dabcan waxan kusoo nahay in qolooyinkan ay weerarka hivi sasa ni saa1nsu usiku kwa saa za afrika mashariki sawa na saa 12 jioni afrika ya kati hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya america voa ikitangaza kutoka washington karibu msikilizaji popote pale unaposikiliza voa swahili ninayekukaribisha hivi sasa naitwa mkamiti kibayasi na mimi jina langu ni harizon kamau leo ikiwa ni jumaa februari 3 mwaka wa well tuna kupitia redio free africa ambayo inasikika kote nchini tanzania na eneo zima la maziwa makuu kupitia mawingi ya masafa mafupi na radio citizen inayosikika kote nchini kenya vilevile tunasikika katika mtandao wetu wa www voa katika matangazo yanayoanza hivi sasa ambayo yanajumuisha livk kila ijumaa ya voa swahili tunazungumzia ziara ya papa francis huko drc na sasa amewasili nchini sudani kusini je jamii imeguswa vipi na ujio wake sasa yule alijaribu kuvuta hisia zao kuambia kwa kwamba dunia nzima inawaona inawasikia anawaomba waweze kuishi vizuri ili watu waweze ku, kuishi kwa amani na upendo na furaha na katika taarifa nyingine nato imeelezea wasiwasi wake kwamba rasia imekaidi kutekeleza sehemu iliyobaki ya mkataba wa nyuklia na marekani msikilizaji ni baadhi tu ya taarifa utakazozisikia katika habari muhimu za dunia ambazo zitasomwa kwako na harison kamau hivi punde kiongozi wa kanisa katoliki papa francis ambaye yuko kwenye ziara ya siku nne muda mfupi uliopita amewasili sudan kusini akitokea drc na kutarajiwa kuleta tija ya amani kwenye taifa hilo changa zaidi ulimwenguni na ambalo limeshuhudia mapigano ya muda mrefu na kupelekea janga kubwa la kibinadam papa francis amepokelewa na rais wa sudan kusini salvakir kwenye uwanja wa ndege wa kimataifa wa juba huku maelfu ya watu wakijitokeza kumlaki licha ya joto jingi lililokuwepo kote kando ya barabara kutoka kwenye uwanja huo watu wa kila dini na kila aina wamepanga foleni ndefu baadhi wakipeperusha vibendera vatican sudan kusini na uingereza huku wengine wakiwa na tsht zenye picha ya papa mkuu wa kanisa la kianglikana ulimwenguni kasisi wly justin na mkuu wa kanisa la scotland mchungaji greenshields wataungana na papa francis sudan kusini ikiwa kama hatua ya kuzingatia amani viongozi hao wanalenga kushinikiza viongozi wa kisiasa kuweka kando tofauti zao ili kutumikia wananchi taarifa zaidi tutaendelea kuizungumzia kuhusu ziara ya papa francis barani afrika wakati baada ya habari hizi kwenye kipindi chetu cha livetok rais felix chisekedi wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo anatarajiwa kuhudhuria ya mazungumzo yanayopangwa na jumuiya ya afrika mashariki eac mjini bujumbura burundi kesho jumaamosi kuzungumzia mapigano yanayofanywa na kundi la m23 afisa wa ikulu ya kinshasa amesema kwamba mkutano umeitishwa na rais wa burundi evarist dayishimie mwenyekiti wa eac katika lengo la kupunguza mivutano kati ya congo na rwanda ambayo inatuhumiwa kuwasaidia wapiganaji wa kundi la m23 juhudi kadhaa za kidiplomasia zimefanyika kujaribu kusitisha uhasama huo lakini hadi hivi sasa hazijafanikiwa mapambano kati ya wapiganaji wa m23 na jeshi la serikali pamoja na makundi yenye silaha huko kivu kaskazini yangali yanaendelea na juhudi za upatanishi zingali pia zinaendelea papa francis ni kiongozi wa mwisho wa kimataifa kutoa wito wa kusitishwa gasia hizo alipokuwa kinshasa pendekezo la serikali ya afrika kusini kutaka kufadhili klabu ya mpira ya uingereza ya tottenham hotspar imezua mjadala mkubwa na kumpelekea rais cyril ramafosa kutangaza kwamba ataunga mkono mpango huo idara ya utalii ya afrika kusini imetangaza wiki hii mipango ya kuingia makubaliano na klabu ya tottenham ya kuitangaza afrika kusini kitalii wakati nchi hiyo inakumbana na tatizo kubwa la ukosefu wa umeme beikali ya mafuta na chakula mpango huu utagarimu afrika kusini kiasi cha dola milioni 58 na kupelekea matangazo ya utalii kuchapishwa kwenye fulana za wachezaji wa klabu hiyo ya ligi kuu ya uingereza ya tottenham msemaji wa rais ramafosa vincent magwenya amesema kwamba hadhani kuna sababu ya kuridhisha imetolewa ili kuishawishi serikali kutumia kiasi kama hicho cha pesa mkurugenzi mkuu wa idara ya utalii ya afrika kusini dhemba humalo ametetea mpango huo ambao uliidhinishwa na bunge akisisitiza kwamba afrika kusini itapata faida kubwa unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa washington dc nato mapema leo imeelezea wasiwasi wake kwamba rasia imekaidi kutekeleza sehemu iliyobaki ya mkataba wa nyuklia na marekani wakati hali ya taharuki ikiendelea kuongezeka kutokana na uvamizi wa ukraine marekani imelaumu moscow kwa kushindwa kuheshimu mkataba wa karibu muongo mmoja wa new jumanne marekani ilikosoa rasia kwa kusitisha uangalizi wa wtaalam kwenye viwanda vya nyuklia kwa mujibu wa mkataba huo pamoja na kumaliza mazungumzo lakini alikulaumu taifa hilo lililokuwa hasimu wakati wa vita baridi kuendeleza programu za nyuklia zaidi ya ilivyokubaliwa washirika wa naito kupitia taarifa ya pamoja wanakubaliana kwamba mkataba wa new start unahakikisha udhabiti wa kimataifa kwa kuweka udhibiti kwenye programu ya nyuklia za rusia na marekani rais wa ukrain vlodomir zelenski leo anakutana na viongozi wa eu mjini kiv akitarajiwa kuharakisha mkakati wa taifa lake kujiunga kwenye umoja huo pamoja na kushinikiza vikwazo dhaidi dhidi ya rasia hata hivyo wachambuzi wanasema kwamba huenda hilo lisifanyike kwa haraka licha a haja kubwa iliyoko ili kukabiliana na uvamizi wa rasia nchini kwake ingawa eu imekuwa ikitoa msaada wake kwa ukraine