hujambo mpenzi msikilizaji popote unapotusikiliza hii ni kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika washinton dc karibu katika matangazo ya leo jumanne t 17 januari mwaka wa jina langu ni patrick ndwimana na mimi ni idi ligongo tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwa makuu ikiwemo kis fm mwanza tanzania tkfm tanga tanzania redio manimn kindu jamhuri ya kidemokrasia ya kongo drc radio jambo isiro drc sasa redio bungoma lulu fm malindi kenya na ubc radio nchini uganda vilevile tunapatikana katika mtandao wetu wa voa swahili.com. kati ya ripoti tulizokuandalia shirika la wakristo wa nigeria linasema wakristo nchini humo watalazimika kukamata silaha ili kujihami baada ya kasisi mmoja kuuawa jumapili na watu wanaoaminika kuwa wanamgambo wa kiislamu katika jimbo la naije na katika taarifa nyingine watu 2 na wawili walifariki jumatatu wakati basi na lori yalipogongana kaskazini mwa senegal wafanyakazi wa zimamoto wamesema wiki moja ya ajali kati ya mabasi mabwili na kusababisha vifo vya watu 4 ni baadhi ya vidokezo vya ripoti utakazosikia katika matangazo haya ya nusu saa lakini kwanza namkaribisha mwenzangu idi ligongo akusomea habari za dunia zifuatazo ni habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika msomaji ni mimi idi ligongo wanamgambo wenye msimamo mkali jumatatu wamedai kuhusika na shambulizi la kanisani mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo huku serikali ikisema idadi ya vifo vya shambulizi hilo la jumapili vimefikia kmina nn kundi la islamic state na chombo chake cha habari amac limetoa taarifa ikisema kwamba wanamgambo walitega mlipuko ndani ya kanisa la lakepentakoste mjini kisindi na kulipuka wakati watu wakiwa wanasali taarifa ya kundi hilo imesema kwamba inataka kuona vikosi vya kongo vinafahamu kwamba mashambulizi yao yataendelea kwa utashi wa kijihadi na yatadhoofisha zaidi na kufanya vishindwe wenye msimamo mkali wamedai bomu lao limeua wakristu 20 serikali ya kongo imesema waliokufa ni k na 4 na wengine 6 watatu kujeruhiwa na walipelekwa katika hospitali ya serikali ya goma na walinda amani wa tume ya umoja wa mataifa inayojulikana kama monusco takribani wanawake 50 wametekwa nchini burkina faso na wenye msimamo mkali wa islamic state katika eneo la sahel kaskazini mwa bukina faso wiki iliyopita kwa mujibu wa maafisa wa huko waliozungumza jumatatu utekaji huo ulitokea januari 12 na 1213 takriban kilometa 15 kutoka arbinda katika jimbo la soum alisema luteni kanali rodofe sogo ambaye ni gavana wa sahel katika taarifa yake wanawake walitekwa walikuwa nje wakichuma matunda nje ya mji alisema katika taarifa yake ghasia ya za kijihadi zinazohusishwa na kundi la al islamic state zimegubika bukinafaso na kusababisha mauaji ya maelfu ya watu na kukosesha makazi watu milioni mb katika taifa hilo la afrika magharibi kushindwa kwa serikali kuzuia mapigano kumesababisha hali kutokuwa na utulivu na kusababisha mapinduzi mawili ya kijeshi mwaka wa 22b watu 2hnawawili walifariki jumatatu wakati basi na lori yalipogongana kaskazini mwa mwasenga wafanyakazi wa zimamoto wamesema wiki moja baada ya ajali kati ya mabasi mawili yalisababisha vifo vya watu 4 patrick nduwimana anayo ripoti kamili zaidi ya watu 2 walijeruhiwa katika ajali hiyo ambayo ilitokea karibu na sakal eneo la lugha papa ange michel diata kanali anayefanya kazi na idara ya kitaifa ya zimamoto ameiambia afp waziri mkuu amadub alitembelea eneo la ajali