hujambo mpenzi msikilizaji popote unapotusikiliza hii ni kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika washington dc karibu katika matangazo ya leo alhamisi tarehe 2 februari mwaka 223 jina langu ni patrick nduimana na mimi ni idi ligongo tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwa makuu ikiwemo tk fm tanga dodoma fm dodoma radio ngoma ya amani baraka fizi radio maniema nomber 1 kindu drc redio mitume kitale kenya sasa radio bungoma na ubc radio uganda vilevile tunapatikana katika mtandao wetu wa voa swahilicom katika ripoti zetu leo rais wa kenya william ruto hivi karibuni alidai kuwa wafadhili wa mikutano inayoandaliwa na raila odinga ni vigogo wenye nia ya kukwepa kulipa kodi ya mamilioni ya pesa wachambuzi wanasema nini sioni kwamba ni ajabu kwa rais uh, ruto kusema kwamba lazima watu walipe ushuru Eh, kwa sababu nikana kwamba amerisi nchi ambayo tayari deni limefikia kiongo hiki na sasa hivi eh, inaelekea hata 11 trilioni na katika taarifa nyingine bunge la peru la tupilia mbali pendekezo la kuahirisha uchaguzi hadi desemba mwaka huu ni baadhi ya vidokezo vya ripoti utakazosikia katika matangazo haya ya nososa lakini kwanza idi ligongo anakusomea habari za dunia zifuatazo ni habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msomaji ni mimi idi ligongo marekani jumatano imeelezea wasiwasi wake kuhusu kuachiliwa kwa mtu aliyehukumiwa kifo kwa kifo cha mfanyakazi wa shughuli za kimaendeleo raia wa marekani na kupinga kwamba kulikuwa na maelewano kati ya mataifa mawili mtu aliyekuwa na bunduki wa kiislam alimpiga risasi john granville raia wa marekani aliyekuwa na umri wa miaka 3hina mitatu dhidi ya shirika la kimataifa la marekani la maendeleo la usai ambalo alikuwa akifanyia kazi pamoja na dereva raia wa sudan mwenye umri wa miaka 40 abdul rahman abbas katika shambulizi la siku ya mwaka mpya wa 28 serikali ya sudan jumatatu ilimwachilia abdulatuf abdu zaid ambaye alihukumiwa kwa mauaji hayo huku wanasheria wake wakisema huo ulikuwa ni uamuzi wa mahakama pamoja na kuwa ni sehemu ya makubaliano ya sudan na washington kuhusiana na ugaidi wa kipindi kilichopita waziri mkuu wa uhispania pedro sanchez amewasili rabart jumatano kwa ziara yenye lengo ya kuimarisha uhusiano kufuatia mgogoro mkubwa wa kidiplomasia baina ya mataifa hayo mawili sanchez na dazeni ya mawaziri wanatarajia kuwa na kikao leo hii pamoja na wajumbe wa ngazi ya juu wa serikali ya moroko wanatarajia kutia saini mikataba kadhaa ikijumuisha ya uwekezaji pamoja na majadiliano kuhusiana na changamoto za wahamiaji vimesema vyanzo vya serikali ya moroko kabla ya ziara waziri mkuu sanchez alizungumza kwa njia ya simu na mfalme muhammed wasita ambaye ametoa mwito kwake kuangazia namna mpya ya uhusiano baina ya moroko na uhispania kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na ofisi ya waziri mkuu wa uhispania alitembelea uhispania aprili mwaka jana baada ya kipindi kirefu cha mgogoro wa kidiplomasia bunge la peru jumatano limetupilia mbali pendekezo la kuahirisha uchaguzi hadi desemba mwaka huu licha ya karibu miezi miwili ya maandamano ambayo yalisababisha vifo vya watu kadhaa kufuatia kuondolewa madarakani