وحياتي يترى لا لتعالى ناقل سيال كلا دون hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka hapa washington dc haujambo msikilizaji mahala popote pale unapotusikiliza ninayekukaribisha katika matangazo haya naitwa mkamiti kibayasi na mimi jina langu harizon kamau karibu katika matangazo yetu ya jioni leo ikiwa ni jumatano februari 8 mwaka ni wa matangazo haya yanasikika kupitia redio zetu shirika ikiwemo radio free africa ambayo inasikika kote nchini tanzania na eneo zima la maziwa makuu kupitia masafa mafupi na radio citizen inayosikika kote nchini kenya tunapatikana pia kupitia mtandao wetu wa www karibuni ripoti tulizonazo hivi sasa ni kwamba baada ya rais wa marekani joe biden kulihutubia taifa jumanne usiku mchambuzi wa siasa za kimataifa anatoa maoni gani hotuba yake ilikuwa ni nzuri kwa sababu ilikuwa imegawanyika katika mapande matatu pande la kwanza alikuwa anaashiria kazi aliyoifanya kwa sababu ni kazi nyingi sana alioifanya katika kipindi chake cha miaka miwili la pili aliloiashiria ni ni vile vitu ambao vimebakia kwakee kuvifanya na pia maono yake yani kitu gani ambacho kwamba kinahitajika kuipeleka marekani mbele na katika ripoti nyingine wakazi huko mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya congo wameshambulia msafara wa magari ya monusco kulikoni jana mangharibi tulipita mchana mzuri sali enea d7 tukaona kwamva monisko zinatokea hukuyulu sa tulipenda tuwasimamishe tuone vye wanabeba mwizi magari zavo wakapenda wapige masasi ovyo hawakupenda wafungule milango za magari zo tukawatilia majeo mubarabara kupenda tuseme tuonekana wateta wanabeba rebel mv3 hayo na mengine ni baadhi ya vidokezo vya ripoti utakazozisikia katika matangazo haya ya dakika 3 kwanza namkaribisha harison kamau ambaye anakusomea habari muhimu za dunia china imesema kwamba imechafuliwa na matamshi ya rais wa marekani joe biden wakati wa hotuba yake kuhusu hali ya taifa jumanne usiku akisema kwamba aungane pamoja dhidi ya, ya beijin siku chache tu baada ya puto la kijasusi la china kuingia kwenye anga la marekani na kutunguliwa b amesema kwamba yuko tayari kufanya kazi na bi pale inapowezekana kwa ajili ya maslahi ya marekani na manufaa kwa dunia hata hivyo alieleza bayana kama china itatishia utaifa wa marekani basi hawanabudi kujilinda b pia alihamasisha sera kali kwenye ubadilishanaji wa, wa bidhaa za teknolojia akisema kwamba ni hatua ya kuhakikisha havitumiki dhidi yetu ameongeza kusema kwamba kuibuka washindi kwenye mashindano na china ni kwa manufaa yetu sote kwa kuwa ulimwengu unapitia changamoto nyingi wakati wa hotuba yake mapema leo maoning ambaye ni msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya china amesema kwamba beijing kamwe haiogopi ushindani rais wa ukraine ukranvdmi zelenski leo amekwenda uingereza kukutana na maafisawa huko ikiwa ziara yake ya pili ya kimataifa tangu rasia ilipovamia taifa lake karibu mwaka mmoja uliopita ofisi ya waziri mkuu wa uingereza rishi sunak kupitia taarifa imetangaza ujio huo ikiongeza kwamba watalihutubia bunge la uingereza pamoja na kukutana na wanajeshi wa ukraine wanaopatiwa mafunzo na vikosi vya uingereza sunak amesema