kumekucha Afrika. hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibu katika matangazo ya kumekucha afrika bila shaka hujambo msikilizaji popote pale unapotusikiliza jina langu ni idi ligongo na mimi naitwa patrick nduimana tunakukaribisha katika matangazo yetu ya leo alhamisi tarehe 26 januari mwak23 tunasikika kupitia redio zetu shirika katika eneo zima la afrika mashariki na maziwa makuu tunapatikana pia kupitia mtandao wetu wa voashc jumuiya ya afrika mashariki imetuma ujumbe maalum kwenda nchini somalia kuangalia mazingira ya nchi hiyo kama yanaruhusu kujiunga na jumuiya hiyo amala ikiwa ni sehemu ya mchakato wa kujadili ombi la nchi hiyo na wakuu wetu wa nchi zote za jumuya afrika mashariki kwa kikao chao cha 23 wakatoa maamuzi kwamba ni jambo la muhimu tuanze huo mchakato tumeanza rasmi kwahivyo tuko na delegation kubwa kutoka nchi zote saba za ya afrika mashariki na katika taarifa nyingine serikali ya rwanda imeitaka jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kuacha uchokozi wa moja kwa moja, moja kwa sababu unaweza kuziingiza nchi hizo jirani kwenye mgogoro wa makabiliano ya kivita lakini kabla ya kupata ripoti hizi na nyingine kutoka kwa waandishi wetu unasomewa kwanza kamahari za dunia na patrick nduwimana marekani jumatano imetangaza kuwa itatuma vifaru 31 aina ya m abrahams nchini ukraine vinavyoelezewa na maafisa wa marekani kuwa bora zaidi duniani vikiwa vinatosha kwa kiiv kuunda kikosi kamili cha vifaru vya ukraine uamuzi uliochukuliwa na washington siku za karibuni unafuatia wiki kadhaa za mazungumzo na washirika wake wakuu ikiwemo ujerumani na kufungua njia kwa tangazo la berlin jana jumatano kwamba itaipa ukraine vifaru 14 aina ya leopard 2, na kufungua njia kwa washirika wengine pia kutuma vifaru vilivyotengenezwa na ujerumani wakati majira ya msimu wa baada ya baridi yanakaribia jeshi la ukran linafanya kazi kulinda eneo wanaloshikilia na kujiandaa kufanya mashambulizi zaidi ili kuikomboa ardhi yao rais joe biden alisema jumatano akitangaza uamuzi wa kutuma vifaru nchini krn zaidi ya miezi11 baada ya wanajeshi wa kwanza wa rusia kuingia Ukraine waukran wanahitaji kuwa na uwezo wa kukabiliana na mbinu na mikakati ya rasia inayobadilika kwenye uwanja wa vita katika muda wa karibu sana biden aliongeza wakati wa hotuba yake kwenye White House. watu k7b walijeruhiwa jumatano wakati bomu lilipolipuka ndani ya soko mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo maafisao wamesema huku eneo hilo likiendelea kukumbwa na ukosefu wa usalama bomu hilo lililipuka ndani ya soko la macampa katika mji wa beni ambako watu7 walijeruhiwa na kupelekwa kwenye vituo vya matibabu amesema taris katembo mkuu wa wilaya huko beni mwandishi wa afp aliona watu wanane waliojeruhiwa wakiwemo wasichana watatu wakihudumiwa kwenye hospitali waathirika walipata majeraha kwenye miguu mikono na kichwani mwandishi huyo amesema kijana mmoja aliacha mfuko wa plastiki wa rangi ya kijani kibichi akiahidi kurejea kuuchukua dakika tatu baadaye mfuko huo ulilipuka na kuwajeruhi watu na mimi nikiwemo na wateja waliokuja kusaga mihogo dnsauswa meneja wa kiwanda hicho cha kusaga ameiambiaap ufaransa imepokea rasmi maombi kutoka kwa utawala wa kijeshi wa burkina faso ukiitaka kuondoa