Kukuhili, hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa karibu katika matangazo yetu ya nusu saa leo jumaa yanakujia saa mona nusu usiku kwa saa za afrika mashariki na saa 12nsu jioni kwa saa za afrika ya kati naitwa patrick ndwimana tunasikika kupitia redio zetu wa shirika redio fre africa katika eneo zima la maziwa makuu citizen radio huko nchini kenya na huko drc tunasikika kupitia redio butembo na radio program mjini bunia katika matangazo ya leo tutakuletea kipindi cha jarida ambacho kinaangazia matukio muhimu ya wiki yaliyotokea marekani afrika na kwingineko duniani lakini kwanza tupate habari za dunia somaji wako ni mimi sandey shomari utawala wa mkua ulojitenga kutoka somalia wa somaliland ulisema ijumaa jioni kuwa umekubali kusitisha mapigano bila masharti kufuatia siku tano za mapigano mashariki mwa eneo hilo ambalo wahudumu wa afya wanasema yameua garizini ya watu mapigano makale alizuka katika vikosi vya somaliland na wanamgambo wa ndani na kuzunguka mji wa las anod kituo cha utawala cha mkoa sul siku ya jumatatu baada ya viongozi wa eneo hilo kusema kuwa wanataka kujiunga tena na shirikisho la somalia somaliland ilitangazia uhuru wake kutoka somalia 991 lakini haijapata kutambuliwa kimataifa kwa hadhi yake na imekabiliwa na upinzani kutoka kwa baadhi ya wazee wa waco katika maeneo yenye migogoro kwenye mpaka wake na jimbo la and lenye uhuru kiasi la somalia serikali ya somaliland imekubali kusitisha mapigano bila masharti usiku wa leo licha ya mashambulizi ya hapo awali ya wanamgambo ambao ni waziri wa ulinzi wa somaliland abdkan mahmud ateye aliandika kwenye ukurasa wake wa twitter haijabainika mara moja ikiwa usitishaji mapigano ulikuwa unazingatiwa katika uwanja wa vita lakini abdi risa muhamad hassan msemaji wa kundi linalopinga utawala wa somaliland aliita usitishaji huo wa mapigano kuwa ni uongo takriban wafanyakazi watano wa mashamba ya migomba waliuawa na wengine kadhaa kujeruhiwa siku ya ijumaa katika eneo la kusini magharibi mwa cameron ambalo limegubikwa na ghasia za unaotaka kujitenga kiongozi wa chama cha wafanyakazi alisema watu wasiojulikana walishambulia na kulipiga risasi lori lililokuwa limebeba wafanyakazi wa shirika la maendeleo la cameron cdc kampuni kubwa zaidi ya viwanda vya kilimo inayomilikiwa na serikali ambayo wafanyakazi wake walilengwa hapo awali na watu wanaotaka kujitenga wenye silaha wanaozungumza lugha ya kiingereza wanaopigania taifa huru shambulizi la kushtukiza lilifanyika mwendo wa saa kmna nusu jioni kwa sasa huko karibu na mji wa tico baada ya vibarua kumaliza kazi yao alisema gabriel mbene vifunge rais wa chama cha wafanyakazi wa kilimo na washirika wa cameroon caawtu kwanza walimpiga dereva ili kuziridia gari walioua wafanyakazi wengine watatu waliokuwa wamekaa mbele kabla ya kufiatua risasi kiolela vifunge aliambia reuters kwa njia ya simu na nakuthibitisha kuwa watano waliwawa kwa jumla hadi sasa hakuna kundi lillodai kuhusika na shambulio hilo cdc polisi na mwakilishi wanataka kujitenga hawakujibu kutoa maoni zaidi naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya america voa ikitangaza kutoka washington dc polisi walijitokeza mitaani kote nchini