cafkahii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibu katika matangazo ya kumekucha afrika bila shaka hujambo msikilizaji popote pale unapotusikiliza jina langu ni idi rigongo na mimi naitwa patrick ndwimana tunakukaribisha katika matangazo yetu ya leo jumanne tarehe 1 januari mwaka 223 tunasikika kupitia redio zetu shirika katika eneo zima la afrika mashariki na maziwo makuu tunasikika pia kupitia mtandao wetu wa voahc hali ya wasiwasi yaendelea kuripotiwa ituri kaskazini mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wananchi imani yao wanaielekeza kwa jeshi lao la congo tunatia imani yetu tu kwa jeshi yetu tu yafrd kama watatusaidia kwa kutokea ninituko naitaos yetu itusaidie ijue kurudisha amani ndani ya por yetu katika taarifa nyingine wadau wa elimu tanzania wanaendelea na mjadala kuhusu ubora wa elimu huku wanazuoni wakiwa na mawazo tofauti juu ya maana kamili ya ubora wa elimu ya swala la ubora wa elimu kunaweza kukawa na ukiwauliza watu tafsiri ya elimu bora ni hipi hata ninyi hapo mkiwauliza watu watatu wanne mnaweza mkawa na majibu tofauti lakini kabla ya kupata ripoti hizi na nyingine kutoka kwa waandishi wetu unasomewa kwanza habari za dunia na patrick nduwimana raisi wa marekani joe biden amemwalika rais wa brazil luis inatio lula da silva kufanya ziara washington mapema mwezi februari whitehouse ilisema jumatatu baada ya viongozi hao wawili kuzungumza kwa simu juu ya uvamizi wa majengo ya serikali mjini brazilia wafuasi wa rais wa zamani wa brazil mwenye msimamo wa mrengo mkali wa kulia jier bolsonaro jumapili walivamia majengo ya bunge ikulu na mahakama ya juu ikikumbusha shambulio la januari 621 kwenye bunge la marekani ililotekelezwa na wafuasi wa rais wa zamani wa marekani donald trump mamlaka za brazil zimewakamata zaidi ya wafuasi e1 wa bolsonaro kufuatia uvamizi huo wa jumapili mapigano makali yanaendelea kuzunguka bahmut katika mkoa wa mashariki mwa ukrani wa dombas kulingana na naibu waziri wa ulinzi wa ukraine hana malyar wanajeshi wa rasia wameanzisha shambulio jingine kubwa alisema shambulio jipya linatarajiwa kuwa kali kwani wanajeshi wa rusia wamejipanga upya na kupeleka vikosi vya ziada huko solidar hadi sasa vikosi vya rasia havijafanikiwa kuhuteka mji wa solidar licha ya jaribio lao la kuuvamia mji huo kutokea njia tofauti na licha ya kupeleka kwenye uwanja wa mapambano vitengo vya kundi la mamluki wa wagna vyenye ujuzi wa kutosha amesema jenerali aleksander sirskei kamanda wa vikosi vya nchi kavu vya Ukraine maafisa wa ukreini wanasema wameimarisha vikosi vyao karibu na bahmut na kuzuia mashambulizi ya kila mara ya wapiganaji wa wagna ambao kiongozi wao mfanyabiashara yefgini prigozin analenga migodi mikubwa ya madini katika eneo hilo rais wa rwanda paul kagame alitishia kuwafurusha maelfu ya wakimbizi wa kongo wanaoishi rwanda iwapo jumuiya ya kimataifa itaendelea kuilaumu nchi yake kwa mzozo wa mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo idi ligongo anayo taarifa kamili akizungumza jumatatu kutoka katika mji mkuu wa kigali baada ya hafla ya kuhapishwa kwa rais mpya wa baraza la seneti la rwanda franois javi kalinda rais kagame alisema hatuwezi kuendelea kuwahifadhi wakimbizi ambao baadaye tutawajibishwa