hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka mjini washington dc karibu katika matangazo ya kumekucha afrika bila shaka ujambo msikilizaji popote pale unapotusikiliza jina langu ni idi ligongo na mimi naitwa patrick nduimana tunakukaribisha katika matangazo yetu ya leo ijumaa tarehe 1 februari mwaka 223 tunasikika kupitia redio zetu shirika katika eneo zima la afrika mashariki na maziwa makuu tunapatikana pia kwenye mtandao wetu wa voa shcom kwa mara ya kwanza tamasha la amani linafanyika mjini bukavu nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kwa muda wa siku tatu lengo lake likiwa hili nafanya program tunaita ubunifu inaweza saidia vijana kutokua na hiyo shabaha ya kuenda kwenye pori kwashika silaha kwa sababu iko na kazi inayomlipa iko na kazi inayomsaidia katika ripoti nyingine idadi ya vifo katika tukio la tetemeko la ardhi nchini siria na uturuki inavuka 21 huku baadhi ya wachambuzi wakiona kama vile jicho la kisiasa halipo kifikiri vile maanake hata ingawa kuna usaidizi mwingi ambao unaelekea kule uturuki lakini kisiasa eh, hakuna ule mwamko kabla ya kupata ripoti hizi na nyingine kutoka kwa waandishi wetu unasomewa kwanza habari za dunia na patrick nduwimana rais wa marekani joe biden anampokea leo ijumaa kwenye whitehouse rais mpya wa brazil wa mrengo wa kushoto louis inatio lula da silver akinuia kuimarisha uhusiano na taifa hilo la amerika kusini ambao uliingia dosari chini ya mtangulizi wake rais da silva alichukua hatamu za uongozi mapema mwezi januari baada ya kumshinda kwa idadi ndogo ya kura rais wa zamani wa mrengo mkali wa kulia jir bolsonaro katika uchaguzi wa marudio wa mwezi oktoba wiki moja baada ya kuapishwa maelfu ya wafuasi wa bolsonaro walivamia mji mkuu na kuharibu majengo muhimu ya serikali wakiomba uchaguzi wa lula ubatilishwe biden alilani kitendo hicho na aliahidi msaada wa marekani wachambuzi wanasema ziara hiyo ni muhimu kwa lula kupata uungaji mkono wa marekani kusaidia kuonyesha ulimwengu kwamba taifa lake lina uthabiti wa kisiasa katika taarifa white house mesema, biden na lula watajadili jinsi nchi hizo mbili zinaweza kuendelea kushirikiana ili kudumisha ushirikishwaji na maadili ya kidemokrasia katika kanda hiyo na ulimwenguni kote hasa kabla ya mkutano kuhusu demokrasia wa machi2 raisi wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo alhamisi amelaani kile alichokiita vita vya kikatili vinavyoendelea mashariki mwa nchi yake wakati wa ziara katika kisiwa kidogo cha komoro rais feliksi chisekedi alifanya mazungumzo na mwenzake wa komoro azalia asumani ambaye anapigiwa upatu kuchukua uraisi wa zamu wa umoja wa afrika kutoka kwa rais wa senegal wiki ijayo chisekedi alikuwa pia angola mapema wiki hii kwa mazungumzo na rais yoao lorenzo ambaye ni mpatanishi wa umoja wa afrika kati ya drc na rwanda katika mzozo na upamba moto mashariki mwa kongo kila mahali nilipokwenda nilizungumza kuhusu nchi yangu na vita hivi vya kikatili vilivyoshinikizwa kwetu na rwanda chisekedi amesema akielezea matumaini yake kwamba asumani ataupa kipaumbele mzozo huo na kuweza kuleta amani huko inaishtumu nchi jirani ya rwanda kuliunga mkono kundi la waasi la 3 katika mzozo huo rwanda inakanusha madai hayo na inaishtumu drc kushirikiana na kundi la zamani la waasi wa kihutu wa rwanda fdlr lililoanzishwa drc baada ya mauaji ya kimbali ya watusi wengi nchini rwanda 994 raia wengi wa nigeria wamekosoa mpango wa serikali wa kuondoa noti za zamani za naira ifikapo leo ijumaa februari kmi hatua hiyo sasa imesababisha shida kubwa kwa raia