Just one day. Watch this kumekucha afrikahujambo mpenzi msikilizaji popote unapotusikiliza hii ni kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika washington dc karibu katika matangazo ya leo jumatatu tarehe 3 januari mwaka wa 223 jina langu ni patrick ndwimana na mimi ni idi ligongo tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na mazua makuu ikiwemo radio mbeya hireland nuru fm iringa radio malaika lubumbashi radio soleil butembo drc sayare radio eldoret lulu fm malindi kenya na ubc radio uganda kati ya nyingine tunapatikana pia kwenye mtandao wetu wa voa swahilicom karibu katika ripoti zetu leo baadhi ya wa watanzania wanaoishi nchini afrika kusini wameulalamikia ubalozi wao uliopo nchini humo kushindwa kuingilia kati matatizo na changamoto mbalimbali wanazokutana nazo nazokatika na na taarifa nyingine waasi wanaodhaniwa kuwa wa kundi la adf lenye uhusiano na kundi la kigaidi la islamic state wameua watu 1w5 jumaapili katika msururu wa mashambulizi kwenye vijiji tofauti huko mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ni baadhi ya vidokezo vya ripoti utakazosikia katika matangazo haya yanayodumu nusu saa lakini kwanza anamkaribisha idi ligongo akusomea habari za dunia rusia na ukrain zimetoa madai yanayokinzana jumapili yani taifa lipi linashikilia himaya ya karibu na mji wa mashariki wa donetski blahodatne kundi la mamluki wa kijeshi la russia wagna limedai kushikilia udhibiti wa kijiji huku jeshi la ukraine likisema vikosi vyake vilikabiliana na mashambulizi mkuu wa utawala wa vikosi vya jeshi la ukraine amesema katika ripoti ya kila siku kwamba jeshi la ukraine lilijibu mashambulizi ya vikosi vya ulinzi katika maeneo ya blahodatne pia ukraine imesema ilikabiliana na mashambulizi ya rusia karibu na makazi kumi na tatu katika mkoa wa donetski kundi la wagna ambalo limetangazwa na marekani kama la uhalifu limesema kupitia ujumbe wa telegram ambayo ni app ya kutumia na ujumbe kwamba kikosi chake kimeshikilia udhibiti wa mji huo siku ya jumapili muungano wa chama kikuu cha upinzani nchini tunisia umetoa mwito wa kuungana dhidi ya rais kais said baada ya raia wa tunisia waliojitokeza katika duru ya pili ya kura ya jumapili za bunge lisilokuwa na nguvu kuwa ni asilimia kumoj nukta tatu ahmed naijib chebi mkuu wa chama cha national salvation chao aliwaeleza wanahabari kwamba takriban asilimia tisini ya wapiga kura wa tunisia walipouzia kura na kukataa kujihusisha katika mchakato amesema anatoa mwito kwa makundi yote ya kisiasa na kiraia kuungana kuleta mabadiliko ya kumuundoa rais kaisaid na uchaguzi wa mapema wa rais kufanyika kufuatia hali kama hiyo ya waliojitokeza katika duru ya kwanza kujitokeza kwa kiwango kidogo kwa kama vile ilivyotokea jumapili imekuwa ni mbaya kwa rais said ambaye ameliweka bunge chini ya mamlaka yake na kujipatia nguvu toka kutoa madaraka mak221 katika kitovu cha vuguvugu la kiarabu waasi wanaodhaniwa kuwa wa kundi la adf lenye uhusiano na kundi la kigaidi la islamic state wameua watu kumi na watano siku ya jumapili katika msururu wa mashambulizi kwenye vijiji tofauti huko mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo maafisa wa eneo hilo wamesema patrick nduimana anatuarifu