karibu wa nijeria milioni 94 wanatarajiwa kushiriki katika uchaguzi mkuu wa februari 25 kulingana na tume huru ya uchaguzi wa nijeria uchaguzi ambao unamchagua rais mpya baada ya mamadu buhari kukamilisha awamu zake mbili pamoja na kuchagua wabunge wa bunge la taifa na bunge la senate momoyo hamza mkuu wa mipango katika kitengo cha afrika sauti america yuko abuja kwa mikutano kutayarisha uchaguzi mkuu huo yuko kwenye simu moja kwa moja momoyo karibu na wanigeria wanajitayarisha vipi kwa uchaguzi huu kwa sasa mpaka sasahivi kulingana na takwimu zilizotolewa na tume ya uchaguzi ya hapa nigeria nieria ni kwamba kuna wanigeria milioni tisini na tatu ambao tayari wamekuisha jiandikisha kupiga kura hiyo ikiwa ni kutokana na idadi nzima ya wananchi wa nigeria ambao ni mia, milioni mia mbili na kumi na tatu sasa katika uchaguzi huu raisi wa sasa muhamad buharu hagomba kwa hiyo imefanya uh, kinyanganyiro cha urahisi kuwa kiwe kimekuwa cheupe kabisa uh, kila mmoja anaanza mwanzo na kuna wagombea kumi na nane katika wagombea uraisi lakini wachambuzi wa wwasiasa na wataalamu wengine wanasema wagombea wangine tu peke yake ndio ambao wanaonekana wamekaa vizuri katika uh, uchaguzi huu wagombea hao ni atiku abubakar wa chama cha pdp huyu aliwahi kuwa makamu wa rais nigeria alafu mgombea anayewakilisha chama tawala ni ahmed tunyubu wa chama cha apc ambayo ni chama cha rais muhamad buharu vilevile vile peter obi ambaye ni mgombea kutoka chama cha leba na musa rabiu qwanwaso ambaye anawakilisha chama cha npp sasa katika wote hao peter anaonekana na nafasi nzuri kwa vile ni kijana kuliko wote ana miaka sitina moja wakati wenzake wote woteatiku abubakar na tiubu wana miaka wako katika miaka ya sabini na kwankwaso ana miaka sitinna sita lakini vile, vile wachambuzi wanasema kwamba peter obi pamoja na kwamba ni kijana na mikutano yake inahudhuriwa na vijana wengi lakini hana ushawishi katika sehemu kubwa ya taifa kwa hiyo wagombea ambao wanaangaliwa kwa makini zaidi na kwamba wana uwezekano mkubwa wa kushinda uchaguzi huu ni kati ya atiku abubakar ambaye abay kama nilivyosema awali aliwahi kuwa uh, makamu wa rais pamoja na ahmed tinubu ambaye aliwahi kuwa wa waegos na sifa yake kubwa ni kwamba alifanya mageuzi makubwa katika uchumi wa jimbo la laego ni masuala gani muhimu ambayo yanajadiliwa katika kampeni za uchaguzi wa mwaka huu ambapo buhari hayupo katika uchaguzi maswala makubwa ambayo yanazungumzwa katika kampeni za uchaguzi huu pamoja na mikutano ya hadhara ni kwanza ni ni usalama unajua nigeria inakabiliwa na hali mbaya sana ya usalama katika sehemu nyingi za taifa hili ukiangalia kaskazini mashariki kuna boko haram ambao wanafanya mashambulizi mengi ya utekaji aa, na mauaji ya watu ukiangalia um, kusini kuna, uh, kuna kundi ambalo linajaribu kujitenga na nigeria na sehemu ya nyingine kuna vitendo vya majambazi ambao wanajitokeza wana mara kwa mara kila siku hapa nigeria kwa sasa unasikia kuna vitendo vya ujambazi utekaji au mauaji ambayo anatokea katika sehemu mbalimbali kwa hiyo hali ya usalama ni ha, ni, ni swala kubwa sana ambalo linazungumziwa na kila, kila mgombea anajaribu sana kusema kwamba atabadilisha hali hiyo ili kuleta usalama nchini nigeria na baada ya usalama ni uchumi na uchumi unahusu vilevile swala la rushwa swala la rushwa siku zote nigeria ni ni swala gumu na kubwa sana kila mgombea anazungumzia jinsi ambavyo atamaliza rushwa A, lakini wapigaji kura wengi wana, wana wasiwasi sana hawaamini maneno ya wanasiasa katika kumaliza rushwa na rushwa inasababisha uchumi wa nigeria kuwa katika hali mbaya sana hivi sasav tunaoznumz uchumi wa nigeria hauko katika hali nzuri Uh, naira pesa na, ya nigeria, naira uh, inabadilishwa kwa dola, dola, dola moja kwa naira mia nne na hamsini katika soko la halali lakini ukiingia masoko ya mtaani dola moja inabadilishwa kwa naira mia saba na hamsini kwahiyo hali ya uchumi kwa kweli haijakaa vizuri sana uh, wataalamu wanasema karibuni wa nigeria uh, asilimia thelathini na tatu uh, ya wako, katika, wako ka, wanaishi katika kiwango cha umasikini na nyingine linalofuata baada ya hapo ni ukosefu wa kazi vijana wengi sana nigeria hawana kazi hasa wale ambao wamemaliza vyuo vikuu wamemaliza masomo wamemaliza vyuo vya ufundi wanajikuta hawana kazi na inawachukua muda mrefu sana kupata kazi kwa hiyo wagombea wote wanaposimama kwenye kwenye majukwaa wanajaribu kueleza jinsi ambavyo watabadilisha hali hiyo sasa kama wapiga kura wanawaamini ama hawawaamini tutajua siku februari ishirini na tano watakapoenda kupiga kura asante sana mwamoyo huyo ni mwamoyo hamza mkuu wa mipango kitengo cha afrika sauti amerika akizungumza nasi kutoka abuja tutafuatilia uchaguzi huu wa nigeria utakaofanyika februari ishirini na tano