kumekucha afrika hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka mjini washington dc karibu katika matangazo ya kumikuu cha afrika bila shaka hujambo msikilizaji popote pale unapotusikiliza jina langu ni idi ligongo na mimi naitwa patrick nduimana tunakukaribisha katika matangazo yetu ya leo jumann januari 24 mw223 tunasikika kupitia redio zetu shirika katika eneo zima la afrika mashariki na maziwa makuu tunapatikana pia kupitia mtandao wetu wa voa swahili.com. mshindi wa tuzo ya amani ya nobel dr denis mukwege kutoka jamhuri ya kidemokrasia ya kongo amefanya mjadala na umati wa vijana mjini bukavu kuhusu masuala ya uchaguzi na mingineyo kwa fursa hii baadhi ya vijana walitarajia kumsikia kama atagombea uraisi katika uchaguzi ujao jibu lake ni nini jibu langu liko wazi tuko mwnci yenye inaomba mabadiliko makubwa njee mimi naita evoidemorati tunapaswa kuwa narpture na katika taarifa nyingine nyaraka zaidi zinapatikana katika makazi binafsi ya rais joe biden na kuzua mjadala kwamba suala hili linaweza kuathiri yale yanayomkabili rais mstaafu donald trump kama hilo idara ya haki ikimshtaki na kujaribu kumhukumu donald trump kwa habari hizi za nyaraka upande wa trump itaonekana ni kama ni ubaguzi wa kisiasa kwamba idara ya haki inatumiwa kwa njia mbaya za kisiasa lakini kabla ya kupata ripoti hizi na nyingine kutoka kwa waandishi wetu unasomewa kwanza habari za dunia na patrikinduimna fisamstaafu wa idara ya uchunguzi ya marekani ya fbi amekamatwa na kufunguliwa mashtaka mjini new york na washington kwa tuhuma za kukiuka vikwazo vya marekani kwa kumfanyia kazi kwa kuasiri tajiri wa rasia na kupokea maelfu ya dola kutoka kwa mfanyakazi wa zamani wa idara ujasusi ya albania wakati akiwa bado mfanyakazi wa fbi charle mgonigal ambaye alikuwa mkuu wa kitengo cha ujasusi cha fbi huko new chabi hukouanzia68 na sergei shestakov mwanadiplomasia wa zamani wa russia na mkalimani walikamatwa juma mosi mjini new york kwa ukiukwaji wa vikwazo na utakatishaji wa fedha macgonigal na shestakov wanashutumiwa kwa kumchunguza tajiri mpinzani wa rassia na badala yake kupokea malipo ya siri kulingana na shtaka la tano ambalo halijatangazwa hadharani katika wilaya ya kusini mwa new york katika shtaka tofauti la tisa ambalo halijatangazwa hadharani hadharaniwashington dc mnigal anashutumiwa kupokea angalau dola25 pesa taslimu kutoka kwa mfanyakazi wa zamani wa idara ya ujasusi ya albania wakati akisimamia juhudi za ujasusi kwa niaba ya ofisi ya fbi mjini new york rais wa uturuki recep tayip erdogan jumatatu ameionya sweden kwamba isitarajia uungwaji mkono wa nchi yake kujiunga na nato kufuatia kitendo cha kuchoma kitabu cha qorani nje ya ubalozi wa ankara mjini stockholm matamshi hayo ya hasira ya erdogan yanatilia ya shaka zaidi uwezekano wa sweden na finland kujiunga na muungano wa ulinzi wa nchi za magharibi kabla ya uchaguzi wa rais na bunge wa mwezi mei nchini uturuki uturuki na hungary ndizo nchi pekee wanachama wa nato ambazo hazijaidhinisha uamuzi wa kihistoria wa kuziruhusu sweden na finland kujiunga na nato baada ya kuvunja msimamo wao wa kutoegemea upande wowote kijeshi kufuatia uvamizi wa ya dhidi ya Ukraine waziri mkuu wa hungary viktor orban aliahidi kwamba bunge la nchi yake litaidhinisha miswada miwili mwezi ujao lakini edogan amekuwa kisita kuchukua uamuzi wakati uchaguzi unakaribia ambapo anajiaribu kuahamasisha wafuasi wa chama chake wenye itikadi ya kihafidhina sweden isitarajia uungwaji mkono kutoka kwetu ili kujiunga na nato edogan amesema katika jibu lake la kwanza rasmi juu ya kitendo cha mwanasiasa anayepinga