hivi sasa ni saa saba kamili mchana kwa saa za hapa washington dc hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika hizi ni habari za dunia zinasoma kwako nami mkamiti kibayasi majeshi ya russia na ukraine yamesema kulikuwa na mapigano makali jumaatano mjini solidar wakijibu madai ya awali ya kundi la mamluki la rusia la wagna kwamba limechukua udhibiti wa mji huo mashariki mwa ukraine saa chache baada ya kundi la wagna kudai hivyo jeshi la rasha limesema mapigano yanaendelea huku vikosi vya anga vya rasia vikiuzunguka mji huo kaskazini na kusini msemaji wa kamandi ya kijeshi ya mashariki mwa ukrain ameiambia televisheni ya ukraini kwamba hali ya solidar ni tete eneo hilo ni mojawapo ya maeneo yanayohusika na mzozo huo hali inayofanya kuwa vigumu kutoa tathmini huru juu ya hali hiyo wizara ya ulinzi ya uingereza ilisema jumanne kwamba vikosi vya wagna na rassia huenda vinadhibiti sehemu kubwa ya solidar ambayo iko karibu na bakmut moja ya malengo makubwa ya rassia katika hatua hii ya uvamizi wake mamlaka ya usafiri wa anga nchini marekani faa inasema shughuli za kawaida za usafiri wa anga zinaanza kurejea polepole kote marekani baada ya mmoja wa mifumo yake ya kompyuta kupata hitilafu faa hapo awali ilikuwa imeagiza mashirika ya ndege kusitisha safari zote za ndani leo jumatano kutokana na tatizo kwa ilani kwa mfumo wa shughuli za anga lakini sasa inasema agizo hilo limeondolewa tunaendelea kuangalia chanzo cha tatizo la awali faa ilituma ujumbe wa watitt nimekuwa nikiwasiliana na faa leo asubuhi kuhusu matatizo yaliyojitokeza yaliyoathiri huduma za mfumo muhimu wa kutoa taarifa za usalama kwa marubani waziri wa uchukuzi pit butj aliandika kwenye ukurasa wake wa twitte baada ya tatizo hilo kuripotiwa kwa mara ya kwanza wakati wo rais wa marekani joe biden amesema alizungumza na nabutj na kuiagiza wizara ya uchukuzi kuripoti moja kwa moja kwake kuhusu suala hilo unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa inayotangaza kutoka hapa washintn dc marekani na japan zitaelezea leo jumatano hatua za kuzuia kuongezeka kwa vitisho vya kijeshi vya china katika east china sea na eneo karibu na taiwan ikiwa ni pamoja na mipango ya kupanga upya vitengo vya jeshi la wanamaji la marekani vilivyoko okinawa waziri wa mambo ya nje wa marekani anton blinken na waziri wa ulinzi wa marekani Houston, wanafanya mkutano leo unaoitwa2 mjini washington na waziri wa mambo ya nje wa japan hayashi yoshimasa pamoja na waziri wa ulinzi wa japan hamada yasukazu afisa wa ngazi ya juu ya wizara ya mambo ya nje marekani amesema marekani na japan zitatoa taarifa ya pamoja ambayo inaelezea hatua za majibu huku kukiwa na ongezeko la vitisho vya usalama kutoka jamhuri ya watu wa china wanajeshi watatu waliuawa na watano walijeruhiwa katika mapambano na wanajihadi katikati mwa mali siku ya jumanne jeshi limeeleza mapigano kati ya miji ya mopti na segu pia yalisababisha vifo vya wanajihadi saba jeshi limesema katika taarifa kwenye mitandao ya kijamii usiku wa kuamkia leo jumatano mapigano hayo yalizuka baada ya mashambulizi kadhaa dhidi ya vikosi vya usalama kwa kutumia vifaa vya milipuko vilivyoboreshwa taarifa iliongeza mali inakabiliwa na mzozo wa kiusalama uliodumu kwa takriban miaka kumi na mmoja iliyosababishwa na uwasi wa kikanda katika eneo la kaskazini ambalo liligeuka kuwa uwasi mkubwa wa wanajihadi maelfu ya watu wamekufa maelfu wamekimbia makazi yao na uharibifu mkubwa wa kiuchumi umetokea katika moja ya nchi hiyo maskini zaidi duniani mwaka 215 uwasi huo