World. Don't miss every ni saa saba mchana katika studio za sauti ya amerika washington dc sawa na saa tatu usiku wa afrika mashariki huu ni wakati mwengine wa kuzifuata habari za dunia msomaji wako nimipatrick ndwimana ukrain imesema rusia imefanya mashambulizi mengine ya makombora jumatatu wakati mataifa ya magharibi yanajaribu kupunguza uwezo wa mosco kufadhili uvamizi wake kwa kuweka kikomo cha bei kwenye mafuta ya rusia tahadhari za anga zilisikika kote ukraine na maafisa waliwataka raia kwenda mahali salama ili kujikinga na kile walichosema kuwa ni mawimbi ya hivi karibuni ya mashambulizi ya makombora ya rasia tangu uvamizi wa februari 24 msemaji wa jeshi la anga yuri ernat amesema makombora tayari yamerushwa hapakuwa taarifa za mara moja kuhusu uharibifu au vifo lakini maafisa walinukuliwa na vyombo vya habari vya ukrane wakisema kuwa milipuko ilikuwa ikisikika katika baadhi ya maeneo huku mifumo ya ulinzi ya ukran ikianza kufanya kazi vikosi vya rasha vimekuwa vikilenga zaidi miundo mbinu yani ya nishati ya ukrane katika wiki za karibuni huku vikionekana kushindwa kwenye uwanja wa vita na kusababisha uharibifu wa mitambo ya umeme wakati wa musimu wa baridi unaanza viongozi wa kijeshi na kiraia wa sudani leo wametia saini mkataba wa awali wenye lengo la kumaliza mzozo mkubwa wa kisiasa uliosababishwa na mapinduzi ya kijeshi ya oktoba mwaka jana hatua hiyo imewasababisha baadhi ya viongozi wa vyama vya upinzani kulalamika na kusema huo ni usaliti mkuu wa jeshi abdel fatah al burhan alifanya mapinduzi oktoba mwaka jana na kuvuruga kipindi cha mpito kuelekea utawala wa kiraia mgawanyiko mkubwa ulitokea miongoni mwa asasi za kiraia tangu mapinduzi hayo ambapo baadhi wakihimiza kuwepo na makubaliano na jeshi wakati wengine wakisisitiza ya kuto kuwepo na ushirikiano wala majadiliano na viongozi wa mapinduzi makubaliano ya leo jumatatu yalitiwa saini na mkuu wa kikosi cha wanamgambo cha burhan mohamed hamdani dagalo na makundi kadhaa ya kiraia hasa muungano mkuu wa ffc marekani na washirika wake norway saudi arabia umoja wa falme za kiarabu na uingereza zimepongeza kutiwa saini makubaliano hayo unaendelea kusikiliza habari za dunia moja kwa moja kutoka studio za sauti ya washington d katika tukio la nadra maelfu ya mawakili wa misri wamefanya maandamano leo jumatatu kwenye makao makuu ya chama chao mjini cairo wakili maarufu tarek al awadi amesema baada ya maandamano madogo kufanyika alhamisi mawakili wamekusanyika tena kwa wingi jumatatu kupinga mfumo mpya wa malipo kwa njia ya kielektroniki ulioanzishwa na wizara ya fedha jambo la nadra katika nchi hiyo ambapo maandamano ya umma yamepigwa marufuku awadi awdi ameiambiaf kwamba mawakili wanatumia haki yao halali ya kupaza sauti dhidi ya mfumo wa malipo wa kielektroniki ambao wanasema utawaelemea kwa ada kubwa mfumo huo mpya ambao unalenga kuondoa mfumo mkubwa wa kiuchumi wa biashara siyo rasmi unawataka wafanyabiashara wa tabaka zote kuanza kulipa kodi kwa njia ya kielektroniki viongozi wa ngazi ya juu wa chama tawala cha afrika kusini african national congress wamekutana leo kujadili hatima ya rais seri ramafosa anayekabiliwa na kashfa ya kukeuka mamlaka yake ya kikatiba mazungumzo hayo yanafanyika siku moja kabla ya bunge kupiga