kwamba uingereza itatoa mafunzo kwa marubani wa ukraine ili kufikia viwango vya kutumia ndege za kijeshi za nato tayari uingereza imekuwa ikitoa mafunzo kwa vikosi vya ukraine kuhusu matumizi ya vifaru vya taifa hilo vya chalenge t kupitia ombi la msaada wa silaha za kisasa ili kukabiliana na vikosi vya rasia ujerumani denmark na uholanzi wamesema jumanne kwamba wanapanga kutuma takriban vifaru miam vilivyokarabatiwa aina ya leopd nchini ukraine vifaru hivyo vilitengenezwa katikati ya miaka ya sitini na themanini timu za uokozi nchini uturuki na syria mapema leo zimezidi kupambana na muda katika kuwatafuta manusura waliokwama kwenye vifusi vya majengo yaliyoporomoka kufuatia tetemeko kubwa la ardhi la jumatatu liloua zaidi ya watu 11 kufikia sasa juhudi za uokozi nchini uturuki zinawahusisha watu 96 kulingana na ripoti ya idara ya dharura ya taifa hilo kumekuwepo nyakati za furaha pale baadhi ya manusura wanapopatikana wakiwa hai ingawa idadi ya waliokufa pia inaendelea kuongezeka baada ya kufukua kwenye vifusi vya majengo maafisa wa uturuki wanasema kwamba takriban watu5 wamekufa huku zaidi ya wakiwa wamejeruhiwa nchini siria watu2 tayari wamekufa kwa mujibu wa ripoti kutoka serikali ya damascus pamoja na timu za uokozi rais wa uturuki recep tayip erdogan leo anasafiri kwenda katika mji wa gaziantep ambako ni kitovu cha tetemeko hilo karibu na mpaka wa syria tayari kiongozi huo ametangaza siku saba za maombolezo ya kitaifa pamoja na miezi mitatu ya dharura kwenye majimbo kumi yaliyoathiriwa na janga hilo na mahakama moja nchini misri imemhukumu mtu mmoja kifo na kumi na moja kifungo cha maisha gerezani baada ya kupatikana na hatia ya kuongoza au kujiunga na kundi la kigaidi lenye uhusiano na kundi la islamic state vyombo vya habari vya serikali vimeripoti leo jumaatano mridhi anatarifu zaidi mahakama hiyo ya mjini kairo ya kukabiliana na ugaidi pia iliwapa vifungo vitatu vya miaka kumi na mitano kila mmoja na vifungo vitatu vya maka 1 kila mmoja huku washukiwa wane wakiachiliwa huru kwa mujibu wa gazeti linalomilikiwa na serikali la ahram washtakiwa wa walipatikana hatia ya kuongoza au kujiunga na kikundi cha kigaidi katika mji mkuu kati ya mwaka 215 na septemba mwaka 7219 kwa mujibu wa gazeti hilo baada ya mkuu wa majeshi wa wakati huo raisi abdel fatah al sisi kumwondoa madarakani rais wa kiislamu mohamed mosi mwaka elfu mbili kumi natatu wapiganaji wa kiislamu baadhi wakishawishiwa na kundi la islamic state walifanya mashambulizi kadhaa dhidi ya vikosi vya usalama na kulenga watu wengine haswa katika peninsula ya sinai serikali ilijibu kwa msako mkali dhidi ya wapiganaji wa kiislamu na wapinzani wengine ambapo maelfu waliwekwa kizuizini mahakama za misri zimetoa hukumu za vifo au vifungo vya muda mrefu gerezani baada ya kesi kubwa ambazo zimelaaniwa na umoja wa mataifa na mashirika ya kutetea haki za binadamu misri inashikilia nambari ya tatu kwa idadi kubwa ya watu walohukumiwa kunyongwa duniani kutoka m221 baada ya china na iran kwa mujibu wa shirika la haki za binadamu amnesty international unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc tunapoendelea nazo habari