bado haijaonyesha ishara yoyote ya kuharakisha mchakato wa wanachama kabla kikao chaleo, ya kikao cha leo zelenski alikutana na rais wa tume ya eu erusla von derlen na jana alhamisi kumshukuru pamoja na wenzake kutoka eu kwa msaada wao katika kulinda taifa lake pamoja na watu wake wakati huo huo wizara ya ulinzi ya uingereza imesema kwamba kundi la wagnar la rasia limepunguza viwango vya kuwashirikisha wafungwa kwenye mapigano ripoti zimeongeza kusema kwamba idara ya magereza ya rasia imeshuhudia kupungua kwa wafungwa wanaojiunga kwenye vita hadi 6 pekee tangu novemba mwaka uliopita licha ya viongozi wa eu kuwepo nchini ukraine rusia imeendelea kufanya mashambulizi kwenye mji wa mashariki wa klamatosk jana alhamisi rais wa peru dina bolate amewasilisha msuada mpya utakao kuitishwa kwa uchaguzi mwaka huu kama hatua ya kutuliza nchi baada ya bunge kushindwa kukubaliana huku siasa kali zikiendelea kwa wiki kadhaa sasa msuada huo ambao umeonyeshwa shirika la habari la reuters unapelekeza kufanyika kwa uchaguzi wa bunge na rais hapo oktoba mwaka huu na kisha waliochaguliwa wakichukua madaraka hapo desemba wakati wakihudumu kwa muda wa miakaa hadi 22 taifa hilo kwa kipindi cha wiki nane limeshuhudia maandamano makali dhidi ya serikali yaliyopelekea vifo vya takriban watu48 wa wakati wa makabiliano kati yao na maafisa wa usalama na hasa kwenye maeneo kusini yenye utajiri mkubwa wa madini ya shaba waandamanaji wamekuwa akiitisha uchaguzi wa haraka baada ya rais wa mrengo wa kushoto pedro castillo kuondolewa madarakani desemba mwaka uliopita waziri mkuu alberto otarola anatarajiwa kuwasilisha mswada huo kwenye tume maalum ya bunge baadaye hivi leo maafisa wa marekani wamesema kwamba baloon ya kijasusi inayoshukiwa kuwa ya china imekuwa ikipaa kwenye anga ya marekani kwa siku kadhaa sasa ikionekana kuwa jambo la kutisha siku chache tu kabla ya waziri wa mambo ya nje wa marekani anthony blinkn kufanya ziara mjini beijing tayari ndege za kivita zimetumwa kufuatilia baloon hiyo lakini viongozi wa kijeshi wameshauri rais joe biden dhidi ya kuamuru kutunguliwa kwake kwa kuwa huenda ikawa na hatari zake afisa wa ngazi ya juu wa kijeshi ambaye hakutaka kutajwa marekani amesema kwamba marekani ilichukua udhibiti wa balun hiyo pindi ilipoingia kwenye anga yake na kwamba imekuwa ikifuatiliwa kwa karibu kwa kutumia ndege za kijeshi kwenye taarifa nyingine wizara ya ulinzi ya kanada imesema kwamba wamegundua balun kwenye anga za juu na kwamba wanafuatilia iwapo ni tofauti na iliyopo kwenye anga ya marekani bila kutoa taarifa zaidi na kwamba wanashauriana kwa karibu na marekani nam karibu kusikiliza litok ya voa swahili kutoka hapa washington kipindi unachokipata kila ijumaa kikiangazia masuala tofauti tofauti kuanzia ya kijamii kisiasa kiuchumi na mengineyo ndani ya takriban dakika 45 zijazo utakuwa nami mkamiti kibayasi ambapo ninashirikiana na harison kamau katika kuendesha mada inayohusu ziara ya papa francis huko drc na hivi sasa ameshawasili sudani kusini wewe msikilizaji pia una fursa ya kushiriki kwa kutupigia simu ukitumia namba yetu hapa studio kama upo nje ya marekani unaanza na plus pl 12269 5ninarudia kwa msikilizaji ambaye upo nje ya marekani na ungependa kutoa mchango wako basi tupigie moja kwa moja hapa studio kwa kupitia namba p 1226193151 kama nilivyodokeza hapo awali papa francis kiongozi wa kanisa katoliki duniani amefanya ziara nchini jamhuri ya kidemokrasia kongo drc tangu januari 31 mwaka huu hadi hii leo ambapo hivi sasa linavyozungumza ameshawasili nchini sudani kusini nchi ambayo ni changa kabisa ziara ya papa francis imesubiriwa kwa muda mrefu ambapo iliakhirishwa mwaka jana kutokana na maumivu ya goti aliyokuwa nayo kwa wakati huo maumivu ambayo yamempelekea mpaka hivi sasa akiwa anatumia kiti cha magurudumu ili kufahamu mchakato mzima wa ziara hii kile tunachojifunza tulichojifunza matarajio ya jamii wote wa katoliki na wasio wa katoliki na mengineyo tunaye katika laini ya simu padri benoit mukamba kutoka jimbo la ohio hapa nchini marekani vilevile vile tutakuwa na mtumishi wa dini jean bosco bahala ambaye ni mmoja kati ya uandaaji wa ziara ya papa francis huko jamhuri ya kidemokrasia congo drc tunaye profesa chacha nyegoti chacha kutoka nairobi nchini kenya vilevile vile yupo asan kizunguruka kutoka kinshasa huko jamhuri ya kidemokrasia congo na washukuru kwa muda wenu washiriki na karibuni sana katika livetok bila shaka nyote mnanisikia vyema hapo mlipo basi uh, nianze moja kwa moja na padri jean uh, nianze moja kwa moja na padri benoit mukamba kutoka ohio hapa nchini marekani uh, ziara hii ya papa uh, imekugusa hi- vipi uh, ziara hii imekuwa ya maana sana kwa sababu eh, papa kwa kuwa ni mgonjwa wa goti aliania kweli kufika congo na alipofika congo ni mtu amewapa nguvu amewa kongo wote na kuweza kuwambia kama wao wako kama almasi na akatumia mfano huo wa almasi kwa kuweza kuzungumzia eh, maneno ya umana wa, wa nini umana wa, wa uhai wa mtu umana wa shule na kulinda watoto umana wa umoja na umana wa kila mtu kila mutu dignity yake kila mtu mmoja katika yake kama mtoto wa mungu nau maana wa wao wote wakongo kuungana na kuweza kulinda nchi yao pamoja na kuishi kama eh, jumuia ya, wana, ya, ya wanadamu namnashukuru uh, kwa maelezo uliyokuwa nayo uh, nije kwako kwa profesa chacha nyegoti chacha ziara hii kama ulivyosikia imepokelewa kwa hisia mseto kwa wakatoliki na hata wasio wakatoliki kwa upande wako wewe profesa chacha nyegoti chacha umeguswa vipi na ujio wa papa francis huko