araaan maaaa tirao dadki yimaada gobolkanfebruari i mwa elf rt ni sa monansu jioni saa za afrika mashariki hapa washington dc marekani ni saa ao na nusu mchana karibu kwa nusu saa ya habari za jioni kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a america voa jina langu ni kennes bwire na mimi jina langu ni harizon kamau tunasikika kupitia radio free africa kote nchini tanzania na eneo zima la maziwa makuu radio citizen kote nchini kenya na kupitia mtandao wetu wa www oa ripoti na taarifa tulizonazo jioni hii ni pamoja na ujumbe wa amani wa papa francis katika ziara yake kinshasa nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo huku mapigano yakiendelea mashariki mwa nchi hiyo na makanali wa jeshi la serikali wakijiunga na kundi la waasi la hemu 23 wapiganaji wa adf ndio waliweza kufika na waliweza vile kuua watu wale ambao walikuwa wakiishi maisha yao kama kamakukata watu kabisa ni vigumu fiti kujua lengo ambayo imeacha adf imeendelea kuua watu wadau na wataalamu wa tiba ya saratani wanaokutana jijini nairobi kenya wanataka utekelezaji mkubwa katika kutambua na kutibu ugonjwa huu mtu uakua na ugonjwa wa anaambiwa kwa daktari iedeshaadi yako iya 5 au 6 hii haitoshi na umekata tayari habari za dunia zinasomwa na harison kamao viongozi wa umoja ulaya, maleo, wa ulaya mapema leo wamewasili kwenye mji mkuu wa ukrain wa kivu wakiwa na ujumbe wa ungaji mkono kwa watu wa ukrain wakati rais wa taifa hilo vlodomir zelenski akionya kuhusu mashambulizi mapya kutoka kwa vikosi vya rasia wakati wa maadhimisho ya mwaka mmoja tangu vamizi wa rasia kuanza rais wa tume hiyo oluslav von der leyen anayeongoza ujumbe huu amesema kwamba tumefika hapa kuonyesha kuwa umoja wa ulaya utasimama na ukraine hata zaidi mkuu wa sera za mambo ya nje katika umoja huo joseph borel amesema kwamba ujumbe huo uko kiv kupeleka ujumbe mzito kwa eu kuwaunga mkono wa ukraine wanaolinda taifa lao ameongeza kusema kwamba eu imesimama na ukraine cangia mwanzo wa vita vya rasia na kwamba itaendelea kufanya hivyo viongozi wa eu na ukrain wanatarajiwa kukutana kesho ijumaa ili kujadili majibu ya eu katika mzozo huo pamoja na juhudi za ujenzi mpya na juhudi za misaada usalama ulimwenguni na maombi ya ukrain kujiunga na muungano huo ufilipino imetangaza hatua mpya za kuimarisha ushirikiano na marekani kwa kufungua vituo vinne zaidi vya kijeshi huku kukiwa na wasiwasi wa kuongezeka kwa ushawishi wa china hatua hiyo mpya inafikisha jumla ya vituo tisa vya kijeshi vinavyoweza kutumiwa na jeshi la marekani nchini humo na imekuja wakati waziri wa ulinzi wa marekani lord austin alipokutana na wakuu wa kijeshi pamoja na maafisa wa ngazi ya juu wa usalama wa taifa hilo taarifa ya pamoja iliyotolewa mapema leo haikutaja vituo hivyo vilipo lakini imeongeza kusema kwamba vitasaidia kwenye majanga ya kibinanam na yale yanayotokana na hali ya hewa nchini ufilipino miongoni mwa changamoto nyingine ziara ya austin imekuja baada ya miezi kadhaa ya mashauriano kati ya marekani na ufilipino kwa lengo la kurejesha uhusiano pamoja na kukabiliana na tishio la china na hasa kwenye bahari ya south china sea kampuni ya mafuta ya shell mapema leo imetangaza faida kubwa ya dola bilioni 40 za kimarekani katika kipindi cha mwaka mmoja uliopita ni mwaka uliokumbwa na misukasuku kutokana na vita vya ukraine vilivyosababisha kupanda kwa bei ya mafuta na