hujambo mpenzi msikilizaji popote unapotusikiliza hii ni kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika washington dc karibu katika matangazo ya leo jumanne taeh 31 januari mwaka wa 223 jina langu ni patrick ndwimana na mimi ni idi ligongo tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwa makuu ikiwemo radio sunrise arusha kisfm mwanza tanzania radio semuliki beni redio jambo isiro drc sasa redio bungoma sauti ya mwananchi na kuru kenya na ubc uganda pamoja na mtandao wetu wa voa swahilicom katika ripoti zetu leo kenya imeidhinisha kambi kubwa ya dadab ipewe ardhi zaidi ili kupunguza msongamano wa wakimbizi na katika taarifa nyingine rais wa liberia george wea atangaza kuwania muhula wa pili kwenye uchaguzi ujao wa mwezi oktoba ni baadhi ya vidokezo vya ripoti utakazosikia katika matangazo haya ya nosusa lakini kwanza idi ligongo anakusomea habari za dunia Ukraine, juma jumatatu imesema kwamba mashambulizi ya rasia yameua raia watano zaidi na kujeruhi wengine kumi na watatu katika kipindi cha saa 24 lakini pande hizo mbili hazijapata mafanikio zaidi katika mapambano makali mashariki ma ukraine serikali imesema vifo vinajumuisha mwanamke ambaye aliuwawa na wengine watatu walijeruhiwa katika mashambulizi ya rusia katikati mwa kaskazini mashariki mwa Karkiv, ambao ni mji wa pili kwa ukubwa vikosi vya rusia vilishikilia sehemu nyingi za mkoa wa khakiv kwa sehemu kubwa ya vita ya mwaka mmoja lakini mashambulizi ya majibu ya ukraine yaliwezesha kupata udhibiti mwezi agosti mwaka jana mashambulizi ya ukraine na rusia katika mji wa kusini wa ukraine wa keson na kuwa watu watatu jumapili na wengine sita kujeruhiwa rais wa ukraine volodomil zelenski amesema majengo ya makazi hospitali shule vituo vya mabasi posta na benki zilishambuliwa wakati huo huo kamati ya kimataifa ya olimpiki ioc jumatatu imepinga ukosoaji unaotolewa na maafisa wa ukraine ambao wameshutumu kwa kuunga mkono vita vya taasisi hiyo kusema kwamba kuna uwezekano rusia inaweza kupewa fursa ya kufuzu michezo ya olympic ya paris 2 mshauri wa masuala wa ukraine uh, malkoilo polotki ambaye amekuwa akimshauri rais wa taifa hilo mwishoni mwa juma alieleza kwamba ioc inachochea ghasia mauaji ya wengi usumbufu na jumatatu alieleza pia kwamba uwepo wa rasia kwenye michezo hiyo kutaipa nchi hiyo ya kuendeleza mauaji ya kimbari mapema jumatatu waziri wa mambo ya nje dimitrio kuleba alisema wasiwasi wasi kwa ukweli kwamba wanamichezo wengi wa rasia walikuwa na ushirikiano na jeshi ikijumuisha kushiriki kwa michezo ya vilabu yenye ushirikiano na wizara ya ulinzi rasia imepinga shutuma hizo kwamba vikosi vyake vimefanya unyama nchini ukraine rais wa liberia na mchezaji nyota wa zamani wa soka wa kimataifa george wea jumatatu amesema atatangaza kwamba hatawania muhula wa pili kwenye uchaguzi wa mwezi oktoba akitukilia mbali ukosoaji unaozidi kuongezeka kuwa hayupo karibu na wananchi wanaokabiliwa na kupanda kwa bei ya bidhaa msingi na uhaba wa chakula Indu wimana anasoma ripoti kamili weya amesema katika hotuba yake ya kila mwaka kwa taifa wananchi wenzangu nitakuja kwenu hivi karibuni kuwaomba mniongeze tena muhula kwa mara ya pili mlionipa miaka sita iliyopita weya ameahidi kuwa utakuwa muhula wa fursa muhula wa mabadiliko muhula wa maendeleo ametetea pia muhula wake wa kwanza akisema nataka niwhakikishie kuwa hali ya taifa letu ni imara hali ya taifa letu ni thabiti hali ya taifa letu ni ya amani