hujambo mpenzi msikilizaji popote unapotusikiliza hii ni kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika washington dc karibu katika matangazo ya leo alhamisi tarehe 5 januari mww223 jina langu ni patrick ndwimana na mimi ni idi ligongo tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na mazio makuu ikiwemo redio chuchu zanzibar class 255 b radio dares salam redio malaika lubumbashi radio soleili butembo diarc sasa redio bungoma lulu fm malindi kenya na ubc radio uganda kati ya nyingine tunapatikana pia kwenye mtandao wetu wa voa swahilicom karibuni katika ripoti zetu leo wachambuzi wa, wa siasa nchini tanzania wanasema vyama vya siasa vitakuwa na mtihani wa kunadi sera zao kwa wananchi baada ya kuondolewa marufuku ya kufanya mikutano ya hadhara kuwepo kwa uhuru maana yake ni kwamba kutakuwa na fair play kutakuwa na uwanja sawia kwa kila chama kuweza kujiuza eh, kuweza kutoa ubora wake kwa wananchi na wananchi watakipima chama kwa ubora katika taarifa nyingine shirika la afya duniani linasema china linaendelea kuzuia takwimu muhimu zinazohitajika ili kuchambua na kufahamu mabadiliko ya ulimwenguni na kuibuka kwa aina mpya ya virusi hivyo vinavyotia wasiwasi ni baadhi ya vidokezo vya ripoti utakazosikia katika matangazo haya ya nususaa lakini kwanza namkaribisha mwenzangu idi ligongo akusomea habari za dunia jitihada za kiongozi wa chama cha republican kevin mcarthy kuwa spika ajaye wa baraza la wawakilishi la marekani zilionekana kutowezekana jumatano huku kundi la wabunge wa wakizuia uungwaji mkono muhimu katika duru kadhaa za upigaji kura makathi mwawakilishi kutoka california amekuwa akisaka uspika lakini anashindwa mara tatu katika upigaji kura wa jumanne katika katikajitihada za kusaka kura 28 katika baraza lenye wajumbe 45 na alishindwa katika duru tatu nyingine za upigaji kura siku ya jumatano makathi alipungukiwa kura 17 jumatao huku wawa chama chake wakiendelea kusema hana nguvu za kutosha za kiitikari kuongoza imepita miaka 1 mia toka kukosekana kwa mshindi wa uspika kwenye duru ya kwanza ya upigaji kura wa kupata spika mtoto wa kiume wa rais wa muda mrefu wa heuatorio guini anachunguzwa kuhusiana na madai ya utekaji na mateso ambayo wadadisi wanasema yataharibu juhudi za rais huyo kuboresha sifa yake kimataifa theodoro obiang nguema mbasogo mwenye umri wa miaka heanii ametawala koloni hilo la zamani la uhispania lenye utajiri mkubwa wa mafuta tangu mwaka99 na baada ya kushinda muhula wa sita madarakani mwezi novemba waangalizi wa mambo walisema rais alionekana kuwa na shauku ya kukemea madai yanayoendelea ambayo ameakanusha hili linaweza kuhatarisha baada ya mahakama ya uhispania kutangaza kumchunguza mtoto wa kiume wa obiang camelo ovono obiang mkurugenzi wa usalama wa rais isaki nguema edo na waziri wa usalama nicolas obama nchama a madai ya kuteka na kutesa viongozi wa afrika magharibi hawakutekeleza kwa sasa tishio lao la kuiwekea vikwazo mali kwa kufunga wanajeshi 46 wa jumuiya ya kiuchumi ya nchi za afrika magharibi ilisema jumatano ikiongeza kuwa itatoa muda wa upatanishi wa togo ili kumaliza suala hilo kwa njia ya kidiplomasia patrick patrik nduwimana anatuarifu zaidi mamlaka ya mali iliwakamata wanajeshi hao wa iveroast baada ya kuwasili kwenye uwanja wa ndege wa bamako tarehe 1 julai ili kubadilishana zamu na baadhi ya wanajeshi wa kikosi cha umoja mataifa lakini serikali ya mali iliwashtumu kuwa mamluki hatua hiyo ilichochea mivutano ya kidiplomasia kati ya bamako na abijan na ecowa ilitoa muda maalum kwa mali kufikia januari 1 iwe mawachilia wanajeshi hao au