akiapa kuimarisha sheria mpya za barabarani basi hilo lilikuwa na uwezo wa kubeba abiria 3ww lakini lilikuwa limebeba watu47aliwaambia waandishi wa habari akisema kutoheshimu sheria za barabarani kunaongeza idadi ya vifo rais vifos aliandika kwenye twitter ajali nyingine mbaya kwenye barabara zetu ameongeza kuwa idadi hiyo ya vifo inaonyesha umuhimu wa kuimarisha sheria za usalama wa barabarani ajali za barabarani ni jambo la kawaida nchini senegal hasa kutokana na uzembe wa madereva barabara mbovu na uchakavu wa magari wataalamu wanasema senegal iliingia kwenye siku tatu za maombolezo baada ya mabasi mawili kugongana mapema asubuhi tarehe 8 januari katika eneo la katikati la kafrin na kusababisha vifo vya watu 40 na zaidi ya 1 kujeruhiwa unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka washington dc maafisa wa ukraine jumatatu wamesema idadi ya waliokufa kutokana na shambulizi la kombora la rusia kwenye jengo la horofa huko dnipro imeongezeka hadi 40 huku waokoaji wakiendelea kufukua vifusi ili kuona kama kuna manusura wowote gavana wa mkoa wa dni valentin resnichenko amesema kwenye mitandao ya kijamii kuwa shambulizi hilo limejeruhi watu75 na kwamba hali ya wengine 30 haijulikani wafanyakazi wa uokoaji walitumia vifaa kuondoa uchafu siku ya jumatatu wakifanyakazi mfululizo kwa matumaini ya kuwapata walioathirika shambulizi hilo la kombora lilifanyika jumamosi ambapo jeshi la anga la ukraine limesema ni kombora la k220 ambalo lilirushwa kutoka eneo la krusk nchini rusia na rais wa uturuki ricep typ edogan amesema sweden na finland lazima ziwarudishi magaidi takriban 30 nchini uturuki kabla ya bunge lake halijapitisha mapendekezo yao ya kujiunga na nato mataifa hayo mawili ya kinordi mwaka jana yaliwasilisha maombi ya kujiunga na nato baada ya rusia kuivamia ukrain lakini maombi ambayo ya lazima yapitishwe na wanachama 3 wa nato uturuki na hungary bado hazijapitisha maombi ya mataifa hayo mawili uturuki imesema sweden lazima ichukue hatua za uwazi dhidi ya kile inachokiona ni magaidi hasa wanamgambo wa kikurdi na kundi ambalo linalaumiwa na jaribio la mapinduzi la mwaka216 adohan alisema kwamba kama magaidi hao hawatawasilishwa kwao basi hawatapitisha maombi ya nchi hizo mbili kupitia bunge la uturuki shirika la wakristo wa nigeria limelaa ni mauaji ya kasisi yaliyofanyika jumapili katika jimbo la kati la nijaa na kupendekeza kuwa huenda wakristo watahitaji kukamata silaha ili kujihami watu wenye silaha wanaoaminika kuwa wanamgambo wa kiislamu walichoma moto nyumba ya kasisi huyo na kumchoma hadi kufa na wakampiga risasi kasisi mwingine ambaye alikuwa anakimbia shambulizi tukio lingine la jumapili polisi wa jimbo la kaskazini magharibi la katsina wanasema watu wenye silaha walishambulia kanisa na kuwateka nyara wa umini 9 timothy obiezo anaripoti kutoka abuja nigeria patrick ndwimana anaisoma ripoti yake msemaji wa shirika la wakristo wa nigeria luminos janamike alilaani shambulio hilo jana jumatatu na kuiambia voa kuwa shirika lake linasikitishwa na mfumo wa usalama ameomba mamlaka za nigeria kuwakamata wahusika na kuwafungulia mashtaka ili kuzuia hali ambapo wananchi wataombwa kuchukua silaha watu wenye silaha jumapili walimchoma moto mchungaji isak achi hadi kufa nyumbani kwake katikati mwa jimbo la niar baada ya kushindwa kuingia ndani ya nyumba yake washambuliaji walimpiga risasi kaasisi mwingine akijaribu kukimbia shambulio hilo lakini alinusurika janamike