na usalama tunakusudia kufanya iendelee hivi uchaguzi unatarajiwa kufanyika tarehe 1 oktoba katika taifa hilo la afrika magharibi ambalo bado linaendelea kupata afueni kutokana na vita vya wenyewe kwa wenyewe vya mfululizo kati ya mwaka 19 ambavyo vilisababisha vifo vya watu l2 nusu nchi hiyo ilikumbwa na janga la ebola na taifa hilo lenye watu milioni a moja ya nchi maskini duniani iliathiriwa vibaya na madhara ya uvamizi wa rusha dhidi ya ukraine nusu ya wananchi wa liberia wanaishi kwa chini ya dola 1 na st90 kwa siku kulingana na takwimu za benki ya dunia unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika ikitangaza kutoka washington dc mkuu wa idara ya umoja wa mataifa ya haki za binadam jumaatatu amesema kwamba anatarajia orodha ya miongozo kutoka serikali ya taliban ya afghanistan kuruhusu wanawake kwafanya kazi katika sekta ya misaada ya kibinadamu kufuatia marufuku ya mwezi uliopita ya kuwakataza wafanyakazi martin griffith aliwaeleza wanahabari akiwa katika makao makuu ya umoja wa mataifa jijini new york kufuatia ziara ya wiki iliyopita mjini kabul akiwa na viongozi wa mashirika kadhaa ya misaada ya kimataifa hapo disemba 24 taliban ilitangaza marufuku ya wanawake wa afghanistan kufanya kazi katika mashirika ya ndani na kimataifa ya misaada na kusababisha mashirika yasiyo ya, ya kiserikali ya kimataifa kusitisha kazi zao griffith akiwa na afisa mwandamizi wa unicef shirika la marekani la the Save the children katibu mkuu wa Kea international walikwenda kabul wiki iliyopita kukutana na maafisa wa juu wa taliban na bomu lenye nguvu lililipuka katika msikiti uliokuwa na waumini wengi kaskazini magharibi mwa pakistan jumatatu na kuwa watu 6mj na, na kujeruhi zaidi ya watu mimjna hamsi shambulizi la mchana katikati mwa peshawar mji mkuu wa jimbo la pakthutwa lilifanywa na nje na mjitoa mhanga kwa mujibu wa polisi afisa wa juu wa polisi wa peshawar alithibitisha kwa voa idadi ya wote waliofariki dunia inaweza kuongezeka vile vile na bado kuna waumini ambao bado hawajahesabiwa na mili haijatambuliwa afisa wa juu wa usalama naibu kamishna wa shafihulakan amesema ah, watu wawili walionusurika walikutwa katika kifusi maafisa wa hospitali wa mji walithibitisha kupokea darzeni ya waliojeruhiwa na kuelezea hali zao kuwa ni mbaya walioathirika wengi wao walikuwa ni polisi wa jimbo <muchos> tunaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka washington dc habari kuu leo inatopeleka huko kenya ambapo kambi ya wakimbizi ya dabab nchini kenya ambayo ni kambi kubwa zaidi ya wakimbizi barani afrika inaendelea kupokea wakimbizi kutoka nchi jirani kenya imeidhinisha ardhi zaidi kwa ajili ya kambi hiyo yenye watu wengi ili kusaidia kupunguza msongamano upanuzi huo unakuja wakati maelfu ya wakimbizi wa somalia wanaokimbia ukame na njaa wa aina yake wakiwasili dadab kutafuta msaada chuma majanga anaripoti kutoka kambi ya dadab nchini kenya na sandey shomari anaisoma ripoti yake zamzam omar anasema alikuwa akisikia hadithi nzuri kuhusu maisha katika kambi za wakimbizi nchini kenya aliwasili kwenye kambi ya dadab akiwa na watoto wake watano miezi sita iliyopita baada ya shambulio la bomu karibu na nyumba yao ya mogadishu kusababisha mtoto wake wa kiume wenye umri wa miaka kumi kujeruhiwa na kumtia katika hali ya kuwa na kiwewe lakini anasema maisha aliyoyakwita sio aliyotarajia tulipewa kadi za chakula tu hatujatambuliwa na kupokea vitambulisho vya wakimbizi