kwa rais wa zamani pedro castillo patrick ndowimana na ripoti kamili wabunge wataendelea kujadili pendekezo tofauti la kufanya uchaguzi wa mapema ombi muhimu la waandamanaji pendekezo la kwanza ambalo ni moja kati ya mapendekezo kadhaa lilitupiliwa mbali na wabunge8walilikubali huku wawili wakijizuia kuonyesha msimamo wao ndani ya bunge ililogawanyika sana baadhi ya wa wabunge wanataka kumaliza muhula wao wa awali huku wengine wakitaka kwenda mbali zaidi na kufanya kura ya maoni juu ya katiba mpya waandamanaji walifunga barabara katika wiki kadhaa zilizopita wakidhibiti viwanja vya ndege na kuchoma baadhi ya majengo huku maombi yao yakijumuisha uchaguzi wa mapema kufungwa kwa bunge kujiuzulu kwa rais dina bolowarte na kuachiliwa huru kwa kastillo bunge liliunga mkono pendekezo la kubadilisha tarehe ya uchaguzi uliopangwa kufanyika m26 hadi aprili 24 lakini hatua hiyo haikufaulu kuzima machafuko unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka kumekuu cha afrika ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika marekani jumatano imewaweka maafisa wa biashara wenye uhusiano na vita vya rasia dhidi ya ukraine katika orodha ya vikwazo orodha hiyo inajumuisha mlanguzi wa silaha igor zimenkov mtoto wake wa kiume na kundi la makampuni aliyona ubia ya asia ulaya na mashariki ya kati kwa kusaidia mosco kupata silaha zaidi kwa ajili ya mapigano yake ya mwaka mzima wizara ya fedha ya marekani imeweka vikwazo dhidi ya mfanyabiashara wa russia zimeno mtoto wake wa kiume jonathan na makampuni yenye uhusiano na Ziminkov ya singapore cyprus bulgaria na israel pamoja na mataifa mengine wizara ya fedha inawataja watu ishirini na wawili na taasisi ambazo zimehusishwa na vikwazo mtandao wa viwanda vya kijeshi vya rusia katika kipindi cha mwaka jana wizara imesema imewawekea vikwazo watu 1 na taasisi zinazojihusisha na shughuli ambazo zimewekewa vikwazo na wanajeshi knmj wa siria waliwawa katika eneo la kaskazini magharibi mwa nchi siku ya jumatano katika shambulizi lililofanywa na kundi la hayat tahrir al-sham hts kwa mujibu wa uangalizi wa vita kundi linalofanya shughuli na uangalizi wa haki za binadam nchini siria na lenye makazi yake uingereza limesema kwamba kundi hilo lilifiatua makombora na roketi katika kituo cha jeshi la siria na kuuwa wanajeshi wa nane karibu na ruma katika jimbo la idlib kundi la hts linaloongozwa na mwanachama wa zamani wa kundi la syria lenye uhusiano na alqaida chombo cha habari cha serikali ya siria hakikutoa taarifa za mapema kuhusiana na shambulizi hilo takribani nusu ya eneo la jimbo la kaskazini mashariki mwa idlib na maeneo yanayopakana na jimbo la karibu la aleppo hama na latekia yamegubikwa na kundi la hts na waasi wengine wanaokinzana <tune> unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka studio za sauti a amerika washington dc rais wa kenya william ruto sasa anadai kuwa msuuru wa mikutano ya kisiasa anayopangwa na kiongozi wa upinzani raila odinga inafadhiliwa na watu mashuhuri waliona nia ya kukwepa kulipa kodi ya mamilioni ya pesa mwenzetu amina chombo kutoka mombasa amezungumza na mwalimu shaban mchambuzi wa masuala ya uchumi na kutaka kujua mtazamo wake