ameiambia voa kwa njia ya simu shirika la wakristo halifurahishwi na mashambulizi dhidi ya wachungaji na tunaomba mamlaka kuwasaka wahusika na kuwatia hatiani wakristo nchini nigeria wamekuwa wakiishi vizuri na wengine ni watu wenye amani na wenye ukarimu na waumini wa dini nyingine sababu ya shambulio hilo haijafahamika wazi lakini watu wenye silaha wamekuwa wakishambulia mara kwa mara makanisa katika miaka iliyopita na kuua makasisi hasa kaskazini mwa nchi uongozi wa polisi wa naija umesema wanachunguza mauaji hayo na wahusika watawajibishwa katika shambulio jingine siku ya jumapili watu wenye silaha katika jimbo la kaskazini magharibi la kasina waliwateka nyara wanawake saba na watoto wawili wakati wa ibada katika kanisa la kipande koste msemaji wa polisi wa jimbo ameiambia voa kwa njia ya simu kwamba operesheni ya kuwaokoa mateka hao imekuwa ikiendelea uh, mchungaji alipigwa fimbo And na kuvunjika mkono mpaka sasa msako unaendelea polisi kwa kushirikiana na vyombo vingine vya ulinzi na usalama hasa jeshi la anga wanafanya jitihada kwa lengo la kuokoa waathirika mamlaka za nigeria zimekuwa zikikabiliwa na changamoto kuweza kukomesha wimbi la utekaji nyara kwa ajili ya kupata fidia wiki chache kabla ya uchaguzi mkuu nchi hiyo inakabiliwa pia na mapigano ya kijamii kuhusu ardhi kati ya wakulima na wafugaji vile vile na mashambulizi ya wanamgambo wa kiislamu machafuko ambayo rais anayeondoka madarakani muhamadu buhari aliapa kushughulikia alipochaguliwa miaka minane iliyopita ni moja ya changamoto kuu kabla ya uchaguzi wa februari 2 hii kusikiliza kumekuu afrika idi ligongo anaendelea kukusomea habari zaidi za dunia polisi wa kitaifa wa colombia jumatatu wamekamata hala la silaha zikiwemo bunduki magoruneti na bunduki za rashasha mali ya wapinzani wa kundi lililosambaratishwa la farc ingawa wapinzani wa mea wa estado wamekataa mkataba wa amani wa 216 uliotia saini na fac walikubali kusitisha mapigano hivi karibuni na serikali ya rais wa mrengo wa kushoto gustavo petro ambaye ameahidi amani au kusalimisha mikataba na makundi yenye silaha ya colombia bunduki 33 zile za rashasha aina ya m magruneti zaidi ya risasi30 na sare zilikuwa zikisafirishwa katika magari mawili yaliyopatikana yakiwa yametelekezwa katika jimbo la narino kusini magharibi mwa colombia bunduki hizo zimetengenezwa marekani israel na rusia zilikuwa tayari zimetumika bado haijajulikana kama zilinunuliwa katika masoko ya ulanguzi na makampuni kutoka nchi 1tatu yamesaidia ya myanmar kujijengea uwezo wake wa kuzalisha silaha ambazo zinatumika kufanya ukatili kufuatia mapinduzi ya kijeshi ya2 wataalamu uhuru wa kimataifa wamegundua ripoti iliyotolewa jumatatu na baraza maalum la ushauri wa myanmar inaeleza jinsi nchi hiyo imeongeza uzalishaji wa silaha tangu jeshi lichukuwa mamlakaebruari mosi2 na, na, na kusababisha vukuvuku kubwa la wapinzani kwa umma mapinduzi ya kijeshi dhidi ya viongozi wa kiraia waliochaguliwa yalibadilisha karibu mwongo mmoja wa maendeleo ya kuelekea demokrasia baada ya miaka 5 ya utawala wa kijeshi chama cha msaada kwa wafungwa wa kisiasa kimeandika zaidi ya vifo 27 vya raia katika ghasia ikijumuisha watoto 377 huku watu zaidi ya l13 wakishikiliwa inaaminika idadi ni kubwa zaidi ya hiyo hii unasikilizani kumekuu cha afrika ikitangaza kutoka washington dc matukio mengi zaidi ya ghasia zinazohusisha makundi yenye msimamo mkali yametokea kaskazini mwa benin mwaka jana kuliko ambavyo serikali