au kitu kingine chochote omar ni miongoni mwa takriban wakimbizi laki moja ambao wamekimbilia kenya kuepuka ukame na migogoro nchini somalia mnamo miezi ya hivi karibuni lakini kwa sababu kenya imepiga marufuku usajili wa wakimbizi wapya kwenye kambi iliyojaa watu ya dadab wale wapya waliowasili wamelazimika kuishi katika makazi ya muda nje ya kambi hiyo yenye huduma kidogo john mwangi ni mkurugenzi wa mradi wa huduma za dharura na wakimbizi wa shirika la kes kwenye kambi ya dadab eneo kubwa la ardhi hii wanayoeshi inakosa huduma za kimsingi kwa mfano hakuna huduma za kusafisha ninachomaanisha ni kwamba hakuna maji kuna ukosefu wa wavyoo usafi ni tatizo hapo bila shaka hakuna shule na hata hakuna hospitali kwa hiyo hali ni mbaya serikali ya kenya imetishia mara kwa mara kufunga kambi ya dadabu kabisa lakini hivi sasa ili kupunguza msongamano serikali ya kenya imeidhinisha kufunguliwa tena kwa kambi ndogo mbili ambazo zilifungwa 1 na ab mashirika ya misada nasema uamuzi huo ulisubiriwa kwa muda mrefu sana Guy ni mkuu wa unhcr huko dadabu. wfp tayari inatutahadharisha kwamba uwezo wao unazidiwa kwa sababu watu hao wote wanakuja kwenye kambi zilizopo tayari ambazo nyingi sasa zinafikia watu laki lakimoja kila moja kila moja kilamoja ya kambi hizo sasa inakaribia watu laki moja kila moja ambapo uwezo uko chini ya hapo wfp inatuambia kwamba ifikapo februari hawataweza kuongeza watu zaidi kwenye orodha ambayo inatupeleka kwenye umuhimu wa kufungua kambi mpya omar anasema ana matumaini ningependa nafasi katika kambi hiyo mpya ambapo naweza kupata usalama na huduma za kimsingi kama vile maji malazi na elimu kwa watoto wangu kwa sasa serikali ya kenya nasema ina wakimbizi walaandikishwa pekee ndio watapewa makazi katika maeneo mapya kwa hivyo wakimbizi ambao hawajaandikishwa kama omar wasubiri na kutumaini kwamba wahamiaji wapya hatimaye watatambuliwa kama wakimbizi pia kenya tayari mojapo ya nchi zinazohifadhi wakimbizi wengi wa zaidi barani afrika ikiwa na zaidi ya wa wakimbizi nusu milioni hasa kutoka somalia na sudani kusini sande shomari sautamerika hiodc kunaendelea kusikiliza kumekucha afrika moja kwa moja kutoka washington dc idi ligongo anaendelea kukusomea habari zaidi za dunia polisi wa mji wa memphis katika jimbo la kusini mwa marekani tennessee imewachukulia hatua za kinidhamu polisi sita kwa kushiriki kumpiga vibaya tiri nicholas na kumsababishia kifo kijana huyo mweusi baada ya kumsimamisha kwa kosa la barabarani ofisa preston hampfil amefutwa kazi katika jeshi la polisi lakini bado hajafunguliwa mashtaka kwa makosa yoyote polisi wa memphis haikuweka wazi ushiriki wa afisa huyo wa polisi katika tukio la kumkamata na kumpiga nil maafisa wengine watano wamefunguliwa mashtaka kwa mauaji ya kiwango cha pili kupiga kuteka kutowajibika na ukandamizaji wakiwa kazini maafisa hao watano wote ni weusi na pia walifutwa kazi polisi ilitoa picha za video zikionyesha polisi watano wakimpiga vibaya vibayanl mapema mwezi huu baada ya kumsimamisha barabarani na azerbaijan jumatatu imesema kwamba imesimamisha kazi katika ubalozi wake nchini iran siku kadhaa baada ya mtu mwenye bunduki kuvamia ubalozi huo na kumua mlinzi mmoja na kujeruhi wengine wawili iran imesema shambulizi la ijumaa lilifanywa kwa sababu binafsi lakini baku yenyewe imesema ni kitendo cha kigaidi msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya azerbaijan ikab hazizada aliliambia shirika la