ndugu mwenyekiti kamati hii imefanya kazi karibu uh, miaka miwili uh, wanaenda kutamatisha kazi yao na wanajua ya kwamba lazima watamatishe kazi hii manake mwaka ujao watapigwa kalamu na walio wengi yaani wanaan kilichomuhimu hapa ni kujua viegezo vipi kamati hii itaweza kuvitoa kuna vipengele vingi eh, ripoti yao ni zaidi ya eh, eh, ni kubwa eh, ripoti yao ni kubwa zaidi ya uh, kurasa elfu moja kwa hivyo nafikiria kwa ukubwa kwa upana watajaribu kuwawasilisha wale wahusika walio karibu na donald trump kama yule aliyekuwa mea wa new york rudi juliani uh, uh, wengine kama clark hivi uh, wengine kama um, wale mawakili ambao walikuwa wanawasilisha kesi butu kwenye mahakama na kujaribu ku kuwaweka kuwa pamoja na Uh, ule ujanja wa kujaribu kupindua serikali kwa njia ya kikatiba kwa njia ya kijanja pia kwa kiwango kingine na hii itakuwa kesi ngumu kujaribu kumuingiza donald trump ambaye alikuwa awali rais wa marekani kwenye heka heka hizi za kujaribu kupindua serikali lakini la tatu hapale ni kwamba watajaribu kuwasilisha maamuzi yao kwa idara ya haki ya marekani ambayo pia tusawi ya kwamba ina uchunguzi wake sambamba eh, na uchunguzi ambao ulikuwa unafanywa na, na kamati kwa hivyo kumalizia hapa ni kusema ya kwamba kamati hii itakapoidhinisha au kuwasilisha maoni yao sio kwamba lazima yatafuatiliwa lakini naf- nafikiria kwa viegezo vya uh, kisheria yana uzito maanayake yataweka uzito kwa idara ya haki lakini pia uh, jambo jingine ni kisiasa ni jambo ambalo litakuwa na uzito mkubwa hususan uh, pale ambapo tunajua kwamba wanacan watakuwa vigogo kwa uh, bunge la uwakilishi uh, mwakani kwa hivyo ni jambo kubwa la kisiasa lakini pia kisheria na lina viegezo tena vingi ambavyo tutaviona mwakani Benny thompson mwenyekiti wa kamati hiyo amesema kwamba mengi yaliomo kwenye ripoti hiyo ni pamoja na uhalifu uvunjaji wa maadili masuala ya kutoheshimu sheria masuala ya kuvunja kanuni za kampeni na vilevile vile pia yatawahusu baadhi ya wabunge ambao walichangia kwa kiasi kikubwa uvamizi wa bunge eh, wakati ambapo donald trump alipoteza ura za uchaguzi mkuu kwa namna yoyote ripoti hii inapoasilishwa e, rasmi inapokamilika ukurasa unapofungwa wademokrat wanapoondoka katika uongozi wa kamati nyingi za bunge kwa sababu walipoteza uchaguzi wa katikati ya mhula ndio mwisho wa ripoti ama warpblican wanaweza fufua kitu kama hicho wanapoingia katika udhibiti rasmi nafikiria kuna vitu viwili mle ndani kuna hili donda ndugu ambapo kamati hii itajaribu kuwashtaki wabunge wa upande eh, wa wanaian hususan wale ambao Uh, walikataa kuja mbele ya kamati wale ambao walihusika na mikakati ya kupindua serikali na kuna viegezo tena vingi pale vya kikatiba ambapo kweli uh, wanaa watakuwa wakisema ya kwamba itawezekanaje mbunge tena kushtakiwa na kamati pale ambapo wanaa hawaiamini kamati hii lakini hilo ni swali pengine litaenda mahakamani Uh, kamati litakapowasilisha maoni yao nafikiria ni maoni tu lakini itakuwa na uzito mkubwa wa kisiasa uh, kamati litakapotamatisha kazi yake uh, mwisho wa mwaka huu na mwakani watakapo Uh, shika uongozi kwenye uh, jumbe la wawakilishi uh, wanarpblia nao watajaribu tena kuanzisha uh, miswada kesi uchunguzi tofauti tofauti kuangazia uh, masuala mengi tu kama idara ya, ya haki imetumiwa kwa mbinu za kisiasa ya kwamba wanarepublia watajaribu kuweka cheka chekachenga za kisiasa eh, kuhakikisha kwa y kwamba wa, waingize eh, eh, kiongozi wa aliyekuwa wengi yani nancy pelosi kusema ya kwamba mbona hakukuwepo na usimamizi au uthabiti wa hali ya usalama januari sit eh, watajaribu kuchunguza iwapo E, kesi hizi zina ushawishi wa kisiasa na haziegemei haki za kikatiba na pia kama wale ambao wanashukiwa uh, kuwa walijiingiza wali au uh, walikuwemo mle ndani wakati wa uchunguzi huu au uh, zile hekaheka heka za januari sit kama haki zao hazijadhofishwa kwa hivyo nafikiria mwakani kutakuwa na siasa kali eh, upande wa wanatna upande wa wanademokrat lakini nafikiria ripoti hii ya kamati ya januari s itakuwa muhimu sana sana kudokeza kilichofanyika uh, siku hizo na siku na miezi kuelekea uh, kwa uh, matokeo ya januari