hujambo mpenzi msikilizaji popote unapotusikiliza hii ni kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika washington dc karibu katika matangazo ya leo jumatano jumata 18 januari mwaka 223 jina langu ni patrick ndwimana na mimi ni idi ligongo tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na mazue makuu ikiwa plu 255 global radio dares salam storm fm geita tanzania radio ngoma ya amani rna baraka barakafizi drc radio soleil butembo drc mitume redio kitale kenya sauti ya mwananchi nakuru na ubc radio pamoja na mtandao wetu wa voa swahilicom kati ya ripoti tulizokuandalia serikali ya tanzania kupitia wizara ya elimu inasema imeweka mikakati ya kukabiliana na vitendo vya kuwashawishi watoto wa shule kujamiiana wizara itatoa katibu mkuu atatangaza namba ambayo mtu yoyote akijua kuna kitu kama hicho katika shule yoyote hapa tanzania anaweza akapiga simu akatupa taarifa na sisi tutafuatilia na katika taarifa nyingine jeshi la moroko jumanne limesema limekubaliana na israel kuimarisha ushirikiano wa kijeshi ikiwemo katika sekta ya ujasusi na usalama wa mitandao ni baadhi ya vidokezo vya ripoti utakazosikia katika matangazo haya nususa lakini kwanza idi ligongo anakusomea habari za dunia rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo drc felix chisekedi jumanne amesema waasi wa m 23 bado hawajaondoka kikamilifu katika maeneo iliyoshikilia mashariki mwa drc akiwashutumu wanamgambo hao kwa kudanganya makubaliano ya kuondoa vikosi vyake viongozi wa kikanda walifikia makubaliano novemba mwaka jana ambapo kundi hilo la kitusi lilipanga kujiondoa katika maeneo inayoshikilia ifikapo januari 15 ikiwa ni sehemu ya juhudi za kumaliza mgogoro ambao umewakosesha makazi watu 4 na, na kuzusha mgogoro wa kidiplomasia baina ya congo na jirani yake rwanda akiwa uswisi katika mkutano wa ulimwengu wa uchumi rais chisekedi alisema licha ya msukumu wa kimataifa kundi hilo bado lipo katika maeneo hayo ameongeza kusema kundi hilo linajifanya kuondoka lakini ukweli ni kwamba bado lipo katika maeneo inayoshikilia jenerali wa jeshi la marekani mak milley na mwenzake wa ukraine walikutana katika kambi ya kijeshi kusini mashariki mwa poland jumanne katika mazungumzo yao ya kwanza ya ana kwa ana ikiwa ni ishara ya kukua kwa uratibu wa mataifa hayo mawili kusaidia ukraine dhidi ya uvamizi wa miezi kumi na moja wa rusia milley ambaye ni mwenyekiti wa wakuu wa majeshi ya marekani na jenerali valeri zalusni wa ukrain walizungumza kwa saa mbili katika mahala ambapo hakukutajwa karibu na mpaka wa ukraine na poland viongozi hao wawili wa kijeshi hawakuwahi kukutana kabla lakini wamekuwa wakizungumza toka vikosi vya rusia kuivamia ukrain februari mwaka jana mkutano huo umefanyika wakati marekani na washirika wake mataifa ya magharibi wakiendelea kutuma misaada mbalimbali ya fedha na silaha kwa ukraine kupambana na rusia jeshi la moroko jumanne limesema limekubaliana na naisrael kuimarisha ushirikiano wa kijeshi ikiwemo e katika sekta ya ujasusi na usalama wa mitandao kufuatia mkutano kuhusu ulinzi uliofanyika mjini rabat patrick mjinindimana anatoarifu zaidi nchi hizo mbili zilikubaliana kuimarisha ushirikiano na kuupanua kwenye sekta nyingine zikiwemo ujasusi ulinzi wa anga na vita dhidi ya udukuzi