zaidi mauwaji hayo yanajiri wiki moja baada ya shambulio kama hilo ambalo lilisababisha vifo vya zaidi ya watu 2 kulikuwa na mashambulizi ya wakati mmoja kati ya saa 1 na saa 11 alfajiri kwenye vijiji vitatu afisa wa eneo hilo diodone malangai amesema malangai ameiambia fp kwamba waligundua miili saba katika kijiji cha manyala na huko ofei kulikuwa miili nane ikiwemo saba ya wanawake chanzo kutoka mashirika ya misaada kimethibitisha vifo vya watu saba huko manyala na vingine nane huko ofei waasi hawo wa adf walishambulia pia kijiji cha bandibese lakini walitimka baada ya wanajeshi kuingilia kati na hakuna raia waliouawa katika kijiji hicho amesema malangai baada ya mashambulizi hayo kwenye vijiji vya mkoa wa ituri unaopakana na uganda wapiganaji wa adf walishutumiwa pia kwa mashambulizi ya wiki iliyopita katika mkoa wa jirani wa kivu kaskazini ambayo ilisababisha vifo vya watu ishiina tatu katika mkoa huo huo watu kinawann waliuawa katika shambulizi la bomu kwenye kanisa la kipentekoti unaendelea kusikiliza kumekucha afrika ya idha ya kiswahili ya sauti amerika ubalozi wa china jijini tokyo jana jumapili umetangaza kwamba utaanza kutoa viza kwa raia wa japan hatua hiyo inamaliza hatua ya ulipizaji kisasi dhidi ya uamuzi wa japani uliotaka covid kwa wasafiri wanaowasili kutoka china bara ambako idadi ya maambukizo imeongezeka taarifa fupi iliyowekwa mtandaoni imesema kuanzia jumapili ubalozi na ofisi ndogo za kibalozi za serikali ya watu wa china zitaanza kutoa visa za kawaida kwa raia wa japan china ilisimamisha kutoa visa kwa raia wa japan toka januari 1 baada ya tokyo kuanza kuwataka watu kutoka china bara kupima covid9 kabla ya kusafiri na watakapowasili china pia ilisimamisha kutoa viza kwa wa korea kusini kwa sababu kama hizo mapema mwezi huu ubalozi wa china korea kusini haijaondoa masharti hayo mpaka ilipofika jumapili jioni na ndege zisizo naarubani zimeshambulia msafara wa malori mashariki mwa siria jumapili usiku muda mfupi baada ya kuvuka mpaka kutoka iraq wanaharakati wa upinzani wa syria na redio inayounga mkono serikali zimethibitisha tukio hilo lakini hakuna taarifa za haraka kama kuna vifo vimetokea shambulizi hilo limetokea wakati mvutano ukiwa umeongezeka baina ya iran na wapinzani wake wa kikanda hakuna taarifa za uhakika za anayehusika na shambulizi hilo dhidi ya msafara katika mpaka wa syria wa eneo la bou Kamal ambapo ni ngome ya wanamgambo wanaoungwa mkono na iran kundi la uangalizi wa haki za binadam nchini syria lenye makazi yake uingereza limesema ndege isiyo na rubani ambayo imeonekana kuwa imetokea katika muungano unaoongozwa na, na marekani likiongeza kwamba ililenga malori sita yenye majokofu <muchos> Nilea, kusikiliza matangazo ya ya kumekucha afrika kutoka studio za sauti Amerika, washington deeaiiitangazaeuc e, baadhi ya watanzania wanaoishi nchini afrika kusini wameulalamikia ubalozi wao uliopo nchini humo kushindwa kuingilia kati matatizo na changamoto mbalimbali wanazokutana nazo kwa kile wanachodai wanafanyiwa matukio ya ukatili na kubaguliwa wamemtaka balozi wa nchi yao kuwa na uratibu wa kukutana nao mara kwa mara ili aweze kufahamu matatizo yao mwandishi wetu amre ramadhani kutoka dar es salaam zaidi. kwa