drc na sasa yupo uh, sudan kusini ziara hili ni dzihirisho la azima yake na matarajio yake ya kuhudumia jamii kwa ujumla hasa kuhakikishia waumini wa chini na madhehebu ya kikatoliki na wale ambao sio waumini kwamba nchi za afrika ambazo zina matatizo kwa sasa hivi matatizo ambayo yamewekwa na vita a wenyewe kwa wenyewe wakati mwingine kuingiliwa na baadhi ya majirani ambao wamefanya maisha ya wananchi wa, wa kawaida kuwa hayana amani nafkiri ujumbe anaohuleta ni kwamba yeye kama papa mtakatifu ameleta falamu za heli njema na angependa ziara yake iweze kutunyiwa kama kielelezo cha kuweza kuunganisha watu na sio kuwatenganisha eh, kielelezo cha kuwafanya waweza kutafakari kwa nini vifa inaendelea kwa nini halidafi za hizi nchi zinaendelea kuporwa na kutumika bila kufadikisha maisha ya wananchi wa nchi hizo kama inavyopatikana profesa chacha uh, katika ripoti mbalimbali na pamoja na picha za video ambazo uh, tumeshuhudia Uh, papa uh, francis akihutubia huko drc uh, zimegusa katika nyanja mbalimbali wengi walidhani kwamba pengine angesimamia tu katika maswala ya kidini lakini pia alienda zaidi ya hapo amegusia maswala ya rushwa eh, maswala ya uadilifu katika uongozi hii inatoa picha gani katika jamii tunayoishi hivi sasa ipicha kanuni ambayo ameiazimia na anasikiri ni ujumbe ule ulmepeleka cidani ya kusini kwa sasa ni kwamba hizi nchi zina rasima vizuri hizi nchi zina watu wazuri lakini hizi nchi zinakosa amani kwa sababu ya mambo ya mfarakano ya ndani kwa ndani lakini zaidi pia kuingiliwa na baadhi ya mataifa ya ise na watu ambao wanaenda kule kwamba wanasaidia kuleta amani ihatimaye in inaonekana ka ni kama wanaendelea kupora na kauli aliyosema ni kwamba ukoloni kiuchumi unahitajika kutokomezwa kwa sababu nchi zar na sautigani kwa sasa aatu ya matatizo ambayo zinakabiliana nazo ni matatizo ya ukoloni wa kiuchumi kwamba chumi zao haziendelei lakini zinazidi kunufaisha na kuwasaidi watu wengine ambao wananchi wa kongo wala wananchi wa kusini mwa sudan na kabla ya kusonga mbele basi naomba mwendelee kuwepo katika laini ya simu lakini tuna msikilizaji hebu tumsikie ni nini wito eh, haya eh, pira saka mimi ni, ni, ni osat ayora kutoka taribo kenya E, ikiwa kwanza kama mimi mkadhiriki ama niseme mkadhiriki kama muumini ama mcha mungu nashukuru sana kwa eh, eh, eh, popu mtakatifu anaposuru nchi hiyo kwa sababu ninchi inaonekana icha kuwa na amani wakati mwingi na katika mafundisho yake mwenyezi si mungu tunafundishwa kuwa tujaribu kuwa vyombo vya kuleta amani palipo penye palipo amani imekosekana tuweze kuleta tulizo ma- hali penye eh, kuna ma, ma, matatizo kwa hivyo amekuja kama eh, kama eh, eh, chombo cha kuweza uh, kuleta amani katika hiyo nchi na kuwaambia vile watu wanadhekana kuizi ili watu wanapo kwa amani hata mambo ya madhehebu wanaweza kuhubiri vizuri biashara zinaweza kuendelea vizuri kilimo kitaweza kuendelea vizuri na amani inaleta utulivu katika mambo mengi hata chochote mambo ya mambo ya biashara kwa nanmunapokuwa na amani kila kitu kitaendelea sawa bila saka mm. naendelea kumshukuru kwa dhati hasa nikiwakirisa niki, niki, niki, niki, niki, niki, niki kanisa katholiki la kathoriki laasante sana Ayola, ukiwa ukiwarb nchini kenya <laughs> na jina langu harizon kamau tuko naye mkamiti kibayasi hapa basi uh, nafikiri kwamba nitaenda kwa ayola, kwa padri sasa padri mukamba na kutokana na ayola aliyoyasema kwamba amani ni kila kitu uh, ziara ya papa francis imefanyika wakati ulimwengu ukiadhimisha uh, uh, siku ya ulimwengu ya kuvumiliana kwa kidini sasa ujio wa papa francis barani africa je unaona kama huenda pengine ukapunguza uhasama ambako kuna baadhi ya mataifa ameshuhudia kasia za kidini na ujio wake amehubiri ame, ame mambo ya amani je padri unaona kwamba uh, ziara yake hii papa francis itaponya uh, labda janga hilo la kwamba kuna baadhi ya sehemu ambapo kuna uh, kasia za kidini uh, kasi ya kidini huko congo kunayo kidogo uko uh... Eh, kaskazini ya congo kwa sababu kuna watu ambao eh, wa, a, awa, nini wa-wai wakimbizi hawako wakimbizi lakini waalifu wahalifu waliotoka uganda ambayo wanaendelea na pamoja na wengine wanaoshirikiana nao wameleta gasia hiyo ki, ya kidini eh, imekuwa kama ni ya kidini na kuujia ujio wake eh, eh, ani eh, ni jambo ni kama taa imeangazia maneno yote ambayo na shida zote ambazo zinaangamiza congo kwanza congo ilikuwa kama imesaulika n ime mpaka wakatini eh, eh, wakati huu na ni rahisi kisekeji ndio ameanza kuongea kuhusu congo na ni wanani wanao wanao wanaolete de- gasia na vurugu congo na ni wanani wana, w- w- w- wana ni ambao ndio vibaraka vya vi hawa wakoloni wapya wakoloni mambo leo ni wakoloni wa waki, kinini wa kiuchumi na ni ndugu gani haswa ni ndugu mmoja ni rwanda anaendelea kufanya kazi hiyo eh, nani ame- amezungumzia mambo hayo nn eh, eh, kisekei amezungumzia mambo hayo na na papa amezungumza mambo hayo na akisema kwamba nini hawa wanaoleta ukoloji mambo leo mondoeni mikono yenu kutoka kongo ili kongo iweze kuishi katika, katika amani na amani ni kila kitu kwa kuweza kuendelea bila amani hakuna yeah. kitu hakuna kazi ambayo inaweza kafaniaeli kweli kabisa, kabisa. Yeah, asante sana padri na wageni wetu mwendelee kubaki kwenye laini ya simu lakini inaelezewa kwamba kuna msikilizaji yuko laini kwenye laini ya simu karibu sana sema jina lako sehemu na utoe mchango wako asante sana kwa majina ni Uchiang george nikiwa hapa kakamega magharibi mwa kenya mimi nikizungumzia ziara ya papa francis hapa hapa afrika hasa nchini jamhuri ya, ya kidemokrasia