kwa njia fulani au hata kunyanyaswa kwa matokeo ya matatizo ya kikabila katika nchi nyingine kagame alibadili kuongea lugha ya taifa kenye rwanda na kuzungumza kwa kiingereza ili kutoa ujumbe wake kama anavyofanya mara kwa mara anapokutana kuzungumza kuhusu jumuiya ya kimataifa huku akipigwa makofi na wabunge wa bunge la rwanda rais kagame aliongeza kusema katika hotuba yake kweli tumejitayarisha kulaumiwa lakini tutalaumiwa kwa kufanya kile ambacho lazima tufanye serikali ya kongo na ripoti ya hivi karibuni ya umoja wa mataifa inailaumu rwanda kwa kuliunga mkono kundi la m 2 wanaopigana mashariki mwa nchi hiyo dhidi ya serikali ya kongo rwanda imekuwa ikikanusha tuhuma hizo ikisema ni suala la ndani ya kongo vuguvugu la waasi wa m23 ambalo linadai kupigana dhidi ya mateso ya wakongo wenye asili ya kitutsi linaonekana kuchochea chuki zaidi dhidi yao kutoka kwa makabila mengine katika maeneo kadhaa ya kongo kwa wiki kadhaa maelfu ya watu wamekuwa wakikimbilia rwanda na uganda wakiwemo mamia waliovuka hadi rwanda wiki iliyopita una kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika moja kwa moja kutoka jiji kuu la marekaniidc maafisa wa rasia jumatatu walitangaza uchunguzi wa wakati mmoja wa uhalifu dhidi ya mwigizaji mashuhuri aliyekosoa vita vya vyak akiwa pia mfadhili anayeunga mkono upinzani wa rasia hii ikiwa hatua ya hivi karibuni ya ukandamizaji dhidi ya upinzani katika kipindi cha miezi kadhaa kamati ya uchunguzi ya rusia imesema katika taarifa kwamba mkuu wake aleksandar basrkin aliamuru kuanzishwa kwa kesi ya uhalifu dhidi ya mwigizaji wa filamu na michezo ya kuigiza artur slyanino ambaye aliondoka rasia baada ya vikosi vya moscu kuivamia Ukraine, kukosoa mara kadhaa vita vya rsia dhidi ya ukraine kulingana na taarifa hiyo saino alitoa msururu wa taarifa dhidi ya rusia katika mahojiano na vyombo vya habari vya magharibi kamati hiyo ya uchunguzi haikufafanua ni vitendo gani alivyofanya alivyofanyasio ambavyo ni kosa la uhalifu na mashtaka yapye itatangaza dhidi yake mahojiano ya hivi karibuni ya sanino yalizusha hasira miongoni mwa wafuasi wa kremlin uigizaji huyo aliliambia gazeti la novaya europe kuwa ikibidi aende kupigana katika vita vya ukran atapigana upande wa ukran tume ya uchaguzi nchini nigeria jumatatu imesema uchaguzi mkuu wa mwishoni mwa mwezi februari unaweza kufutwa au kuahirishwa ikiwa ukosefu wa usalama hautashughulikiwa rais muhamadu buhari ambaye ataachia ngazi baada ya kuhudumu mihula miwili anaondoka madarakani bila kumaliza uasi wa miaka 1 wa wa kiislamu eneo la kaskazini mashariki huku kukiwa ongezeko la uhalifu mbaya kaskazini magharibi na katika majimbo ya katikati mwa nchi vile vile mivutano ya kujitenga kusini mashariki ikiwa ukosefu wa usalama utafuatiliwa na kushughulikiwa kwa uthabiti mwishowe unaweza kupelekea kufutwa au kuahirishwa kwa uchaguzi katika maeneo bunge mengi na kudhoufisha kutangazwa kwa matokeo ya uchaguzi amesema abdullahi abdulahabu mwenyekiti wa tume huru ya kitaifa ya uchaguzi amesema hali hiyo inaweza kuchochea mzozo wa kikatiba na kuongeza kuwa lazima hali hiyo isiruhusiwe kutokea na haipaswi kuruhusiwa kutokea <tune> unaendelea kusikiliza kumekucha afrika ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika