Here on VOA 1, the hits. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Kutoka Washington DC makao makuu ya sauti Amerika tunakuletea moja kwa moja VOA Express Jumatatu nyingine ya baridi hapa yenye utulivu na siku ambayo ni likizo ya Martin Luther King Jr. anajulikana kama mtetezi mkubwa wa haki za kiraia hapa Marekani, bila shaka na Wamarekani basi wanaadhimisha siku hii wakiwa majumbani, watu wa serikali kuu na maeneo mengine, na wengine wakiendelea na shughuli mbalimbali za kujitolea, ambayo ndio wito mkubwa katika siku hii e, ya kumkumbuka Dr. Martin Luther King, mtetezi mm wa haki -hmm. za kiraia hapa Marekani, itutambulika mambo alikuwa akiyafanya hasa kwa wanawake na vijana na mengineo mengi ambayo yanaendelea kufanyika hapa Marekani, bila kusahau swala la muziki kwenye kipindi hiki cha View Express nchini Kenya kuna msukumo ule ambao unawekwa na mama wa taifa Rachel Ruto kwamba wanawake nao pia wajiingize katika vikundi na wapate mkopo kutoka kwa serikali, mkopo wa fedha, mkopo wa pesa walivyofanya vijana. Bila shaka hilo ni swala muhimu sana, bile tutaliangalia, bila, bila kusahau maswala ya ushauri habari za dunia, vile vile tukiangalia kule habari zinavyoendelea kule Ukraine. Eh, na vilevile swali la leo, msikilizaji, ambalo tumekuuliza, wewe umeongea mengi kweli kweli, Bwire, kwenye lile swali, nafikiri umeona watu wamejibu kweli kweli, Bwire, lile swali, umeona, watu, wamejibu, kweli, kweli. Eh, wakigusia hali halisi eh, yale ambayo wanataka kuyaona eh, juu ya uhusiano wa hasa kina mama wanasema na vijana wadogo. Sasa basi Bwire, mle ndani mm. eh, haya mahusiano ya kimapenzi ya vijana wadogo yamegusa wengi, wakizungumzia hayo mambo kwa kiasi kikubwa sana. Tutaangalia wanajibu nini pale. Kuna vijana wadogo mm -hmm. mm -hmm. wa mama kujiingiza vijana wadogo, sio? Kuna uwezekano wa baba pia Fanya hivyo hivyo na no, na no, wasichana vidogo ndio ambao ah, ambao Kenneth, bila ukiangalia unaonekana kama vile katika jamii unaonekana mm, kama jambo la kawaida, wengi wakiona wanaangalia, wanacheka, wanaacha hivyo mm. Lakini kwa kina mama, ukiangalia upande wao, inaonekana kama vile ni tofauti. Lakini kwa nini ni hivyo basi? Tutasikiza watu wanasema nini hapa. Mandonga mtu kazi amefanya vitu kule mm. <laughs> Amefanya vitu kule Kenya na kitu chake akiita sunguru ya Ukraine <laughs> imeingia Kenya na kutetemesha Kenya nzio. Baadaye basi. Kenya bwire, jina la kwangu na mimi naitwa Sunday Shomari. Tufungulie jedwali basi. Nikiwa tayari nimekwisha jaa tele humu ndani, kama vile pishi la mchele na moja kwa moja basi, hapa Marekani maadhimisho ni sherehe za Martin Luther King, Dr. Martin Luther King, kumbukumbu kumbu yake ikiwa sasa, eh, kuna miaka thelathini na saba, wanasema eh, ikiwa imeshatambuliwa na serikali kuu eh, kuwa sherehe hii mwaka huu imekuja na kauli mbiu it starts with me. Kizazi cha Martin Luther King kinatarajiwa kuchochea maendeleo kwa kuwasaidia wa Marekani zaidi kuelezea mapambano yanaendelea na usawa wa rangi na maelewano. Usawa wa rangi na maelewano ndio kitu kikubwa ambacho kugusiwa sana kwenye haya maelezo, lakini wengi wanamkumbuka Dr. Martin Luther King kwa hotuba yake maarufu aliyotoa, I have a dream that one day