kura juu ya hoja ya ikiwa afunguliwe mashtaka au la ramafosa amesisitiza mwishoni mwa wiki kwamba hatujiuzulu baada ya jopo maalum kuwasilisha ripoti inayomtuhumu kuficha wizi wa pesa taslimu kwenye shamba lake mstakabali wake wa kisiasa hivi sasa uko mashakani maafisa wa afganistani wamesema jumatatu kwamba wamemkamata mfanyakazi wa kigeni wa kundi la wanamgambo state kwa madai ya kutekeleza jaribio la mauaji la wiki iliyopita dhidi ya balozi wa pakistani nchini afganistan ambalo halikufanikiwa msemaji wa taliban zabi hullah mujahidi amedai katika taarifa akinukuu uchunguzi wa awali kwamba shambulio la bunduki la ijumaa dhidi ya balozi wa pakistani ubaid ur rahman ni zamani mjini kabul lilipangwa kwa lengo la kuchochea mvutano na islamabad mwisho wa habari za dunia kwa wakati huu lakini hapa studio mnaendelea na mwenzangu abdu shakur abud katika kipindi cha kwa undani patrik nduimana na wageni nikiwatakia usiku mwema baada ya taarifa hiyo habari basi karibu katika undani kutoka idha ya kiswahili ya sauti america undani ni kipindi ambacho tunaangalia habari muhimu na masuala muhimu ya duniani kwa undani zaidi leo basi tunazungumzia juu ya malalamiko yaliwasilishwa na waathiriwa wa ghasia za uchaguzi na baada ya uchaguzi wa 220 visiwani zanzibar ambapo waathiriwa wanataka haki itendeke na vilevile tunazungumzia vile, juu ya hatma ya rais wa afrika kusini syril ramafosa kutokana na kashfa ya falafala basi ungana nami abdu shakur abud hi leo katika kwa undani nam karibu basi popote pale ulipo kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti america na kwanza katika kwa undani tunaangalia juu ya malalamiko ya wahanga wa ghasia na unyenyesaji waliofanyiwa wakati na baada ya uchaguzi mkuu wa mwaka e220 hapo jana jumapili wawakilishi wa hanga zaidi 5 walionyanyaswa waliopigwa waliojeruhiwa na hata watu 2 kuwawa walizungumza na waandishi wa habari na kusema wanasubiri bado kwa muda kuweza kupata haki au kuona haki inatendeka serikali haijachukua hatua yote hadi hivi sasa nahoda hamis haji amezungumza na sauti amerika anasema na wanataka mahakama na dunia kusikiliza maadhila yaliyofika na kulipwa fidia kama watu ambao tumepata matatizo ya kiuchaguzi hasa ni wahanga wa uchaguzi kupitia mateso na mauaji mbalimbali yaliyofanyika zanzibar sisi malalamiko yetu kwanza tunaiteka serikali kuhakikisha inalipa fidia za wale watu ambao walijeruhiwa na kuuliwa lakini vile vile tumetoa taarifa kwa waandishi wa habari lengo ni kufungua kesi kwa sababu tunaona kesi tukifungua mahakama itatoa tafsiri ya -ya haki jinsi gani kuwa vyombo vya dola vilifanya sahihi au havikufanya sahihi kupitia mahakama mahakama ndio muhimili ambao utatoa haki dhidi ya sheria yote ambayo imevunjwa ikiwa na vyombo vya dola au taasisi nyingine wahanga hao wengi wao ni wanachama wa chama cha upinzani cha act wazalendo ambacho pia kinalalamika kwamba hakuna kilichobadilika kuhusiana na matokeo hayo ya uchaguzi uliopita ismail jusa mwanachama wa kamati kuu ya chama cha act wa zalendo anasema hadi hivi sasa hakuna kilichofanyika na hivyo wana haki kuwasilisha malalamiko yao madai yao ni halali kabisa kama unavyojua kwamba kwa muda mrefu swala hili limebakia na halijachukuliwa hatua zozote sisi kama chama tumejaribu kulisukuma