kumekucha afrikahujambo mpenzi msikilizaji popote unapotusikiliza hii ni kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya america washington dc karibu katika matangazo ya leo ijumaa jumaa 3 februari mwaka wa22 jina langu ni patrick ndimana na mimi ni idi ligongo tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na mazuo makuu ikiwemo nuru fm iringa fm songia tanzania redio tumaini kipese redio sangu malamu buni ya drc sayari redio eldoret kenya sauti ya mwananchi nakuru na ubc radio uganda kati nyingine vilevile tunapatikana katika mtandao wetu wa voa swahilicom karibu katika ripoti zetu leo wakati kiongozi wa kanisa katoliki papa francis anaanza ziara yake leo ijumaa nchini sudan kusini balozi za marekani uingereza na norway zinaonya kuwa mapigano yanaweza kutokea tena katika jimbo la kaskazini mashariki la jambo hilo lilitarajiwa manake tukikumbuka pale mwaka 219 wakati ambapo omar alichaguliwa kuingia bungeni alifanya matamshi ambayo pengine yalikiwakera wengi na katika taarifa nyingine wa bunge wa chama cha republican wapiga kura ya kumwondoa mbunge ilhan omar mwenye asili ya somalia kwenye kamati ya masuala ya nje katika baraza la wawakilishi wachambuzi wanasema nini ni baadhi ya vidokezo vya ripoti utakazosikia katika matangazo haya ya nusu saa lakini kwanza namkaribisha idi ligongo akusomea habari za dunia zifuatazo ni habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika msomaji ni mimi idi ligongo marekani alhamisi ilitaka serikali ya sudan kutumia njia zote za kisheria kubadili uamuzi wa, wa wiki hii wa kumwachilia raia wa sudani anayekabiliwa na hukumu ya kifo kwa mauaji ya mwanadiplomasia wa marekani mwaka 2 abdiraufu abu zeid alipatikana na hatia pamoja na wengine katika mauaji ya marekani john grunville na mwenzake wa sudan ambao wote walikuwa wakifanya kazi katika shirika la maendeleo ya kimataifa la marekani na waliuawa na watu wenye silaha mjini khatum tunatoa wito kwa serikali ya sudan kutumia njia zote zilizopo za kisheria ili kutengua uambuzi huu wa kumkamata abuzid msemaji wa wizara ya mambo ya nje nedi price aliwaambia waandishi wa habari maafisa walikutana na balozi wa sudan marekani alhamisi na balozi wa marekani sudan john godfrey anawashirikisha maafisa wa sudan katika ngazi za juu kuhusu suala hilo price alisema raisi wa rusia vladimir putin aliamsha ari ya jeshi la soviet ambalo lilivishinda vikosi vya wanazi wa ujerumani huko staland miaka 0 iliyopita na kutangaza alhamisi kwamba rasia itaishinda ukraine ikidaiwa kuwa katika mtego mpya wa unazi katika hotuba yake kali huko uh, volgograd inayojulikana kama kamastagad mpaka mwaka 9 putin aliamuru ujerumani kwa kusaidia kuipatia ukrain silaha na kusema siyo mara ya kwanza kwamba yuko tayari kutumia silaha nzima za rasia ikijumuisha silaha za nyuklia kwa bahati mbaya tunaona itikadi ya unazi katika mfumo wake wa kisiasa na uridhisho tena unaitisha moja kwa moja usalama wa nchi yetu putin aliyambia hadhira ya maafisa wa jeshi na wanachama wa vikundi vya wazalendo na vya vijana maafisa wa rasia wamekuwa wakilinganisha mapambano dhidi ya wanazi toka vikosi vyao vilipoingia ukraine karibu mwaka mmoja uliopita polisi nchini kamerun wamewakamata watu kadhaa wanaoshukiwa kuhusika na utekaji nyara mateso na mauaji ya mwanahabari mashuhuri wa redio ofisi ya rais wa kamerun imesema alhamisi patikdimana na ripoti kamili martin zogo mwenye umri wa miaka 50 ambaye aliweka hadharani kashfa ya udanganyifu wa kifedha na urafiki wa kimapenzi serikalini katika taifa hilo la afrika ya kati alitekwa nyara tarehe 17 januari nje ya kituo cha polisi katika vitongoji vya mji mkuu yaunde mwili wake