ikabiliwe na vikwazo hata hivyo mwezi uliopita mahakama ya mali iliwahukumu wanajeshi hao kifungo cha miaka 2 jela rais wa guinea bisau umaro sisoko embalo mwenyekiti wa sasa wa waeas aliwaambia waandishi wa habari jumatano kwamba hakutokuwa vikwazo vya mara moja dhidi ya mali tumetoa muda kwa wapatanishi watogo kufanya kazi yao ili kutatua hali hiyo ni jambo la busara amesema unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka kwa mekucha afrika ya idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika voa iran ilionya ufaransa jumatano baada ya jarida la kijeli la chali habdo kuchapisha katuni zinazomwonyesha kiongozi mkuu ayatollah ali khamenei ambazo teherani iliziona kuwa za kashfa jarida hilo la kila wiki lilichapisha katuni kadhaa za kumkijeli kiongozi huyo wa juu kabisa wa kidini na kisiasa katika jamhuri ya kiislam kama sehemu ya shindano lililoanzishwa mwezi disemba kuunga mkono vuguvugu la maandamano lililodumu kwa miezi mitatu kitendo cha matusi na aibu cha uchapishaji wa kifaransa katika kuchapisha katuni dhidi ya mamlaka ya kidini na kisiasa hakitapita bila jibu waziri wa mambo ya nje wa iran Hossein amir Lahian, aliandika katika ujumbe wa Twitter. baada ya mbeabaadayejumatano wizara ya mambo ya nje ya iran ilisema kuwa imemwita balozi wa ufaransa nicolas roche waziri wa sheria wa waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu jumaa tano alizindua pendekezo la muda mrefu la serikali mpya la kufanyia marekebisho mfumo wa mahakama unaolenga kuidhofisha mahakama ya juu ya nchi hiyo wakosoaji waliishutumu serikali kwa kutangaza vita dhidi ya mfumo wa sheria wakisema mpango huo utavuruga mfumo wa ukaguzi wa mezani wa israel na kudhoofisha taasisi zake za kidemokrasia kwa kuupa nguvu kamili muungano wa mrengo mkali wa kulia katika historia ya nchi hiyo waziri wa sheria yavin levin msiri wa netanyahu na mkosoaji wa muda mrefu wa mahakama ya juu aliwasilisha mpango wake siku moja kabla ya majaji kujadili sheria mpya yenye utata iliyopitishwa na serikali inayomruhusu mwanasiasa aliyepatikana na hatia ya makosa ya kodi kuhudumu kama waziri unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika moja kwa moja kutoka studio za sauti ya y washington D. c wachambuzi na wasomi nchini tanzania wamevitaka vyama vya upinzani nchini humo kuacha kusherekea hatua iliyotangazwa na rais samia suluh hassan ya kuruhusu mikutano ya kisiasa na kuvionya visipokuwa makini huenda baadhi ya vyama vinaweza kupoteza mwelekeo mwandishi wetu wa daressalaam amri ramadhani ripoti ifuatayo kwa zaidi ya miaka mitano viongozi mbalimbali mbali wa vyama vya upinzani wamekuwa wakipaza sauti kuitaka mamlaka kuondoa marufuku ya zuiyo la mikutano ya hadhara na hatimaye chao kimesikika hapo jana baada ya serikali kutangaza kufuta marufuku hiyo lakini wachambuzi wa siasa wamevitahadharisha vyama vya upinzani kuliangalia suala hili kwa jicho la tatu mchambuzi wa mambo ya siasa na mwanasheria mbwana aliyemotu kutoka arusha akizungumza na sauti ya amerika amesema kuondolewa kwa kwazuio mikutano ya hadhara ni changamoto mpya kwa vyama vya siasa hatua ambayo itawapa nafasi ya kuuza sera zao na kama wakishindwa kuitumia fursa hiyo ubora wao hautaonekana kwa wananchi kuwepo kwa uhuru maana yake ni kwamba kutakuwa na fair play kutakuwa na uwanja sawia kwa kila chama kuweza kujiuza kuweza kutoa ubora wake kwa wananchi na wananchi watakipima chama kwa ubora kwa kwahiyo viko vyama ambavyo kimsingi vitapoteza ushawishi viko vyama ambavyo kimsingi kwenye dira enyed hatua ya rais samia kufuta zuio hilo imeonekana kuleta faraja