wa mtandaoni jeshi la moroko limesema katika taarifa tangazo hilo la jumanne linafuatia mkutano wa kwanza wa kamati ya ufuatiliaji kwa ajili ya ushirikiano kwenye sekta ya ulinzi kati ya moroko na israel uliofanyika katika mji mkuu wa Morocco, rabat mkutano huo wa siku mbili ulichunguza ushirikiano wa kijeshi ikiwemo katika nyanja ya kiufundi mafunzo na upatikanaji na uboreshaji wa vifaa nchi hizo mbili zilirasimisha uhusiano mwaka b20 kufuatia makubaliano kama yale yaliyofikiwa kati ya israeli na umoja wa falme za kiarabu na bahran hii ni baada ya marekani kutambua mamlaka ya moroko kwenye eneo linalozozaniwa la western sahara ili moroko nayo ianzishe tena uhusiano na israel unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika katika mkutano wake wa jumanne na waziri mkuu wa uholanzi ma rute house rais wa marekani joe biden alionekana kutofanikiwa kuishawishi wa uholanzi kuunga mkono masharti mapya ya marekani kwa china ikiwa ni sehemu muhimu ya mkakati wa washington wa upinzani na beijing wakati wa mkutano wa muda mfupi mbele ya wanahabari kabla ya mkutano wao rais biden alisema yeye na waziri mkuu mkuut wamekuwa wakifanya kazi pamoja uh, ya kuweka uwazi na uhuru katika eneo la indo pacific kukabiliana na changamoto za china msemaji wa white house carin jan pierre jumanne amesema utawala wa rais biden utaendelea na juhudi zake amesema kwamba hawalazimishi washirika wao ama wadau bali wanajadiliana nao kwa ukaribu na kuacha wafanye maamuzi yao wenyewe na marufuku ya utawala wa taliban nchini afghanistan kwa wanawake kutohudhuria masomo katika vyuo vikuu imewaathiri sana wanafunzi wa kigeni ambao walikuwa wakisomea udaktari nchini afghanistan wiki iliopita wanafunzi wa kike 5 katika viuo vikuu vya afghanistan wote wanawake kutoka jimbo la magharibi la pakistan qiba pakutunwa linalopakana na afghanistan walifanya maandamano katika mji mkuu wa pakistan islamabad wakiomba msaada kwa jumuiya ya kimataifa waandamanaji jumanne walitoa mwito kwa umoja wa mataifa kusaidia na kuiomba serikali ya pakistan kutoa ufadhili maalum kwa wanafunzi walio katika vyuo vya umma vya udaktari hakuna serikali yeyote ambayo imeutambua utawala wa taliban hasa kutokana na wasiwasi pamoja na ukiukwaji wa haki za binadam na namna wanawake wanavyotendwa nchini afghanistan unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka studio za sauti ya amerika washington dc katika siku za hivi karibuni kulitokea taarifa iliyozua taharuki nchini tanzania ya madai ya shule kadhaa za binafsi mkoani kilimanjaro kufundisha wanafunzi vitendo vya kujamiiana kinyume na maumbile hukulawama zikitupwa kwa waangalizi wa wanafunzi hao wabweni dina chahali anaripoti kutoka dar es salaam taarifa hizo zilisambaa katika mitandao mbalimbali ya kijamii hapa nchini na kupokelewa kwa hisia tofauti na wanaharakati wa haki za watoto viongozi wa dini na jamii nzima kwa ujumla huku kukiwa na kilio cha kutaka serikali kuingilia kati kukabili mporomoko huo wa maadili ambao unasemekana haupo tu katika mashule lakini pia maeneo mengine hapa nchini kufuatia tetesi hizo serikali kupitia wizara ya elimu sayansi na teknolojia imetangaza kuanza kuchukua hatua dhidi ya shule hizo zinazotuhumiwa kuendesha vitendo vya ulawiti kwa wanafunzi