Nam, karibu karibu karibu kwenye VOA Express, msikilizaji tayari. Hapa studio uh, naona ni saa mbili na nusu saa za Washington za asubuhi, lakini kumi na nusu afrika ya Mashariki, tisa na nusu kule afrika ya kati. Msikilizaji tayari tayari, nimekwisha jaa tele kama pishi la unga leo nakwambia. Mm, mambo ni mazuri bila. Nashtuka hmm? Unashutuka nini sasa? imebadilika tena mwaka <laughs> mpya <laughs> mambo mapya <laughs> pishi la nini <laughs> mesemaji la la unga unga au debe vile kupenda ugali sana, ae, ugali sana no. Yeah. Sawa kabisa mm. Tuko tayari tunaikopa vitu vizito vizito, anaitwa Sande Shomari, wewe na huyu anaitwa Kenneth Bwire, ndugu shomariau mtambulisanaiabnduu anunajua ni hasa waliosoma jiografia wanasema jua limepinda sasa kula Afrika Mashariki mm. Limeenda, Lime Lime toka sehemu nyingine, limeenda sehemu nyingine sawa sawa, kula Afrika Mashariki uh -huh. linawaka hadi ndani ya mfuko <laughs> <laughs> yani kuwaka kwake kunaingia mpaka ndani Lime ya mfuko, mfuko. kwa hiyo kukiwaka mpaka kwenye mfuko kunang'aa, ama unakuwaje kwenye mfuko? Utauliza wao, alafu <laughs> unaambiwa Januari imekataa hata katikati <mekataku. laughs> ijafika haiendi <laughs> <Ayendi. laughs> Yaani kwa hiyo Januari kikaa inakuaje na? Haisongi. Mambo yanakuwa ni mm. mazuri kidogo hapo. Ah. Jiwa linawaka ndani hadi kwa mfuko alafu Januari haisongi. Vu. Fu... Ah. <laughs> mm. Ah, Ati Januari kama ni Jumatatu za kila wiki. Yaani Jumatatu kwe... mtu atakwenda kwenda kazini. Unajua, na leo tarehe 12. Sasa ukitaka <laughs> kwenda haiendi. Na, na walikula kila kitu Desemba na kuna wale waajiri ambao mshahara wa Januari wanakupa mapema. Ujue vile utakavyotumia wewe mwenyewe. Kwa hiyo kazi ni kweli kweli, wengine wamenadi simu, wengine magari, wengine wameanza kukodisha suti. ukiona ya kwako kwa. Eh, kama ya kwako hivi yeah, nikukodishe hii upate upate ulaji kidogo. upande huu mwingine ni baridi baridi kali kabisa, bila shaka baridi iingia hadi kwenye mfukusibwire. ni kweli kabisa, baridi ni kali sana. na unapokuta baridi kama hii, basi tutaangalia eh, na kumulika mambo mbalimbali mbali hapa kwenye VOA Express Kennes Bwire, kule mashariki mwa DRC na hasa DRC kwa jumla ikitajwa kwamba watoto wengi kule zaidi ya watoto milioni sita wanakabiliwa na kutokuwa na makazi, kuzuura mitaani, kukosa kwenda shuleni. Wanaripoti shirika moja la taasisi ya watoto hapa Marekani kuhusu hali ilivyo kule mashariki mwa DRC na tutazungumza nao kule kujua zaidi nini ambacho kinaendelea hapo. siwezi ni kabisha, kabisa. Uwezi kubisha eh? Mm. Hali na, ya, ni ngumu ya utakuwa, utakuwa darasani unasoma alafu unasikia ya makombora yanaruka kule, uelewe mwalimu amesema, ni ngumu sana. Vilevile msikilizaji, tutakuwa na, na sehemu ambayo tutakushirikisha wewe, tujadiliane kuhusu namna unaweza kuwalinda watoto wa kunyanyaswa katika mitandao ya kijamii. Hilo jambo ni muhimu sana muhimu sana, sana kuenda kwenye mitandao ya kijamii vilevile. Kenneth Bwire taangalia habari za dunia, bila kusahau express, bila muziki hujasukuma gurudumu. Basi moja kwa moja tuanzie kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, swala