kumekucha afrika hujambo mpenzi msikilizaji popote unapotusikiliza hii ni kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika washington dc karibu katika matangazo ya leo ijumaa 6 januari mwaka 223 jina langu ni patrick ndwimana na mimi ni idi ligongo tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na mazuo makuu ikiwemo kfm songea storm fm gaita tanzania radio redio racovekiwanja radio sango malamu Bunia drc sayare radio eldoret sauti ya wananchi na kuru kenya na ubc radio pamoja na mtandao wetu wa voa swahilicom kati ya ripoti tulizokuandalia zaidi ya mashirika 150 ya kutetea haki za binadamu nchini drc yinaiomba mahakama ya kimataifa ya uhalifu icc kuanzisha uchunguzi dhidi ya wasi wa m3 kulikoni hatutaweza kupata shuhulisho ya usalama bila kuwazibu wale wanaokosesha usalama yaani wameua watu wengi sana unajua waliuwa watu masisi waliuwa watu hapa uh, uh, kiwanja 208 uh, wakati ya cm na katika taarifa nyingine serikali ya chad alhamis ilisema imezima jaribio la mapinduzi lililopangwa na maafisa wa jeshi na mwanaharakati mashuhuri ni baadhi ya vidokezo vya ripoti hutakazosikia katika matangazo haya yanayohudumu nusu saa lakini kwanza anamkaribisha idi ligongo akusomea habari za dunia kundi la wabunge ishirini wa mrengo wa kulia walimzuia tena mbunge wa california kevin makathy siku ya alhamisi kuwa spika wa baraza la wawakilishi la marekani katika misingi kwamba haonekani ni mkonservative wa kutosha siku ya tatu ya kupiga kura kumchagua kiongozi mpya wa baraza kuu la bunge lenye wajumbe 43a ilikuwa kama siku mbili za kwanza huku makathi akipungukiwa na wingi wa kura 21 ambazo anahitaji kushinda jumla ya wamibmoj walimuunga mkono katika duru ya saba na 8 ya upigaji kura idadi sawa aliyokuwa nayo katika baadhi ya kura sita za awali siku ya jumanne na jumatano ingawa alitoa mafanikio mapya juu ya sheria zinazosimamia shughuli za bunge katika awamu ya tisa ya upigaji kura makathi alipata kura m20 kwa sababu mwakilishi wa republican kane back hakuwepo alikuwa anahudhuria matibabu wanajeshi 46 wa ivroast ambao kuzuiliwa kwao na mali kulizua mzozo wa kidiplomasia walifikishwa katika mahakama ya rufaa mjini bamako alhamisi kwa mujibu wa ripota wa afp kuonekana kwao kulikuja katika kipindi cha mwisho cha januari mosi kilichowekwa na viongozi wa afrika magharibi kwa mali kuwachilia wanajeshi au kuwekewa vikwazo wanajeshi9 kutoka walizuiliwa katika uwanja wa ndege wa bamako julai 1 watatu ambao wote ni wanawake waliachiliwa na umoja wa mataifa wanasema wanajeshi hao walisafirishwa kwa ndege ili kutoa usalama wa kawaida kwa kikosi cha ujerumani cha kulinda amani cha umoja wa mataifa wajumbe wa s walikwenda mali wiki iliyopita kwa mazungumzo juu ya mzozo huo na wizara ya ulinzi ya yast ilisema uko njiani kutatuliwa serikali ya chad alhamisi ilisema imezima jaribio la mapinduzi lililopangwa na maafisa wa jeshi na mwanaharakati mashuhuri wa haki za binadam ripoti kamili na patrick ndwimana kundi la maafisa kumina moja likiongozwa na baradin berdei targio kiongozi wa shirika la haki za binadamu la chad walipanga jaribio hilo kulingana na taarifa ya serikali taarifa hiyo imeongeza kuwa idara za usalama ziliwakamata wahusika baada ya tarehe tare nane disemba waziri wa habari akiwa pia msemaji wa serikali aziz mahmad saleh amesema uchunguzi rasmi umeanzishwa kwa uvunjaji wa utaratibu wa katiba kuunda kundi la uhalifu kumiliki silaha kinyume cha sheria na kula njama waziri saleh ameongeza kuwa hakimu anayechunguza kesi hiyo amewafungulia mashtaka na ameamuru watiwe ndani ae amesema uchunguzi unafuata mkondo wake na serikali na lengo la