wanajeshi wake katika nchi hiyo ya sahel na imeeleza itafanya hivyo katika kipindi cha mwezi mmoja wizara ya mambo ya nje imesema jumatano id ligongo anaarifu zaidi msemaji wa wizara amesema jumanne wamepokea taarifa rasmi kutoka kwa serikali ya bukina faso ikitaka kusitishwa kwa makubaliano ya218 juu ya vikosi vya kijeshi vya ufaransa kuwepo nchini humo amesema kulingana na misingi ya mkataba huo usitishaji huo unaanza mwezi mmoja baada ya kupokea taarifa ya maandishi na kwamba wataheshimu misingi ya makubaliano kwa kuzingatia ombi hilo takribani wanajeshi 4 wa kikosi maalum cha ufaransa wako bukina faso kinachojulikana kama sabre sehemu ya uwepo wa kijeshi ili kupambana na wanajihadi katika eneo lote la sahel lakini nchi hiyo imefuata mkondo kama ule wa nchi jirani ya mali kuingia katika mgogoro na paris baada ya mapinduzi ya kijeshi na uwepo wa ufaransa kutofurahiwa na umma serikali ya bukina faso imeihakikishia paris kwamba haitafuata mkondo wa mali kwa kugeukia kundi la wagna la russia kulisaidia jeshi lake licha ya timu ya mawasiliano kutoka katika kundi hilo la mamluki ikiwa tayari imefanya ziara nchini humo chanzo kinachofahamu mipango ya kijeshi ya ufaransa kiliambia afp kwamba wakati wanajeshi watakapoondoka mwishoni mwa februari vifaa vyao vitachukuliwa mwishoni mwa aprili unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka studio za sauti ya amerika washington dc wafugaji 27 waliuwawa jumata0o na wengine kadhaa kujeruhiwa katika kile polisi wamekiita mlipuko wa bomu katikati mwa nigeria eneo lenye mivutano ya kikabila na kidini wafugaji hao na ng'ombe wao walikuwa katika kijiji cha rukubi kinachopatikana kwenye mpaka kati ya majimbo ya nasarawa na benu wakati bomu ilipolipuka katikati yao tumegundua watu 27 waliuawa katika mlipuko wa bomu pamoja na ng'ombe kadhaa alisema maiyaki mohamed baba kamishna wa polisi wa nasarawa amesema watu wengine wengi walijeruhiwa na idadi ya vifo inaweza kuongezeka akiongeza kuwa wataalamu wa mabomu wamekuwa wakichunguza chanzo cha mlipuko huo lakini chama kinachowakilisha wafugaji kimesema mlipuko huo ulisababishwa na shambulizi la anga la kijeshi lilikuwa shambulizi la anga liliua watu wetu7 amesema lawal dano wa shirika la wafugaji wa ng'ombe meti me allah cato brides afisa wa kanisa aliuawa na kaasisi mmoja kujeruhiwa vibaya jumatano jioni wakati mtu aliyekuwa na panga alipovamia makanisa mawili kusini mwa uhispania serikali imesema waendesha mashtaka walianzisha mara moja uchunguzi wa kigaidi juu ya shambulio hilo lililofanyika katika mji wa bandari wa kusini mwa uhispania wa algechiras katika eneo la andalusia baada tu ya saa moja jioni mwanaume mmoja aliingia katika kanisa la ssidr huko alehiras akiwa na panga alimshambulia padri na kumwacha akiwa amejeruhiwa vibaya taarifa ya wizara ya mambo ya ndani imesema taarifa hiyo imeendelea kusema baadaye aliingia katika kanisa la nuestra neeoa la palma ambaye alipata majeraha mabaya sana taarifa hiyo inasema mshambuliaji alikamatwa muda mfupi baadaye na yuko chini ya ulinzi wa polisi naendelea kuskiliza kumekucha afrika ya idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika ikitangaza kutoka washington dc jumuiya ya afrika mashariki imetuma ujumbe maalum kwenda nchini