ambao ulikuwa umekatwakatwa vibaya ulipatikana siku tano baadaye rais polbia ambaye ameitawala kimabavu cameron kwa zaidi ya miaka4 aliomba uchunguzi wa pamoja wa jeshi la polisi na maafisa wengine wa usalama juu ya mauwaji hayo uchunguzi umefanikisha kukamatwa kwa watu kadhaa ambao kuhusika kwao katika uhalifu huu wa kuchukiza kuna shukiwa vikali waziri wa utawala na katibu mkuu kwenye ofisi ya rais ferdinand ngongo amesema alhamisi taarifa yake imesema msako wa washukiwa wengine ulikuwa ukiendelea takriban watu mashuhuri wa mashuhuri alhamisi waliandika katika gazeti la ufaransa lomonde kuhusu wasiwasi wao mkubwa juu ya hali ya uhasama inayojitokeza kwenye mjadala wa umma nchini humo unaendelea kusikiliza kumekucha afrika ya idha ya kiswahili ya sauti a amerika ikitangaza kutoka whinton dc mwongozaji filamu wa iran ambaye alikamatwa mwaka jana wiki kadhaa kabla ya filamu yake kutolewa na kusifiwa na watu wengi amegoma kula ili kupinga kuendelea kuzuiliwa kwake ikiwa ni zaidi ya miezi minne ya maandamano ya kuipinga serikali jafar panahi mwenye umri wa miaka st na miwili na ambaye filamu zake zimewasisimua wakosoaji na kushinda tuzo nyingi kimataifa alitoa taarifa akisema alitarajia kuanza kukataa chakula au dawa kuanzia jumatano kupinga vitendo visivyo vya kisheria na kinyama vya vyombo vya mahakama na usalama yeye ni miongoni mwa wasanii kadhaa wa iran wanamichezo na watu wengine mashuhuri ambao wamezuiliwa baada ya kuikosoa serikali ya iran kukamatwa kwa watu kama hao kumeongezeka tangu maandamano ya kitaifa yalipozuka septemba baada ya kifo cha msichana mmoja akiwa chini ya ulinzi wa polisi na waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken beijing kwa mazungumzo namaafisa wakuu wa china kuhusu masuala ya vita vya rusia na ukraine biashara na ushirikiano katika kukabiliana na dawa za kulevya lakini utawala wa rais jo bin unakabiliwa na maswali magumu kutoka kwa wakosoaji wa bunge kwani matarajio ni madogo kwamba mazungumzo kama haya yataleta matokeo makubwa blinken atakuwa mwanadiplomasia mkuu wa kwanza wa marekani kwenda china tangu lbsafari fupi ya beijing haitarajiwi kurekebisha kutokubaliana baina ya nchi hizo mbili juu ya kile maafisa wa marekani wanasema ni mazuea ya biashara isiyo ya haki ya china na ujasusi wa kiviwanda pamoja na vitisho vya beijing dhidi ya taiwan balozi za uingereza norway na marekani zimeelezea wasiwasi wao mkubwa kuhusu uwezekano wa mapigano mapya katika jimbo la sudan kusini la ai tahadhari ya balozi hizo tatu imetolewa siku moja kabla ya ziara ya papa francis nchini sudani kusini leo ijumaa kwa vile vatican imekiita hija ya amani sheila heilay anaripoti kutoka juba na patrik dimana anaisoma ripoti kamilih tahadhari kubwa za kiusalama zimetolewa chini ya saa 24 kabla ya papa francis kuwasili katika mji mkuu wa sudani kusini kwa kile kinachoonekana kama juhudi za vatican kutafuta amani ya kudumu katika taifa hilo lililokumbwa na vita tayari balozi za kigeni zilitoa tahadhari juu ya uwezekano wa vita kuanza tena katika baadhi ya maeneo ya nchi hiyo marekani uingereza na norway ambao pia ni wadhamini wa mchakato wa kutafuta amani kwa serikali ya mpito ya sudan kusini iliyoundwa upya zimesema huenda machafuko yakazuka huko il jimbo la kaskazini mashariki inalopakana na ethiopia na sudan upande wa kaskazini balozi wa marekani nchini sudan kusini michael adler alizungumza na waandishi wa habari mjini juba na hapa amesema the Troika embassies will always stand with those who call and work for peace in south sudan Know... balozi zetu tatu daima zitasimama pamoja na watu wale wanaotoa wito wa kufanya kazi kwa ajili ya amani