habari la afp kwamba shughuli katika ubalozi wa iran zimesimamishwa kwa muda kufuatiwa kuondolewa kwa wafanyakazi na familia zao kutoka iran katika mazungumzo ya yesimu ya juma mosi na rais mwenzake wa iran ibrahim raisi rais wa azrbaijan ilham aliyev amesema ana matarajio ghasia kama hizi za kigaidi zitafanyiwa uchunguzi wa kina polisi wa teheran wamesema aliyeshambulia aliyekamatwa na pia ni raia wa iran aliyeoa azerbaijan shirika la kimataifa la msalaba mwekundu na hilali nyekundu ifrc linaonya kwamba ulimwengu hauko tayari kwa janga lijalo na hii itakuwa na athari mbaya ya kiafya kiuchumi na kijamii kwa nchi nyingi kote ulimwenguni ifrc imetoa ripoti ya majanga ya dunia mwaka huu lisa shlein ripoti kutoka jeniva na patrick nduwimana anaisoma ripoti kamili tofauti na ilivyofanya katika ripoti zake za awali ifrc haiangalii majanga mengi ya asili ambayo yalisababisha uharibifu ambao haukuelezwa mwaka jana haiorodheshi ukubwa wa majanga kama vile mitetemeko ya ardhi mafuriko na ukame kulingana na vifo na uharibifu wa maisha na miundo mbinu badala yake ripoti hiyo inajikita kwenye mzozo wa kimataifa uliosababishwa na janga la covid-19 na kwenye tahadhari ya majanga mabaya yanayotarajiwa ikiwa jumuiya ya kimataifa haijiandai hivi sasa kwa ajili ya mzozo ujao wa kiafya katibu mkuu wa ifrc jagan chapagen anasema walioandika ripoti hiyo wanathibitisha kuwa janga la virusi vya korona lilikuwa janga kubwa katika kumbukumbu zetu za maisha kwa kigezo chochote Uh, no can... nadhani hakuna majanga mengine kimbunga tetemeko la ardhi ukame au mafuriko yanaweza kushindana na janga hilo kulingana na athari mbaya za kibinadam kijamii na kiuchumi kwa kweli makadirio rasmi yanatambua kuwa watu milioni65 walikufa kutokana na covid 19 katika miaka hii mitatu lakini sote tunajua kwamba idadi halisi inaweza kuwa mbaya zaidi anasema athari za kifedza zinatisha anasema shirika la kimataifa la fedha mf linakadiria kuwa athari za janga hilo katika miaka mitatu iliyopita ilikuwa sawa na138 dola anasema janga la covid-19 linapaswa kuwa wito wa kuiamsha jumuiya ya kimataifa kujiandaa sasa kwa mzozo ujao wa kiafya anasisitiza kuwa shirika la afya duniani na wataalamu wengi wa magonjwa ya musimu wameonya kwamba milipuko inaongezeka mara kwa mara anasema milipuko hiyo inachochewa na sababu kama vile mabadiliko ya hali ya hewa kuongezeka kwa usafirishaji wa bidhaa na huduma ukuaji wa miji pamoja na kuongezeka kwa ukosefu wa usawa anasema mafanikio katika kukabiliana na mizozo ya afya ijayo yanategemea kujenga uaminifu miongoni mwa viongozi wa dunia ndani na kati ya jamii na nchi bila uaminifu hatua za kukabiliana na janga kwa kuokoa maisha zitakubaliwa na kutekelezwa na watu wanaozihitaji zaidi kujiandaa kutahitaji usawa kujiandaa kwetu lazima kujumuisha kanuni za usawa zaidi kwa sababu dharura za afya ya umma zitastawi na kuzidisha ukosefu wa usalama uliopo chapageni anasema mashirika ya kijamii ni sehemu muhimu ya kujiandaa na kukabiliana na janga anasema wadau na jamii wana majukumu muhimu ya kutekeleza kama wahudumu wa mstari wa mbele katika awamu zote za udhibiti wa milipuko anasisitiza kuwa wafanyakazi wa ifrc na mtandao wake kima wa kimataifa wa wafanyakazi wa kujitolea wamefikia watu bilioni 11 katika kipindi cha miaka mitatu iliyopita na kusaidia kuwaweka salama dhidi ya virusi vya korona hii unasikiliza ni kumekucha afrika tukiendelea na ripoti zaidi kutoka kwa waandishi wetu wa