kumekucha Afrika. hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika voa ikitangaza kutoka mjini washington dc karibu katika matangazo ya kumekucha afrika bila shaka hujambo wa msikilizaji popote pale unapotusikiliza jina langu ni idi ligongo na mimi naitwa patric nduimana tunakukaribisha katika matangazo yetu ya leo ijumaa tarehe 27 januari mwaka 223 tunasikika kupitia redio zetu shirika katika eneo zima la afrika mashariki na maziwa makuu tunapatikana pia kupitia mtandao wetu wa voa swahlco jeshi la jamhuri ya kidemokrasia ya congo frdec la tahadharisha wakazi wa beni na ituri kuwa makini kutokana na vitendo vya kigaidi vinavyotekelezwa na kundi la adf kulipua mabomu katika sehemu za umma kwa sasa tuna ukosefu wa salama kwa ngambo zote tumeanya jiogopa ako hatujui kama hata tutume watoto shuleni kwani tunaona ya kwamba kwenye mabomu ziko nabomoka ni manafasi ambapo kuko na kuwa kundi ya watu wengi katika taarifa nyingine baada ya tangazo la hivi karibuni la kuondoka kwa wanajeshi 4 pekee wa ufaransa waliosalia burkina faso baadhi ya wananchi nchini humo wanataka rasia kusaidia lakini kabla ya kupata ripoti hizi na nyingine kutoka kwa waandishi wetu unasomewa kwanza habari za dunia na patriki nduwimana rasia ilifanya mashambulizi ya makombora kwenye maeneo tofauti nchini ukraine jana alhamisi ambayo aliuwa watu 11 na kujeruhi wengine11 maafisa wameripoti idara ya huduma za dharura ya ukran imesema mashambulizi hayo yalilenga maeneo11 nchini kote jeshi la anga la ukran limesema rasia ilifyatua makombora55 huku ukran ikitungua mengi kati ya hayo majengo 35 yaliharibika katika mashambulizi hayo vikosi vya mosku vimeendelea kulenga miundo mbinu ya nishati ya ukraine wakati wa kipindi cha msimu wa baridi katika juhudi za kuwavunja moyo wa ukrain waziri mkuu wa ukraine, ukraine denis shimal amesema katika taarifa kwenye telegram lengo lao kuu ni vituo vya nishati vinavyogawa umeme na joto ndani ya nyumba waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken alhamisi alitangaza msururu wa vikwazo vinavyowalenga watu wanaohusishwa na kundi la kijeshi la rsa akiwemo kiongozi wa kundi hilo na makampuni washirika wa, wa wagna kwa kuhusika katika vita dhidi ya ukrane zikiwemo shughuli kwenye uwanja wa mapambano na kuwalenga raia katika taarifa blinken alisema vikwazo hivyo vitalenga kampuni tano na mtu mmoja mwenye uhusiano na wagna na kiongozi wa kundi hilo yefgeni prigozin vile, vile watu wengine kadhaa na mashirika kwa hadhi yao kama maafisa wa serikali na kuwa sehemu ya sekta ya viwanda vya zana za kijeshi za zarsia taarifa ya blinken imesema wizara ya mambo ya nje imewataja pia watu watatu kwa majukumu yao kama wakuu wa idara ya magereza ya rasia ambayo imekuwa ikiripotiwa kurahisisha kuajiri wafungwa wa, wa rasia kujiunga na kundi la wagna na baadaye kupelekwa kwenye uwanja wa mapambano kupigana katika mzozo wa ukrain waziri mkuu wa zamani wa senegal aminatature anasema ataendelea kupinga uwezekano wa mkuu wake wa zamani rais makisal wa senegal kugombea muhula wa hata hivyo rais sal yuko kimya kuhusu nia ya yake kuwania uchaguzi wa rais 224 ii ligongo anaisoma ripoti kamili toure alivuliwa