sasa ni saa tatu kamili saa za afrika ya mashariki saa ya afrika ya kati hapa washington saa saba mchana zifuatazo habari za dunia msomaji sandei shomari wizara alinzi ya uingereza ilisema jumatano kwamba shambulio la ukraine kwenye kambi ya kijeshi katika mji inaodhibitiwa na rusia mashariki mwa ukrain huenda ilichochewa na rusia kuhifadhi silaha karibu na mahali wanajeshi hao walipokuwa wanaishi kwa kuzingatia ukubwa w uharibifu kuna uwezekano wa kweli kwamba makombora yalikuwa kihifadhiwa karibu na makazi ya askari ambayo yalilipuka wakati wa mgomo na kusababisha milipuko ya pili wizara iliandika kwenye tathmini yake ya kila siku wizara ya ulinzi ya uingereza iliongeza kuwa rasia ilikuwa na historia ya kuhifadhi makombora isivyo salama kabla ya kuanza uvamizi wa wake nchini ukraine lakini tukio hili linaangazia jinsi vitendo hisivyo vya kitaalam vinachangia kiwango cha juu cha majeruhi wa rusia uuzaji katika hisa za kenya airways imesimamishwa kwa mwaka mwingine soko la hisa la ndani ya nchi lilisema hii leo jumatano wakati kampuni ya kitaifa iliyokumbwa na matatizo ikipigania kurejea kwenye kupata faida mwezi uliopita rais wa kenya william ruto alisema serikali yake kwa tayari kuuza hisa zake zote katika shirika hilo la ndege ambalo limekuwa likidorora kwa miaka mingi hisa za shirika la ndege la kenya zimesimamishwa tangu juli katikati ya janga la covid-19 ambalo liliharibu safari za anga ulimwenguni kuongeza kwa muda wa kusimamishwa kunalenga kuwezesha kampuni kukamilisha mchakato wake wa utendakazi na urekebishaji wa shirika hilo nairobi security exchange ilisema katika taarifa serikali na miliki asilimia489 hisa za kenya airways huku air france na kalem wakiwa na asilimia 78 uaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a america voa Hei kitangaza kutoka washington dc kupitia 5fmnairobi kenya baba mtakatifu francis amempongeza baba mtakatifu pap benedict kakuwa uh, na mawazo yenye utashi na upole ameasema hayo wakati akiongoza kundi kubwa la watu kwa vatican hi leo kutoa heshima zao za mwisho kwa hayati baba mtakatifu benedict ikiwa ni siku ya mwisho ya kutazama mwili wake hadharani katika kanisa kubwa la mtakatifu petro basilika francis alilakiwa na umati wa watu wenye shauku kubwa katika ukumbi wa pol kwa vifijo wakipata sauti na kusema uishi muda mrefu papa wakati alipowasili kwa ajili ya utaratibu wake wa kila siku wakatikisimu na waumini baba mtakatifu francis anatarajiwa kuongoza ibada ya mwisho ya mazishi ya benedikt hapokesho tukio ambalo linakusanya pamoja wakuu wa nchi na wafalme licha ya kwama benedict anaetaka kuwa na tukio la kawaida na juhudi za vatican kuweka mazishi ya kwanza ya vatican yawuwa mtakatifu mstaafu katika nyakati za kisasa kuwa ya kawaida mabombo mawili aliyokuwa yametegwa kwenye magari yaliyolipuliwa na wanamgambo al-shababu, yali wa al-shababu yaliwa watu wasiopungua wa kumi na kuboboa nyumba kadhaa katika eneo la kati la somalia la hiran siku ya jumatano wanamgambo wanaungwa mkono na serikali na, na mzee wa eneo alisema kikundi kinachoshirikiana na alqaida al shabab kimekuwa kikiendesha wasi dhidi ya serikali ya somalia tangu mwaka 207 walifukuzwa kutoka heran mwaka jana na vikosi vya serikali na wanamgambo wa shirika wa koo inayojulikana kama