hali ya wasiwasi inaendelea kuripotiwa mkoni ituri kaskazini mashariki mwa kongo katika wilaya ya jugu ambako watu wanaendelea kupoteza maisha wakiwawa na makundi ya wenye silaha au seremalivika na ripoti zaidi kutoka goma sharite banza bovi ni mkaazi wa kijiji kinachopatikana karibu na drodro kilometa 65 kaskazini mwa muji wa bunia ambako watu zaidi ya ishirini kwa sasa wameuawa na mili yao ikiwa bado yote haijazikwa baada ya kukatokatwa na mapanga na watu wenye silaha ambao washukiwa kutoka kundi la waasi wa kodeko unasema ni wali la ituri aone maneno yetu mzuri sana watu wamekufa lielakina kupita ata kumina sita a ishirini watu waea kuwawa a maji ya wakazi walioshuhudia mauaji hayo yaliyoanja jumapili wakisema waliowawa ni wanawake na watoto wasiokuwa na hatia yoyote na kushangaa mauaji kuendelea yake ya pili katika uangalizi wa serikali nusura ni mama mkazi wa ituri iturimauaa tuione mzuribaatunatesea sanakuuawatoto bamama wababavvtime ba vi aavau bila, bilatsa shirika la kiraia mkoani ituri ikiomba serikali kuchukua hatua kali ya kuwalinda raia wa kongo ambao wameachwa na kuuaua na makundi yenye silaha huyu hapa diedonelosa yake ni ya serikali tunatia imani yetu tu kwa jeshi yetu tuya frdc kama watatusaidia kwa kutokea nini yetu ssiymauaji mengine iliyotekelezwa na waasi wanaozaniwa kuwa ni niadf iliripotiwa wilani irumuhmaai e, in wa uswsababu tumepoteza vitu mingi kupitia maai ambayo inapitikana hapa dani ya mjwabuny tulintulatuliaai tul pat kila kitu ndaniyao wa mataifay yani mchini jambhuri ya kidemokrasi ya kongo ikiomba makabila yote yanayopigana mkoani ituri kujenga njia ya mariziano. mariziano ya makabila wanaoshutumiwa ikiwa ni wapiganaji wa kodeko ambao lilikuwa likitwangana na kundi la zaire ambao wote walishiriki mazungumzo ya nairobi huko kenya na kukubali kuweka silaha chini lakini utekelezwaji ukiwa tatizo huyu hapa tena mama nusra mkazi wa ituri haiko kusema jwa kureklame dro yavo viko na vaua tu bure vila probleme e, balikuwa nairobi balienda jwa kuona kusaidia congo metunaona solusio haikuwe me vatu haiku, viko nakufa kufa tu hatone kamasolisio gani kumekucha afrika goma unasikiliza matangazo ya kwemekuu cha afrika kutoka hapa washington dc patrick nduwimana anaendelea kukusomea habari zaidi za dunia tukiendelea na habari zaidi za dunia rais wa gabon ali bongo ondimba jumatatu alimteua alan claud billi bainze kama waziri mkuu mpya na kumpa jukumu la kuunda serikali katika taifa hilo lenye utajiri wa mafuta amri ya rais imesema waziri mkuu anayeondoka madarakani rose cristian osuka raponda mwenye umri wa miaka 59 hivi sasa atahudumu kama makamu rais ambaye jukumu lake ni kumsaidia rais ingawa hakuna nafasi yoyote ya rais wa mpito raponda ambaye ni waziri wa zamani wa ulinzi na meya wa zamani wa mji mkuu libreville alikuwa waziri mkuu wa kwanza mwanamke mwezi julai mwaka 220 na mwanamke wa kwanza kuongoza serikali ya gabon bili bainze mwenye umri wa miaka 55 mshirika wa karibu wa rais alipewa nyadhifa kadhaa za uwaziri tangu mwaka2 jumatatu jioni alitangaza serikali yenye mawaziri45 bila mabadiliko katika nyadhifa muhimu baraza la usalama la umoja mataifa jumatatu kwa kauli moja limeruhusu tena operesheni muhimu ya kugawa