wa bweni mkoani kilimanjaro akitoa taarifa mbele ya vyombo vya habari jijini dodoma waziri wa elimu sayansi na teknolojia profesa adolfu mkenda amesema timu maalumu ya kuchunguza kuwepo kwa vitendo hivyo viovu kwenye baadhi ya shule za mkoa huo wa kilimanjaro imetumwa ili kuchunguza madai hayo tumepeleka kamishna wa elimu mwenyewe sio mwakilishi wake mkurugenzi wa udhibitiu bora mwenyewe sio mwakilishi wake pamoja na mwanyasheria wa wizara aende haraka sasa hivi wanapitia hizo shule zilizotajwa na kujaribu kupata facts zote tumeongea na mkuu wa mkoa vile vile kumwomba asaidiani na timu hiyo iliyokwenda kule pamoja na kutusaidia ili sehemu ambayo ina maswala ya jinai polisi wachukue hatua mara akizungumzia udhibiti wa vitendo hivyo vya uvunjifu wa maadili katika maeneo mengine waziri huyo wa elimu sayansi na teknolojia profesa adolfu mkenda amebainisha kwamba muda si mrefu watatoa namba maalumu ili mwananchi yeyote aweze kutoa taarifa za kudhibiti tabia hizo zinazotishia ustawi wa nchi na mustakbali wa kizazi kijacho wizara itatoa katibu mkuu atatangaza namba ambayo mtu yeyote akijua kuna kitu kama hicho katika shule yoyote hapa tanzania shule ya umma au binafsi au vyo vyovyo vyovyote hapa nchini anaweza akapiga simu akatupa taarifa na sisi tutafuatilia kwa nchi nzima tunaongeza umakini wa kufuatilia mambo haya kwa sababu tunajua yanaweza yakachafua kwanza taswira ya elimu yanaharibu vijana wetu yatasababisha wazazi wakose imani na shule taarifa za kuwepo tabia hiyo ya kufundishwa matendo ya ukosefu wa maadili ya kufanya mapenzi kinyume na maumbile iliripotiwa hivi karibuni na chombo kimoja cha habari hapa nchini kikinukuu malalamiko ya baadhi ya wazazi waliopeleka watoto wao katika shule hizo za msingi za bweni huku pia kukiwa na madai ambayo hajathibitishwa kwamba baadhi ya shule hizo zinapokea misaada kutoka katika mashirika yanayounga mkono tabia za ushoga dina chahali daressalam hio unasikiliza ni kumekucha afrika kutoka washington dc idi ligongo anaendelea kukusomea habari zaidi za dunia china jumanne imetetea uamuzi wa wake kuiruhusu umoja wa mataifa kumtangaza kiongozi wa wanamgambo anayeipinga india kuwa ni gaidi wa kidunia ikisema hatua hiyo itaimarisha ushirikiano wa kimataifa wa kukabiliana na ugaidi abdulrahman maki mwenye umri wa miaka sitini na minane ambaye kwa sasa anatumikia kifungu nchini pakistan kwa mashitaka ya ugaidi aliongezwa katika orodha ya vikwazo na baraza la usalama la umoja wa mataifa jumatatu india na marekani kwa pamoja zilipendekeza kutajwa kwake mwezi juni mwaka jana lakini china mshirika wa karibu wa pakistan iliweka vikwazo ilichosema cha kiufundi cha kusubiri mapendekezo ambacho imekiondoa jumatatu msemaji wa Msema wizara ya mambo ya nje ya china wang wenbin aliuambia mkutano na wanahabari kwamba ugaidi ni adui wa kila mmoja na waziri wa fedha wa marekani janet yalen anaelekea senegal zambia na afrika kusini wiki hii kujadili kupanua ushirikiano wa biashara uwekezaji na azma ya marekani katika uchumi wa afrika ziara hii inafanyika baada ya ahadi kutoka kwa rais wa marekani joe biden wakati wa mkutano wa marekani na viongozi wa afrika mwezi uliopita kwamba yeye na mawaziri wake watatembelea afrika mwaka huu wa 2 maafisa waandamizi wa wizara