maawli lakini wameendelea kufanya mashambulizi tuliamshwa asubuhi ya leo na milipuko miwili mikubwa ahmed nur mzee wa eneo hilo alisema tumeona nyumba nyingi zikiwa zimebomolewa takriban watu kum walifariki dunia wakiwemo raia askari wapiganaji wa makawesli pia wamoja wao farah abdullah msemaji wa makawisli wa wilaya y mahas pia alisema milipuko hiyo iliwa takriban watu kum hizo zilikuwa habari za dunia kutoka washington dc jia langu ni sandey shomari naendelea kusikiza matangazo mengine katika lugha ya kiingereza kwaheri kwa sasa aya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa washington dc karibu sana kwenye kipindi cha kwa undani leo hii tukiwa tukiangalia masuala mawili suala la kwanza tunaangalia mchakato unaendelea hapa marekani wa kumtafuta spika wa bunge la wakilishi kwenye sehemu ya pili tunaangalia mauaji ambayo wamekuwa wakitokea mara kwa mara nchini kenya katika miezi ya karibuni na hasa miongoni mwa wanafunzi wa kike wa vyuo vikuu ambao wamekuwa wakipatikana kwenye sehemu tofauti za nchi wakiwa wamekufa ukuletea kwa undani hivi leo jina langu harizon kamao wanzo kabisa tunaingia hapa marekani ambapo mchakato mkali unaendelea wa kumtafuta spika wa bunge la wawakilishi ambayo kwa uhakika ni kutoka chama cha republican mchakato huo ulianza siku ya jumatatu wakati anayetafuta na ambaye anaonekana yuko mbele ya mambo sasa hivi kevin makadhi kutoka kule upande wa california akijitahidi kupata kura walau mia mbili kuminanane za wajumbe waliopo ili kutangazwa kuwa spika wa bunge wadhfa wa spika wa bunge la marekani ni muhimu zaidi katika kuendesha shughuli bungeni na kupitisha miswada mambo yakionekana kuwa makali huku baadhi ya wachambuzi wakisema pia kuna ushawishi wa aliyekuwa rais wa marekani donald trump katika upigaji kura unaoendelea tunapozungumza mchakato huo hujamalizika na bado watu wanabashiri nani atakaibuka mshindi wakati wa bunge wakiendelea kushauriana ili waone ni nani watakayempa kura ili kuangalia mchakato huo na habari kuhusu mchakato wenyewe tunaungana naye profesa profeilbrt namwamb kutoka chuo kikuu cha hapa chaabhapam ili atueleze zaidi kwanza kabisa anaonelea hali ilivyo inakwenda wapi na inaelekea wapi na nini cha kutarajia ni kwa mambo si kawaida kawaidawanajua watakapochagua kiongozi Uh, sababu spika uh, marekani ni kiongozi wa chama kilicho na wengi kwenye bunge la wawakilishi si eti kama spika wa kenya au tanzania ambaye anatakiwa kuwa asiwe uh, upande huu wala upande ule kinachoendelea ni kuwa kuna wapbla wachache ambao wanaona kuwa mwelekeo wa chama ni kuwa kuna watu wachache ambao ndio wanasimamia chama lakini wangependa sauti yao isikizwe kwa hivyo wameamua kwa hawatakubali kabisa spika ateuliwe mpaka sauti zao ziwe zimesikizwa na yule atakayeteuliwa awe ni yule wanayemtaka na siye yule ambao wengi wa chama wanamtaka kwa kwahivyo hshida iko kwenye chama cha republican haiko kwenye bunge zima sasa hivi tunapozungumza ni kwamba wamekwamilia huyu kevin mkadh ambaye alikuwa anaanguka kwa kura ndogo sana sasa hivi bado anasisitiza kwamba ataendelea kuwa kwenye kinyanganyiro na wala haondoki na habanduki ni kwa nini yeye anashikilia kabisa kwamba ni lazima yeye achaguliwe mbona inakuwa kwamba wanampendelea sana uh, uh, uh, na kwanza mtu kuwa spika