od iyo wixi fatua ku aadanhii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika a ikitangaza kutoka wahingto karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 nsu jioni saa za afrika ya <tries> kati na saa ma usu usiku kwa saa za afrika mashariki tunasikika kupitia citizen radio nchini kenya rfa nchini tanzania na 937 fm kaya mombasa na bila kusahau fm za voa 175 na nairobi na 178 na mombasa 128 lubumbashi 962 goma 974 bukavu 977 kisangani nchini drc na 143 kigali rwanda ninayowakaribisha hi leo ni mimi patrik ndwimana katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha salamu na muziki lakini kwanza tunakusomea habari za dunia na msomaji wako ni mimi sandei shomari E papa francis anaanza ziara ya mataifa mawili siku ya jumanne ambayo mara nyingi yamesauliwa na ulimwengu ambapo mizozo ya muda mrefu imewachwa mamilioni ya wakimbizi na watu wasiokuwa na makazi wa na njaa januari 3 hadi februari tano atakuwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na sudani kusini papa huyo mwenye umri wa miaka hemanasia sehemu amesema ataenda hadi sehemu ambazo wa katoliki ni takriban nusu ya wakazi wao na ambapo kanisa hilo ni mdaa muhimu katika afya na mifumo ya elimu pamoja na juhudi za kujenga demokrasia safari hiyo ilipangwa kufanyika julai mwaka jana lakini iliakhirishwa kwa sababu francis alikuwa akisumbuliwa na maumivu ya muda mrefu ya goti baado anatumia kiti cha magurudumu na fimbo lakini goti lake limeimarika sana nchi zote mbili zina utajiri mkubwa wa mali asili c katika madini na sudani kusini katika mafuta lakini zinakabiliwa na umasikini na migogoro ambayo ni nchi ya pili kwa ukubwa barani afrika na ina wakazi wapatao milioni 90 inapata ziara yake ya kwanza ya papa tangu papa john paul wa pili alipokwendwa nchini humo 985 wakati huo ikijulikana kama zaire benki kuu ya nigeria itaongeza kwa siku kumi muda wa mwisho wa kubadilisha noti za zamani za naira ilisema katika taarifa yake jumaa pili raia wa nigeria sasa watakuwa hadi februari k kurejesha noti za naira 5 na zile za m 2 benki kuu ya nchi hiyo cbn ilianza kutoa noti mpya iliotengeneza mwezi uliopita lakini wengi wanasema hawawezi kuzipata kwenye benki au mashine za kutolea fedha gavana wa benki kuu nchini humo cbn godwin mfiele katika taarifa yake alisema tarehe ya mwisho mpya itawaruhusu zaidi wale walio katika jamii za vijijini kubadilishana noti za zamani baada ya tarehe ya mwisho ya februari kumi taarifa hiyo ilisema wa nigeria watakuwa na siku saba zaidi za kuweka noti za zamani moja kwa moja kwenye benki kuu wabunge wa nigeria na mgombea urais wa upinzani atiku abubakr wameitaka benki kuu kuongeza muda wa januari 31 mgombea huyu alisema kwamba kuongezwa kwa muda kutasaidia katika kupunguza athari za kifedha kwa raia vituo vya kupigia kura nchini tunisia vilikuwa kimya siku ya leo jumapili kwa duru ya pili ya uchaguzi wa bunge ambao ulivutia asilimia kn mj pekee waliojitokeza katika duru ya kwanza ya mwezi desemba hali ambayo wakosoaji wa rais huyo walisema inadumaza madai yake ya kuungwa mkono na umma kwa mabadiliko makubwa ya kisiasa huku vyama vya, vya kisiasa vikisusia upigaji kura wagombea wengi ni huru na huenda watu wakaangazia kama kutakuwa na ushiriki mkubwa kuliko ilivyokuwa desemba tume ya uchaguzi ilisema kwamba waliojitokeza walikuwa asilimia 