misaada kwa kuvuka mpaka kwa miezi sita zaidi hivyo ikiongeza njia ya kuokoa maisha kwa mamilioni ya wasiria wanaoishi katika maeneo yanayodhibitiwa na serikali katika msimu wa baridi lakini kulikuwa na wito kwa baraza hilo kuongeza muda zaidi kura ya leo inawaruhusu raia wa siria kupumua kidogo balozi wa marekani kwenye umoja wa mataifa linda thomas nfield amesema lakini wakati njia hii ya kuokoa maisha itaendelea kufanya kazi mengi zaidi yangefanyika na mengi zaidi bado yanahitaji kufanyika ameongeza yeye yeah, na wanachama wengine walisema miezi sita haitoshi na nyongeza ya mwaka mmoja inahitajika kwa wumoja mataifa na washirika wake kupanga kutoa misaada na kuajiri wafanyakazi zaidi wasiri ya wasiria milioni nne wanaishi katika eneo ambalo misaada inatolewa wahisani wanatoa misaada kwa watu milioni b a lak kati ya hao kila mwezi mwajiri wa pili kwa ukubwa nchini congo shirika la serikali la maendeleo limewaomba maelfu ya wafanyakazi wa mashamba makubwa waliotoroka nchini kutokana na ghasia warejee kazini takribani nusu ya wafanyakazi 20 wa shirika hilo waliondoka mwaka218 kwa kutolipwa mishahara yao baada ya mashambulizi mabaya shirika hilo wiki iliyopita limesema kwamba ni salama kurejea nchini ingawa baadhi ya wafanyakazi wana wasiwasi wakisema kwamba makazi yao yaliyoharibiwa na vita yanahitaji kujengwa kwanza kabla ya wao kurejea harison kamau anaesoma ripoti ya moki edwin kinzeka kutoka beu cameroon shirika hilo la maendeleo la cameron cdc limesema kwamba linahitaji wafanyakazi kao kurejea kwenye mashamba ya ndizi mawese na mipira miongoni mwa mingine kusini makharibi mwa taifa hilo mameneja wa shirika hilo jumatatu wametembelea miji na vijiji katika mkoa huo ili kukutana na baadhi ya wafanyakazi waliokimbia mapigano mwaka 218 kwa lengo la kuwashawishi warejee kiongozi wa muungano wa wafanyakazi wa kilimo gabriel mbene fevonge alikuwa miongoni mwa wajumbe waliowatembelea wafanyakazi hao anasema kwamba shirika hilo pia lipo tayari kulipa mishahara kwa wale most of them are jobs in many areas of jobs so we areas wengi wao wanafanya kazi duni kwenye maeneo tofauti ya nchi na kwa hiyo tunawaomba warejee usalama wao utahakikishwa na serikali tumeshuhudia hali ya utulivu katika miezi sita iliyopita kwa wale walioumia tunaamini kwamba vidonda vyao vimepona na cdc iko tayari kusaidia wanachama wetu wanahitaji kurejea kazini jeshi la cameron limesema kwamba limewafukuza waasi kutoka kwenye mashamba hayo ambayo walitumia kufanyia mazoezi28 waasi waliamuru wafanyakazi kuondoka kwenye mashamba hayo huku wakionya kuwa wangewashambulia waliokataa mamlaka zinasema kwamba baadhi ya wafanyakazi walikatwa vidole kwa kushukiwa kushirikiana na serikali wakati pia wakichoma moto nyumba za makazi shule pamoja na viwanda william lekunja ni mmoja wa wafanyakazi waliotoroka kutoka kwenye shamba la mianja mwaka 2018 anasema kwamba atarejea tu pale kampuni itakapohakikisha mazingira salama ya kazi pamoja na kukarabati nyumba zilizoharibiwa wakati wa gasia well hawapati lishe bora kwa kuwa chakula kilichoko ni kidogo sana baadhi waliotembelea vijiji vyao wamerejea na ripoti za kutisha wana bili za hospitali hawa na makazi tena wala maji safi ya kunywa serikali ya kameruni inasema