kupata noti mpya ili kuendelea na shughuli zao za kila siku katika matumizi magavana watatu wa majimbo ya kaduna zamfara na kogi wamewasilisha changamoto kwenye mahakama kuu kuzuia kuacha matumizi ya noti za zamani kama ilivyotangazwa na serikali mwandishi wetu wa legos lins atuhengbe ametuandalia ripoti ifuatayo uamuzi wa mahakama kuu wa kuitaka serikali ya shirikiano kusitisha uamuzi wake wa kubadilisha noti za zamani za naira kwa noti mpya unaweza kuonekana kama nzuri sana katika ka juhudi za kushughulikia tatizo ambalo wa nigeria watakabiliana nalo kuanzia leo ijumaa lakini wachambuzi wa mambo ya umma wanasema mahakama haina mamlaka ya kisheria kuamuru benki kuu ya nigeria kusitisha pa hu mwanaharakati wa haki na mchambuzu wa maswala ye ummadelefaturitimi amesema mahakama ku imekosea katika maamuzi yake kwa sababu haina haki hiyo katika ka sheria na vile vile magavano walipolipeleka swala hilo mahakamani ilikuwa ni kwa masilahi yao ya kisiasa the the the supreme supreme court court itself has acted most carelessly in this because the persons who took this before the supreme court didnt do it for anything beyond their own political interest hata hivyo mwanasheria wa masuala ya kikatiba Professor michael ozehome amesema mahakama haijafanya maamuzi bali kuomba lisitishwe hadi siku nyingine ambapo pande zote za mgogoro huo zitasikilizwa mahakamani kabla uamuzi kuchukuliwa the court court has has not not decided decided the the matter But what the court has said is just wait not that it has decided that zamfara kogi and kaduna states have any valid case that is actionable akichangia katika suala hilo mgombea rais wa chama cha african action congress chaiiesaisuwore alisema wanasiasa wa nigeria hawatumii naira wanatumia dala kwa hiyo mpango huo si kwa faida ya wananchi bali ni kwa masilahi ya wanasiasa na wakuu serikalini kutoweza kwa watu kupata pesa taslim angalau kwa manunuzi ya kawaida kabla ya uchaguzi kuu wa tarehe ishirii na tano ya mwezi huu kumesababisha ghasia katika miji mingi ya nigeria ambapo watu kadhaa walijeruhiwa kwa risasi ya polisi kutoka legos jina langu ni cllins ato hengwi kwa sauti ya amerika washington unaendelea kusikiliza kumekucha afrika kutoka washington dc rais wa afrika kusini seri ramafosa alhamisi alitangaza janga la kitaifa katika hatua ya kuharakisha juhudi za kukabiliana na rekodi ya uhaba wa umeme nchini humo ambao amekuamisha ukuaji wa uchumi wa taifa hilo lililoendelea zaidi kiviwanda barani afrika afrika kusini katika miezi ya hivi karibuni ilikumbwa na moja ya mizozo mibaya ya nishati na kukatika kwa umeme kwa miaka mingi kumezidi kuwa mbaya zaidi mgao wa umeme ulioratibiwa umewekwa ili kusaidia mfumo wa umeme unaozalishwa na makaa ya mawe nchini humo uendelee kufanya kazi licha ya mahitaji makubwa ramafosa alikiri katika hotuba ya kila mwaka kuhusu hali ya taifa kwamba tuko katika mzozo mkubwa wa nishati kwa hivyo tunatangaza janga la kitaifa kukabiliana na mzozo wa umeme na athari zake ramafosa alisema katika taarifa kuu ya hotuba yake ambayo ilicheleweshwa na wabunge wa upinzani ambao walijaribu kumziwia kuitoa mtandao wa umeme unaosimamiwa na kampuni ya nishati ya serikali ya yaesc umeshindwa kuendana na mahitaji misri imeanzisha upatanishi kati ya israeli na wapalestina katika jitihada za kukomesha ghasia huko jerusalemu na ukingwa magharibi unaokaliwa kimabavu na kuziwia kuenea kwa ghasia hizo hadi ukanda wa gaza kabla ya mwezi mtukufu wa waislamu wa, wa ramadhani maafisa wamesema wiki hii cairo iliwapokea viongozi wa kundi