47 mpaka ilipofika saa ta asubuhi siku ya jumaa saa tatu baada ya vituo vya kupigia kura kufunguliwa mwezi desemba ilitangaza kuwa waliojitokeza ilikuwa ni kiasi cha asilimia tatu ilipofika saa nne za asubuhi tume hiyo itatumia takwimu za leo jumapili kama ya jumla ya idadi kwa duru zote mbili za uchaguzi na upinzani umesema unahofia mamlaka itajaribu kubadili takwimu kwa kuongeza idadi naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc afisa wa juu wa marekani alisema siku ya jumamosi kwamba wanajeshi wa eritrea bado wako nchini ethiopia ingawa wameondoka mpakani kinyume na mamlaka ya ethiopia ambao inasema kuwa waeritrea tayari wameondoka wanajeshi wa eritrea walipigana pamoja na wajeshi wa ethiopia na wanamgambo wa shirika katika mzozo wa miaka miwili uliowahusisha serikali ya ethiopia dhidi ya vikosi vya waasi katika eneo la kaskazini la tigrei mwezi novemba hata hivyo serikali ya ethiopia na vikosi vya tigrei vilitia saini makubaliano ya kumaliza uhasama mkataba huo uliamuru kuondolewa kwa vikosi vyote vya kigeni kutoka tigr kuhusiana na auritia, tunaelewa kuwa wamerudi mpakani na wametakiwa kuondoka balozi wa marekani katika umoja mataifa linda thomas grinfield alisema katika mkutano na waandishi wa habari alipotembelea mji mkuu wa kenya nairobi waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken aliwasili mashariki ya kati leo jumapili akianza ziara ya siku tatu huko ghasia zikipamba moto kati ya wa Israel na wapalestina na huku iran na vita vya ukrain vikiwa katika ajenda ya juu baada ya kusimama mjini cairo blink ataelekea jerusalem siku ya jumatatu ambako serikali mpya ya waziri mkuu benjamin netanyahu imezua wasiwasi wasi. rit msikilizaji nimekamata position hapa studio ikiwa tayari kabisa kuletea mpango wa salamu na muziki tuandamane pamoja ikiwa ni jumaapili nyingine mimi naitwa bmj mridhi twende kazi kenye bahati kutufungulia mpango huu anajulikana kama filipo memba anasema yuko kule dar es darissalam tanzania anasema kwanza kabisa salamu zangu ziende kwa isa mzee wa urembo abbas sancho jangala bugumba bedasto yoana wa kigoma na babu alhaji makumba pamoja pia na solomon njiku wa nzega matikiti mohamedi na david kiweli na vile vile eh, bila kusahau kwamba mimi nimewasalimia jina langu ni philipo memba kutoka dar salaam ameandika hivyo huyu msikilizaji mm. eh, richard mena akiwa kule arusha anasema unga limited eh, kwa wajanja anasema hivyo eh, anasema hizo ngoma ziwaburudishe watangazaji wote wasikilizaji wote wadau wote nawatakia siku njema timu nzima hakutuma salamu kwa watu binafsi lakini ametutumia salamu zote kwa ujumla na amesema mziki ambao tutacheza waburudishe wote ambao watakuwa wakishiriki katika e kipindi hiki cha leo franco robati ibinga anasema yuko kule kagasha muleba tanzania anasema zangu salamu ziende kwa pascal lucas chambi hilip constantino ilbert jonathan shensambi na bama pamoja na projesti elias ibinga e, anasema wote nimewasalimia popote pale mlipo na vilevile vile wanayanga wote pokee ni zangu salamu sio zangu hizo ni zake frano robert ibinga kasimu bakari anasema yuko manyara tanzania salamu zangu ziende kwa musa mtinangi mkalule wa wamkalule munyiramba halisi e, jangala bugumba josepfturi haruna j nyomvi na uh, nyonyi na abdubakari sedeu pamoja b- pia bila kumsahau kaisi musa kaisi na