kwamba kampuni hiyo ina baadhi ya wafanyakazi wanaodai mishahara ya miaka miwili iliyopita kampuni hiyo imeahidi kuwalipa ingawa imesema kwamba kuondoka kwa wafanyakazi kutokana na kasia kuliathiri uzalishaji pamoja na mauzo ya bidhaa taarifa zinaongeza kwamba mauzo yaliongezeka baada ya takriban wafanyakazi e20 kurejea kazini 221 a 222 menaja mkuu wa cdc frannj anasema kwamba iwapo wafanyakazi 8 waliobaki watarejea kazini basi uzalishaji utarejea tena kama ulivyokiwa amesema kwamba hapo kampuni itaweza kulipa mishahara pamoja na kukarabati majengo yaliyoharibiwa anasema kwamba suluhisho linalohitajika ni la watu kurejea kazini ili fedha za mishahara zipatikane mapigano kutoka kwa waasi nchini kamerun yalizuka26 baada ya watu wanaotumia lugha ya kiingereza kwenye maeneo ya magharibi kudai kubaguliwa na wale wanaotumia lugha ya kifaransa na walio wengi jeshi la serikali lilijibu kwa kufanya misako na kupelekea waasi kuchukua silaha wakidai kulinda watu wanaotumia kiingereza na, ki na walio wachache umoja wa mataifa umesema kwamba kasia hizo zimeua takriban watu 35 huku wengine 750 wakiachwa bila makazi wadau wa elimu nchini tanzania wamekutana kujadili na kupanga mikakati ya namna ya kuboresha elimu ya tanzania kutokana na hivi sasa kuelezwa kwamba kuna uwezekano pengine kiwango cha elimu kinapaswa kuangaliwa kwa jicho la tatu ili wanafunzi wanaomaliza vyuoni pamoja na shule za kuanzia shule za awali kuwa na kiwango kibora cha elimu georgi njogopa na ripoti kamili ingawa tanzania imekuwa na ongezeko la vyo vikuu vinavyotoa elimu ya kuanzia shahada na kuendelea bado kunaonekana kujitokezwa kwa ombwe ambalo linawatatiza wengi kuhusu namna wanafunzi hao wanavyoandaliwa kuanzia elimu ya awali yani shule ya msingi shule ya upili na hatimaye elimu ya chuo kikuu kongamano la siku tatu lillofanyika jijini dar dare salaam mbali ya kujikita katika eneo hilo lakini lilichagiza pia eneo ambalo linataja kwamba ni muhimu linalohusu ni nani hasa anapas ba jukum la moja kwa moja kugharimia elimu ambayo ndio msingi mahususi wa kumwandaa mwanafunzi kama anavyosema afisa kutoka mtandao wa elimu tanzania yani cara wayogamtet ya serikali kwa kupitia naibu waziri wa tamisemi anasema kwamba serikali itaendelea kuwekeza katika sekta ya elimu kwa sababu kwa kupitia sekta ya elimu ndipo sekta zingine zinapata kuendelea katika nasaa zake wakati alipokuwa akizindua kongomano hilo rais mstafu jaka kikwete aliona kuwa wekezaji kwenye sayansi na teknolojia kunaweza kusaidia kuboresha elimu na kukabili ukosefu wa ajira kwa vijana rais kikweti anasema kutokana na utafiti uliofanywa na tumi ya kimataifa ya elimu ambayo yeye ni mjumbe elimu inayotoliwa barani afrika imepitwa na wakati na itoya usuluhisho la changamoto ya ajira kwa vijana ingawa hadi sasa nchini tanzania bado kuna kile kinachoonekana kwamba mitizamo inayokinzana kuhusu ipi ni elimu bora lakini kwa aina fulani kuna wale wanaoamini kwamba elimu bora ni ile inamwandaa mwanafunzi kukabilia na mazingira atakayokuta mbele ya safari lakini mtaalamu huyu kutoka mtandao wa elimu tanzania anasema kwamba ili elimu ikubalike kwa elimu bora lazima itizamwe kwa mambo mengi tunapoangalia swala la ubora wa elimu kunaweza kukawa na ukiwauliza watu