miaka mingi sasa watanzania wengi wamekuwa wakikimbilia nchini afrika kusini kutafuta kile wanachodai kutafuta maisha bora ambayo wanaamini nyumbani yamekosekana lakini bado hata wakiwa huko baadhi yao wamejikuta wakipata wakati mgumu hali inayolazimu kutaka msaada kwa serikali yao kaimu mwenyekiti cha wa chama cha watanzania wanaoishi afrika kusini katika mji wa pretoria mohamedi msangi akizungumza na sauti amerika amesema wakiwa katika nchi hiyo ugenini wanakutana na ukatili mkubwa wa kubaguliwa na hata kuuliwa hivyo kuhitaji msaada kwa ubalozi kuingilia kati swala hilo na kuwa nalo bega kwa bega katika kuwasaidia matatizo yao familia zinalia zinalalamika serikali inaliona amna msaada tungetaka kuona kwamba kwa viomgo vyetu vya habari vinapaza saudi matukio hayo ambayo kiini chake hutajwa ni chuki ya wenyeji dhidi ya raia wa kigeni yamepelekea hali ya hofu na mashaka kwa baadhi ya wa watanzania waliopo waliopofra pamoja na ndugu zao waliopo nyumbani hali inayowafanya kutaka kuonana na balozi wao aliopo huko mmoja wa tanzania waliopo nchini afrika kusini kwa zaidi ya miaka kumi sasa azizi abasi amesema kutokana na hali ngumu ya kubaguliwa iliyopo ameiomba serikali ya tanzania kuwa na mfumo mzuri wa watanzania kumfikia balozi ambapo hakutakuwa na vikwazo wala njia ndefu katika kumfikia kirahisi balozi huyo balozi kwa upande wake, wake balozi wa tanzania nchini afrika kusini balozi gaudens mlanzi amekanusha madai hayo huku akisema shida iliyopo watanzania wengi wamekuwa na hofu na wasiwasi kufika ubalozini kutokana na namna walivyoingia katika nchi hiyo kwani upo utaratibu wa jumuiya ya watanzania wanaoishi huko ambao wachache ndio wanaohudhuria huku wengi wao wakiwa hawafiki hali inayowafanya wasitambulike Kuna wanaogopa kuja ubalozini wengine kwa sababu wanawasiwasi na labda kwa sababu ya status yao unajua unabidi turudishe imani kwamba bwana ubalozi awezi kuwashika kwa sababu kuna wengine hawana vibali kwa hiyo bado wanaamini kwamba ubalozi ni kama wakienda watatushika wataturudisha nyumbani sisi ubalozi tunajaribu kuwaambia jamani sisi hiyo kazi ya. na mara nyingi kukiwa na vikao vya jumuiya hao hawaji kabisa matatizo mengi yanaowakuta watanzania ya zaidi wale ambao hawana vibali au wale wenye vibali vya kufoji na njia nzuri ya kuepuka matatizo ya ugenini ni kurudi nyumbani kwao kama asemavyo balozi wa tanzania nchini afrika kusini balozi gaudense mlanzi anri ramadhani sauti ya america daressalam unaendelea kusikiliza kumekucha afrika idi ligongo anaendelea kukusomea habari zaidi za dunia unaendelea kusikiliza kumekucha afrika ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika ikitangaza kutoka washington dc ninaendelea kukusomea habari zaidi za dunia polisi wa israel jumapili walizingira nyumba ya familia ya mpalestina aliyefanya shambulizi siku mbili zilizopita na kuua watu saba nje ya nyumba ya ibada wakati hofu zikiongezeka baada ya miaka kadhaa ya kuto kuwepo na udhibiti jerusalem katika ukingo wa magharib waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu ametangaza mipango ya kufanya iwe rahisi kwa waisrael kubeba bunduki baada ya shambulizi hilo baya dhidi ya wayahudi katika eneo la jerusalem toka mwaka 28n na