kufanya iliwezekanalo kutoa mwanga kuhusu kesi hii na kubaini uwajibikaji mwezi februari mwaka 1 targio alihukumiwa kifungo cha miaka mitatu jela kwa mashtaka ya kudhoofisha utaratibu wa katiba kwa kuandika kwamba kiongozi wa wakati huo jenerali idris deb itno alikuwa mgonjwa sana unaendelea kusikiliza afrika ya ya ya kiswahili ya sauti ikitangaza kutoka washington dc mwanadiplomasia mkuu wa umoja wa ulaya alhamisi aliapa kutovumilia kabisa ufisadi alipokuwa moroko ambayo imehusishwa na kashfa ya biashara ya ushawishi inayolitikisa bunge la ulaya msimamo wa eu uko wazi wa kutosahamili kabisa rushwa mkuu wa sera za mambo ya nje wa umoja wa ulaya josef bore alisema baada ya mkutano na waziri wa mambo ya nje wa moroko nasa bourita ziara ya brl inakuja wiki kadhaa baada ya polisi wa ubelgiji kuvamia sehemu kadhaa zinazotumiwa na wabunge wa ulaya na maafisa wengine na kupata dola milioni16 taslim uchunguzi wa vyombo vya habari vya ubelgiji vimehusisha qatar na moroko wakishukiwa wanne ambao wanazuiliwa akiwemo mbunge wa ugiriki eva kaili wakati huo huo kashfa ya ufisadi katika bunge la ulaya iliongezeka wiki hii huku maafisa wakisema watondoa wa kinga kwa wabunge wengine wawili wanaotuhumiwa kuchukua hongo kutoka katar nchi hiyo ya guba imeonya kuwa uchunguzi huo unaweza kuathiri uhusiano wa kiuchumi kati ya ulaya na katar ambayo ni muuzaji mkuu anayeebukia wa nishati kwa eu wakati inajaribu kupunguza utegemezi wa rusia mwakilishi wa italia andrea kozulino na mwenzake wa ubelgiji mak tarabela ndiyo washukiwa wa karibuni katika kashwa ya ufisaji ambayo imetikisa imetikisau wote wawili wanakana kuchukua hongo huko katar kufuatia uchunguzi wa mwaka mzima polisi wa ubelgiji mwezi uliopita walivamia ofisi na nyumba zinazohusishwa na wabunge wa sasa na wa zamani wa bunge la ulaya <mulia> unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika moja kwa moja kutoka studio za sauti ya amerika washington dc zaidi ya mashirika 150 ya kutetea haki za binadamu nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo yameiomba mahakama ya kimataifa ya uhalifu icc kuanzisha uchunguzi dhidi ya wasi wa m3 na, na kuwafikisha mahakamani viongozi wa kundi hilo oster malivika anaarifu zaidi kutoka mjini goma mashirika zaidi ya 150 yenye kutetea haki za binadamu hapa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ikiwa na makoo yake katika mikoa mbalimbali mbali, imeomba mahakama ya kimataifa icc kuanjisha uchunguzi wa haraka kuhusu vitendo vya kihalifu vinavyoshuhudiwa eneo linalodhibitiwa na uwasi wa m23 mambo kawaya ni miongoni mwa icc kuja drc hatutaweza kupata sughulisho ya usalama bila kuwazibu wale wanaokosesha usalama yaani wameua watu wengi sana unajua waliuwa watu masisi waliuwa watu hapa uh, uh, kiwanja 28 uh, wakati ya cndp wameua watu wengi sana kishishi na hata sasa hivi wanaendelea kuua watu kawaya amesema wote wanaojiunga na kundi la m23 lazima kuadhibiwa pamoja na mali yao mtu yoyote mwanajeshi yoyote ambaye ameweza kuzitoa na kuelekea katika kwenda kujiunga katika kujiuga katikena kujiunga pamoja na waasi wa m 3 lazima vitu ambayo vinavyopatikana vina hapa yani utajiri wake vinapaswa kushikiliwa na serikali ya kongo kama ni nyumba lazima serikali inaishikilia sababu imenunuliwa kwa pesa za kongo m23 kwa upande wake ikisema inapigania haki za raia wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo pamoja na urinji wa raia wa kabila la watusi pamoja na utawala bora john shabani ni mchambuzi wa siasa za afrika mashariki na kati kuna mauaji mbalimbali ambayo tunayajua kuna mauaji ya makobola kuna mauaji ya katika na hata hivi paka tunafika