karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni saa za afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tunasikika kupitia citizen radio nchini kenya rfa nchini tanzania na 937 fm kaa ya mombasa na bila kusahau fm za voa 175 nairobi 178 mombasa 2.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali, Rwanda. Ninayewakaribisha hii leo mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi maalum cha salamu za mwaka mpya, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Na msomaji wako ni mimi Sandey Shomari. Ulimwengu umeukaribisha mwaka mpya kwa sherehe iliyojaa watu huko Times Square, New York, na fataki zilizotanda angani kwenye miji mikuu ya Ulaya, huku ikitarajia kumalizika kwa vita nchini Ukraine na kurejea kwa hali ya kawaida ya baada ya Covid-19 huko Asia. Ulikuwa ni mwaka ulioadhimishwa na mzozo wa Ukraine, matatizo ya kiuchumi na athari za ongezeko la joto duniani, lakini pia ulikuwa mwaka ambao ulishuhudia kombe la dunia la soka, mabadiliko ya haraka ya teknolojia na juhudi za kukabiliana na changamoto za hali ya hewa. Baada ya mwaka elfu mbili na ishirini na tatu kusherekewa barani Asia, Afrika na Ulaya, New York iligonga mwaka mpya kwa mtindo wake wa kawaida, huku maelfu wakijipanga kwenye sehemu moja, wakati mvua ikiendelea kunyesha huko Times Square, wakisubiri kwa saa kadhaa kushuhudia mpira wa aina yake ukishushwa kuhesabu kuingia kwa mwaka mpya. Wakati huo huo, mamilioni ya watu walitazama wa maonyesho ya muziki yaliyoambatana kuhesabu kuingia mwaka mpya kwenye televisheni wakiwa majumbani mwao duniani kote. Takriban watu tisa, akiwemo mvulana mmoja mwenye umri wa miaka kumi, walikosa hewa hadi kufariki, huku umati wa watu waliokuwa wakikimbilia kuona fataki za mwaka mpya uliokwama kwenye njia nyembamba ndani ya eneo la maduka karibu na mji mkuu wa Uganda. Polisi walisema watu walianza kusukumana kwenye njia hiyo ya ndani ya eneo la maduka la Freedom City mara tu baada ya kugonga saa sita usiku. Polisi walisema watu wengi walikwama walipokuwa wakiingia kwa wingi kuona fataki. Kwa kufanya hivyo, watu wengi walikosa hewa hadi kufa. Hadi sasa watu tisa wamethibitishwa kufariki dunia, taarifa ya polisi ilisema. Watu walikuwa wakisherekea mwaka mpya kwenye eneo la maduka ambao waliko karibu na barabara kuu inayounganisha Kampala na uwanja wa ndege wa Entebbe. Papa Francis iliadhimisha siku ya amani duniani kwa utamaduni wa kanisa Katoliki siku ya Jumapili, lakini mwanzo wa mwaka mpya huko Vatican uligubikwa na kifo cha mtangulizi wake Benedict. Francis aliongoza misa katika kanisa la Mtakatifu Petro huku mwili wa Papa Benedikt aliyefariki Jumamosi akiwa na umri wa miaka tisini na tano ukitayarishwa kwa siku tatu za watu kutoa heshima zao katika kanisa hilo kuanzia Jumatatu. Kwa mujibu wa matakwa ya Benedikt, mazishi yake la misi, ya siku ya Alhamisi yatakuwa ya kawaida, ya ukimya na ya kiasi. Itakuwa mara ya kwanza katika karne nyingi kwamba papa aliyeketi madarakani ataongoza mazishi ya mtangulizi wake Benedikt na ambaye alijiuzulu mwaka elfu mbili na kumi na tatu wakati akiwa papa wa kwanza katika kipindi cha miaka mia sita kufanya hivyo. Benedikt pia alikumbukwa katika moja ya sala katika misa hiyo. Waendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika VOA ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Sudan imeadhimisha kumbukumbu ya miaka 67 ya uhuru wake Jumapili, huku waziri wa mambo ya nje wa Marekani, Anthony Blinken, akiwapongeza watu wa Sudan katika siku hii. Kwa niaba ya serikali ya Marekani amesema, ninavutiwa na ujasiri wa Sudan ambao mara kwa mara walitaka sauti zao zisikike na kwamba viongozi wao watoe uhuru, amani na haki. Inaungana na watu wa Sudan katika kuomboleza kupoteza maisha mwaka huu uliopita. Sio tu katika maandamano ya kuunga mkono demokrasia lakini pia vurugu kati ya jumuiya aliongeza. Kusema kwamba anakaribisha tangazo la Disemba tano la vyama vya Sudan kuhusu mfumo wa makubaliano ya kisiasa amesisitiza. Kwamba Marekani itaendelea kusimama pamoja na watu wa Sudan katika mapambano yao ya demokrasia. Moroko itaweka marufuku kwa watu wanaowasili kutoka China bila kujali utaifa wao kuanzia Januari tatu ili kuepusha wimbi lolote jipya la maambukizi ya virusi vya korona. Wizara ya mambo ya nje ilisema Jumaa mosi, nchi kadhaa zimeweka vizuizi kwa wasafiri kutoka China kwa sababu ya kuongezeka kwa, kwa kesi za COVID 19. Maelfu ya watalii hutembelea Moroko kutoka China kila mwaka, kwa kawaida husafiri kwa ndege zinazokwenda kupitia Ghuba. Katika mabadiliko ya sera China mwezi huu ilianza kuvunja masharti makali zaidi yaliyowekwa na utawala ulimwenguni kwa kufunga shughuli mbalimbali na upimaji wa kina wa mara kwa mara na kuweka uchumi wake uliodorora kwenye njia ya kufunguliwa tena mwaka ujao. na kundi la Morocco waliingia wa katika eneo la Melilla nchini Spain ya Jumamosi kuamkia Jumapili. Shirika ke lilisema kati ya dazeni kadhaa jaribu kuvuka katika moja mpaka miwili ya ardhi ya Umoja wa Ulaya na Amerika, dazeni ya vijana wa Moroko walijaribu kuvuka kwenye Melila kutoka mji wa mpakani wa Nador siku ya mkesha wa mwaka mpya. Shirika la haki za kibinadamu la Moroko AMDH lilisema kwenye Twitter watu kadhaa waliingia na ilikuwepo polisi katika eneo hilo, taarifa hiyo ilisema <tik> wa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, mahala popote pale unapotusikiliza. Jina langu ni Mkamiti Kipayasi, ninakukaribisha katika kipindi cha Salamu kutoka hapa studio namba 15 za VOA Swahili. Ni salamu maalum kwa ajili ya mwaka mpya wa 2023. Pia nitashirikiana na Amri Ramadhan ambaye yupo katika maeneo kadhaa kule jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Basi moja kwa moja fungulia salamu siku ya leo ni Miraji Mwana Kibinda, anatokea Morogoro, Tanzania. Anasema yeye anapatikana maeneo ya Sabasaba na salamu zake anataka ziende kwa Kais Musa, Kais Ibrahim Bundala, Filbert Jonathan, Ken Shambi, Sali Bunzali, Sali Matikiti, Muhamed Abel Mwambungu, Profesa Momogoro, Feruz Anaclet, Anatoli Juma Dunga, Edward Kabamba, Mchana Jei Mchana, hawa wa Omari Hamis anapatikana huko maeneo ya Morogoro. Salamu ziende kwa Vincent JJ Kaji, Salehe Mustafa, Maua Kingazi na Soro Nyumba, Fundi Jumanne Mudi Majembe, Elisha Mazoya, Chiku Kidangi, kaka Ongicho Walter, nyote nyinyi mmesalimiwa na Miraji mwana wa Kibinda hivi sasa. Basi nakamata kamata kadi yako wewe, unajiita Dan wanyama. Heri ya mwaka mpya Dan. Unapatikana jiji kuu la Kenya, Nairobi salamu zako za mwaka elfu mbili na ishirini na tatu unataka