kwa nguvu zote a, hata katika mazungumzo yetu ambayo mi binafsi pia nilishiriki na rais wa zanzibar d husen ali hassan mwinyi tulimweleza kuhusu suala hili na hata kumpatia nyaraka za orodha na maelezo na vielelezo vya watu wote ambao ama watu wao waliuliwa wa kama unavyotambua watu ishirini na wa moja waliuawa kumi na saba kutoka pemba wanne kisiwani unguja lakini watu zaidi ya mia tano walijeruhiwa wengine walipata vipigo na kufungwa na kuumizwa kwa hivyo tulimpatia nyaraka zote lakini hakuchukuliwa hatua zozote pamoja na kuamba mashirika ya kimataifa kama amnesty international na shirika la human rights watch mashirika ya haki za binadamu haya kutoa taarifa mbalimbali moja ikiwa ni nis mwezi mmoja uliopita kutoka human rights watch wakisisitiza haja y watu hawa kutendewa haki na vile vile ambao bao kulipwa fidia fidiakuweza kulipwa fidia lakini mpaka sasa hakuna ambacho kimefanyika mashirika ya kutetea haki za binadam na wachambuzi wanasema ni machache yaliyobadilika hadi hivi sasa kuhusiana na kupunguka kwa unyanyasaji huko zanzibar lakini hamis haji anasema licha ya nasema, hali hiyo inabidi watu kuendelea kutetea mabadiliko kama anavyosema rais hussein ali mwinyi wakati wote anavyozungumza Ujibwa mazingira tulionao zanzibar ni kweli kuwa ukifanya suala kama hili takriban unakuwa unafuatiliwa na kama wewe ni kikwazo dzidi ya serikali lakini wao wenyewe wanasema zanzibar ni nchi ambayo inafuata mfumo wa demokrasia na mfumo wa demokrasia ni mfumo ambao watu kutoa maoni yao na baada ya kutokea matatizo inatakiwa serikali ambao ndio chombo kikuu cha kushughulikia matatizo ya wananchi waweze kushugulika kwasababu suala uchaguzi ni suala ambayo la kikatiba kwa hiyo ni wajibu serikali baada ya kufkutokea ta, tatizo ambalo lilisababishwa kupitia une uchaguzi wao wana haki ya kuhakikisha wanafidia wale watu na kuwapa haki zao kwa sababu kweli ni tatizo ambalo inakuwa ni vigumu kushughulikia lakini wao tunawaomba na waweze kufanya mabadiliko mapya ya kuwa watu waweze kupata haki zao kupitia mifumo ya kisheria na pia kuondoa mifumo kandamizi ya kisheria kwa mfano vyombo vya dola kuchukua watu na kuwatesa hasa kipindi cha uchaguzi lakini vile vile vyombo vya dola vifuate sheria ambazo zipo kisheria na wale watu ambao wamepoa usimamizi wa chaguzi na taasisi nyingine wanatakiwa wafuate sheria ili kuondoa matatizo kama haya na hasa katiba kama jinsi inavyoeleza inavyo jusa anakubaliana na hamis haji kwamba unyanyasaji haujabadilika visiwani humo hali ni karibu vile vile ilivyokuwa wakati wa mwaka elfu mbili na ishirini hali haijabadilika na tumeona uh, hata kutoka ndani ya chama cha mapinduzi chenyewe tu uh, karibuni kabisa mmoja wa kadawao maarufu baraka shamti alihubutu kukosoa tu na akaishia kutekwa na kupigwa na kuumizwa kwa hivyo bado hali si ya kuridhisha na mpaka leo vitisho inafanyika hata mashirika mengi ya ndani ya zanzibar utaona kwamba hayatoki hadharani ya kibeba hoja hizi ungetegemea kwa mfano tuna taasisi mbalimbali za haki za binadamu na takriban zote sisi kama chama cha chawazalendo tu tumewaandikia na kuwapa taarifa na vielelezo vyote lakini wanashindwa kuchukua hatua kwa uoga kwamba hata taasisi zao pengine zinaweza zikajikuta katika mashaka Uh, kutoka serikalini lakini pamoja