mawaji ya juzijuzi ambayo juzi yanafanyika hapo ruchuru kwa mauaji yale yoyote kwa kweli sheria lazima ifanyie kazi na ichukwe mkondo wake wanaotetea haki za wanawake wakisema ubakaji wa wanawake lazima uwe miongoni mwa makosa ya kivita de manja yuko goma kwanabaka wanawake msiku na vuchana na akuna usalama tunaloba usalama ikuye na tunalomba ile sheria ya ya kimataifa itatua ile makesi zote na wenye husika na ile makesi ma- ma- ya ubakaji wa uwaji waazibiwe vikali itasaidia kubengine venyewe watakuwa na nia ya kuingia kwa ile mambo waache ile mambo haina mzuri kenya na angola wakiwa mstari wa mbele kwa sasa katika njia ya kutafuta suluhisho kwa mzozo wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo serikali ya kongo ikiendelea kukataa mazungumzo na waasi wa m ishii ntatu na waasi wa m mishitt wakiendelea kuomba uz kama njia moja ya kupatikana amani mashariki mwa taifa hili ambako kila taifa kwa sasa limetuma wanajeshi wake kama tunaona leo mauaji yanaendelea congo ni kwa sababu waasi ambao wameua watu wengi kuanzia rsd fdl na SNDP na zinginezo waasi hao walipewa na madaraka katika jeshi na katika serikali na ndio sababu inapatia nguvu wale watu waendelee sauti waendeleehska Goma. unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika moja kwa moja kutoka washington dc matangazo haya yanayosikika pia kupitia redio zetu shirika kote ya afrika mashariki na maziwa makuu namkaribisha tena idi ligongo akusomea habari zaidi za dunia pakistani alhamisi imesema shambulio la kijeshi dhidi ya ugaidi katika eneo la mbali karibu na mpaka wa afghanistan limewaua wanamgambo kumi na mmoja wanaohusishwa na kundi lililopigwa marufuku la wanamgambo operesheni yenye msingi wa kijasusi katika wilaya ya waziristan kusini ilifanikiwa kuzuia ugaidi wa hali ya juu taarifa ya kijeshi ilisema duru za usalama zilisema watu waliouawa wakiwemo washambuliaji wa, wa kujitoa mhanga na kamanda mkuu walikuwa wanachama wa terhik taliban pakistan ttp au taliban ya pakistan inayoendesha ugaidi nchini pakistan ikilenga zaidi vikosi vya usalama na raia ttp imeua mamia ya watu vikiwemo vikosi vya usalama katika mwaka uliopita zaidi ya vikosi 4 vya usalama vya pakistan viliuawa mwezi desemba pekee ambapo iligeuka kuwa mwezi mbaya zaidi katika muongo mmoja wa ghasia za kigaidi nchini humo na wizara ya fedha ya marekani alhamisi imesema imechukua hatua za pamoja na uturuki dhidi ya mtandao ambao ulikuwa na jukumu kuu katika usimamizi uhamishaji na usambazaji wa fedha kwa kundi la islamic state wanamgambowwanaoendesha harakati zao nchini iraq na siria wizara ya mambo ya nje ya uturuki ilisema kwenye itt mali za watu saba au watu wa kisheria waliohusika katika kufadhili kundi hilo zilizuiwa wizara ya fedha ya marekani ilisema watu wanne na mashirika mawili ya uturuki yamewekewa vikwazo miongoni mwao ni raia wa iraq anayeishi kinyume cha sheria ya uturuki uh, brukn al khatun na wanawake wawili na washirika wao na, na biashara mbili walizotumia kuhamasisha pesa kwa niaba ya islamic state kati ya uturuki iraq na siria wizara ya fedha ya marekani ilisema katika taarifa yake hii unasikiliza ni kumekucha afrika rais wa nigeria mohammadu buhari ameahidi kuwa nchi yake itaisaidia burundi kukabiliana na tatizo lake sugu la uhaba wa mafuta buhari amesema nigeria itaipa petroli taifa hilo ambalo limekabiliwa kwa muda mrefu na uhaba wa bidhaa hiyo mwandishi wetu wa legos collings atohengbe ametuandalia ripoti ifuatayo rais buhari alisema kuisaidia burundi ni kuimarisha moyo wa mshikamano na udugu ambaye unahitajika kuendeleza ushirikiano na maendeleo ya afrika alisema nigeria