la watoto mitaani, swala gumu na zito, si tu Kongo lakini maeneo mengi barani Afrika ni tatizo kubwa linatajwa na taasisi moja ya Street Child US kwamba mfumo wa elimu unakabiliwa na uhaba wa elimu na ubora ulio duni, na karibu watoto milioni saba wenye umri wa miaka mitano hadi kumi na saba hawako shuleni kabisa nchini humo, umasikini ukitajwa ni kikwazo kikubwa hali kadhalika ya elimu. Sasa basi, tunaye hapa eh, Mugisho Nathan ambaye yeye ni mmoja na wa wanaharakati wa haki za watoto na taasisi isiyokuwa ya kiserikali. Nini ambacho nakiona katika maeneo ya mashariki ambayo mengi yanakabiliwa na mizozo hasa vita Kufuatana na matatizo inakuwa miaka mingi sana, nchi yetu yote kwa jumla na majimbo yetu ya uh, ngambo ya huku inakuwa inakabiliwa sana na vita na hiyo inaleta matatizo kubwa sana kwa watoto. Watoto wengi wanapoteza wazazi na kisha kupoteza wazazi, wanapitia matatizo ya kukosa kwenda shuleni, ya watu ambao wanaweza kuwatuza. Na hiyo inaonekana katika hali yetu ya uh, maisha, inakuwa vigumu sana kwa wale watoto, kitu ambacho kinaletesha hicho Uh, inaonekana ya kwamba government yetu ama serikali yetu hajihusishi sana na kufuatilia, kisha uh, vita, matokeo ya vita na kuangalia watoto kama na wale wanaweza ku shughulikiwa namna gani, na hiyo, na inakuwa naleta tena hali sawa vile ya huzuni, kwa sababu tunakuwa na watoto wengi sana ambao wanakuwa walipoteza wazazi wakati wa vita, na wengine wazazi waliporwa vitu, hawana chochote ambao wanakuwa katika hali ya mateso. Sasa pengine, Nathan ni kitu gani ungependa ukiona kinafanyika? Kile kinachohitajika ni kwamba serikali yetu ya Kongo, eh, magovernment yetu ya majimbo inaweza kuweka hapo mfuko fulani, ama mpango fulani wa kuweka adibisho kwa wale watoto, kwa sababu namna wanavyoachiwa watoto ni namna ambayo inaleta tena hatari kubwa sana. Ingine tungesema ya kwamba makampeni hii ambayo inahusika na kuwalea watoto, ma ONG, international kama jici, tunaweza kuisema huku kwetu inaweza kutusaidia pia kufanya miradi na hiyo miradi iwe kwa faida yao wade, ya hawa watoto. Wageukie ngambo ya huku mashariki, wangalie ngambo za huku kwetu ambapo watoto wengi wanakuwa wakikosa msaada wowote wa kuwasaidia ili waende shuleni ili wafanye hiki ni. Asante sana kuzungumza na Sauti ya Amerika. Mogisho Nathan akiwa kule mashariki mwa DRC akiangazia hali ilivyo. Kenesi Bwire, ya watoto hasa maeneo ya Kalemie na kutaka kuona mengi yanafanyika zaidi, maana swala hilo limekuwa ni swala tata kwelikweli. Moja kwa moja, basi tuendele na vio express. Ni J Melody uwepo kando, nakupenda <mulia> Sande, Melodi anaposema na kupenda mm -hmm. Iko shida? Kwa nini iwe shida kaka, wakati haya ni mambo mazuri ama? mm. iko mm. shida kwingine. Ah, kwingine wapi? mm. Sasa huko kuna shida? Shida kubwa tena. Wapi kuna kuna na shida kubwa, na kwa nini? Nairobi, Nairobi Kenya mm. Haya, Nairobi Kenya kuna shida gani ndugu yangu? Ngoja mm. mm. tumsikie kwanza hiyo shida, anasema tumsikilize. Uh, Daktari Ala Devji, uh, ripoti ya kukwe, kukwe, kukwe, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, uh, kwa, kwa, kwa