na hayo nadhani kuna umuhimu wa kupeleka suala hili ili kuionyesha dunia kwamba haya mambo yanapozungumzwa sio labda kwamba ni hadithi tu kwamba kuna watu halisi ambao wamekumbana na hayo mi binafsi hata mahakama zenyewe sinaimani nazo lakini bado hichi kilichofanyika nahani kitakuwa ni kigezo kwa mahakama kujidhihirisha mbele ya macho ya wazanzibari na ulimwengu kwamba kweli mahakama hizi zipo kwa ajili ya kuwatumikia watu ama zipo kulinda watawala ambavo eua ikionekana kwamuda kwa mrefu vokusemaukeli uh, bado hali si nzuri lakini nadhani hatua kama hizi zi muhimu kufanyika ili kupeleka ujumbe na pia kwa mahakama na vombo vingine vya sheria kujionesha mbele ya macho kwamba kweli vimebadilika ama bado ni vinajiona kwamba kamba ya utawala kuwalinda watawala wanaokandamiza haki badala ya kuwa na wale ambao wamehurumiwa mbali na wanachama hao kukumbwa na maadhila hayo wakati wa uchaguzi viongozi wa chama cha act wazalendo walikamatwa pia na kupigwa vibaya miongoni mwao ni ismail jusa na alipozungumza naye kwa nini nao hawaungani wananchi au wanachama wao kufikisha malalamiko yao yeye yeah, anasema wao wanapigania mabadiliko makubwa zaidi ya kisiasa unajua ukiwa kiongozi mara nyingi tumezoea kubeba machungu na tukitambua kwamba ni sehemu ya, ya gharama za mapambano kwa hivyo binafsi sisi uh, hatukua mimi binafsi kwa mfano watu wengi sana walinisukuma juu ya haja ya kupeleka kesi mahakamani lakini tuliamini kwamba wananchi wa kawaida ambao uh, ni waathirika wakubwa walipaswa kuhudumiwa wao kwanza kwa hivyo sisi kama wanasiasa hatukuwa tumejitokeza lakini wao kama wananchi wamesema kwamba imechukua muda mrefu na kama tunavyotambua kwamba wengi wao ni hali zao ni za chini kabisa wame- wameathirika pakubwa wengine hata maisha yao yameathirika kwa hivyo sisi kama viongozi tumeona tu hatuna nafasi ya kujitanguliza mbele katika mambo haya zaidi ni haki ya wananchi wetu ambao tumekuwa tukiwatumikia na kuwaongoza katika masuala haya na hili kama mnavyoona ilikuwa ni juhudi zao wenyewe baada ya kuona kwamba viongozi wao tumejitahidi sana kusukuma masuala haya lakini hakupatiwa ufumbuzi haya kupewa uzito sasa wamejitokeza wenyewe kusimamia haki zao hizi utaratibu wa kisheria na mahakama huchukua muda mrefu na hivyo imechukua miaka miwili sasa kabla ya hata hatua yote kuchukuliwa licha ya juhudi za kufikisha malalamiko hayo anasema hamis haji hata hivyo anasema wanataka kuhakikisha kwamba malalamiko yao yanafika mbele ya umma na sheria hivi sasa hatua za mwanzo tumezifuatilia kwa sababu baada ya kuachiliwa watu kupitia ule uchaguzi na mateso tukachukua hatua za kupeleka malalamiko katika maeneo mbalimbali kwa mfano tulienda maeneo kwa fano ma, ma, katika maeneo ya ya serikali hasa hasa kipindi kile cha wakati wakatirhalsef ma, aliposema ua watu wanaingia kwenye serikali ya umoja wa kitaifa na wa, wa, wakatarajia malalamiko makubwa yakawasilishwa na na taasisi mbalimbali mbali a watu wa, wapewe haki zao lakini pia wao kwenye serikali ya umoja wa kwa lengo la watu kufidiwa au kuondoa kwanza zile kesi ambazo watu wamekuwa magerezani lakini vile vile kuhusu yale matatizo ambayo yakiuchaguzi watu kupewa haki zao kwa sababu wamefanyiwa vitendo vya hujuma ambavyo viko kinyume na sheria sasa ni mambo gani