inaelewa tatizo linalohusishwa na ukosefu wa nishati kuweza kufikia malengo ya maendeleo na kuimarisha uchumi wa nchi na kuongeza kuwa burundi itapata msaada unaohitajika kutatua tatizo lake la nishati na kulenga katika ka za uchumi wa burundi awali balozi wa burundi nchini nigeria marie jn ndakirutimana alisema ujumbura inavutiwa zaidi na wawekezaji wa nigeria katika ka viwanda vya kilimo na nchi yake inahitaji ushirikiano katika ka kuhifadhi upotevu wa mazao yake our development now is in agriculture sector. That's why, uh, we need the many in agriculture agriculture sector why we many them nijeria na burundi katika kipindi cha mwaka mmoja uliopita zimetia saini mkataba kadhaa baina yao na sasa wanaelekeza ushirikiano wao katika sekta za elimu safari za anga baina ya abuja na bujumbura pamoja na michezo na tasnia za burundi pia rais buhari alipokea ujumbe wa pongezi kutoka kwa rais everiste ndaishrimie uliotolewa na waziri wa burundi wa fedha bajeti na uchumi aus niwzima kutoka lagos jina langu ni cllin atohenwi kwa sauti ya america washington unasikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka ida ya kiswahliyasauti matangazo haya yanasikika kupitia redio zetu shirika kote eneo zima la afrika mashariki na maziwa makuu na kwenye mtandao wetu wa www voa scom pata mara moja burudani ya muziki <tipulisana> jamani kwetu kuna karibu hakuna kwa heri, kwa heri. Kwa heri. kwetu mapenda likozani ukija kutoka ni majani Ma pisi, mama, ma pisi, tukiendelea na ripoti zaidi kutoka chumba chetu cha habari baraza la wakilishi la marekani limeahirisha kikao chake hadi leo ijumaa mchana baada ya kushindwa kumpata spika kufuatia vute ni kuvute kati ya wabunge wa chama cha republican ambao wana wingi wa viti katika baraza hilo mgombea kwenye uwadhifa wa spika bica kevin mcathy ameshindwa kupata kura 218 zinazohitajika kwa mara ya 11 mfululizo licha ya kuridhia masharti kadhaa ya warblican wenye msimamo mkali wa mrengo wa kulia wanaompinga hali ambayo ilikuwa haijatokea kwa zaidi ya miaka 1 iliyopita mwenzangu kenns bwire amezungumza na profes george kakoti muhadhiri wa masomo ya sheria kwenye chuo kikuu cha chatensi hapa marekani ameanza kwa kumuuliza nini hasa madhumuni ya kundi la wapbcan wanaompinga makathi ni vigumu kuelewa kinachoendelea sasa hivi kwa kuwa akudai kutokea mfano wa kitu kama hiki kwa zaidi ya miaka mia ambapo watu wa chama ambacho kiko madarakani wanamzuia uh, kiongozi wao wanataka kuwa spika uh, kuweza kuchukua nafasi hio wanachofanya hapa ni kitu kinaita kwa sababu hana uwezo wa kumweka wanamtaka wao lakini wana kura za kumzuia wasiemtaka kuchukua hiyo nafasi ambaye ni bwana huo ana wanataka kuiumbisha nafasi ya spika kwa sababu wana madai ambao wanataka kwamba uh, wasiporidhika na na kazi ya spika mtu yoyote mmoja wapo katika hilo baraza la wawakilishi anaweza akaitisha kura ya kutokuwa na imani na huyo uh, spika na hivyo kutia kazi ya spika sasa ikawa ngumu kwa sababu kazi yake sasa badala ya kuwa na mikakati ya kupitisha sheria atakuwa anajaribu muda wote kutetea nafasi aliyokuwa nayo mwaka elfu mbili kumi na tano makathi alilazimika kujiondoa katika kinyang'anyiro kama hiki ni chama cha republican kutokuwa na imani naye kwamba watafanya namna kinavyotaka ama ni kwa sababu kuna mrengo mwingine wenye serakali wanaona kwamba makathi hataegemea wanavyotaka wao na watafanya labda wanavyofurahia wademokrat hawa wenye mrengo wa kulia walawasiwasi kwamba yeye atakuwa t yaani atakuwa kwamba anaweza akashaishika na miswada au mawazo ya upande wa demokrat kuna hawa watu wasiasa kali ambao wanadhani demokrati ni maadui wao na ni