hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika va inayotangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu marekani washington ic haujambo msikilizaji mahala popote pale unapotusikiliza ninayekukaribisha katika matangazo haya naitwa mkamiti kibayasi na mimi hapa ni bmj mridhi karibu kwa matangazo yetu ya jioni leo ikiwa ni jumatatu tarehe 30 223 matangazo haya yanasikika kupitia redio zetu shirika likiwemo radio fre afrika ambayo inasikika kote nchini tanzania na eneo zima la maziwa makuu kupitia masafa mafupi na vilevile vile radio citizen inayosikika kote nchini kenya tunapatikana pia kwenye mtandao wetu wa voa swahilico <tikana> nam ripoti zinazojiri ndani ya takriban dakika 30 ni kwamba raia wa nigeria wanajiandaa kwa uchaguzi mkuu wa urais utakaofanyika februari 25 mwaka huu kulingana na takwimu zilizotolewa na tume ya uchaguzi ya hapa nigeria iec ni kwamba kuna wanijeria milioni 93 ambao tayari wamekuisha jiandikisha kupiga kura hiyo ikiwa ni kutokana na idadi nzima ya wananchi wa nigeria ambao ni milioni 21 na katika habari nyingine waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken awasili mjini tel avive israeli jumaatatu kwa mazungumzo ya kuhimiza kusitishwa kwa ghasia nchini israeli ni baadhi ya vidokezo vya ripoti utakazozisikia katika matangazo yetu ya hivi sasa lakini kwanza ni habari za dunia zinasomwa kwako na bmj muridhi nam kutoka chumba chetu cha habari tunaarifiwa kwamba mlipuko katika msikiti mmoja ndani ya makao makuu ya polisi nchini pakistan leo jumatatu umesababisha vifo vya takriban waumini 2hna wta na kujeruhi wengine a 2 kwa mujibu wa maafisa shambulio hilo lilitokea wakati wa sala ya lasiri katika mji wa kaskazini magharibi wa peshawar karibu na makazi ya makabila ya zamani ambayo yanapakana na afghanistan ambapo wanamgambo wamekuwa wakiongezeka kwa haraka katika siku za karibuni sehemu ya paa na ukuta wa msikiti vilikuwa vimeporomoka manusura wengi manusura wengi wao wakiwa na damu kwenye nguo zao walionekana wakichechemea kutoka kwenye eneo la tukio huku mii likisafirishwa kwa ambulensi kwa mujibu wa ripota mmoja wa shirika la habari la afp shafiula Khan, afisa mkuu wa serikali katika mji wa wapehaw aliambia afp kutoka eneo la mlipuko huo kwamba watu 25 waliuawa na moja, kujeruhiwa waumini wengi walikuwa bado wamenaswa ndani ya vifusi kwa mujibu wa polisi huku vikosi vya zimamoto vikitumia mashine nzito katika operesheni ya uokoaji makao makuu ya polisi katika mji wa pshawr ni moja ya maeneo yenye ulinzi mkali zaidi shirika la afya duniani who limesema limeto, limetoa wito wa uwekezaji zaidi katika kupambana na kundi la magonjwa ya kitropiki yaliyopuuzwa ambayo yamewaacha zaidi ya watu bilioni 16 wengi wao wakiwa katika nchi za maendeleo duni wakihitaji matibabu kundi hilo maarufu kama ntds linapatikana hasa katika maeneo ya tropiki ambalo ni la magonjwa kama vile denge na ukoma yanachukuliwa kuwa magonjwa yalaopuuzwa kwa sababu yaapahiwi kipaumbele na ufadhili unaoelekezwa katika juhudi za kupambana nayo ni mdogo who ilisema magonjwa hayo huathiri vibaya y watu maskini zaidi hasa katika maeneo ambayo usalama wa maji usafi wa mazingira na upatikanaji wa huduma za afya hautoshi hapo mwaka 221 karibu watu bilioni165 walikadiriwa kuhitaji matibabu kwa angalau ugonjwa mmoja