uislamu wakati wa maandamano ya jumamosi ambayo yaliruhusiwa na polisi wa sweden licha ya pingamizi ya uturuki serikali ya burkina faso jumatatu imethibitisha imemtaka mkoloni wake wa zamani ufaransa kuondoa wanajeshi wake katika nchi hiyo inayokabiliwa na uwasi ndani ya mwezi mmoja ujao na paris ilitaka ufafanuzi kutoka kwa kiongozi wa mapinduzi ibrahim traure idi ligongo anaisoma ripoti ya afp ufaransa imetuma takribani wanajeshi 4 wa kikosi maalumu nchini bukina faso inayotawaliwa na serikali ya kijeshi lakini uhusiano ulizidi kudorora na mivutano imeongezeka katika miezi ya hivi karibuni tunasitisha makubaliano ambayo yanaruhusu vikosi vya ufaransa kuwepo bukina faso msemaji wa serikali jean emmanuel uedro ogo aliiambia redio na televisheni ya bukina faso aliongeza kusema kwamba huu sio mwisho wa uhusiano wa kidiplomasia baina ya bukina faso na ufaransa bali ni jambo la kawaida katika misingi ya makubaliano afp jumapili ilipata nakala ya barua ya wizara ya mambo ya nje ya bukina faso iliyotumwa paris na ilionekana kuwa imeandikwa jumatano iliyopita ikiomba kukatisha na kufunga makubaliano hayo ya uwepo wa vikosi vya ufaransa mjini paris msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya ufaransa anne claire la genre aliliambia shirika la habari la afp kwamba barua hiyo ilipokelewa na uwagadugu na hiyo ilikuwa ni siku ya jumatatu rais emmanuel macron jumapili alisema anasubiri ufafanuzi kutoka kwa tryore kuhusu wito wa kujiondoa akidai kulikuwa na mkanganyiko mkubwa msemaji la genre alisema ufaransa bado inasubiri rais wa mpito wa bukina faso kutoa ufafanuzi wa barua yake vyanzo kadhaa vilisema paris ilikuwa ikitafuta uthibitisho kutoka kwa tryore kwa sababu serikali ya burkina faso imegawanyika kuhusiana na shauri hili ambapo wanajeshi wa ufaransa kubaki au kuondoka katika taifa hilo unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka washington dc kinara wa upinzani nchini kenya raila odinga jumatatu alisisitiza kuwa yeye ndiye mshindi halali wa uchaguzi wa mwaka jana na kuzidisha madai ya udanganyifu miezi mitano baada ya uchaguzi odinga alishindwa kwa idadi ndogo ya kura na william ruto kulingana na matokeo rasmi licha ya kuungwa mkono na chama kilichokuwa madarakani tuna uhakika bila shaka kwamba ushindi wetu uliibiwa mkongwe huyo wa kisiasa mwenye umri wa miaka sb8 aliuambia mkutano uliohudhuriwa na maelfu ya watu mashariki mwa mji mkuu nairobi akitaja takwimu kutoka kwa mtoa taarifa za siri ndani ya tume huru ya uchaguzi na mipaka ibc iliyosimamia uchaguzi huo odinga lidai alishinda kwa zaidi ya kura milioni mbili baada ya matokeo kutangazwa alidai kulikuwa na udanganyifu na udukuzi wa seva za tume ya uchaguzi na kupinga matokeo katika kesi ambayo haikufaulu iliyowasilishwa kwenye mahakama ya juu ya kenya serikali ya yar jumatatu imesema haijaiomba nchi yoyote kusuluhisha mzozo wake na waasi kutoka maeneo yanayotaka kujitawala ambayo yanazungumza kiingereza ikionekana kukanusha taarifa ya anada kwamba ilipewa jukumu la kushughulikia mchakato wa amani tarehe are januari wizara ya mambo ya ya yanaa ilisema ilikubali jukumu la kusimamia mchakato wa amani kati ya mamlaka ya cameroon na baadhi ya makundi yanayotaka kujitenga katika maeneo yanayozungumza kiingereza ili kutatua mzozo ambao umeuwa zaidi ya watu 6 tangu mwaka aa217 lakini serikali ya cameroon haijaikabidhi nchi yoyote ya kigeni au taasisi ya nje jukumu lolote la mpatanishi au msuluhishi kutatua mzozo huo ilisema katika taarifa ambayo haikuitaja canada moja kwa moja msemaji wa wanaozungumza kiingereza wanaotaka kujitenga na ambao wanajaribu