habari mwanasiasa na mwanaharakati wa kike nchini nigeria na jatu mohamed amesema baadhi ya wa nijeria walio nafasi za juu miongoni mwao wakiwemo baadhi ya magavana wa majimbo wanatumia ugaidi kama njia ya kujificha kwa kudai kuwa wanapambana na vitendo viovu na hivyo kujihusisha na uchimbaji haramu wa madini katika maeneo kunakuripotiwa ugaidi najatu mohamed ambaye hadi wiki iliyopita alikuwa mjumbe wa kamati ya kampeni wa chama tawala cha all progressive congress aliwaambia waandishi wa habari kwamba ndiyo maana vita dhidi ya ugaidi vimeendelea kuwa vya muda mrefu Wetu wa Lagos madai ya haji najatu mohamed kwamba baadhi ya watendaji serikalini na magavana kadhaa wa majimbo wanahusika katika wizi wa madeni ya nigeria na kuongezea kwamba ugaidi nchini humo unahusishwa sana na ulanguzi wa dawa za kulevya na uchimbaji haramu wa madeni katika eneo nyenye nye harakati za kigaidi hajnajau amesema ugaidi chiieria umekuwa tasnia ya mabilioni ya dola ambayo ni kuficha uchimbaji haramu wa madeni na wa mafuta amesema kaskazini mashariki ambako boko haram wamekuwa wakisababisha uharibifu kuna almasi aina ya blue In the northeast, you have the blue diamond that is a strategic mineral. You have oil at the Chad Basin being explored illegally. Zamfara's gold is being traded in Dubai. There is a market called Gold in Dubai. haja najatu mohamed amesema china hupeleka makantena yake hadi jimbo la zamfara ambako hununua tani ya mifuko ya udongo wa zamfara kwa dala kumi kila moja kwa sababu udongo huo una madeni yaye na mbalimbali mbali ambayo wanayapeleka china mgombea urais wa chama cha action alliance katika ka uchaguzi kuu wa mwezi ujao nchini nigeria meja hamza al mustapha ambaye alikuwa afisa msimamizi wa usalama kwa mkuu wa zamani wa nigeria generali sani abacha amesema madeni mengi ya thamani kama californium ambayo ni madeni ghali sana duniani ni sababu kuna vita vya kigaidi katika eneo la sambisa na yanachimbwa kinyume cha sheria na kwa kificho kutoka wutoajina langu ni niiatohi kwa sauti ya amerikaintounasikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya sautiaamerika matangazo haya yanasikika kupitia redio zetu shirika kote eneo zima la afrika mashariki na maziwa makuu na kwenye mtandao wetu wa v dege kwa kiotasitoki mamomororo nimena siana atakwa kukokotwa singoki kwaminyoro walifundisi kitoto kama kasomea betabeta muteni beta. na kiroboto ujela makaru betabeta zizitwa beta. choche ya moto ndomananatamba sina shaka ofu kwa raha zangu hatamkini chama wenye roza kwa nini tajijua zangu niko naye sambamba yake anapenda yangu kuilambalamba ipekeshani alamu kwa yule kidudumtamta kaau asipike maru. kabla ya kukamilisha matangazo haya huwo hapa muktasari wa habari za dunia na idi ligongo ukrain jumatatu imesema kwamba mashambulizi ya rusia yameua raia watano zaidi na kujeruhi wengine 1 na watatu katika kipindi cha saa 24 lakini pande hizo mbili hazijapata mafanikio zaidi katika mapambano makali mashariki mwa ukraine wakati wa huo huo kamati ya kimataifa ya olympic jumatatu imepinga ukosoaji unaotolewa na maafisa wa ukraine ambao wameshutumu kwa kuunga mkono vita baada ya taasisi hiyo kusema kwamba kuna uwezekano russia inaweza kupewa fursa ya kufuzu michezo ya olympic ya paris ba24 mkuu wa idara ya umoja wa mataifa ya haki za binadam jumatatu amesema kwamba anatarajia orodha ya miongozo kutoka serikali ya taliban ya afghanistan kuruhusu wanawake kwa fanya kazi katika