tawala la gaza la hamas na kundi dogo wa shirika la palestinian islamic jihad pij kulingana na maafisa hao mazungumzo na wawakilishi wa israeli yalifanyika awali walisema ghasia za ukingwa magharibi ambazo ziliongezeka mwaka jana wakatiisral ipozidisha mashambulizi kufuatia msururu wa mashambulizi mabaya ya barabarani ya wapalestina katika miji ya israel yameshika tena kasi tangu serikali ya israel yenye msimamo mkali wa mrengo wa kulia tarehe maafisa wa, wa misri 9 kwa sharti la kutotajwa majina wamesema kairo inaamini kuwa hali hiyo inaweza kuzorota zaidi hasa kutokana na hisia za wapalestina kuhusu udhibiti wa israel wa kuingia jerusalem wakati wa mwezi wa ramadhani unaowaza mwishoni mwa mwezi machi unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekuucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sautia amerika nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kwa mara ya kwanza tamasha la amani au amani festival linafanyika mjini bukavu kwa muda wa siku tatu kuanzia ijumaa hii likijumuisha wasanii kutoka congo burundi na tanzania ripoti kamili na mitima de la chance kutoka bukavu pamoja na kuomba amani mashariki ya congo waandalizi wanasema tamasha hili pia linalenga mshikamano kati ya vijana vijanalvnbtmie anahusika na mawasiliano ya, no ya tamasha hili festival amani akiwa pia ametoka mjini goma hadi hapa madha ya festival kwa hii mwaka ni, ni kupatia thamani kujitolea kwa sababu festival haiwezi kuwa bila wabenevol tunafanya program tunaita ubunifu inaweza saidia vijana kutokuwa na hiyo shabaha ya kuenda kwenye pori kuyashika silaha kwa sababu iko na kazi inayomlipa iko na kazi inayomsaidia hii hey, jumaa mwanamziki inocent balume inosb kutoka goma na wengine wengi kutoka bukavu na mahali tofauti watafungua jukwaa la tamasha hili hata hivyo bado kuna baadhi ya wakazi wanaojiswali kuhusu umuhimu wa tamasha hili bulambo bashimbe ni mkazi wa bukavu michezo tutacheza bia ambayo tutakunywa hata kujifurahisha kwa namna yoyote haiogopeshi adui kwa kitu sijui kama vijana wanaelewa wakati mgumu ambao nchi yetu iko ndani kwa sababu ni wakati wa kujiunga na jeshi la taifa ikiwa sisi tunacheza hapa adui yeye afanye mchezo ambapo aliko lakini waandalizi wa tamasha wanakumbusha kwamba tangu mwanzo lengo la tamasha hili ni kupanza sauti za vijana zisikike wakiomba amani ulimwenguni wala hawatabaki kimya aldor chibembe ni meneja wa baadhi ya vijana wasanii wa muziki wa aina ya rab na slamu nchini tutafanya utetezi wa amani kwani unaona kama est ya nchi inatakiwa sana sio kama waartist wanafika hapa tu wanakuja imba wacheze ila wanakuja hapa wanakuja ongea na nivau intenational wataona kama vi tuku avyendeke na hiyo ni pledoyer kwa fursa hii kutafanyika pia maonyesho ya bidhaa na huduma kaza wakaza ujumbe wa amani wa umoja wa mataifa nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo monusco utachukua fursa kuhamasisha watakaoshiriki kuhusu shughuli zake za amani nchini kongo linda mushigo perpetu na vijana wenzake wamejenga stendi pia tuachukua fursa hii kuhamasisha vijana kupambana zidi ya kupambanaiiyao na pombe kali na madawa yote ya kulevya waandalizi wa tamasha hili wanahakikisha kwamba hali ya usalama ni tulivu hapa wakitarajia burudani toka kwa wanamuziki na wasanii wengi kama vile redi hamis kutoka kinshasa hadi jumapili februari 12 mitimade lahane sauti ya ameria bukavu unasikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka hapa washington dc patrick nduwimana anaendelea kukusomea habari zaidi za dunia tukiendelea na habari zaidi za dunia