kwanza kabisa ziwafikia wasikilizaji wote wa VOA Swahili. Kwa niaba ya hao wasikilizaji nasema shukran sana Dan kwa kuwafikiria wasikilizaji. Vilevile wanasema salamu ziende kwa pili na jamaa zako wote. Salamu unasema ziende kwa familia yako yote ya wanyama ikiwa Afrika Mashariki, na ujumbe unasema unawatakia Mwenyezi Mungu awabariki na mwendeleze matendo mema ya kujuliana hali kupitia VOA Swahili. Vedasto Romani, huwa unapatikana Nzega, Tabora, Tanzania. Habari za Nzega, heri ya mwaka mpya, Vedasto Romani. Na hivi sasa basi nasoma salamu zako, unasema ziende kwa Jenifa Kimaro mama yako mzazi, Grasina Romani, Profesa Akiwa Kingachi na Asteria Romani, Agnes Kimario, Bea Kimario wakiwa Mombasa, Kenya. Salamu ziende kwa Rosalind Achion Goligota, Magabe Mokono, Idi Migeto, Junia, pokeni salamu. Hamis Mangati, Nyonyo Mnyeusi, Priscus Anaeli, Sambaya, Amina Mlacha, Gapiti Puka, Inosenti Judika Kileo, Hussein Machui, pokeni salamu. Ujumbe unasema heri na baraka tele mwaka elfu mbili na ishirini na tatu. Msikilizaji, kama alivyosema, sipo peke yangu, ninaye Amri Ramadhan ambaye yupo katika eneo fulani huko Dar es Salaam. Kwako kwa Amri. Shukran sana mkamiti na nami niko hapa maeneo ya Mbagala anaitwa Kone anairuka nipo na moja ya msikilizaji wa VOA Swahili na kuweza kutuma salamu kwa ndugu zake kuwatakia heri ya mwaka mpya unaitwa nani Atanas George wasalimie watu wa nne na kisha watakie heri ya mwaka mpya Kwanza napenda kumsalimia mama napenda kumtumia sa... Salamu shangazi yangu mpendwa Christine Atnas, akiwa hapa kijiji pamoja na mjomba wangu Fortunatus Sandalia, akiwa hapa kijiji. Na wa mwisho napenda kumtumia salamu shangazi wangu anaitwa Adam, mzee wa matunda, akiwa nje njia panda Neruka. Sa, ujumbe unawaambiaje watu wote hawa Aa, ujumbe tusherekee mwaka mpya na heri iliyo na furaha tele, na tukumbuke yote yaliyo tuachia Mwenyezi Mungu, tupende kusherekea yote. Nimemalizana na Atnas, nakutana na, na kijana mwingine hapa naye yupo Naitwa Martin Ramadhani pia nawe. Kwa kwanza, napenda kumsalimia na mama yangu mzazi anaitwa Agatha Nicholas akiwa oyoyo. Wa pili napenda kumsalimia bibi yangu anaitwa Cecilia Simon akiwa oyoyo. Wa tatu napenda kumsalimia mjomba wangu kipendwa kabisa Yohana John akiwa oyoyo. Wanne na wa mwisho kabisa Naitwa kumsalimia mjomba wangu pia anaitwa Thomas Joni akiwa oyoyo. Ujumbe unawaambiaje? Ujumbe anapenda kuwatumia kwa, kwa kwamba tusherekee mwaka mpya, mwaka, mwaka unaingia, tuanze mambo mapya na zamani yote tuyasahau. Mkamiti mimi ni rudi kwako hapo studio, alafu kisha mara baada ya kupitia salamu nitaweza kurejesha tena huku kuweza kuendelea na watu wengine, shukran. Haya basi, kabla ya kusonga mbele tupate burudani ya muziki. Ni Rayvanny akishirikiana na Mario anakuambia anisamehe. hmm. But, za mwaka mpya wa elfu mbili na ishirini na tatu. Na sasa basi, nasoma salamu zako wewe, Ngalama Maluta, unapatikana Isolo Magu, Mwanza, Tanzania. Salamu zako za mwaka mpya unasema ziende kwa mama yako mzazi Sofia Bugalama akiwa Mwanza, Tanzania, mke wako mpendwa Sarah John akiwa Mwanza, Tanzania, marafiki zako wakiwa DRC, Tanzania na Kenya. Wapokee salamu familia ya Maluta ikiwa Mwanza, Tanzania, familia ya Sous Maluta ikiwa Maligisu Simba. Ujumbe unasema unawatakia