sekta ya misaada ya kibinadamu kufuatia marufuku ya mwezi uliopita ya kuwakataza kwa ufanyakazi wanawake nchini humo bomu lenye nguvu lililipuka katika msikiti uliokuwa na waumini wengi kaskazini magharibi mwa pakistan jumatatu na kuua watu 6 na, na kujeruhi zaidi ya 5 wengine polisi wa mji wa memphis katika jimbo la kusini mwa marekani tenns imewachukulia hatua za kinidhamu polisi sita kwa kushiriki kumpiga vibaya marekani mweusi na kumsababisha kifo kijana huyo baada ya kumsimamisha kwa kosa la barabarani na aban jumatatu imesema kwamba imesimamisha kazi katika ubalozi wake wa iran siku kadhaa baada ya mtu mwenye bunduki kuvamia ubalozi huo na nakumuua mlinzi mmoja na kujeruhi wengine wawili matangazo ya alfajiri kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika yanakamilisha muda wake kwa leo kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya msimamizi bmj moridhi mwelekezi wetu jumbe hamza naitwa patrick nduimana hewani nimeshirikianana idi ligongo kwa pamoja tunawageni tukiwatakia asubuhi njema fatayo ni tahariri inayoelezea sera na msimamo wa serikali ya marekani rais wa marekani joe biden alikutana na waziri mkuu wa japan kishida fumio mjini washington mwezi huu ili kujadili mstakbali wa uhusiano kati ya marekani na japan katika taarifu ya pamoja viongozi hao wawili walisisitiza ahadi yao kwa marekani na japan katika kile walichokiita ushirikiano wa kipekee unaozingatia malengo na vipaumbele vya nchi hizo mbili kama vile rais biden anavyosema maadili haya ya kidemokrasia ndiyo chanzo cha nguvu zetu chanzo cha muungano wetu na chanzo cha kuwa na uwezo wa kutoa kwa ajili ya watu wetu wote alisema rais biden mbali na kuimarisha ulinzi dhidi ya changamoto zinazoongezeka katika eneo la lan taarifa ya pamoja ilizungumzia pia mipango ya kuimarisha uwezo wa mataifa yote mawili kukabiliana na vitisho vingi vipya na vinavyoibuka marekani na japani zilitia saini mkataba wa mfumo wa ushirikiano wa anga lengo lake likiwa ni kuendeleza maendeleo ya kisayansi na uchunguzi wa nafasi ya wf lengo lake likiwa ni kuendeleza maendeleo ya kisayansi na uchunguzi wa nafasi za binadamu waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken alisema katika taarifa kwa pamoja tumesonga mbele katika nyanja ya juhudi za kibinadamu na maarifa ya kisayansi kupitia ushirikiano wetu kutoka kuundwa kwa kituo cha kimataifa cha anga za juu hadi uundaji wa njia ya angani ya kuelekea kwa mwezi kituo cha utafiti kitakachozunguka mwezi na kutumika kujiandaa kwa safari ya baadaye hadi kwenye sayari ya mars aliongeza marekani na japani pia zinapanga kuboresha usalama wao wa kiuchumi kwa kujenga udhabiti katika ugavi wa bidhaa ili kukabiliana na vitisho kama vile kuhujumiwa kwa uchumi sera na desturi kuhusu masoko na majanga ya asili vilevile kwa sababu japani na marekani ndizo nchi mbili zenye uchumi mkubwa zaidi wa kidemokrasia duniani taarifa hiyo ya pamoja iliahidi kujenga uchumi wa dunia ili kufikia usawa ikiwa ni pamoja na ulee wa kijinsia kufanya maendeleo endelevu ya kumaliza utoaji wa wachafuzi na kuboresha uratibu wa mikopo ili kutoa msamaha wa madeni marekani inaiona japani kama mmoja wa washirika wake wa karibu zaidi waliojitolea hivi karibuni kupata amani na ustawi sio tu kupitia maneno yetu bali kupitia matendo yetu nyakati za sasa zinahitaji ushirikiano kama huo alisema waziri blinken hiyo imekuwa ni tahariri iliyoelezea sera na msimamo wa serikali ya marekani