muhimu za dunia uganda imesema kwamba haitaongeza muda wa ofisi ya haki za binadamu ya umoja wa mataifa nchini humo ikisema kwamba imeimarisha uwezo wake kuhakikisha haki hizo zinalindwa kupitia barua kutoka kwa wizara ya mambo ya nje ya shirika la umoja wa mataifa la haki za binadamu mapema mwezi huu uganda imesema kwamba hatua hiyo imepelekewa na maendeleo makubwa yaliyopatikana katika uwezo wake wa kuhakikisha haki za binadamu nchini mkuu wa shirika hilo tawi la uganda bernard aminwe amewaambia shirika la habari la rts kwamba hana tamko lolote kufuatia hatua tangazo hilo serikali ya rais oen museveni kwa miaka mingi imetuhumiwa na upinzani mashirika ya kutetea haki za binadamu pamoja na baadhi ya mataifa ya magharibi kwa ukiukaji wa haki za binadamu kushikilia watu kinyume cha sheria pamoja na mauaji kutoka kwa maafisa wa usalama hata hivyo serikali imekuwa ikikanusha madai hayo na badala yake kusema kwamba wale wanaotuhumiwa wameadhibiwa kwa mujibu wa sheria mseveni mwenye umri wa miaka8 ametawala uganda tangu9 wakati upinzani ukidai kwamba anamtayarisha mwanaye ambaye ni jenerali wa jeshi kuchukua usukani baada yake madai ambayo ameendelea kukanusha kiongozi wa korea kaskazini kim jong jongu mke wake pamoja na binti yake jumanne usiku amehudhuria maadhimisho ya 5 tangu kubuniwa kwa jeshi la taifa la watu wa korea ya kitaifa pamoja amba mapema leo imeonyesha picha kutoka kwenye sherehe hizo zikionyesha kim akitoa hotuba ya kupongeza jeshi lake binti yake alionekana akiwa karibu naye wakati wote wa hafla hiyo leo jumatano ndio siku rasmi ya kuadhimisha kubuniwa kwa jeshi la kawaida la taifa hilo tarehe ambayo ilianza kuadhimishwa tena hapo 2 kwa miongo kadhaa kaskazini iliadhimisha aprli 2 kama siku ya kijeshi ikiwa siku ambayo mwanzilishi wa taifa hilo kim il sung alibuni kikosi chake cha wapiganaji ili kukabiliana na japan baada ya kujinyakulia peninsula ya korea na poland mapema leo imekemea hukumu ya kifungo cha miaka minane jela kwa mwanahabari wa belarus mwenye asli ya poland ambaye alikuwa ameukosoa utawala wa belarus kupitia ujumbe wa twitter waziri mkuu wa poland matheus moraweki amesema kwamba hukumu hiyo ni kali na kwamba ni mwendelezo wa hukumu kwa watu wa poland ndani ya belarus aldrec porkbart mwenye umri wa miaka 49 amehukumiwa kwenye mji wa magharibi wa grodno karibu na mpaka wa poland alikokuwa akifanyia kazi mwanahabari huo alipatikana na hatia ya kushiriki matendo yanayohujumu usalama wa taifa pamoja na kuchochea chuki morawaki amesema kwamba poland itafanya kila iwezalo kumsaidia mwanahabari huyo unaendelea kusikiliza matangazo ya sauti ya amerika kutoka hapa washington habari muhimu ni kwamba rais wa marekani joe biden ameangazia zaidi hali ya kisiasa na uchumi ndani ya marekani katika hotuba yake kwa taifa bila kuzungumzia sana uhusiano kati ya marekani na nchi zingine licha migogoro ya kisiasa na kidiplomasia inayoendelea kote ulimwenguni biden vilevile amewataka wabunge kuunga mkono sera yake uhamiaji kennes bwire amezungumza na mchambuzi wa diplomasia na uhusiano wa kimataifa amin mwidau anayeanza kwa kufanya tathmini ya jumla juu ya hotuba ya rais