tafsiri ya elimu bora ni ipi hata ninyi hapo nkiwauliza watu watatu wanne mnaweza mkawa na majibu tofauti na hata sisi ao tuko kwenye sekta ya elimu kiuliza ubora wa elimu kamfediwatawezakuambia tofauti hal tofauti lakini hii inategemea pia na mazingira ya mtu ambayo anatoa hiyo yo tunataka kuwa na definition moja tunapozungumza elimu bora ni ipi kwa hivi sasa serikali imekuwa ikiendesha programu ya utoaji elimu bila malipo jambo ambalo limetoa msukumo mkubwa kwa wanafunzi kujiandikishwa kwa wingi mashuleni na ndiyo maana kuna wasiwasi wa kuwepo kwa uhaba wa madarasa na vitendea kazi vingine katibu Ka mkuu wizara ya elimu d leonad aquilapo anasema kwamba kutokana na mwamko mkubwa wa wanafunzi kujiunga na elimu ya msingi na sekondari suala la kuboresha miundo mbinu ni jambo lilotabiriwa tangu mapema serikali katika sekta ya elimu ilijikita zaidi katika ujenzi wa miundo mbinu mbalimbali ya shule za msingi na sekondari katika maeneo mbalimbali ya nchi yetu uh, jibu la kukabiliana na hali hii litapatikana sasa katika utekelezaji wa mradi huu wa siku. mradi huu wa kuboresha lima sekondari ambayo una thamani ya dora za kimarekani milioni mia tano utatumika kuboresha mazingira ya kufundishia na kujifunzia katika shule za sekondari hapa nchini kutoka daressalam mimi ni oi jogopa unasikiliza matangazo ya kumekuu afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika matangazo haya yanasikika kupitia redio shirika kote eneo zima la afrika mashariki na maziwo makuu pamoja na mtandao wetu wa na hapa basi pata burudani ya muziki yeah. Here's ipo sababu ya kukutana nawe hilo nyamini yeye yeah, yeah. na tena nealyabu badominiko nawe awamini nabalo alo ado domdobo yiitimizelengo polepole nadua nipe thamani wewe peke, ni kupe vitamu vya roni mananiwewedeke mwenye mvuto kwenye yangumboni sioni ibuuiiionii evyteivi marail funnkil msikilizaji unayojiunga nasi hivi sasa unasikiliza matangazo ya kwemekuucha afrika na ufuatao ni muktasari wa habari unaosomwa na patrick nduwimana rais wa marekani joe biden amemwalika rais wa brazil louis inatio lula da silva kufanya ziara washington mapema mwezi februari whitehouse ilisema jumatatu baada ya viongozi hao wawili kuzungumza kwa simu juu ya uvamizi wa majengo ya serikali mjini brazilia mapigano makali yanaendelea kuzunguka bahmut katika mkoa wa mashariki mwa ukrain wa, wa dombas kulingana na naibu waziri wa ulinzi wa ukrain hana malya wanajeshi wa rasia wameanzisha shambulio jingine kubwa rais wa rwanda paul kagame alitishia kuwafurusha maelfu ya wakimbizi wa kongo wanaoishi rwanda iwapo jumuia ya kimataifa itaendelea kuilaumu nchi yake kwa mzozo wa mashariki mwa drc maafisa wa rasia jumatatu walitangaza uchunguzi wa wakati mmoja wa uhalifu dhidi ya mwigizaji mashuhuri aliyekosoa vita vya ukraine akiwa pia mfadhili anayeunga mkono upinzani wa rasia hii ikiwa hatua ya hivi karibuni ya ukandamizaji dhidi ya wa wapinzani katika kipindi cha miezi kadhaa tume ya uchaguzi nchini nigeria jumatatu imesema uchaguzi mkuu wa mwishoni mwa mwezi februari unaweza kufutwa au kuahirishwa ikiwa ukosefu wa usalama hautashughulikiwa rais wa gabon ali bongo ondimba jumatatu alimteua alan claude billi bainze kama waziri mkuu mpya na kumpa jukumu la kuunda