on the red hills of Georgia, Nina ndoto kuwa siku moja katika milima ya Georgia watoto wa watumwa wa zamani na watoto wa wamiliki wa watumwa hao wa zamani watakaa katika meza moja ya udugu pamoja. Akikumbuka haya basi, anasema kwamba siku moja hawa watu hawataangaliwa kwa rangi yao bali kwa kile walicho nacho. Pia heshima na maadhimisho ya kila mwaka ya maisha ya Martin Luther King ambayo hufanyika nchi nzima kwa kawaida hujumuisha matukio mchanganyiko katika siasa, katika imani na katika huduma za jamii. Sherehe za mwaka huu ambazo zinaendelea kushuhudiwa maeneo mbalimbali, huduma zinatolewa na wito wanatolewa wa watu kujitolea. Kizazi hiki kinatarajia kuchochea maendeleo ya kuwasaidia Wamarekani zaidi kuelezea mapambano ya endelea ya usawa wa rangi usawa wa kipato. Na moja ya taasisi e, za usaidizi zimeamua kwamba ziwe, ziweze kuwapa fedha zaidi wale walio katika kipato cha chini ili kufikia hatua hii ya usawa. Bernice King, ni binti wa zamani, ni binti wa marehemu Martin Luther King, vilevile yeye ni kinara wa haki za kiraia, na alisema kwamba watu lazima wawe na juhudi za juu zaidi kutambua katika kuimarisha hadi zao wenyewe kwenye maendeleo ambayo yanahitajika. Hali kadhalika mkurugenzi mtendaji wa kituo cha King kule Atlanta alisema kwamba wanahitaji kubadilisha mawazo ya watu. Haya mawazo yatasaidia kuwafanya waweze kusonga mbele. Mikutano ya umma, njia za kubadilisha mifumo isiyo haki, imekuwa ndio wito mkuu wa yale ya kujitolea katika kumkumbuka Dr Martin Luther King, na mikutano hii basi imetangazwa kwenye mitandao mbalimbali ya kijamii na maeneo mbalimbali kwenye akaunti za mitandao ya kituo hiki cha kusaidia watu kuweza kufanya haya mambo. Vilevile rais wa Marekani Joe Biden aliweka historia kuwa rais wa kwanza nchi hiyo kwenda kwenye, kwenye kuhudhuria misa kanisani siku ya Jumapili na vilevile kutoa hotuba katika maadhimisho ya siku hii ya Dr Martin Luther King. hio kitu hicho kitu hicho cha vijana vijana au wanamuziki machachari kutoka kule Rwanda, mmoja anaitwa Beshu Beshu naona na mwingine Shani Queen, hilo ni jina la kupanda jukwaa. Malaki, ni kuuliza ndugu yangu, si unajua lugha za kule kidogo unazisikia, unasema ama Kibantu? Kwa hiyo, wanasema nini? Ah, <laughs> Ni wewe tu <yani. laughs> yeah. Mm, nyimbo kama hizi mashairi kama haya ndio mengine watu wanatafuta kusikiliza wakati upweke umekuja mwingi. Mm -hmm. Mm. Tuingie Kenya sasa ni kwamba kuna msukumo ambao unaendelezwa na mama wa taifa hilo, Rais Ruto, mke wa Rais Dkt. William Ruto kwamba wanawake ambao wapo katika vikundi vya kuchangisha pesa, unajua vipo vijijini hata kule kwenu. Mm -hmm. Wanawake wanakusanyika kila mtu anachangisha pesa mwezi, wanagawana, alafu zingine zinabaki. Ikifika Disemba, basi wanagawana, wanafurahia. Sasa mama Ruto anasema kwamba mpangilio huu unastahili kupanuliwa zaidi, waweke pesa nyingi pamoja, serikali ije iwape mkopo wafanye biashara. Na analenga makundi elfu sita mia tano katika kila kaunti, na anasema kwamba kufikia sasa kuna zaidi ya wanawake elfu mia mbili ambao wanafanya hivyo na kwa, uh, kwa pamoja anataka pesa ambazo zimechangishwa kwa makundi zifikie zaidi ya bilioni tatu nukta tano. Je, yeah. Mpango kama huu unafanikiwa, na