pakistan alhamisi imethibitisha kwamba imesusia mashauriano ya kimataifa yaliyoandaliwa na rusia wiki hii kuhusu afghanistan ikielezea kuwa kuna majukwaa mengine ambayo yanaweza kuchangia kwa ufanisi zaidi kwenye mchakato wa amani wa afghanistan nchi za kikanda ikiwemo china india iran tajikistan karzakhstan kirgizstan pakistan na uzbekistan zilialikwa jumatano kwenye mkutano wa ngazi ya juu wa ushauriano wa usalama mjini moscow ofisi ya rais wa russia vladimir putin ilisema alihutubia kikao cha uzinduzi wa kile kilichoelezwa kuwa mashauriano ya tano ya pande nyingi kuhusu jinsi ya kudumisha amani na uthabiti wa afghanistan msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya pakistan mumtaz zahra baloch katika mkutano na waandishi wa habari alieleza sababu za islamabad kususia mkutano huo wa mosco uamuzi wetu wa kutoshiriki katika mkutano wa papo hapo ulichukuliwa kwa kuzingatia kwamba pakistan inaweza kutoa mchango bora katika majukwaa ambayo anaweza kuchangia kwa kuleta amani nchini afaista alisema iran imewaachilia wanaharakati wanawake kadhaa mashuhuri na wanahabari kutoka gereza la evin la mjini teheran wanaharakati wamesema alhamisi huku video ikiwaonyesha wakiimba kwa ukaidi nje ya jela kauli mbiu za kuunga mkono maandamano vyombo vya habari vilivyoko njia ya iran vimesema jumla ya wanawake saba waliachiliwa huko iran ikiendelea kushinikiza ukandamizaji dhidi ya maandamano yaliyozuka mwezi septemba miongoni mwa walioachiliwa alhamisi ni pamoja na kord afshari aliyezuiliwa tangu mwaka219 baada ya kushiriki kampeni ya kupinga kulazimisha vazi la hijabu kwa wanawake na mwanahabari mpiga picha mashuhuri aliye zadeh ambaye kifungo chake gerezani kilianza mwezi aprili ripoti zimesema idadi ya vifo katika tukio la tetemeko la ardhi nchini siria na uturuki inavuka 21 huku baadhi ya wa wachambuzi wakiona kama vile jicho la kisiasa halipo katika eneo hilo ikizingatiwa hivi sasa mataifa makubwa yamejikita kuangalia mgogoro wa russia na ukraine huko marekani ikijikita vile, vile kuangazia mvutano wake wa kibiashara kisiasa na ushawishi wa kidunia baina yake na china kutokana na hayo yote nazungumza hapa na profesa david monda na kwanza ni kujua je nini anachokiona kwenye suala hili kwa kidunia limekuwa ni tukio la namna gani kwa hali la kidunia hili ni tukio la hatari na nii tukio la kusikitisha sio tu kwa sababu a, eneo hiyo ni eneo la mpaka ambapo kumekuwa na sokomoko nyingi kati ya serikali ya uturuki na waasi kule siria lakini wahamiaji wengi wame pata kujeruhiwa na pia wamefariki kwa hivyo ni janga kubwa hususan wakati huu ambapo dunia nzima wengi wanaangazia lile puto la uchina na vita dhidi kati ya ukraine na naurusi lakini unadhani dunia imelitupia jicho linalostahiki tukio hili sifikirii vile manake hata ingawa kuna usaidizi mwingi ambao unaelekea kule uturuki lakini kisiasa eh, hakuna ule mwamko tuseme kwa umoja wa mataifa uh, madola makuu uh, hayajaangazia janga hili marekani uchina na urusi kwa mfano umoja wa ulaya na pia ni kama kwamba eneo hilo limekubalika na jamii ya kimataifa kama eneo la kivita eneo la maafa au ya kwamba hili sio tetemeko la kwanza eneo hiyo ya uturuki mwakaelfumoj taiatiinina tisa pia zaidi ya watu elfu ishirini walifariki kwa hivyo ni kama ni desturi kuwa na meko ya ardhi kule na ni kama hakujakuwa na ule mwamko wa kimataifa kuweza sio tu saidia kukiwa na janga hili lakini utatua shida za kisiasa na kijeshi na ugaidi ambazo zipo kwenye eneo umoja wa mataifa msafara wake umefanikiwa kuvuka kaskazini magharibi mwa syria hii leo