ya fedha wanasisitiza kwamba madhumuni ya ziara hiyo ni kubadilishana uzoefu na serikali za afrika sekta binafsi wajasiri ya mali na vijana pamoja na kupanua uhusiano wa kiuchumi baina ya marekani na afrika ikiwa ni kuangazia pia fursa mpya za biashara na uwekezaji akiwa katika mataifa hayo atafanya shughuli mbalimbali za kiuchumi na masuala ya urithi wa dunia chini ya unesco hiiunasikiliza ni kumekuucha afrika wanaharakati nchini cameron wanawashawishi wanawake zaidi kujiunga kwenye kinyanganyiro cha kuwania viti vya seneti kabla ya muda uliowekwa kumalizika januari 2 katika baraza la seneti la cameron lenye wajumbe 1 kuna wanawake 26 pekee idadi ambayo wanaharakati wanasema inahitaji kuongezwa maradufu hata hivyo imani ya kijamii ya mfumo dume pamoja na ukosefu wa uungaji mkono wa kisiasa ni baadhi ya masuala yanayowaziwia wanawake wengi kujiandikisha kushiriki kwenye uchaguzi huo utakaofanyika mwezi machi harison kamau anaarifu zaidi wanaharakati wanawake wamekuwa wakitembelea viongozi wa vyama vya kisiasa kaskazini mwa cameron ili kushinikiza uwakilishi zaidi wa wanawake kwenye bunge la baraza la senati wiki iliyopita paul be alitangaza kuwa uchaguzi wa seneti utafanyika machi kumina mbili na kwamba tarehe ya mwisho kujiandikisha ni januari 2 tangazo hilo limepelekea wana harakati kuwasukuma wanawake zaidi kujiandikisha kushiriki zoezi hilo aisa domana gatensou ni kutoka shirika linalopinga ukatili dhidi ya wanawake na wasichana nchini anasema kwamba kati ya maseneta kumi kutoka eneo la kaskazini mwa cameron ramarowa ni wawili tu ambao ni wanawake anasema kwamba anatembelea vyama vya kisiasa vitakavyoshiriki zoezi hilo ili kuvieleza kwamba wanaharakati wangetaka kuona usawa wa kijinsia miongoni mwa wagombea ikiwezekana nusu kwa nusu anasema kwamba anafurahia kuona wanawake wengi waliokuwa wamenyamazwa kwa muda mrefu sasa wanashiriki kwenye siasa za vyamaa wanawake wa cameron kwa muda mrefu wamelalamikia kutoshirikishwa vya kutosha katika siasa kabla ya uchaguzi kufanyika wanaharakati wanasema kwamba utawala wa wanaume ungali unazingatia zaidi kwenye sehemu nyingi za cameroon ambako wanawake wanahitajika kupata idhini ya wanaume zao kabla ya kuingia kwenye siasa suala la fedha pia ni tatizo kwa kuwa wanawake wengi hawawezi kumudu d0 zinazohitajika kujiandikisha kushiriki kwenye uchaguzi wa senate justin difo ni mratibu wa kundi la wanawake la more women in politics anasema kwamba mashirika ya wanawake wahisani pamoja na vyama vya kisiasa wanahitaji kusaidia wanawake kwenye ufadhili wa kushiriki kwenye uchaguzi nous insensiblement la uchaguzindipo anasema kwamba ni ari ya wanawake wa cameroon kuona viongozi wa kisiasa akiwemo ri paul bie wakiheshimu ahadi walizotoa mara kadhaa kwamba watatoa nafasi sawa kwa wanawake na wanaume kwenye ulingo wa kisiasa anasema kwamba uchaguzi wa machi 2 wasnat unatoa nafasi kwa kwacameron kuonyesha ulimwengu kwamba usawa sio tu neno linalotumika viongozi wa kisiasa bado hawajajibu ombi la makundi ya haki kwamba vyama vya kisiasa vilipia wanawake fedha zinazohitajika kujiandikisha kushiriki kama wagombea chama tawala cha democratic movement CPDM, kwenye taarifa kwa wanahabari kimesema kwamba kinatathmini maswala yaliyopendekezwa na wanaharakati