kiti chake cha ubunge wiki hii ambayo anasema inatokana na uamuzi wake wa kupinga uwezekano wa rais sal kugombea uraisi katika uchaguzi ujao akiongea na vot taure amesema anaamini rais makisal hafai kugombea muhula wa watatu kutokana na kwamba wote walifanya kampeni kwa ajili ya katiba sita, ya 216 ambayo anasema wazi kwamba hakuna mtu anayeweza kugombania zaidi ya mihula miwili mfululizo wafuasi wa raisi wanasema katiba ya 22 inamruhusu kugombea tena huku wakosoaji wakisema haimruhusu katika kumwondoa taure bungeni muungano unaotawala senegal ulieleza uamuzi huo uliotokana na tore kuhama katika chama ambacho alichaguliwa tore amekuwa akikosoa sana chama tawala tangu azma yake ya kuliongoza bunge iliposhindikana mwezi septemba na amemshutumu rais sal kwa kushindwa kumuunga mkono mpaka sasa toure ameshatangaza kugombania uraisi katika uchaguzi wa elfubilna 2sir na anasema rais sa anajaribu kuwazuia wapinzani wake wakuu wasigombee mwanachama wa upinzani Mwana sonko ambaye pia ametangaza kugombania uchaguzi huo anakabiliwa na mashtaka ya ubakaji na jaji ameamua kwamba ana mashtaka ya kujibu sonko alikanusha shutuma hizo na aliiambia voa kutoka ufaransa kwamba mashtaka hayo ni njama ya kisiasa inayolenga kumzuia kugombea urais wa senegal unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka studio za sauti ya amerika Washington dc jeshi la marekani liliendesha operesheni ambayo ilimuua afisa kiongozi wa kundi la islamic state kaskazini mwa somalia maafisa wa marekani wamesema alhamisi maafisa hao hawa ambao hawakutaka majina yao wa yatajwe wamewaambia waandishi wa habari kwamba bilal al sudani aliyetajwa na marekani kama kiongozi wa isis nchini somalia aliuawa katika operesheni pamoja na washirika wake kumi wameongeza kuwa operesheni hiyo iliyoidhinishwa na rais joe biden mapema wiki hii na kuendeshwa ndani ya saa 4 zilizopita maafisa hao walikataa kujadili maelezo ya msingi kuhusu operesheni hiyo walikataa kueleza tishio lolote la moja kwa moja lililosababishwa na sudani kwa marekani kutoa maelezo ikiwa taarifa zozote za kijasusi zilikusanywa jinsi jeshi la marekani lilivyoendesha operesheni hiyo au ni wanajeshi wangapi walihusika katika operesheni hiyo serikali ya gambia alhamis imesema kwamba wanajeshi watatu walioshtakiwa kwa makosa ya uhaini kufuatia jaribio la mapinduzi mwezi uliyopita wameondolewa mashtaka hayo licha ya kuwa wengine wengi bado wanakabiliwa na mashtaka mengine kapteni ebrima balde luteni omar mcoli na copro bakar njie jumatano waliondolewa jukumu lolote katika jaribio hilo na wameachiliwa huru serikali imesema katika taarifa lakini wanajeshi wengine wanne na afisa mmoja wa polisi ambao wanashutumiwa pia kuhusika katika jaribio hilo walikabiliwa pia na mashtaka mbele ya mahakama kuu ya mjini banjiol copro sana fadera afisa mdogo jibril dabu copro ebrima sano copro omar njie na naibu wa inspekta wa polisi fakeba jawara walishtakiwa kwa makosa ya uhaini kuficha uhaini kula njama na kuchochea uwasi imesema taarifa ya serikali unaendelea kusikiliza kumekucha afrika ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika jeshi la jamhuri ya kidemokrasia ya congo faradese limetaadharisha