kwa hivyo kutoa nafasi kwa kampuni hiyo kujipatia faida kubwa ya kihistoria kwa mlkihisa faida hiyo kubwa kwa kampuni hiyo yenye makao yake uingereza imeongezeka maradufu ikilinganishwa na mwaka uliotanguliwa ikiwa sawa na faida kwa makampuni hasimu ya marekani zilizotangazwa mapema wiki hii na kwa hivyo kuibua umuhimu kwa serikali kuongeza kodi kwa sekta ya mafuta shel pia imetangaza faida ya dola bilioni98 kwenye robo ya mwisho ya mwaka nyingi zikiwa ni kutokana na uuzaji wa gesi ya kupikia na kwa hivyo kupita makadirio ya wachambuzi ya dola bilioni nane faida ya sasa ya karibu dola bilioni 49 imepita ile iliyokuwa imevunja rekodi hapo awali ya dola obilioni 31 mwaka28 waziri mkuu wa bukina katika ziara yake ya nchi jirani ya mali wiki hii amependekeza nchi hizo mbili ziunde shirikisho ili kuimarisha nguvu zao za kiuchumi afisi yake imesema mataifa yote mawili yanapambana na wanamgambo wa kiislamu ya na yanaongozwa na wanajeshi ambao wamejitenga na ufaransa mtawala wa zamani wa kikoloni na mshirika wa jadi wa nchi hizo bmj mridhi anatuarifu zaidi waziri mkuu wa polinea kielemdetambela alisema kulingana na maelezo rasmi ya ziara hiyo yaliyochapishwa na afisi yake leo alhamisi kwamba wanaweza kuunda shirikisho ambalo lingerahisisha utendakazi na ambalo lingeimarisha na kufanikisha matarajio ya pande zote mbili mali ni mzalishaji mkuu wa pamba ngombe na dhahabu bukinafaso pia inazalisha pamba ng'ombe na dhahabu tambela alisema wakati wa safari yake ya jumanne na jumaatano kila mmoja wetu anapochukua njia tofauti hatuna nguvu nyingi lakini kama utaweka pamoja uzalishaji wa pamba dhahabu na ng'ombe wa mali na bukinafaso unakuwa na nguvu waziri huyo mkuu alizungumzia juhudi za siku za nyuma za kuunja shirikisho la mataifa afrika yani ya afrika magharibi yanayozungumza lugha ya kifaransa ni ambayo haikufua dafu ya kuleta pamoja mali senegal bukina faso na benin muda mfupi kabla ya kupata uhuru kutoka kwa ufaransa mwaka wa 960 mali na burkina faso zimeamuru kuondoka kwa vikosi vya ufaransa vilivyosaidia katika vita dhidi ya wanajihadi wanaohusishwa na makundi ya kigaidi ya al alqaida na islamic state viongozi wa kijeshi nchini burkina faso wako chini ya shinikizo la kumuiga jirani yake mali katika kujenga uhusiano wa karibu na moscow na kuleta mamluki kutoka kundi la wagna unaendelea kusikiliza idha ya kiswahili ya sauti amerika kutoka hapa washington dc tunapoendelea nazo habari muhimu za dunia mwandishi wa habari wa india ambaye amekuwa kizuizini kwa zaidi ya miaka miwili bila kufunguliwa mashtaka ameachiliwa kwa dhamana hivi leo kutokana na kesi inayomkabili ya utakatishaji wa pesa sidik kapan alikamatwa oktoba e katika jimbo la kaskazini la Uta pradesh ambako alikwenda kuripoti kesi nyeti ya ubakaji uliofanywa na kundi la watu wa ngazi ya juu yeye pamoja na watu wengine watatu walishutumiwa kutoka kundi la kiislamu lenye msimamo mkali na kisha baadaye kufunguliwa mashtaka ya njama za uchochezi apamesisitiza na hatia na kusema kwamba alisafiri kutoka jimbo lake la kerara ili kutekeleza majukumu yake kama mwanahabari licha ya kupewa dhamana septemba mwaka jana janaa aliendelea kubaki kizuizini kutokana na, na shutuma mpya za biashara haramu ya fedha yake utakatishajifedha didiyakenmeshuka nafasi kumi kulingana na ripoti ya kundi la waandishi wasio na mipaka kwenye uhuru wa habari tangu waziri