kati ya magonjwa hayo kati ya watu milioni 857 walikuwa ni kusini mashariki mwa asia huku milioni584 wakiwa ni barani afrika watu wenye silaha waliwaua watu wanane na kujeruhi wengine watatu katika sherehe moja ya kuzaliwa iliyofanyika katika jimbo la eastern cape nchini afrika kusini kwa mujibu wa polisi ambao wameongeza kuwa msako unaendelea kutafuta wale waliotekeleza uhalifu huo ufyatuaji wa risasi ulifanyika katika nyumba moja mjini kwa zakele huduma ya polisi afrika kusini saps ilisema katika taarifa taarifa hiyo iliongeza kwamba watua wa wenye silaha walikimbia baada ya shambulio hilo na uchunguzi kuhusu mazingira na sababu zilizopelekea shambulizi hilo unaendelea ingawa polisi hawajataja waathiriwa wamethibitisha kwamba mmiliki wa nyumba hiyo alikuwa miongoni mwa wale walioaga dunia tukio hilo la hivi punde linafuatia wimbi la mashambulizi ya kutumia bunduki mwaka jana ambalo lilisababisha wasiwasi mkubwa kote nchini na jaji anayesikiliza kesi ya ufisadi dhidi ya rais wa zamani wa afrika kusini jacob zuma leo jumaatatu amejiondoa kwenye kesi hiyo jaji piet con mwaka jana alikataa ombi la zuma la kuondolewa ku, mu, kwa, uh, kwa muongoza mashtaka kunradi bily downa ambaye zuma alidai kwamba ametoa nyaraka muhimu za siri kuhusu hali yake ya afya kwa vyombo vya habari harison kamau anasimulia zaidi jaji on amesema kwamba amechukua hatua hiyo ili kujiepusha na hatari ya kuonekana kama mwenye kuhujumu haki disemba mwaka jana mahakama ya katiba iliunga mkono uamuzi wa coen aliyepinga ombi la zuma la kuondolewa kwa douna ambaye angeikupalika kisheria uamuzi huo ulionekana kumaliza vizingiti vya kuwezesha kuendelea kwa kesi hiyo ambayo imechukua muda mrefu hata hivyo hali imeendelea kuwa ngumu kutokana na juhudi za zuma za kushinikiza kuondolewa kwa downa kupitia mashitaka ya binafsi coen aliambia mahakama ya wamba kujiondoa kwake mondoakake onsaaindaoas ya utakatishaji wa fedha na ufisadi wakati wa ununuzi wa ndege za kivita boti za ulinzi pamoja na bidhaa nyingine wakati alipokuwa naibu rais mwishoni mwa miaka ats kezi idi yake imekumbwa na vizingiti kadhaa va kisheria tangu ilipoanza uakeawaki la kuahirishwa kwa kesi yake kutokana na sababu za kiafya zuma mwenye umri wa miaka themanini alikuwa rais wa afrika kusini kuanzia elfublatisa hadi eb1inne ambapo chama tawala cha anc kilimlazimisha kujiuzulu kutokana na kashfa za utumizi mbaya wa madaraka julai 21 alipewa kifungo cha miezi kmiatano jela kwa dharau ya mahakama baada ya kukaidi amri ya kutoa ushahidi mbele ya jopo lililokuwa likifanya uchunguzi dhidi yake unaendelea ya kusikiliza matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ya kikujia moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington washitondc habari zaidi zinasema kwamba tunisia imesema kuwa ni takriban asilimia 1n mj tu ya wapiga kura ambao walishiriki katika zoezi la jana jumapili katika duru ya pili ya uchaguzi wa bunge huku wakosoaji wa rais kais said wakisema kwamba taswira ya vituo tupu ni ushahidi kwamba hawapendezwi na ajenda za kiongozi huyo na jinsi ambavyo alinyakua madaraka na iran imemuita kaimu balozi wa ukrain mjini teheran leo jumatatu kutokana na maoni ya nchi yake kuhusu shambulio la ndege zisizo narubani e, kwenye kiwanda cha kijeshi katika mkoa wakati wa iran wa waisafha kulingana