ufaransa leo jumamosi wakati waandamanaji wakifanya duru ya nne ya maandamano ya kitaifa kupinga mipango ya rais emmanuel macron ya kurekebisha mfumo wa pensheni wa nchi hiyo maelfu ya watu walitarajiwa katika siku hii kuandamana katika miji ya paris ni macei toulu nantes na miji mingine kwa matumaini ya kuendeleza shinikizo kwa serikali kurejea maandamano hayo yaliwavutia vijana na wengine waliopinga mapendekezo ya pensheni ambao hawakuweza kuhudhuria siku tatu za awali wakati maandamano yalifanyika katika siku za kazi wakati huu hata hivyo mgomo wa wafanyakazi wa reli haukuambatana na maandamano hayo na kuruhusu treni za paris metro kufanya kazi siku ya jumamosi hata hivyo mgomo usiotarajiwa wa wafanyakazi wa kuongoza ndege ulimaanisha kwamba hadi nusu ya safari za ndege kuingia na kutoka katika uwanja wa ndege wa pili kwa ukubwa wa paris oli ziliahirishwa siku ya jumamosi ashirii huko paris baadhi ya wa wafanyakazi na wanafunzi ambao walitaka kupata sauti zao za upinzani walihudhuria maandamano hayo kwa mara ya kwanza kutokana na kazi nyingi za siku za wiki mmoja wa wasanii wa rap nchini afrika kusini Kimman forbes anayejulikana kama aka amewawa kwa kupigwa risasi nje ya mgahawa ulioko kusini mashariki mwa jiji la durban familia yake ilisema leo jumamosi mwanamuziki huyo mwenye umri wa miaka 3 na mitano alishinda tuzo nyingi za afrika ya kusini na aliteuliwa mara kadhaa kwenye tuzo ya black entertainment television bet nchini marekani na aliwahi kuteuliwa kwa tuzo ya muziki ya mtv europe kwa uzuni kubwa tunatangaza kuondokewa na mwenetu mpendwa wazazi wake tony nalin forbes walisema katika taarifa iliyotumwa kwenye akaunti ya twitter ya aca mwenetu alipendwa na airudisha pia upendo huo alipigwa risasi siku ya ijumaa usiku pamoja na mwanamme mwingine walipokuwa wakitembea kuelekea kwenye gari lao kutoka kwenye mgahawa inadaiwa walifuatwa na washukiwa wawili waliokuwa na silaha na kuwapiga risasi wakiwa karibu polisi walisema katika taarifa alipangiwa kutumbwiza klabu ijumaa usiku kulingana na mea wa jiji la durban mholisi kaunda na umati wa watu wenye asira katikati mwa pakistan ulivamia kituo cha polisi jumaa mosi na kumkamata mfungwa anayekabiliwa na, na mashtaka ya kukufuru na kumnyonga kabla ya kuchoa moto mwili wake tukio hilo lilitokea huko nankana sahib katika mji wa mbali katika jimbo la punjab lenye idadi kubwa ya watu katika nchi hiyo yenye waislamu wengi maafisa wa polisi walisema mwathirika huyo alitambulika kwa jila ya muhammad waris alitia mbaroni kwa madai ya kuidharaa wa quran walisema habari za madai ya uhalifu huo ziliwakasirisha wakazi na mamia ya wakazi hao baadaye walizunguka kituo cha polisi wakitaka mchukio huyo akabidhiwe kwao hili ni jarida la wiki kutoka idaa ya kiswahili ya sauti amerika jina langu ni bmj mridhi nikiwa hapa washington dc ni wiki ambayo imeshughulia matukio chungu nzima kuanzia tetemeko kubwa la ardhi nchini uturuki na siria lililosababisha vifo vya maelfu ya watu hotuba ya hali ya taifa hapa marekani na nyingine nchini afrika kusini hali ya taharuki nayo kaendelea kutanda mashariki mwa drc uganda nayo ikakataa kuongeza muda wa uwepo wa afisi ya umoja wa mataifa ya haki za binadamu