jobiden hutuba yake ilikuwa ni nzuri kwa sababu ilikuwa imegawanyika katika mapande matatu pande la kwanza alikuwa ana ashiria kazi aliyoifanya kwa sababu ni kazi nyingi sana alioifanya katika kipindi chake cha miaka miwili lakini sidhani kwamba waamerika wengi wamejua la pili al ni ni vile vitu ambayo vimebakia kwake yeye kuvifanya na pia maono yake yani kitu gani ambacho kwamba kinahitajika kuipeleka marekani mbele vile vile kujaribu kuleta umoja baina ya wamarekani Uh, mbali na kwamba wako katika mirengo mbalimbali mbali ya kisiasa ya kidem, ya na republican kwa hiyo amejaribu sana kujitayarisha uh, kujiweka katika njia ambayo kwamba ikiwa ataamua kwenda kupigania urahisi kwa mara ya pili basi pengine kuna uwezekano mkubwa kwamba zile uh, kura za maoni wa watu wenye kum, kumtaka ama wenye kumkubali zitapanda juu mara nyingi marekani inaangaziwa kwamba nchi ambayo ubabe wake katika maswala ya nje masuala ya uhusiano na nchi za nje inaposema kila mtu anasikiliza lakini katika hotuba yake kwa namna fulani asilimia kubwa zaidi imeangazia masuala ya ndani ya marekani badala ya masuala ya nje hii ina sababu yoyote maalum ama ni mkakati fulani hii, hii ni mkakati na mkakati wenyewe ni kwamba amefikia nusu ya ya, ya, ya ha, ha, ha, utawala wake kwa sababu kipindi cha urahishi ni cha miaka minne kwa hiyo huu ni katikati hii ni ajenda ya, ya ndani yani domestic agenda ajaribu kuwaweka wapiga kura na wamarekani sawa kuwatayarisha kwa kwa kile kitu tunachotegemea kuwa ni mwanzo wa kampeni yake ya kupigania kura kwa muhula wake wa mwisho baada ya miaka miwili ijayo baluni ya china limekuwa ni swala limezungumziwa sana hapa marekani kwamba huenda china ilikuwa inafanya ujasusi katika sehemu maalum na sehemu zenye usalama wa marekani baadaye ikaangushwa katika hotuba yake hakuangazia sana lakini mwisho akasema namna tulivyofanya wiki iliyopita endapo china itatishia usalama wetu tutachukua hatua kulinda nchi yetu na vile vile hakuangazia zaidi vita vinavyoendelea nchini ukraine lakini akawa na balozi wa ukraine katika bunge wakati wa hotuba yake bila kuwaambia wabunge kuhusu kama msaada zaidi utatolewa kwa ukraine kuna jambo lolote unasoma katika masuala hayo mawili baluni ya china uhusiano wa china na pamoja na vita vinavyoendelea ukraine ilikuwa si muhimu zaidi kwa maana state of the union zaidi ni azadi hali halisi ya nchi ilivyo kwa sasa kwa hiyo mambo mengi ya kimataifa yalikuwa yako chini ya muhimu yalikuwa ni yale ya nchi ambayo yataamua ya kwamba ataendelea ama atashindwa kuendelea na uongozi wake ni amini mwidau ni mchambuzi wa diplomasia na uhusiano wa kimataifa akizungumza na voa swahili katika ripoti tofauti ni kwamba wakimbizi huko mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya kongo katika eneo la kanyaruchinya wanaliomba jeshi la monusco na eac kuondoka nchini drc hatua hii ni baada ya wakimbizi hao kuwashutumu wanajeshi wa un kuwaua wakimbizi zaidi ya watatu hali iliyopelekea tafurani ya malori matatu ya monusco kuchoma moto ripoti zaidi anayo auster malivika kutoka goma vijana wanawake na wazee ambao wote ni wakimbizi wa vita ya ndani inayoendelea kati ya waasi wa m23 