kuhusu kauli hiyo ya rais ruto rais kinyatta aliondoka akiachia kenya na deni la trilioni shilingi trilioni kumi sasa hili likachochea lika zaidi kwamba rais hivi sasa william samui ruto aweze kuwataka wakenya wa wajikaze wa, wa, wa zaidi na watoze sana ushuru kwa kufidia hiki kima cha deni ambalo hivi kenya inadaiwa sasa sioni kwamba ni ajabu kwa rais uh, ruto kusema kwamba lazima watu walipe ushuru eh, kwa sababu nikana kwamba amerifi nchi ambayo tayari deni limefikia kiongo hiki na sasa hivi eh, inaelekea hata kumi na moja trilioni masikitiko ni kwamba njia pekee ya mapato ya serikali zetu ni ushuru pekee okay, yake yaani tunasema asilimia tisini ya mapato ya serikali ambazo zinachukua mfumo wa uchumi wa kile pari wao huchukulia kwamba asilimia tisini mapato yake ya nikapitia ushuru kwa hiyo hii si kauli ambayo kwangu mimi naona ni ajabu bali sasa tuangalie je athari ya mchakato huu utakapoumiza yule raia wa kawaida hapa kuna suala la kwamba hili limeletwa kisiasa kwa sababu ukataja kwamba kuna wale ambao na. wanafadhili uh, rali ambazo zinaendelezwa na azimio la umoja wa pwani naam uh, ni, ni kweli kama alivyosema rahis kwamba zile ile mikutano inayofanywa ya kisiasa na kinara wa waupinzani aila odinga kwamba ni kuna wadhamini ambao wao siku zote wanakwepa ulipaji ushuru laki, ni muhimu kutambua ndugu daga angu amina kwamba siku zote anayeripishwa ushuru ni yule raia wa kawaida ambaye pato lake nidogo hivyo akikabwa zaidi yeye ndiyo huhumizwa zaidi katika swala la utumiaji wa zile bidhaa na vile vile hii huathiri kwamba akitozwa ushuru zaidi inabidi ajibane zaidi katika maisha ama tajiri ama yanibwenyenye siku zote yeye ni mhodari wa kukwepa wa kukwepa ushuru kwa njia moja kwa njia kwamba yeye kwa mfano anamiliki eh, kampuni kwa hivyo kwahivyo ushuru wa serikali katika ile kampuni bila shaka ule ushuru wake naye ataulipiza kwa wale wafanyibiashara na wafanyibiashara nao wataulipiza kwa nani kwa yule mnunuzi sasa je mnunuzi wa kawaida atalipiza ushuru kwa nani itabidi akabe zaidi tumbo lake ndo niseme kwamba eh, hii huu ni msemo wa kisiasa lakini inavyofahamika wanasiasa wao ndio mstari wa mbele wanaokwepa masala ya ya, ya, ya ulipaji ushuru lakini takutamausha zaidi ndugu yangu wamina ni kwamba hata huu ushuru ambao eh, labda serikali ya sasa ina e trillion kwa mwaka huu cha ajabu ni kwamba ufisadi nao uchukua nafasi yake hivi sasa tunavyochozungumza ni kwamba nthuluthi moja ya bajeti ya kenya ina inapora ina ni thuluthi moja ya mapato ya, ya serikali inaingia katika matumbo ya, ya, ya, ya matajiri na wabonyenye unaendelea kusikiliza kumekuu afrika kutoka washington dc id ligongo anaendelea kukusomea habari zaidi za dunia maafisa wa idara ya upelelezi ya marekani fda hawakupata nyaraka mpya za asiri katika operesheni yake ya jumatatu katika nyumba ya mapumziko ya rais wa marekani joe biden katika mji wa robo beach de lawere ambapo mwanasheria wake licha ya kwamba walichukua baadhi ya vitu kwa uchunguzi zaidi mwanasheria huyo bob bawer amesema katika taarifa kwamba uchunguzi huo ulifanyika kuanzia saa 2s mpaka asubuhi saa6 mchana kwa kuratibiwa na ushirikiano wa mwanasheria wa rais biden hapo awali