Usta, uh, saba saba hizo uh, zimetoka kwa kasimu bakari msikilizaji uh, tukiendelea mbele msikilizaji na kipindi hiki namuona huyu jafeh maembe wa ugala katavi anatuma uh, salamu moja kwa moja kwake ali mrangi gigiri mresa flber jnahan sheshambi momogoro icent jj kaji masanja ngosha mtanzania machenji lupemba pamoja na kasore ruindikira anasema ujumbe ukisikia salamu jibu kwa salamu simon mashimba malimi anasema yuko kule mkwajuni songwe tanzania salamu kwa watangazaji wote na wanasalamu wote wapigie mziki wa enjoy na ndugu wote ybasi bila shaka tumepokea hizo salamu na muziki nao unakuja unakujapasina shaka yoyote e, kabla hatujasikia muziki kama anavyoomba simon mashimba malimi e, ni zake rs malima anasema iko kule kibaha tanzania anasema zake salamu ziende kwa jafari kopo letisia shilogile kaisi musa kaisi miraji kibinda E, elisha mazoya kitu munishi padri mushi fikiri dario gakala salimu nasor sayungu mashaka sahani king majuto na uh, wamesalimiwa wote hao narosi malima E, kabla basi hatujapata ngoma hii manake namwona huyu bana boy naye hanipi nafasi anataka kuingia tuo hapa kuangusha vitu ni e, some zake hizi zake ngusa heke anasema wakavungwa e, kule tabora salamu zangu ziende kwa yusuf amisi mashaka esta kasore luhindukira mpelowa sekeleyanda e, ujumbe mimi mjao mpya ni peni msaada sijuu anaomba msaada gani lakini eh, mumemsikia huyongusa heke basi kama alivyokuwa hili banaboy anakuambia lastast twende kazi to go Manipulate my love. So I'm feelings swing not swing you crash your all over. feelings we like jangolova, you I did when i do anaondoka hapo chini kwa chini boy mwanamziki huyu kutoka kule naigeria mmoja wa wanamziki maarufu kweli kweli anaangusha vitu vizito sana eh, hasa hapa kwenye kipindi cha salamu na mziki unasafiri na salamu na muziki kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti america kipindi kinachokuja kila siku ya jumapili wakti kama leo masanja kuyanja msanii wa nyimbo za asiliti anasema jumapili ya leo napenda kutuma salamu kwa mashaka este sahani vincent jj kaji makas embas kashinje mjomba mpelwa sekela ujumbe napenda kutuma salamu kwa njia ya simu eh, lakini bahati mbaya ama bahati nzuri kwa sababu tuwape nafasi wengine hatutaweza kukupigia hivi leo lakini wakati mwingine tutafanya hivyo masanja salamu zangu za zimfikie feih msenya akiwa nairobi huyo si mwingine mbali ni mtuku wa nzeeni ametuma salamu kwa mtu mmoja tu faith masenya umesalimika hapo ulipo uh, ukiwa mjini nairobi jiji kuu la kenya machenji lupemba anasema yuko kule inyonga mlele katavi tanzania anasema jumapili ya leo ningependa kutuma salamu kwa mawazo malemi mayala mashili Eviki, james ebundala tabu budore ngusa mreba mwikanwa mahudi jafeth maembe abubakari ngeresi na filbert jonathan shenjambi mwingine anayetaka kutuma salamu hii leo si mwingine mbali ni mzee wa kazi huyu shabiki wa miaka na miaka na miaka miaka mingi kweli kweli wapa idaa ya kiswahili ya sauti amerika anajulikana kama sayenda mabula magesha anasema E yuko kule malawi huyu bwana huwa kwa safari kila wakati lakini haina neno salamu zake anasema ziwafikie wafuatao mke wangu grace simon seni nazaret mwakipembe leticia letisia shilogile unise buyugu lusendamila timothy jamaica kasore ruhindukira na nadiusi masunga e wote wamesalimiwa hii leo na sayenda mabula magesha