lilitokea baada ya jeshi la israel kuvamia kwa miaka kadhaa mji wa ukingwa wa magharib jenin siku ya jumamosi kijana wa miaka kumi na mitatu wa kipalestina alifiatua risasi kwa kundi la raia wa israel mjini jerusalem na kuwajeruhi kabla ya mmoja wao kumfyatulia risasi na kumjeruhi na azerbaijan ilitarajia kuhamisha wafanyakazi wa ubalozi na familia zao kutoka iran jumapili wizara ya mambo ya nje ilisema siku mbili baada ya mtu mwenye bunduki kumpiga risasi mlinzi na kuwajeruhi watu wengine wawili katika shambulizi lililoitwa kitendo cha kigaidi polisi mjini teheran wamesema walimkamata mshukiwa na serikali ya iran ili tukio la ijumaa na kueleza kuwa mtu huyo alionekana kuwa na nia ya kibinafsi na si ya kisiasa tukio hilo limetokea kukiwa na ongezeko la mvutano kati ya nchi hizo jirani kuhusu namna iran inavyowatendea watu wa kabila la wachache la waazeri na kutokana na uamuzi wa azerbaijan wa mwezi huu wa kumteua balozi wake wa kwanza kabisa nchini israel nasikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka washington c kiongozi wa kanisa katoliki papa francis kesho jumanne anaanza ziara katika mataifa mawili ya afrika yanayokumbwa na mizozo ya muda mrefu drc na sudani kusini mizozo ambayo imepelekea mamilioni ya wakimbizi na watu wasiokuwa na makazi kukabiliwa na njaa kufuatia ziara hiyo anayoanzia huko drc mwenzangu sandey shomari amezungumza na mchambuzi wa masuala ya kisiasa na kijamii kizerba watebwa na kwanza ametaka kujua matarajio ya raia wa kongo kwa ziara hiihusu sana hapa mjini kinshasa ambako watafikia wakongomani wanamsubiri nahamu sana na hata nchini kongo yote wanamsubiri eh, papa francisco ambaye itakuwa mara yake ya kwanza kuweza ku, ku, kufika ndani ya nchi ya congo na matarajio ya wakristo wengi au wakongomani kwa ujumla ni kwamba papa aweze kukuja na na, na na neno la faraja neno la usalama sababu namna unavyojua ni kwamba nchi yetu inapitia magumu yaani vita vinaendelea huko mashariki mwa congo ambakom inaendelea kuvikamata masehemu maeneo fulani fulani ya nchi yetu na hapo wakongomani wengi wanatarajia na wanangoja wanasubiri papa aweze kuja na neno la faraja neno la salama kama ingewezekana hata aweze kuwaambia ao warudi mahali ambapo walikotoka ili uh, tuone namna gani usalama unakuwa ndani ya nchi yetu lakini pia tunafahamu uchaguzi unakaribia congo na pengine kwa ujio wake pengine nini ambacho eh, kitatarajiwa hapa na athari gani pengine itaingia E, katika maandalizi ya uchaguzi nchini humo uh, uchaguzi unaandlia kufanyika mwaka huu wa elfu mbili ishirini na tatu na kinachotaratiza ni kwamba papa aweze kuwaambia wale ambao wanakuwa kwa tume huru la uchaguzi na wote ambao wanaandaliza uh, machaguzi hayo ili uchaguzi utakaofanyika uwe wa kweli na usiweze kuwa wakuweza kuacha wengine wakongomani wasiweze kugombea lakini uwe utakawahusisha wakongomani wote ili wakongomani waichagulie viongozi ambao wanawataka isiwe kama hapo awali ambako wakongomani nyuma ya uchaguzi walikuwa wakisema huyu si ambaye tulimchagua lakini ndiye amewekwa hapo lakini iwe yule ambaye wamechagua mwenyewe ndiye ambaye atawale na hata uchaguzi uweze kuenda hata ngazi za chini ili wakongomani waweze kuichaguliwa waweze kuichagulia wale wa