kati ya mengine yaliyotokea ya wiki hii karibu msikilizaji tuandamane pamoja hadi tamati juhudi za uokozi kufuatia tetemeko kubwa la ardhi nchini uturuki na siria ziliingia siku yake ya sita hii leo kukiwa na matumaini madogo kabisa kwamba kutaweza kupatikana watu zaidi wakiwa hai hata ingawa kuna watu waliookolewa hapo jana katika baadhi ya miji waokozi kutoka pande zote za dunia wamefika na wanashirikiana na wafanyakazi wa huduma za dharura wa uturuki na siria katika kazi ya uokozi hayo yakiendelea idara ya kusimamia majanga ya uturuki ilithibitisha hapo jana kwamba idadi ya waliokuwa wamekufa katika pande zote mbili ilikuwa imefikia zaidi ya watu uihinin m tusikilize taarifa hii iliyoandaliwa na mwenzangu abdu shakur abud licha ya baridi kali na muda kupita watu zaidi waliokolewa kutoka vifusi hi leo katika sehemu mbalimbali za uturuki mjini adiaman mtu mwenye umri wa miaka 36 aliokolewa baada ya kuwa chini ya kifusi kwa saa 1 mjini diabakir mwanamke na watoto wake wawili waliookolewa wakati idadi ya waliofariki imezidi 21 katika nchi zote mbili uturuki na siria ni hisia ya kipekee kabisa ni kitu cha ajabu tumekuwa tukifanya kazi bila ya kusita kwa siku tatu hapa tukapata mwanya kidogo na tunaanza kujiuliza je kuna mtu hapa je kuna mtu hapo alafu tukasikia sauti na mimi nikadhani ninaota tunamshukuru mola siku zinapoendelea na baridi kuzidi wataalamu wanasema hakuna uwezekano mkubwa wa kupatikana watu wengi hai na hiyo inatia wasiwasi waathiriwa na familia za waathiriwa wakiendelea kuwa na hamu na kukata tamaa wakisubiri kupata habari za ikiwa jamaa zao wako haya au mili yao itapatikana katika vifusi katika miji mbalimbali ya nchi hizi mbili maelfu ya watu hivi sasa hawana makazi na hawajui la kufanya ni hadadaga mkazi wa hatai anasema hamwombei mtu maafa kama haya mwenyezi mungu atusamehe simwombee mtu yoyote apitie msiba kama huu na machungu kama haya tuna maelfu na maelfu ya waliofariki huenda idadi ya vifo ikafikia hata laki moja mungu asijaliye hivyo machungu yetu ni makubwa sana kwa upande mwingine hasira zimeongezeka miongoni mwa waathiriwa kuhusu namna serikali zao zinashughulikia janga hilo huko syria mkuu wa huduma za dharura white helmet raid al-sale ana utuhumu umoja wa mataifa kwa kutowasilisha msaada wa dharura unaostahiki katika maeneo yanayoshikiliwa na waasi hebu kacha ni kuelezeni hali ilivyo kwa njia ya ukweli kabisa hali nchini syria ni mbaya kabisa tukitaka kuzungumzia jukumu la umoja wa mataifa tunaweza kusema ni mbaya kabisa wasiria hadi hivi leo hawajapokea msaada wowote naye rais bashar al assad wa syria akizungumza kwa mara ya kwanza baada ya janga kutokea na kutembelea hospitali ya alepo university amekosoa nchi za magharibi kuweka siasa mbele ya hali ya maisha ya binadamu wanasema nchi za magharibi wamepatia siasa kipaumbele kuliko hali ya binadamu kupatia kipaumbele kitu kimoja kuliko kingine ni jambo la kawaida hivyo hali ya kisiasa ni hali iliyopo lakini hivi sasa maisha ya binadamu ni muhimu kwa nchi za magharibi kugeuza hali hii kuwa ya kisiasa si jambo zuri inabidi kuzingatia hisia na mahitaji ya binadamu kwanza wakati machungu na juhudi za kuwatafuta watu zikiendelea waislamu katika