sherehe za mwaka mpya ziambatane na amani. Machenji Lupembe wao unapatikana Inyonga, Mlele, Katavi. Salamu zako za mwaka mpya unasema ziende kwa Bundala Tabu, Budole Mwikano, wa Mahudi, Ngusa Mleba, Emmanuel Charles, Mac Masai, James Mzalendo, mtu Pesa, Mwanambuke Abubakar, Ngeresi Masunzu Jikulu, jofrey mwami sadik john mwanaharakati mboje samuel jafet maembe wa ugala kadavi vilevile unasema salamu ziende kwa mayala mashili na ujumbe wako unasema ni neema ya mungu kuona mwaka 2023. na, na nakubaliana kabisa na wewe machenji lupembe kwani baadhi yetu hawakufanikiwa kuona mwaka elfu mbili na ishirini na tatu basi moja kwa moja naona ni rudi kwake Amri Ramadhan akiwa huko Mbagala aendelee kupeperusha salamu za wasikilizaji bado nipo Mbagala hapa katika kona yanayeruka, lakini moja kwa moja naelekea katika mtaa mmoja unaitwa Mtoni Kijichi. Na kila nayemwona, kiukweli, namwona ni mwenye furaha, na sijajua ni kipi kinapelekea moja kwa moja wao kuweza kuonekana na hii furaha. Lakini ngoja kwanza, namwona kuna kaka mmoja hapa, nimuulize anaitwa nani na aniambie kipi kinapelekea yeye kuweza kuonekana na furaha ya namna hii. Jina lako nani? Kwa majina, anaitwa James C. Zakaria. Nakuona ni mwenye furaha. Nini siri ya furaha hii? Kiukweli, siri ya furaha hii ni kwamba sio jambo dogo kutimiza siku mia tatu sitini na tano kama hivi koo, tunamshukuru Mungu na ndio maana tunaonekana kuwa wenye furaha sana, kwa sababu tumeumaliza mwaka salama. Ukiwa na furaha hii ya kuweza kuumaliza mwaka salama, naamini kuna unaowapenda wengi sana, basi kati ya hao wengi wasalimia wanne tu. Ndio salamu zangu za kwanza, napenda kumsalimia mama angu mzazi ambaye anapatikana ya Mwanza anayejulikana kwa jina la Hilda Zakaria. Salamu zangu za pili napenda kumtumia babangu mzazi ambaye naye yupo pande za Mwanza anayeitwa Juma Jacob. Salamu zangu za tatu napenda kumtumia mshikaji wangu ambaye yupo pande za Dar es Salaam anayekwenda kwa jina la Kamsamba Julius. Salamu zangu za nne na za mwisho napenda kumtumia pia rafiki yangu ambaye yupo pande za Dodoma anayekwenda kwa jina la Pascal Njani. Ujumbe gani unawapatia kwa siku hii ya leo? Ujumbe ni tufanye kazi kwa bidii, tufanye kazi kwa bidii katika mwaka unaokuja, na tuwe wazalendo na nchi yetu, tuwe wazalendo na nchi yetu. Huo ndio ujumbe ambao tumetoka kusikia, na moja kwa moja hapa naweza kuangalia mtu mwingine tena. Naona akina mama hapa nao pia wamekaa vizuri kabisa, na kama unavyojua kwamba sasa hivi Tanzania bwana, ukizungumzia akina mama unazungumzia vitu vingine kabisa. Ngoja nimkaribie, naye pia atuambie na aweze kutuma salamu zake. Habari Mama salama. Mzima mzima. Mbona wacheka? Nimefurahi <laughs> eh. Baba, kitu kinakufurahisha? <laughs> na furaha tu leo, nikiangalia sikukuu inakuja hii. mm. Mm, kwao ninafuraha sana. jina lako ni nani? Jina langu ni Maria Mwaibu. Hebu watakie heri ya mwaka mpya watu wanne. Salamu zangu za kwanza zimwendee mama angu kipenzi yuko pale Tanga mjini. Salamu za pili zimwendee babangu kipenzi yuko pale Lushoto. Anaitwa nani baba? Mzee Ayubu. Ayubu Juma. Salamu zangu za tatu zimwendee dadangu yuko Buguruni pale, Adija Ayubu. Na salamu zangu za mwisho kabisa zimwendee babangu mkwe yupo Mwanza, Mwalimu Tenga. Ujumbe unawaambiaje? nawatakia