mkuunaendm alipoingia madarakani ya 214 iran mapema leo imeshtumu israel kutokana na shambulizi la dron mwishoni mwa wiki kwenye mji wa katikati mwa iran wa isfahan kupitia barua iliyotumwa kupitia mtandao wa ujumbe wa iran kwa umoja wa mataifa taifa hilo limedai kuwa uchunguzi wa awali unaonyesha kuwa israel ilihusika bila kutoa ushahidi wowote iran imesema kwamba dron tatu zilihusika kwenye shambulizi hilo na lililolenga jengo moja la kijeshi na kwamba mbili zilitunguliwa wizara ya ulinzi ya iran imesema kwamba uharibifu mdogo ulifanyika kwenye jengo la karakana hiyo ya kijeshi na israel katika siku za karibuni imekuwa ikifanya mashambulizi kadhaa yakilenga maeneo yanayodhaniwa kuendesha programu ya nyuklia ya iran korea kaskazini alhamisi imefuta uwezekano wa kuzungumza na marekani ikishutumu washington kwa kile imetaja kuwa mashambulizi kamili ambayo yanaigeuza peninsula ya korea kuwa uwanja wa vita kupitia taarifa kwenye chombo cha habari cha serikali waziri wa mambo ya nje wa korea kaskazini amelalanikia mwenendo hatari wa kijeshi pamoja na vitendo vingine vya kichokozi vinavyofanywa na vikosi vya marekani taarifa hiyo imetolewa siku moja tu baada ya marekani na korea kusini kufanya mazoezi ya pamoja ya anga yaliyohusisha ndege za kurusha mabomu ya masafa marefu aina ya usb b pamoja na zile za stel kwenye bahari ya yeloc karibu na ufukwa wa magharibi mwa korea marekani na korea kaskazini wamesema kwamba ongezeko la harakati za kijeshi kwenye eneo hilo ni kutokana na uchokozi wa korea kaskazini ambao umefikia viwango vya juu mwaka uliopita korea kaskazini ilirusha takriban makombora 95 na, na kuvunja rekodi za hapo awali baadhi ya silaha hizo zilipelekea kulia kwa ving'ora pamoja na onyo la kuchukua hifadhi ndani ya korea kaskazini na japan unasikiliza sauti ya america voa kutoka washington dc marekani habari za dunia zimesomwa na harison kamau jina langu ni kennes bwire msikilizaji matangazo haya yanasikika kupitia redio wa shirika kote afrika mashariki na kati ikiwemo radio kaa ya pwani ya kenya radio free africa na ufm radio nchini tanzania radio mwangaza na radio malaika za lubumbashi drc tunasikika sehemu mbalimbali kote duniani kupitia www voaswahc mji mkuu wa sudan unajitayarisha kumpokea papa francis hapo kesho ijumaa baada ya kumaliza ziara yake ya siku nne mjini kinshasa jamhuri ya kidemokrasi ya congo mabango makubwa yenye picha za kiongozi wa kanisa katoliki na ujumbe wa kumkaribisha yamekwa katika mji wa juba huku wacheza ngoma za kitamaduni wakifanya mazoezi yao ya mwisho hi leo abdu shakur abud anaripoti kamili ziara hiyo ilikuwa imepangwa awali kufanyika mwezi julai lakini kutokana na matatizo ya magoti ya papa francis iliahirishwa hadi hivi sasa askofu stehen nyondo ajor mwajok wa diosis ya malakal huko sudan kusini anasema wanafahamu kwamba kiongozi huyo ana nguvu za imani na amepata nguvu zaidi kutokana na sauti za wananchi wa kongo na hivyo wanamsubiri kwa hamu tunasubiri kupokea ujumbe mzuri habari mzuri ambazo pop na ujumbe wake wanatuletea wanakuja na ujumbe wa upendo ujumbe wa amani ujumbe wa upatanishi na ujumbe wa umoja kwa watu wa mungu wa nchi hii papa francis ataongoza misa siku ya jumapili katika jengo la makumbusho la john garang ikiwa ni moja kati ya mambo muhimu atakayofanya katika kituo chake cha pili cha ziara yake ya siku sita katika nchi hizi mbili