na jeshi la serikali farde c wakiwa katika kambi ya kanyaruchinya kilometa 9 kaskazini mwa muji wa goma wameshambulia msafara wa magari ya umoja wa mataifa monusco uliokuwa ukishinikizwa na kikosi kutoka moroko ambao walikuwa wakitoka katika muji wa kiwanja wilayani ruchuru eneo linalothibitiwa na waasi wa m3 kwa bahati mbaya magari matatu kuchomwa moto na wakimbizi hawo waliokuwa na hasira mchana mangalibi tulipita mchana mzuri sali enea d7 tukaona kwomva monisiko zinatokea yo kuyulu sa tulipenda tuone tuonevye vanabeba mwizi magari zavo vakapenda vapige masasi ovyo havakupenda wafungule milango za magari ndio tukawatilia majio mbarabara kupenda tuseme tuone kama wateza wanabeba rebele mv3 stawalikatala njo tukalunguza magari ndio vamingi valipigiwa masasi Il n'y en a walikufaa wakalumiziwa tena wanawake wakiomba baraza la umoja wa mataifa kuwaondoa wanajeshi wa monisco pamoja na wale wa kenya kutoka muungano wa afrika mashariki maanake mnso itoke na wale wakenya watoke havana apa kazi kama havavatoshe tutajipigania sisi wenyewe na tutasema vijana tutakuwa nyuma ya vijana wetu hatavana haba moja watakufa tu u havana hapa kazi tunakimbia kimbia goma kila kitu it hapa pepeyeu sovaipei yetu, yetu. yetu. kamatuona ataapa njo siene ese siona mapezavo maushashindwango kusducitaol svenyewe vakenya vaende va, havaaonanvat katika tangazo la mnisco hapa jamburi ya kidemokrasi ya kongo mwakilishi wa umoja wa mataifa bindu keita amesema kwamba wamesikitishwa na tukio mbaya lilopelekea watu watatu hasa wakimbizi kupoteza maisha wakati wa purukushani kati ya wanajeshi wa monusko na wakimbizi katika kambi ya kanyaruchinya na kuwa uchunguzi hivi karibuni unafanyika lakini wakazi wakiwa na msimamo tofauti tofautiproblemu yenye iko ni moja wakimbizi hawana tatizo lakini monisco juzi siku ya kwanza kulikuwa marsh wanakataa mniso monisko hizi toka fasi yenye warebere wako ikuje ipite katika watikimbizi ile ni shida ya kwanza sisi wa, wahuni 3 wanaochanganya na solda wa rwanda wanatufukuza kwetu kisha monisco itoke kwe. kwenye wabandi wako kwetu kumwavilaji wakuye wapite fasi nyesisi tuko ile ni jambo ya kunini ya, ya kushangaza watu zaidi ya nane wakiwa ndio wamejuruhiwa wakati wa risasi wakiwa kambini uhusiano kati ya wananchi wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na monisco kufuatia ongezeko la makundi ya waasi hasa lile la adf na m23 katika uangalizi wa umoja wa mataifa ukiwa mbaya Osa malvica sauti ya amerika goma na huko nchini tanzania kupanda kwa bei za nafaka katika masoko mbalimbali mbali nchini humo kumeongeza ugumi wa maisha kwa wananchi wa kawaida kutokana na umuhimu wa bidhaa hizo kugusa maisha kila siku huku wataalam wa, wa masuala ya uchumi wakishauri serkali kubuni mikakati ya muda mfupi na mirefu ili waweze kudhibiti bei ambazo zimekuwa zikipanda mara kwa mara kutoka salaam huyu hapa mwandishi wetu amri ramadhan hali ya bei za nafaka imezidi kuwa gumzo kwa wananchi wengi huku wale wenye vipato vya kawaida wakiendelea kupata maumivu kutokana na bidhaa hizo kupanda maradufu kila mara jambo linalofanya ugumu wa maisha ya kuongezeka huku vipato vikiwa havitoshelezi mhadhiri