mataifa yote duniani hii leo wakati wa sala ya ijumaa wamewaombea kila laheri waturuki na wasiria na kuwaswalia walofariki hutba katika misikiti hileo ilizingatia zaidi janga hilo baya kuwahi kusababisha maafa makubwa namna hiyo nchini uturuki na siria kwa miongo mingi ni jarida la wiki kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc rais wa marekani joe biden jumanne alihutubia kikao cha pamoja cha bunge kuelezea hali ya taifa hii ilikuwa ni hotuba yake ya pili tangu aingie madarakani na imejiri wakati ambapo anatarajiwa kutangaza iwapo watawania tena uraisi urahisi aulaa kwa dakika sabini na tatu biden alizungumzia masala mbali mbali ikiwa ni pamoja na kuelezea kile ambacho alisema ni hatua zilizopigwa na utawala wake katika nyanja kadhaa zikiwemo zile za kiuchumi utendakazi wa polisi miundo mbinu vita vya rusia na ukrain uhusiano kati ya marekani na rasia na vilevile uhusiano vile kati ya marekani na china pamoja pia na mahusiano ya kimataifa kwa ujumla hadija riami anasimulia zaidi wakati joe b alipokuwa anazungumza katika kichao cha pamoja cha bunge jumanne usiku kuhusu hali ya kitaifa mivutano na china ilikuwa ni mikubwa baada ya puto la china ambalo linashukiwa ni la kufanya ujasusi lilivuta mtizamo wa wabunge wote na wamarekani wa kawaida bila kulitaja puto hilo moja kumoja, Biden kwa moja baiden alitoa uhakikisho kwa wamarekani wakati akituma ujumbe kwa china nina nia dhati kufanya kazi na china pale inapowezekana kusukuma mbele masilahi ya wamarekani na manufaa kwa dunia lakini wasifanye makosa kama tulivyoeleza wazi wiki iliyopita kama china inatishia utaifa wetu tutachukua hatua kulinda nchi yetu na tumefanya hivyo juma mosi ndege ya kivita ya marekani ililitungua puto hilo likiwa angani kwenye bahari ya atlantic nje ya pwani ya south carolina china imesema hatua ya marekani kulitungua puto hilo ni kitendo kisichokubalika na majibu ya juu mno baadhi ya warepblican walimkosoa wa biden kwa kutoamuru puto hilo kutunguliwa mapema zaidi wakati linapita humo nchini walikuwa wanatarajia msimamo mkali sana kwa china michael Kugelman, cha wilson VOA. So he was not taking... kwa hiyo alikuwa anachukua msimamo wa nguvu alikuwa ameacha nafasi wazi kwa maridhiano na kwa kweli si dhani wabunge wale waliotaka msimamo mkali wameridhishwa na kile ambacho amekisema jana usiku vita vya rusha dhidi ya ukraine pia vilielezewa katika hotuba ya biden marekani ina nia ya dhati ya kutoa zaidi ya dola bilioni 2 hr 7 kama misaada wa ulinzi biden alisema uvamizi wa rais wa rasha vladimir putin mwaka mmoja uliopita ulikuwa mtihani kwa marekani ambao wamefaulu tumeunganisha nato na kujenga ushirika wa ulimwengu tumesimama dhidi ya uchokozi wa putin tumesimama na watu wa ukraini leo usiku kwa mara nyingine tena tumeungana na balozi wa ukraini hapa marekani anawakilisha siyo tu taifa lake lakini ushujaa wa watu wake baadhi ya warepublican wamekuwa na mashaka ya misaada ya kijeshi kwa ukraine lakini haikuwa hivyo kwa warepublican pamoja na spika wa bunge kevin makarthy alionekana kuunga mkono matamshi ya baiden I... hebu niseme nimeona uungwaji mkono mwingi kutoka upande wa republican ndani ya bunge wakati alipozungumza kuhusu ukraine hasa