yanayofanyika katika kiwango cha serikali na upinzani kuleta mabadiliko jusa anasema mazungumzo na juhudi zinaendelea kujaribu kuleta mabadiliko yanayohitajika na katika suala la mageuzi uh, kuna mambo ya msingi wakati tunajiunga aliyekuwa kiongozi wetu maalim sef sharif ahmad alitoa masharti kwa dr hussein mwinyi na bahati nzuri mzee wetu yule aliandika uh, barua rasmi ya kutaka mambo hayo yafanyiwe kazi yakiwemo mageuzi makubwa katika mfumo wa uchaguzi mfumo wa uh, utoaji haki na mambo mengine kama hayo na baadaye alipokuja mweshimiwa othma masud othman yeye yeah, akaamua kufanya kazi kubwa zaidi kwa kuandika waraka mrefu uliochambua hatua gani zinatakiwa zifanyike uh, katika hayo mambo manne ambayo maalim sef alikuwa ameandikia hivi tunavyozungumza tumekuwa tukikumbusha na tukiyahimiza na hata katika hatua ambazo zinaendelea kwa mfano katika kikosi kazi ambacho kiliundwa sisi upande wetu tulipeleka hoja zetu hizo sasa suala la nini kinafanyika liko katika mikondo ya d husen mwinyi na sasa hivi kama unavyotambua chama chetu tumeamua kufanya tahmini sababu imetimia miaka miwili tangu tulipojiunga na serikali ya umoja wa kitaifa hii kwa hiyo hivi sasa hivi linavyozungumza na wewe viongozi wetu mwenyekiti mweshimia dibaduni haji na makamu mwenyekiti mweshimua othman masud wanaongoza timu mbili ambazo zinazunguka katika uh, maeneo mbalimbali ya ngoja na pemba kuwasikiliza wanachama rai zao nini wanataka kifanyike kutoka katika chama chao katika kuendelea mbele kabla ya kufika mwaka elfubili ishita ka bila shaka maoni hayo yatatuongoza nini hatugani tufanye upande wetu lakini kama ni mageuzi tumepeleka mapendekezo yetu na bado tutaendelea kuyasimamia kwa nguvu zetu zote hatujafanikiwa kumpata mtu yoyote wa serikali kuzungumzia maswala haya na malalamiko hayo lakini tutawapatia nafasi pindi tutakaopata tukuleteni maelezo zaidi juu ya msimamo wa serikali na hapa ndo tunakamilisha sehemu ya kwanza ya kwaundani kutoka idha ya kiswahili ya sauti washington usiondoke kando redio yako unaendelea kusikiliza kipindi cha kwa undani kutoka idha ya kiswahili ya sauti amerika mimi ni abdu shakur abud katika makala yetu ya pili tunatupia jicho msukosuko no mkumba na mkumba rais wa afrika ya kusini siril ramafosa kuhusiana na kuficha wizi wa fedha taslimu za karibu mamilioni ya dola katika shamba lake na kujaribu kuficha tukio hilo ambalo hivi sasa limegeuka kwa kashfa falafala hivi punde tu kamati kuu ya chama tawala nc imeamua kwamba chama kitamuunga mkono rais na juhudi zake za kubaki madarakani na kitapinga kura ya kuwasilisha hoja kuanza mjadala wa kumfungulia mashtaka kiongozi huyo bungeni bunge lilipanga kupiga kura hapo kesho ikiwa hoja hiyo ya kutaka kumwondoa madarakani rais ramafosa ipitishwe ala itahitajika 32 za kura kuweza kuanzisha mjadala wa kumwondoa madarakani na wakati huo huo katika juhudi za dekka za mwisho rais ramafosa mwenyewe amefikisha hoja mahakamani kutaka ripoti ya kurasa 59 ya, wata, ya majaji watatu wa tume hiyo maalum kutupiliwa mbali kama hati isiyo halali kabla ya kupokea matokeo hayo mapya nimezungumza na mchambuzi wa masuala ya kisiasa huko pretoria peter bigwenda naye kujua namna anavyochukulia au wachambuzi wanasemaje juu kashfa hii naye amesema nam asante sana