na matumaini kwa viongozi mbalimbali wa kisiasa kutokana na kile kinachoonekana kama walikuwa wamefungwa midomo kwa kipindi cha miaka mitano hata hivyo mchambuzi wa siasa mhadhiri mstaafu wa chuo kikuu cha dar dare salaam profesa shaveri lwaitama amesema alichofanya rais samia sio jambo kubwa la kusheherekewa bali ametekeleza wajibu wake kwa kuiweka nchi katika mazingira ya kuheshimu demokrasia na katiba katibaili yanaweza yakatumiwa na polisi kufanya yale yale ya zamani manake amesema eti isiweko matusi isiweko kukashifiana sasa polisi na maisha eh, anaweza akatafisiri mtu akikosoa serikali akaweza akafikiria kwamba amemkashifu serikali kwa hiyo bado ni ngumu lakini walau yani kitu muhimu sikinifi kati pale abda kitu chochoe cha sherehe hapo ni kwamba serikali ya awamu ya sita imejiondoa kwenye kifungo cha naye mmoja wa dawa maendelea kutoka jijini dar dare salaam abdallah khalfani amesema kitendo cha kuondolewa zuio la mikutano ya hadhara kinafungua ukurasa mpya kwa wanasiasa kuendelea na shughuli zao za kisiasa ambapo kikatiba ilikuwa ni haki yao wa muda mrefu wamekuwa wakililia zuio hili liondoshwe wana nafasi kubwa ya kuweza kuonesha kwa wananchi kile ambacho walikuwa nacho lakini pia serikali ifahamu kwamba sasa wamefungua milango ya dosari walizokuwa nazo kama serikali ziwezwe kuweka wazi na hadharani na wabali kuzipokea na kuvumilia mikutano ya hadhara ilipigwa marufuku kwa agizo la aliyekuwa rais wa awamu yata hayati john magufuli mei mwaka 216 amri ramadhani sauti ya amerika dare ssalam unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika moja kwa moja kutoka studio za sauti ya america washington dc matangazo haya yanasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwa makuu hivi sasa namkaribisha tena mwenzangu idi ligongo akusomee habari zaidi za dunia mazungumzo ya kwanza ya ngazi ya juu kati ya uturuki na siria katika kipindi cha mwongo mmoja yaliyofanyika mosco wiki iliyopita yana akisi masilahi ya pamoja ya mataifa hayo mawili katika kuweka kikomo uhuru wa wakurdi wa, wa siria wanasema wataalam waziri wa mambo ya nje wa uturuki melvt gavusoglu alisema mazungumzo zaidi yamepangwa kufanyika baadaye mwezi huu wachambuzi waliozungumza na voa wanaamini kwamba ikiwa mchakato huo utasonga mbele mkutano wa erdogan na asad unaweza kuwa wa kufanyika lakini wanatahadharisha kuwa kiongozi wa siria bashar al assad huenda hataki kumkabidhi rais wa turuki, recep uturukirceted zawadi ya kisiasa kabla ya uchaguzi nchini uturuki ikiwezekana mwezi mei waziri wa ulinzi wa uturuki hulusi akar na mkuu wa ujasusi hakan fidan walikutana na wenzao wa siria jumatano iliyopita mjini moscow na marekani imekuwa ikitathmini athari za marufuku ya taliban ya ajira kwa wanawake kwenye mashirika yasiyo ya, ya kiserikali huku ikitafakari sera mbadala zinazoweza kuwekwa wazi hivi karibuni tumejitolea kuwatetea wanawake popote pale ambapo haki zao zinatishiwa ikiwa ni pamoja na afghanistan kwani kwa bahati mbaya tutaendelea kuona hali ya kina na inazidi kuwa mbaya zaidi waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinn alisema jumatano wakati wa hotuba yake katika uzinduzi wa kwanza Wamukakati wa mkakati wa marekani juu ya usalama wa kiuchumi wa wanawake duniani maafisa wakuu wa marekani wamerudia kuwasihi taliban kubadili marufuku ya kuzuia wanawake kwa kazi katika mashirika yasiyo ya kiserikali na kuhudhuria vio vikuu hii unasikiliza ni kumekucha afrika wanafunzi kumi kutoka viuo vikuu tofauti nchini kenya wengi wao wakiwa wanawake walipatikana wakiwa wamekufa katika miezi miwili iliyopita inaarifiwa