za afrika akifuatana na askofu mkuu wa canterbury justin welby na msimamizi wa kanisa la scotland ian greenshield sudan ya kusini taifa changa duniani ilijinakulia uhuru kutoka sudan mwaka 211 baada ya mapigano makali ya miaka mingi na baada ya hapo kukumbwa na vita venyewe kwenyewe na ugomvi kati ya wafugaji na walimaji na ghasia kuendelea hadi hivi leo wakazi wa nchi hiyo ambao wengi wao ni wakristo wanasema sawa na jirani zao wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wanasubiri ziara ya pap na kwamba huenda akaleta ujumbe wa kumaliza migogoro hiyo yote debora agok ni mkazi wa juba tunajitayarisha kumpokea papa ndiyo maana tuko hapa tunamkaribisha kwa moyo wetu wote na tunamkaribisha kuimba pamoja nasi kanisani na wasudan kusini wote wanamsubiri atuletee ujumbe wa amani na tuna furaha kubwa kumpokea hali ya usalama imeimarishwa na wanajeshi wameletwa mjini juba kusaidia polisi upande wa usalama msemaji wa jeshi la ulinzi la sudan kusini mejo jenerali lul rwai anasema wamegawanya opereshen zao katika makundi matatu sisi tuna zaidi ya maafisa elu ta wa usalama wanaoshika zamu tunawaarifu juu ya majukumu yao kila asubuhi tunakuwa na wanajeshi katika maeneo ya raia kuna wanaopiga duria na tunakuwa na mikutano na makamanda juu ya majukumu yao na tunawapeleka wote katika maeneo waliolazimika kushika zamu papa francis anayeondoka kinshasa kesho ijumaa anatarajiwa kutoa ujumbe sawa kwa wasudan kusini kuhusu amani maridhiano na kusitisha mapigano Na wakati papa francis alikuwa akihubiri ujumbe wa amani na kusameheana mjini kinshasa mapigano yalikuwa yanaendelea mashariki mwa nchi hiyo ambapo watu zaidi ya ishiini wameuawa kutokana na mashambulizi ya wasi wanaoaminiwa kuwa wapiganaji wa kundi la democratic forces adf mauaji yametokea katika wilaya ya mambasa na iru katika mkoa wa ituri kivu kaskazini hayo yanajiri wakati makanali wawili wa jeshi la serikali wakiwa wamewasi na kujiunga na kundi la wapiganaji la emu 23 anavyoripoti hosteri malivika kutoka goma akizungumza na sauti ya amerika kwa njia ya simu costasam mwanahabari katika mji wa bunia amesema kwa sasa hali ni ya wasiwasi katika baadhi ya vijiji wilayani irumu pamoja na mambasa baada ya watu kuuawa wa kwa mapanga pamoja na risasi na waasi wanaozaniwa kuwa niad ha, hali kwa sasa ni kama vile tunajua watu wote wanakimbia wamejielekeza komanda na hapo komanda hali vile ina inaharibika kabisa kwani wanakosa ngizi ya kuendelea kuishi wengi wao wengi kati wao wameishi ndani ya mashule ma mbalimbali wengine wamejielekeza wame, kwenye cembi mpya ambayo iliweza kushimikwa na, na na shirika ya wakimbizi r idadi kwa sasa ikiwa ni zaidi ya ishirini nio watu ni kumi na tatu ambao waliuliwa pale kwa iumuirumu ni mkoa mmoja ya mikoa ya jimboni vituri wakaaji wale walikuwa wakipatikana waki katika vijiji yao na ni waasi wa wapiganaji wa idf ndio waliweza kufika na, wa, na, na, na waliweza vile kuua watu wale ambao walikuwa wakiishi maisha yao kama kukukata watu kabisa ni vigumu sisi kujua lengo ambayo imeacha adf imeendelea kuua watu na nakodekovil kabisa hatujui wali, waliweza kufinye, waliweza vile kusaini makubaliano lakini hadi sasa hatujue kitu pani imeacha wameendelea mashirika ya kiraia ikisema ni watu zaidi ya mia moja na thelasini ambao wameuawa kote mkoani ituri katika mwezi mmoja katika uangalizi wa serikali pamoja na umoja wa