ni lazima upate kura mia mbili na kumi na nane kwa hivyo yeye akiangalia wale maa ni kuwa ma tu wanne wakimpinga hawezi kuwa eh, yeye ni mrengo wa kulia lakini wanamuona kama tuseme ni mtu asiye na mgongo nikisema mtu asiye na mgongo ni nikuwa anaweza kugeuzwa na mademokras upande huu au ule na yeye anaona kama si wakati huu hatapata tena nafasi nyingine kuwa spika tena so, sasa hivi hali inayoshuhudiwa bungeni ni hali ambayo inasemekana imechukua muda wa miaka mia moja kujirudia nini kimekuwa tofauti katika siasa za marekani wakati huu inakuwa vigumu sana kufanya maamuzi ni katika hii miaka mia moja kumekuwa na kile kinaitwa siasa siya, e, ya makubaliano ndani ya bunge la kongress kusema kuwa mnaelewana halafu mkishaelewana hata kama kuna tofauti mnakubaliana ndio mshikilie lakini tofauti iliyo ni kuna mtu anayeitwa donald trump ambaye alileta siasa mpya za mrengo wa kulia sasa hizo siasa ambazo ziko ina itikadi kali sana mrengo wa kulia ndio imefanyika na hawa wanaona kuwa mrengo wa kulia kabisa kama hauwezi kuamua ni nani atakuwa spika watasahaudika na siasa ya makubaliano kwa hivyo haa wameamua kufanya kile kwa kiswahili cha kenya wanaita kukaa ngumu kwa kiswahili cha kenya Aa, mpaka chama au waliochama kwenye bunge la wawakilishi wakubaliane nao na yeye amekuja akakubaliana nao mambo ma mengi akawaambia hiki wakitaka viti zaidi eh, kwenye kamati atawakubalia wakitaka ifanywe hivi watakubali lakini hawamwamini wamekataa katakata kumwamini umemtaja rais wa zamani donald trump na swali linaendelea kuibuka ukiangalia kwenye taarifa na maoni ya watu wengi wanataka kujua je ana ushawishi kiasi gani kwenye chama chake na katika hali hii ya uchaguzi unaoendelea sasa hivi wa spika uh, yeye anaweza kuwa na ushawishi woote wa kubadilisha mambo yeye anaweza kuwa na ushawishi ndio lakini sasa hataki kusema waziwazi kuwa ana ushawishi ude na pili ingawa ana ushawishi wewe kuangalia kuwa hawa wabunge ambao wako mrego wa kulia kabisa itikadikali ni ishirini tu sasa haijulikani nguvu zake zinapimika eh, vipi sasa leo ndio itakuwa siku ya kuamua sababu wakiendelea kupiga kura vile walivyopiga jana wanaweza kupiga hata mara ishirini na shughuli za serikali haziwezi kusonga mbele bila spika kwa hivyo walipouliza jana usiku waahirishe zile kura ni kuwa wameenda usiku kujadiliana na kuwasiliana sasa hatujui wameamua nini tutajua ikifika leo mchana ukiendelea kuisha ndio tutajua wameamua nini ulikua umetokezea kidogo na imejulikana kwamba wakati wa mchakato huu katika makazi kuweza kuwashawishi wale wenzake wampigie kura mmojawapo wa mambo ambao wamempa ni kujaribu kulegeza tu baadhi ya sheria mojawapo ikiwa kwamba wanataka akubali mambo mengi ambayo mambo mengi kura Je, kapo, ule au atapita na kutosha kama mwenye uwezo ooamambo enginataawaaaatsa ona takua hawa wamempa kitanzi cha kujinyonga sasa wanamwambia we kubali uchukue kitanzi cha kujinyonga ndipo tutakuteua kuwa spika manake uwe pale na utakuwa unafuata kile tunaamua ushawishi wetu na kama wakati wowote itakapotokea kuwa hatutakubaliana tuta kutoa pale hivyo ndivyo kunaendelea na wakati hilo likiendelea kwa utawala wa wademokrat wake jo biden ni faraja au labda pengine unaona kama wademokrat wanachukuliaje swala hili mgawanyiko kwenye chama cha