mea wa miti ili waweze kuwa na nini watasema kwa raia kwa sababu leo ambao wanakuwa tunaita ambao wanakuwa redevable au wanakuwa na shurti za kurudi na kutoa ripoti kwa wakongomani ni wale wabunge tu ambao wamechaguliwa la, il, lakini hata ndani ya masekta lazima tuwe na watu ambao wamechaguliwa ili nci iweze kuendelea na kuji ku, ku, ku, kuanzia mwanzo kuanzia chini hadi kufika juu nikizerebawatebwa akizungumza na sauti ya america kutoka kinchasa kuelekea kwa siku ya magonjwa ya kitropiki yaliyopuuzwa duniani ambayo ni leo jumatatu shirika la afya duniani who limetoa wito wa kuchukuliwa hatua ili kukabiliana na magonjwa hayo yanayodhoofisha ambayo huathiri takriban watu bilioni165 ulimwenguni patrick nduwimana anasoma ripoti ya lisa schlein kutoka mjini jineva kundi la magonjwa ishirini mbalimbali ya vimelea na ya kitropiki ya bakteria limeorodheshwa kama la magonjwa yaliyopuuzwa hii ni kwa sababu yanaathiri isivyo sawa watu wanaoishi katika jamii maskini za maeneo ya mbali na hayapo kwenye orodha ya vipaumbele vya afya duniani ibrahim sokefal ni mkurugenzi wa idara ya magonjwa ya kitropiki yaliyopuuzwa kwenye who anasema magonjwa haya yanayoenezwa na wadudu yanaambukizwa na wadudu amaeneo ambayo yana ukosefu wa maji salama usafi wa mazingira na huduma za afya anasema yanasambazwa pia kupitia chakula na maji machafu fal anasema yanasababisha mateso makubwa kwa sababu ya athari zake za kuharibu uso na kulemaza like you know, so... ukichukua magonjwa kama hoseriais yanayojulikana kwa sababu yanaweza kusababisha upofu vivyo hivyo kwa ugonjwa wa traoma kwa hiyo haya ni magonjwa mengi sana ambayo ni hatari yanayodhoofisha sanatraoma ni ugonjwa wa macho ambao unaweza kusababisha upofu wa kudumu fal anasema magonjwa hayo hayapati kiwango cha uwekezaji kinachohitajika ili kupata huduma za afya au kuunda zana mpya za uchunguzi matibabu na chanjo anabaini kuwa baadhi ya maradhi haya yamekuwepo kwa muda mrefu sana kwa mfano ugonjwa wa hukoma bado upo katika nchi 139 na, na homa ya dengu pia ambayo imekuwepo kwa miaka 8 mia inaendelea kupatikana katika mataifa 129 licha ya changamoto nyingi hatua imepigwa kwa kutokomeza magonjwa hayo yaliyopuuzwa who inaripoti kuwa idadi ya watu wanaoumwa magonjwa haya ilishuka hadi milioni 80 kati ya mwaka wa na 220221 imegundua kuwa nchi 47 zilitokomeza angalau ugonjwa mmoja uliopuuzwa na nchi zaidi ziko katika mchakato wa kufikia lengo hilo kwa mujibu wa kituo cha carter kulikuwa na visa 1vtatu pekee vya ugonjwa wa minyo wa guinea mwaka jana na juhudi zilifanyika na walikuwa karibu kuutokomeza kituo hicho chenye makao yake makuu mjini atlanta kilianzishwa na rais wa zamani wa marekani jimmy carter na mkewe kilipoanza kuongoza kampeni ya kimataifa ya kutokomeza ugonjwa wa minyo wa guinea 1986 kulikuwa na visa milioni 3 na l5 katika angalau nchi 21 za afrika na asia maafisa wa who wanasema lengo ambalo shirika hilo limeweka la kutokomeza angalau ugonjwa mmoja wa kitropiki uliopuuzwa katika nchi 1 ifikapo mwaka 230 linaweza kufikiwa inasema jamii ya wanasayansi inazana na ujuzi wa kuokoa maisha na kuziwia mateso lakini who inasema mataifa yanahitaji kuchukua hatua pamoja na kuwekeza katika kusaidia kutokomeza magonjwa