lakini inaelezwa kwamba vikwazo ambavyo vipo katika eneo hilo vinafanya hali ama misaada ya kibinadamu iwe vigumu nini cha kufanyika e, nafikiria lazima madola makuu e, kwenye umoja wa mataifa hususan urusi marekani na uturuki yaweze k- pamoja kuweza kuhakikisha kwamba usaidizi ambao unatoka upande wa umoja wa mataifa unafikia watu ambao wanapata shida na wanateka kule nasema hivyo kwa sababu kwa wakati huu serikali ya syria iko chini ya vikwazo vya kiuchumi kutoka marekani na umoja wa ulaya na eneo hizo nyingi kwa sababu ya vita kule syria vimeshikiliwa na hivi vikundi vya kijaidi ni profes davi munda akizungumza na kume afrika kutoka new york hapa marekani kuendelea kwa uhaba wa mafuta nchini nigeria taifa linaloongoza barani afrika katika kuzalisha bidhaa hiyo kunaongeza hasira miongoni mwa wapiga kura wakati taifa hilo linakaribia kufanya uchaguzi mkuu wa rais na wabunge uliopangwa kufanyika februari 25 hali hii ya ukosefu wa mafuta ni moja kati ya masuala mengi na matatizo ya kiuchumi yanayosababisha maisha kuwa magumu kwa wnigeria kwa miaka kadhaa hivi sasa na uchaguzi ukikaribia nchi inakabiliwa na mfumuko wa bei za bidhaa ukosefu wa ajira pamoja na ukosefu wa fedha za kigeni ambao umesababisha kushuka kwa thamani ya sarafu ya naira harison kamau anasimulia zaidi kwenye kituo kimoja cha kujazia mafuta katika mji mkuu wa kibiashara wa legos wamiliki wa magari waliopanga foleni ndefu ili kujaza mafuta kwa magari yao kwenye vituo vichache vilivyobeakina petroli wanarushiana maneno makali tits nafo ni dereva wa basi anaeleza kukadhabishwa na wagombea wa uchaguzi ambao daima wanalaumiana tu bila watu wanateseka hakuna pesa wala chakula kuna mambo mengi yasiyo mazuri yanayoendelea hapa nchini lakini kwa neema ya mungu tunaendelea kuishi ukiangalia wanavyofanya kampeni zao hawasemi watakachofanyia watu wanarushiana matusi huku wakijidhalilisha na kulaumiana rais muhamadu buhari ambaye ataondoka madarakani mwezi mei baada ya kumaliza kwa muda wake wa mihula miwili aliahidi kufufua uchumi pamoja na kuimarisha maisha ya watu mara alipochukua madaraka 215 kipaumbele chake kimekuwa kuwekeza kwenye miradi mikubwa ya serikali yenye dhamani ya mabilioni ya dola kama vile barabara madaraja viwanja vya ndege na reli lakini anaondoka bila ya mafanikio makubwa miundo mbinu mibovu ya nigeria kwa miongo mingi imedumaza maendeleo ya kiuchumi na kwa hivyo kuathiri ugavi wa utajiri kwenye taifa hilo lenye uchumi mkubwa zaidi barani afrika ambako asilimia 3 ya watu wanaishi kwenye hali ya umaskini kulingana na idara ya kitaifa ya kukusanya takwimu ujenzi wa miundo mbinu hata hivyo umesababisha adhari kubwa nayo ni kuongezeka kwa deni la kigeni la nigeria limeongezeka ni kwa mara nne hadi dola bilioni40 wakati wa utawala wa buhari huku na kisi ya bajeti ikiongezeka kila mwaka serikali ilitumia asilimia 98 ya mapato yake ya 2220 kulipia madeni kulingana na takwimu kutoka wizara ya afya victoria col ni mfanyabiashara kwenye soko la vyakula mjini abuja na anasema kwamba bei ya kikombe kimoja cha ghari au unga wa mhogo imeongezeka mara dufu hali hiyo imeathiri soko letu wateja wanalalamika kutokana na kupanda kwa bei za bidhaa hapo awali ukiwa naira el2 ambazo ni saa na dola 4 na senti 34 ungenunua vikombe vinane vya gari lakini sasa unapata vikombe vinne tu pekee kwa naira 200 kwa upande mwingine uamuzi wa benki kuu wa kubadili noti za zamani na kuleta mpya kwa lengo la kudhibiti mzunguko wa fedha pamoja na kuzuia kuongezeka kwa ugali wa maisha umezua utata mkubwa kwa kuwa hakuna noti mpya za