kasende katika mji wa Nairobi kumetokana na ile ambayo amefanywa na KEMRI ambayo ni uchanganuzi ambayo wamefanyiwa na KEMRI ambayo ni kitu moja ambayo ilikuwa wanatolewa ni kuwa hii kasende ambayo inaonekana ni resistant katika ile antibiotiki ambayo kwa kawaida huwa zinatibu huo ugonjwa wa kasende. Umesikia shida shida hiyo ni kubwa, kwamba eh, kuna kisonono ameita mm, kasende, kasende ni syphilis, lakini hii ni gonoria, kisonono sio? mm -hmm. Kwingine wanaita gono, Ngam, gono wanaita. E, mada, watafiti ni shida kubwa imetokea. E, watafiti wa KEMRI mm -hmm, wakiongoza na Dr. Atella Devji wamesema kwamba kulingana na utafiti wao kuna kisonono ambacho hakisikii dawa mm, mm, hakiskii dawa kabisa, kinaitwa niseria gonoria na niseria gonori inatambulika kote duniani na Shirika la Afya Duniani WHO kwamba ni mojawapo ya ugonjwa unaotokana na kufanya ngono ambao unasambaa kwa kasi sana, na nchini Kenya umegunduliwa sana kati ya wanawake asilimia 6.3 ya watu ambao walifanyiwa utafiti. Watu 24 kati ya 379 wamepatikana kwamba wana aina hii ya kisonono na inatoka na inatokana na kuwa na wahusia, watu ambao wanafanya nao ngono tofauti, unasikia? Na wengi wao hawajaoleka asilimia tisini na tatu nukta saba, wala ambao wako huru kufanya ngono na mtu yeyote, niseme hawajaoleka wala hawajaoa na zaidi yao wanaripotiwa kuwa na watu ambao walio na uhusiano wa ngono ishirini na tisa eh, hivi Yani, wanakuwa na mahusiano na watu wengi tofauti, watu wengi mm. Miaka kumi na nane hadi ishirini na saba ni asilimia saba ambao wanaripotiwa wana aina hii ya kisonono mm -hmm. Miaka ishirini na nane hadi thelathini na saba ni asilimia tisa na miaka thelathini na nane hadi arobaini na tisa ni asilimia nane sasa so, okay, ukiangalia hapo miaka thelathini na nane ni umri mkubwa tu zaidi, hata kama wajaoa na kuolewa lakini, hii Kennes Bwire, mm. ni taarifa ya kufanya watu wawe makini na kushtuka kule nchini Kenya. Msikilize dokta ambaye ni anashughulika na maswala ya madaktari, muungano wa madaktari nchini Kenya, Atela David anasema Lazima watu waatilie zile maanani zile zile njia tofauti ambao za kuwepo kwa kupingana. Lazima uh, watu waanze kutumia zile njia za kupinga na pia zile tofauti tofauti za kuwa ile uaminifu wandoa njia zingine za, ku, za, za, za kusambaa katika zile ugonjwa za kisanaa. Lazima watu waatilie manane wanaojua kuwa ile ugonjwa ipo za, ili, wa, ili, ili, ili, ili hizo, hizo mikakati zikuwepo, uh, kwa sababu zipo kuwepo kuwa zisipowekwa watapata hiyo ugonjwa. Hizi ripoti kwamba kutumia antibiotics kwa muda mwingi wakati wa kutibu covid inaweza kuwa sababu kubwa ya kuenea kaswende ni za kweli, sio sio kweli? Kwa sababu uh, kaswende hutibiwa na antibiotic na mara nyingi resistant hutokea uh, tu wakati mtu ajatumia dawa zinzi inavyotakikana. Ukiangalia wakati, wakati wa covid dawa za covid zilikuwa tofauti katika kutibu ugonjwa huu wa kaswende. Iwo, i kaswende kwa hivyo hiyo ni, ni, ni, ni msemo tu ama ni dhana tu, wezikuwa ni ukweli wa kuwepo kwa ile resistance ya kaswende ambayo inaonekana kukosoa tu. Hapo ni kwamba ni kisonono sio kaswende, hata na mimi