heri ya mwaka mpya. Mkamiti, kama ulivyomsikia mwanamama huyu ni mwenye furaha kiukweli. Hii inaonyesha njia nzuri kabisa ya kuanza huu mwaka wa alfu mbili na ishirini na tatu. Basi mimi nirudi kwako hapo studio, alafu kisha nitarudi tena huku kuweza kuendelea. Shukran. Haya basi, hapa studio pia nina msikilizaji kwa njia ya simu. Naitwa Majama Shaka kutoka Iringa, Tanzania, anamtumia salamu Abia Nyoni akiwa Dar es Salaam. Mashaka Kibao akiwa Ipogoro, Iringa, Tanzania, namtumia salamu Daniel Abduli akiwa Dodoma. Pale kwa jina anaitwa Daudi Nkuba Shagembe kutoka Maswa Kadoto, salamu zangu za kwanza za mwaka mpya ziende kwa Mkui Shirinde, Samueli Shila Ngalama Maruta, Luhende Nkuba Sawaya Nkuba na mama yangu yu Jitumbua. Je, ni ujumbe gani unawatakia kwa mwaka mpya wa elfu mbili na ishirini na tatu? Kwa ujumbe wangu unawatakia washerekee mwaka mpya vizuri, washerekee kwa amani pamoja na upendo. nam ni kibao cha Mboso akishirikiana na Diamond, anakuambia mapenzi yataniua. Unapata burudani hii katika kipindi cha salamu za mwaka mpya cha VOA Swahili hapa mjini Washington DC. Tunaendelea kukupeperushia salamu za muziki na kuita wewe, John Charles, unasema salamu zako ziende kwa Paul Mpelele, hujasema anapatikana wapi. Salamu ziende kwa Emmanuel Humba, salamu ziende kwa Mis Charles, Toto la Utawa Mbogo, salamu ziende kwa Sandu Tara Buti Nini Idi Migeto Junior Paul Sefa, salamu ziende kwa James Mzalendo, ujumbe unasema amani na upendo vitawale 2023. Na kuita wewe si mwingine, unaitwa ni Kalangaza Selemani, unapatikana kule Tabora. Salamu zako unasema ziende kwa dada yako mama Kisiu akiwa pale Tabora. Basi kwenye laini ya simu kuna msikilizaji mwingine ambaye anataka kupeperusha salamu zake kwa majina, anaitwa Bahame Bote, napatikana hapa Ntobo Meatu, simi salamu zangu za mwaka mpya zisike kwaa, naitwa mwandarima nkindakiwa pande za hapa ntemetu. Za pili ziende kwa naitwa moba kulalila pande za bistara maso tatu, ziende kwa elisha mulima. Ujumbe niwaambie tu tuko pamoja sana, niwatekee hali ya mwaka mpya pamoja sana, wabarikiwa sana. Naitwa festo mjuga kutoka Iringa, Tanzania pa leo napeleka salamu zangu za mwaka mpya kwa mke mmoja atakuwa mke wangu Bituloda Msakwa akiwapa Payegera. Wa pili atakuwa Msabaa Mliuka akiwapa Payegera, Boazi Kalanje akiwa Mafinga. Ujumbe, tusherekee kwa amani, sikukuu ni, ni sikukuu ya mwaka mpya. Ni kazi kubwa sana. Naam msikilizaji, hivi ndivyo mambo yanavyokwenda kutoka studio namba 15 za VOA Swahili katika kipindi cha salamu na muziki. Haya basi, naona mwenzangu Amri Ramadhani yupo tayari kabisa kutueleza kile kinachoendelea katika ulimwengu wa salamu za mwaka mpya. Kwako Amri. Waswahili wanasema mambo yametaradadi huko studio Mkamiti, nami kwa upande wangu huku naweza kusema ya kwamba mambo yameendelea kunoga, na pembeni namuona dereva wa bajaji, ngoja nimpe akiuza sauti ili naye pia aweze kusalimia ndugu jamaa na marafiki. Kaka, mambo vipi bwana? Poa tu bradha, vipi na hali? Mimi namshukuru na Mwenyezi Mungu kupata na nafasi ya kuweza kuwasalimia watu wanne, na huenda wakawa ni abiria wako, ndugu jamaa marafiki. Tuanze na wa kwanza na mimi naitwa Mkuna King. Kwanza kabisa namtumia salamu mama angu Mwanaisha Jale akiwa Tanga, Tanzania. Ya pili namtumia brother