namuona huyu yoana nakatende valerie anasema yuko kule drc congo uvira huko anasema zangu salamu ziwafikie hawa wafuatao ndigoza nakatende samuel nakatende imoto aucongo mutula damas huruma jonasi nakatende na familia. familie ndigoza nakatende nafikiri amesalimia familia nzima uko mzima huo wa wa wa anajulikana kama kama valerien akiwa kule uvira drc hamisi nyumba, McKinney, nyumba hamisi nyumba nyumba nyumba unasema dereva makini bwana la umeme hai hata uh, sijui anamaanisha nini nini nini lakini lakini bila shaka nasoma alivyoandika kwenye ukurasa wetu wa facebook hapa uh, anaelewa anasema nini. anasema anasema na wale wanaosalimiwa pia nafikiri zangu salamu ziende kwa mama maige rukia kufi fredi moshi mayala mashili mazeka musa mjengi kaisi musa kaisi na rajabu magomba mmesalimiwa nyote na hamisi nyumba ambaye amesema kwamba yuko kwa bawa bwawa la umeme kule rufiji moses edwad mdela unasema uko kule dalalu manyara tanzania unasema salamu zako ziende kwa bakari hamisi mnalaga matikiti Muhammad, Marco, Sule. amani babu alhaji makumba Dixon, Waitu, Waitu, goligota magabe mkono maria bura Josefu, asenga filipo Mamba, jonas saidi mwaya onesmo na unasema kwamba kambakee eh, salamu zangu hizi eh, jumapili hii nawapenda sanahaya e, basi nana chini kwa chini msikilizaji unajua tunapenda mziki sana hapa na kipindi chenyewe kinajulikana kama salamu na muziki namwona elani anasema kuukuu oh, cool. e, lakini kabla hzijamleta kabisa kabisa usikilize ngoma yake hebu e, ni tume hizi ama nizisome salamu zake huyu e Jaffer, maembe wa ugara ugala salamu zangu nazituma kwa ali mrangi gigiri mresa fbrtjnahan shenshambi e, profe momogoro cent jj kanji na vilevile vile masanja ngosha mtanzania pamoja na machenji lubemba basi kazi kwako elani nasema kukuu twende kazi kuna watu hatari wenye mapenzi zenye kasrau penzi letu serikali wajua na kupenda msikilizaji ni kipindi cha salamu na muziki kutoka idhaa ki ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc uko nami bmj mrithi nashukuru sana kwamba tunaendelea kwenda pamoja naona muda sasa umeanza kukimbia kweli kweli e, lakini au nisome zui ni tatu uh, salamu za wasikilizaji ambao ni mashabiki sugu wakipindi hiki masanja anasemalg e, maeneo ya geita zangu salamu ziwafikie fikiri yagtnsalam emmanuel mganga watoto wangu wapendwa elias masanja Marieta, masanja Dius, masanja mke wangu mpendwa agnes mashiku mama yangu mzazi maret gugu yusufu simon akiwa nyamboge na vile vile ngalama maluta na malutanamariam amesalimia wengi na pia akasema kwako mtangazaji wa zamu hapo studio ujumbe mungu awabariki sana Shukran sana masanja sanamasanjausu kwa salamu hizo king majuto wa geita anasema sal- a- a- a- kwamba salamu zake zimwendee goligota magabe mkono mariam njiku uh, b rutemagulsl na naamo magige na vilevile vile yuko hapa yusufu hamisi sahani anasema ni mkazi wa kijiji cha kabondo eh, kahama tanzania anasema ujambo mtangazaji salamu zangu ziende kwa mke wangu nyumbani mama happiness. na mimi nasalimika mtangazaji eh, lakini hizi za mama ana atazipata atazipataye mwenyewe na labda atajibu katika kipindi kifuatacho eh, cha salamu na muziki baba mkwe makenzi misobi na mama mkwe mwana omari misinu misobi lubazu misobi ndaki misobi jemus di zidaleka e, na salu ngondo gwe ngondogwe nyote mme salimua na yusufu amisi saani