hivyo wengi wanakosa uh, kuwa na fedha za kutosha, labda kuwekeza kwenye benki ama katika uh, mitangilio ambayo imekusudiwa kuweza kuwekeza. Wengi pia ambao wanahusika katika uchumi ule ni wanawake ambao mara nyingi huwa wanakuwa na biashara ndogondogo Uh, ikiwa watapata mafunzo mazuri uh, imedhibitika kwamba wanaweza kuwekeza uh, kidogo kidogo na kutumia uh, ule wingi wao labda kuweza kupata mikopo na hata kuweza kupata uh, uh, uh, uh, mikopo katika riba ambayo ni ya chini. Ni Samu Ikwaye huyo mchambuzi wa maswala ya uchumi wa Kenya. Lakini je, pesa ambazo serikali imeweka kwa vijana zinaweza akafanya namna anavyotaka Mama Ruto kwamba vijana wamepewa na wanawake pia wapewe? ni mfumo ambao umeweza kujaribiwa uh, na ikumbuka kwamba hapa nchini kumekuwa na uh, movement kama zile nyingi uh, za vijana na hata wamama na hata biashara ndogo ndogo na zimekuwa zikifaulu, uh, na hata uh, benki nyingi, ukiweza kuakulia uh, benki ambazo zimeweza kuinuka katika siku za hivi karibuni ikiwemo benki ya Equity Bank, Family Bank uh, hususa uh, ziliweza kuinuka kwa sababu ya kuweza kufanya kazi na wafanyabiashara wadogo wadogo ambao kwa kawaida huwa wengi sana, kwa hivyo, kwa sababu ya ule wingi wao inakuwa rahisi kuweza kupata faida uh, na hata pia kuweza kudhibiti uh, uh, ile losses, ikiwa kunaweza kuwa na uh, jambo fulani ambalo linaweza kutokeza mshtuko katika mfumo wa kiuchumi wa nchi. Si jambo geni, limekuwepo, ni jambo la jadi la kitambo sana. Wanawake wanakutana vijijini, wanaweka pesa zao, ikifika Krismasi kwa kawaida wanagawana. Nini litakuwa tofauti anavyosukuma mama wa taifa Rachel Ruto? Utakuwa na utofauti wa kuweza tu kuwekeza kwa sababu ya kufurahia pesa za Krismasi na kununuliana vitu hapa na pale. Eh, ninavyomwelewa ni kwamba utakuwa mfumo ambao unataka kuanzishwa ambao utapelekea kuweza kufanya biashara ndogo ndogo ziweze kufikia kiwango cha kuweza kukomaa na kuweza kuwa hata pia kuweza kuwa biashara kubwa kubwa, kwa sababu ikiwa kutakuwa na mafundisho ambayo ataweza kupeana katika vile vikundi, nikumbuka eh, kwamba ni pesa serikali ambayo inahusika, uh, inamaanisha kwamba uh, wale wa ambao wana- wamama wa na vijana ambao watahusika katika ile table banking eh, watapatiwa mafundisho mazuri sana ya kiuchumi. Na hata pia wataweza kuwezeshwa eh, kuweza kuzingatia uh, ama nidhamu ya kuwekeza na kuhakikisha kwamba biashara zozote ndogo ambazo wanafanya zinakuwa na mpangilio wa kuweza kuendelea na hata kuweza kuwa kubwa na hata kuwa kubwa, kwa sababu mara nyingi table bank eh, na inavyofanyika ni kwamba zile pesa zinabaki tu pale, kunakuwa na ile merry go round kwamba eh, pesa zitazunguka, Desemba tutagawana alafu tusherehekee, alafu Januari tena tuanze pesa. Kwa kila mtu, kila mtu anahitaji pesa, kila mtu sande anahitaji pesa mfukoni, bila shaka. Basi moja kwa moja, Kennes Bwille, tuelekee kwenye habari za dunia. Maafisa wa Ukraine wamesema Jumatatu kwamba idadi ya vifo kutokana na shambulizi la kombora la Rusia kwenye jengo la makazi katika mji wa Dnipro imefikia 35 wakati wa wafanyakazi wa uokozi wakiendelea kutafuta manusura kwenye vifusi vya jengo hilo gavana wa mkoa ambako jibu huo uko Valentin Rezischenko alisema kwenye mitandao ya kijamii