wakati aliposema tuko katika hili kwa muda wowote ambao utahitajika tumewasikia warepublikani wakisukuma haswa kwamba hakuna hundi tupu kwa ukraini mbali na vita nchini ukrain na mipango muda ya muda mrefu kuelekea asia rais baiden anapanga kufanya ziara yake barani afrika chini ya jango la sahara ambayo ilifanywa na rais wa marekani tangu mwaka 25shukran sana hadija riami msikilizaji ni kwamba hisia mseto zimeendelea kutolewa baada ya hotuba hiyo ya rais biden ambayo ilifuatiwa na hotuba ya majibu kutoka kwa waba ambayo ilisomwa na gavana wa jimbo la akes sara hab sanders baadhi ya wakosoaji wa biden wanaendelea kusema kwamba hotuba yake haikuwa na mengi au manufaa mengi kwa wamarekani huku nao wafuasi wakisema ilikuwa moja ya hotuba bora zaidi ambazo amewahi kuzitoa katika miaka yake mingi kama mwanasiasa ni jarida la wiki kutoka idaa ya kiswahili ya sauti a amerika hapa washington dc wiki hii pia imeshuhudia maandamano mashariki mwa drc ambako raia wamekuwa wakielezea kutoridhika kwao na jinsi wanajeshi waliotumwa huko kulinda amani wakiwemo wale wa jumuiya afrika mashariki na wale wa munusco wamekuwa wakitekeleza majukumu yao tusikilize anayoeleza osteo malivika akiwa katika eneo la tukio wakiwa na hasira wakazi wa mji wa goma kivu kaskazini wengi wao wakiwa ni vijana wameandamana na kulazimisha shughuli zote kufunga katika mji wa goma ikiwemo biashara kazi za serikali shule na kazi nyingi za binafsi zisipokuwa hospitali pekee barabara zote zikizibwa na mawe kila sehemu wanaotembea wakitumia miguu kutokana na hasira ya wakazi wa kivu kaskazini waishia mjini goma A, sisi tumeamua kufunga barabara zote goma kwa sababu ya hali ambayo iko napita katika nchi yetu e, tuko na watu ambao wameitwa kukuja kkusaidia lakini ao hao ndio tena wako natuua sisi ndio kwa maana tunafunga barabara wakenya na wa monisko sisi ndo hatutaki tena katika nchi yetu ndio maana tunafunga barabara wengine wakiweka vizuizi kusubiri wanajeshi wa kenya kutoka afrika mashariki ili wapambane nao moja kwa moja ama kuwalazimisha kurudi nyumbani kwani wameshindwa ushirikiana na jeshi la jamhuri ya kidemoraia ya kongo kupambana na uasi wa wai waml sisi. Tu, sisi tuliwaza kama wakenya wanakua kutusaidia kumbe wakenya nao wa hautusaidie na kitu Angia sahi, tunataka amani amani amani katika ya kongo tunahitaji pia amani. Ni tunapenda tutaendelea piao tunasema hivi hatutaki eease ivakie hapa muujini ikaendelea kubakie hapa tutaendelea kuandamana mpaka waende kwao nao wana shida zao waende wakamaliza shida zao watu wache sisi na amani tutamaliza sisi shida zetu hapa goma kwa sababu ao njo chanwa si kuteseka kwa dakika za mwisho wa wakaazi wengi wameandamana hadi kunaku mpaka wa rwanda na jamhuri ya kidemokrasia ya kongo sehemu inayojulikana kama vile petit barriere ambako mamia ya rahiya wamesambazwa kwa risasi tunalomba kwanza presidan de la republike atoshe sinyatire muest afrika kominoti paske ile hata hile hile hile paske hata kitu kitu ile ile ile na nani wa kwa asa leo anakuwa mtu leo rahia imeshimama inasema kama inapinga ac na monisco i manda yote kisegedi kwenda sinyeki kule bujumbura shie hatupendi trupe ya ec iongezeke hapo tunapenda hii trupe zote