wakazi wa beni ituri kuwa makini kutokana na vitendo vya kigaidi vinavyotekelezwa na kundi la adf kulipuwa mabomu katika sehemu za mikusanyiko ya watu kwa hivi sasa au seremalivika na ripoti kamili msemaji wa jeshi la jamhuri ya kidemokrasia ya kongo katika mji wa beni andoni mwaluchai ameambia sauti ya amerika kwamba kwa sasa jeshi la jamhuri ya kidemokrasia ya kongo frd linajaribu kukabiliana na vitendo vya kigaidi vinavyotekelezwa na kundi la kigaidi la adf vitendo ambavyo vimekuwa vya kutega mabomu na kulipuka baadaye kuwaumiza na hata kuwaua wengine na kufariki dunia la de beni duniayani tunaomba wakaazi wote wa beni na sehemu nyingine kufahamu kwamba tunakabiliana na kundi la kigaidi ambalo laweza kutuumiza hata kwetu nyumbani lazima tuwe na tabia za kuepuka mkusanyiko wa watu wengi usio na sababu na tuwe makini na tusiwe tena na imani na watu wote ude a bmndhii ni baada ya bomu moja lingine kulipuka katika soko moja la makambanye mtaani mlekera na kuwajiruhi watu kumi na nane ikiwemo mtoto mmoja wa mwaka mmoja kamundu serge ni mkazi wa beni aliyeshuhudia kwa mara nyingine mlipuko mwingine wa bomu katika kanisa moja katika mji wa kasindi unaopatikana mpakani mwa uganda na jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wiki mbili zilizopita tuna ukosefu wa salama kwa ngambo zote tumeanya jiogopa ako hatujui kama hata tutume watoto shuleni kwani tunaona ya kwamba kwenye mabomu ziko nabomoka ni manafasi ambapo kuko na kuwa kundi ya watu wengi yaleanje kanisani yamefika sokoni je kesho haitakuwa hata kwenye shule ama kwenye university sasa tunatamani ya kwamba viongozi wetu wapate kutusaidia na itakuwa jambo la muhimu sana wapate kushika wale watu ambao wiko na cia zile mabomba mahali zile kule wakaazi wakiomba serikali kupitia vyombo vya usalama kuwapa wananchi usalama kuliko kulalamika pierre kambale vyakuno ni kutoka murekera beni skali ya kongo ni wasekirize populasio na mali yake na tunasikitika hasa zaidi kukuwa ilikuwa mkelke metre e, na siate ya la polisi ni kitu chenyee hakikutupendeza sana yani kwani tunajua e, la polisi iko pale kwa kuchunga watu tena karibu nao njo wanafanya kitu cha namna kile hakipendeze hiki ni kisa cha tatu katika wiki mbili eneo la beni baada ya kasindi na visa viwili mjini beni beni ambako kuna kikosi kikubwa cha umoja wa mataifa na hata jeshi la kongo na hivi sasa jeshi kutoka taifa la uganda lakini bado mashambulizi pamoja na vitendo vya kigaidi vikiendelea kushuhudiwa yani ruhani, hu eneo hilo linalokuwa chini ya mlima wa renzori osn malivika sauti america goma unasikiliza matangazo ya kumekuu cha afrika kutoka hapa washington dc patrick nduwimana anaendelea kukusomea habari zaidi za dunia tukiendelea na habari zaidi za dunia uchumi wa marekani ulikuwa kwa asilimia 29 katika robo ya mwisho ya mwaka jana wizara ya biashara iliripoti alhamisi hata ingawa wabashiri wa uchumi wanaeleza kuwa kuna uwezekano w uchumi ukadorora baadaye mwaka huu wa22 ukuaji wa uchumi katika mwezi wa oktoba hadi desemba ulishuka kutoka asilimia 32 katika robo ya tatu ya mwaka jana atia mdororo mkubwa wa uchumi wa dunia katika katka usu a wa uja uchumi ulikuwa kwa asilimia2 