republicans ni faraja kwa chama cha jo biden faraja kubwa kwa hivyo wa, hawa waangalia uh, kile kizungumkuti na sokomoko linaloendelea kwenye chama cha chaa wasemavyo waswahili vita vya panzi furaha ya kunguru uh, sasa labda pengine kuna swali litakaloulizwa Ita, haitegemea itachukua muda gani kupata spika najua hatimbaya yatapatikana tu hata wakifanya uchaguzi mara ngapi lakini pindi atakapopatikana miaka miwili iliyobaki ya utawala wa, tra, wa, wa, wa biden uh, ikizingatiwa hali ilivyo sasa hivi katika kumpata spika utawala unaona utakuwaje hali kwenye bunge ikumbukwe biden hana wingi kwenye bunge la wawakilishi lakini democrats wana wingi zaidi kwenye bunge la senate kwa hivyo kama republicans wameungana kabisa na kusimama kidete kwenye bunge la wawakilishi ni kuwa hakuna miswala itapita lakini kama republicans wamegewe, wamegawanyika huo mgawanyo utamsaidia Joe biden kwa hivyo demokrat waziwazi hawasherekei lakini ni kama sherehe kubwa upande wa democrats sababu kukiwa na mgawanyo kwenye chama cha chablican itasaidia wakipiga miswada ni kuwa itawezekana miswada kupita kidogo tu ningetaka utueleze majukumu ya spika wa bunge la wawakilishi hapa marekani kwa wasikilizaji wetu labda wangetaka kujua umuhimu wake na majukumu yake pindi atakapopatikana mimi nilisema kuwa tanzania au kenya spika ni mtu ambaye anatakiwa kuwa mzee mwenye busara ambaye anasimama katikati na vyama viwili na kujaribu kuleta kuwezesha mizani isimame nusu bin nusu marekani tofauti marekani spika wa bunge la wawakilishi ni kiongozi wa chama kilicho na wengi na anasukuma siasa na kupigia debe siasa za chama chake kwa hivyo wakati huu hawa anamtegemea mala kuwa atakaekuwa spika ndio ataongoza ata miswada ya kumshtaki ob ya kumshtaki biden na kwa kuvuruga kabisa misuada ya serikali E, iliyo kwenye white house ndio hicho chama cha democrats wasipitishe miswada yoyote kwa hivyo ni tofauti sana spika hapa ni mwanasiasa mkuu tofauti ukienda kama nchini kenya kuna spika halafu kuna kiongozi wa chama walio cha wengi na kuna kiongozi cha wale walio wachache marekani spika si sio vile spika ni kusema ni kiongozi wa chama kilicho na wengi katika bunge hilo na marekani tena eh, ni tofauti kwa sababu uh, mfumo wake ni kuwa kama mswada hata upitishwe kwenye bunge la wawakilishi huo mswada lazima tena upite kwenye bunge la senate liyo upite kwa hivyo wakati huu senate tu itakuwa na mamlaka ya kuwateua majaji wakuu lakini ikija upande wa mswada lazima ipite bunge zote mbili lakini rais bado anaweza kuendelea kuwa na mamlaka akitumia kile kinaitwa executive order kusema amri ya yarais amri hiyo ya rais inaweza kufanya kama miaka miwili mitatu ambayo ni muda wake au mkuda wake lakini kama ni kuidhinishwa hauwezi kuidhinishwa na, bung, na bunge la congress hatimaye tunapoelekea kumalizia uh, wakati huu ukilinganishwa na miaka ambayo imepita unaona kama vyama hivi viwili democrat na republican wanaendelea kuwa na ushawishi mkuu zaidi wanaendelea kuwa dhabiti kisiasa ama labda pengine misimamo ile ya ki na ya democrat inaendelea kuwa dhaifu hivi kwamba hawana msimamo kamili kama ilivyokuwa katika siku za nyuma vile nimeangalia huu mchakato ambao umeendelea jana na utakaendelea leo ni kuwa dora ni kama wamesimama kidete na muungano kama chakma