kuwa vifo hivyo ni kutokana na wivu wa mapenzi au wivu wa masuala ya biashara mwenzangu harison kamau amezungumza na beti kuambuka mwanaharakati wa kutetea haki za wanawake na ameanza kwa kumuuliza nini hasa anadhani kinasababisha vifo hivyo kwa mtazamo wangu kuna sababu kadhaa ambazo zimeweza kufanya hawa watoto wa shule wamejihusisha katika mauaji olela nikianzia tuongelee uh, jambo la pombe watoto hawa ambao wanaenda shule tumeona kwamba wameweza kujihusisha kwa unywaji wa pombe wa olela pia kuna madawa ya kulevya na tunajua jamii ile tunaita kwa lugha ya kimumbo fabric so hiyo maadili ya kijamii yameweza kuwa ya kwamba yameoza kwa sababu watoto wanafanya mambo ambayo ukiangalia hata kama wawe ni mzazi unabaki umestajabika pia umaskini umechangia marafiki wabaya kwa sababu unaweza unawezapata mtoto alitoka labda mashinani huko akakuja jiji kuu ama katika uh, tuseme majiji hapa nchini kenya na nakapatana na wale marafiki ambao ni wamedhoofika wa, wa, wa kitabia so, unajipata ya kwamba uh, anawafuata na anaanza kufanya vile wanavyofanya katika vifo au visa ambavyo tumeshuhudia hivi karibuni vingi ni ya wa, vya wanafunzi wanawake au wa kike wengi wakipatikana kwenye nyumba za wanaume wakiwa wameuawa nini hasa unaona kinachopelekea mauwaji haya ya wanawake wanafunzi ningependa kusema kwamba kuna sababu tofauti tofauti ambazo um, tunaweza sema zimechangia swahili swala la mauaji uh, ya watoto wa kike ama kwa ujumla watoto ambao wako katika shule ama vyo vikuu ukiangalia kwa mfano pombe ama vileo watoto hawa wa shule wameweza kujingiza kabisa katika unywaji wa pombe na vile tunavyojua akinywa pombe kupindukia hata akili yake haiwezi fanya vizuri o so, tunaona wakidungana visu wakipigana machupa na hata kuhumizana vibaya na pia uh, ukinywa pombe kuna suala lingine la madawa ya kulevya pia unapata kwamba yanaingia katikati yanaenda tu sambamba sasa wewe kama mmoja kwenye mashirika yasiyo ya kiserikali na vilevile pia kuna serikali unaona kama kuna jukumu uhum. la kusaidia wanafunzi hawa ama vijana wanaouana au kujiua je kuna hatua ambazo zimechukuliwa na serikali labda nikianzia kwa serikali serikali ndio um, ni jukumu lake fanya ama kuhakikisha kwamba awa watoto ko katika zile njia uh, ambazo zinafurahisha nchi na kufurahisha kila mtu jambo ambalo nimeona wamefanya ni ya kwamba wanahusisha vijana ambao wako wa miaka kumi na nane na kwenda juu so tuko na ile fn ambayo inaitwa fund ambayo kwa kidogo inazosema ni tone katika bahari lakini ni nzuri kwa sababu tunaona ya kwamba vijana wetu wanakuwa na zile kwa kimombo uh, tabia ambazo zinaweza wafanye uh, wafanya wakue uh, ni beti kuambuka akizungumza na sauti ya amerika kutoka nairobi shirika la afya duniani who linasema china inaendelea kuzuia takwimu muhimu zinazohitajika ili kuchambua na kufahamu mabadiliko ya covid-19 ulimwenguni kote na kuibuka kwa aina mpya ya virusi hivyo vinavyotia wasiwasi patrick nwimana anasoma ripoti ya mwandishi wa voa mjini jeneva lisa Schlein. who inasema china bado ina sita kushirikiana takwimu muhimu kuhusu covid ili shirika hilo lifanye tathmini yake kuhusu hatari ya sasa ya janga hilo who inasema inahitaji taarifa hizo ili iweze kusahihisha ushauri na mwongozo wake wa kuokoa maisha maafisa wa who walifanya mikutano mingi ya ngazi ya juu na wenzao wa china katika wiki chache zilizopita pamoja na hivyo wanasema wanaamini china haitoi ripoti sahihi juu ya athari za ukweli za ugonjwa huo ambao unazidi kuongezeka nchini humo mkurugenzi mkuu wa who tedros adanom gebreyusus anasema janga hilo limepungua hata hivyo anaonya kuwa