ya kongo naona papa anapofika kongo pale anaweza kuleta amani anahubiri amani ikizingatiwa ya kwamba kongo imeweza kukumbwa na changamoto tofauti tofauti ikiwemo ukosefu wa usalama kwa hivyo papa anapokuwa pale ikiwa pia lile ni taifa ambalo idadi kubwa ya waumini ni wa katoliki anapohubiri amani basi wale wafuasi wengi wa katoliki na wale wanaowaamini uh, katika ukristo wataweza kuzingatia hayo na kwa sababu papa ana ushawishi fulani na kanisa pia iko na ushawishi ya kuweza kuleta amani katika taifa kwa hivyo ziara ya papa inawezaleta manufaa kwa sudan na pia kongo na bara nzima la afrika hasa katika eneo ambalo inatuzingira sisi A- asante sana ni nio george shukran sana ocheng geog endelea kusikiliza livetok ya voa swahili kutoka hapa washington dc nije kwako padri benit mukamba e, kama ulivyomsikia msikilizaji amezungumza e, papa francis mwenye umri wa miaka 6 ametumia muda wake e, kufanya ziara huko drc katika taifa ambalo mpaka hivi sasa linashuhudia mapigano kati ya waasi na vikosi vya serikali huko mashariki mwa drc unadhani kwamba uh, kwa yeye kufanya ziara na kukutana na waathirika na viongozi mbalimbali eh, wengine hawakuwekwa hadharani kutasaidia kusitisha mapigano yanayendelea huko ndiyo eh, sauti ya papa ni sauti yenekuwa na nguvu sana mm-hmm. na sauti ya papa inakwenda pamoja na diplomasia pia ya vatikani kwa kuweza kuzungumzisha watu na kuleta amani katika katika dunia uh, ni matumaini yangu kweli kwamba nini eh, viziti hii ya papa congo itaweza kuleta nini kuleta mchango kabisa ktikatika kuleta imani na amani na pia apa akuzungumzia tu watu wa indi na ameangalia pia amezungumzia mambo ya mkongo mwenyewe mkongomani mwenyewe katika roho yake katika jumuia ya yake namna gani anaweza kujenga amani na namna gani anaweza kuwa mtume wa amani e, ndio maana amezungumzia mambo ya rusha amezungu, rusha ni jambo moja ambayo inakosesha amani sana amezungumzia mambo ya rusha amezungumza mambo ya umoja wwakongomani na pia umoja huo ambao wanaopokea katika kutoka kwa mungu unaowapatia nguvu ya kuweza kuwa pamoja kwa sababu katika kila nyumba nyumba yoyote awezi kafahamiwa tu kama hakuna mutu mwenye nyumba hiyo mwenye kushiriki na watu wakongomani wengi sana wanashiriki na watu wabaya ambao wanaleti nini ubaya kwenye nchi yao na kukosesha amani e, jambo hili itagusa watu Eh, sauti ya papa eh, inagusa ndani ya mioyo ya watu na watu mm-hmm. wengi walikuwa hapo watu wengi wamemsikiliza um, um, no. na kazi ya roho inayofanya katika kila mmoja eh, hatuwezi tukahesabu asanti sana lakini ninalo swali sasa hivi papa ameshafika sudan kusini ambapo pia kasia zimeshuhudiwa muda mrefu sana sawa na ilivyo yes. kule drc tunajua kwamba macho ya ulimwengu sasa yamemtazama na yanatazama ziara hiyo je unaona kama safari yake itafungua milango pia kwa mashirika makubwa mengine ya kimataifa sasa kuangalia mataifa hayo sudan na drc kwa mfano kwa macho tofauti na labda pia kuongeza juhudi za kuhakikisha kuna amani ndiyo ni matumaini yangu kwa makubwa sana kwa sababu South sudan mateso yao yako ya zaidi ya miaka miaka Eh, wakati nikiwa seminari eh, wenzangu wa kutoka kutokas sudan walikuwa nasema tangu miaka hamsini wamekuwa wakipigana na ilikuwa ni kwenye miaka ya themanini tisain wamekuwa wakipigana na mpaka leo na baada ya kutengeneza nchi mbili mapigano yameendelea eh, kwa hiyo eh, ni sauti ya papa na wizara ya papa kufika huko itawasaidia sana wao wenyewe kwa wenyewe kwanza kuelewana na ndio eh, sosi yai ya amani kwanza wao wenyewe kwa wenyewe kwaelewana sawasawa nni na, na papa uh, john paul aliwa- aliwaimiza sana waelewane wa- waweze kuelewana waweze kushirikiana pamoja waweze kufanya kazi kwa nchi moja watu huko sudan wamesafiri wengine kutoka safari ya mbali sana wametembewa kwa mguu maeli mia tatu wametembewa kwa mgukwa kuweza kuja kumwona papa hii ni jambo ambalo litaweza kugeuza mioyo yao na kugeuza mwenendo wao katika maisha yao asante sana basi endelea kuwepo katika laini ya simu tunaambiwa tuna, tuna msikilizaji ambaye anataka kutoa maoni karibu hii ni sauti ya ezro mtosho napatikana kijiji cha kitwazi kata ya karenge wilaya ya biharamuro mkoa wa kagera Aa, mimi kwa maoni yangu kwa wijio wa safari ya papa furasi katika hii safari yanayo basi na waasa wa tanzania pamoja na wale waliotembelewa wawe na amani tere waendele ku, kupata ule husia anayoendelea kutoa cha msingi tu wanapoelekea sudani kusini huko nabidi kidogo kwa wale watakuokome wafikia waendee kumsikiliza yale maelezo na maonyo yanayoendeea kuyatoa asante sana msikilizaji wetu kwa maoni yako na sasa kuna swali ibuka ambalo sijui kama tutamaliza kwenye sehemu hii ya kwanza au tutaendelea nayo lakini kama litaendelea ni sawa tu kwa sababu kipindi akija kuisha papa francis akiwadrc naelekeza hili swali kwa chacha naigotichacha alizungumza na vijana na, na akawasihi kwamba wazingatie maombi zaidi katika kuleta amani na utulivu lakini ilikuwa nasoma mahali fulani pia kwenye mitandao baadhi ya vijana wakisema kweli tutazingatia amani utulivu na pia njia ya maombi lakini je kuna mikakati ya kutupa ajira ili hata tunapoomba utulivu uendelee kuwepo kwa sababu pia njaa na utulivu ni kama kweli sio mandugu sasa unaona kama ulimwengu unafanya vya kutosha chacha kuhakikisha vijana hawa wana kazi ili wajiepushe na mapigano na pia wawo wanye amani mm-hmm. ha, lakini pia hawa vijana wanahitaji kufahamu lakini profesa chacha samahani najua kwa kuwa muda sasa naona umekimbia hebu ili swali lako tuanze kulijibu sehemu ya pili ya live talk ambayo