kuunda jimbo liitwalo amazonia katika maeneo yenye watu wachache wa wanaozungumza kiingereza amesema wamezingatia taarifa ya hivi karibuni ya serikali lakini hawatatoa maelezo zaidi unaendelea kusikiliza kumekucha afrika ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo mshindi wa tuzo ya amani ya nobel kwa mwaka elfumbili na kunnan daktari denis mukwege anatoa wito kwa wakazi kujipanga vilivyo ili kuzuia udanganyifu wowote katika uchaguzi unaopangwa nchini humo desemba mwaka huu dk mukwege amesema hayo wakati wa mkutano na vijana zaidi ya elu a mjini bukavu katika jimbo la kivu kusini kutoka huko mitima de la chance ametutumia taarifa ifuatayo mbele ya umati huo wa vijana daktari deni mukwege ameeleza kwa marefu masikitiko yake kufuatia hali ya sasa ya kongo kiustarabu kisiasa kiuchumi kisheria kijamii kiutamaduni na kadhalika akiwataka vijana kuwajibika zaidi walipomuuliza iwapo watakuwa mgombea urais mwezi desemba mwaka huu deni mukwege alijieleza tu bila kukataa au kukubali rasmi jibu langu liko wazi tuko mwinji yenye inaomba mabadiliko makubwa njee mimi naita revolution demokratie tunapashwa kuwa na rupture ni kusema hali yenye tulikuwa nayo jana ukikamata uongozi na uendeleye vilevile vile. hautawadirisha kitu na kama anaposhwa kufanya ile revolution demokratike inapashwa itokele kubazi ku bati ndo wanapashwa asema tunachoka naile mabadiriko vatu kama wanaiesprime minazani kama tuko na masikio lakini auwezi tumikia wenyea ratake pamoja na kuwatakia raia wa kongo wenyewe wawe chanzo cha mabadiliko wanayotaka katika nchi yao mshindi huyo wa tuzo ya nobel mnamo mwaka elfubili kuina mnane aliwaonya pia kuepuka rushwa na makosa yote ya kura zilizopita kwa mara nyingine drimukwege anaeleza utaishi vile ulipenda jule mwenye unapatia anakupa ye kwenye anaenda anaiva anawina anafanya vyote konte maintere yaku kusema na namna gani vijana wabukavu, wa bukavu wametasimini mjadala huo kati yao na daktari mukwege honore imani ni miongoni anaeleza ili kwa kwamba uchaguzi ambao tunapenda mabadiliko ya anaelezahale ishara pia ameshiriki ameshirikiako hiyo mambo joli, hapo hiyo kila siku nilifika pale sababu mna yua atatujulisha kwamba naye atakuwa mgombea ama hapana ila ambayo tu alisema ni kwamba sisi ndio tutamsukuma japo kuwa maono aiko yetu maono yanapasha kuwa yake yeye kiongozi daktari mukwege pia alitumia fursa hii kukosoa kikosi cha kikanda cha jumuiya ya afrika mashariki kinachotumika mashariki ya kongo akisema kamwe hakuna nchi inayoweza kulinda usalama wa nchi nyingine jirani na amependekeza kufanyike mageuzi katika vyombo vya usalama vya congo mitima de la chance sauti ya america bucavo unasikiliza matangazo ya kumekuu cha afrika kutoka hapa washington dc patrick nduwimana anaendelea kukusomea habari zaidi za dunia kiendelea na habari zaidi za dunia wabunge wa moroko jumatatu walipiga kura kwa kauli moja kutathmini upya uhusiano na bunge la umoja wa ulaya wakilishtumu kuingilia kati mambo ya ndani ya moroko baada ya azimio ambalo lilihimiza taifa hilo la kifalme kuheshimu uhuru wa vyombo vya habari wajumbe wa mabaraza mawili ya bunge walikutana mjini mjinibrt katika kikao cha pamoja kama jibu kwa azimio la bunge la umoja wa ulaya lililopitishwa alhamisi wiki iliyopita katika taarifa baada ya kikao chao wabunge hao walilitaja azimio la bunge la umoja wa ulaya kama shambulio lisilokubalika dhidi ya mamlaka utu na uhuru wa mahakama katika taifa hilo la kifalme wamesema azimio hilo limeathiri vibaya uaminifu wa kimsingi kati ya nchi zao mbili chini ya makubaliano ya 9 moroko na umoja wa ulaya zilihusishwa katika