mwanasheria huyo alisema chini ya kanuni na taratibu za wizara ya sheria ya marekani na kwa kuzingatia masilahi ya operesheni ya usalama na utu walikubali taarifa ya kufanyika kwake na kutoa ushirikiano kwa kuongeza pia white house imesema kwamba mpaka muda huo kulikuwa hakuna nyaraka zaidi za siri zilizopatikana katika nyumba ya raisi ya robeh beach na marekani imefungua ubalozi wake leo hii katika visio vya solomon ikiwa ni juhudi mpya kabisa ya kukabiliana na harakati za china katika eneo la pacific ubalozi huo ni mdogo kwa kuanzia ukiwa na afisa mkuu pamoja na maafisa wachache wa wizara wa ya mambo ya nje na wafanyakazi kadhaa marekani siku za nyuma ilikuwa na ubalozi katika visio vya solomon kwa kipindi cha miaka mitano lakini iliofunga mwak ikiwa ni sehemu ya juhudi za kupunguza vituo vya kidiplomasia baada ya kumalizika vita baridi lakini hatua za china katika ukanda huo zimeifanya marekani kuongeza ushirika wake katika nyanja mbalimbali mbali, kama vile kuchangia chanjo ya covid-19 kurejesha tena maafisa wa kujitolea wa wapi katika visiwa kadhaa vya taifa hilo na kufanya uwekezaji katika miradi ya misitu na utalii viongozi wa jiboti ethiopia kenya somalia walikutana jumatano katika mji mkuu wa somalia kujadili mapambano yanayoendelea dhidi ya wanamgambo wa al-shabab mkutano huo wa usalama ulifanyika huko somalia na washirika wake wakifanya shambulizi dhidi ya wanamgambo hao wa kiislam ahmed muhammed anaripoti kutoka mogadishu na patrik ndwimana anayesoma ripoti kamili somalia katika mwaka uliopita ilipata ushindi mkubwa dhidi ya kundi hilo ambalo pia liliongeza mashambulizi yake takriban makombora manne yalianguka karibu na ikulu ya rais mjini mogadishu jumatano kabla mkutano, ya mkutano wa wakuu wa nchi na serikali kutoka eneo la pembe ya afrika hakuna vifo vilivyoripotiwa katika shambulio hilo ambalo alshabab ilidai kuhusika mkutano huu uliendelea na rais wa kenya william ruto rais wa jibuti omar gele waziri mkuu wa ethiopia abi ahmed na mwenyeji rais wa somalia sheikh mahamud awali waziri wa habari wa somalia daud awais aliwaambia waandishi wa habari mjini mogadishu kwamba viongozi hao watajadili juhudi za jeshi la somalia na washirika wake wanamgambo wa ukoo kuhakikisha amani inapatikana katika eneo hilo E, majadiliano ambayo yanafanyika hapa mugadisho yataangazia zaidi hali ya usalama nchini somalia e, operesheni ambazo zinafanywa na majeshi ya somalia pamoja na wananchi ikiwa lengo la kupata, ufa, uh, la kupata amani ya kudumu katika eneo hili la pembe ya afrika na pia kuhakikisha kwamba e, hali ya usalama inayoendelea nchini somalia si hali ambayo inaishia somalia peke yake bali ni hali ambayo inahusisha e, pia nchi jirani kenya jibuti na ethiopia zina wanajeshi katika kikosi cha mpito cha umoja wa afrika nchini somalia artemis hata hivyo wachambuzi wa masuala ya usalama wanasema mkutano wa jumatano umetafakari ushirikiano ulioimarishwa zaidi kati ya majirani wa somalia taarifa ya mkutano huo imebaini kuwa nchi za kikanda zimekubali kutafuta uwezo wa kuunga mkono operesheni za kijeshi zinazoendelea nchini somalia matt Bryden, mwasisi wa kituo cha utafiti cha usalama na sera kinachojikita kwenye