nchini sudan kusini kuhusu suala hilo tutaona kwa wasiwasi mkubwa dalili za maandalizi ya mapigano mapya katika jimbo la i viongozi wa mpito wa sudan kusini na wadau wa kisiasa mjini juba wanawajibu wa kuchukua hatua za kuzuia hili na kutafuta suluhu za kudumu za amani michael english kutoka tume ya wanajeshi wa umoja wa mataifa nchini sudan kusini unis amesema anatiwa wasiwasi na ripoti za maandalizi ya kijeshi katika eneo lililo chini ya udhibiti wa kundi la wanamgambo liitwaloague kundi hilo linaongozwa na jenerali wa zamani wa jeshi la sudan kusini ambaye aligeuka mwasi johnson Ollony lakini kundi hilo limekanusha madai hayo paul achot ni kiongozi wa ujumbe wa agualak huko juba ambako anafanya mazungumzo na maafisa wa serikali kuhusu utekelezaji wa makubaliano yaliyosainiwa na agualek na jeshi januari 22000 hapa nasema no, uh, anasemahakuna maandalizi ya aina yoyote upande wetu kwenda na kushambulia mtu yoyote hakika mwenyewe nilishangaa kusikia ambayo inatakiwa kutoegemea upande wowote e, kisuta kidole ikisema kwamba tunajiandaa kwenda kushambulia vikosi vingine mwaka wa 222 mapigano kati agua na makundi mengine ya wanamgambo yalipelekea zaidi ya watu 0 kuhama makazi yao jeshi la sudani kusini linasema liko tayari kulinda raia ikiwa mapigano mapya yatatokea wakati huo huo serikali ilisema alhamisi kwamba itapeleka zaidi ya maafisa wa usalama elfu ta mjini juba kuhakikisha kuna usalama wakati wa ziara ya papa papa francis anaenda juba kutoa ujumbe wa amani na maridhiano katika nchi hiyo inayokabiliwa na ghasia kati ya jamii tofauti unaendelea kusikiliza kumeku cha afrika kutoka wahington dc didi anakusomea habari zaidi za dunia umoja wa mataifa unasema maafisa wake wa masuala ya kibinadamu hawataondoka afghanistan na wataendelea kutoa misaada ya kuokoa maisha licha ya marufuku ya taliban ya ajira kwa wanawake wa afghanistan katika mashirika yasiyo ya, ya kiserikali jumuiya ya kibinadam haifanyi mgomo martin griffith afisa mkuu wa umoja wa mataifa anayehusika na, na masuala ya kibinadam aliwaambia wawakilishi wa nchi wanachama siku ya jumatano tangazo hilo linakuja wakati baadhi ya mashirika ya misaada ya kimataifa kuamua kusitisha shughuli zao nchini afghanistan kupinga agizo la disemba 24222 la serikali ya taliban kupiga marufuku wanawake wa nchini humo kufanya kazi kwenye mashirika yasiyo ya, ya kiserikali na afisa mkuu wa sheria wa israel anamwonya waziri mkuu benjamin netanyahu kujiepusha na shinikizo la baraza lake la mawaziri la kurekebisha mfumo wa mahakama mpango ambao wakosoaji wanasema unaweza kuipa serikali madaraka yasiyo na kikomo mwanasheria mkuu wa israel gali bahra maria alisema katika barua kwa netanyahu iliyowekwa hadharani alhamisi kwamba lazima ajiepushe kama sehemu ya jukumu lake kama waziri mkuu kuhusika katika mipango inayohusiana na mfumo wa sheria netanyahu amekuwa akikabiliwa na kesi ya rushwa inayohusisha madai ya ulaghai uvunjaji wa uamilifu na kupokea hongo ambayo yote ameakanusha mapendekezo ya marekebisho ya mfumo wa mahakama yataruhusu idadi kubwa ya wabunge wa nchi hiyo yenye viti 2 kubatilisha maamuzi ya mahakama unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka studio za sauti ya amerika wsito dc mamlaka zinasema nchi nyingi wanachama katika jumuiya ya kiuchumi na fedha ya afrika ya kati semac zimeshindwa kuheshimu marufuku ya uuzaji wa miti iliyokatwa nje ya nchi marufuku hiyo ilipitishwa mwaka jana ili kuhifadhi misitu na kuunda nafasi za kazi kwa usindikaji wa mbao ndani ya nchi bmj moridhi, anasimulia ripoti ya mwandishi wa vo moki edwin kinzeka kutoka yaunde camernchi sita wanachama umoja wa afrika ya kati zilikubali