mataifa hii mizozo yote tunayoishi congo na sasa mashariki ikiwemo hituri ikiwemo beni ikiwemo rushuru kwa sasa na hasa masisi ikiwemo sit kivu ni kwamba imetekelezwa nchi ya nchi yetu na wale wanayochochea ni kwamba wanataka eh, eh, sisi wa kongomani kuweza kukata tumaini sababu wana njama ya kuweza kugabula ugabu, nchi yetu eneo la kivu kaskazini makanali wawili wa jeshi la serikali yani far de se wakitoroka jeshi na kukimbia msituni taarifa zikisema kwamba maofisa hao wamekwenda kujiunga na mishinttu baada ya wengine kukamatwa na vyombo vya usalama kuhusiana na kutoroka kwa makamanda hao nimezungumza naye il mlumbe sisi tuliendelea kuarifu kwamba jeshi la kongo limeingiliwa na ndio maana unakutana vita yote inayopiganiwa kwa uwanja wa mapambano inakuwa Eh, vigumu kuweza kushinda adui sababu huyo adui ambaye tunapigana naye anakuwa na maofi wengi wajemedari maanal na hata watu wengi kwenye siasa ya kongo ambao wanamtumikia wana ndio maana sisi hatukushangazwa na taarifa hiyo ni kwamba wamezionyesha waziwazi ya kwamba sio wakongomani wamepenyeza katika jeshi hilo kama vibaraka wanaotumikia nchi goma sauti ya amerika matangazo ambayo yanasikika kupitia storm fm geita tanzania radio rna barakafizi drc redio manyema kindu drc na radio salaile butembo drc wadau wa sekta ya afya nchini kenya wanaopambana na vita dhidi ya saratani wanatoa wito wa kuwepo kwa uwekezaji endelevu katika uchunguzi wa mara kwa mara utambuzi wa mapema na matibabu nafuu kupambana na saratani aya yanajiri wakati wa kufanyika kwa kongamano la siku mbili la kitaifa kuhusu saratani linalofanyika wiki hii jijini nairobi kenya kuangazia changamoto za saratani mwandishi wetu wa nairobi kenned wandera anaripoti kamili The wadau hawa wanaokutana nairobi wiki hii wanalenga kutathmini hali ya mwitikio na ufanisi wa kitaifa uliopo wa mapambano dhidi ya ugonjwa wa saratani kwa mujibu wa sheria ya kuzuia na kudhibiti saratani ya mwaka20120 kuangazia jukumu la nguvu za sekta nyingi miongoni mwa washikadau kuonyesha ubunifu unaostahili kuhimizwa kupambana na ugonjwa huu pamoja na teknolojia ya kisasa inayotumika ulimwenguni kutibu saratani In Kenya, After infectious and cardiovascular diseases. pia washikadau wanatarajiwa kuonesha kujitolea kwao kwa mpango kazi wa pamoja wa kuzuia na kudhibiti saratani nchini kenya ili kufikia mapambano ya kweli mijini na vijijini wahudumu wa afya ya jamii wanapendekeza kuwapo kwa uwekezaji endelevu katika afua za uchunguzi wa mara kwa mara utambuzi w mapema na matibabu nafuu kupambana na saratani aidha rispa mwangi mhudumu wa afya jijini nairobi anapendekeza kuwapo juhudi za kukomesha unyanyapaa unaofuata wagonjwa wa saratani kuna ile disrimination wakiona sister yao wa mabradha yao ni mgonjwa ameanza kutoa ile harufu wanauliza tutafanya aje kwa sababu hata nyumba haikariki hiyo ni stigma huyu mgonjwa atadawa takata kwa mujibu wa takwimu za taasisi ya kitaifa ya saratani ya kenya wawili kati ya watu watatu wanaopatikana na saratani watakufa kutokana na ugonjwa huo kwa sababu asilimia ya visa vya ugonjwa huo hugunduliwa katika hatua za mwisho wakati tiba haiwezekani kabisa na takriban asilimia tu ya wagonjwa wote wa saratani nchini kenya wanapata huduma kamili za kudhibiti ugonjwa huo chini ya asilimia ya vituo vya afya kote nchini ote chininaa huduma za uchunguzi utambuzi wa wa mapema na matibabu kwa