msaidizi wa kitivo cha usimamizi wa biashara cho kikuu huria tanzania vicent stanslaus akizungumza na sauti ya amerika amesema serikali inahitaji kuwekeza kwa kuwa na kilimo cha umwagiliaji ambacho hakitegemei mvua pamoja na kujenga viwanda vya mbolea nchini ili kuwasaidia wakulima kurahisisha kilimo na kupunguza gharama kwa hiyo tukifika kwenye hatua ya kuwa na kilimo cha umwagiliaji ambacho akitegemei mvua moja kwa moja ni kwamba kilimo kinakuwa kimestahimilika na bei zinaenda kushuka lakini ni kipindi cha muda mrefu sio muda mfupi lakini pia hatako kujenga viwanda vya mbolea vinavyotengenezwa hapa nchini inasaidia pia kwenye kupunguza huo mfumuko wa bei kwenye eneo la vyakula kwa kipindi cha muda mrefu aidha wataalamu hao wanasema kupanda kwa bei za nafaka kila siku ikiwemo mahindi na ngano. kumechangia kwa kiwango kikubwa kuwaumiza wananchi kufuatia gharama za maisha ya kuongezeka hivyo kuitaka serikali kutatua jambo hilo kwa mikakati ya muda mrefu na mfupi pia mmoja wa wataalamu hao dr eliaza mkuna ambaye ni msimamizi katika idara ya uchumi ya choo kikuu cha mzumbe amesema serikali inatakiwa kufuatilia kwa ukaribu udhibiti wa gharama za pembejeo pamoja na kuwataka wakulima kuwa waaminifu katika upangaji wa bei zao arobaini huko kuja mpaka angalau elfu sabi elfu ngapi hapo lakini bado gharama zinakuwa kubwa ya viwatilifu pia wakulima wenyewe masoko haya ambayo tunayazungumzia na msimu ambao unakuja sasa tunategemea kwamba uaminifu uwepo katika upangaji wa bei na serikali isiweze kuingilia uh, moja kwa moja kwa upande wake profes aurelia kamzora ambaye ni mwenyekiti wa baraza la uwezeshaji wananchi kiuchumi nchini tanzania amesema tatizo kubwa linalochangia kupanda kwa bei ni uhuru wa kuyaachia masoko ya pange bei bila ya kuingiliwa na serikali hali ambayo imekuwa ni maumivu kwa wanunuzi na wakati huo wakulima wakiwa hawapatiwi ruzuku katika ununuzi wa mbolea na hivyo kulazimika kupandisha bei za mazao yao kwa hiyo ukipeleka mbolea watu watazalisha zaidi inavyoenda kuongeza uzalishaji wa mahindi na watu wakapata mahindi ya kutosha na mahindi yatakapokuwa mengi kwenye soko basi hizo bei za nafaka inayoitwa mahindi zitashuka hata hivyo profesa kamzora amesema kama serikali itashindwa kutoa ruzuku kwa wakulima ongezeko la bei linaloshuhudiwa hivi sasa huenda likaongezeka maradufu hali itakayowatesa zaidi wananchi walio wengi amri ramadhani sauti ya amerika daressalam katika makala ya afya hivi leo tunazungumzia kuhusu tatizo la matumizi ya maji yenye kiwango kikubwa cha madini ya yafoid linaendelea kuathiri afya za wananchi wanaoishi maeneo ya vijijini kaskazini mwa tanzania kama anavyosimulia mwandishi wetu arusha asiraje mvungi takwimu za shirika la afya duniani who zinaonyesha kuwa kiwango cha chafd ambacho hakina madhara kinatakiwa kisizidi lgamu 15 walita ambapo katika baadhi ya maeneo nchini tanzania haswa ukanda wa kaskazini magharibi madini hayo yanafikia hadi zaidi ya mlgamu 24 kwa litaa wananchi wa kijiji cha ramanda kilichopo wilaya ya rumeru mkoa wa arusha ambao asilimia kubwa ni wafugaji ni miongoni mwa wanaokabiliwa na tatizo la maji yanayodaiwa kuwa na kiwango