na shirika la habari la iran tasnim nchini ukraine ambayo inashutumu iran kwa kupeana mamia ya ndege zisizo narubani kwa rasia ili kushambulia maeneo ya raia katika mji wa ukraine msaidizi wa rais zelenski alihusisha tukio hilo moja kwa moja na vita hivyo unasikiliza matangazo ya vo swahili kutoka hapa washington habari kuu ni kwamba nchi wanachama wa igad wanafanya kongamano la mawaziri huko nchini kenya kuhusu usalama ugaidi biashara haramu ya binadamu ukosefu wa usalama baharini miongoni mwa changamoto nyingine za kiusalama katibu mtendaji wa igad mkurugenzi wa uchunguzi wa makosa ya jinai kenya ni miongoni mwa makamishna wakuu wa polisi kutoka nchi wanachama wa igad mwandishi wetu amina chombo kutoka mombasa anayoripoti kamili uhalifu wa jinai baina ya mipaka ya mataifa wanachama wa shirikisho la igad ni changamoto kwa vyombo vya usalama na idara ya mahakama shirikisho hilo la igad kitengo cha usalama kwa ushirikiano na mataifa wanachama wanajadiliana kubuni mwongozo wa pamoja utakaosaidia kukabiliana na uhalifu kutoka taifa moja hadi jengine ingawa ukuaji wa teknolojia umerahisisha mawasiliano ununuzi wa bidhaa na huduma wahalifu sasa wanatumia mtandao kutekeleza uhalifu akitoa takwimu katibu wa shirikisho la igad wrngebeyehu amesema kuwa mwaka 2020 kabla ya janga la covid-19 kuathiri uchumi thamani ya bidhaa na huduma za kimagendo baina ya mipaka ilikadiriwa kuwa kati ya dola trilioni 1.6 hadi tilioni 2.20 kwa mwaka hii ikiwa ni mara tano ama sb ya pato la mataifa yote ya egad la dola bilioni 34 sio tu kikanda bali kimataifa unaweza kushambuliwa popote ulipo hiyo hatuna kinga dhidi ya uhalifu huu siku hizi huhitaji masaya 24 kuwasafirisha uhalifu kutoka mipaka ya eneo moja hadi eneo lingine hii ndiyo sababu tuko hapa pia tuna uhalifu wa kawaida kama ulanguzi wa watu ulanguzi wa dawa za kulevya na utakatishaji wa fedha hizi ndizo changamoto ambazo tunazungumzia hapa kwa sababu tunashuhudia katika jamii zetu uhalifu wa jinai mipakani ni tishio kwa afya ya umma usalama wa kikanda uongozi bora na uchumi cristin agimba mwenyekiti wa tume ya masuala ya kisheria kenya akizungumza katika kongamano la viongozi wa usalama kutoka mataifa wa wanachama wa igad amesistiza umuhimu wa ushirikiano kuweka sheria za pamoja kukabiliana na kukamata uhalifu hao Uh, your we also need to our mutual... tunahitaji kutia nguvu na kushirikiana kwenye mifumo ya kisheria hii itahakikisha kuwa uahalifu hawajifichi mipakani ama katika mataifa yetu kuepuka kuwajibikia uhalifu wao pia itahakikisha haki imetolewa katika kila himaya mfano kuzingatia sehemu aliyoifanya makosa na ushahidi huku igadi wakitathmini na kujadiliana sera ya pamoja viongozi wa mashtaka afrika nao wanapanga vipi watashirikiana kukabili uhalifu wa kimataifa kupitia mashirika ya ufadhili viongozi wa mashtaka wanabuni mifumo ya pamoja na kuunganisha jitihada za mataifa yao kukabiliana na uhalifu unaochipuza amina chombo voa mombasa tukiendelea na ripoti zaidi ni huko nigeria ambapo wanigeria wanajiandaa kwa uchaguzi mkuu wa urais hapo februari ishirin na mwaka huu abdu shakur abod amezungumza na mamoyi hamza akiwa mjini abuja huko nigeria na kwanza akataka kujua hali ilivyo kwa sasa nchini humo wananchi wa nigeria wanajitaarisha kuingia katika uchaguzi februari ishirini kuchagua raisi