hatu kuelewa hapo awali kwamba jemedari yoweli mseveni hakumlea kijana jemedari mhozi vyema hilo lilikuwa limejificha kabisa miaka hii yote kwa haya yote ukiyatafuta wasichana hawaonekani pale popote hata kama unakumbuka tafricha zile za ta maz- uh, kuzaliwa jemedari kwa hivyo hilo la kwanza la pili jemedari yoweli mseveni amri akiangalia nyuma kidogo aone aone jemedari jemedari tinyefunza yupo hai jemedari heneri tumkunde aliyofungiwa kwa mm, nyumba miaka kumi na moja jemedari jemsi kazini marehemu james kazini na wengineo kwa hivyo unaposikia rahisi akisema yeye jemedari mhozi anakosa lolote rahisi amejawa na hofu rahisi nafikiri kijana wake anamuogopa anaogopa mwanawe anaposema yeye kijanawa jemedari mwenye nyota ine hana sababu yoyote ya kuweza kukosa kuongea mambo ya siasa ni kama amefungua njia ya majemedari wengineo wote waanze kusema hayati jemedari idi amin alisema neno moja tu akiwa sehemu akihutubia batalioni moja tu ya majeshi akasema kwa sababu alikuwa amesikia ah, manununiko kutoka kwa majeshi kwamba mishahra midogo na hawalipwi kwa wakati unaotakikana kulipa akawaambia na, na mnukuu akawaambia mwanaye sila silah hiyo ndiyo mama yenu na silah hiyo ndiyo papa yenu majeshi yaliharibika ya na hapo ndipo kulianza kutokea uvunjaji wa sheria ikitokea kwa majeshi mseme na akisema jemedari moja yeye havunji sheria atafungiaje wale wengine huweza pia kusema na kwa nini haku kwa nini hakumruhusu jemedari vitinyefunza ambaye kwa wakati huu tunamuita jemedarieua hakumruhusu aseme siasa akamfungia mpaka mwaka huu uliopita ndipo akamruhusu aweze kustaafu kutoka kwenye jeshi tumemsikia mwanawe rais mseveni akishambulia chama chanrm akisema chama cha nrm hakina hmm. masilahi ya watu akina masilahi ya nchi hmm. tunajua kwamba chama cha nrm hmm. kinaongozwa na babake ndiye mwenyekiti wa chama kinachotawala hmm. cha nrm rais yoweri museveni anaposhambulia chama cha nrm hmm. na kuongezea kwamba kwa hii dunia anamheshimu mwenyezi mungu na anamheshimu babake sio mtu mwingine yule na anakishambulia chama kinachoongoza taifa tafsiri yake ya moja kwa moja ni nini hapa ni kukosa nidhamu hasa ni dhamu ya kijeshi jemedari hayati idi amin alisema yeye duniani anaogopa mwenyezi mungu peke yake lakini akafukuzwa ya na jeshi la tanzania na majeshi ya waasi ambayo hayakuwa na mafunzo ya hali ya juu la pili ni kwamba jemedari mhozi kainerugaba po wakati huu anaanza kutoa matuzi ya chama ambacho alikuwa anapeleleza sana kimupe bendera ili amurizi babake rais yoweli mseveni nafikiri alipoona njia zinafungiwa na alipoona hayo aliyoyatarajia yanakwama akaanza kusema ukweli alipoona kwamba hata jemedari ol msee babake bado anaye tamaa ya kuongoza uganda fanya matuzi ya chama na ni ukweli hakikuwa chama hiki kilikuwa kikosi cha uwazi cha kuweza kupigana kuondoa serikali zile zilizokuwekwa sasa sasanawende kama ni kukosa nidhamu ndani ya chama katika mila na desturi za afrika wakwe wanapewa heshima na vile vile ameandika akasema kwama unajua umeoa kwa familia ya weri mseveni na ufyate mdomo kuwe kimya usizungumzie kuhusu masuala ya uongozi wa babake masuala ya familia na masuala mengine yani tunajua waliooa katika nyumba yao ni wachache alikuwa anawalenga kwa nia gani ama kwa sababu wao nao pia wanajihusisha na uongozi wa chama kunao kutoelewana kwenye familia ya rais oelmseen hautaona dada zake zakeamoi um, kwenye tafrita yoyote inayomuhusu ndugu wao inaonyesha kwamba hawapo pamoja kama familia na nimesema tena kwamba tuli kuwa tunasifu familia hiyo kwamba watu watoto wafamilia hii wote wameelewa vizuri wame, wameenda mashule hawakuwa na tabia mbaya mpaka wakati huu mwisho wake na juu ya siasa ndipo tunaanza sasa kuelewa watoto aina gani waliokuwa na tabia wenye familia yejemedhari yoweli mseveni na tukapata tukaona kwa uwazi kwamba wasichana labda ndio walikuwa wanalelewa na wakawa na tabia nzuri mpaka wakati huo amefika hatua ya kusema waandishi wa habari ni magaidi anaonaje waandishi wa habari kuwa magaidi wakati yee mwenyewe nadro anataka kuzungumza na waandishi wa habari isipokuwa stesheni moja tu ya runinga uganda ambao na tena mwandishi mmoja tu ndio huwa anamfanyia mahojiano uzembe huo ndio nafikiri umemwonyesha wazi kwa watu kwa umma kwamba hana maadili ya kutosha ya kuweza kwa wakati huu kuwa kiongozi yeye mwanzo akaandika akasema anashabikia wapiganaji wa uko sehemu ya tigre kule ethiopia tulipokuwa hapo mapema haraka akavuka akasema akatoa habari akisema kule ukraine yeye anashabikia rurusi kuweza kuponda ukraine akitumia sehemu ya kihistoria historia ambayo sitarubia hapa kunao wakati mwingine akasema vijana wa m mtu asidhubutu hata kidogo kupigana nao kwani hao ndini ndugu zetu kwa hivyo ukiona habari kama hiyo ni ugaidi huo ni ugaidi wa wazi kila mahara sehemu yoyote unataka kuonyesha sehemu na ana bahati mbaya anayoshabikia wote huwa baadaye wanashindwa tumfano nimetoa urusi na huko ukraine urusi ilionekana kama haingeweza kuchukua hata mwezi moja kuweza kuinamisha nchi ya u, ya ukraine lakini sasa unaona hata tunaenda kwenye mwaka mzima na bado ma, mapigano yanaendelea na walioonekana kama wazembe ndio wako juu wakati huu tigre tigre pia utaona kwamba alishabikia upande wa tigre lakini hawakuenda mbali sana