somalia kuangalia mazingira ya nchi hiyo kama yanaruhusu kujiunga na jumuiya hiyo amalaa ikiwa ni sehemu ya mchakato wa kujadili ombi la nchi hiyo la kutaka kujiunga na jumuiya hiyo kama anavyosimulia mwandishi andishiwetu wa taarifa za nchi ya somalia ambayo kwa muda mrefu sasa inakabiliwa na changamoto za kiusalama za kutaka kujiunga na jumuiya hiyo zimekuwa zikizungumzwa katika maeneo mbalimbali ya ukanda huo na baadaye zimethibitishwa na rais wa taifa hilo hasan sheh mohamed wakati wa mkutano wa wakuu wa nchi za jumuiya hiyo uliofanyika julai 22 mwaka 222 katika harakati za utekelezaji wa majukumu hayo katibu mkuu wa jumuiya hiyo dr peter mathuki amesema ya afrika mashariki imetuma timu ya wataalamu wake kukutana na maafisa wa serikali ya somalia kwa ajili ya kufanya tathmini kuhusiana na suala application kwa jumui ya afrika mashariki na wakuu wetu wa nji zote za jumuia afrika mashariki kwa kikao chao cha 2 wakatoa maamuzi kwamba ni jambo la muhimu tuanze huyo mchakata na tume tumeanza rasmi leo kwa hivyo tuko na delegation kubwa kutoka nchi zote saba za jumuiya afrika mashariki kule mongadishu wanajadiliana kuangalia kama kweli somalia iko tayarihi kujiunga na hili jumuia hatua ya nchi ya somalia katika kujiunga na jumuiya afrika mashariki pia imezungumziwa na baadhi ya wananchi wa jiji la arusha nchini tanzania ambao wamesema pamoja na kuwepo kwa umuhimu wa ushirikiano swala la usalama linahitaji kutazamwa kwa makini wangetatu kwanza mgogoro wa kongo na sudani kukatulia vizuri amani ikapatikana hen tukaingia kwenye nchi nyingine ambayo nye mgogoro ili tujumuike pamoja kuusoma mgogoro huo bado awajamaliza hawajaleta uh, uh, amani kongo bado bado sudani kusini kuna mgogoro inaendelea leo tena wanaingiza nchi nyingine ambayo tena kuna mgogoro wa ndani nadhani kama vile wanajiongezea mzigo mkubwa zaidi ni kwa nini wasipate muda wa kutafakari muda wa kukaa chini wakatafuta kwenye nchi hizi za kongo na sudani kusini wakatafuta amani ikatulia aidha d mathuki amewaondoa hofu wananchi wa nchi wanachama wa, wa jumuya afrika mashariki juu ya nchi ya somalia kukabiliwa na changamoto za kiusalama kwa kueleza kuwa wananchi wa somalia wakiwa ndani ya jumuiya watajifunza toka kwa wenzao na itakuwa rahisi kushughulikia na kumaliza changamoto zao wakiwa ndani ya jumuiya changamoto lazima tukubali zipo lakini cha muhimu zaidi wakuu wetu wa wako tayari kupambana na hiyo hali na kuhakikisha kwamba usalama utapatikana wasiwe na hofu wananchi wasiwe na hofu tuko sawa tu kwa hivo ukiangalia somali yes, kunaweza kuwa walikuwa na changamoto zao za kiusalama lakini pia wakijiunga na jumuia ya afrika mashariki itabidi watii na wafuate sheria zenye siku katika jumuia letu na itakuwa ni rahisi sana sasa kupambana na hizo changamoto wakiwa ndani mwa jumuiya kwa mujibu wa d mathuki baada ya ujumbe huo kumaliza kazi yake wataandaa ripoti ya kupeleka baraza la mawaziri wa nchi wanachama wa jumuya ya afrika mashariki linalotarajiwa kukutana tarehe 23 februari mwaka 223 na kisha kupelekwa ripoti hiyo kwa mkutano wa wakuu wa nchi utakaofanyika februari 25 kwa ajili ya hatua zaidi ikiripoti kwa niaba ya sauti ya amerika kutoka arusha tanzania mimi ni asir ajimbungi unasikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka washington dc patrick mbuwimana anaendelea kukusomea habari zaidi za dunia tukiendelea na habari zaidi za dunia irani jumatano imewawekea vikwazo watu 34 na mashirika kutoka umoja wa ulaya na uingereza kujibu hatua kama hizo walizochukua juu ya namna teheran inavyokabiliana na maandamano ambayo yamekuwa akiendelea kwa miezi kadhaa hatua hiyo ya tehran inajiri siku mbili baada ya umoja wa ulaya na uingereza kuchukua vikwazo vingine dhidi ya taifa hilo la like kiislamu ambalo limekumbwa na maandamano tangu tarehe septemba kufuatia kifo cha amini amini mwanamke wa kikurdi mwenye umri wa miaka alifariki akiwa chini ya ulinzi wa polisi baada ya kukamatwa kwa madai ya kuvunja sheria kali za nchi hiyo za mavazi kwa wanawake vikwazo vilivyochukuliwa na teheran ni pamoja na kufunga akaunti na kutuma na kupokea pesa katika benki za iran na marufuku ya viza ya kuingia iran wizara ya mambo ya nje imesema iran inashutumu watu hao na mashirika hayo kuunga mkono ugaidi na makundi ya kigaidi kuchochea na kuhamasisha vitendo vya kigaidi dhidi ya wananchi wa iran shirika la umoja mataifa la elimu sayansi na utamaduni unesco limeongeza kituo cha kihistoria cha mji wa bandari wa Ukraine wa waodesa kwenye orodha yake ya turathi za dunia licha ya pingamizi ya rasia nchi wanachama wa kamati ya unesco kuhusu turathi za dunia zimeidhinisha kuorodhesha mji huo kwa kuras nchi moja imepinga na kumna nn zimejizuia kuonyesha msimamo wao rasia ambayo ilivamia ukn mwezi februari mwaka jana ilijaribu mara kadhaa kuchelewesha kura hiyo kutambua thamani bora ya kituo hicho cha ulimwengu na wajibu wa wanadamu wote kukilinda wakati vita vikiendelea kuandikishwa huku kunajumuisha azimio letu la pamoja la kuhakikisha kuwa mji huo ambao siku zote umestahimilia misukosuko ya kimataifa unalindwa dhidi ya uharibifu zaidi mkurugenzi mkuu wa unesco odrey azulai alisema baada ya uamuzi huo rais wa ukran volodimir zelenski ambaye mwezi oktoba aliomba mji huo uliokuwa ukishambuliwa na rasia uorodheshwo kwenye turafi za dunia amepongeza uamuzi huo leo odesa amepata ulinzi wa unesco amesema kwenye twitter ninawashukuru washirika ambao wanasaidia kulinda mali yetu yenye thamani dhidi ya mashambulizi ya wavamizi wa rusia serikali ya rwanda imeitaka jamhuri ya kidemokrasia ya kongo drc kuacha uchokozi wa moja kwa moja kwa sababu unaweza kuzingiza nchi hizo jirani kwenye mgogoro wa makabiliano ya kivita hii ni baada ya hapo juzi jeshi la rwanda kushambulia kwa roketi ndege ya jeshi la drc baada ya kuingia kwenye anga la rwanda madai ambayo yametolewa na taifa hilo la rwanda kutoka kigali mwandishi wetu silvanus karemera anaripoti zaidi serikali ya rwanda kupitia naibu msemaji wake alemukura rinda imesema hatua za kiulinzi zitaendelea kuchukuliwa huku akisema uchokozi wa drc unasikitisha baadala ya kusaidia mchakato wa kuleta amani nchini humo drc imeamua kuchukuwa mkondo wa kivita hii ni baada ya roketi ya jeshi la rwanda kuipiga ndege ya kivita ya jeshi la drc sikuya 25 iliyotengenezwa nchini urusi kutuka kwenye anga la rwandaj watu wanaendelea kuuawa wanafanywa watumwa wa kivita haya anafanyika wakati kukiendelea michakato ya kuleta amani mashariki marc ambayo imekuwa ikiunga mkono sasa baada yarc kusaidia