pembe ya afrika afrikasahmkutano really huo wa nchi zilizo mstari wa mbele mjini mogadishu na wakuu wa nchi kwa kweli ni hatua muhimu katika kuendeleza mapambano yao dhidi ya al-shabab bila ya masuala nyeti ya amani na usalama kama vile jukumu la amis na ushirikiano wa usalama ushirikiano wa kiuchumi kati ya nchi hizo jirani anasema ushirikiano kati ya nchi za kikanda umechelewa kwa muda mrefu akibaini kuwa jumuiya ya ega hapo awali ilitoa wito kwa nchi wanachama kukabiliana na alshabab kama tatizo la kikanda b anasema ingawa alshabab wamejikita nchini somalia wamefanya mashambulizi mabaya katika eneo lote la pembe ya afrika hasa nchini kenya na wamefanya uvamizi nchini ethiopia na nchini so, uh, kwa hivyo hii the... inahusu somalia na majirani zake siyo tu kushirikiana katika vita vya kawaida au vya kukabiliana na alshabab ndani ya somalia inahusu kuchunguza kutambua na kudhoofisha mtandao ya wafadhili wa alshabab wawezeshaji na wanaunga mkono katika eneo zima baada ya mkutano huo kumalizika viongozi wa nchi hizo wamesema wamekubaliana kuanzisha utaratibu wa mfumo wa uratibu wa pamoja na kupanga mkakati madhubuti wa operesheni za pamoja dhidi ya wanamgambo hawa wa kiislamu baraza la usalama la umoja mataifa lilipanga disemba 2 kuwa tarehe ambapo majeshi ya umoja wa afrika yatakuwa yameondoka nchini somalia hata hivyo hatua hiyo imetajwa kuwa yenye matarajio ya kupita kiasi wakati vikosi vya usalama vya somalia havyyajiandaa vya kutosha na nguvu ya sasa ya alshabab hiyi unasikiliza ni kumekucha afrika tukiendelea na ripoti zaidi kutoka chumba chetu cha habari kifo cha kusikitisha cha tyro nicols kijana mweusi wa umri wa miaka 29 kutokana na kupigwa na polisi mwezi uliyopita kimezusha tena mjadala kote marekani kuhusu ukatili wa polisi na pia kuwaashiria kuwa maandamano ya kitaifa ya mwak220 kufuatia mauaji mengine yaliyofanywa na polisi yatasaidia katika kuleta mageuzi nicols alikufa januari 1 siku tatu baada ya kupigwa vibaya na polisi watano katika mji wa kusini wa memphis katika jimbo la laennse idara ya polisi ya mji huo tayari imewafungulia polisi hao mashtaka ya mauaji kutokana na tukio hilo hiloharison kamau anaarifu zaidi Please. uchunguzi na ndiyo, wa na mashtaka ndio matumaini pekee yawamarekani weusi kila kifo cha aina hiyo kinapotokea kote hapa marekani polisi wamekuwa wakiwa takriban watu watatu kila siku tangu 22 kulingana na wasomi na wanaharakati wa marekebisho kwenye idara ya polisi ambao wamekuwa wakifuatia matukio hayo tunaomba hatua ichukuliwe wakati huu tunaomba Tuna wapitishe mswada wa umerekebishwa kwenye sheria za polisi uliopendekezwa baada ya kifo cha george floyd wanalo deni kwetu kwa familia ya nicols pamoja na familia nyingine zote zilizoathiriwa zi na ukatili unaofanywa na, na maafisa wa usalama hapa nchini hayo yakifanyika tutalishukuru bunge la ennss tukio la nicols akiwa mikononi mwa polisi mjini memphis lilonaswa kwenye video na kutolewa kwa umma ijumaa wiki iliyopita linaibua kumbukumbu kumbu. kwamba juhudi za kuleta marekebisho kwenye idara ya polisi hazijaleta tija katika kupunguza ukatili wa polisi ben crump ambaye ni wakili maarufu wa haki za watu weusi na ambaye