ulisambaa hadi nchi jirani za nijar na bukina faso tangu agosti m220 mali imekuwa ikitawaliwa na jeshi na kusababisha mvutano na ufaransa mwisho wa habari za dunia kutoka hapa washington msomaji wako nilikuwa mimi mkamiti kibayasi undani tunaangazia hotuba ya rais wa rwanda paul kagame ambayo imedhihirisha kutofurahishwa kwake namna vita vya waasi mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo vinavyoshughulikiwa tunaangazia pia juhudi za kuimarisha usalama katika baadhi ya sehemu nchini kenya mimi ni kennes bwire nikiwa hapa washington dc rais wa rwanda paul kagame amesema kwamba kundi la wasi la democc for fdlr linaloshutumiwa na serikali ya rwanda kwa kusababisha mauaji ya kimbari ya mwaka 1994 linaungwa mkono na baadhi ya watu kwa lengo la kuipindua serikali yake bila kutaja ya kutaja majina ya nchi au watu wanaodai kwamba wanaliunga mkono kundi la fdlr kagama amedai kwamba kundi hilo linajificha katika jamhuri ya kidemokrasia ya congo drc kagama amesema hayo wakati akiwahutubia maseneta amesema kwamba kundi la fdlr ambalo limepewa hifadhi kwa miongo kadhaa limehifadhiwa makusudi na haiwezi kuwa bila sababu these other you are up these... unaposema kwamba waasi wa m23 na watu wengine ambao unawaondoa ukisema warudi rwanda au bila hiari lakini uzungumzi kundi la fdlr linajumuisha waliokuwa wanajeshi wa serikali ya rwanda iliyokuwa madarakani kabla ya kupinduliwa kwa waasi wa rpf walioongozwa na rais paul kagame mwa 1994 FDLR, wengi wao kutoka kabila la wahutu wanashutumiwa kwa kusababisha mauaji ya watusi mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo kagame anataka serikali ya drc kufanya mazungumzo na waasi wa emu 23 peter bigenda msomi na mchambuzi wa vita na siasa za maziwa makuu akiwa johannesburg afrika kusini anaona hotuba ya rais kagame kama dhihirisho kwamba hana furaha kabisa na namna mzozo wa drc unavyoshughulikiwa na jumuiya ya afrika mashariki napenda nikurudishe nyuma kidogo wakati uh, rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania ndugu jakaya mrisho kikwete alipokuwa raisi aliwahi kutoa maoni katika kikao maalum cha jumuiya ya afrika mashariki na katika maoni yake hayo aliwahi kupendekeza kwamba ingekuwa ni jambo jema kwa serikali ya kigali kufanya mazungumzo ya maridhiano kati ya serikali hiyo na mahasidi wake wakiwemo wakiwemofdr iliyoko inayosadikika kuwa na kambi yao au operesheni zao katika ukanda wa mashariki mwa congo kinshasa sasa aliyekuwa rahis wa tanzania mwheshimiwa mrisho jakaya kikwete alipotoa maoni yake hayo yalipokelewa vibaya sana na kigali uh, ilipelekea kukwaruzana kati ya dodoma na kigali na mm, ta, serikali ya tanzania kuchukua hatua za kuwafukuza baadhi ya raia wa rwanda waliokuwa wakiishi nchini tanzania na huku rais wa rwanda akitoa vitisho binafsi dhidi ya aliyekuwa rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania mwheshimiwa jakaya mrisho kikwete sasa eh, ndo hayo hayo waingereza wanasema application of double standard kwamba eh, huku baadhi ya uh, wanachama wa jumuia afrika mashariki eh, na pengine hata washirika wengine wa eh, wa jumuiya mbalimbali za kimataifa wakitoa wa maoni yao kwamba rais kagame ajaribu kufanya mazungumzo na mahasimu wake kwake yeye inaumma sana na inapokuja upande wa kikundi hiki cha magaidi cha mishiini natatu anapenda sana kusisitiza katika hotuba zake na amerudia mara kadhaa e, anaonekana kuonyesha kwamba serikali ya kinshasa hainabudi kufanya mazungumzo e, ya maridhiano kati ya waasi hao e, wanamgambo wa m ishiiiat waswahili wanasema