imekiri rasmi ripoti ya hivi karibuni imebaini kuwa nchi imekuwa mstari wa mbele katika mzozo wa sahel huko na titingu kaskazini mwa benin mwandishi hery wilkins anakutana na mashuhuda wa mashambulizi hayo Harrison kamau anaisoma ripoti kamili kasia hizo zimehusishwa kwa al alqaida na kundi la islamic state na zinavuka mpaka kutoka burkinafaso hadi kaskazini mwa benin vijiji kadhaa vimeshambuliwa na kutishiwa mkazi mmoja katika kijiji cha kaskazini ndani zaidi ambaye aliomba jina lake lisitajwe kwa kuepuka kulipizwa kisasi na mamlaka amesema anaishi kwa hofu wasiwasi wasi wa usalama katika kijiji chake hali si kama ilivyokuwa kwa muda mrefu hivi sasa sote tuna uoga mkubwa kwa sababu ya kile ambacho tunasikia wakati magaidi bado hawajafika kwenye kijiji chao kwa wakazi wengine kwenye eneo la mpakani kasia za magaidi zinavuka na kuingia nchini bukina faso nijer na mali tayari ni ukweli wa maisha okay huyu bwana ambaye pia hakutaka jina lake litajwe ili kumlinda kutoka kwa mamlaka anasema kundi la magaidi lilikuwa linapita kwenye kijiji chao na kutafuta hifadhi kwenye nyumba ya mwanamke mmoja wakati aliporejea kutoka sokoni na kuwataka wavamizi hao waondoke walimuua anasema magaidi walimpiga kwa sababu alianza kupiga kelele na kwa sababu walikuwa wamemwelekeza bunduki zao walimtaka akae akaekimia na kuishia kumuua alisema mkazi huo wachambuzi wanasema kwamba kasia za wenye misimamo mikali ambazo zinasambaa kutoka burkina faso kuingia katika mataifa ya pwani ya afrika makaribi kama benin togo ghana na Ivory coast ikiwa ni hatua inayofuata katika mzozo wa sahel benin inaonekana kuangaliwa kipekee huku kukiwa na mashambulizi zaidi ya wanamgambo katika nusu ya pili ya mwaka222 kuliko mataifa mengine ya pwani kwa mujibu wa data kutoka katika mradi wa armed conflict location na event data akiulizwa kama serikali imefanya vya kutosha kusitisha kusambaa kwa kasia anud haneu mtaalamu wa usalama wa taifa katika chuo kikuu cha abomei kalavi nchini benin anasema anasema binafsi kwamba machache yamefanyika na mamlaka nchini benin huenda yamekuwa vipofu katika suala la tusubiri tuone mambo yatakavyokuwa ambayo hawawezi kuelezwa aliongeza kwamba benin huenda likafikiria kwamba hali hii huenda ikazidi kuongezeka na kuvuta hadi kwenye mipaka ya pwani ambapo kwa bahati mbaya hiki ndicho kinachotokea serikali ya benin imepeleka idadi kubwa ya wanajeshi kaskazini kwa fukwa za pwani kwa ulinzi wachambuzi wanasema majibu ya kijeshi yana matokeo ya wazi lakini ripoti ya karibuni ya taasisi ya kligdl kundi lenye makao yake uholanzi limegundua matukio mengi ya gasia ambayo yametokea huko benin kaskazini mwa nchi mwaka jana kuliko ambavyo serikali imetangaza rasmi mwaka 222 mwandishi mmoja wa habari kutoka ulaya na wengine kadhaa raio wa benin walikamatwa wakati wakijaribu kuripoti ugaidi upande wa kaskazini ushauri ambao umekuwa ukifanywa kwa njia ya warsha kwenye jamii za kaskazini mwa benin kujenga uthabiti kwa ghasia za wenye misimamo mikali anasema wakazi wengi wana hofu kubwa ya kuzungumza kuhusu maswala kadhaa serikali ya benin haikujibu ombi la kufanya mahojiano wanachama 25 wa chama cha upinzani nchini zimbabwe citizen coalition for change walifikishwa mahakamani jumatatu kwa tuhuma za kufanya mkutano usiohalali siku ya jumamosi uliovunjwa na polisi kwa kutumia gesi ya kutoa machozi chama hicho kimeishutumu serikali kwa ukanabizaji kabla ya uchaguzi mkuu wa mwaka huu patrick ndwimar anasoma