pamoja na bunge la taifa na baada ya wiki mbili tu uh, watarudi tena katika vituo vya kupiga kura kufanya uchaguzi wa magavana wa majimbo thelathin na sita ya taifa hili kubwa kuliko yoyote uh, barani afrika kwa sasa mpaka sasa hivi kulingana na takwimu zilizotolewa na tume ya uchaguzi ya hapa nigeria hapanier ni kwamba kuna wanigeria milioni tisini na tatu ambao tayari wamekuisha jiandikisha kupiga kura hiyo ikiwa ni kutokana na idadi nzima ya wananchi wa nigeria ambao ni milioni mia mbili na kumi na tatu sasa katika uchaguzi huu rais wa sasa muhamad buharu hagombanii kwa hiyo imefanya uh, kinyanganyiro cha urahisi kuwa kiwe kimekuwa keupe kabisa uh, kila mmoja anaanza mwanzo na kuna wagombea kumi na nane katika wagombea urahisi lakini wachambuzi wa wasiasa na wataalamu wengine wanasema wagombea wanne tu peke yake ndio ambao wanaonekana wamekaa vizuri katika uh, uchaguzi huu wagombea hao ni atiku abubakar wa chama cha pdp huyu aliwahi kuwa makamu wa Raisi nigeria alafu mgombea anayewakilisha chama tawala ni ahmed shinubu wa chama cha apc ambayo ni chama cha rais muhamad bharu vilevile uh, vile kuna, kuna Peter obi ambaye ni mgombea kutoka chama cha leba na musa rabiu kwankwaso ambaye anawakilisha chama cha chanp je ni masuala gani muhimu ambayo yanajadiliwa katika kampeni za uchaguzi wa mwaka huu ambapo buhari hayupo katika uchaguzi masuala makubwa ambayo yanazungumzwa katika kampeni za uchaguzi huu pamoja na mikutano ya hadhara ni kwanza ni ni usalama unajua nigeria inakabiliwa na hali mbaya sana ya usalama katika sehemu nyingi za taifa hili ukiangalia kaskazini mashariki kuna boko haram ambao wanafanya mashambulizi mengi ya utekaji uh, na mauaji ya watu ukiangalia um, kusini kuna uh, kuna kundi ambalo linajaribu kujitenga na nigeria na sehemu ya nyingine kuna vitendo vya majambazi ambao wana- wanajitokeza mara kwa mara kila siku hapa nigeria kwa sasa unasikia kuna vitendo vya ujambazi utekaji au mauaji ambayo yanatokea katika sehemu mbalimbali kwa hiyo hali ya usalama ni ha, ni, ni swala kubwa sana ambalo linazungumziwa na kila, kila mgombea anajaribu sana kusema kwamba atabadilisha hali hiyo ili kuleta usalama nchini nigeria ni mwamoyo hamza program wa voa kitengo cha afrika akizungumza kutoka abuja nchini nigeria naam na tukiendelea na taarifa za waandishi wetu ni kwamba waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken amewasili mjini tel telavive leo jumaatatu kwa mazungumzo ya kuhimiza kusitishwa kwa ghasia zilizosababisha vifo ambavyo Uh, vimeonekana sana katika mgogoro kati ya israeli na palestina mwanadiplomasia huyo wa cheo cha juu wa washington aliwasili israeli kituo chake cha pili katika ziara ya mashariki ya kati baada ya kukutana na rais wa misri abdel fatah al sisi na vilevile waziri wa mambo ya nje wa misri mjini kairo mkamiti kibayasi anaisoma ripoti kamili akiwasili katika uwanja wa ndege wa tel aviv blinken alilaani wale wanaosherekea ghasia za jerusalem na hatua zozote za ugaidi ambazo zimesababisha vifo vya watu wasio na hatia ni jukumu la kila mtu kuchukua hatua za kutuliza mivutano badala ya kuchochea hali hiyo kufanya kazi kuimarisha hali ya kufanya watu wasiwe na hofu kamwe katika miji yao nyumba zao na sehemu zao za kuabudu hiyo ndio njia pekee ya kusitisha gasia zilizoongezeka ambazo