ziko hapa zote zitoke zirudie kwa kwavo kwa sababu magombano yetu ya huku inatuhusi si wakongomana nam hivi sasa tuko katika mji wa goma ambako maelfu ya rahia wameandamana na kufunga baadhi ya barabara kwamba wanajeshi kutoka jumuiya ya kimataifa waweze kuondoka na kurudi nyumbani kwao hasa wakilenga wanajeshi kutoka kenyawanani kaleo tunahitajitu amani kisha amani mengine yote atafata nyumba juani nasema tunahitaji amani kwa sababu mimi nilipozaliwa nilikuwa mdogo tulikuwa tu ndani ya vita mpaka leo nimekomaa naendesha pikipiki halafu naeleza tu vita vita ha, naishi maisha ile tu ya kivita katika nchi ya kidemokrasia baadhi yao wakiwa na hasira wanasema kwamba wapo tayari hata kufanya mwezi mmoja wakiendelea na maandamano ni jarida la wiki kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika hapa washington dc uganda imesema wiki hii kwamba haitaongeza muda wa ofisi ya haki za binadamu ya umoja wa mataifa nchini humo ikieleza kuwa imeimarisha uwezo wake wa kuhakikisha kwamba haki hizo zinalindwa kupitia barua kutoka kwa wizara ya mambo ya nje kwa shirika hilo la umoja wa mataifa la haki za binadamu mapema mwezi huu uganda ilisema kwamba hatua hiyo imepelekewa na maendeleo makubwa ambayo inasema yamepatikana katika uwezo wake wa kuhakikisha kwamba haki za binadamu zinalindwa lakini serikali ya, ya raisi yoweri museveni kwa miaka mingi imekuwa ikituhumiwa na upinzani na mashirika ya kutetea haki za binadamu pamoja pia na baadhi ya mataifa ya magharibi na vilevile vile, vyombo vya habari kwa ukiukaji wa haki za binadamu kuwashikilia watu kinyume cha sheria pamoja pia na mauaji kutoka kwa maafisa ama mauaji ambayo yanaelezwa kwamba yanatekelezwa na maafisa wa usalama lakini serikali imekuwa ikikanusha madai yote hayo na badala yake ikasema kwamba wale wanaotuhumiwa wameadhibiwa na kwa mujibu wa sheria na mseveni ambaye ana umri wa miaka78 ambaye ametawala nchi hiyo tangu mwaka986 wakati upinzani ukidai kwamba anamtayarisha mwanaye jenerali muhozi kaine rugaba akuchukua usukani baada yake madai ambayo ya ameendelea kuyakanusha taarifa hizo kuhusu uganda kukataa kuongeza muda wa afisi ya umoja wa mataifa inayoshughulika na maswala ya haki za binadamu zimepokelewa kwa hisia mseto wengi wakikosoa hatua ya raisi au serikali ya rais yoeli museveni lakini kuna baadhi hasa wale ambao wako serikalini ambao wanasema kwamba wanaiunga mkono na kwamba uganda iko tayari kulinda haki za binadamu bila uangalizi wowote kutoka nje na bedo wa moto ni mchambuzi wa siasa za uganda waziri wa mambo ya nje akisema hakuna matata yoyote ya, ya kuhusu uh, haki za kibinadamu inaleta mchanganyiko kwenye serikali ambayo sisi tuliyoipendelea sana miaka iliyopita kwani rais amesema as kari bado bad wanajaidisha ni nini ambacho unadhani waganda ambao hawajaridishwa na haya matukio ama hatua hii kama unavyosema kwamba wako wengi ni nini ambacho wanaweza kukifanya e, kisheria kuhakikisha kwamba labda e, msimamo huo wa rais museveni na serikali yake unabatilishwa la kwanza ikiwa serikali haitaki shirika mashirika kama hayo kuripoti juu yake iachane ya na tabia ya kutumia viombo vya madora kudhalilisha watu wake kwa hivyo wananchi wa uganda wanaweza kuenda