wapinzani wao kwa hiyo hawataki namna yote ya ushirikiano na upande wa pili kwa bahatimbaya hawana wingi wa kura wa kuweza kufanya wanachotaka tofauti na livyotegemewa kwamba uchaguzi huu chama cha kingeshinda kwa, kwa wingi kubwa sana kwa hiyo sasa bahati mbaya japo hawa ni kama kumi kumi na tano hivo hawa zidi ishirini lakini sasa chama cha makati cha republican kwa bahatimbaya ki, kina kura mia mbili ishirina mbili na makasi anahitaji kura mia mbili kumi na nane ili aweze kuchagulia kuwa spika Wasipo, kwa hiyo hao watu wakizuia hizokura na demokrat wasipompigia huyo makazi kama hivi sasa baba wamekua wao wakimpigia mtu mwingine yote asipokuwa yeye basi hata sijui hii itaishia wapivo mitani <laughs> leo katika makala ya voe mitaani mwandishi wetu wa dar es salaam amri ramadhani ameangazia suala zima la mtoto wa kiume anapokuwa katika malezi kushindwa kufanya kazi za nyumbani na kumwachia mtoto wa kike peke yake baadhi ya wachangiaji wamekuwa na maoni tofauti huku wengi wao wakisema mtoto wa kiume pia anapaswa kujumuishwa katika kazi hizo ili kumjengea ustawi bora anapokuwa ameanza maisha bila ya wazazi kwa majina anaitwa ibrahim juma mwalimu kwa upande wangu kumwachia moja kwa moja mtoto wa kiume majukumu ya nyumbani kama vile hayo kupika kufua nguo na mengineyo sio sahihi ni kwa sababu kwa jamii ya sasa tunayoishi nayo mtoto wa kiume ukianza kumpa malezi ya kwamba yeye ndiyo mwajibikaji wa mambo hayo ya nyumbani kama vile mtoto wa kike anaweza kukua moja kwa moja kutokana na kwamba umemlea vile anaweza kukua moja kwa moja katika malezi yake ya ukubwani wake ana anashabihiana na tabia za watoto wa kike kwa sababu mambo mengi tunayaona yanatokea katika jamii zetu hasa kwa kwa, kwa, kwa jamii za sasa ambazo tuko nazo kwa hiyo kumwachia mtoto wa kiume mambo yanayohusu nyumbani moja kwa moja ukamlimbikizia yeye kwamba yanamuhusu moja kwa moja kama yeye ni sawa na mtoto wa kike vile unamona ni sawatka majina anaita mimi naona ni sahihi kwa sababu kitendo hiki kitapelekea kuondosha mila na nas ambazo zinawakandamiza watoto wa kike pia watoto wakiume kushuruki katika kazi mbalimbali mbali za nyumbani zitasaidia kuwapamuda mabinti kuweza kukaa vyema na familia zao na kuondokana na ile hali ya kujuisi kwamba wao wameumbwa kwa ajili ya kufanya kazi na kuwa watumwa au kua watuduni nao wa hali hii pia itawsaidia kujiunga katika shughuli mbalimbali za kimaendeleo shughuli ambazo zitasaidia kwa namna moja au nyingine kuongezeka kiuchumi kwa sababu muda mwingi ambao wanatumia kufanya shughuli za nyumbani huwa wanakosa ule muda hata wa kushiriki katika shughuli mbalimbali za kimaendeleo jamii kwa majina anaitwa omari t hapo inaruhusiwa kwa sababu pale ndipo anapokuwa anafundishwa maisha mwanzo nafundishwa maisha na wazazi wake au na walezi wake ili atakapokuwa atakapokuaameenda itegemea amefika chuo kama mimi hapa hivi chuo hakuna mtu ambaye atakupikia hakuna mtu ambaye atakufulia hakuna mtu ambaye atakupigia deki utafanya wewe mwenyewe kwao ni sahihi kabisa mtoto kufanya hizo kazi ili akishakuwa mkubwa aweze kuzifanya hizo kazi hata kama ameshaoa mke wake labda ameondoka ameenda nyumbani kama akibakia e peke yake kwani hatakula hataufanya hata usafi nabidi no, afanye hizo kazi ili kuishi vizuri katika maisha yake kwa majina anaitwa kwa upande wangu inasema sio sahihi kwa mtoto wa kiume kufanya hizo kazi kwa sababu zifuatazo malezi ya kiafrika na watoto wengi wa kiafrika na pia tanzania yetu mtoto anaendelewa kufanya kazi za nje mtoto wa kiume ha, kwa mfano kazi kama vile kufanya biashara mtoto wa kiume anatakiwa atoke nyumbani aende aingie mtaani