kwamba shambulizi hilo limejeruhi watu 75 huku hali ya wengine 35 haijulikani. Shambulizi hilo limefanyika mwishoni mwa wiki, wakati kamanda ya jeshi la anga la ya Ukraine ikisema kwamba kombora aina kh 2 rushwa kutoka mkoa wa Rusia wa kaska mmoja wa watu wanaotafutwa sana nchini Itali ambaye ni kiongozi wa kundi la mafya Messina Denaro amekamatwa. Shirika la habari la taifa la Ansa Ansa mapema leo limeripoti kuwa kiongozi huyo wa mafya tawi la Sisili la Kasanostra mafya amekuwa akitafutwa kwa miaka 30 na likamatwa kwenye kituo cha afya binafsi mjini Palermo. Televisheni ya serikali imesema kwamba Denaro amepelekwa kwenye eneo la siri muda mfupi baada ya kukamatwa. Maelfu ya wasafiri wakiwa na mizigo yao wamefurika kwenye vituo vya treni pamoja na kwenye viwanja vya ndege kwenye miji mikubwa ya China, wakielekea nyumbani kwenye sherehe za mwaka mpya wa Luna, huku wataalamu wa afya wakionya kuwa sherehe hizo huenda zikaongeza maambukizi mapya ya COVID-19, hasa kwenye maeneo yasiyo na uwezo mkubwa wa kudhibiti hali. Baada ya kufungwa kwa shughuli za kawaida kwa miaka mitatu, mwezi Desemba, China iliondoa masharti makali yaliowekwa ya, ya kuzia maambukizi na kuacha raia wake bilioni 1.4 wakiwa kwenye hatari ya kuambukizwa. Maombolezi yanaendelea Nepal baada ya ajali ya kampuni ya Yeti ikiwa na abiria sabini na wawili pamoja na wafanyakazi, iliyokuwa ikielekea kwenye mji kitali wa kitalii wa Pokhara kuanguka. Wataalam wa safari za ndege kutoka uwanja wa ndege wa Katmandu wamesema kwamba kifaa cha kunasa taarifa E cha ndege hiyo aina ya ATR 72 maarufu kama black box tayari kimepatikana. Mamlaka zinasema kwamba kilichosababisha ajali hiyo mbaya zaidi ndani ya miongo mitatu kwenye milima ya Himalaya bado hakijajulikana. <laughs> Mabomu. <laughs> Mabomu yapi tena kama mzee wa kazi. Wimbo <laughs> ni sawa na tulimaliza vita vya kwanza vya dunia vya pili, vya <laughs> tatu vilitokea. Hadi tutavisubiri ndio hivi. Wengine ndio hivi labda, sijui. Eh, kwamba ukiachana na mtu sasa wewe muumize roho, usiache hivyo hivyo muumize roho. Kapige picha mafanikio yako ukimtumia. Ah, jamani. Na ndio maana anasema ukinichiti, yani Wimbo Back Voice anakuambia ukinichiti, ndio, eh? utakoma shughuli zako. Atakuacha unamwacha sasa kuwa amekuacha tayari. Sasa ya, u unamwachaje kila anataka <laughs> umwonyeshe vitu, <laughs> umuumize e, um. Ndo vita vya tatu vya dunia, hatari kabisa. Ingie barazani, bila shaka barazani sasa... inasemaje? Leo, wiki iliyopita uh -huh. Um, watafiti wanasayansi walitoa taarifa ya kutisha kidogo kwamba kulikuwa na kitu kinazunguka Kenya hasa Nairobi ambacho hakisikii dawa, kinaitwa kisonono. Unajua kisonono eh? bila mm. shaka Kisonono ni ugonjwa wa zinaa, huwa unatibiwa kwa kutumia antibiotic. Ukipata unapata hivyo vidonge, basi ndio hivyo. Lakini hiki kisonono ambacho na, seri, na seria gonori ambao watafiti wa KEMRI Kenya wamesema ni kwamba hata ukipe dawa aina gani hakisikii, yani hata ufanyeje mm -mm. dawa zote ziligoma, alafu haki, haki, ha. hakionyeshi dalili. Kwa hiyo mtu anaweza kuwa na hiyo kitu anatembea ajui anagawa tu oh. Lakini athari zake zitaonekana baadaye, hasa wakasema kwa wanawake, kwamba wanawake wanaweza wakabeba wakatembea