kutosha miongoni mwa watu baadhi ya wa wafanyabiashara wanauza fedha kwa faida za hadi asilimia 20 ambaye ni mfanyabiashara anaeleza kukadhabishwa kutokana na kuwa hauwezi kutoa zaidi ya naira el mj kutoka kwenye benki kwa wakati mmoja nimesubiri hapa kwa zaidi ya saa nne na bado sijaweza kutoa fedha zangu sifura hii hata kidogo ina inakera sana hii siyo nigeria niliyoijua imebadilika kabisa na kuwa kitu kingine fole ni ndefu unaziona kila mahali hii inaashiria kuwa watu wanateseka kila mgombea anaahidi kufufua uchumi ikiwemo kupunguza ukosefu wa fedha za kigeni pamoja na kuondoa ruzuku kwenye bei ya mafuta ambayo iliigharimu serikali dola bilioni 1 mwaka uliopita lakini imedhihirika kwamba mabadiliko hayo yamekuwa magumu kutekelezwa katika miaka ya nyuma wanijeria wanasema kwamba mafuta ya bei ya chini ya naira 184 sawa na senti40 za dola ya kimarekani ni mojawapo ya faida chache wanazopata kutoka kwa serikali VOA na leo katika voa mitaani mwandishi wetu wa dar e s amri ramadhan amezungumza na vijana ambao wametoa maoni yao juu ya takwimu za ripoti ya utafiti wa kaya nps22221 iliyotolewa na ofisi ya taifa ya takwimu ya tanzania nbs iliyoonyesha asilimia 57 ya watanzania waliofikia umri wa kuoa hawapo kwenye ndoa huku vijana hao wakielezea sababu mbalimbali zinazowafanya walio wengi kushindwa kuingia katika suala hilo kwa majina naitwa halima william kombo ni mkazi wa mabibo daalhsslam kwa upande wangu suala kama hilo naona ni kupenda starehe vijana wengi hupenda sana raha wakiona kwamba ulimwengu wa sasa ndivyo unavyowaruhusu na kuona kuwa suala la kuoa ni ushamba utakawapelekea kwa nyuma uhuru wao kwani mtu akiwa kwenye ndoa kuna mipaka fulani hutokea ambayo inakuwa kama vile inambana hasa kutokana na kwamba anapenda starehe mwisho wake kupenda kule starehe wanajikuta kuzinduka wakiwa wameshachelewa nahatimaye kuishi kama watu ambao hawajaoa yani maisha ya Nasima Boy. kwa majina naitwa benadi kastoli malole naweza nkasema kuna sababu kama mbili sababu ya kwanza ni hali ngumu ya kimaisha w sababu sisi vijana hatuwezi tukaingia kwenye ndoa lya kuwa hatuwezi kuhudumia familia zetu hata huyo binti ambaye utaingia naye kwenye mahusiano useme umuowe kama huna uwezo wa kumuhudumia hauwezi ukaingia naye kwenye ndoa sababu ya pili ni ukosefu wa ajira kwenye swala ukosefu wa ajira pia niseme vile vile kama huna kipato cha kutosha cha kuhudumia hiyo familia auwezi ukaingia kwenye ndoa naitwa juma muhamedi nipo zanzibar zanziba kiukweli sababu kuu mi naweza nikasema kwamba ni uoga kwa wa maisha unakuta kijana tayari amefikia umri wa kuoa lakini hana mawazo kabisa na fikira ya kutaka kuoa mda mwingine anasingizia kwamba ni maisha magumu mda mwingine anasingizia kwamba hana uwezo labda hana sehemu ya kukaa ama hajui kwamba ile familia ataihudumia vipi huo ni uoga kwa sababu unapokuwa na mwenzo wako nadhani ndo unapata akili ya ku, ya kutafuta ili umhudumie mda mwingine kitu chingine ambacho kinapelekea hii juingiza katika mahusiano wakiwa chini ya umri unaweza kumkuta kijana na umri wa miaka kumi na saba kumi na tano lakini tayari ana wanawake zaidi ya mmoja wanawake hawo wanawahudumia fresh bila tatizo lolote sasa kama utakuwa unamhudumia mwanamke zaidi ya mmoja na hali yenyewe hii ya kimaisha hivi utafikiria kweli kwamba wo utakuja kuwawa karibuni kwa jina naitwa anaitwa suma vijana wengi ni ukifikiria watu wana alifiesheni zote lakini serikali haiajiri watu kwa hiyo inapelekea keke ya taifa wanaokula ni watu kidogo na wengi wao wanakuwa Unemployed. kwa hiyo wanashindwa kumuudu