ikiwa chini ya ukuaji imara wa asilimia57 ambapo uchumi ulikuwa kwa kasi kutokana na afueni ya baada ya janga la virusi vya corona mwaka uliopita kulikuwa na changamoto kadhaa ikiwemo kupanda kwa kasi kwa bei za bidhaa katika miongo minne na kuathiri mapato ya wamarekani katika nyanja zote kweli kiwango cha chini sana cha ukosefu wa ajira kilirikodiwa katika miaka hs0 huku kukiwa na maelfu ya ajira mpya kila mwezi kwa upande mwingine gharama za kukopa kwa wafanyabiashara na mikopo kwa wanunuzi pamoja na rehani ya nyumba zilipanda sana wakati benki kuu ilipoongeza kiwango chake cha riba mara saba kama juhudi za kupunguza ukuaji wa uchumi na kupunguza mfumko wa bei mamlaka ya marekani alhamisi iliwashtaki maafisa watano wa polisi kwa mauaji kwa kumpiga hadi kufa mwanaume mweusi katika jimbo la mashariki mwa marekani la tennesse baada ya kumsimamisha barabarani akiwa ndani ya gari lake tcls mwenye umri wa miaka 29 alisimamishwa tarehe saba januari kwa kile idara ya polisi ya memphis imesema alikuwa anaendesha gari kwa uzembe baada ya kuandamwa na msako polisi walimfanyia ukatili hadi kutoweza kutambua uso wake mawakili wa familia ben cramp na antonio rumanuchi walisema katika taarifa maafisa hao watano ambao walikuwa pia weusi walifutwa kazi baada ya uchunguzi wa ndani wa polisi kuwapata na kosa la kukiuka mara kadhaa sera za idara hiyo ikiwemo kutumia nguvu kupita kiasi kutotekeleza wajibu wa kuingilia kati na kutoa msaada wa haraka idara ya polisi wa memphis ilisema ijumaa wiki iliyopita nicols alipelekwa hospitali akiwa mautiuti kwa mujibu wa polisi ambako alifariki dunia tarehe 1 januari hiyo unaendelea kusikiliza ni kumekuucha afrika ikitangaza kutoka washington dc baada ya ufaransa kutangaza kuwa itaondoa wanajeshi wake 4 waliobaki burkina faso kuisaidia serikali ya nchi hiyo kupambana na wanamgambo wa kiislamu wenye uhusiano na alqaida na islamic state watu wengi nchini humo wanataka rusia kusaidia mwanahabari kader traore anaarifu kutoka wagadugu katika ripoti hii inayosomwa na idi ligongo kwa miezi kadhaa waandamanaji katika mji mkuu wa bukina faso wagadugu wamekusanyika karibu na ubalozi wa ufaransa kupinga uwepo wa wanajeshi wa ufaransa katika taifa hilo wanasema hapana kwa ufaransa na kuwa chini ya ufaransa kama anavyosema hassan wedraugo tuko hapa kumwomba balozi wa ufaransa arudi nyumbani hii ni mara ya pili tunamwomba waondoke burkina faso hisia za chuki dhidi ya ufaransa zimeongezeka hivi karibuni kutokana na kile ambacho wengi wanaona kama kutofaanikiwa kwa wanajeshi wa ufaransa katika vita dhidi ya waasi wa kiislamu kando na hali ya kuipinga ufaransa ni wito unaoongezeka wa kuitaka rasia kuingia nchini humo kupambana nadhani ushirikiano na rasia unaweza kutoruhusu kuwa na wakati bora ujao badala ya ufaransa bila kupata suluhisho wengine wanasema ni ufaransa yenyewe inayowapa magaidi silaha unawezaje kubaki na mshirika kama huyo wafuatiliaji wa masuala waliopo bukina faso wanasema kuongezeka kwa viwango vya habari potofu za madai ya ufaransa kujihusisha na magaidi kumekwenda sambamba na kuongezeka hisia za kuiunga mkono rasia boremia salauka anasema usambazaji wa habari kwenye mitandao