tunacho, tu mm, waka waka nacho waka waka tu, wakampa Bwire, wakampa nani, wakampa Aida, wakampa mwingine hivyo hivyo tu, mtu asijue, kinasambaa. Sasa watafiti wakasema kinasambaa kwa kasi kweli mm. Na wengine wakaingia kwa mitandao, wakasema mji umechafuka Atali. Sasa katika barazani, msikilizaji, tunajadiliana na wewe hapa kwamba mlipuko wa kisonono umezuka Nairobi, Kenya. Tukaja swali rahisi tu, wewe unajua namna ya kujikinga hmm? Sawa, so, na wamejibu kwelikweli, wanasemaje? Shimo hewani 254 anakwambia, kutoka hapa gatuzi au kutoka Migori kule Kenya, anasema soko la mahaba limechafuka. Kikubwa hmm. ni kujichunga na kuimarisha uaminifu kwenye ndoa yako, la sivyo, anakwambia utajikuta mbaya hizo sehemu za Migori ndio mwaka ule uliotangulia mwaka elfu mbili ishirini na moja kuliripotiwa kisonono kama hiki, kikapewa jina tofauti kama jakalanda, kwamba sehemu za siri zilikuwa zinafura, zinajaa usaa. Basi inakuwa ni shida tupu. shida kubwa sana anasemaje kais Kaisi anakwambia ni ugonjwa mbaya sana, ukikufika unakufanya ukose raha na kuumwa homakali. Kwa hiyo zipo njia kadhaa za kujikinga, utumie mipira, uvae gloves, anakwambia kumhudumia mgonjwa wa kisonono, kama wewe ni mhudumu wa afya, kwa sababu unaweza pia, anasema ukaenezwa kwa njia ya majimaji na njia nyingine, lakini mm, Dan Wanyama anasema yeye yupo Nairobi na kuna hofu kwamba watu wengi si waaminifu kwenye mahusiano ya ndoa, ambao wanashiriki, wana uzinzi ni mwingi, hawaachani. Wanasema wameachana, lakini bado wanafuatana, mambo yatakuwa mabaya zaidi. Kwa kusikitisha ni kwamba hata wale wa umri kama miaka kumi na sita na wao pia ni waathirika wa haya mambo. So, tumalize na Jared Abel anasemaje, Jared? Anasema kwamba unaongea na mtu Nairobi, mnaachana, unaona, unapeleka mkono tena sehemu nyingine. Ah, mambo yamevurugika, soko ya limechafuka, anasema Jared. Bila shaka basi, moja kwa moja express, bila muziki. Hujasukuma gurudumu, msikilizaji, na sisi tunakuja na kitu chake, yani akishirikiana na video, hali kadhalika kiza Daniel, kitu hicho. Haya. vitu hivyo msikilizaji, si wengine wataalam hao ni Kianya na Davido wakiwashirikisha eh, Kizz Daniel akiwa naficha kwenye wimbo unaokamilisha na kusukuma gurudumu la VOA Express, msikilizaji kutoka jikuu la Marekani hapa Washington DC. Lakini Kennes Bwir unasema kwamba pamoja, mm. na yote haya ulikuwa anataka kuangalia swala moja muhimu mm. katika maswala ya ushauri, e, ushauri e. Unajua tiger Najua Tiger? Tiger YouTube. Tiger Tiger mnyama. Mnyama. Chui. Ja, au ndio hivyo tafsiri yake? Mm. Ah. Sio mwenye mistari. Sio. Hmm. Aga paka hivi. Unaweza <laughs> cheza na yeye ukipenda. Ah, kucheza naye nice, si zani. Eh, sasa kule Afrika Kusini wanasema kwamba ametoroka kutoka mbuga ameingia mtaani na anatafutwa. Uh -huh. Na kipatikana. Unajua kule kwetu akitoroka nini kinaweza mpata? Unajua. Mob justice siyo? Mm. Sasa masuala ya mob justice, watu kuchukulia sheria mikononi mwao ndio haya, haya. Kioka anasema kwamba yapo huko Mombasa vile vile, kwamba kuna visa ambavyo vimeongezeka vya uhalifu. mm -hmm. Watu wana wanachukua wana mali ambazo hawakutolea jasho, wanaiba, wanachukua visivyo vya kwao, alafu wale wenye hasira wanaamua kujichukulia sheria mikononi