sasa ukiangalia upande mwingine ni kwamba kabla ya amuzi huo kutolewa tuangalie kwa undani zaidi swala hili ramafosa mwenyewe inaonekana mwanzoni baada ya tume kutoa tamko kwamba amefanya makosa alikuwa tayari kujiuzulu lakini inaonyesha alizuiliwa je kuna nini kimetokea kati hapo uh, kwa kweli binafsi nadhani ni ngumu kutoa uh, picha halisi ya kile kilichokuwa kinaendelea Eh, kwa sababu mara baada tu ya tamko la eh, wale wachunguzi au la ile kamati ambayo ilikuwa inamchunguza binafsi hakutoa tamko lolote lile rasmi mbali na yale tuliyoyasikia kupitia kwa msemaji wake kwa hivyo eh, baadhi yetu tulikuwa tunahisi kwamba na tunaendelea kuhisi kwamba baada ya ripoti ile kutolewa hadharani kwa spika wa bunge ilibidi sasa waziri akae chini na washauri wake ili wajaribu eh, kutafuta mstakabari ambao eh, wangeweza kulifikishia taifa kwa hiyo tunahisi kwamba eh, alikaa chini kwanza kutafakari pamoja na washirika wake itakumbuka kwamba katika chama cha african national congress huyu rais wa sasa hivi anaongoza kwa kiasi kikubwa cha kura za maoni kutoka katika e, matawi ya chama kwa hiyo ana ushawishi mkubwa bado ndani ya chama na hata katika bunge e, kwa hiyo isingekuwa pengine rahisi kwake mara moja kutoa msimamo wake rasmi kwa hiyo tunahisi hivyo ingawa baadhi ya wachambuzi pia wanasema kwamba yeye alikuwa binafsi tayari kuachia ngazi ya madaraka Eh, lakini wa, uh, mashabiki wake wafuasi wake wakawa wamemzuia wame hayo eh, naweza nikasema ni tetesi mpaka dakika hii kwa sababu yeye mwenyewe hajathibitisha kwamba alikuwa tayari kuwatia madaraka naam bila shaka kuna upande mwingine unaosema kwamba mvutano uko ndu, kubwa sana ndani ya anc kuna wale ambao wafanya biashara wangependa wamwone ramafosa abaki madarakani alafu kuna wale wafuasi wa zuma wananchi wa lala wanasema ameshindwa kutekeleza mambo mengi kwa hivyo hali hiyo mvutano huo nafikiri wataweza kutanzua mvutano uliopo ndani ya chama cha african national congress si kati ya wala, ya walalahoi na wafanyabiashara la hasha Mku, mvutano uliopo ni kwamba ile keki ya taifa Uh, ambayo ili huweze kuifikia kushika kile kisu na kuanza kukata slesi yako inabidi upitie katika chama tawala cha anc kwa hiyo uh, hapa itakumbuka kwamba wale waliokosa madaraka katika uchaguzi mkuu uliopita ambapo mke wa zamani wa rahis wa zuma dlamini uh, alishindwa na iira maposa ambaye ni rais wa sasa hivi uh, ki, kila mtu anajaribu kuijenga kambi yake kwa hiyo mimi nadhani kwa sababu anc tangu iruhusiwe kufanya shughuli zake za kisiasa kihalali ndani ya taifa hili hakuna kwa kweli uh, chochote cha maana ambacho wanaweza wakajivunia kwamba wamewafanyia raia wa nchi hii na hasa raia katika jamii ya watu weusi kwa hiyo utakuta kwamba rushwa imekisili na ubadhilifu mwingine hasa katika mashirika ya umma wote tumeshuhudia kile, kile kinachoendelea kwa hiyo ni wale wanaotaka madaraka ndio wanaovutana ndani ya chama cha, cha anc na ukweli tu ni kwamba ifahamike wazi leo hii kama ramaposa angeweza kuachia madaraka eh, ha, ha, hakuna hakuna eh, hakuna mwanachama ambaye anaweza akavaa viatu vyake kwa sasa hivi hakuna mpaka dakika hii hakuna na ndio maana huu mvutano bado unaendelea huu mvutano au mgawanyiko ndani ya chama umekuwepo ha- hata enzi za mandela kulikuwa na wale