nilikosea wakati nazungumza na, na Dr. Taylor David, lakini nilizungumza na daktari aliyefanya utafiti mwenyewe Dr. Matila Mwawa akasema si hali ambayo wanaweza jua kweli shida iko wapi, na kwamba huenda mji wa Nairobi ndio kitovu na miji mingine ina hiyo shida na huenda ikasambaa hadi maeneo mengine ambayo ya nje ya Nairobi. Kwa hiyo ni watu kuwa makini, na kama Kise, anavyosema kisonono isiyokuwa na tiba, hiyo inatisha. Ni kuwa makini hata kama ujaolewa au ume jaoa, kuwa makini, unajua hatari za kisonono inaharibu sehemu yote ya siri. mm -hmm. Inakuwa ni kama ina vidonda. mm -hmm. Alafu kama mama anamja mzito akimzaa mtoto huo mtoto pia anaweza kuwa na athari zake aje haski yani... ina, ina athari nyingi sana. Eh. Haya basi moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia. Katika habari za dunia, mwaka uliopita umeshuhudia mizozo ya haki za binadamu ikizidi kwa mibaya duniani kote, kuanzia Ukraine hadi China mpaka Afghanistan, Human Rights Watch ilisema katika ripoti yake ya hivi karibuni iliyotolewa leo Alhamisi. Lakini sauti mpya za uongozi kwa ajili ya kutetea haki za binadamu zimejitokeza, kulingana na ripoti hiyo. Ripoti ya dunia ya mwaka 2023 inaangazia hali ya haki za binadamu katika takriban nchi 100 ambako shirika hilo lenye makao yake mjini New York linafanya kazi. Wanajeshi kumi na tano wa Mali waliuawa na 11 kujeruhiwa siku ya Jumanne katika mashambulizi mawili tofauti katikati mwa Mali baada ya magari yao kukanyaga vilipuzi, jeshi lilisema Jumatano. Matukio yao ama hayo yametokea katika mikoa ya kati ambako wanamgambo wenye uhusiano na Al Qaida na Islamic State huwashambulia mara kwa mara raia, wanajeshi wa Mali, walinda amani wa Umoja wa Mataifa na vikosi vingine vya kimataifa. Iran imemhukumu naibu waziri wa zamani wa ulinzi ambaye anashikilia uraia wa nchi mbili Iran na Uingereza kifo kwa tuhuma za ujasusi wa Uingereza, vyombo vya habari vya serikali nchi hiyo viliripoti Jumatano. Uingereza ilielezea hukumu hiyo ya kifo kwa Alireza Akbari kama ya kisiasa na kutaka achiliwe huru mara moja. Akbari alikuwa mshirika wa karibu wa al Shamkhani ambaye kwa sasa ni katibu wa baraza kuu la usalama la taifa la Iran na aliwahi kuwa waziri wa ulinzi kutoka mwaka 1997 hadi 2005, wakati akibari alipokuwa naibu wake. Na naibu waziri wa ulinzi wa Ukraine Hana Malia amesema Alhamisi kulikuwa na mapigano makali Soledar, lakini vikosi vya Ukrain vinaendelea kupambana. Malal alizungumza siku moja baada ya madai yanayokinzana kuhusu ni nani anayeudhibiti mji huo wa mashariki mwa Ukraine. Waziri wa Ulinzi wa Marekani Lloyd Austin siku ya Jumatano aliviita vita vya Sadar mazingira yenye kubadilika sana na vikali huku kukiwa na ripoti kwamba mji ulikuwa umeangukia kwenye mikono ya Warusia. nasikia sande, Shomari, nankunda na kuenyane e, tusina tusina tusina. Sasa hiyo lugha gani na kutoka wapi? Labda uelezi hiki ni Kinyarwanda, lakini kinakaribiana na mojawapo ya lugha ya bantu kule Uganda, inaitwa Kinyankole. hmm. nankunda na kutaka Anaitwa Mhoza. Mu, anaitwa Mhoza. Mhoza. Eh, jina lake Mhoza. Eh, anaitwa Mhoza. Hmm. Record