kupiga marufuku uuzaji nje wa magogo au miti iliyokatwa kuanzia mwezi januari mwaka jana marufuku hiyo inalenga kwa namna fulani kukabiliana na mabadiliko ya hali ya hewa kwa kulinda misitu dhidi ya ukataji miti kupita kiasi hata hivyo mkutano uliofanyika kwa njia ya mtandao wa mawaziri wa misitu na fedha wa nchi wanachama wa semac siku ya alhamisi uligundua kwamba ni gaboni na jamhuri ya kongo pekee ambazo zimesimamisha uuzaji wa mbao kwa china na nchi nyingine za asia cameron jamhuri ya afrika ya kati chad na equitorio guinea hazijafanya hivyo waziri wa fedha wa cameron louis pau motaze alisema nchi yake inahitaji pesa za ushuru kutokana na mauzo ya nje ushuru ambao uliipatia nchi hiyo dolamilioni 127 mwaka jana unetude demontra ue si motazi anasema utafiti uliofanywa mwaka elfbishiri nmbli na sema unaonyesha kwamba iwapo mataifa ya afrika ya kati yatasimamisha mauzo ya miti iliyokatwa nchi ya nchi yatapoteza asilimia moja ya pato lao la taifa motazi anaendelea kusema kwamba hali hiyo ina athari kwa jamii inayotaka kujiendeleza pia anasema viwanda vya ndani bado havina vifaa vya kubadilisha mbao hizo na kuwa aina mbalimbali mbali za bidhaa zilizokamilika tarehe ya mwisho ya kutekeleza marufuku hiyo iliahirishwa hadi januari mwaka e ili kuzipa nchi za ema muda zaidi wa kutekeleza marufuku hiyo motazi alipendekeza kusukumwa kwa tarehe ya mwisho hadi mwaka 25 ili nchi hizo ziwe na wakati wa kutosha wa kuwekeza katika vifaa vya usindikaji wa mbao, na kutoa mafunzo kwa wafanyikazi jamhuri ya kongo na gaboni tayari zimewekeza kiasi fulani kuelekea kwa lengo hilo samuel nguifo ni mkurugenzi wa kituo cha mazingira na maendeleo chenye makao yake mjini younde aliliambia shirika la utangazaji la serikali ya cameron kwamba mataifa ya afrika ya kati hayapaswi kuogopa kupoteza mapato kutokana na kupiga marufuku uuzaji wa miti nje ya nchi ba fistgwifu fiscalité... anasema kupiga marufuku uzaji nje wa miti iliyokatwa kutapunguza ukataji miti kulinda misitu inayopungua ya afrika ya kati kuchochea usindikaji wa wa ndani kuchochea ukuaji na kubuni nafasi za ajira anasema kwa muda mrefu nji wanachama wasemac zitaingiza mapato zaidi kutokana na mauzo ya ndani na mauzo ya nje ya bidhaa za mbao zilizokatwa guifu anasema kuuza nje mbao ghafi kunatoa faida nyingi kwa viwanda vya usindikaji nchini china na nchi nyingine za asia zenye mahitaji makubwa ya mali ghafi ripoti ya mwaka e221 kuhusu misitu afrika ya kati ya Forestry Observatory. inasema tangu mwaka e21m tai milioni 4 nukta mbl za mbao zilizosafirishwa nche ya afrika ziliuzwa katika bara ya asia wakati huo huo ripoti hiyo inasema mauzo ya kila mwaka ya mbao kwenda ulaya yalishuka kwa zaidi ya nusu hadi kufikia dola milioni mi6 hii unasikiliza ni kumekucha afrika tukiendelea na ripoti zaidi kutoka chumba chetu cha habari wabunge wa chama cha republican wanaotawala kwenye baraza la wawakilishi la marekani alhamisi walipiga kura ya kumwondoa mbunge ilhan omar mwenye asili ya somalia kwenye kamati ya mambo ya nje kwenye baraza hilo spika kevin makathy amesema omar hawezi kuendelea kuhudumu kwenye kamati ya masuala ya nje kutokana na matamshi ya chuki yaliyotoa miaka ya nyuma dhidi ya israel na wayahudi nimezungumza na profesa timothy sadera mchambuzi wa siasa za marekani na kutaka kujua mtazamo wake juu ya sakata hilo jambo hilo lilitarajiwa manake tukikumbuka pale mwaka el219 wakati ambapo omar alichaguliwa kuingia bungeni alifanya matamshi ambayo pengine wengi na kwa hivyo hata wakati ambapo na ni mwenyekiti wa bunge hivi ama spika wa bunge bwana makadhi alipoingia alikuwa mehapa ya kwamba kuna wademokrat watatu ambao watahakikisha