covid-19 bado ni virusi hatari kwa afya yetu uchumi wa mataifa na jamii kwa jumla jumlatutaendelea well as... kuiomba china kutoa haraka takwimu za kawaida za kuaminika kuhusu wagonjwa wanaolazwa hospitali na vifo kadhalika taarifa kamili kwa wakati halisi kuhusu hali ya maambukizi ho ina wasiwasi juu ya hatari kwa maisha nchini china na imesisitiza umuhimu wa chanjo ikiwemo chanjo za nyongeza ili kuzuia watu kulazwa hospitali kupata magonjwa makali na kufariki tedros alielezea wasiwasi wake kuhusu taswira ya sasa ya ugonjwa wa covid-19 inayoonyeshwa na maambukizi makali katika maeneo kadhaa ya ulimwengu na kusambaa kwa haraka kwa aina mpya za virusi vinavyofanana kiongozi wa kiufundi kuhusu covid-19 kwenye who maria van kerkof anasema who ina wasiwasi kuhusu aina ndogo ya virusi vya omicron vinavyojulikana kama kamaxbb.5 anasema kuwa aina hiyo ndogo ya omicron imegundulika katika nchi 29 kufikia sasa sasani uh, aina this... ya virusi inayoambukiza sana ambayo haijagundulika sababu za aina hii ya virusi ambavyo vinafanana na aina ndogo ya yaomicron zinaruhusu kirusi hicho kuingia kwenye seli na kujijenga kiurahisi na tuna wasiwasi kuhusu ukukua kwake hasa katika baadhi ya nchi za ulaya na marekani anaonya akisema kadri kirusi hicho kinavyosambaa ndivyo kinapata fursa zaidi kubadilika van kerkoff anasema mawimbi zaidi ya maambukizi yanatarajiwa kuzuka kote ulimwenguni hata hivyo anasisitiza kuwa mawimbi hayo hayamaanishi kutakuwa na vifo zaidi kwa sababu hatua za kukabiliana na hali hiyo kama vile chanjo zinaendelea kuwa na ufanisi unasikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika matangazo haya yanasikika kupitia redio zetu shirika kote eneo zima la afrika mashariki na maziwa makuu na kwenye mtandao wetu wa vc pata mara moja burudaniya mziki This one is for you. Yeah. ni kilala naotaota kama unananita na penzi ni papase kama kita sevinandavitamu mamasita ila weni nabuwa katika moyo wangu naosije kuniachatiliwe ni chungu nionje onje ni rambe lako asali Hey, so tell me what it do, tell me what it's gonna be. I mean I'm with my crew, but you be my army Cause you're looking kinda cute and I'm liking how you do and I'm liking how you moving me in the morning. Like I'm on my mo lani, lean lean I come a vito more I see the future. Yeah Nashino misamati Lamba Sini yache Nashino me L'angwasi mi ache Nashino Yeah. nkama na chila nasema watakilie na wewe na itabidi wazowe wazo amani upendo raha na mamapene ibarakiweni kulinde <laughs> na mwambamolani saidie usiku na mchana kuangalie mamamia roho ya tanzania na kama kazi yandele namina kwaminia katika ndoto zangula kuwazawe ni kupende mapp kushoto akulia kanyaga tendeast mwendekasi kwa madia hodihodi namezambaamila kuskia mlangoni nifungulielekoaeaibuahazileaazamapenzpenzi like yeah. Ni oh, no. oh, no. oh, no. lako tikila nalewa tamumezinapembea peleke nyumbani kwa waze tucheze romba mbaka kuche unipenikupe mapenzi ayayaya <laughs> kabla ya kukamilisha matangazo haya pata muktasari wa habari za dunia na idi ligongo jitihada za kiongozi wa chama cha republican kevin makarthy kuwa spika ajayo baraza la wwakilishi la marekani zilionekana kutowezekana jumatano huku kundi la wabunge wa waon wakizuia uungwaji mkono muhimu katika duru kadhaa za upigaji kura mtoto wa kiume wa rais wa muda mrefu wa waeuatorio guine anachunguzwa kuhusiana na madai ya utekaji na mateso ambayo wadadisi wanasema yataharibu juhudi za rais huyo kuboresha sifa yake kimataifa iran iliionya ufaransa jumatano baada ya jarida la kejeli la chale habdu kuchapisha katuni zinazomwonyesha