tam. Ukiangalia, okay, jina lake linafanana nani kule Uganda? Mm? Haya, kuna msikilizaji kwenye line ya simu tayari. Naambiwa amekatika. Na yupo. Ah, line yake imekatika. Mm. Imekatika. Okay. Yeah, <laughs> Amesema. Atarudi. Tutamtafuta, mna shida. Eh. Tutasikiza kwenye barazani nasema nini, wakati tunaendelea kumsubiri wa simu, tutaongea na waliotuma maoni kwenye mtandao wa Facebook. Uh, mm. Inasema kwamba nini kifanyike kukabiliana na manyanyaso ya ngono kwa watoto kwa njia ya mtandao, maanake huko kwenye mitandao buiri, kuna kasheshe mm. Jana nilikuwa nakuonyesha kitu E, mm. kule ulikuonyesha video ya mtoto mmoja kule Uganda. Huyu mm. yuko chini ya miaka kumi na nane, tuseme kwenye kumi na nane. Mamake amesema miaka kumi na nane, lakini yupo kwenye mitandao mm akiwa anacheza na kukatika kama mtu mzima <laughs> na hasa nguo alizovaa si za mtoto bwile, ukiziangalia halafu, kule kwenye mitandao kulikuwa kuna nini, watu wanamtumia ujumbe, watu wanazungumza, yani kama vile amekuwa mm. amegeuzwa. Sasa nchi nzima inamfahamu kwa kuonekana pale, amefahamika nchi nzima mtoto. Um, alipigana na mwenzake kwa sababu kisa ya boyfriend mm. polisi wakaja kumsaidia wakamkamata, wakasema tuambie aliyekupiga ili tukusaidie mm mtoto akasema, hapana, mimi sitamsema yule, kwa sababu makosa yalikuwa ni yangu, nilifanya mapenzi na boyfriend wa kwake. Sasa ndio maswala haya tunazungumza hapa, nini kifanyike kuwalinda hawa watoto? Naona sanda medhatanashangaa eh, Bwira anazungumza na. Sasa wasikilizaji mm, wanasemaje? Nini tufanye? Wasikilizaji wengi sana wamezungumza, Kenes na imewagusa. Namwona hapa Lusekelo Mwanjala kutoka Tanzania anasema hapa, serikali iwe kali kwelikweli Swali hilo Ndovya Kasiki wa Butembo, Kivu Kaskazini, anasema kwa sasa yuko Bukavu, uh, Kivu Kusini, mashariki mwa Kongo, cha kufanya wazazi wasiwape watoto wa chini ya miaka kumi na minane simu ya mkononi. Hapo nadhani anaweza fanikiwa kuepusha watoto wao na ngono ambazo hazifai, manyanyaso na mengine kwenye mitandao hiyo ni mojawapo. Naye huyu Abdulla Yusufu wa Katavi, Tanzania, anasema iwekwe sheria kali ya kuwalinda watoto na mambo haya yataisha mara moja, yaani kuwe na sheria, mambo haya yataisha kirahisi tu, anasema yeye, lakini sidhani kama Bwire naenda hivyo, sheria zipo nyingi tu, lakini ndio hivyo, bado watoto wanakumbana na matatizo kwenye mitandao, na hizo sheria pia ki... mm. <laughs> uki... <muingilia, laughs> mtoto ukimwingilia mtoto, amnagia faraga ya kwake, mtoto anataka na privacy ya kwake bwana, but... kuna kazi kubwa sana e, eh, kuna hizo sheria pia zinamlinda uhuru wa mtoto. Wilbert Martin kutoka Iringa anasema nadhani kama kuna ulazima wa mtoto kutumia simu ili, hmm. kuepusha unyanyasaji huo, wazazi waelekeze jinsi ya kudhibiti kurasa au website na watoto, kwani kudhibiti kuweka parental guide hizi kudhibiti kwa mzazi katika simu kunaweza kusaidia kwa suluhisho hilo. Swala jingine ambayo pia ni muhimu sana sasa, Kenneth Bwire, mm. naona tayari ngoma inalia hapo, anakuambia Express, bila muziki hujasukuma gurudumu. Nini ambacho tunasikiliza leo? huyu ni Harmonize anamshirikisha Ali