zimesababisha watu wengi kupoteza maisha yao na waisraeli wengi na wapalestina wengi wanaofariki litaliweka hili wazi katika muda wangu wote hapa israeli na ukingwa wa magharibi na kmwambia kila mtu ainayekutana naye katika ghasia za mwisho zilizofanywa na wanajeshi wa israel leo jumatatu walimuua dereva mmoja raia wa palestina huko ukinga wa magharibi maafisa wa pande zote walisema na jeshi linasema gari hilo lilimgonga mgumo na jeshi mmoja kabla ya kuondoka kwa kasi wakati huo israel ilifunga nyumba ya familia ya raia mmoja siku ya jumapili huko jerusalem mashariki ambaye aliwaua watu saba karibu na sinagogi ikiwa ni sehemu ya hatua za kuwapwa kwenye haki fulani jamaa wa washambuliaji hatua zilizotangazwa ni kuambatana na mapendekezo kutoka kwa washirika wa kisiasa wa netanyahu wenye msimamo mkali ambao walimwwezesha kurejea madarakani mwishoni mwa mwezi disemba disembahatutaki lateroristi... kuzidisha kasia lakini tumejiandaa kuwa na uwezekano wowote jibu letu kwa ugaidi ni uungaji mkono thabiti na majibu yenye nguvu ya haraka na sahihi marekani kihistoria imekuwa ikiongoza katika masuala ya diplomasia mashariki ya kati na misri ambayo ina uhusiano na israel imehudumu kwa muda mrefu kama mpatanishi katika mzozo wa israel na palestina blinken anakutana na benjamin netanyahu hi leo ikifuatiwa na mkutano na waziri wa mambo ya nje wa israel eli cohen na rais wa israel isaak erzog pia atasafiri hadi ramallah katika ukingo wa magharibi hapo kesho kwa mazungumzo na kiongozi wa palestina mahmudu abbas abas alikutana na mkuu wa cia william bans huko ramallah jana jumaa kujadili jinsi hali inavyozidi kuwa mbaya lilisema shirika rasmi la habari la wapalestina la wafanam katika ya kona ya michezo tuanza liji kuu ya soka tanzania bara inatarajiwa kurejea tena ya wikendi hii baada ya kusimama kwa muda w wiki mbili kupisha michuano ya kombe la fa baadhi ya timu zimeonekana kufanya vizuri katika michano ya ligi hiyo ikiwemo miamba ya soka nchini humo timu ya simba na yanga na azam fc lakini sola inayojitokeza ni sasa je timu hizo zitaweza kuendeza cheche zake kama zizoshuhudiwa kwenye michano ya fa wachambuzi wa soka nchini humo wanasema kwamba kurejea tena kwa ligi kuu ni mtihani mkubwa kwa kila timu lazima zijitokeze kwa sababu ushindani umekuwa mkubwa sana kila timu imesajili vizuri kila timu ina nia ya kuchukua ubingwa huo kwa hiyo yoyote ambaye hatokufanya vizuri kutokana na usajili aliofanya basi anaweza akapoteza na asichukua ubingwa lakini kila mtu anajitamba kutokana na usajili aliofanya na uwatezaji wako vizuri kwa nia ya kuchukua ubingwa na kutoka huko tanzania tuelekee hadi nchini kenya mashabiki wa afc Leopaz, nchini humo wameelezea kukerwa kwao na uamuzi wa mechi ya siku ya jumapili ambapo timu hiyo ilitoka sare dhidi ya mahasimu wao wa jadi gorumahia denis ana anahokerwa tarifa hiyo kutoka kenya wanasema siku zote kwamba asi yakikosa kuota usingizia jua tukaulinzito inayodhihirika kutoka kwa mashabiki wa klabu ya afc lopad ukipenda chu y ambao wanamlibikizia kidole cha lawama mwamuzi wa debi la 9t5 la mashamiji liyosakata siku ya jumapili ugani nyayo wakiongea na meza VOM ya voa michezo a baada ya tumia kutka sara ya b dhidi ya mahasimuwa tangu jadi na zunguzia klabu ya gorumai wakipenda serikali mashabiki yao sasa wanamdha refa