mkuuki kwanguruwe ni sawa lakini ikiwa vinginevyo kumbe si sawa hapendi kile kinachoendelea mpaka dakika hii kwamba mu 23 inaendelea kukabidhi maeneo kwa jeshi hili la jumuiya ya afrika mashariki ni kitu ambacho hakipendi ripoti ya wataalamu wa umoja wa mataifa kuhusu vita vya mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya congo inasema kwamba waasi wa fdlr wanashirikiana na jeshi la jamhuri ya kidemokrasi ya congo na kushirikiana kupigana na waasi wa kundi la mu 23 ripoti hiyo pia inasema kwamba rwanda inawaunga mkono wasi wa m 23 madai ambayo serikali ya kigali imekanusha mara kadhaa serikali ya rwanda imewashutumu wasi wa fdlr kwa kuvuka mpaka na kusababisha mashambulizi ndani ya rwanda na kupelekea vifo vya raia rais paul kagame amedai kwamba kuna watu wenye nia ya kutekeleza mapinduzi ya serikali nchini rwanda They are These, uh, and... unajua kuna hilo jambo unapoona mambo haya yakifanyika ni kama hapana tumechoka ha serikali ya rwanda kwa hivyo wanataka kina kagame na serikali yake ya rpf kuondoka madarakani wanasema kwamba rwanda haina uhuru hakuna uhuru wala demokrasia lakini wao ndio wanainyima uhuru raia wa rwanda wamenyima uhuru wao hiyo ndio sababu watu wanajaribu kujitafutia njia mbadala Who are you to, to, to wewe ni nani wa kuwaamulia watu namna wanavyostahili kuishi you, au kuamua tabia zao huwezi kunifunza namna ninavyostahili kuishi au tabia zangu za hata mimi sipendi tabia zako za kwa hivyo unapata wapi mamlaka ya kuniambia namna ninavyostahili kuishi na kufanya mambo yangu wewe ni nani unatoka wapi unaniambia nini amesitiza kagame huku wabunge wakimpigia makofi nchi za jumuiya ya afrika mashariki zimekubaliana kutuma wanajeshi wake mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kupambana na makundi ya wasi likiwemo kundi la em23 linalodaiwa kuungwa mkono na serikali ya rwanda kenya na burundi tayari zina wanajeshi wake mashariki mwa drc wakishirikiana na wanajeshi wa drc sudani kusini imetuma wanajeshi 150 uganda imeahidi kutuma wanajeshi lakini hakuna tarehe maalum imetangazwa na mtoto wa rais wa uganda yoweri mseveni jenerali muhozi kainerugaba amesema kwamba wanajeshi wa uganda hawatapigana na waasi wa mu 23 wanajeshi wa kenya wanaongoza operesheni hiyo na tayari wamefanikiwa kuwaondoa waasi wa mu 23 katika baadhi ya sehemu ambazo wamekuwa wakishikilia kwa muda wasi wa mu 23 walikabidhi kambi ya jeshi ya rumangabo iliyo mashariki mwa kivu kaskazini kwa wanajeshi wa kenya wasi wameondoka katika mji huo wa rumangabo ambao wamekuwa wakiushikilia tangu mwezi oktoba wasi hao pia wameondoka kibumba japo ripoti ya umoja wa mataifa inasema kwamba bado wapiganaji wake wapo kibumba ripoti hiyo ya wataalamu wa umoja wa mataifa vilevile vile inadai kwamba wasi wa m23 wanajiimarisha katika sehemu nyingine mashariki mwa drc rais kagame amesema kwamba wale wanaodhani wanaweza kubadilisha yaliyo drc wana kazi kubwa ya kufanya na wale walio na umri sawa na wake hata wale ambao umri wao ni wa chini ukilinganisha na wake wale wenye miaka 50 na wanaotaka kutekeleza mapinduzi ya utawala watakuwa wazee na kuondoka duniani bila kuona hayo mabadiliko yakitokea kagame amesisitiza kwamba rwanda imepitia mambo mengi magumu na imekuwa mwamba na kwamba yeyote anayetaka kupigana na rwanda ajue kwamba rwanda ipo tayari kwa vita je ni akina nani kagame alikuwa anazungumzia je ni marais wenzake katika jumuia ya afrika mashariki au ni wapinzani wake kwa kulinganisha marais wa jumuia ya afrika mashariki rais wa kenya dr william ruto anaumri