ya kwamba hawataingia katika viti hivyo kwa hivyo naona hili ni kusudio liliyokuwa kwenye lengo ilhan omar yeye wanasema ni matamshi aliyoyatoa ya uh, kuonyesha chuki dhidi ya, wa, ya wayahudi lakini kuna hawa wengine wawili wademokrat huyu uh, adahi wa california na wengine eric wauko huko california je yeah, hapa hakuna Uh, mambo ya ulipizaji ulipi, ulipi ah, inaonekana maanake unajua matamshi ya makadhi alipoingia mara ya kwanza tu akisema ya kwamba atawaondoa watatu nao wale watatu wakawa ni eric h na pia adams na sasa sasaoa kwa hivyo ni kumaanisha ya kwamba alitimiza lile alilokuwa amekusudia jambo hili inaonekana ya kwamba wana wana mvumo wa sasa kuendeleza kuhakikisha y kwamba wao ndio wanakalia utawala wa viti muhimu vinavyotarajiwa sasa hivi tungali tunaona ya kwamba bado kutakuwa na msukosuko wa vyama vingine wenyekiti wenye wa vyama vingine ama wahusika wa vyama vingine ambavyo vinahusika katika utawala uh, spika makathi alipoulizwa na waandishi wa habari kwamba hii inaonekana kwamba nilipizaji kisasi yeye amekanusha akasema hawa hata kwamba wameondolewa lakini watapewa majukumu kwenye kamati nyingine na anakusudia kukutana na mwakilishi wa walio wachache Uh, mwakilishi wa demokrat ili kuzungumzia kuhusu uh, utaratibu au kanuni mpya kwenye bunge za namna ya kuwaondoa wabunge kwenye kamati mbalimbali mbali. sijui hapo unasema nini uh, kweli mkutano waweza kufanyika lakini tukumbuke ya kwamba uh, wanapbla walivoingia kwenye sasa utawala wa bunge ni kumaanisha kwamba walisema awali wameshasema ya kwamba kuna yale ambayo wanataka yatimizwe na kuna yale ambayo wanajua kwamba hayatawezekana na kwa hivyo hebu nichukue tu kwa mfano matamshi yake uh, republic that uh, is yakehuymwakilishi uh, ambapo hiyo uh, kutokany ambapo alilalamika kwa kwamba kuna lengo limewalenga wanawake wengine wamelengwa kwa sababu ya matamshi yao na wengine wamelengwa kwa sababu mwanamke anaonekana kuwa wa hali ya chini kwa hivyo jambo kama hili sasa hivyo bwana makadhi lazima ajaribu sasa kufunikilia ndipo sa ili wakati wake anapotaka kupitisha jambo litaweza kuungwa mkono pia na wanademokrat ni profesa thimothy sadira akizungumza na sauti ya amerika kutoka atlanta georia vo mitaani katika makala ya vio ya mitaani leo tunaelekea drc ambako wakazi wa mikoa mbalimbali wametoa maoni tofauti kuhusu ziara ya papa francis nchini humo oster malevika ametukusanyia maoni hayoujuo wake mangozi mkuu wa kikanisa ya kikatolik nn k Onda, kuambia wach silaha waingie kwa, kwa usalama wa si, si ju watu wakudtena kumaa nyumba zabo aikovyekukuaenaiko kwaongn ufalme wa mbingu mnawazake alikuya juo atuporte kombasio apa, apa kugongo kwevikasema nakuya ataleta vita aubia nakuya vita itaisha misi waze kama vita kuisha ama kuendelea sij kamenadepande na, na pape pia ba, basikonasemasema kubitu enye awayue So, a kufika yapap mesionekamkonamaana mwakati aivi ilenakuyatn aen ku nyeikohku i nyekoku mashariki ya kongo unaona watu naisha ile congo nnaanakaasna shaanakyfaanin afanii si, ndeambie kagame kule e, vita huku anafika lakini ita sh hkumukongokukuyahkub wanda nde rwanda, rwanda kagame vita naambkagam cmavitavitannaatakkuanafia akuaconkretize na, balkanisation bon siu akuna maana aisange kituwnnalet ni u etu n nj mano bangeak atkulkwkesi wlnan aku eita ekishaisha naona kufika kwa pape munchi yetu ni alazima sana kwamana inapatia watu tumaini mopya na mesage n alilanse ku taifa ya congo yakuwapatia espoir ya amani na tunawaza kwamba na Pascal, kona, ni kweli watu wataheshimu neno wataishi monene amba yalisemba nani batu ya eglise katolike na osi alikuya kokonsole batu ju ya amani don akufaa miba ya kukuya