kiongozi mkuu ayatollah ali khamenei ambazo tehran iliziona kuwa za kashfa jarida hilo la kila wiki lilichapisha katuni kadhaa za kwamkejeli kiongozi huyo wa juu kabisa wa kidini na kisiasa katika jamhuri ya kiislam ya iran waziri wa sheria wa waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu jumatano alizindua pendekezo la muda mrefu la serikali mpya la kufanya marekebisho mfumo wa mahakama unaolenga kudhoufisha mahakama ya juu ya nchi hiyo mazungumzo ya kwanza ya ngazi ya juu kati ya uturuki na siria katika kipindi cha mwongo moja yaliyofanyika moscow wiki iliyopita yanaakisi masilahi ya pamoja ya, ya, ya mataifa hayo mawili katika kuweka kikomo uhuru wa wakurdi wa, wa siria wanasema wataalam na marekani imekuwa ikitathmini athari za marufuku ya taliban ya ajira kwa wanawake kwenye mashirika yasiyo ya, ya kiserikali huku ikitafakari sera mbadala zinazoweza kuwekwa wazi hivi karibuni matangazo ya alfajiri kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika yanakamilisha muda wake kwa leo kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya msimamizi alikuwa hadija riami mwelekezi wetu jumbe hamza naitwa patrick nduimana hewani nimeshirikiana idi ligongo kwa pamoja tuna wageni tukiwatakia asubuhi njema ifuatayo ni tahariri inaelezea msimamo na msima maoni ya serikali ya marekani marekani imekaribisha hatua ya mahakama ya kimataifa ya uhalifu ikithibitisha hukumu iliyotolewa awali kwa makosa yaliyotendwa na kamanda wa zamani wa kundi la resistance Army dominic ongwen kwa uhalifu wa vita na uhalifu dhidi ya binadamu ikihitimisha rufaa ya ongwen iliyowasilishwa dhidi ya hukumu ya mwezi februari mwaka21 ambapo alihukumiwa kifungo cha miaka 25 jela iyo imethibitisha hatia yake katika uharibifu mbaya sana wa kikatili na wa kutisha kwa maisha ya maelfu ya watu na makovu ambayo wameyapata vizazi kadhaa hii rufaa ya kwanza kuhusiana na hukumu inayohusishwa na uhalifu uliotendwa nchini uganda kwa maelfu ya wanawake vijana na wasichana waliotekwa na kuingizwa katika kasi mbaya sana za kingono mateso na ajira ya kulazimishwa katika lords resistance army na waathirika wote wa manusura wa manyanyaso ya ukatili wa lra tuna matumaini kuwa hukumu hii itaonyesha kwamba haki lazima ipatikane alisema msemaji wa wizara ya mambo ya njened prize katika taarifa yake lords ret army chini ya uongozi wa joseph cony ilianzisha vita kaskazini mwa uganda mwaka1987 kwa zaidi ya miongo miwili kundi hilo liliyashambulia majeshi ya uganda na kuwatisha raia katika maeneo hayo mbali na mauaji na uharibifu mkubwa wa mali elal kimfumo liliwalenga na kuwateka watoto ili kuwaingiza katika jeshi na kuwa watumwa wa ngono kundi hilo lina sifa mbaya kwa kuandikisha watoto 66 na, na kuwasukuma watu milioni mbili kwenda kuishi katika kambi kwa miaka kadhaa kampeni mbalimbali mbali za kijeshi zilizofanywa na jeshi la uganda lilidofisha kundi hili na kuwasukuma wanachama wake ndani ya nchi jirani ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na sudan kusini kundi la waasi hivi sasa kwa kiasi kikubwa limetokomezwa kamanda wa hongwen joseph conie bado hajulikani alipo marekani imekuwa na jukumu kubwa katika kuhakikisha hongwen anafikishwa icc na inaendelea kutoa tangazo la tuzo mpaka la dola milioni tano kwa habari ambazo zitapelekea kukamatwa kwake kufikishwa au kushtakiwa joseph con mtu yoyote mwenye habari kuhusu mwahali anashauriwa kutuma barua pepe kwawcrp gment au kutuma ujumbe wa whatsapp kwenye nambaripl22975 na utambulisho wako utaendelea kuasiri hiyo ilikuwa tahariri inayoelezea maoni na msimamo wa serikali ya marekani