wa miaka 56 evariste ndaishimiwa burundi anaumri wa miaka 54 feliks chisekedi wa drc anaumri wa miaka 59 paul kagame wa rwanda anaumri wa miaka 65 yoeri mseveni anaumri wa miaka 78 na salvakir wa sudani kusini anaumri wa miaka 71 sijataja rais wa tanzania kwa sababu wanajeshi wake hawashiriki katika mchakato wa sasa wa kupeleka jeshi la jumuia ya afrika mashariki mashariki mwa ni, ni ngumu kumsoma vizuri rais wa rwanda katika ma- mantikia, katika kipengele hiki kwa sababu ma- mara nyingi katika siasa za afrika huwa tunachukulia kwamba Uh, ushawishi unaotoka nje wa kutaka kuondoa fla, rahisi fulani katika madara, madaraka unakuwa labda ni ule wa kutoka katika nchi za ulaya marekani na kwingineko lakini kwa sasa hivi inaonekana kwamba kwa mtizamo wangu ndugu kagame sidhani kama anaongelea uh, moja kwa moja hawa marahisi E, ambao umewataja lakini pengine mimi naweza nikasema kwamba anaweza kuwa anawaongelea wale vigogo wa upinzani kutoka ndani ya rwanda yenyewe na baadhi yao hao ni kwa mfano aliyekuwa mshirika wake mkubwa ambaye kwa sasa hivi anaishi nchini afrika kusini na ambaye amenusurika e, kuwawa ikisemekana kwamba serikali ya ndugu kagame ilihusika katika majaribio ya kumua ndugu kayumba nyamwasa ambaye alikuwa ni mshirika wake wa karibu sana e, itakumbukwa pia kwamba inasadikika kwamba kifo cha aliyekuwa pia mshirika wake wa karibu ndugu kalegea ambaye alifia katika hoteli e, katika kitongoji maarufu kinachoitwa kinachoitwast hapa johannesburg Eh, inasemekana kwamba ma- maent wa serikali ya kigali ndiyo waliomuua sasa binafsi binafsi nahisi kwamba eh, ndugu kagame anaendelea kulitambua kwamba ha, pengine hana ushawishi mkubwa nje ya rwanda eh, pengine hana ile sauti tena ya kuweza kuwashawishi E, hawa maraisi uliowataja au marais wa jumuia ya afrika mashariki e, kuyasikiliza yale anayoyasema na kuyatekeleza e, na hivi ikiwa ndio hivyo sasa ile pengine itawapa sauti hawa wapinzani walioko ndani ya rwanda na wengine wako nje wapo ambao wanaishi rwanda na wengine wanaishi nje na, napenda kuwaita kwamba ni wapinzani wake wa ndani e, lakini E, hawa wengine ambao sidhani kama kuna nguvu yoyote e, ambayo inajaribu kupinga utawala wake na labda ina mikakati ya kumwondoa madarakani na pengine ikishirikiana na hawa wapinzani wake wanaofahamika na wasiofahamika kwa kweli ni ngumu kidogo kwa kwangu mimi binafsi kuweza kulitolea mstakbari ambao ni rasmi rais kagame amesema kwamba rwanda imekuwa ikiwapokea wakimbizi kutoka jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kwa zaidi ya miaka 20 na kwamba ni aina moja ya watu manake ni kwamba ni kabila moja la watu kutoka drc linalokimbilia rwanda lakini sasa haitaendelea kuwapokea wakimbizi hao amesema kagame na kwamba jumuiya ya kimataifa itafute pa kuwapeleka sawa na kuwaondoa wakimbizi wa drc walio ndani ya rwanda kwa sasa kagama amesema kwamba rwanda imejaribu kutoa maelezo ya kutosha kila mara kwamba waasi wanaopigana mashariki mwa drc hawakutoka rwanda na kwamba serikali yake haitoi msaada wowote kwa kundi la waasi la hemu 23 lakini hakuna anayetaka kumsikiliza serikali ya kis asa imeweza katika safu za kidiplomasia duniani imeweza kujinadi vizuri imeweza kunadi hoja zake barabara na zimeeleweka duniani na nadhani kwa kiasi kikubwa zimepokelewa vizuri sasa uh, huyu rais wa rwanda anaona kwamba sasa kama kinshasa inasikilizwa vizuri zaidi kuliko kigali hii ni hatari sasa inabidi atizame mbinu nyingine ya kusema kwamba kama hamnisikilizi na mimi kumbukeni kwamba upande wa mashariki mwa kongo