aikokusema ju pape atakuya nje vita etakuwa ile ni mapensé primitif kila kitu iko na wakati yake kuko wakati ya korecevoir epape na kuko wakati ya kupigana vita wakati ya kopiga na vita aiko wakati otenzo préside nzaitia mupolitiqe ifo arecevoir osi batu bebiko cher beba za kw engali ya pays don bavisiter ya pi kamapapeneza rudia aende na nayo ake vita liko mukongo ama neza eza rassemble bapii bagrad politicien ba politicie, juya kuwaza ju ya mani ya mukongo ingelikuwa niku mukriste wa, wa chapel bakanja paroise ya saint-mar hapa lubumbashi naikaa mlubumbashi mukomune ya lubumbashi Ae, a, lakini kwa ujuoyo wa papa françois tuko na fura sana kwa kuona mkubwa mwenye baba anasimamia imani yetu katolika anakuja leo kukanyanga bulongo ya Uh, nchi yetu rdc tunasikia kwa lakini furaha kwangu mie nasikia furaha sana naonaya kama mungu mwenyezi onatutembelea huu ni ingikuwa mimi ningekuwa ninge nimekutana naye ningemwambia atuambilie nchi ya jirani yache ya kongo kwa usalama kwa sababu yote ambayo anapatikana katika mashariki ya congo nawaza na rahis wa rwanda mwenyewe anaweza kuwa hizo dhamiri anajua ya kuwa iko parmi watu ambao wanaleta shida katika hizi maeneo ingekua ningekutana naye ningemwambia ajaribu kumwelewesha mzee kagame aache kutesa wakongomani wanadamu kama yeye mwenye, ye mwenyewe eh, kuja kwa pap urdc kwetu nchi siye kung'ambo ya politiki yatujue kitu me tunajua asema kung'ambo ya njii fatana na bibilia hakuna kintu kitatendeka kusudi maandiko i kunatimilizika ni wakati wa mwisho tuna choa kuja kwa yesu wakuna kintu kwaka kama, kama anakuja ataleta kitu ta kimoja na atuna na muda ya kufasilia mu burefu sana ngisi kaa ni kanisa nakuwa mubibilia naomba mafundisho murefu sana eh, kuja kwa pape bo jusqua présent atuya ayuwa ni nini anakuya mbele kufanya moshie antreshie benyewe kutoka kwake njo sasa tutayua sasa amani itaingia uby itabakia mpaka vile tendela vilenekalaka atuka kya kwanza mbele tukunafura sana ya kufika kwake humu tulayuwa se ye baba wa salama baba kokue kwaki kwake mu rdc e nakuya paseleme ndiako na populatio ya murdc me tena te kupeleka salama kote ya este wala kufika kwake umu mukongo mwetu tuku furaya mingi sana kabisa kwa sababu tukuna na wezoezo atakuya kupeleka salama kweli miye miko wa mu eglize ema <tune> kabla ya kukamilisha matangazo haya namkaribisha tena idi ligongo akusomea moktasari wa habari za dunia marekani alhamisi iliitaka serikali ya sudan kutumia njia zote za kisheria kubadili uamuzi wa wiki hii wa, wa kumwachilia raia wa sudan anayekabiliwa na hukumu ya kifo kwa mauaji ya mwanadiplomasia wa marekani mwaka alu28n rais wa russia vladimir putin aliamsha ari ya jeshi la soviet ambalo lilivishinda vikosi vya wanazi wa ujerumani huko staligrand miaka 8 iliyopita na kutangaza alhamisi kwamba rasia itaishinda ukraine ikidaiwa kuwa katika mtego mpya wa unazi mwongozaji filamu wa iran ambaye alikamatwa mwaka jana wiki kadhaa kabla ya filamu yake kutolewa na kusifiwa na watu wengi amegoma kula ili kupinga kuendelea kuzuiliwa kwake ikiwa ni zaidi ya miezi minne ya maandamano ya kuipinga serikali waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken anaelekea beijing kwa mazungumzo na maafisa wakuu wa china kuhusu masuala ya vita vya russia na ukraine biashara na ushirikiano katika kukabiliana na dawa za kulevya matangazo ya alfajiri kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika yanakamilisha muda wake kwa leo kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya msimamizi bmj mridhi mwelekezi wetu jumbe hamza naitwa patrick nduimana hewani nimeshirikiana idi ligongo kwa pamoja tuna wageni zikiwatakia asubuhi njema