wangu Musa akiwa Tanga. Ya tatu namtumia brother wangu anaitwa Omari, yupo Luchoto na, na Adija, almarufu. No ya nne kabisa namtumia salamu mke wangu kipenzi anaitwa Adija almaarufu uh, Fakina. ujumbe unawaambiaje wote hawa? Ujumbe mimi nawatakia tu mwaka mpya wenye baraka tele na fanaka. Huyo ni mmoja ya dereva maarufu sana hapa Mbagala kijiji mkuu na king akifanya safari zake kutoka Mbagala na kwenda za kiem. Lakini pia nina mwingine hapa hivi e, katika moja ya duka naye pia e, wacha nimpe nafasi aweze kusalimia ndugu jamaa na marafiki, akiwatakia heri ya mwaka mpya. Unaitwa nani? Mimi naitwa Matias Runemia. Na Matias na wasalimia watu wanne, watakie heri ya mwaka mpya. Salamu ya kwanza kabisa napenda kumsalimia mamaangu akiwa Geita, kijiji cha Nyawirimirwa anaitwa nani? Anaitwa Agnesi Malongo. Na wa pili, napenda kumsalimia dadangu ambaye yupo Mwanza pale mjini Isamiloloji, namtakia salamu za mwisho wa mwaka. Na ujumbe kwa dada yangu, kwa mama yangu, hakika tumche Mungu kama jinsi Mungu alivyotupa kumaliza mwaka, bila shaka amefanya kitu cha ziada kwetu, na si kwamba tuna kitu cha ziada kuliko wengine waliokufa. Mimi nikushukuru sana bwana eh, nashukuru sana ndugu. Mkamiti huyu ni Matias, yeye hana maneno mengi e, moja kwa moja ameshaweza kumaliza, na nikushukuru sana. Niwatakie wasikilizaji wote wa VOA Swahili heri ya mwaka mpya, lakini pia niwatakieni hapo studio Washington DC heri ya mwaka mpya. Asante sana, jina langu ni Amri Ramadhani nam amri kwa niaba ya watangazaji wenzangu hapa vo swahili nasema heri ya mwaka mpya wa elfu mbili na ishirini na tatu nakamilisha kipindi cha salamu na muziki naita mkamiti kibayasi ambapo nimeshirikiana na amri ramadhan uwe na siku njema Tunakamilisha kipindi hicho cha salamu na muziki, kipindi maalum kabisa kwa mwaka mpya wa elfu mbili na ishirini na tatu msikilizaji. E, nikushukuru sana kuungana na Mkamiti Kibayasi na Amri Ramadhani. Fuatao sasa ni muktasari wa habari. Ndege zimeanza tena kukabiliwa kuingia katika uwanja wa ndege wa kimataifa wa Manila wa Ninoy Aquino, baada ya matatizo ya kiufundi yaongoza ndege kuzuia ndege kuingia na kutoka kwenye uwanja huo. Ulimwengu umekaribisha mwaka mpya kwa sherehe iliyojaa watu huko Times Square, New York na fataki za tanda angani kwenye miji mikuu ya Ulaya, huku ikitarajia kumalizika kwa vita nchini Ukraine na kurejea kwa hali ya kawaida ya baada ya COVID-19. Huko Asia, takriban watu tisa, akiwemo mvulana mmoja mwenye umri wa miaka kumi, walikosa hewa hadi kufariki dunia, huku umati wa watu walikuwa wakikimbilia kuona fataki za mwaka mpya, waliokwama kwenye njia nyembamba ndani ya eneo la maduka makubwa karibu na mji mkuu wa Uganda, polisi walisema. Papa Francis aliadhimisha siku ya amani duniani kwa utamaduni wa kanisa Katoliki siku ya Jumapili, lakini mwanzo wa mwaka mpya huko Vatican uligubikwa na kifo cha mtangulizi wake Benedict. Francis aliongoza misa katika kanisa la mtakatifu Petro, huku mwili wa Benedict aliyofariki Jumamosi akiwa na umri wa miaka 95 ukitayarishwa kwa siku tatu za kutoa heshima katika kanisa hilo kuanzia Jumatatu. Na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika ya Mashariki tunatangaza katika mita bendi zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.