kikubwa cha madini ya wananchi hao wamesema kutokana na kutumia maji yanayopatikana chini ya ardhi ambayo yana kiwango hicho kikubwa cha madini ya ri wamekuwa wakiathirika afya zao kwa kiasi kikubwa ikiwa ni pamoja na kupatwa na magonjwa mbalimbali mbali na pia ulemavu wa viungo yaani unapotumia ya maji inaenza kushika kiuno mgongo neno kuharibika miguu kupinda lakini baada ya mtambo huu kuletwa hapa lipoanza kuyatumia niona kama kuna nafuu kuna nafuu kidogo kwa sasa sasahivi livoanza kutumia katika wiki hii mpaka hata ina akili watu hawataelewa vizuri kitu kitukitu anakuwa msaulifu kulingana na nini maji yenye madini ya fraid ambaye amesiti viongozi wa kata na vijiji wanasema pamoja na serikali kufanya jitihada mbalimbali za kupunguza madini hayo ya florid kwenye maji tatizo bado ni kubwa na linaendelea kuwaathiri zaidi wazee na watoto kwa sababu swala la maji hii ambayo iko magadi nyingi imetusumbua sana kama sisi umri wa wasee mpaka hata meno inatoka ndugu zangu tunashukuru tuna sana kampuni hiyo watu wengi sana hata wasee wanakata umri kulingana na hii maji na hata akili watoto hana kwa sababu ya hii mali a hiyo unaomba sana serikali awakaribishe wataalamu zaidi ili je tupone bana katika kukabiliana na athari zinazowapata wananchi hao wataalamu wa afya na pia wanaoshughulikia masuala ya maji wakiwemo kutoka chuo cha maji cha jijini dares salaam wamesema wanaendelea na tafiti za kutafuta ufumbuzi wa kudumu wa tatizo hilo mmoja wa wataalamu hao d adam karia kutoka chuo cha maji cha dar es salam anasema pamoja na teknolojia hiyo ambayo kwa sasa wanashirikiana na wataalamu kutoka japan ambao wametengeneza mtambo wa majaribio ya kuchuja madini hayo kwenye maji tatizo bado ni kubwa kwani uwezo wa kuondoa madini hayo bado ni mdogo zoezi letu limefanikiwa sana na bado tunaendelea kulifanya liwe kubwa na liwe endelevu na lisaidii zaidi lakini na wenzetu nao wakaenda wakajiuliza hadi sasa leo waka, wakaanza kuwa na mtambo huu huu mtambo mpaka sasa si kwamba unaondoa unapunguza tu kidogo kwa hiyo ukiangalia ukipima maji hapa yametoka kwenye pasenti 2 mpaka 1 lakini inatakiwa .5 kipimo cha, cha wobak na tanzania ambacho tumekiadopti ni 1. 5 kwa hiyo bado safari ndefu sana kwenye maji huwa kuna madini mengi mabaya tunahitaga wakitaalamu hevmeto wakati huo itakuwa ameondolewa lakini na yenyewe itakuwa imepunguzwa lakini pia yatakuwa ni masafi kwa kunywa kwa maana hayana bakteria kwaiyo tatizo linamabaki tu pale kidogo ambalo rsch yetu itaendelea sasa ni kuhakisha kwamba tunaondoa kabisa fluoride, ili tufikie kiwango kinachokubalika cha matumizi ya kwenye maji kwa mujibu wa d karia pia wanaendelea kufanya utafiti wa kutumia mifupa ya wanyama kuondoa madini hayo ya kwenye maji teknolojia ambayo anasema imeanza kuonyesha mafanikio mwaka 219 wataalamu wa bobezi wa tafiti na teknolojia za kutibu maji kutoka chuo kikuu cha shunshu cha nchini japani walianza utafiti wa kutumia teknolojia ya kutibu maji kwa kuondoa kiwango cha madini ya f kwa kutumia nyuzi za pamba katika harakati za kuwaondolea wananchi hao tatizo hilo serikali ya tanzania pia inaendelea kusambaza maji safi na salama katika maeneo