Skela, rekodi na kwenda kwa jina best friend. Unaisikiliza ndani ya VOA Express kutoka Nina Washington DC. Para tucheka tunanuniana, na kila tunapokwazana tunapatana na Me you my best friend, liwe la usiku ama liwe la mchana Niwe kwenye nafasi ya mapalipobana mpaka tukashindwa kuonana, tutapigiana. Ni eyo my best friend baby hey, wangu atanipama ningo, kila nachotaka tapata, ila siku nikiwa singo, wendo wa kwanza kukufuata, na isitoshe unanijua jema. Oh, rafiki mwema, my best friend sana msikilizaji, si mwingine huyo. Ni tembo wakimwita wengine Harmonize akishirikiana like na Alice Kela best friend. Moja kwa moja, basi tunaeka kwenye kitu kama kinaitwa kama huna kazi. Nimesikia mm, umemwita mtu tembo. Sawa, ni msimu wa joto jingi nilivyokuarifu tukianza, uh-huh, kwamba joto linachoma hadi ndani ya mfuko na kuna wengine ambao wamepata hiyo fursa ya kutumia akili zao. Uh -huh. kutuliza joto lisichome mfuko wao mm -hmm. sawa mm -hmm. Salma Muhammed anasema hapa kwamba ni msimu wa joto jingi katika sehemu za Afrika Mashariki, na vijana wabunifu nchini Kenya wanajituma kuwaburudisha wateja wao na vinywaji maalum vinavyochanganywa, ameita chenga chenga za barafu. Kukata kiu ni biashara inayowapatia motisha vijana wadogo wasiokuwa na ajira. Tuseme Salma Muhammed amezungumza na Mbaraka Nasuru, kijana hodari kwa katika kuandaa kinywaji cha slush mjini Mombasa. Nafanya biashara ya kuuza mocktails na slash, smoothies a, nimeanza hii biashara mwaka jana. Slash ni kinywaji ambacho kinaburudisha sana, haswa wakati wa joto. Haswa ni ni flavor ambazo ziko mbalimbali, kuna flavor ya strawberry, kuna flavor ya vimto, kuna flavor ya blue lime. Mocktail ni vinywaji ambavyo tunatumia fresh, fresh fruits, ambao tuko na fruits mbalimbali tunazotumia. Tunatumia zabibu, tumia stro strawberry tunatumia pineapple na pia tuna kinywaji kingine lemon and mint ambao main ingredient yake ni nana. E, na kwa ujumla watu wote wanapenda hasa huu wakati wa joto sana. E, watu wanasema wanataka hizi vinywaji baridi baridibaridi hivyo watulize roho. Kama fruti zingine zinaenda na msimu, zinakuwa na bei ya juu. Mara nyingine zinashuka eh, lakini tunajaribu kukontrol ile expenditure yetu ya kununua bidhaa. Inategemea na tupo season gani. Turnout inakuwa inaongezeka kila kila uchao, kwa sababu tunajiadvertise sana sana kwenye social media. Biashara bila social media saizi iwezi endelea, haswa huu msimu wa joto, kuna maclients wingi wanakuja wanajiburudisha, lakini ifikapo msimu wa baridi tunapungukiwa na makustomer, lakini kuna wale loyal customers wetu ambao wanapenda sana vinywaji vyetu, vinaburudisha sana maana yake vinaburudisha. Nimejifunza mambo mengi eh, kuwa na subra, maana ilikuwa mwanzo sijazoea. Mfano nikienda mahali kwenye hoteli nikiagizia kitu nikiona inakaa muda mrefu inaudhika, lakini sasa ninaelewa shida hawa wanazopitia wafanyabiashara, eh, kitu chochote lazima utie mkono kizani. Wasiogope mwanzo, wawe na msimamo, wasi give up rahisi, maana kutatoka misukosuko mingi, challenges ziko nyingi sana. Asante. Umesikia hiyo kitu? Slash, slush. Yeah, slash hiyo kitu. Ah, yeah, uh, si