mchakato huu inaamua kutumia njia za kivita kutatua mzozo nadhani hili linaweza kutupeleka pabaya zaidi ameonya kwamba rwanda haitakaa kimya huku miliki yake ikiendelea kuingiliwa na akaongeza kwamba rwanda iko tayari kulinda mipaka yake mmoja tayarulindampaa ya mowaaia wa rubavu ambaonapaana kabisa na wa upande wa drc ambako tukio hilo limetokea na ambaye ameshuhudia tukio hilo amesema kuona tumeona kombola kubwa likirushwa kutoka mlimani na kuipiga ndege hiyo kwenye bawa lake na kisha kupaa zaidi watu walishuhudia mlipuko mkubwa na kisha tukaona ndege hiyo inatokomea drc sisi kama wananchi tulijawa na wasiwasi lakini baadaye hali iliendelea kutulia hii inaendelea huku hakiendelea mapigano baaya jeshi la drc na waasi whe 3 kwenye maeneo kadhaa ya mashariki mwa drc hata baada ya waasi hawa kuachia maeneo mengine na kurudi nyuma mmoja wa wachambuzi wa maswala maziwa makuu ambaye hata hivyo hakupewa nitaji jina lake amesema hii inaashiria hali ya kudorora zaidi kwa swala la amani mashariki mwa drc ikiwa swala la mazungumzo halitapewa kipombele inawezekana amani inayotakiwa isipatikane maana pande zote zinaonekana kutojali umekuwepo na makabiliano baina ya jeshi la serikali ya d na waas sasa inaweza kuwa hatari zaidi endapo sasa nchi za rwanda na zikiingia makabiliano kwa moja moja kwa hili likitokea basi ile endo sas h ran kngmanomoa ndoto rwanda inasema hii ni mara ya tatu ndege ya kijeshi ha ikiingia kwenye anga la rwanda sal ambalo serikali inasema ni vizuri uchokozi huo nayo kusema rwanda inaunga mkono vzur nnd silvanos kalemera sauti ya kigali hii unasikiliza ni kumekuucha afrika uchimbaji wa kwanza wa mafuta a kibiashara nchini uganda umeanza wiki hii ikiwa ni sehemu ya mradi wa dola bilioni 1 wa kuendeleza vino vya mafuta nchini uganda na bomba lenye utata linalokwenda mpaka pwani ya tanzania serikali inasema imeshughulikia ya masuala yanayoleta mashaka kuhusu athari za miradi ya mafuta kwa mazingira na kuwahamisha watu hata hivyo wakosoaji wanasema hatari hizo zinapuuzwa halima athman anaripoti kutoka kampala uganda naidi ligongo anaisoma ripoti yake uganda imeanza safari yake ya uzalishaji mafuta kwa kuasha mtambo wa kuchimba visima jumanne katika kitalu cha mafuta cha kingfish kusini magharibi mwa wilaya ya kekube kitalu hicho kinachoendeshwa na shirika la serikali ya china ya national Offshore oil cnooc kimegharimu takriban dola bilioni mbili ikiwa ni sehemu ya mradi wa dola bilioni k wa kuendeleza hifadhi ya mafuta ya uganda na kujenga bomba hadi tanzania mkuu wa mamlaka ya mafuta ya uganda ernes rubondo anasema watachimba visima 31 kwenye kitalu cha mafuta cha infish na kumi kati ya hivyo vitakuwa kabla ya kuanza uzalishaji katika kipindi cha miaka miwili kitalu cha mafuta cha kingfish kinakadiriwa kuwa na jumla ya mapipa ya mafuta milioni 5 kati ya hayo milion190 yanatarajiwa kuzalishwa kwa kipindi cha miaka kati ya 20h250 kitalu hiki cha mafuta kinatarajiwa kuwa na kiwango cha juu cha uzalishaji wa mapipa 40 kwa siku kwa miaka mitano kitalu cha mafuta cha tilenga nchini uganda kinachoendeshwa na kampuni ya toto Energies ya ufaransa kinatarajiwa kuzalisha mapipa laki190 kwa siku uganda pia mwaka huu inaanza ujenzi wa bomba refu la kilometa ena 4e la mafuta hadi bandari