akiwa kule e, kijiji e, cha kabondo kahama tanzania msikilizaji ni some moja mbili hapa kutoka kwa laban eh, ondieki ah, anasema ah, hatumi salamu huyu anasema yuko eldoret kenya lakini anamalizia kwa kusema tupo sit haya sawa endeleni kuwa sit hapo eldoret kenya shukran sana kwa kutujulia hali hapa idaa ya kiswahili ya sauti amerika mwisho kabisa kabla hatujatamatisha salamu hizi basi ni malizia na nchini kenya ambako bernard ombega anasema yuko kule na ivasha anasema salamu zangu ziwaendee mke wangu rael nyaboni eh, ocheng george rui lala obedi omwagwa eh, john mwandawiro mwazuna nebat ayenda mgorgoro na violet karani pamoja na mateni job na ezeiel elkana msikilizaji anasema pia a, a, kabla hatujaondoka kwamba anamalizia hapo bila kusahau watangazaji wote wa vioa swahili na mimi bila shaka kwa niaba yangu na wenzangu wote shukran sana benaombega unatukamilishia kipindi cha salamu na muziki kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti america umekuwa nami bmj mridhi tunakutakia kend njema siku ambayo ama saa ambazo zimesalia wikendi malizike eh, tunakutakia kila laheri basi nakuacha na kibao chake eh, huyu maria mariairio wanakuambia chokoza tuonane wakti mwingine panapo majaliwa nikikuacha na ujumbe kwamba endelea kutenda mema popote pale utakapokuwah Sunday <laughs> I sana mzee wa kazi bmj murithi akkamilisha kipindi hiko cha salamu na muziki eh, kwa siku ya jumapili lakini basi msikilizaji kabla ya kukamilisha matangazo haya ni kusomea muktasari wa habari eh, papa francis siku ya jumanne anaanza ziara ya mataifa mawili tete ya barani afrika ambayo mara nyingi yamesauliwa na ulimwengu ambapo mizozo ya muda mrefu imewacha mamilioni ya wakimbizi na watu wasiokuwa na makazi wakikabiliwa na njaa januari 31 na moja, hadi februari a atakuwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo drc na sudani kusini papa huyo mwenye umri wa miaka 86 hadi yataenda sehemu ambazo wa katoliki takriban nusu ya wakazi wao na ambapo kanisa hilo ni mdawo muhimu katika afya na mifumo ya elimu pamoja na juhudi za kujenga demokrasia benki kuu ya nigeria itaongeza kwa siku kumi muda wa mwisho wa kubatilisha noti za zamani za naira ilisema katika taarifa yake leo jumapili pili wa nigeria sasa watakuwa na hadi februari kmi kurejesha noti za naira elj mia na mia mbli benki kuu ilianza kutoa noti mpya iliotengeneza mwezi uliopita lakini wengi wanasema hawawezi kuzipata kwenye benki au mashine za kutolea fedha vituo vya kupigia kura vya tunisia vilikuwa kimya hii leo jumapili kwa duru ya pili ya uchaguzi wa bunge ambao ulivutia asilimia kumi na moja pekee waliojitokeza katika duru ya kwanza ya mwezi desemba hali ambayo wakosoaji wa rais walisema inadumaza madai yake ya kuungwa mkoo na umma kwa mabadiliko makubwa ya kisiasa huku vyama vya, vya kisiasa vikisusia upigaji kura wagombea wengi ni huru na huenda watu wakaangazia kama kutakuwa na ushiriki mkubwa kuliko ilivyokuwa mwezi desemba na hapo ndiyo tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswaheli ya sauti ya amerika msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa 12 jioni saa za afrika ya kati na saa 1 usiku kwa saa za afrika mashariki kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo mimi ni patrick nduimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa washington dc