ya aina hii jamii na maendeleo hileo inatupeleka nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ambapo mwandishi wetu wa bukavu miti de la chance ameangazia hali ya uchafu na takataka katika mji huo wenye wakazi milioni mb ila kwa sasa hauna sehemu ya kuhifadhi takataka licha ya ahadi nyingi za mamlaka katika maeneo kadhaa ya mji wa bukavu uchafu na takataka za kila aina unaonekana wazi licha ya juhudi za wakazi wanaojitahidi kila mara kufanya kazi za usafi maarufu hapa kazi hizo za usafi zinaitwa salongo yaani kazi za uzalendo bila kutarajia mshahara ishara lubala charle ni mkazi wa eneo la buholo ya sita katika mtaa wa kadutu mjini bukavu kila mara anashiriki kwenye kazi za salongo ili kusafisha eneo lake kwa kweli inachosha lakini kwetu vijana iishakuwa kama vile mazoezi tunatu kila siku ya tatu tunapasha ifanya uchafu kwa kweli nakwamisha maendeleo maana tunayua maisha ambayo tunaishi katika mji wetu e, uchafu unaleta ugonjwa ugonjwa ikikuya pesa ambayo ingesaidia jamaa mwingine mambo kulipa masomo itaenda uhospitali tayari kwanza tutasema kwanza mmtaa wetu wa kadutu hakuna fasi ya kutupia uchafu yaani vua ikinyesha watu wote wanatupa uchafu kwenye mifereji sasa wakati zinatupiwa mfereji zitafika wakati moja zitaenda zi kusanyisha fasi moya na wakati uchafu baga baga, lakini hakuna shirika uchafu auiaprance kalumuna ni mkazi wa eneo la kartier latin katika mtaa wa ibanda hapa hapa mjini bukavu anahisi nikana kwamba uchafu umegeuka kuwa tabia ya baadhi ya watu wa bukavu wanaosambaza uchafu popote kila mara bila kujali kitu tushazoea kujaliiuhza anzuchaunaishi deinda anu kusuchafu kidogo kidogoikanyesha buchafu bwana mwanga yulu unakuakuta buchafu nayala pale utakuwa oblige nawe uisafishe nawe utie tenatena mfereji vinaenda vili unashushia mwingine wa chini utakuwa hakutaka buchafu me buchafu nakukuta pale na mwingine naebia mwinginewnginaea mwingine mwingine unakuakuta buchafu ni mugonjwa ni nyesha tuingie amwe ya buchafu ili kujaribu kupunguza kusambazwa kwa takataka mkazi huyu wa kata ya panzi mjini bukavu antonia chanseline ameamua kutelemshia taka za nyumbani mwake ndani ya mfereji unaopeleka hadi ndani ya mto ruzizi bila kujali uchafuzi wa mazingira ya mto huo unaotanganisha nchi za jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na rwanda antonia chanseline anaelezauata ukiiaminde ikuoneshautakuta kwetuututud tunashusha tuu tuko kulimanga kule chini tunaenda shusha mfureji sasa yakabambi kwenye hakuko vatu tunadubulia kule binashuka mpaka mruzizi naoshee tunawaza haiharibu juu inaingia direktma mule mruzizi mruzizi amuna watu ni samaki zitavikula hadi sasa mji buka wa bukavu wenye wakazi yapata milioni mbili hauna jalala mamlaka ya serikali imesaini makubaliano kadhaa na baadhi ya mashirika yanayopitapita mitaani ili kukusanya takataka na kuzipeleka mbali katika mashamba vijijini ila inavyoonekana hadi sasa baadhi ya wakazi pia wanalalamikia hali duni ya maisha wakisema wanashindwa kulipa mashirika hayo amani safari ni mkazi wa kanzair mtaani kadutu huko dola kwa, kwa, kwa kila mkaaji tukashindwa kabisa sasa njo tuko naomba wako eh, ya jimbo batuonesha yala la fasi ya kukwa natia buchafu wakati ya mubutu balikwa na