mwao, kuwatandika hata kuwaua huko Mombasa. Sasa kuna kiongozi wa vijana ambaye anajaribu kutoa ushauri kwa wazazi na umma kwa jumla kutochukulia sheria mikononi mwao. Kuna baadhi nawajua, kuna baadhi si wajui, kwa sababu ni vijana ambao tumekaa nao mitaani. Unaweza kusalimia mtu, ampiga pasi vizuri, unafikira tu ni mtu ambaye hana neno, kumbe ni watu ambao ni waizi, ambao ana mapanga kwa kiuno. Akianza kukisimamisha la kwanza, utashangaa wewe manake utamwona amenua shati juu, kumbe hata anapanga, unashangaa kwanini ni vipi? Mombasa kwedi tena ile akitamba, ama ni namna gani? Waamini, wamini. Na wewe utakuwa umepewa onyo kwamba mtoto wako ni mwizi, kwa hivyo mama mwambie achunge mtoto wako, maanake huenda kaja akauliwa. Tushamuona sisi zile njia ambazo tunamuona nazo si njia nzuri, na wale wenzake alionao si wazuri unakuta mama anakataa, oh, mtoto wangu mi si mwizi, mambandikiza tu majina ya wizi, lakini si mwizi. Sasa kwa sababu wanajua sahi wageni ni wengi hapa ambao wametoka Nairobi, hata hawaelewi Mombasa vile ilivyo. Sasa hao ndo wanawapenda zaidi, unaingizwa kwa vichochoro, unapokonywa masimu nini, maanake hizo simu ndizo wanazopenda, hizi simu kubwa kubwa hizi, kwa sababu mtu anakuja haelewi, ni mgeni. Sasa ukiingizwa kwa kichochoro cha kwanza cha pili, unakuta unaenda kuibiwa, hutauziwa hiyo simu vile ilivyonavyo, wewe pia nao unaibiwa. Sasa tunaomba security pia, ikiwa itaendelea kuwa tight itakuwa vizuri zaidi, kwa sababu hao ah, vijana wao wanachukua advantage na hiyo, wataingiwa na uoga. Maanake sasa hata vile ambavyo walichomwa hawo waizi, karibu watatu wanne waliochomwa, kama wiki mbili tatu zilizopita, sasa wameanza kuingiwa na uoga. Unaona kidogo ile makundi makundi, sasa unakuta wameanza kupungua pungua. Unaona wanaenda wawili wawili watatu watatu, na kitambo walikuwa wanaenda sita nane Magari pengine gari zinaenda kukiwa na kijamu kidogo, wale wamepata hiyo advantage ya kwamba vio viko wazi, unabwakurwa pale pale, mtu ametoa kiswa na kuchanja nacho. Sasa inabidi unaingia na uogo na achilie ile simu, inaenda wakienda. Makazi kama hivyo, wamepata hiyo advantage, wanaingia kwa majumba ya watu, wanachukua ma TV. Tunaomba security ikiendelea kwa watakuwa tight, kila vichochoro wanapenya penya maaskari, itakuwa ni bora zaidi. Sasa atatainiwa siku iko mara ashakuja kushikwa kweli, analetwa pale na hivyo vitu vyake, huyu aliyemwibia ni huyu na aliyemkata ni huyu. Sasa wasemaje, mama? Na ulikuwa wanasema kwamba mtoto wako si mwizi. Sasa unashangaa mpaka Haki Afrika wenyewe, watu wakiwa wanakatwa mapanga hawaongei kwamba hiyo si vizuri, watu wanadhulumiwa, lakini wanapouliwa wale waizi, Haki Afrika imeanza kuongea oh, watulie, kwa sababu saa hii ni kubaya. Ukiwa utawajua askari, utakuwa unamjua tayari, kama humjui humjui, hataweza kufikiria, pengine askari anatoka kwa mjengo, kumbe ni askari. Najua swala la usalama katika mitaa ni la wanaoishi pale mtaani bwira, akiwa halifu, akiwa jambazi, wale wa mtaa ndio wanajua na kutoa taarifa kwa nani? Kwa polisi, ama kwa maswala wahusika wa usalama e. Lakini mara mingi vitu vinatokezea kwamba wanaona anakamatwa, anawekwa ndani, anatoka, anawekwa ndani, anatoka, anatoka, wanasema eh, tufanyeje