uhusiano wa dhati wa kiuchumi na kibiashara hasa katika kilimo na uvuvi wanachama wanne wa kundi la itikadi kali ya mrengo wa kulia hapa marekani maarufu maarufus jumatatu walipatikana na hatia ya njama ya kuipindua serikali kwa kuhusika kwao katika shambulizi la januari 6 dhidi ya bunge la marekani lilofanywa na wafuasi wa rais wa zamani donald trump uamuzi huo unaashiria mwisho wa kesi ya pili kubwa ya uchochezi dhidi ya wanachama wa kundi hilo lenye itikadi kali ya mrengo wa kulia ambao walikuwa miongoni mwa mamia walioshambulia bunge la marekani katika jaribio ambalo halikufanikiwa la kulizuia bunge kuidhinisha ushindi wa joe biden dhidi ya trump katika uchaguzi wa raisi wa 220 wajumbe kuina wawili wa jopo la wasaidizi wa mahakama wamewapata wanachama wa keepers david morshell joseph hacket roberto minuta na edward valeo na hatia ya njama ya kuipindua serikali wanne hao pia walipatikana na hatia ya kulizuia bunge kuidhinisha uchaguzi wa rais wa 220 na mashtaka mengine mawili ya njama yanayohusiana na shambulio la bungeni tukirejea hapa marekani nyaraka zaidi zinaendelea kupatikana katika makazi ya rais joe biden na kuzua mjadala ya kwamba suala hili linaweza kuathiri yale yanayomkabili rais mstaafu wa marekani donald trump mwenye shauri kama hilo ambalo linafanyiwa kazi kwa hivi sasa kutokana na hayo mwenzangu mkamiti kibayasi amezungumza na profesa david monda wa chuo kikuu cha nwyork katika jimbo la new york hapa marekani na kwanza akamuuliza shauri hili linaweza kuathiri vipi lile ambalo linamkabili rais mstaafu wa marekani donald le siku za nyuma ya trump ya kwamba alikuwa na e, e, nyaraka za serikali na hakuwa amevywekwa vizuri lakini pia sasa inaonekana kwamba biden pia haweki nyaraka hizi kwa njia inayofaa kwa hivyo inaleta tashwishi kwa njia hiyo la pili ni kwamba biden alikuwa ameahidi taifa ya kwamba atakuwa na ule uwazi wa serikali na kuna shutuma ya kwamba eh, habari hizi zimejitokeza wakati ule wa uchaguzi wa katikati ya muhula na haikutolewa wakati huo imejitokeza wakati huu yani imekuwa ikificha habari za nyaraka hizi kwa hivyo tena inaleta ule utata ya kwamba biden kweli atakuwa rais wa uwazi ama atakuwa yule rais ambaye anaficha ficha habari ambazo zinaweza kudorora au kudhofisha hali yake ya kisiasa lakini alhamisi iliyopita rais biden alisema hajutii na alikuwa na uhakika uh, uchunguzi utakaofanywa na wizara ya sheria kuhusu suala hilo la nyaraka za siri za serikali utagundua kwamba hakuna kitu hapo unadhani kwa matamshi yake haya ni matamshi tu ya kisiasa inafukiri ni kujaribu kuleta ule unafuu wa hali ilivyo wakati huu lakini hata kama wanademokrat wanasema ya kwamba b anashirikiana shirikiana na idara ya ya haki na serikali ili kuweza kupata hizi nyaraka bado in, in, inaleta au kuna ile dosari ya kusema ya kwamba vile nimesema mbeleni mbona habari hizi hazikutolewa mbeleni na white house ilikuwa imejua ya kwamba nyaraka hizi zilikuwa zimefichwa kwa muda lakini ya pili ni kusema kweli anajaribu kupunguza makali ya hali ya kisiasa kwa upande wa wanademokrat lakini kwa wakati huu sasa itaonekana idara ya haki ikimshtaki na kujaribu kumhukumu donald trump kwa habari hizi za nyaraka upande wa trump itaonekana ni kama ni ubaguzi wa kisiasa ya kwamba idara ya haki inatumiwa kwa njia mbaya za kisiasa na mbona biden hashtakiwi vile trump anashtakiwa kwa hivyo nafikiria italeta ule mvutano ni profesa david mnda akizungumza na kumekuu cha afrika kutoka hapa marekani wizara ya kilimo ya kenya imetetea hatua ya kuuwa mamilioni ya ndege wasumbufu kwenye maeneo yanayolimwa mpunga nchini humo ikisema kwamba