kimoja na nimesema kuna mgawanyo kwa republican hu mgawanyo wakianza misuada ya kwanza ndio tutajua huu mgawanyo kwa republican utaelekea upande upi hapo basi ndipo tunafika mwisho wa sehemu ya kwanza ya kwa kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika hapa washinto dc asante sana profes filbert namombe kutoka chuo kikuu cha sarisb kwa taarifa hiyo na kutueleza zaidi kuhusu mchakato wa wamchagua spika wa bunge la marekani naendelea kusikiliza ya ya kiswahili kusikliza dc sasa tunapoingia kwenye sehemu ya pili ya aundaniutokatika miezi miwili iliyopita takriban wanafunzi k wamepatikana wakiwamekufa kutoka vyuo vikuu kote nchini kenya na visa hivyo vimeripotiwa vikionekana kwamba vina mwendelezo wa aina fulani ama mtindo wa aina fulani baadhi vinasemekana kwamba ni wapenzi wanawana vingine vikisemekana labda pia wivuwa mapenzi ama labda ni kuhivu kutokana na maswala ya kibiashara ili kuangalia swala hilo kwa kina tunaungana naye bet kwa ambaye ni mtaalamu wa maswala ya kiutawala na pia mwanaharakati wa haki za wanawake nchini kenya bt hebu tueleze hali iliyoko nchini kenya kwakuwa we unaona imepelekewa na nini na nini ilifanyike kuendelea mbele mambo yanakwenda vipi kwa mtazamo wangu kuna sababu kadhaa ambazo zimeweza kufanya hawa watoto wa shule wamejihusisha katika mauaji ya kiolela olela nikianzia tuongelee uh, jambo la pombe watoto hawa ambao wanaenda shule tumeona kwamba wameweza kujihusisha kwa unywaji wa pombe wa olela pia kuna madawa ya kulevya na tunajua jamii ina ile tunaita kwa lugha kimumbo yakimumbo so hiyo maadili ya kijamii yameweza kwa ya kwamba ya yameoza kwa sababu watoto wanafanya mambo ambayo ukiangalia hata kama wawe ni mzazi unabaki umestajabika pia umaskini umechangia marafiki wabaya kwa sababu unawezapata mtoto alitoka labda mashinani huko akakuja jiji kuu ama katika uh, uh, tuseme majiji hapa nchini kenya na nakapatana na wale marafiki ambao ni wamedhoofika wa, wa, wa kitabia sawa so, unajipata ya kwamba uh, anawafuata na anaanza kufanya vil wanavyofanya pia kama wazazi tunalaumiwa swa uh, kulingana na malezi tumewapa watoto uh, wetu malezi mabaya sana ukiangalia unapata mtoto akitoka uh, shule uh, kidato cha nne sasa huyu amekuwa uh, ambaye amehitimu uh, kimiaka anaeza fanya yale ambayo amefanya so wakatihu mtoto alikuwa analelewa kuna yale madili ambayo mzazi angefaa amrekebishe nayo sa so, kidogo tu napata kama mzazi hu kwa utaratibu napata kwamba huyu mtoto amedhofikabeti okay. wewe kama mwanaharakati wa haki za jinsia na unatetea haki pia hata za wanawake katika vifo au visa ambavyo tumeshuhudia hivi karibuni vingi ni vya wanafunzi wanawake au wa kike wengi wakipatikana kwenye nyumba za wanaume wakiwa wameuawa nini hasa unaona kinachopelekea mauaji haya ya wanawake wanafunzi ningependa kusema kwamba kuna sababu tofauti tofauti ambazo um, tunaweza sema zimechangia swa hili suala la mauaji uh, ya watoto wa kike ama kwa ujumla watoto ambao wako katika shule ama vio vikuu ukiangalia kwa mfano pombe ama vileo watoto hawa wa shule wameweza kujingiza kabisa katika unywaji wa pombe na vile tunavyojua akinywa pombe kupindukia hata akili yake haiwezi fanya vizuri so tunaona wakidungana visu wakipigana machupa na hata kuumizana vibaya na pia uh, ukinywa pombe