kinshasa kuna mahasimu wetu wa rwanda ambao ni dr na nyiye mnajifanya mna kama malalamiko yetu hamyasikii kumbe hawa wakimbizi wanaomiminika katika mipaka yetu kutaka kukimbilia kwenye nchi yetu basi kama ni hivyo tutawaowekea kizingiti hawataingia halafu nyiye kanada na marekani na wengine basi mje mwachukue hawa wakimbizi lakini kusema kwamba wataendelea kupokelewa rwanda wakati nyie hamzisikilizi ham hoja zetu za kimsingi na za kiusalama basi itakuwa ni ngumu kwa kigali sisi kuendelea kuwapokea hawa wakimbizi ndicho anachojaribu kukifanya ndicho anachojaribu kukielezea eh, ndugu kagame katika hotuba hiyo anaposema kwamba kama zoezi zima litaendelea kuwa namna ilivyo Hei basi yeye atasita kuendelea kuwapokea wakimbizi ni katika mantiki hiyo ya kusema kwamba hebu na mimi mnisikilize nakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani narudi na sehemu ya pili muda si mrefu hii ni sauti ya america voa unasikiliza kwa undani kutoka sauti ya amerika voa karibu katika sehemu ya pili jina langu ni kennes bwire tuungane sasa na waandishi wetu wa mombasa colinsadede na amina chombo wakiangazia tatizo la ukosefu wa usalama katika jimbo la lamu pwani ya kenya na maeneo ya bonde la ufa ambako kumeripotiwa wizi wa mifugo na mauaji ya watu serikali ya kenya imeongeza idadi ya polisi katika sehemu hizo kama njia mojawapo ya kuimarisha usalama shukran sana wenzetu washington kama ulivyogusia katika siku za hivi karibuni haswa sana mwisho mwisho wa mwaka elfub2b kenya imeshuhudia visa vya uhalifu katika maeneo mbalimbali a mashambulizi ambayo yamesababisha kupoteza maisha ya binadamu hapo jana rais william ruto ameshuhudia na kusimamia shughuli ya kufuzu kwa maafala wa idara ya polisi yaani maafisa wa polisi 28 waliokamilisha mafunzo yao katika chuo cha polisi nchini kenya kiganjo kulingana na rais william ruto maafisa hawa watatumika kuongeza idadi ya maafisa wa polisi wanaohudumu nchini kenya kenya ikiwa na idadi ndogo ya maafisa wa polisi ikilinganishwa na idadi ya wakenya maafisa hao wanaume na wanawake watakuwa katika vitengo mbalimbali ikiwemo mbali, vitengo vya polisi wa trafiki polisi wa kawaida na pia wale katika idara ya dci watakuwa wakiongoza uchunguzi wa visa mbalimbali mbali. katika ujumbe wake kwenye shughuli hiyo rais william ruto amesema kwamba serikali inaendeleza mpango wa kushughulikia maslahi ya maafisa wa polisi ikiwemo kuangazia maswala ya afya na mwezi huu serikali itakuwa inatoa bima kwa maafisa wa polisi pia masuala ya nyumba na na pia mishahara na kuangazia kuongeza maabara ya kufanya uchunguzi pia rais asl amesema kwamba serikali yake itatekeleza kikamilifu mapendekezo ambayo atatolewa na tume maalum ambayo inaongozwa na mkuu david maraga u mapendekezo ya jinsi kufanya marekebisho katika idara ya polisi maafisa hawa ni kundi la kwanza la maafisa wa polisi kufuzu chini ya utawala wa rais william ruto mwaka 222 kama ulivyodokeza ni kwamba ulishuhudia matukio kosefu wa usalama ikiwemo swala la vurugu katika maeneo ya bonde la ufa ikiwemo wizi wa mifugo Uh, pia vilevile vile nairobi kuliripotiwa visa vyaujambazi nyakati za mchana na vilevile vile kupatikana kamli usalama lakini haya kijiri mwezi dicemba kufikia mwishoni mwa mwaka 22 lamu ilikuwa na matukio uh, matatu ambao alisababisha mauaji a watu wanne navlvile kujeruiwa afisa wausalama tukio la 3 disemba likitokea wakati ambapo gari la polisi lilikanyaga kilipuzi cha ardhini na hivyo kumjeruhi afisa wa polisi siku mbili kabla tukio hilo dereva wa lori na kondakta wake wakiuawa