s lakini pia uh, kihistoria eh, kitakuwa ni changamoto kubwa kwa kamati hii vile wamedokeza historia na yale eh, ukiukwaji wa kikatiba uliofanywa au wanaosema trump aliufanya eh, kihistoria haijawahi onekana ya kwamba rais eh, ameweza rais ameweza kutenda matendo kama vile trump aliyafanya kwa hivyo kihistoria pia ripoti hii eh, miaka y kwenda mbele kitakuwa kikiangaziwa sana hususan uh, kwenye vile au viegezo vile ambavyo trump alikuwa anajaribu kuvitu, kuvitumia ili akae madarakani. trump ameshatangaza ugombea urais mwaka elfu mbili ishirin na nne ripoti hii ikifikishwa kwa idara ya mahakama kwa namna yoyote inamwongezea umaarufu inampunguzia umaarufu inamweka kwa mizani mbele ya wapiga kura ina kwa namna yoyote ina Chochea aje siasa za marekani mwaka nafikiria vyote vile ambavyo umevisema inamwongezea umaarufu kwa wale wafuasi wa trump wale wafuasi sugu uh, upande mwingine pia unadhofisha uh, mikakati yake ya kutaka kuteuliwa uh, kuwa mgombea kwenye tikiti la cha wanaa hususan kwa haya majimbo kama iowa eh, kama new hampshire ambapo pengine mawimbi ya kisiasa huenda yakaenda ya kwa eh, mwanasiasa mwingine kama ron de santes lakini pia kwa ujumla ndugu mwenyekiti ni suala hili la kwamba eh, uchunguzi huu wa januari sita, wa kamati ya januari sita kweli ni uchunguzi thabiti au ni uchunguzi ambao unamwonea eh, donald trump eh, kumalizia lazima nisema ya kwamba hatuwezi kuangazia eh, kamati ya januari sita bila kuangazia pia zile kesi zote zingine ambazo zinamvu- zi, zina, zinamkandamiza uh, au zinamzonga uh, donald trump kuna ile kesi yake ya georgia ambapo pia trump alikuwa anajaribu ku- eh, kutumia njia zisizo halali kupindua eh, matokeo ya uchaguzi ana kesi karibu tatu hapa new york zingine za kodi kesi za kodi zingine kesi za uchaguzi na mwisho tena ni eh, hii ripoti ya kamati ya januari sita Eh, na ule uchunguzi ambao unafanywa kwa wakati huu na idara ya haki Ma, maneno haya yote yana uzito sana kwa eh, yule atakayeteuliwa upande wa wanapca na itabidi wana waamue wa ya kwamba kweli wataendelea na hizi siasa au hi falsafa ya trumpism eh, ile heka heka za donald trump ama wataenda na mwanasiasa mwingine eh, ambaye pengine ana uzito na anaweza kushinda zaidi ya donald trump hizi ni eh, nyakati eh, nzuri sana za kisiasa na itakuwa eh, vyema kuangazia kama trump kweli ataweza ku Uh, kuweza kwenda juu au ataweza kuthibiti hali hii ya mawimbi makali ambayo yanapita kwa chama cha republican na makali ya wanademokrat wakiangazia upande wa donald trump hii kamati ya bunge ambayo imefanya kazi yake imefanya kwa uwazi kwa maslahi ya wa marekani ama imefanya kazi kulingana na maslahi ya siasa nafikiria kwa maoni yangu vile imefanywa kwa ujumla ni kwa misingi ya kikatiba e, wamekuwa na wameleta wa, wale ambao e, wamewataka wame kutoa ushahidi wamewaleta wame kwa uwazi wame, waleta kwa bunge wametoa ushahidi wao e, lakini pia upande mwingine mfumo huu ni wa kikatiba kulianzisha kamati na kufanya uchunguzi huu lakini pia huwezi kusema ni kamati ya kikatiba pekee manake hawa wote Chene, hawa wote wenya, walio kwenye kamati uh, wote wwote ni, ni wanasiasa kwa hivyo ni mswada wa kikatiba kisheria lakini pia ni msuada wa wa kisiasa eh, na hatuwezi kutenganisha eh, mambo hayo mawili uamzi wowote ambao utatolewa na kamati wa januari s eh, kwa kweli kwa wafuasi wa trump chama cha republican wataona ni uonevu yani ya, ubwanyenye wa wanademokrat kujaribu kutumia madaraka vibaya ili kuweza kuhakikisha kwamba donald trump hatateuliwa au hataweza kuwania urais mwaka wa elfu mbili ishirini na nne na upande wa wanademokrat au wale wakosoaji wa trump wataona hii ni haki Uh, in, uh, haki na na msuada wa kisheria kuwa na kamati hii na nafikiria upande wanademokrat uh, w- wale ambao wanapinga trump wangependa sana afungwe um, uh, aende jela na ha- ihakikishwa ya kwamba kikatiba hataweza tena kuania urais kwa hivyo jambo la kisheria jambo la kikatiba kamati hii vile wameangazia lakini pia huweze kutenga mambo ya kikatiba mambo ya kisheria kwenye kamati hii na vuguvugu sokomoko za kisiasa ambazo zinaendelea hapa marekani