mujibu takwimu hizo saratani ndio ugonjwa unaochangia sana viwango vya juu vya vifo vinavyotokea nchini kenya ukihusishwa na asilimia sb ya vifo vilivyoripotiwa na mapungufu yaliyopo ya wahudumu ya wa afya wasio na ujuzi wa kutoa huduma bora kwa wagonjwa wa saratani nchini kenya kiongozi wa jamii katika jimbo la kericho anaeleza kuwa fedha zinazohitajika kuusaidia umma hazifiki sehemu za mashinani na hii inalemaza uwezo wao kufikia matibabu ya mapema tunataka pesa wapee watu nhiv sema aifikiri saa ngumu unapata mtu nakuwa na ugonjwa wa kansa anaambiwa kwa daktari nhiv i- i- l- ch- yako ya mia tano au mia sita hii haitoshi na umekata tayari elo mapelu mtaalamu wa ugonjwa huo na mwenyekiti wa jukwaa la mashirika yanayofuatilia saratani nchini kenya kenko anaeleza kuwa nguvu zinastahili kuelekezwa kwa uhamasisho wa umma maeneo ya mashinani Uh, saratani kuhusu uh, jinsi mtu anavyoweza kupata matibabu ama msaada wa wowote ambao unahusiana na, na matibabu ya saratani ni muhimu sana kuweza kut awareness kuweza kuwajulisha watu wengi kuhusu mambo haya ya saratani saratanineaera sauti ya amerika nairobi unasikiliza sauti ya america voa katika makala ya matukio ya afrika tunaelekea jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ambako zaidi ya watu 65 hivi leo walikuwa uwanjani mjini kinshasa kumkaribisha papa francis ambaye aliwaita vijana waliohudhuria mkutano huo kuwa mabingwa wa udugu na wenye ndoto ya dunia iliyoungana katika siku ya tatu ya ziara yake nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo hadija riami ana ripoti kamili papa francis leo aliwasihi maelfu ya vijana nchini jamhuri ya kidemokrasia ya congo hufanya kazi kuelekea katika mustakbali mzuri na kujiepusha na rushwa katika nchi hiyo ya kikatoliki ambayo imegubikwa na ghasia upande wa mashariki papa huyo mwenye umri wa miaka 86 aliwasili katika uwanja wa martyrs, katika mji mkuu wa kinshasa akiwa katika gari lake la kipapa akiubariki umati uliokuwa na furaha kubwa wakipiga kelele na kucheza akihutubia uwanjani hapo papa alihusihi umati kujenga hali njema ya siku za usoni kwa kanisa na nchi yao nyinyi mnawajibika kwa kanisa na nchi yenu nyinyi ni sehemu ya historia kubwa sana ambayo inawataka kuchukua jukumu kama wajenzi wa ushirika mabingwa wa udugu wenye ndoto zenye tija kwa ajili ya dunia iliyoshikamana vijana wadogo walianza kumiminika wakati wa usiku kwenye uwanja huo wenye uwezo wa kupokea watu 8 mkusanyiko wa alhamisi ulikuwa na umati wa takriban watu 5 katika siku ya tatu ya ziara ya baba mtakatifu katika nchi hiyo yenye idadi kubwa ya wakatoliki kiasi cha asilimia6 ya wakazi takriban milion1 katika taifa hilo la afrika ya kati wako katika umri wa chini ya miaka ishirini kwa mujibu wa takwimu za umoja wa mataifa pamoja na mzozo vijana wanakabiliwa na tatizo la ukosefu wa ajira francis alikutana jumaatano na waathirika wa ukatili mbaya sana huko mashariki mwa kongo ambapo mapigano yanaendelea aliwasikiliza akiwa amekaa kimya kupata ushuhuda wa moja kwa moja wa ukatili ambao baadhi yao wameupitia kijana mmoja wa kiume alimwangalia baba yake akichinjwa ya msichana mdogo alibakwa kama mnyama kwa miezi kadhaa mtumwa wa zamani wa ngono ambaye alilazimishwa kula nyama ya binadamu mosi yangu kwanza kwa leo gisi nimetoka kukutanana na papa na kwasa mwenyee natulizana kwanza namenajua pamoja na mungu venyee tumeongea