wanawake na kwamba kitafanya kila juhudi kuhakikisha kuna wanawake wa kutosha kwenye baraza la senate cpdm kinasema kuwa kinatarajia kuwa wagombea wanne wanawake kwa kila wagombea kumi kwenye uchaguzi huo wakati akizungumza kwenye televisheni ya serikali ya crtv jumanne waziri wa uwezeshaji wa wanawake wa cameron mari abena odua amesema kwamba mafunzo ya serikali kwa wanawake wanaojiandikisha yamesaidia sana katika kuleta usawa wa kijinsia kwenye siasa nchini humo anasema kwamba kutoka kwa mjumbe mmoja wa kike miaka 3 iliyopita amern sasa hivi ina wanawake na wanawake1 kwenye bunge la kitaifa lenye wajumbe anasema kwamba miaka iliyopita camern ilikuwa ni nchi ya mea watatu tu wanawake lakini sasa kuna6 kati ya 3 waliopo nchini humo amesema kwamba serikali ipo tayari kusaidia wanawake wanaojitahidi kupata nafasi za kisiasa takriban madiwani 15 kutoka maeneo s kote nchini humo wameunda jopo maalum litakalochagua maseneta 7 kwenye uchaguzi wa machi waliosalia 30 watachaguliwa moja kwa moja na rais paul bie shule zimefunguliwa tena jumanne katika miji miwili mikubwa ya malawi lilongwe na plantaa baada ya kufungwa kwa wiki mbili kwa sababu ya mlipuko wa kipindupindu ugonjwa huo uliua watu 8 zaidi ya 1 kati yao wakiwa ni watoto na kuathiri zaidi ya watu25 serikali ya malawi ilitangaza hatua kuzuia kipindupindu kusambaa katika shule lakini ilioonya kuwa itafunga tena shule ikihitajika patriki duwimana anasoma ripoti ya lamek masina kutoka blanta ya kulikuona hali ya furaha miongoni mwa wanafunzi katika shule nchini malawi ambazo zimefunguliwa tena jana jumanne baada ya serikali kuzifunga kwa sababu ya mlipuko wa kipindupindu kwa wanafunzi wengi hasa wale wanaojiandaa kufanya mitihani ya kitaifa mwaka huu kufungwa kwa shule kulikatisha matumaini yao ya kupasi mitihani hiyo roni lutepo ni mwanafunzi mvulana kwenye shule ya sekondari ya michiru vyu mjini blantaya anasema kurudi shuleni ndilo jambo kubwa alilokuwa anatarajiandiyo nikiwa nyumbani mama yangu alikuwa ananiambia nisome lakini kuwa katika darasa la mtihani kuliniathiri vibaya sote tunatarajiwa kuwa hapa na kuwa tayari kwa ajili ya mitihani na ikiwa hatua tayari hatutopata alama nzuri kufunguliwa kwa shule kunajiri baada ya serikali kutangaza kwamba imeweka hatua za kuziwia kusambaa kwa ugonjwa wa kipindupindu ambao unaambukiza hasa kupitia maji machafu hatua hizo ni pamoja na kutengeneza visima vilivyobomoka na mabomba ya maji shuleni na kupiga marufuku uuzaji wa vyakula vinavyopikwa karibu na maeneo ya shule malawi nakabiliana na, na mlipuko wake mbaya wa kipindupindu katika kipindi cha mwongo mmoja takwimu za serikali zinaonyesha kuwa hadi jumatatu nchi hiyo ilirekodi visa 548 tangu mlipuko huo kutokea mwezi machi mwaka jana huku visa 5 vikiwa vimeripotiwa jumatatu pekee ugonjwa huo umekwisha ua zaidi ya watu 8 huku wengine1 wakilazwa hospitali kufikia jana jumanne justin ris firi ni naibu mwalimu mkuu kwenye shule a sekondari ya michiru vyeu ameiambia voa kwamba shule hiyo iliweka mikakati kuzuia wanafunzi kupata ugonjwa huo wakati huohuo wafanyakazi wetu wa kusaidia wasafishaji wakusadi na wapishi wamefunzwa njia bora ya kuzuia kipindupindu na pia kuwapa vifaa vya kujikinga glovu mavazi ya kazi na kadhalika jumanne