kuna suala lingine la madawa ya kulevya pia unapata ya kwamba yanaingia katikati yanaenda tu sambamba na pia hii inachangia swa kulingana na kudhofika kwa maadili ya kijamii kwa sababu mtoto akianza kunywa pombe inamaanisha ya kwamba labda wakati alikuwa anakuwa kama mtoto aliona mama, ama watu wa karibu wakinywa hivyo vileo so kwake hakuona kuwa kuna ule ubaya wa kutumia hivyo vileo na kiwa maskini unachangia swa kwa sababu unapata wakifika katika hivyo vio vikuu labda anaona mwingine ana mavazi ya kupendeza ama ya, ya pesa mingi ana sare zingine za kuvutia sana so unapata ya kwamba um, wanajihusisha ama akiingia kwa wizi unapata ule mwingine akimpata anasema wewe ulinibia sijui uh, simu yangu sijui nguo zangu na unapata wanaumizana wanadungana visu na wanaumizana katika njia moja au nyingine unaweza ukasema nini kuhusiana na maisha ya sasa mchango wa mitandao ya kijamii ni upi kuelekea mambo ambayo tunayashuhudia labda pengine kuna mambo ambayo mitandao ya kijamii inawafunza au mawasiliano pia ya mitandao ya kijamii unaona kama imechangia vipi visa ambavyo vinashuhudia vye mauaji mitandao ya jamii imechangia kwa ukubwa kabisa kwa sababu tunajua hii mitandao mwanzo inaimarika kila kuchao ndio na kila siku unasikia mara kuna kunatkt mara sijui kuna nini so hawa vijana wadogo hawa watoto wa shule pia wanataka wakua katika hiyo wanasema kwa lugha ya kimombo waonekane mimi niliweka video uh, hewani ikakuwa na likes mingi ama ikakuwa na watazamaji wengi ama video ya fulani ilikuwa na watazamaji wengi so pia mimi ningependa nifike hapo so atafanya vile atakavyo ndi afike kwa vile wenzake wamefika so pia hawa marafiki ambao tunaweza sema tabia zao si za kufurahisha pia um, wanaenda sambamba na tuseme hizi mitandao za kijamii kwa sababu wanafanya wale kidogo tu wale ambao tuseme tabia zao ni, ni nzuri kiasi wanakuwa na huu mvuto wakuingia katika hii mitandao ya kijamii ama hao marafiki ambao ni wapotovu wanaovuruta ndio wanajipata pia wakifanya hao mambo ambayo yosi ya kufurahisha unaweza ukataja nini kuhusiana na mapenzi kwa sababu wengi wanaonekana ni kama wapenzi na hali gani imekuwa wa mapenzi na wanafunzi inaonekana kama ni wivu wa mapenzi au pia inakuwa kwamba wale wanaume wengi wao wanakuwa kwamba hawaachiki sasa swala hili la mapenzi kizungumti cha mapenzi na ifikapo pia swala la fedha mm-hmm. unaweza ukazungumzia nini kuhusu hilo kama mchanganuzi na mtaalamu wa hili swala la jinsia nimepata fursa ya kufanya kazi na watoto hasiwa watoto wa kike na naweza kuambia ya kwamba ari tuko na shida moja na hii shida ni kwamba watoto wa kike wanataka wajihusishe na mambo ya kisasa mambo ya kisasa yanasema wavae nguo za kisasa wavae zile nguo za dhamana na ni watoto wa shule hawana hizi pesa so unapata hao watoto wanajihusisha katika zile njia ambazo hazifai unapata ya kwamba wanawezauza ngono kwa watu ambao uh, si waumri wao wa wanaweza wanawezajihusisha na kuuza madawa ya kulevya ama kuuza hata mwili zao ndio wapate hizi pesa Uh, ambazo zitawawezesha waji, wajikimu kwa ile maisha ya kisasa ambao wanaona kupitia filamu ama hizi mitandao za kijamii ambao tunasema ama pia wafikie ile um, kiwango ambacho tuseme watoto ambao wanatoka kwa familia ambazo wan, wanajiweza wako katika hicho kiwango sijui kama