ndege hao wameharibu mamia ya mashamba na kwamba mbinu wanayotumia ni kuangamiza ni salama kabisa hata hivyo wanaharakati wa mazingira wamesema kwamba serikali inahitaji kutumia mbinu mbadala kabla ya kugeukia kuwaua ndege hao harison kamau anaisoma ripoti ya victoria amunga kutoka nairobi mchele ni nafaka ya tatu kwa umuhimu nchini kenya baada ya mahindi na ngano wakati takriban asilimia sb ya mashamba ya kilimo yakipandwa mpunga kwa mujibu wa takwimu za serikali hata hivyo uvamizi wa hivi karibuni wa ndege aina ya kwelea ambao wanapenda kula mpunga ni tishio kubwa kwa mmea huo zoezi la kuwaua kwa kutumia kemikali pia lina hatari zake mratibu wa kulinda mimea nchini kenya colin marangu anasema kwamba ndege hao hatari wameangamizwa kutoka kwenye maeneo manne ambako yalivamia tangu agasti mwaka uliopita uliopitahuwa tunanyunyiza dawa kwenye maeneo walipo ndege hao na sababu kubwa ya kufanya hivyo usiku ni kuhakikisha kwamba hakuna nyuki watakaoathiriwa wakati huo nyuki wamelala na kwa kutumia dron tunaweza kulenga maeneo wanayohitajika kennedy sinogo ni mkulima wa mpunga kutoka eneo la kisumu anasema kwamba zaidi ya hektari mia moja ishirini tayari zimeharibiwa anasema kwamba juhudi za kukabiliana na ndege hao kutoka kwa familia yake hazikufua dafu lakini operesheni ya kutumia kemikali imeanza kufanya kazi paka yulewe juu sahii imekuwa tu mach aa zimesawa sana na wenye wanachunga ndege na wakulima wanapata w wa, wakati ngumu sana kwa kuchunga sahii unakuta familia mzima wanakaa kwa samba wanaharakati wa mazingira wameonya kwamba mbinu inayotumika kudhibiti ndege hao ni hatari rafael copio ambaye ni profesa wa mazingira na sayansi ya ardhi kwenye chuo kikuu cha maseno ameambia voa kwamba matumizi mengi ya kemikali yanaharibu mazingira Not... tunahitaji kutumia mbinu ya kuwafukuza ndege hao bila kuwaua kwa kutumia kemikali katika miaka ya nyuma kumekuwa na mbinu mbadala ya kuwafukuza ndege hao ikiwa ni pamoja na kutumia kelele ndege wa kuelea ana uwezo wa kula gramu kumi za mpunga kwa siku kulingana na shirika la chakula la umoja wa mataifa fao. Mwaka watafiti wa fao walikadiria kwamba kenya ilikuwa ikipoteza chakula cha thamani ya dola milioni 50 kila mwaka kutokana na ndege unasikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika matangazo haya yanasikika kupitia redio shirika kote eneo zima la afrika mashariki na maziwo makuu pamoja na mtandao wetu wa va swahc na hapa basi pata burudani ya muziki mwenzeuatadwezamina mekubali korahi mwe wawil amesema ukirudi we mwezetu e funuze na mdom ale mneno ya kiburi mwenzetue fumuze na mdom amesema ukiru mwezeue uuze na mdomi alemeneno ya kejeri i'll mean. Na baby. msikilizaji unaijiunga nasi hivi sasa unasikiliza matangazo ya kumekuu cha afrika na ufuatao ni muktasari wa habari unaosomwa na patrick ndwimana afisa mstaafu wa idara ya uchunguzi ya marekani fbi amekamatwa na kufunguliwa mashtaka mjini new york na washington kwa tuhuma za kukeuka vikwazo vya marekani kwakumfanyia kazi kwa siri tajiri wa russia na kupokea maelfu ya dola kutoka kwa mfanyakazi wa zamani wa idara ujasusi ya albania wakati akiwa bado mfanyakazi wa fbi rais wa uturuki recept type erdogan jumatatu ameionya sweden kwamba isitarajie uungwaji mkono wa nchi yake kujiunga na nato kufuatia kitendo cha kuchoma kitabu cha koran nje ya ubalozi wa ankara mjini stockholm serikali ya burkina faso jumatatu imethibitisha imemtaka mkoloni wake wa zamani ufaransa kuondoa wanajeshi wake katika nchi hiyo inayokabiliwa na uasi ndani ya mwezi mmoja ujao na paris ilitaka ufafanuzi kutoka kwa kiongozi wa mapinduzi ibrahim