ripoti ya yacombus mavunga kutoka mjini harare <tinyo> hao ni wanachama 2 w wa chama kikuu cha upinzani chini zimbabwe the citizens coalition for change wakifika katika mahakama ya mjini harare wakishindikizwa na polisi miongoni mwao ni amos chibaya mbunge alizungumza kwa muda mfupi na waandishi wa habari kabla ya kuingia mahakamani haya yatakwisha ni unyenyesaji yatamalizika dikteta ataondoka wananchi wa zimbabwe watajikomboa wa wenyewe fazai mahere ni msemaji wa citizens coalition for change au C, anasema wanachama wa chama chake walinyanyaswa vibaya na polisi wakati uh, mbasu, wa kukamatwa miongoni mwa waliokamatwa kuna msichana mdogo mtoto mwenye umri wa chini ya miaka kumi na nane kulikuwa na malalamiko kwamba baadhi ya wanawake walibughudhiwa na polisi jambo ambalo haliruhusiwi kisheria pia tulisikia kwamba polisi waliokuwa wakiwakamata walikuwa wamelewa na kuwamwagia pombe watu waliokamatwa hii haihusu kuwakamata watu ambao wamefanya uhalifu ni mateso au kuwaumiza wanachama wa tripoc kwa sababu zanu pf inaogopa kushindwa katika uchaguzi ujao mwaka huu zimbabwe inatarajiwa kufanya uchaguzi mkuu lakini tarehe rasmi haijatangazwa chama tawala cha zanupf na polisi walikataa kutoa maelezo juu ya tuhuma hizo walipotafutwa na voa wakisema suala hilo lipo sasa mbele ya mahakama hakimu yeukai zuda aliamuru waendesha mashtaka pado neziva na zebedia bofu kuchunguza malalamiko yaliyotolewa wa na wanachama wa tipoc dhidi si, ya polisi hata hivyo wanachama hao 2wa wa upinzani wanarudi mahakamani leo jumanne kuomba waachiliwe kwa dhamana jambo ambalo limepingwa na upande wa mashtaka unasikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika matangazo haya yanasikika kupitia redio zetu shirika kote eneo zima la afrika mashariki na maziwa makuu na kwenye mtandao wetu wa www voaco pata mara moja burudani ya muziki vishikane wabatilinchana musiku wa mandani wakitaka tuwajani watupike mapanga pepi tukatuzikani suna jua la kujua sasa walimuuminenambia ini na wakitaka kukombia biepebimomendonani uma tue kuaikna kjtenalipigwe umariwapambwa kambali tucheze, oh, wa tucheze tujivinjaiu kai i aea aiasa ni kutumuketuzo tumeshina vikwazo tango wanso Ni kuzaraw, pandagaw, ni Wange vile ni ni kama kama na i wakchoma nvinuruae kmkmaucheakua dosai nauj kabla ya kukamilisha matangazo haya idi ligongo anakusomea moktasari wa habari za dunia wanamgambo wenye msimamo mkali jumatatu wamedai kuhusika na shambulizi la kanisani mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo huku serikali ikisema idadi ya vifo vya shambulizi hilo la jumapili vimefikia kumi na nne kundi la Islamic State na chombo chake cha habari limetangaza na kutoa taarifa ikisema kwamba wanamgambo walitega mlipuko kanisani katika kanisa moja la kipentakoste mjini kisindi na kulipua watu ambao walikuwa wanasali takribani wanawake 50 wametekwa nchini burkinafaso na wenye msimamo mkali wa islamic state katika eneo la sahel kaskazini mwa burkinafaso wiki iliyopita kwa mujibu wa maafisa wa huko waliozungumza jumatatu utekaji huo ulitokea januari 12 na 13 takriban kilomita 15 kutoka arbinda katika jimbo la soum alisema luteni kanali rodolfe sogo ambaye ni gavana wa sahel katika taarifa yake maafisa wa ukrain jumatatu wamesema idadi ya waliokufa kutokana na shambulizi la kombora la rasia kwenye jengo la horofa huko dnipro imeongezeka hadi 4 huku waokoaji wakiendelea kufukua vifusi ili kuona kama kuna manusura wowote rais wa uturuki