nime- nimekujibu swali lako hai ni sawa kabisa tunakuelewa na pia kuna vifo ambavyo pia ni vya wanafunzi vimetokea wengi wakisemekana ni kupigwa risasi na wengine wakidaiwa kuuawa na maafisa wa usalama kutokana na madai kwamba wamejihusisha kwenye biashara za, za, za kurubuni watu kupitia kwenye mitandao ya kijamii yani kwamba wanapata mm-hmm. fedha kwa njia zilizofaa kupitia mitandao ya kijamii katika hali ya kujitafutia utajiri unaona kama unachangia hali tunayoshuhudia ni kweli kabisa uh, mwanzo hivi juzi juzi hapa nchini kenya nakumbuka na vyombo vya habari viliweza kuripoti ya kwamba mshukiwa mkuu uh, ambaye alikuwa anafanya biashara kwa lugha ya kibomo tunaita sim sim swapping aliweza kushikwa katika maeneo ya bonde la ufa na unaangalia kwamba hizi uh, ni pesa ambazo alikuwa anazipata kwa njia ambayo si y halali lakini pia hizi ni pesa ambazo hatumii uh, jasho lake kupata so hivyo pia inachangia swa kwa sababu napata vijana wetu wanapenda zile mikato zile njia fupifupi fupi za kupata fedha ambazo hawapati jasho ama hawatumii nguvu kupata sasa wewe kama mmoja kwenye mashirika yasiyo ya kiserikali na vilevile pia kuna serikali uh-huh. unaona kama kuna jukumu uh-huh. la kusaidia wanafunzi hawa ama vijana wanaouana au kujiua je kuna hatua ambazo zimechukuliwa na serikali na pia kuna hatua ambazo zimechukuliwa na mashirika yasiyo ya kiserikali labda nikianzia kwa serikali serikali ndio um, ni jukumu lake kufanya ama kuhakikisha kwamba awa watoto wako katika zile njia uh, ambazo zinafurahisha nchi na kufurahisha kila mtu jambo ambalo nimeona wamefanya ni ya kwamba wanahusisha vijana ambao wako umriwa miaka kumi na nane ku, na kukwenda juu so tuko na ile ilefn ambayo inaitwa fund ambayo kwa kidogo inazosema ni tone katika bahari lakini ni nzuri kwa sababu tunaona ya kwamba vijana wetu wanakuwa na zile kimombo uh, tabia ambazo zinaweza uh, wafanya wakue ni suala nzuri sana na nikirejelea uh, ma- mashirika ambayo sio ya serikali uh, tunaona ya kwamba wako na miradi mingi ambayo inahusisha watoto wa kike ama watoto wa vulana kwa ujumla nhii miradi ni ya uh, kama vile tunasema ya kwamba uh, inaguza yao ama kwa ujumla kwa mazingira ya sasa hivi sijui kama unaona kwamba vijana ni kama wamekata tamaa na maisha yaani kwamba hawana sana matumaini makubwa kwa miaka ijayo ila wanataka tu kitakachowafaidisha leo hii lakini kesho hawana, hawana shughuli na kesho je unaona kama matumaini ya siku nyingi za baadaye vijana wengi wamekata tamaa ni kweli kabisa ana ni jambo la kuhuzunisha sana kwa sababu ukiangalia kama nchini hapa kenya vijana wengi hawana ajira na kama hawana ajira na wamehitimu miaka kumi na nane inamaanisha ya kwamba uh, wanataka wapate um, wakuwe wajinunulie mavazi yao wajinunulie vyakula na mambo kama hayo hata nasa zao lakini kama mtu hana pesa atafanya atajitahidi vile awezavyo ndivyo aweze kupata pesa ndio unapata wameingilia wame, wame katika um, njia ambazo ni potovu njia ambazo ni haramu kupata hizo hela asanti sana bet kwa mboka, kutoka kenya ukiwa mtaalamu wa maswala yakiutawala na pia mwanaharakati wa haki za wanawake basi hapo ndipo tunafika mwisho wa kwa kutoka idha ya kiswahili ya South America, washington dc jina langu harizon kamau hadi wakati mwingine basi kwa heli yakuna