meri njoroge kwa kutoa maamuzi mabaya na yenye mapendeleotunahitai na ni kwa vilemeji metupeleka mbaye tumepate poendi moja gemufo mecheza gemu poa finishing yetu ndi aikuwa kabisa lakini refu pia ametuoneau fauli zingine alikwa nafundizafauli zingine atazikinasaidiao kwa hivyo refu amearibu gemu kabisa upande wake mkufunzi mkuu wa klabu ya guromaya jonathan mckenst amekirikuwa mechi ilikuwa ngumu zaidi japo imempa nafasi ya kupambana kwenye mechi zijazo kutokana sara hiyo sasa gromaa imechupa hadi nafasi ya pili li ligini kwa alamashirin na nne ukipenda juu okay. ikisailia atika nafasiya 8 nane kwa alama 18 ka dabaya sauti ya amerika meza ya michezo kutoka nairobi kutu mimi, na ka nchini kenya mwanakwetu mimi naitwa denis wanyunyi nam kutoka nchini kenya tualikihadi uko nchini rwanda ambapo ligi kuu ya soka nchini humo inaingia katika mkondo wake wa pili huku timu ya aprfc ilikiwa imekaa kwenye nafasi ya kwanza baada ya kwa kuwanyuka wapinzani wao kiovu sports goli tatu kwa mbili na shirikisho la soka nchini humo limeadhibu timu ya kiovu kucheza mechi moja bila kuwepo wshabiki ifuacha kileo lichotaja mashabiki wa kiovu kumtusi vibaya refu ya kimataifa salma muka nsanga mchezo wetu christopher karenzi ana taarifa kamili kutoka kigali kushinda mechi hii kumeweka timu ya epiara kuongoza jedwali ya ligi kwa muda na alama 34 kwa jumla ya mechi 17 ais kigali baada ya kupoteza mechi yake dhidi ya roamaga na ftball moja bila imebaki kwenye nafasi ya pili na alama 33 ryan sport ikiwa ugenini imetoka tasa moja kwa moja na wenyeji mukura victor spor megasogi united kuichapa sunris matatu kwa nunge shuamfizi ni mpenzi wa epiara anaamini kwamba wakileta wachezaji wa kigeni watafikisha mbali timu yao tunatumaini kwamba tutafika mbali hata kombe la champions apiue ya afrika lazima tutaileta kwa jumla timu tatu ziko kwenye nafasi ya tatu wakiwa na tofauti ya magoli tu hayo yakiharifiwa shirikisho la soka nchini rwanda limeadhibu timu ya kiovu kucheza mechi moja bila kuwepo mashabiki kufuatia kile walichotaja mashabiki wa kiovu kumtusi vibaya refu wa kimataifa salma mkansanga mwamuzi mkansanga anatumiwa na mashabiki wa kiovu kupendelea timu ya gasog united alipokuwa mwamzi wiki iliyopita kutoka kona ya michezo sauti america mimi ni christophe karenzi kigali asante ah, sana karenzi kutoka kigali na moja kwa moja tuelekea hadi huko jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kwako kaosi kosha kuna nini nam shirikisho la kandanda afrika kafi ametoa malipinzi makali lidi ya timu ya taifa ya kandanda ya leopard ya vijana wasiozidi miaka 23 kwa sababu ya kudanganya umri wa miaka ya kuzaliwa ya mchezaji arsen zola ambaye anathaniwa ana umri ya miaka zaidi ya 23tu viongozi wa shirikisho la kandanda apadrc waliambia sauti amerika leo ya kwamba wanaendelea kuleta maelezo na vibali vinayoaminika kuwa arsene zola yupo na umri wa miaka chini ya 23 ikiwa imesalia wiki mbili kabla ya michuano ya maklabu afrika kuanza kutifua vumbi ifikapo tarehe 12 mwezi februari wakilishi wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wakiwemo timu ya strolupopo ya lubumbashi imefanya kambo yao ya muda nchini tiniza ni wiki mbili sasa kabla ya mechi yake ya kwanza ya raundi ya makundi dhidi ya timu ya usm algeria daricle motemapembe na tipi mazembe wa majiandaa