pia ni wakili wa familia y nils anasema kwamba polisi wanapokea mafunzo yenye dhana potofu kwamba kuna baadhi ya makundi ya watu wenye tabia za uhalifu zaidi ya wengine haijaliishi iwapo the... polisi ni mweusi mlatino au hata mzungu wote wanadhana kwamba wanaweza kumfanyia hivi nicols akiwa memphis tennesse kinan anderson akiwa los angeles california au hata byron williams akiwa las vegas nevada Kifo kimeacha wamarekani wengi wakiwa na swali la iwapo kuna hatua zozote za marekebisho zilizopigwa tangu 2020 mauaji ya mwaka huo ya marekani mweusi george floyd mjini minneapolis minnesota alionekana kwenye vidio akifinywa shingo kwa goti na afisa wa polisi na iliyotazamwa na mamilioni ya watu yalifufua tena vuguvugu vugu la lablacklies mater kote hapa marekani na kwenye mataifa ya nje ahadi za marekebisho kwenye idara ya polisi zilitolewa wakati huo da mup baada ya kifo cha ca lakini kinyume na hilo idadi ya watu waliokufa wakiwa mikononi mwa polisi tangu wakati huo imeongezeka na kufikia 1186 11, mwaka uliopita kulingana na mtandao unafuatilia ukatili wa polisi hapa marekani wamarekani weusi ni asilimia 26 ya watu waliouawa ingawa watu weusi ni asilimia 13 pekee ya jumla ya wakazi wa, wa marekani jason tana ni kiongozi kasisi kutoka kanisa Crystal, la kikristo la mississipi bulevard mjini memphis ambako ni nyumbani kwa memphisanasema public... ni hatua ya kurudi nyuma pale jamii inapoamini maafisa wa usalama huku ikiendelea kuishi kwa hali ya taharuki also... na anasema kwamba wanahitaji usalama wa umma wanahitaji idara itakayokomesha uhalifu uliokidhiri kutokana na ukosefu wa marekebisho kwenye ngazi ya serikali kuu marekebisho kwenye serikali za majimbo yamekuwa hafifu na yasiyokamilika kote marekani kuna karibu idara 8 tofauti za polisi zikiwemo polisi wa trafiki polisi wa miji sheriff, miongoni mwa nyingine kila moja ikiwa na sheria zake mafunzo pamoja na utendakazi wake baadhi zimefanya marekebisho huku baadhi zikiwa bado hazijapiga hatua zozote kabla ya kukamilisha matangazo haya namkaribisha idi ligongo akusomee moktasari wa habari za dunia marekani jumatano imeelezea wasiwasi wake kuhusu kuachiliwa kwa mtu aliyehukumiwa kifo kwa kifo cha mfanyakazi wa shughuli za kimaendeleo raia wa marekani na kupinga kwamba kulikuwa na maelewano katika mataifa mawili mtu aliyekuwa na bunduki wa kiislamu alimpiga risasi john granville raia wa marekani aliyekuwa na umri wa miaka 3t wa shirika la kimataifa la marekani la maendeleo usaid pamoja na dereva raia wa sudan mwenye umri wa miaka 40 waziri mkuu wa uhispania petro sanchez amewasili robart jumatano kwa ziara yenye lengo la kuimarisha uhusiano kufuatia mgogoro mkubwa wa kidiplomasia baina ya mataifa hayo mawili sanchez na dazeni ya mawaziri wanatarajiwa kuwa na kikao leo hii pamoja na wajumbe wa ngazi ya juu wa serikali ya moroko marekani jumatano imewaweka maafisa wa biashara wenye uhusiano na vita vya rusia dhidi ya ukraine katika orodha ya vikwazo orodha hiyo inajumuisha mlanguzi wa silaha igor zimenkov mtoto wake wa kiume na kundi la makampuni aliyo na ubia ya asia ulaya na mashariki ya kati akusaidia mosco kupata silaha zaidi kwa ajili ya mapigano yake ya mwaka