lazimisha salongo me kwahi siku salongo ishakuwa hikosaa ni asambla hivikaribuni rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo feliksi chisekedi ametaja viongozi wapya katika miji na mitaa ya kongo ukiwemo mji wa bukavu furaha toto safari chimanuka ni naibu kiongozi wa mtaa wa ibanda anaahidi kulivalia njuga suala hili ajili ya maendeleo bora na sura nzuri ya mji wa bukavu tuko tunatafuta fasi yenye tutaifanya kwa kutupa uchafu kwa kusubiri kuko wao watu wenye wiko na mapartenaria na, na mapartenari sisi wanaenda tupa ngambo ya kalee kwenye kukofasi yenye mwingini yetu inatayarisha kwa kutupia buchafu pale njo tuko tunaomba wakaaji watunge mkono kwa sababu tuko tunatosha uchafu unatosha uchafu sai kando kando ya balabala mangaribi unakuya unakutana iko pale tungiomba wakaaji watafute namna ya kutupa uchafu yao kukua kuitia kubalabala huko hiyo gisi nasema ao watu iko na ma na sisi na meri wakaaji wajiabone yako wali watu wanapita uh, kila siku ama kila posho kuogota vuchafu yao lakini hadi hapo juhudi za mamlaka kupata nafasi ya jalala ajili ya takataka za mji wa bukavu hazijakamilika kwa fursa hii pia viongozi hao wapya wameahidi kulishughulikia suala hili la jalala mitima de la chance jamii na maendeleo bucavu unasikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika matangazo haya yanasikika kupitia redio zetu shirika kote eneo zima la afrika mashariki na maziwa makuu na kwenye mtandao wetu wa www pata mara moja burudani ya muziki maneno yako na busara zako zinazumbuka jichwanimwa popote nilipo nilipopomamo nasema nomoyo wa kwenye mazito na mausia wako nongaoya I formula. you kabla kukamilisha matangazo haya pata muktasari wa habari za dunia na idi ligongorusia na ukrain zimetoa madai yanayokinzana jumapili ni taifa lipi linadhibiti eneo karibu na mji wa blahudatne ulioko mashariki mwa mkoa wa donetski muungano wa upinzani nchini tunisia umetoa mwito wa kuungana dhidi ya rais kais kaisaid baada ya raia wa tunisia waliojitokeza katika duru ya pili ya kura jumapili kwa bunge lisilokuwa na nguvu kwa asilimiakmukt ubalozi wa china jijini tokyo jana jumapili umetangaza kwamba utaanza kutoa viza kwa raia wa japan hatua hiyo inamaliza hatua ambazo zilikuwa ni za ulipizaji kisasi dhidi ya uamuzi wa japan uliotaka kupimwacovid19 kwa wasafiri wanaowasili kutoka china bara ambako idadi ya maambukizi inaongezeka ndege si zisizo narubani zimeshambulia msafara wa malori mashariki mwa siria jumapili usiku muda mfupi baada ya kuvuka mpaka kutokea iraq wanaharakati wa upinzani wa siria na redio inayounga mkono serikali zimethibitisha tukio hilo lakini hakuna taarifa za haraka kama kuna vifo vimetokea polisi wa israel jumapili walizingira nyumba ya familia ya mpalestina aliyifyatua risasi katika shambulizi siku mbili zilizopita na kuuwa watu saba nje ya nyumba ya ibada wakati hofu zikiongezeka baada ya miaka kadhaa ya kuto kuwepo uthabiti jerusalem na ukingo wa maghareb matangazo ya alfajiri kutoka idha ya kiswahel ya sauti ya amerika yanakamilisha muda wake kwa leo kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya msimamizi alikuwa bmj mridhi mwelekezi wetu jumbe hamza naitwa patrick nduimana hewani nimeshirikianana idi ligongo kwa