kwenda kufanya kazi za biashara kulima pia ndo kazi ambayo inamfaa mtoto wa kiume na kazi zingine ngumngumu tofauti na watoto wa kike ambao wenyewe wanalelewa kufanya kazi hizo za kufua pika na kuosha vyomo kwa majina anaitwa mgurusagachala kwa upande wangu ni sahihi kwanza mtoto wa kiume akifanya kazi nyumbani itaondoa ule ubaguzi wa kijinsia kati ya mwanamke na mwanaume tunaona kwamba e, katika familia nyingi kwa mfano a ktanzania watoto wa kike ndo ambao wanawajibika wana sana katia kufanya kazi zandani za lakini mwanaume tunaona anatumia mda wake mwingi kwenda kucheza na wenzake hivyo basi mwanamke au mtoto wa kike anashindwa kutimiza ndoto zake katika maisha yake kwa sababu anatumia mda mwingi sana katika kufanya kazi za nyumbani kama vile anashindwa kufikia malengo yake kama kamaya na vitu kadhalika ambao vipo katika malengo yake kwa jina naitwa latifa abe mpiriamba ni sahihi kabisaakie na wakiume wakufanya kazi sawasawa hii sawa. itamsaidia huyo mtoto wa kiume atakapokwenda kuyaanza maisha yake kuweza mwenyewe kupangilia vitu vyake kama tunaofahamu mtoto wa kiume aweze akakaa nyumbani miaka yote a mwenyewe k akajitatatia kazi zake baadaye kwa akaona kwamba hapa nilipo kieza, na mimi nikaanze maisha yangu anatoka nyumbani aenda mfano kupanga chumba Kweza kupanga chumba kwa sababu atakuwa asa jengie nyumbani kwamba hizi hizikai ni kazi za wote kwa pamoja itamsaidia yeye kuweza kufanya usafi kumbani kwake lakini pale labda ikitokea da amepika kuosha vyombo vyake lakini kama ni nyumbani tunazungumza kufagia utakuta kwamba anafagia nje kule uwanja lakini kama mtoto huyu wa kiume utajiingia kwamba hizi kazi za mtoto wa kiume matokeo yake sasa unaweza ukaingia katika geto la mtoto wa kiume unakuta harufu yaani ukifika tu pale mlangoja unakaribishwa na harufu kali vyombo vile mpaka kutoa kutoafunza ili kuweza kumpa mtoto mtotoa muda wa kuweza kupumzika na kufanya majukumu na kupata nafasi ya kuweza kujisomea ni uwajibu sasa wa mtoto wa kiume naye pia kuweza kushiriki kazi za nyumbani lakini pia kuweza kumwandaa katika maisha yake ya baadaye hii ni voa mtaani mimi ni amri ramadhani kutoka dar es daressalam kabla ya kukamilisha matangazo haya ili ligongo anakuletea muktasari wa habari za dunia kundi la wabunge 2 wa mrengo wa kulia waliyemzuia tena mbunge wa california kevin makarthy siku ya alhamisi kuwa spika wa baraza la wawakilishi la marekani katika misingi kwamba haonekani ni mkonservative wa kutosha wanajeshi 46 wa ivrost ambao kuzuiliwa kwao na mali kulizua mzozo wa kidiplomasia walifikishwa katika mahakama ya rufaa mjini bamako alhamisi kwa mujibu wa ripota wa afp mwanadiplomasia mkuu wa umoja wa ulaya alhamisi aliapa kutovumilia kabisa ufisadi alipokuwa moroko ambayo imehusishwa na kashfa ya biashara ya ushawishi inayolitikisa bunge la ulaya pakistan alhamisi imesema shambulio la kijeshi dhidi ya ugaidi katika eneo la mbali karibu mmoja, na mpaka wa afghanistan limewaua wanamgambo kumi na mmoja wanaohusishwa na kundi linalopigwa marufuku la wanamgambo na wizara ya fedha ya marekani alhamisi imesema imechukua hatua za pamoja na uturuki dhidi ya mtandao ambao ulikuwa na jukumu kuu katika usimamizi uhamishaji na usambazaji wa fedha kwa kundi la wanamgambo wa wanaoendesha harakati zao nchini irak na siria matangazo ya alfajiri kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ya amerika yanakamilisha muda wake kwa leo kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya msimamizi hadija riami mwelekezi wetu jumbe hamza naitwa patrick nduimana hewani nimeshirikiana na idi ligongo kwa pamoja tunawageni tukiwatakia asubuhi njema