mahakamani ikiwa wanataka au waandamane dunia itawasikia msikilizaji tukitoka uganda twende katika nchi jirani ambako watu kumi na wawili wamefariki wiki hii katika e nchi ya tanzania wengine sna tatu wakijeruhiwa baada ya basi la abiria la kampuni ya fresta lilokuwa likisafiri kutoka bukoba kwenda dar es salaam kugongana uso kwa uso na lori lilokuwa na shehena ya saruji ajali hiyo ilitokea majira ya saa sita usiku wa kuamkia tarehe 9 februari katika e maeneo ya kijiji cha silwa panda mbili kilichopo barabara kuu inayotoka dodoma kwenda morogoro rais wa nchi hiyo ametuma risala za rambirambi kwa jamaa na marafiki wa marehemu waliopata uh, uh, walio ajali hiyo na akasema kwamba eh, ni wakati ufaao kwa uh, mamlaka husika kuongeza juhudi zake za kuhakikisha kwamba ajali kama hizi haziendelei kutokea ni jarida la wiki kutoka idaa ya kiswahili ya sauti amerika huko nami bmj mridhi rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo alhamisi alilaani kile alichokiita vita vya kikatili vinavyoendelea mashariki mwa nchi yake wakati wa ziara katika kisiwa kidogo cha comoros rais shisekedi alifanya mazungumzo na mwenzake wa comoros azali asumani ambaye anapigiwa upatu kuchukua uraisi wa zamu ya umoja wa afrika kutoka kwa rais wa senegal e, wiki ijayo msikilizaji ndio muda tulokuwa nao wa jarida la wiki shukran sana kutusikiliza usikose kujiunga nasi wiki mbili kuanzia sasa siku kama ya leo kwa jarida lingine la wiki mimi naitwa bmj mridhi nikutakia kila laheri na wikendi njema asante sana bmj mridhi kwenye jedo hilo la wiki basi msikilizaji ambaye unasikiliza matangazo haya kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kabla ya kukamilisha matangazo haya kabisa tafadhali ungana nami katika muktasari wa habari utawala wa mkoa uliojitenga kutoka somalia wa somaliland ulisema ijumaa jioni kuwa umekubali kusitisha mapigano bila masharti yoyote kufuatia siku tano za mapigano mashariki mwa eneo hilo ambalo wahudumu wa afya wanasema yameua wa darizeni ya watu mapigano hayo makaa yalizuka katia vikosi vya somaliland na wanamgambo ndani na kuzunguka mji wa las anod kituo cha utawala cha mkoa wa sul siku ya jumatatu baada ya viongozi wa eneo hilo kusema kuwa wanatake kujiunga tena na shirikisho la somalia takriban wafanyakazi watano wa mashamba ya migomba waliuawa na wengine kadhaa kujeruhiwa siku ya ijumaa katika eneo la kusini magharibi mwa cameron ambao limegubikwa na ghasia za wanaotaka kujitenga kiongozi wa chama cha wafanyakazi alieleza hayo watu wasiojulikana walishambulia na kulipiga risasi lori likulibeba wafanyakazi wa shirika la maendeleo la cameron cdc na polisi halijitokeza kote mitaani nchini ufaransa hi leo jumaamosi wakati wa wakifanya duru ya nne ya maandamano ya kitaifa kupinga mipango ya rais emmanuel macron kurekebisha mfumo wa pensheni wa nchi hiyo na hapo ndiyo tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswaheli ya sauti ya amerika msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa 12 jioni saa za afrika ya kati na saa 1 usiku kwa saa za afrika mashariki kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo mimi ni patrick nduimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa washington dc