zile sevisi ambazo zinatakiwa kwa mtu ambaye labda atakuwa anamtegemea kwa hiyo maisha yanazidi kuwa magumu sana kwa sababu mtu akifikiria hana kazi hiyo familia ataoa atamhudumia nini atampa nini huyo mtoto wa watu ambaye atakuwa amemweka na atakuwa anamtegemea kwa hicho ni kikwazo kikubwa sana ku naitwa daniela natokea daressalam mimi ninasema kwamba plana wengi au watoto wengi wakiume ambao amefika katika umri wa kuoa lakini mpaka sasa hivi hawako kwenye ndoa wanashindwa kuingia kwenye ndoa kutokana na kuogopa majukumu na asilimia kubwa ya watoto wa kiume wanaogopa majukumu kwamba anawaza nikishaingia kwenye ndoa na hivyo sijajipanga na nini kwa hiyo wengi wanashindwa kuingia ndani ya ndoa kwa kuogopa majukumu na pia kuogopa vitu ambavyo tayari walishawai kukutana navyo labda alikuta labda mamake alikuwa mkatili or something like that oskinamfanya yeye yeah, aogope kuingia kwenye ndoa akiamini kwamba kama mzazi wake mmoja alivo alikuwa vile basi hata anaweza naye akapata mtu ambaye yuko kwa aina hiyo yani kwa stahili hiyo asani dibwa sababu zinaosababisha vijana wengi na wanawake wengi wapo katika ndoa watu wengi hivi wameondoka na imani wameona kwamba kukaa bila ndoa ni jambo la kawaida kwa sababu wanaishi tu bila kuwana na chingine swala la, la, la, la, la, la, la utulivu vijana wengi na wanawake wengi isipokuwa hususani wasichana hawana utulivu katika ndoa hawana utulivu katika swala la mahusiano kwa sababu wanaamini kwamba akiachwa na aliyekuwa naye atapata mwingine kwayo hilo nalo linasababishia pia kuvurugika haraka kwa ndoa kwa sababu kuna ushawishi wa vijana za kumshawishi mki wa mwezie akaomba talaka lakini kumbe na nayeye asimwoe jina langu ni daktari saalupogo kutoka chuo kikuu kwamba watu wengi vijana wengi kabisa wanahofia kuingia kwenye ndoa baada ya kuona ripoti nyingi au taarifa nyingi kutoka kwenye ndoa ni za mivurugano kwamba ndoa ni kama vile wanaona ni, ni jambo la hatari ukiingia kwenye ndoa eh, unaweza ukafa unaweza ukawawa ukiingia kwenye ndoa baada ya muda mfupi eh, ndoa inaweza ukavunjika na, na kuna uthibitisho wa hayo mambo kutokana na, na sheria ya ndoa ya mwaka elfu moja mia tisa sabini na moja umri wa mwanamke kuolewa ni miaka kumi na tano huku mwanaume ikiwa ni miaka Kuminanane. na kama ulivyowasikia vijana wakielezea moja ya sababu kubwa inaowakuamisha kuingia katika ndoa ni ukosefu wa ajira ambao imekuwa ni tatizo kubwa kwa wengi mimi ni amr ramadhani voa mtaani daressalammsikilizaji unayejiunga nasi hivi sasa unasikiliza matangazo ya kumekucha afrika na ufuatao ni muhtasari wa habari unasomwa na patrick ndwimana rais wa marekani joe biden anampokea leo ijumaa kwenye whitehouse rais mpya wa brazil wa mrengo wa kushoto luis inacio lula da silva akinuia kuimarisha uhusiano na taifa hilo la amerika kusini ambao uliingia dosari chini ya mtangulizi wake rais wa jamhuri ya demokrasia ya kongo alhamisi amelaani kile alichokiita vita vya kikatili vinavyoendelea mashariki mwa nchi yake wakati wa ziara katika kisiwa kidogo cha komoro raia wengi wa nijeria wamekosoa mpango wa serikali wa kuondoa noti za zamani za naira ifikapo leo ijumaa februari 1 hatua hiyo sasa imesababisha shida kubwa kwa raia kupata noti mpya ili kuendelea na shughuli zao za kila siku katika matumizi mpaka hapa ndipo tunakamilisha matangazo ya kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya msimamizi ni khadija riami mwongozaji ni jumbe hamza nimeshirikiana na mwenzangu patrick nduwimana anaitwa idi ligongo ni nakutakia amani na upendo popote pale unapotusikiliza