na papa mungu atasaidia <coughs> umana kwa ujio ya papa nimesema mungu ambariki na kazi yake iendelee wakongo kutoka eneo la mashariki ambalo limegubikwa na ghasia walisafiri kwenda mji mkuu kinshasa kumweleza papa juu ya ghasia za kutisha sana ambazo wamekumbana nazo kwa miaka kadhaa huku makundi ya waasi yakitaka kulikamata eneo hilo lenye utajiri mkubwa wa madini kupitia mashambulizi ambayo yamelazimisha zaidi ya watu milioni tano kukimbia makazi yao hapa tulifurahia ya sirtu tuko tunatafuta amani juu kwetu tunaishi mvita nguvu sana tulikimbia tuliporwa tulivione tulifaa nini maake unyanyasi ni nyingi sana ranis aliwaambia baadhi katika mkutano wa wathirika wa ukatili huko mashariki mwa kongo maumivu yenu ni maumivu yangukwenu nyinyi wakazi wa mashariki nataka kusema mimi niko karibu na nyinyi machozi yenu ni machozi yangu maumivu yenu ni maumivu yangu kwa kila familia ambayo inaomboleza au imekoseshwa makazi kwa sababu vijiji vimechomwa na uhalifu mwingine wa vita kwa manusura wa gasia za ngono na kwa kila mtoto na mtu mzima aliyejeruhiwa nasema niko pamoja nanyi nataka niwaletee maliwazo ya mwenyezimungu ipa mbino yasafirito ziko papa yuko katika ziara ya siku sita barani afrika akiwa siku tatu huko jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na halafu atasafiri kwenda sudani kusini hadija riami vwashingo matokio ya afrika yatakujia tena alhamisi wiki ijayo kesho ijumaa itakuwa ni fursa ya livetok namkaribisha harison kamao akusome muhutasari wa habari viongozi wa umoja wa ulaya leo wamewasili kwenye mji mkuu wa ukraine wa kivu wakiwa na ujumbe wa ungaji mkono kwa watu wa ukraine wakati rais wa taifa hilo volodomir zelenski akionya kuhusu mashambulizi mapya kutoka kwa vikosi vya rasia wakati wa maadhimisho ya mwaka mmoja tangu uavamizi huo kuanza ufilipino imetangaza hatua mpya za kuimarisha ushirikiano na marekani kwa kufungua vituo nne zaidi vya kijeshi huku kukiwa na wasiwasi wa kuongezeka kwa ushawishi wa china hatua hiyo mpya inafikisha jumla ya vituo tisa vya kijeshi vinavyoweza kutumiwa na jeshi la marekani nchini humo na imekuja wakati waziri wa ulinzi wa marekani loyd austin alipokutana na wakuu wa jeshi pamoja na maafisa wa ngazi ya juu Usalamu wa usalama wa taifa hilo kampuni ya mafuta ya el leo imetangaza faida kubwa ya dola bilioni4 katika kipindi cha mwaka mmoja uliopita ni mwaka uliokumbwanasusukutokana na kutokana na vita vya ukraine tavyavilivyosababisha kupanda kwa bei za mafuta na kwa hivyo kutoa nafasi ya kampuni hiyo kujipatia faida kubwa ya kihistoria kwa wa wa hisa zake mwandishi wa habari wa india ambaye amekuwa kizuizini kwa zaidi ya miaka miwili bila kufunguliwa mashtaka ameachiliwa kwa dhamana hivi leo kutokana na kesi inayomkabili ya utakatishaji pesa sidik kapan alikamatwa oktoba 22 katika jimbo la kaskazini la pradesh ambako alikwenda kuripoti kesi nyeti ya ubakaji iliyofanywa na kundi la watu wa ngazi ya juu iran leo imeshutumu israel kutokana na shambulizi la drone mwishoni mwa wiki kwenye mji wa katikati mwa iran wa asfahan kupitia barua iliyotumwa kupitia mtandao wa ujumbe wa iran kwa umoja wa mataifa matangazo yamesimamiwa na abdu shakur abud mwelekezi amekuwa saida hamdun hewani nimeshirikiana na harison kamau jina langu ni kennes bwire asante sana msikilizaji kwa muda wako kusikiliza sauti ya amerika basi ni ruhusu ni kutakie usiku mtulivu