ricep typ erdohan amesema sweden na finland lazima ziwarudishe magaidi takribani 13 wa uturuki kabla ya bunge lake halijapitisha mapendekezo yao ya kujiunga na umoja wa kujihami wanato polisi wa kitaifa wa colombia jumatatu wamekamata hala la silaha zikiwemo bunduki maguruneti na bunduki za rashasha mali ya wapinzani wa kundi ambalo limesambaratishwa la fars na makampuni kutoka nchi kumi natatu yameisaidia myanmar kujijengea uwezo wake wa kuzalisha silaha ambazo zinatumika kufanya ukatili kufuatia mapinduzi ya kijeshi ya lfb2m wataalamu huru wa kimataifa wamegundua matangazo ya alfajiri kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika yanakamilisha muda wake kwa leo kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya msimamizi alikuwa hadija riami mwelekezi wetu jumbe hamza naitwa patrick nduimana hewani nimeshirikiana idi ligongo kwa pamoja tuna wawageni tukiwatakia asubuhi njemaifuatayo ni tahariri inayoelezea sera na msimamo wa serikali ya marekani benin na niger zilitia saini mkataba wa kikanda wakati wa mkutano wa hivi karibuni wa viongozi wa marekani na bara la afrika mjini washington mkataba huo uliafikiwa ili kupunguza gharama za usafirishaji wa bidhaa kati ya bandari ya kutunuu nchini benin na mji mkuu wa niger mniami shirika challenge corporation litawekeza dola milioni mi 2 na mbili nchini benin na dolamilioni mitana mbili nchini niger uwekezaji huu utasaidiwa zaidi na dola zingine milioni kiaano katika mchango kutoka kwa benin na niger na unatarajiwa kunufaisha takriban watu milioni mojnukts benin na niger ni kati ya nchi zinazokuwa kwa kasi kiuchumi katika bara la afrika kusini mwa jangwa la sahara ushirikiano wao utasaidia ukuaji kuimarisha miundo mbinu ya biashara na usafirishaji na kuunganisha mataifa yao viwanda vyao na watu wao waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinn alisema bandari ya kutunuu nchini benin ni muhimu kwa uchumi wa afrika magharibi kwa benin ni chanzo kikuu cha mapato kuwezesha biashara ya kimataifa na kuruhusu mauzo ya bidhaa zake kwa nchi jirani kama niger bandari hiyo ndilo lango kuu la kusafirisha bidhaa kwenye masoko duniani kote na pia kuagiza bidhaa muhimu ikiwa ni pamoja na chakula na mafuta ya kupikia alisema waziri blinen mkataba wa mcc utawekeza zaidi ya dola nusu bilioni katika miundo mbinu hiyo na watafanya hivyo kwa ruzuku ambayo ina maana kwamba hawatazibebesha serikali madeni alisema waziri blinken miradi hii itakuwa ni alama kuu ya ushirikiano wa marekani itakuwa wazi itakuwa ya hali ya juu itawajibika kwa watu wanaotaka kuitumia na pia itaunga mkono utawala bora itakapokamilika miradi hii itaifanya iwe ni haraka na salama zaidi kusafirisha bidhaa kwa barabara na kuvuka mipaka na itaunganisha benin na nijer kwenye masoko makubwa na kutoa fursa kubwa zaidi haya ni maendeleo ambayo yanaweza kusaidia uchumi kukua kwa uendelevu na kwa usawa zaidi na kutoa njia za maana za ustawi kwa mamia ya maelfu ya watu na hata zaidi katika mkutano wa viongozi wa marekani na afrika tumeweka kipaumbele kuhamasisha uwekezaji wa aina hii kwa sababu tunajua kwamba hivi ndivyo unavyounda manufaa halisi yanayoonekana kwa pande zote mbili za atlantic waziri blinken alisema mkataba wa benin na niger ni hatua muhimu huu ni uvumbuzi alisema waziri blinken nadhani ni ishara bora kwa mstakbali kwa afrika na kwa marafiki zetu benin na niger hiyo ilikuwa ni tahariri iliyoelezea sera na msimamo wa serikali ya marekani <tune>