serikali katika taifa hilo lenye utajiri wa mafuta mpaka hapa ndipo tunakamilisha matangazo ya kumekuucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya msimamizi ni khadija riami mwongozaji ni jumbe hamza nimeshirikiana na mwenzangu patrik nduimana anaitwa idi ligongo ninakutakia amani na, na upendo popote pale unapotusikiliza hifuatayo ni taariri ya sauti ya amerika inayoeleza sera na msimamo wa serikali ya marekani marekani inashirikiana na, na wadau wa mataifa ya afrika kuunda na kutekeleza mkakati wenye lengo la kukabiliana na mabadiliko ya hali ya hewa kuwasaidia waafrika kuishi na athari zake na kuunga mkono nishati mbadala mataifa ya kiafrika yamechangia kwa kiasi kidogo katika mzozo huu lakini yameathiriwa na hali hiyo waziri wa mambo ya nje wa marekani anton blinken amesema ili kufanikisha katika vipaumbele vyetu lazima tufanye kazi kama washirika sawa alisema waziri blinken kwanza tunashirikiana kuhifadhi mifumo ya ekolojia afrika ni nyumbani kwa baadhi ya mifumo ya ekolojia yenye thamani zaidi duniani ambayo ni muhimu katika kupambana na mabadiliko ya hali ya hewa ili kusaidia usimamizi endelevu wa msitu wa kongo wenye mvua nyingi tumewekeza zaidi ya dola milioni miast katika programu ya taifa hilo la afrika ya kati kwa ajili ya mazingira ambayo inawaleta pamoja serikali ya marekani na mazinira ambyo inawalta amoaserikaliyamarekaniaafrka ya kiserikali ili kulinda mifumo mingine muhimu wa ekolojia tunajenga ushirikiano kati ya serikali za afrika sekta binafsi na mashirika ya kiraia ya kwamba mpango wa rais wa dharura wa kukabiliana na utekelezwaji naustaimlivu tunafanya kazi na serikali ya kitaifa kusaidia zaidi ya watu nusu bilion katika nchi zinazoendelea kudhibiti athari za mabadiliko ya hali ya hewa katikacop 7 huko shamlshek marekani ilitangaza dola milioni286 kusaidia kuziba pengo katika masuala ya hali ya hewa na miaya katika uangalizi wa maji na ushirikiano wa pamoja kuendeleza mifumo ya maonyo ya mapema huko barani afrika milioni 24 ni kwa ajili ya kuimarisha bima ya kieneo milioni 25 kuzindua mradi wa utekelezwaji kwenye usalama wa chakula na milioni kumi kusaidia katika uzinduzi wa kituo cha mafunzo na ustadi pamoja na utekelezwaji na ustaimilivu kujenga uwezo kote katika bara tatu tunashirikiana katika kuhakikisha kipindi cha mpito kuelekea kwenye uchumi wa nishati safi ameongeza b afrika itakuwa kitovu cha mpito wa uzalishaji wa nishati safi uwezo wa afrika kuzalisha nishati safi haulinganishi na yoyote afrika ina theluthi mbili ya madini yanayohitajika kuendeleza teknolojia ya uchumi wa nishati safi kwa mfano zinazotumika kuendesha mitambo ya kuzalisha umeme wa upepo ili kufanya hilo marekani inafadhili oga kama Power africa ambayo nye juhudi ya rais inayosaidia watu zaidi ya milioni katika nchi zilizo chini ya jangwa la sahara kupata nishati safi na ya uhakika marekani inawekeza dola milioni 290 zaidi katika pawe africa juhudi zote hizi zinatambua kwamba kukabiliana na mzozo wa mabadiliko ya hali ya hewa kama ilivyo changamoto nyingine tulizo nazo zilianzishwa na waafrika mwanzoni hatuoni tu vikwazo vya mzozo huu lakini pia suluhisho hiyo ilikuwa ni taariri ya sauti ya america iliyoleza sera na msimamo wa serikali ya marekani <ECR->