ya kijamii umekuwa na uongo mwingi ambao umeenea nchini bukina faso na nyingi zinalenga kuilazimisha ufaransa kuondoka bukina faso wachambuzi wa masuala ya kijeshi wanasema haijulikani ni vipi wanajeshi au mafunzo ya rasia yanaweza kuwa na matokeo katika mapambano dhidi ya wanamgambo wa kiislamu lakini waandamanaji wengi nchini humo wanaamini uwepo wa rusia utasaidia kumaliza miaka st ya mapambano na wanamgambo wenye msimamo mkali marufuku ya visa iliyotangazwa na marekani dhidi ya wnigeria wa wanaojihusisha na shughuli za kupinga mchakato safi wa demokrasia nchini humo yamepokelewa kwa hisia tofauti miongoni mwa raia nchini kote wa nigeria wengi wanahisi kwamba hatua wa hii ya marekani ni njia mojawapo ya kuambia wanasiasa wa nigeria kuheshimu kiwango kinachohitajika cha kimataifa cha demokrasia mwandishi wetu wa lagos nigeria colinsatonhebe na ripoti kamili tangazo ambalo limetolewa na waziri wa mambo ya nche ya marekani hali wa nigeria kwani wengi wameona marufuku ya visa ni hatua ambayo huchukuliwa na marekani dhidi ya wanasiasa wa nigeria na mwengine ambao shughuli zao zinaonekana na ni kupinga demokrasia na kuingilia kati mchakato unaoendelea uchaguzi mkuu wa mwezi ujao nchini humo mchambuzi wa masuala ya siasa ole pa mojawapo wa kundi la waandishi wa habari wanaosimamia uchaguzi wa 2023 broadcasters global 023mbg amesema kuweka marufuku ya visa kwa wanaoshukiwa kuhujumu demokrasia haifuatuliwi baada ya uchaguzi na wao wanaishi karibu maisha yao yote marekani na kwa hiyo kuweka vizuizi vya visa huonekana kama jambo lisilo na maana thise threts usually come every four years when we are about to go into election some of the people we know who have contributed to making life miserable for nigerians are regular visitors to the u s they and their family members live in the u s akiangalia marufuku ya visa kwa mtazamo chanya wanachama wa umoja wa waandishi wa habari nigeria nuj rafat salami anasema hatua hii ya marekani itawaonyesha wanasiasa wa nigeria kwamba hawawezi tena kuendelea kukiuka viwango vya kimataifa vya desturi za kidemokrasia na kutarajia kupongezwa Standards which is to promote and not stand in the way of democracy. vingekuwa na maana zaidi kama vingeendelezwa hata baada ya uchaguzi lakini jinsi inavyoshughulikiwa baada ya serikali mpya kuchukua madaraka inaonyesha kuna kasoro katika utendaji wake wakati nijeria inapojiandaa kwa uchaguzi mkuu mwezi ujao wa february matukio ya ghasia na vurugu za kisiasa ambayo yamesababisha watu wengi kupoteza maisha pamoja na uharibifu wa miundu mbinu ya kitaifa yamekuwa yakitiisha upigaji kura kile marekani inatamani kukiona ni kulindwa na kuhifadhi demokrasia na kuhakikisha utawala bora kuendelea bila kuzuiwa kutoka lagos jina langu ni colinsatohiwi kwa sauti ya amerika washington na leo katika voa mitaani wakenya wameungana kutoa mapendekezo yao kuhusu marekebisho ya katiba kupitia muungano wa wanaharakati chini ya mwamvuli operesheni linda ugatuzi sahihi zaidi ya bilioni moja zitakusanywa kote nchini kuunga mkono mapendekezo hayo vo mitani hii leo tunaangazia kuhusu mapendekezo hayo ambayo baadhi ya wa wakenya wanahisi yanahitajika kufanyiwa