shirika la umoja mataifa linalohudumia watoto unicef lilianza kugawa vifaa vya kujikinga dhidi ya kipindupindu katika shule katika maeneo yaliyoathiriwa na mlipuko huo maafisa wa serikali hata hivyo walionya kuwa huenda wakafunga tena shule iwapo mlipuko huo utasambaa miongoni mwa wanafunzi kwa viwango vya kutisha matangazo haya yanasikika kupitia redio zetu shirika kote eneo zima la afrika mashariki na maziwa makuu na kwenye mtandao wetu wa www voacom pata mara moa burudaniyam waimbe wavimbe anjeatuena hivi mara vile vununu kila kukii isiku kwazi gurebevipuzia tu vinapita bampa tu vamba eonafanya moyo wangu ya ya sauti amerika sasa la vijana leo katika jukwaa la vijana mwenzangu sandey shomari alipata nafasi ya kuzungumza na kiongozi wa timu ya simba sports club mwenyekiti wa bodi ya wakurugenzi ya timu hiyo aliyohudhuria michuano ya soka ya kombe la dunia iliyomalizika huko doha katar na ambaye pia alishiriki semina maalum ya soka na kwanza alitaka kujua juu ya yale aliyojionea katika michuano hiyo eh, rais wa fifa alikuwa anatupa taarifa kwamba this amazing, eh, world cup ambayo amewai kuiona haina changamoto na watu wote wamekuwa vizuri hakuna matatizo eh, kwa hiyo sijui huko nje ya miji eh, ambapo mimi sijatembelea eh, labda kuna hizo changamoto lakini kwa mahoteli ya hapa mjini doha ambayo nimeyatembelea Eh, karibu yote naona yako vizuri eh, japokuwa tu kwamba be kidogo iko juu ya, ya za hotel labda eh, kule njea ningi lakini otherwise eh, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa kwa kauli yake mwenyewe fantino anakiri kwamba this is the best world cup ambayo yeye amewaa pia pengine unaweza ukagusia kwa swala ambalo eh, ukiwa kama kiongozi wa klabu nchini tanzania kubwa mmekutana na viongozi mbalimbali mbali wa fifa na umepata nafasi ya kufanya semina kama unavyosema labda ugusia kwa kifupi ni hapi ambayo mlikuwa mnaymulika e, pamoja na kuhudhuria world cup hii lakini pia nilipata bahati ya kuhudhuria e, hizo eshen za fifa kwa maana ya diploma for club management ya fifa kwa hiyo na mimi nilipata bahati hiyo e, nikiwa mmoja ya watu hao nafikiri afrika tulikuwa kama watu watatu wa wanne eh, ambao tumepata bahati eh, tume- tumezungumzia mambo mengi tumezungumzia mambo mengi kulikuwa na ajenda mbalimbali na watu mbalimbali ambao walikuwa wana wana- wanakuja wana, wana kutupa semina na kutufundisha kwa hiyo eh, tulikuwa tunazungumzia mambo ya management ya club tunazungumzia management ya, ya, ya wachezaji na scouting Eh, tunazungumzia eh, pia namna ya kumenaji uwanja eh, namna ya ku eh, biashara ya football eh, namna ya football kwenda kuwa professional eh, kwa hiyo eh, tumepata bahati eh, ya ya kukutana na mae mbalimbali eh, kwa mfano wa manchester city ambaye eh, pia ameku- amekuja kutupa lecture pia tumepata bahati ya kufanya discussion na arsenal wenga, alikuwa eh, eh, coach wa arsenal kwa hiyo unaweza kuona kwamba ni, ni, ni, ni, ni, ni diploma ambayo ina watu waleve juu pia tulikuwa na sio league ya uingereza eh? david dan kwa hiyo unaweza kuona kwamba ilikuwa eh, na imesheheni ime, ime wa vigogo wa mpira wa, wa, wa dunia kwa hiyo eh, sisi kama tanzania kama klabu tumefaidika na tumeona eh, kwamba tumeachieve kitu na kwamba na mimi sasa nakwenda kukisaidia