ya tanga tanzania ambapo mafuta hayo yatasafirishwa kwenye masoko ya kimataifa mamlaka inaliita bomba la mafuta ghafi la afrika mashariki kuwa bomba refu zaidi duniani la joto ambalo wakosoaji wanasema limewakosesha makazi wana vijiji na kutishia mazingira kitalu cha mafuta cha kingfisha kina upana kuanzia mwambao wa ziwa albert mpaka kilomita tatu ndani ya ziwa wanaharakati wanahofia mafuta yanaweza kumwagika kwenye ziwa au vijiji vilivyo karibu na kuhoji jinsi taka kutoka kwa mradi huo zitakavyodhibitiwa dickens kamugisha ni mkurugenzi wa taasisi ya utetezi ya afrika ya utawala wa nishati afiego yenye makao yake makuu nchini uganda alizungumza na voa kwa njia ya simu na amesematuna the... takriban kesi saba zinazopinga tathmini ya athari za mazingira kijami. ya kijamii serikali ya rais museveni imepuuza kuhakikisha kuwa mfumo wa haki unafanya kazi ili kusikiliza na kuhitimisha kesi hizo kwa hivyo tunatofanya ni kuwafahamisha waganda kwamba miradi hii ni hatari Itaathiri kilimo uvuvi utal na maisha maafisa wa uganda wanasema wanakijiji walioacha makazi yao walilipwa fidia na kusisitiza walichukua hatua za kulinda mazingira ruthi nankabirwa ni mkurugenzi wa nishati na maendeleo ya madini wa uganda ugandatumehakikisha hatuachi chochote bila kuzingatia mahitaji yote ya kimataifa kwa sababu tunajua si kila mtu anaitakia uganda mema na si kila mtu anaitakia afrika mema kwa hivyo tutachimba tukijua kuwa tumetunza mazingira afya na usalama uganda inakadiria kuwa ina mapipa bilioni 65 ya mafuta hafi chini ya ziwa albert lakini ni mapipa bilioni 14 pekee yanayoaminika kupatikana unasikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika matangazo haya yanasikika kupitia redio shirika kote eneo zima la afrika mashariki na mazio makuu pamoja na mtandao wetu wa wwva swahilicna hapa basi pata burudani ya muziki Minyota wa kipcha na usiku Ana waka waka monene vungare Minyota wa kipcha na usiku Ana waka waka monene vungare Katakesho, way special Ringa ringa kwa madeko Dominica, nice as it I think it's got a I am a man who is mi signorita, a ji unaijiunga nasi hivi sasa unasikiliza matangazo ya kumekucha afrika na ufuatao ni muktasari wa habari unaosomwa na patrick nduwimana marekani jumatano imetangaza kuwa itatuma vifaru 31 aina ya m abrahams nchini ukraine vinavyoelezewa na maafisa wa marekani kuwa bora zaidi duniani vikiwa vinatosha kwake eve kuunda kikosi kamili cha vifaru vya ukraine watu 17b walijeruhiwa jumatano wakati bomu ilipolipuka ndani ya soko mashariki mwa jamhuri ya kdemokrasia ya kongo maafisa wamesema huku eneo hilo likiendelea kukumbwa na ukosefu wa usalama ufaransa imepokea rasmi maombi kutoka kwa utawala wa kijeshi wa burkina faso ukiitaka kuondoa wanajeshi wake katika nchi hiyo ya sahel na imeeleza itafanya hivyo katika kipindi cha mwezi mmoja wizara ya mambo ya nje imesema jumatano wafugaji 27 waliuawa wa jumatano na wengine kadhaa kujeruhiwa katika kile polisi wamekiita mlipuko wa bomu katikati mwa nigeria eneo lenye mivutano ya kikabila na kidini afisa wa kanisa aliuawa na kasisi mmoja kujeruhiwa vibaya jumatano jioni wakati mtu aliyokuwa na panga alipovamia makanisa mawili kusini mwa uhispania serikali imesema irani jumatano imewawekea vikwazo watu 34 na, na