na huyo sasa lakini usijichukulia sheria mikononi, nawe pia utakamatwa utawekwa ndani, hata utakuwa na sababu ya kujitetea. Kuna mambo ambayo yanatamba kwenye mitandao hii leo mm-hmm. yanapishana sana. Sana, sana, kila dakika, lingine linaenda juu, lingine linaenda chini, lakini Brighton ni timu mbaya <laughs> Hiyo mm. inaita timu mbaya kaka? Eh hey, hii timu ambayo timu ili... inafanya vizuri unasema ni mbaya. Ilitengenezwa na ah. jamaa anaitwa Graham Potter kabla aende Chelsea aliporudi kule na Chelsea ambayo iliku... alishindwa kuishinda eh hey, aliitengeneza mm. na hii timu mbona ina trend? Ni kwamba ina trend vipi hiyo timu? Hebu tuambie ilifanya vitu vibaya sana dhidi ya Liverpool. Aha. Baada ya kuichapa zile goli tatu kwa bila, sio sijui, mabingwa watetezi bwana, mabingwa wakubwa Liverpool, mabingwa watetezi ba... ni Manchester City. Sasa sisi tunajua Liverpool sababu imetembea, imebeba hiyo makombe yote, bila shaka klabu, sijui World Cup ya klabu, sijui nini. Sasa hizi basi tuyaache. lakini vile jezi ya Kobe Bryant inatamba kwenye mitandao oh. inauzwa ina <laughs> kwa fedha <feather> nyingi sana hivi sasa <laughs> kwenye mitandao inaendelea kuzungumza sana ya, ni jezi yake hivyo tu ha? Na watu wanaitaka ile jezi sababu wenye pesa zao wanaitaka, imeingia kwenye kwenye wanatini auction, kuna kwenye kitu mnada, kinafanya watu wanaitaka zaidi eh, kwa sababu yeye ni legend anakumbukwa kama legendary. Tuongee swali la leo basi bila kupoteza wakati bwili, imekuwa na hmm, majibu mengi sana nini maoni yako kuhusu akina mama kuingia katika mahusiano ya kimapenzi na vijana wadogo Kenesi, bila kina baba sio? Eh, lakini hii tumeuliza kwa kina mama zaidi. Okay. Haya. Kwa hiyo okay, wanza Hmm. Kuna huyu Generali Aladin yuko kule Zanzibar, anasema kwanza, kuna, hakuna kijana ambaye anaingia kwenye mahusiano ya kimapenzi anasema pili, anasema mpaka imefikia wakati anaweza kuimini mikiki ya kimapenzi, kwa hiyo anasema huyo tena sio kijana mdogo kwa umbile, bali usema kijana mdogo kutokana na kuto pevuka kwake, kwa hiyo anasema udogo au ukubwa kwenye masuala kwa ya mapenzi hupimwa kutokana na ukuaji wa kimwili hmm. Alivyosema ye, huyo mwingine mm-hmm. anasemaje? Mwingine ni fikiri Dario Gakala anasema hakuna sababu ya msingi, jambo hili ni kuporomoka kwa maadili. Hamza Hamza anasema kwamba anataja mambo matatu, kwanza ni hulka kutojishughulisha na vijana wengi, kuto kujishughulisha kwa vijana wengi, na vile vile anasema ugumu wa maisha. Ndugu yangu, ugumu ukiziri hai inakuwa tete Napenda hii ya Ezekia he. mm -hmm. Umeiona waisala mfundi Tanzania, wakina mama ni kutojiheshimu tu. Pia vijana tumejiachia sana, kutokana na hali ngumu ya maisha <laughs> mm -hmm. <laughs> ali ya maisha ikiwa ngumu, natauta mapenzi kutengeneza hela, nakwambia hatari. Eh? Angolija wa Kampala anasema mi sioni ubaya wote, bora ko maelewano kati ya pande hizo mbili. Vijana wanahitaji tu vijana, kwa sababu wako na uwezo mm, basi muache washughulike <laughs> Sasa haya yote yamezungumzwa sana kwenye mtandao, lakini muda umekwisha, tuko kwa kwa studio. Basi langu jina ni Sunday Shomari, kiwa mwezangu Kenneth Bwire, upande wa pili Aida Isa. Kwaheri kwa sasa, tukutane baadaye. <laughs>