utakuwa na muda mzuri tu wa bila uh, kusitisha majibu yako hapa anakamilisha dakika thelathini za kwanza za voa na live talk ambapo zilikuwa zinasikika katika njia zote ya redio pamoja na mtandao wetu wa intenet wa voa swahilicom sekunde chache kutoka hivi sasa livetok hii itaendelea kwa njia ya mtandao pekee hapa studio upo nami mkamiti kibayasi na shirikiana na harison kamau unaendelea kusikiliza matangazo ya livetok ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ambayo sasa yanasikika kwa njia ya mtandao pekee vo swahilicom ambapo hivi sasa tunajadili kuhusu ziara ya papa francis huko jamhuri ya kidemokrasi ya kongo drc na vilevile vile katika taifa la sudani kusini ambapo tayari ameshawasili huko hapa studio mimi ni mkamiti kibayasi ninashirikiana naarambapo uh, wageni washiriki katika mjadala huu nirofea chacha nyeigoti chacha kutoka nairobi keya halikahalika tunayeutajmb a hao aa alika kutupigia simu hapa studio ili uweze kusikika sauti yako iwapo nataka kutupigia simu basi anza na 1226193151 kwa wewe ambaye upo nje ya marekani kama nilivyosema basi harison tunafahamu papa tayari ameshawasili huko sudani kusini na tunaelezwa kwamba katika mji wa juba umati wa watu ulijaa mno na ulijipanga katika mm-hmm. uh, kupokea ujio wa papa wakipeperusha bendera za sudani kusini mm-hmm. uingereza sland pamoja natican na lakini kabla ya hapo ulikuwa una swali ambalo lilienda kwa profesa chacha nyeigoti chacha huu ni muda sasa wa kulirudia ili profesa chacha aweze kutufahamisha kwa kina asanti sana nafkiri tarudia tu kwa kifupi liknazungumzia wambaa akiwa unsasugumzmblya ijaaaisemam zingatie maombi lakini ikaona baadhi ya vijana wamesema basi ndiyo maombi na amani tutazingatia lakini jei nafasi au mikakati ya ajira vipi na hapo ndipo profesa alikuwa ameanza kujibu profesa kama unanisikia hebu endelea sasa na kujibu swali hilo imi nafikiri vijana walikuwa na sauti wa nzuri na papa pia alikuwa na sauti nzuri unahitaji kujiuliza maswali mawili ambayo yanaambatana na hiyo kauli ya papa kwamba so vijana wanaambiwa waelekeze matumaini yao katika maombi lakini unajua maombi yenyewe bila kuwa nakati ambayo inaweza kuleta amani katika vijiji vya congo katika, katika maisa ya mijini na vitongoji mbalimbali vya hiyo miji pale ambapo hao vijana wanaishi kila siku na kupambana aisha magumu ni lazima uongozi nafkiri kauli ile ya papa inahitaji pia kuelekezwa kwa viongozi lazima uongozi wa wanasiasa uongozi wa watu wenye silaha kali silaha za dora na silaha ambazo ziko kwenye mikono ya watu ambao wakati mwingine ni wazamizi tu ambao kazi yao kuu imekuwa ni uporaji wa majasili ya drc kongo ni lazima hao wakubali kwamba bila kuweka silaha zao chini na bila kuzungumza kuleta maaf, maafikiano ambayo yatawawezesha watu kuwa na amani hapa hao vijana hawawezi kuwa na maisha mazuri hivu, bijana, ya papa, ya kwa hivyo vijana maswala waliomrudishia kapa katika mitandao na masuala ya ukweli kwamba je tutawezaje kuzingatia maombi tu bila kuhakikishiwa kwamba tunaweza kupata ajira na tunaweza kupata chakula kwa sababu maisha yetu ni magumu na ni lazima uongozi wa nchi za afrika uweze kuhakikishia hau vijana maisha yao ya siku vijazo kwa sababu nchi ya diarasi imepata shida nyingi sana na tangu wakati wa miaka ya hamsini wakati wanapambana kuleta uhuru kutoka kwa uh, mikono ya wakoloni mpaka wa leo na ndio maana papa amesema ukoloni wa kiuchumi pia ambao umeendelea mpaka hatua ya sasa lazima usikishwe ndio maisha yaweze kuwa mazuri naam uh, nije kwako uh, padri kwakopadibeimkamba Eh, papa akiwa katika nchi ya sudani kusini uh, udan kusini haitofautianana a jamhuri yakidemokraiongoh uh, c mazoot uh, mepitia migogoro ya kisiasa mapgnnyewewwnewwkngiaaa nawakatoliki tarban ilioni 45 ai wa upande wa sudan kusini na ewe pia una waumini wa kutosha ae, wa dhehebu la kikatoliki je unadhani kwamba kile ambacho papa amekifanya a, katika jamhuri ya kidemokrasi ya kongo drc ndicho hicho pia atakifanya katika nchi ya sudani kusini au atachukua mkondo tofauti natumaini atafanya jambo hilo hilo, hilo lakini atawezesha ku, kuelewesha watu kwa namna ya ya tofauti yao kwa sababu sudan ni tofauti kidogo na congo na historia sudan, ya sudan asau sudan ni tofauti sana na historia ya congo na wakati papa alikuwa akiwafundisha haswa so, mambo ya nini ya, ya, ya dala Ina, alianza namna gani aliwaambia kila mtu hebu ebu msiniangalie sasa fungueni mikono yenu mwangalie katika mikono yenu kisha akaanzisha mafundisho yake kutoka hapo kwenye mtu kuangalia mkono wake kuangalia unini eh, eh, vile kila mtu alivyo ah, alivyoundwa kwa njia yake na kwa vipaji vyake alafu akasema fungeni mkono unajua mkono unaweza ukaufungua au ukafunga unaweza ukafungua na mkono ndio kitu ambacho unapasha kufana na mkono ndio kinakuletea inakuletia wewe amani au inakuletea vurugu ukifunga mkono ni kupiga mtu kofi inakuletia vurugu na mambo hayo yote ndio akawaleta mpaka kwenye vidole akayaleta mawelezo kuhusu vidole na namna gani tunatumia vidole Aa, mfano huo uli, alichanganya kuweza mtu kuinua roho yake mbele ya mungu katika sala na mambo hayo na ma, na sala hiyo inamletea nguvu ya kuweza kujua na kujitambua yeye ni nani na kuweza kujitambua mikono yake inaweza kufanya kitu gani kwa kuleta maendeleo e, kwa sababu e, mambo ya maendeleo sala sio tu kama ni mutu anapiga mdomo anaondoka no hapana sala ndiyo inamletea mtu nguvu ya kuweza kutenda yaliyo sawasawa kwa sababu sala inakwenda katika roho na sawasawa sawa na mambo tunayozungumzia kwamba mtu kitu ambacho ulichojifunza