nyumbani fanfa bitangira ni mwandishi wa habari mjini kinchasa ameleta tasimini yake kuhusu timu inayiwakilisha jamhuri ya kidemokrasia ya kongo congo uh, kwamuie minaona mina kama matimu yote ine imekua na uh, bati ya kwenda mbali msimu uliyopita timu ya tipi mazembe iliheda hodi kwenye fainali ya mchuano wa kombe la shirikisho la bara la afrika Kaozi kosha sauti america kinchasa asante sana kaozi kosha na kufikia hapo tunakamilisha kona ya michezo kwa leo ni mwanaspoti wako sandey shomari ni kuambia allamsik kutoka jikuu la marekani mpaka hapa ndio nakamilisha matangazo yetu ya jioni kutoka hapa sauti amerika voa swahili kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya msimamizi ni abdu shakur abord mwelekezi ni aida isa nimeshirikiana na bmj muridhi naitwa mkamiti kibayasi na kutakia jioni njema kutoka hapa washington dc ifuatayo ni tahariri inayoeleza sera na maoni ya serikali ya marekani katika kikao cha baraza la usalama la umoja wa mataifa kuhusu yemen na mwakilishi maalum wa umoja wa mataifa kwa yemen hanse grunberg alisema majadiliano ya kidiplomasia ya hivi karibuni baina ya wahodhi na saudi arabia ni uwezekano wa mwelekeo mzuri kuhusu mgogoro wa miaka minne muda wa miezi tisa iliyopita imeshuhudia kipindi kirefu cha utulivu katika nchi hiyo toka wahodhi wanaoungwa mkono na iran kushikilia mji mkuu wa sanaa toka mwaka na mgogoro huo moja kwa moja na kwa mbali umesababisha vifo vya maelfu ya wayemen na kusababisha kile umoja wa mataifa mara kwa mara unaeleza janga kubwa ulimwenguni la kibinadam licha ya makubaliano ya sitisho la ya mapigano yaliyosimamiwa na umoja wa mataifa kati ya pande zote haya kuongezwa muda rasmi baada ya muda wake kumalizika oktoba 2hb na kuwa mafanikio makubwa ya kupunguza vifo vya raia na sehemu muhimu ya sitisho la mapigano kuendelea kuwepo naibu mwakilishi wa umoja wa mataifa richard mills amepongeza hali ya utulivu nchini yemen na kueleza matumaini kwamba pande hizo zinaweza kuongezeka na kuongeza makubaliano mapya ambayo yatafungua njia kwa amani ya kudumu kwawote makubaliano hayo yanapaswa kushughulikia matakwa ya wayemen ya kuwepo kwa haki na uwajibikaji kama alivyosema waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinkn siku za nyuma kwa amani kuwepo hata hivyo wahodhi lazima wasimamishe mashambulizi katika miundo mbinu ya uchumi wa yemen amesema Balo's mills mashambulizi haya yanasitisha kuitambukiza yemen katika mgogoro wa kuwanyima wa yemen rasilimali zinazohitajika sana na kuzidisha mgogoro wa kibinadam baloi pia amesikitishwa sana na mtiririko wa silaha zinazotumwa na iran kwa wahudhi uingiliaji huo mbaya unaweza kuchochea uingiliaji wa nje na matatizo kwa nchi ya yemen wakati ambapo wayemen wanatoa mwito wa mashauriano ya kumaliza vita njia bora ya wahodhi kufanikisha malengo yao walioyaeleza ya makubaliano ya kisiasa kwa wote na serikali ya yemen chini ya uangalizi wa umoja wa mataifa amesema Balo's mills makubaliano pekee ya kisiasa ya wayemen kwa wayemen yanaweza kubadili mzozo mkubwa wa kibinadamu kwa yemen tunatoa mwito kwa wahodhi alitangaza Ballos mills kujihusisha kwa nia njema kutatua fursa hii adhimu ya utulivu na kuchagua amani na wakati mwema ujao dhidi ya vita na kutaabika zaidi hiyo ilikuwa ni tahariri iliyoeleza sera na maoni ya serikali ya marekani