marekebishobb shahar imbea kuna cries imbea ziju kuna nani sijukuna nani i mean one pesonunakuwa represented na watukaribu elfu moa And you know that mishahara ambayo ingienda katika kujenga mashule kujenga you know i feel like kuenga ya how should be hawabunge kwa sababu gani mbunge anataka kuozea pale na kumtwainakwa ngumu kwa nini kwa sababu ashaweka mizizi eh? asha yake yakeashaweka mizizi yake yaani like nikiangalia for example tuko nyuma kimaendeleo kila kitu kwa sababu ya that one person like, anaamka tu leo kama pale wanu naamka tu ashaanza kuchimba tayari atakakueka kabro ameinvolve nani katika hiyo kabro amesema niritini aku nipigia kura so right ya amnarityaua Okay. na kabra zenye anaweka tayari kule haweki vizuri haweki ma sijui nini ina haribika ni ya haa watuaweze kupunguzwa a ambayo asababu kumtoa imekuwa ngumu katiba ni ya mwananchi katiba si wa mwanasiasa kwa sababu walijaribu rbbi waliambia wkuwa katiba ni wan katiba ni ya fatuma atiba si ya mtu wa siasa sasa tunataka tuwe nio sauti wanasiasa wa na sauti sisi wananchi pia na sauti kwa sababu mwananchi ndi anaweka mwanasiasa kwa kazi na mwananchi n anaweza kumtoa mwananchi ndi anatengeneza katiba kwa hivyo mwananchi anaweza kubadilisha katiba rais william ruto hana nguvu ya kubadilisha katiba ile ambayo anatumia kuongoza anasema kuna vipengele anataka kubadilisha ambayo kulingana na katiba lazima uende kwa mwananchi anataka kuweka leader opposition through parliament awezekani anataka kubadilisha kuwa watakuwa na jibu maswali kutoka kwa presdent hiyo nia kwa kipengele 50 inasema ya kuwa hawezi kubadilisha thehio the the bila kwenda kwa mwananchi huwezi kutoka kwa sstem ya presdent na tuweke kwa yaa bila kuomba rusa kwa mwananchi na mwenye anaweza kuanzisha hiyo ni mwananchi wakati ndoa imeisha lazima pia naye awe amechangia na kuchangia si lazima huwo unafanya kazi kama alikuwa akiachwa pale nyumbani anafanya kazi anaangalia watoto ilekazi kiamume kazi mninio nafasi pale wakati anafanya kazi ndi angalia watoto sasa ukiambao ueke kwenye meza uto, kazi mfanyakazi saangapimachv si suali wanatumika vibaya nikiwa mmoja wao hatuitwi healthw kwa sabbu hatulipi tunaitwa olena volonte ta wao wanatugandamizakwa sababu wao ndi wako pale nyanjani wale masvs watambulike kama ea kama si wao pale nyanjani wao uliofisini wawezijua kama kule kuna utek ya kipindupindu kwa sababu ed naenaninia anapeana ripoti kila mwezi yeyindi anatembelea zile nyumba zake ishirini anajua huyo anlala na kipindu pindu akihara ana tb wao wako ins wakichikwa na tb wanaile pesa wamezalipwa sisi tuko nyanjani na nani unalipwa nini hakuna pwani ndio ni, ni sehemu ambayo imeumia sana kulingana na mambo yoga. tumefanya timefanyas imepata kama pwani ndio sehemu ambayo iko na rasilimali mingi sana lakini ufukara pia ni mingi sana hapa pwani na pia hizi, hizi mambo president william ruto anasema kama hiyo ya the et ya ruto kutoa staff from zile walikuwa anafanya kazi na huru anaingiza wake pia ina, inajaribu kuleta changamoto pwani sana katika unahisi ikiisha kura anaenda watu, anaenda wapi wapi kwa sababu ni kiungo pia naye alikuwa na wafuasi wake ukiangalia ndio ndiyo alichukua