klabu yangu kwamba klabu hii inafika kule ambapo kwenda na bila shaka klabu yako klabu ya simba sports simbal nchini tanzania inafahamika duniani pengine sasa e, kwa kuangalia tu masuala kama haya e, changamoto ambazo utakwenda kupambana nazo utakaporudi kwenye klabu yako na kuhakikisha kwamba inasimama kwenye ile misingi kima ya kimataifa mengi yako mengi tume- tumejifunza naye ambayo inaamini ambayo tuko hatu kwa mfano e, kwa mfano scouting e, leo unakuta mwenyekiti wa anafanya scouting au e, this is uh, total anasajili uh, kwa sababu e, mchezaji anasajiliwa na uh, technical director wa wa wal au mwalimu Eh, kwahiyo hiyo nayo ni, ni sehemu moja ya kufanya soka letu eh, uh, liende chini kwa maana kwamba unaweza kusajili wachezaji watano sita saba ukakuta wanaofanya vizuri ni wawili au watatu mfano mwenyewe asinawenga alikuwa anasema eh, kwenye scouting ni ni matatizo makubwa kwa sababu unaweza kumchukua mchezaji eh, kama hufahamu asiendani ya mwalimu so kwa hiyo wewe kama kiongozi unatakiwa part ndiyo ambayo inatakiwa kusajili kwa hiyo hiyo nayo ni sehemu ambayo tu, sisi kama klabu ya simba tunakwenda kuifanyia kazi kuhakikisha kwamba eh, tuna tuna, tuna achiev kuona vilavu vikubwa kama madrid na, na, na barcelona na vilavu vingine eh, vya europe vimeweza kufanikiwa kwa hiyo kwahiyo eh, niseme kwamba nimepata elimu kubwa nimepata elimu kubwa ya kujifunza eh, eh, tanzania Eh, baado tuna changamoto kama zilivo nchi ingine za afrika kwa maana kwamba unakuta wapenzi pia nao wanakuwa viongozi wapenzi pia wanakuwa wanataka kusajili wanashinikiza mchezaji asajiliwe si mpenzi anatakiwa kubaki faasajiliwepenanatakiwa mpenzi eh, mshabiki anatakiwa kuwa mshabiki anataw sabi waachamtawwanacama kiongozi ana play part yake yake kwa kiongozi maana na technical part, kazi yake. Eh, sosa, eh, kule anayakeklek tunaweza kusema Uh, viwa, wanachama waasajili fulani wanaanatiatunatakiwa tuiondoshe kais enye kabla ya kukamilisha matangazo haya pata muktasari wa habari za dunia na idi ligongo rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo drc felix chisekedi jumanne amesema waasi wa, wa m 23 bado hawajaondoka kikamilifu katika maeneo iliyoshikilia mashariki mwa drc akiwashutumu wanamgambo hao kwa kudanganya makubaliano ya kuondoa vikosi vyake jenerali wa jeshi la marekani mak milley na mwenzake wa ukraine walikutana katika kambi ya kijeshi kusini mashariki mwa poland jumanne katika mazungumzo yao ya kwanza ya ana kwa ana ikiwa ni ishara ya kukua kwa uratibu wa mataifa hayo mawili kusaidia ukraine dhidi ya uvamizi wa miezi knamoja wa rusia katika mkutano wake wa jumanne na waziri mkuu wa uholanzi mkrte rais wa marekani joe biden alionekana kutofanikiwa kushawishwwa uholanzi kuunga mkono masharti mapya ya marekani kwa china ikiwa ni sehemu muhimu ya mkakati wa washington wa upinzani na beijing marufuku ya utawala wa taliban nchini afghanistan kwa wanawake kuhudhuria masomo katika vio vikuu imewaathiri sana mwanafunzi wa kigeni ambao walikuwa wakisomea udaktari nchini afghanistan na china jumanne imetetea uamuzi wa wake kuruhusu umoja wa mataifa kumtangaza kiongozi wa wanamgambo anayeipinga india kuwa ni gaidi wa kidunia ikisema hatua hiyo itaimarisha ushirikiano wa kimataifa kima wa kukabiliana