yote ambayo yamebainika kuwa na madini ya hatua ambayo, ambayo, ambayo, Hatu ambayo hadi sasa imefikia zaidi ya asilimia 60 na bado inaendelea ikiripoti kwa niaba ya sauti yamerika kutoka arusha mimi ni asirajimbungi <mulia> na mpaka hapa ndio tunakamilisha matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika kutoka hapa washington kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya msimamizi ni khadija riyami mwelekezi saida hamdun limeshirikiana na harison kamau jina langu ni mkamiti kibayasi shukran kwa kutusikiliza ifuatayo ni tahariri inayoelezea maoni na msimamo wa serikali ya marekani leo ulimwengu unakabiliwa na athari za moja kwa moja za vita vya kipuuzi vya putin nchini ukraine amesema balozi wa marekani kwenye umoja mataifa linda thomas grenfield mmoja vita vya rasia dhidi ya ukraine vimezidisha kwa kiasi kikubwa mzozo wa chakula duniani amesema lakini mpango wa kusafirisha nafaka kutoka bahari ya black c ambao ulikuwa muhimu sana kwa kuhulisha ulimwengu wenye njaa haujakidhi mahitaji ya dunia ya nafaka hiyo kutoka black sea kutokana na hatua ya makusudi ya rasha ya kupunguza shughuli ya ukaguzi dazeni ya meli zinasubiri kuondoka amesema balozi thomas enfield mpango huu ulitakiwa kuendelea kama ilivyopangwa kusafirisha tani milioni tano za chakula kila mwezi hicho ndicho ulimwengu wenye njaa unahitaji naomba wanachama wa baraza la usalama la umoja mataifa kuungana nasi kwa kuishinikiza rasia kuanzisha tena ushirikiano mara moja balozi thomas grenfied ametoa witu wa kufuatilia vitendo vilivyochunguzwa vya unyanyasaji wa kingono nchini ukrain vilivyotekelezwa na wanajeshi wa rasia dhidi ya wanawake wanaume na watoto katika miezi ya karibuni vita vilichochewa zaidi na iran na korea kaskazini kwa kuipa rasia vifaa vilivyopigwa marufuku tangu mwezi agosti iran ilisafirisha mamia ya ndege zisizo na rubani huko rasia na huenda anafikiria kupeleka rasia makombora ya masafa marefu kama alivyobaini baloz tunaamini iran inafikiria sasa kuuza mamia ya makombora ya masafa marefu kwa rasia kinyume na maazimio ya baraza la usalama la umoja mataifa tunahitaka iran kubadili mwenendo wake na tunamuhimiza kila mtu anayeunga mkono amani kuiomba iran kufanya hivyo mwezi novemba mwaka 22 korea kaskazini ilisafirisha rasia maroketi yanayorushwa kutoka ardhini pamoja na makombora ili yatumiwe na kundi la wagna linaloungua mkono na rasia kinyume na maazimio ya vikwazo vya baraza la usalama la umoja mataifa marekani inalaani hatua za korea kaskazini na rasia na inahitaka korea kaskazini kusitisha usafirishaji wa zana hizi ambao ni ukiukaji wa wazi wa maazimio ya baraza la usalama la umoja mataifa na kuchochea zaidi uchokozi wa rasia na vita dhidi ya ukran wananchi wa Ukraine, vile vile wananchi duniani kote wameathirika sana wananchi wa ukrani wanataka kurudi katika maisha ya kawaida wananchi kila mahali wanataka kushughulikia usalama wa chakula na changamoto nyingine za dunia sio kufanya matatizo hayo kuwa mabaya zaidi sasa ni wakati kwa nchi zote kusimama pamoja na kuiomba rasia kumaliza vita hivi vya kipuuzi hiyo ilikuwa tahariri inayoelezea maoni na msimamo wa serikali ya marekani