mzima matangazo ya alfajiri kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika yanakamilisha muda wake kwa leo kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya msimamizi bmj mridhi mwelekezi wetu jumbe hamza naitwa patrick ndwimana hewani nimeshirikiana na idi ligongo kwa pamoja tuna wageni tukiwatakia asubuhi njema ifuatayo ni tahariri inayoelezea sera na msimamo wa serikali ya marekani kitengo cha wizara ya mambo ya nje ya marekani cha tuzo kwa haki au programu ya rfj ambayo inasimamiwa na huduma ya usalama wa kidiplomasia inatoa zawadi ya hadi dola milioni 10 kwa habari zitakazopelekea kukamatwa au kuhukumiwa katika nchi yoyote kwa muhamud abdi aden na mtu mwingine yeyote aliyefanya kujaribu au kula njama ya kutenda au kusaidia kutekeleza shambulio la mwaka 219 kwenye jumba la hoteli la dusit d 2 jijini nairobi kenya alasiri ya januari 15, mwaka 15219 watu wenye silaha wa kundi la kigaidi la al-shabab wakiwa na vilipuzi silaha za kiotomatiki na maguruneti walishambulia kituo cha kibiashara cha dusit d di jengo lenye ghorofa sita za maduka afisi na hoteli takriban watu 2hmmoj akiwemo raia mmoja wa marekani waliuawa katika shambulio hilo al-shabab mshirika wa kundi la kigaidi la al alqaida lilitoa taarifa za moja kwa moja wakati wote wa shambulio hilo na pia kutoa taarifa kwa vyombo vya habari ambapo walisema kwamba shambulio hilo lilitokana na mwongozo kutoka kwa kiongozi wa alqaida ambaye sasa ni marehemu erman zawahiri mohamud abdi aden anayejulikana pia kama mohamud abdirahman kiongozi wa al-shabab alikuwa sehemu ya kundi lililopanga shambulio hilo la hoteli ya dusit d di mnamo mwezi a oktoba mwak222 wizara ya mambo ya nje ya marekani ilimtangaza aden kimataifa al-shababu anahusika na mashambulizi mengi ya kigaidi nchini kenya somalia na nchi zingine jirani ambayo yamesababisha vifo vya maelfu ya watu ikiwa ni pamoja na raia wa marekani kundi hilo la kigaidi linaendelea kupanga njama ya kufanya vitendo vya kigaidi dhidi ya marekani masilahi ya marekani na washirika wake wa kigeni wizara ya mambo ya ya mambo nje marekani iliorodhesha al-shababu kama kundi la kigeni la kigaidi mnamo m28 na mwezi aprili apili 21 kundi la al-shababu pia liliorodheshwa na kamati ya vikwazo ya baraza la usalama la umoja wa mataifa kama kundi la kigaidi tangu kuanzishwa kwake hapo mwaka wa 984 mpango wa tuzo kwa haki umelipa zaidi ya dola milioni250 kwa zaidi ya watu125 kote ulimwenguni ambao walitoa taarifa zilizoweza kuchukuliwa hatua ambazo zilisaidia kutatua vitisho kwa usalama wa taifa la marekani maelezo zaidi kuhusu zawadi itakayotolewa kwa kumpata mohamud abdi aden yanapatikana kwenye tovuti ya tuzo kwa haki o justice yeyote aliye taarifa kuhusu wahusika wa, wa shambulio la mwaka 2019 katika hoteli ya ducit d i nchini kenya anapaswa kuwasiliana na rewards for justice kupitia signal telegram au whatsapp kwa nambari alama ya kujumulishamojbbsasbsata au kupitia kwa nambari alama ya kujumulisha ban saosabmobtasitsit nchini kenya na alama ya kujumulishaabsitan 338 nchini somalia taarifa zote zitawekwa kama siri kabisa hiyo imekuwa ni tahariri iliyoelezea sera na msimamo wa serikali ya marekani <mulikana>