ambao walisema kwamba sisi tumepigania uhuru wa kisiasa ndani ya nchi yetu na, na ndiyo mpaka tukaenda nchi za nje tukaunda tawi tuka e, taw la kijeshi kwa jina la mkondo wesizwe na wengine wanasema hapana nyiye mlienda huko nje lakini sisi tulibaki ndani ya nchi huku tukipigwa risasi e, na kaburu kwa hiyo nyiye hamjui uchungu wa kuwakomboa hasa watu weusi kisiasa kwa kwahiyo hayo matabaka yalikuwepo enzi za mandela na hata alivyochukua mbeki matabaka pia yaliendelea ikumbukwe pia katika jamii ya watu weusi hapa afrika ya kusini hawa watu wamegawanyika na wamegawanyika kikabila wamegawanyika kikanda kwa hiyo ni ngumu sana kuwaunganisha hawa wanachama hasa wanaotoka katika jamii ya watu weusi na wakawa kitu kimoja nam tukiacha mbali mgawanyiko huo bunge vile vile linatarajiwa kupitisha au kupiga kura labda kesho kukutana au wikijayo kuzungumzia swala la kumwondoa au kumfungulia mashtaka ramafosa kuna uwezekano wowote a kwamba anaweza kushinda au kushindwa Uh, unajua katika siasa lolote linaweza likatokea uh, tukijaribu kuwa nikitomea neno objective la kiingereza tukijaribu kuwa wahalisia uh, uh, ni kwamba katika siasa lolote lile linaweza likatokea lakini kwa haraka haraka tuikumbuke kwamba rais wa zamani ndugu jacob zuma uh, yeye pia alipelekwa katika bunge kupigiwa kura za kumwondoa madarakani wapinzani walijiunga pamoja na baadhi labda ya wabunge wachache ndani ya chama cha african national congress lakini haikuwezekana pengine sasa hivi uh, si dhani kama kuna sababu kubwa zaidi kwa sababu za, zuma naye alivunja katiba lakini tulimwona akiendelea kushikilia nafasi ya urahisi wa chama na urahis wa taifa kwa hiyo binafsi nadhani kwa mtazamo wangu pamoja na kwa, pamoja na kwamba vyama vya upinzani vime- vimejiunga katika hili kwa kiasi kikubwa hasa nikichukulia vyama uh, vikubwa viwili vya upinzani yn yani chama cha democratic alliance kinachoongozwa na ndugu john pamoja na chama cha economic freedom fighters kinachoongozwa na ndugu julius malema hawa wana idadi kubwa ya wabunge katika bunge la jamhuri ya, ya afrika kusini kwa hiyo eh, kwa kweli ni ngumu kidogo lakini kwa rakaraka naweza nikasema ana nafasi ya kushinda akiungwa mkono na kamati kuu ya chama cha chaanc leo hii kwa sababu itakumbukwa kwamba itawaagiza wabunge wote kumuunga mkono rahis wao na ndio maana huwa kura ya siri huwa haipendekezwi wanapiga si, eh, kura ile wazi wazi I, ili wajue ni na, ni na, ni nani eh, yuko upande wa chama na ni nani anayepinga maagizo ya chama kwa hiyo wabunge hawapigi kura kulingana na hisia zao kulingana labda na mat, na matakwa ya constituencies ambazo wanaziwakilisha eh, lahasha wanapiga ile kura kulingana na agizo la kamati kuu au kulingana na agizo la chama huyu alikuwa pite bigwenda akizungumza na sauti america kutoka pretoria juu ya swala la mkasawa na mkumba rais ramafosa tunasubiri matokeo zaidi tutakuleteni maelezo katika vipindi vyetu vingine basi hadi hapo tunaukamilisha kipindi cha kwa undani kutoka sauti america mimi ni abdu shakur abud nikutakieni usiku mwema Begget you, don't you? Sugar, sugar, sugar. My life is nothing without you. Sugar, sugar, sugar. Then I'll send you, beget don't you? Sugar, sugar, sugar. Mm-hmm. My life is nothing without you. Sugar, sugar, sugar. Mm-hmm.