mashirika kutoka umoja wa ulaya na uingereza kujibu hatua kama hizo walizochukua juu ya namna teheran inavyokabiliana na maandamano ambayo yamekuwa yakiendelea kwa miezi kadhaa mpaka hapa ndipo tunakamilisha matangazo ya kumekuu afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya msimamizi ni hadija rihami mwongozaji ni jumbe hamza nimeshirikiana na mwenzango patrick nduwima na anaitwa idi ligongo ninakutakia amani na upendo popote pale unapotusikiliza ifuatayo ni taariri inayoelezea sera na msimamo wa serikali ya marekani mwishoni mwa mwaka 216 serikali ya colombia iliidhinisha makubaliano ya amani ambayo yalimaliza mgogoro wa umwakaji wa damu kati ya serikali ya colombia na wanajeshi wa mapinduzi wa nchi hiyo au farc mzozo huo ulidumu kwa zaidi ya miongo mitano na kusababisha vifo vya takribani watu 260 wa columbia huku watu wengine 8 wakitoweka marekani ina historia ndefu ya kuunga mkono mkataba huo wa amani na tunathamini mafanikio yake hivyo ndivyo tunaona maeneo mane ya maendeleo na vilevile vizingiti vya amani ambavyo ni lazima vishughulikiwe kwa haraka amesema balozi wa marekani katika umoja wa mataifa linda thomas grenfield kwanza marekani inakaribisha dhamira iliyoelezwa na utawala wa rais petro ya kutimiza kikamilifu malengo ya sura ya makubaliano hayo kuhusu kabila sura ya makubaliano kuhusu ukabila ina maono kwa ajili ya amani jumuishi ambayo inashughulikia historia ya ukosefu wa usawa na kuhakikisha haki za waafroolombia na watu wa asili kwenda mbele haya ni maono ambayo marekani inaunga mkono na ambayo tumejitahidi kwa muda mrefu kusaidia kuyafanikisha amesema balozi thomas grnfield pili marekani inaunga mkono juhudi za mageuzi ya vijijini kusambaza mali kwa wakulima wasio na ardhi aliongeza balozi thomas gnfield tatu tunaendelea kuunga mkono mchakato unaoendelea wa haki ya mpito tunaunga mkono juhudi hizi na kulaani vitendo vyovyote vinavyotishia mchakato wa amani waathiriwa wote wa mzozo wa colombia wanastahili kutendewa haki nn tunatiwa moyo na juhudi za kolombia kupanua ushiriki wa, wa kisiasa wa demokrasia hatupaswi kupoteza, kupoteza mtazamo wa jinsi ilivyo muhimu kuona wapiganaji wa zamani wakishiriki katika mchakato wa kisiasa aliongeza balozi huyo lakini wakati hatua hizo nne zinaleta matumaini bado kuna kazi ya kufanya alisema thomas grenfield uzalishaji haramu wa dawa za kulevya unaendelea kuchochea vurugu katika maeneo yaliyoathiriwa na migogoro vitendo vyote vya vurugu iwe ni mashambulizi dhidi ya vikosi vya usalama vya colombia jamii za wenyeji na waafocolmbia wapiganaji wa zamani au watetezi wa haki za binadamu na mazingira huzui ya maendeleo na wanazuia amani mamlaka lazima zichukue hatua ili kupambana na uzalishaji haramu wa dawa za kulevya kupunguza vurugu na kuhakikisha vikundi haramu vyenye silaha vinawajibishwa kupunguza vurugu na kuhakikisha kwamba vikundi haramu vyenye silaha vinawajibishwa marekani imejitolea kikamilifu kuunga mkono w colombia katika kazi hii muhimu alisema balozi thomas gnfield lazima sote tuendelee kusimama na kolombia katika juhudi zake za kuimarisha amani ya kudumu baada ya miongo kadhaa ya migogoro aliyoongeza balozi thomas grnfield hiyo imekuwa ni tahariri iliyoelezea sera na msimamo wa serikali ya marekani <tune>