lakini kuna sekendi wake ambaye alikuwa ni raila ataenda railaataenda wai kiungo muhimu kwa, kwa sababu zile milioni tano a si kidogo lazima tujue pia naye kama taku ofisi yake au ni kiongozi rasmi wa upinzani pia na majukumu yake aba katika uongozi ni kukosoana lazima serikali pia ipate watu hivyo kama central government katika mashinani katika county government pia yule ambaye aliangu ndiye kiongozi wa upinzani katika kaunti nyingi ichokipengea lazima kiangaliwe hii mambo ya kuati mtoto ambaye apatikana kenya chini ya miaka nane huyo ni mkenya mimi hali mingi kichwanikama l kuingia mii hali mingi kwa sababu mtoto atoka ana miaka watumbnachini ya miaka nane si lazima na baba na mama na kuwa mwananchi katika katibu inasemaji ni idahuyo niz kwabada ambayo mamako na babako ni ama mzazi mmoja ni citizen lakini siyani mkimbizi ankuja na wengi hata si wakimbizi vile ni mtu antoka kwao ankuja kuweka biashara huku ukiangalia hapa kenya watu wanaweka mabiashara bila kuulizahata apo zao kama wamejieist kama wanaweka biashara matangazo ya kumekuu cha afrika pia yanasikika kupitia redio mbalimbali washirika wetu zikiwemo plu 255 global radio dares salam stom fm gate tanzania radio ngoma ya amani rna baraka fizi radio soleil ya butembo drc mitume radio ketale kenya sauti ya mwananchi nakuru na ubc radio uganda vilevile vile tupo kwenye mtandao wetu wa www voa swhlcom na hapa basi pata burudani ya muziki unaejiunga nasi hivi sasa unasikiliza matangazo ya kumekuucha afrika na ufuatao ni muktasari wa habari unaosomwa na patrick nduimanarusia ilifanya mashambulizi ya makombora kwenye maeneo tofauti nchini ukraine jana al hamisi ambaye aliua watu 11 na kujeruhi wengine 11 maafisa wameripoti waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken alhamisi alitangaza msururu wa vikwazo vinavyowalenga watu wanaohusishwa na kundi la kijeshi la rasia wagna akiwemo kiongozi wa kundi hilo na makampuni washirika wa, wa wagna kwa kuhusika katika vita dhidi ya ukraine zikiwemo shughuli kwenye uwanja wa mapambano na kuwalenga raia waziri mkuu wa zamani wa senegal aminata ture anasema ataendelea kupinga uwezekano wa mkuu wake wa zamani rais makisal kugombea mhula watatu hata hivyo rais al yuko kimya uhus nia yake ya kugombea ya urais kugombearas na jeshi la marekani liliendesha operesheni ambayo ilimuua afisa kiongozi wa kundi la islamic state kaskazini mwa somalia maafisa wa marekani wamesema alhamisi serikali ya gambia alhamisi imesema kwamba wanajeshi watatu walioshtakiwa kwa makosa ya uhaini kufuatia jaribio la mapinduzi mwezi uliopita wameondolewa mashtaka hayo licha ya kuwa wengine wengi bado wanakabiliwa na mashtaka mengine uchumi wa marekani ulikuwa kwa asilimia 29 katika robo ya mwisho ya mwaka jana wizara ya biashara iliripoti alhamisi hata ingawa wabashiri wa uchumi wanaeleza kuwa kuna uwezekano wa uchumi ukadorora baadaye mwaka huu wa2 mpaka hapa ndipo tunakamilisha matangazo ya kumekuucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya msimamizi ni hadija riami mwongozaji ni jumbe hamza nimeshirikiana na mwenzangu patrick nduwimana naita idi ligongo ninakutakia amani na upendo popote pale unapotusikiliza