elimu uliyoipata hakuna mtu anaweza kakunyanganyayo ni yakwako na elimu hiyo ulioipata ndio inaweza kupatia eh, maarifa ya wewe kufanya vitu ambavyo vinaweza kuleta ekonomia yako inaweza kuleta sasa maisha yako ya yayawe ya we, ya bora maisha ya kila kitu ma, maisha ya kila nini eh, ya kila siku yawe bora ndivyo nafikiri atatoa mafundisho tofauti au mafundisho hayo hayo huko nini uh, south sudan kwa kuweza kuelimisha watu na kuweza kuwapatia watu nguvu ya, ya, ya kindani ya kiroho ambayo inaweza ikawafanya wafanye matendo yaliyo ya amani matendo yaliyo ya, ku, ya kujitegemea ili nchi yao iweze kuwa katika huru uhuru ambao unaoeleweka uhuru ambao ni wa ni wa ni wasawasawa asante sana bwana mkamba na tunaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika kipindi ni livetok kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika tunapoangalia ujio wa papa francis katika bara la afrika akiwa leo ameondoka kule a, drc baada ya kuwepo kwa siku tatu na sasa hivi akiwa ameshawasili kule afrika, a, kule sudan kusini ambapo pia atazungumzia mengi kuhusiana na amani na tunapoendelea kabla ya kuzungumza mengi zaidi tuangalie pia ujumbe ambao umetumwa kwa njia ya facebook nam basi moja kwa moja anaanza na yeye masanja deusi anasema anapatikana igate geita tanzania anasema uje wake papa una maana nzuri nzuri nzuri kabisa anataka waasi waone aibu waache mashambulizi wanayoyafanya dhidi ya ndugu zao wa kongo kwani kongo ni nchi ambayo imo ndani ya bara la afrika na kuwaonya kwamba mauaji wanayoyafanya ni ya waafrika pia kwa hiyo anataka amani idumu daima ndio kitungaso anasema pia anaitwa kama big brother kutoka kigoma nchini tanzania anasema papa kufika drc amekuja kuangalia m 23 amefikia wapi a kwa hivyo atapata habari zote za mipango yao na labda hatua itachukuliwa priskus priscs sambaya anayetokea nzega tabora anasema ujio wake papa una maana sababu kaja kuisemea ashtag congo jinsi inavyohujumiwa rasilimali zao ufike wakati wa kusema basi na kabla tujaendelea kusoma zaidi naambiwa katika laini ya simu kuna msikilizaji hebu kwanza tumsikie msikilizaji huyu a, kisha tutaendelea kusomea kile ambacho kimeandikwa ependa kuingilia kama kuongelea juu ya papa kuja kule drc mi maoni yangu ninaonelea yakuwa anaweza kuwa analeta umoja katika na kuwapa wakristu nguvu ama wale waamini wa dini katika sasa barani afrika solomon unadhani kwamba baada ya e ziara hii ya papa francis huko drc pengine uh, hakutakuwa tena na mapigano yanayoendelea huko mashariki mwa drc kati ya makundi ya waasi na vikosi vya serikali ndiyo mwanaake sasa ukijaribu kuangalia kitu kama hicho mpapa mwenyewe kuingilia hapa barani afrika na kuja kuletwa umoja ama kuelekeza watu kwa mienendo mzuri na imani yake ya kuwa vita ambazo zitakomeshwa ndio maanaje sasa ukijaribu kuangalia nchini hapa kenya tunao ama watu ama magaidi wanaosumbua watu ama m shirini na tatu wakasumbua lakini ukiingilia upande wa serikali kwa kila nchi labda ama lazima wakuwa unahitaji ushirikiano wa kimadini ini ambazo zitakuwa zinakemea maneno kama hizo ndio maanake nimeona ya kuwa papa mwenyewe kuja afrika ama pale drt naona ni nguto bora sana Amen. haya basi tunashukuru msikilizaji na vile vile hapa tunaye uh, german hassan yeye ni mwandishi wa kujitegemea anapatikana kule mashariki mwa jamhuri ya kdemokrasi ya congo drc german basi bila shaka unatusikia hebu tueleze kwa wakati huu ambapo papa tayari ameshaondoka hali huko mashariki mwa drc iko vipi erma unanisikia kwa hakika ni kama tuna matatizo kidogo lakini tukimpata bado tutaendelea kuzungumza naye kwa sababu tunataka tueleze hali halisi ilivyo bado yuko kwenye laini ya simu au imekatika haswa yupo kwenye laini ya simu lakini inaonekana <laughs> kuna htiafu kidogo ya kimtandaotunapo uh, mtafuta kwa na, naenda kwake chacha nyaigoti chacha papa francis amezungumzia, amezungumzia kuhusu maovu mengi yaliyofanyiwa mataifa ya afrika na hasa congo na madini yakachukuliwa na mambo mengine mengi katika siku za karibuni tumeona vinyago vikirejeshwa afrika na rasilimali zingine nyingi zikirejeshwa na mataifa ya ulaya je unaona kama kwamba kunahitajika kando na amani hatua kutoka kwa mataifa mengi yaliyokuwa ya, ya, ya, ya barani afrika yarejeshe baadhi ya utajiri uliochukuliwa au la sivyo labda yachukue hatua ya moja kwa moja ya kurejesha au kutengeneza utajiri tena miongoni mwa wakazi wa afrika mi nafikiria kuna umuhimu wa kuzungumzia hayo mambo wasilimaji mbalimbali zilizoporwa vitu uh, ambazyo vina umuhimu sana na katika maeke ya wa watu kwa mfano venyavo hizo ambazo umetaja vingine ambazo vimewekwa kwenye majumba ya makumbusho huko ulaya katika miji mikuu ya ulaya ubeljiji huko ufaransa na kwenye tunahitaji kuzungumza tunahitaji bara la afrika mijadiliane na nchi ambazo zilikuwa makoloni zilifika nchi hizi zikazitumia kama rasilimali zao na kupora malibafi kwa wingi madini yaliporwa kutoka kongo mpaka sasa yanaporwa na sehemu nyingine hata sudani pia kuna vitu ambavyo vimeporwa kutoka huko wakati tunapozungumzia amani tunahitaji kujiuliza je amani inaweza kupatikana viti katika nchi hizi ambazo mpaka sasa zinaingiliwa na mpaka sasa hazijajibu au hazijapata majibu kuhusu yale ambayo zilitemdewa maovu na mambo ambayo yalitekelezwa na baadhi ya hao hao viongozi waliokuwa wanakutawala wakati huo wa ukoloni wa na nafikiria kwa upande mwingine hata viongozi wa dini walikuwa washiriki katika kunyanyasa wa afrika kwa hivyo ni masuala ambayo yanahitajika yazungumziwe labda familia kwa mfano za kinaaumba zinahitaji