huku pikipiki zikichomwa katika maeneo ya witu hili ikiwa ni tukio ambalo polisi walilihusisha na ugaidi hata hivyo siku ya krismasi pia kulikuwa na washukiwa ambao walivamia kijiji kimoja cha ziwa la taa huko wapanda nguo karibu na msitu uaboni, na wa boni na kuwaua watu wawili na kuchoma nyumba ya polisi wa akiba hata hivyo mkuu wa usalama pwani ya kenya alisema kwamba tukio hilo lilikuwa la mzozo wa zozwaardi nawala sio ambayo yamepakana na msitu huo unaoelekea upande wa Somalia. Malia. licha ya operesheni hiyo linda boni kubadilika majina kila baada ya muda kutoka linda boni hadi boni enclave campaign na vilevile vile fagia msitu bado kumekuwa na matukio ya ukosefu wa usalama yote yakihusishwa kwamba magaidi ama wavamizi wakitumia msitu huo kujificha tumezungumza na mchanganuzi wa maswala ya usalama george msamali na tulianza kwa kumuuliza ni kwa nini matukio hayo hatua ambazo zinachukuliwa na serikali hivi sasa kukabiliana na utovo wa usalama ndani ya mipaka ya taifa la kenya nikana kwamba hatua hizo hazifui dafu na mambo yanazidi kubadilika haswa umezungumzia tatizo la kule lamu ambapo hivi sasa tumeona wale wanamgambo wa alshabab wamesitisa wamezidi kutekeleza shambulizi baada ya jingine tukielekea katika bonde la ufa eneo la baringo hali kadhalika eneo la pokot unapata kwamba kumekua kna ule uhalifu wa mifugo ambao unatekelezwa na vikundi ambavyo vimekwepwa kwa muda mrefu bwana musamali pia vilevile vile, kati ya yale ambao likuwa ni tuseme ambazo waziri waziraaoja samiatatu auongea engie mia na hamsini a mia ahamsii na vilvile uh, machifu ambao wna uzaua bunduki machifu na pia kuwasaidia wananchi je hili ha, halitaweza pia kupunguza hali ilivyo dada hii si mara ya kwanza tumetumia mbinu kama hizo tuanzia mwaka elfu mojatsai themanini na nne tumekuako na mbinu kama hizi ambazo zimetumika nakumbuka kwamba mwaka huo tulikuwa kona oparesheni kubwa ambayo tuliita operesheni nyundo ambayo iliwahusisha maafisa wa polisi na halikadhalika wanajeshi lakini hali ilizidi kubaki ni ile ile kuwapa raia silaha ambao tunawaita maafisa wa polisi wa akiba kunaongeza silaha miongoni mwa watu ambao kidogo serikali haitaweza kuwamiliki ni lazima pia tutafute mbinu ya kuzuia silaha hizi kuvuka mpaka na kuingia mikononi mwa wahalifu serikali ya kenya imekuwa ikitafuta mbinu mbalimbali kusuluhisha tatizo hilo la uvamizi haswa katika eneo la bonde la ufa na pia maeneo ya jimbo la lamu pwani ya kenya na hivi karibuni rais willim ruto kando na kuwatuma maafisa wa polisi ameamrisha wanajeshi pia kuhusishwa katika shughuli katika eneo hilo kando na kufanya mabadiliko katika wakuu wa maeneo na sasa shughuli ya ulinzi katika maeneo ya bonde yabonde yanahusisha vitengo mbalimbali mbali vya usalama nchini kenya pamoja na jeshi ambao sasa wanahusishwa katika operesheni hiyo kwa miongo sita katika eneo hilo kumekuwa na mashambulizi na wizi wa mifugo hali ambayo yeye akiwa waziri na pia a, serikali ya rais william ruto ataakikisha kwamba wamemaliza swala hilo la mizozo katika eneo hilo ili kuhakikisha pia wananchi wanaishi kwa amani pamoja na hayo ni kuongeza polisi wa akiba eh, walema3 ambao walioondolewa mwaka29 na kuongeza wengine 50 eh, kwa hisabu ya jumla wakiwa ni maafisa wa akiba 450 ambao watakuwa wamepatiwa uh, silaha za kuweza kuhakikisha kwamba wanasaidia uh, polisi wa kawaida na vikosi vya ulinzi kufikia hapo ziada washington ripoti ya lin adede na mina chombo inakamilisha kwa undani mwelekezi amekuwa saida hamdun jina langu ni kennes bwire asante kwa kusikiliza