traure kinara wa upinzani nchini kenya raila odinga jumatatu alisisitiza kuwa yiye ndiye mshindi halali wa uchaguzi wa mwaka jana na kuzidisha madai ya udanganyifu miezi mitano baada ya uchaguzi serikali ya cameroon jumatatu imesema haijaiomba nchi yoyote kusuluhisha mzozo wake na waasi kutoka maeneo yanayotaka kujitawala ambayo yanazungumza kiingereza ikionekana kukanusha taarifa ya kanada kwamba ilipewa jukumu la kushughulikia mchakato wa amani wabunge wa moroko jumatatu walipiga kura kwa kauli moja kutathmini upya uhusiano na bunge la umoja wa ulaya wakilishtumu kuingilia kati mambo ya ndani ya moroko baada ya azimio ambalo lilihimiza taifa hilo la kifalme kuheshimu uhuru wa vyombo vya habari mpaka hapa ndipo nakamilisha matangazo ya kumekuu cha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya msimamizi ni khadija riami mwongozaji ni jumbe hamza nimeshirikiana na mwenzango patrik nduwimana naitwa idi ligongo ninautakia amani na upendo popote pale unapotusikiliza ifuatayo ni tahariri inayoelezea sera na msimamo wa serikali ya marekani jumuiya ya kimataifa inastahili kuendelea kuishinikiza siria kuhusiana na tangazo lake lisilosahihi kuhusu silaha za kemikali pamoja na kuwajibisha utawala wa rais asad kwa kuendelea kutumia silaha za kemikali dhidi ya watu wa siria adebeji ebo naibu mwakilishi wa umoja wa mataifa kuhusu upokonyaji wa silaha aliliambia baraza la usalama la umoja huo kwamba siria ilikuwa haijapiga hatua yoyote katika kutatua maswala yenye utata yanayohusiana na azimio namba2 azimio linataka siria kutangaza na kuonyesha ushahidi wa kuharibu silaha zote za kemikali inazomiliki kwa kuongezea alisema kwamba juhudi za shirika la kuzuia matumizi ya silaha za kemikali opcw kuandaa mkutano mwingine wa mazungumzo na utawala wa siria zimeshindwa kufanikiwa ebo aliliambia baraza hilo kwamba kutokana na hatua ya serikali ya siria kukataa kutoa ushirikiano opcw litatuma timu ndogo nchini siria kwa mazungumzo yasiyo mapana mnamo mwezi januari alielezea kwamba utawala wa asad umekosa kuwajibika kutokana matumizi ya silaha za kemikali na ni tishio kwa usalama na amani kimataifa na ni hatari kwa kila mtu balozi wa marekani katika umoja wa mataifa richard mills amesema kwamba ni jambo la kuhuzunisha kwamba tunaanza mwaka mpya katika baraza la usalama kwa kuzungumzia namna utawala wa asad umeendelea kutumia silaha za kemikali na kukataa kuheshimu majukumu yake kulingana na kanuni zinazohusu matumizi ya silaha za kemikali na maamuzi ya baraza la usalama la umoja wa mataifa namba 28 wakati alipokuwa anapokea habari kwamba timu ya wakaguzi itakuwa nchini siria mnamo mwezi januari balozi mills alisisitiza kuhusu umuhimu wa utawala wa siria kuondoa vizingiti ili kundi la opcw lianze tena kazi yake kwa sababu kuna maswali mengi sana kuhusu tangazo la siria na ambayo hayajajibiwa miongoni mwa maswala hayo ni ukosefu wa maelezo maalum kuhusu ugunduzi wa silaha za kemikali mnamo mwaka 2018 katika kituo cha utafiti wa kisayansi mjini barza habari kuhusu mitungi miwili ya gesi ya clorin zilizohusishwa na katika shambulizi la mjini doma kinyume na maagizo ya ocpw na utawala kukataa kutoa nyaraka ambazo tume ya ukaguzi ya ocpcw imekuwa ikiomba kila mara tangu mwaka 2019 ambazo zitatoa taarifa zaidi kuhusu mpango mzima wa silaha za kemikali marekani amesema balozi mills kwa mara nyingine inatoa mwito kwa utawala kuajibika na kuacha mara moja kuzuia uchunguzi wa tume ya opcw ili tuweze kumaliza kabisa suala la matumizi ya silaha za kemikali nchini siria na hiyo imekuwa tahariri inayoelezea sera na msimamo wa serikali ya marekani