slush. Slush <laughs> ni nini? Hiyo ni kuuliza wewe umeitoa wapi? <laughs> A A slash. Au <laughs> unyoji Slash. Slash ndio hiyo umesikia hapo sasa. Inatamba kweli kweli hasa iko kuna joto. Inakaje? Unaitaka vizuri na barafu. Oh, kile tunaita barafu. Mm, yani, kimewekwa kama rangi tofauti tofauti. Mm. Kabisa. Umentoa ushamba kweli, inafaa sana Bwire, ukiipiga ile kwenye, mm, kwenye joto ah, mambo yanakuwa mazuri kabisa, huna mm, shida nani yana, mambo gani yanatamba yanatamba sana mengi utenda sana kwenye mitandao kinisubiri mengi yana trendi, tumeanzia kutrend kusikia hmm, mambo ya vijana wako kule nchini Tanzania, kama unafahamu, wanasema vijana wako wa Simba Sports Club na Yanga wanatrend trendi kweli kweli katika msimu huu wa kutafuta wachezaji wa kuongeza kwenye vikosi vyao, hmm, na zinazungumzwa zina, zina ripoti kwenye mitandao kwa mshambuliaji wa kati Jean Beleke, huyu ni kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwamba hivi sasa eh, anatafutwa kwelikweli kwenda kuungana na timu ya Simba Sports Club ya pale Msimbazi. E, ujamaa wanasema ni mshambuliaji mmoja, wanamwita mtambo wa mabao. Kwa hivi sasa wakiwa wanajiandaa na ligi inayofuata ya kaf kombe la mashindano barani Afrika, wanapewa nafasi mm, ya kusajili wachache, mmojawapo anatajwa ni huyu jamaa. Kama atapatikana au kama amepatikana, wao ndio wanajua, lakini hilo ndo swala ambalo elinazungumzwa kwenye mitandao kuhusu mshambuliaji huyu wa DRC. Umezungumzia spoti na pia na nikiangalia trending topics kwenye Twitter naona Southampton ina trend sana. Southampton wamefanya vitu gani jana? Ah, iligonga ligonga. <laughs> <laughs> Sasa kumeanza matatizo yako. <laughs> Umetafuta ugomvi na watu. Imegonga nani? Eh, ah, ilimkosesha raha Pep Guardiola jana. Sasa hapo unatata matatizo mm, ikawabandua hao vijana kwenye ile kombe la EFL, wanaitwa Karabao, eh, Karabao, ikawabandua kimchezo tu ikaondoa <laughs> kwa mabao mawili na ndo hivyo, ukishabanduliwa umebanduliwa hakuna kitu. Hakuna ujanja, huwezi kurudi tena. Ah, sasa utarudieje yaani pale hata uwezi omba kwamba naomba sijui turudie sijui tufanye nini mambo yako anakuwa tu yameenda hivyo kwa sababu huo mchezo a jana bwire mm. Hawa mashabiki wa hiyo timu ya Man City mm. baadhi yao walikuwa wanatuchunga kwenye mitandao, hiyo mechi imeisha yani kabla haijaanza. Sasa wanaongea ni jedwali la ligi nini kingine kinatamba baba? Walisumbua Arsenal pia kujua hivyo. Sikiliza e, mm, uh, mm. uh. uh-huh. Rais Kagame wa Rwanda amesema haridhiki na mchakato wa amani mashariki mwa DRC. Msikilizaji, yapi maoni yako? Haya, hiyo ndio swali la leo na linakamilisha. Kuna maoni mengi b, lakini muda nao unakimbia unatugonga. Mmoja tu anasema ajishughulishe na ya Rwanda, waache Wakongomani. Huyu ni John Gitonga akiwa kule DRC. Haya basi, John Gitonga, kwa maoni yako ndio tunakamilisha VOA Express. Ni mshukuru sana upande wa pili, Saida Hamduni, hali kadhalika msimamizi wa matangazo haya, Mary Mgawe na hapa ndani ya studio siko peke yangu, na mzee wa kazi Bwire Kennes. Naitwa Sandey Shomari. Kwa herini, na kibao hicho, tuonane kwenye matangazo mengine.