ziliposidia kwa sababu kwa nini walimuua umba au wakoloni na wa kushirikiana nawale wote waliokuwa wanamwona kama yeye ni adui ambaye ya haki yake ilikuwa inanyanyaswa na haki ya watu wake iikwa inanyanyaswa inahitaji kuzungumzia haya mambo nafikiri fkili ni muhimu iyazungumziwa kwa sababu ozungumziwa mm-hmm. bado tutaendelea kuwa, kuja, kuwa baada, na vizazi zitakazokuja ambazo zitakuwa bado hazijapata majibu yake shukran uh, na sasa uh, german hassan chawere tayari upo kwenye laini ya simu erm uh, wewe huko huko mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ambapo ndipo uh, mapigano hasa yanafanyika kila kuchao ujio huwa papa ambapo amekuja amezungumzia swala la amani amezungumzia swala la rushwa vijana amekutana nao e, viongozi um, wa dini na madhehebu mengine e, yasiyo ya katoliki pia amekutananao baaday pakuondoka hali huko mashariki mwa drc si, ipo vipi unajua hapa mashariki mwa kongo tunaishi tu vita uh, wakaji wengi wamekuwa wahandi katika nji yao wengine wametungulia nafasi ambao wanawazia kama kuna usalama lakini ujio wapapa hapa mm. katika taifa ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo mashariki mwa kongo hiyo kuna migogoro nyingi huenda angaliweza kufika katika uh, mkoa ya kivu ya kaskazini na ituri kutazama kipi wakaaji wanapitia huenda ingelikuwa ya muhimu zaidi lakini wakati ziara yake huko kinshasa na kishasa ni mbali na, jamu, na, na mashariki wa jamhuri ya kidemokrasi ya kongo unajua watu wanaokuwa huko kinshasa kwa, kwa kweli hawaelewa kipi ambacho kinapitika hapa Uh, mashariki wa kongo katika mkoa ya kivu ya kusini kikaskazini uh, na mkoa wa ituli hukou wanasema vitu ambavyo uau binafsi awaviishi lakini wakaraji wa mashariki wa, wa kongo uh, papa waruma, wa roma wenge anaifika katika uh, muji wa deni kama e, bunia pamoja na miji mingine inaopatikana katika mkoa mbili zinaokumbana na hali nglipatikana kwa haraka na wakaaji wa hapa mashariki mwa kongo waagaliwene shukuuulioiiichk maeneo ambaye yakuwa ikikumbana na halo k usalamawakaaji uh, wengi uh... wakamainn haja ni zungumza na john bosco ambaye najua kwamba ulikuwa kwenye maandalizi ya kamati ya kumleta papa drc na tutaangalia ziara hiyo pia vile vile ikiungana pia na sudan kusini maanake yote ni ziara ya afrika A, unaona kama kwamba wakati huu mwaka bado ukiwa mchanga ni wakati wa viongozi wa kidini kuongoza katika harakati za amani ikiwa ishara kama kwamba labda ma- mashirika ya kimataifa kama umoja wa mataifa na umoja wa afrika ni kama yameshindwa kuleta amani ya kudumu unaona kama huu ni mwamko mpya ambao unatazamia kuweka viongozi wa kidini mbele katika juhudi za amani <coughs> ndiyo ndugu sisi wakongomani tumefurahi wakati eh, papa wa roma aliweza kusema alipofika huku akisema muache afrika muache mutoshe vidole vyenu kwenye afrika na kwenye kongo kongo na afrika sio nafasi tu ya kuja kutafuta madini na kutafuta mali muwache waweze kuishi sisi tumesikia hayo na tumeona ujumbe huo kwanza ujumbe wa kusema eh, sisi wakongomani tunapasha kujikaza kuwa na moyo ndiyo tuna inchi yetu ina, ina, ina, inapata magumu tangu tangutangu eh, miaka makumi mawili na tano ama hata makumi matatu sababu ya vita vilivyotoka huko huko rwanda na kuingia katika kongo na hivyo tunasema kwa leo watu wengi wa dunia wenye wamefuata ziara ya papa francis hapa kwetu walisikia ujumbe walisikia kama sisi wa, watu wa, wa tunaoishi hapa tunapenda amani na tunataka amani wa mm-hmm. amanipawaroma amekujulisha sasa uh, jean bosco papa francis amewajulisha amewahamasisha amani ndio kitu muhimu na vile vile amezungumzia kwamba ametaka mataifa uh, ya, ya, ya kigeni na hata yale majirani yanayoingilia maswala ya amani ya congo ukosefu uh, wa amani congo yaache kufanya hivyo je mtatekeleza vipi hili kuhakikisha kwamba kongo inaendelea kupata amani ya kudumu tayari mmeshapata mwongozo na maneno mazuri kutoka kwa papa maneno mazuri tuliyopata ni kwanza mafundisho mazuri eh, kwa ku, ku, ku, ku, kusema sisi tunapasa kusikilizana kati yetu inafaa kati yetu mambo hayo ya rushwa ya ukabila na menginepo yaweze ku, ku, ku, kuisha amewajulisha vijana kama wanapasha kutumika na sisi tunajua vizuri ya kwamba kusudi amani iweze kurudi kunapasha kukua uhaki na justice hakuna huruma inayoweza kuwezekana ku, ijapokuwa mpaka leo wale wanaotenda mabaya aliyasema mbele ya ushuhuda wa wale waliopeshwa na mambo yaliyopikikana katika mashariki ya kongo alisema machozi yenu ni machozi yangu alisema kama kongo ni kama vile alimasi na alimasi hiyo inafaa watu waweze kuichunga na dunia nzima imesikia ujumbe huu nasi pia tumepewa moyo sababu tunajua kama tuna magumu mengi ni kweli magumu ya uongozi magumu ya ukosefu wa wakazi wa, wa pesa na vinginevyo lakini magumu ya kwanza tunayokuwa nayo yafaa kukuwe waongozi wenye kuweza kujaribu kuleta kwenye watu uh, amani kuleta kwenye watu masikilizano na hiyo ni kitu muhimu kwetu kwa sababu ni ni, ni hayo tunayoyafundisha kila siku uh, maskofu wengi wa congo waliweza kusema walitoa sauti yao kwa kuweza kugombea haki za binadamu hata tumepoteza eh, mzee muzirwa unajua wakati huo walikuwa kigombea amani katika nchi yetu tunangojea papa roma awezi kumfanya mwenye heri kwa siku hizi zinazokucha sisi tunaomba kwa kweli katika nchi zetu za maziwa makuu amani iweze kurujia na yale nchi nchi hizo zinazoleta eh, ujeuri kuleta ubakaji na mambo ya mabaya kama ya wale wa waaif huko eh, uh, huko mashariki makongo, wa kongo waweze kuacha mambo wanaofanyiwa na wale wanaowasaidia waweze kusikia kama ni vema kuweza kutumika pamoja na wakongomanyi kwa kuleta amani mm-hmm. katika nchi za maziwa makuu nam asante sana unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya yes, sauti amerika kipindi ni livetk naaja kwako profesa chacha nyegoti chacha uh, wakati papa sasa akiwa sudan kusini vilevile uh, vile ataungana na askofu mkuu wa kanisa la kianglikana ulimwenguni justin welby na vilevile mkuu wa kanisa la scotland mchungaji ian greenshield hawa ni viongozi wakuu kabisa wa ngazi za juu sasa na kuongeza papa francis uh, wa kanisa katoliki matarajio yako viongozi hao wanapokuwa kule sudan kusini ambapo vita vimeendelea kwa miongo mingi unaona kama kutakuwa nini tu kwa maoni yako tu na labda utabiri wako nafkiri hau viongozi wanaleta salamu za heri njema wanajaribu kuwaambia hao viongozi hasa au salvakil na riak masha kwamba wapatieni watu wenu amani kwa, kwa sababu katika mahubiri yote ambayo hizi dini zimezingatia mahubiri ambayo ya yanajali watu wote kwa pamoja ili washirikiano waweze kutafakari kwamba bila amani maisha ya mwanadamu yanakuwa maisha magumu na nafikiri sauti hiyo ikitoka kwa hao viongozi wa dini na madhehebu hayo yote ya dini zitakuwa ni sauti ambazo zinaweza kuwashimikiza hao viongozi ambao wamekataa kabisa katakata kata, kushirikiana na kuleta amani katika nchi ya hsudan waweze kukubali kuwahachia watu wazungumze wananchi waweze kuwa na amani ili maisha yao yaendelee kutumia rasilimali za hiyo nchi kuendeleza maisha ya watoto wao na maisha ya mama na maisha ya watu wote ambao walipigaa kutoka katika minyororo ya waarabu wa sudani kuu sudani ile iliyokuwa inawashirikisha kwamba wao pia ni baadhi ya sudani hiyo mpaka wakapata uhuru wakao wanaitwa south sudan kwa hivyo tunahitaji hiyo sauti iendelezwe na inaflai kwamba viongozi hao wa dini wamaweza kujumuika pamoja na watawasimikiza hao viongozi kushirikiana katika kuleta amani ya kudumu katika nchi yao sawa basi tuna msikilizaji katika laini ya simu karibu utupe maoni yako kw ajina anaitwa m mgishagwe rauriani nipo ndani ya mkoa wa kagera katika wilaya ya bukoba v jijiniaraba kata ktabera kuhusu ziara ya baba fransi ambaye ni papa mkuu wa kanisa katoliki nchi nzima nazungumza duniani katika ziara yake. yake ni kwamba ziara yake ni ya kuleta amani katika nchi za kiafirika ikiwa ni pamoja na kuhamasisha watu kwanza kumjua mwenyezi mungu maana naposema kumjua mungu ni pale ambapo yeye kama yeye ametamka hata wale waliomsurubu yesu kristu walimrudia mungu alafu wakasamewa hiyo kwa hawa watu wanao wanaowaoko nchini drc hata kama huenda walikuwa na makosa kwa hiyo ni haki ya kusamewa kwakacha haya mauaji yanayoendelea uko drc kongo kikubwa amani kutawara duniani kote asante sana msikilizaji basi muda ukiwa unakimbia nije kwako padri mukamba wao hayo nikupe aa, dakika moja uweze kutoa wito kwa jamii inayosikiliza hivi sasa kuhusiana na mada hii ya ziara ya papa francis huko drc na sudani kusini nashukuru sana msemaji Eh, katika mambo hayo yote ambayo papa amefanya mafundisho yote matumaini yangu na sala yangu ni kwamba watu wasiache jambo hili na mafundisho yote yapite haraka sana katika mawazi yao kwa sababu mtu na katika mambo yote anayoyafanya yanaanza ndani ya, ya roho yake na roo, mtu u, u, roo, mtu kama roho ndio chemchemi ya mtu kama kama mwili na matendo yote anayofanya kwa hiyo na maombi yangu itaendelea kuwa watafaka, watafakari maneno haya yote waweze kurudia kusikiliza tena mafundisho haya ya papa francis katika katika wakati alipokuwa congo na wakati anapokuwa sasa sudani ya kusini wafikirie maneno hayo wachugue maneno hayo kwa kijumla mm-hmm. eh, kwa kijumla na, ki, na kwa maanani sana kwa sababu ndio maneno mm-hmm. hayo yanayojenga watu yanayojenga na, mm-hmm. na yanajenga pia eh, ni, ni jumuia nzima kwa kuweza kuleta amani asante asante sana jean bosco tunapoendelea ama kukaribia kumaliza kipindi chetu hivi leo wewe ulikuwa drc umeshuhudia mikutano moja kwa moja ukiwa kule <laughs> kulingana na ulivyoona vijana hasa ambao walionekana kufurahia sana ujio wa papa francis unaona kama wakati umefika labda kuna mabadiliko ya mtazamo wa mambo ambapo vijana huenda wamechoka na mapigano ya kila siku na sasa wanataka mbinu tofauti za kurejesha amani nchini wewe kwako utasemaje mimi nasema eh, kama ujumbe papa wa, wa roma ametupatia amepatia vijana ni ujumbe mkubwa sana alisema vijana watumike wajue kama hakuna kitu kinaweza kuwezekana kama watu wafanye kazi alisema wakimbie rushwa waweze kukimbia mambo yale yote yanaweza kuleta ubaya u- u- na kuweza kukosesha masikilizano kati ya watu sisi tunajua ya kwamba eh, ijapokuwa nchi yetu na, like ina magumu mengi ijapokuwa inapora na wale wenye kutafuta kukamata mali zenu kuwa katika nchi yetu sisi tunajua kama kesho nchi hii ina, itaweza kupata amani itaweza kuendelea lakini watu wanapasha kuweza ku, kutengeneza viongozi wanapasha kujaribu kufanya kama vile tunavyosema katika mwaka huiwn nashukuru sana kwa mchango huo na kwa kweli kama tungekuwa na muda mrefu zaidi tungepata kujua kabisa kabisa hali ilivyokuwa tupate taswira ya mambo yalivyokuwa lakini navyoona mkamiti muda nao unakimbia na karibu muda tu unatupa kisogo labda nichukue nafasi kuwashukuru wageni wetu wote walioshiriki leo padri mukamba chacha nyaigoti chacha john bosco bahala na wengine wote upande wa pili tukiwa naye aida isa tumekuwa pia na msimamizi wetu abdi shakur abud jina langu harizon kamau na tumekuwa nayye mkamiti kibayasi hapa studioni tukikutakia kila laheri popote ulipo kutoka hapa washington dc kwa heri ya kuonana