ni saa saba mchana katika studio za sauti ya amerika washington dc sawa na saa tatu usiku afrika mashariki huu ni wakati mwingine wa kuzifuata habari za dunia msomaji wako ni mipatrik enduimana rais wa kamisheni ya umoja wa ulaya ursula von der leyen amesema leo jumatano kwamba umoja wa ulaya utajaribu kuunda mahakama maalum inayoungwa mkono na marekani kuchunguza na kuhukumu vitendo vya uhalifu wa vita ambavyo vinadaiwa kutendwa na rasia nchini ukraine vonder leyen amesema wako tayari kuanza kufanya kazi pamoja na jumuiya ya kimataifa ili kupata uungwaji mkono mkubwa wa kimataifa kwa ajili ya mahakama hii maalum ukrain imekuwa ikihimiza kuundwa kwa mahakama hii maalum kuwashtaki viongozi wa kijeshi na kisiasa wa rasia inayowatuhumu kuanzisha vita mahakama ya kimataifa ya uhalifu wa kivita yenye makao yake mjini The Hague, icc ilianzisha uchunguzi wake kuhusu madai ya uhalifu dhidi ya binadamu na uhalifu wa kivita siku kadhaa baada ya uvamizi wa mosu wa februari 2 lakini haina mamlaka ya kushtaki uvamizi nchini ukraine rasia ambayo imeziita harakati zake nchini ukraine kuwa operesheni maalum ya kijeshi ilikanusha kuwalenga raia maafisa nchini pakistan leo jumatano wamesema wanafunzi 16 wameuawa na wengine27 kujeruhiwa wakati bomu ilipolipua shule ya kidini au madrasa kaskazini mwa mkoa wa samangan afisa anayehusika na habari imdadullah mahajer ameithibitishia voa vifoa hivyo kwa njia ya simu msemaji wa wizara ya mambo ya ndani mjini kabul abdul nafi takur amesema shambulio hilo la bomu katika mji mkuu wa mkoa ayabak lilitokea wakati wanafunzi wakifanya sala ya alasiri takur amesema maafisa wa usalama na ujasusi wa taliban walifika eneo la tukio kufanya uchunguzi na watawafikisha wahusika mbele ya vyombo vya sheria hakuna kundi lililodai mara moja kuhusika na shambulio hilo hata hivyo kundi la islamic state katika mkoa wa corsan auisk linashukiwa kwa shambulio hilo ni tawi la islamic state nchini afghanistan unaendelea kusikiliza habari za dunia moja kwa moja kutoka jijikuu la marekani washington dc shambulio la bomu la kujitoa mohanga dhidi ya lori la polisi kusini magharibi mwa pakistan mapema leo jumatano limeua watu wanne na kujeruhi wengine 2 w wengi wao wakiwa maafisa wa polisi kundi lilopigwa marufuku la tehrik epakistan tt linalojulikana pia kama talibani wa pakistani limedai kuhusika na shambulio la queta mji mkuu wa mkoa wa baluchistan afisa mkuu wa polisi katika mkoa huo gulam asfer mase amewaambia waandishi wa habari kwamba mshambuliaji wa kujitoa mhanga amelivamia lori ililokuwa linasafirisha polisi wakielekea kuwalinda wafanyakazi wa matibabu wanaotoa chanjo dhidi ya polio shambulio hilo la bomu limetokea siku bi baada ya kundi la ttp kutangaza kuanzisha tena mashambulizi ya nchi nzima ili kulipiza kisasi kwa operesheni za kijeshi dhidi ya wapiganaji wake na, na kutupilia mbali makubaliano ya amani ya upande mmoja na serikali ya pakistan ttp iliyoorodheshwa na marekani na umoja mataifa kama kundi la kigaidi ulimwenguni nusu ya nchi za kidemokrasia duniani zinakabiliwa na kuporomoka kwa demokrasia na hali kuwa mbayo zaidi kutokana na vita nchini ukraine na mzozo wa kiuchumi shirika la kimataifa la wasomi wa tafiti limesema jumatano katika ripoti katibu mkuu wa shirika hilo liitwalo idea kevin kazas zamora fp kwamba wanashuhudia kushuka vibaya kusikwa kwa kawaida kwa viwango vya demokrasia hivi sasa kukichochewa na msukosuko wa kisiasa kutokana na mzozo wa kiuchumi ulioanza na janga la covid-19 na athari za kivita huko ukraine idadi ya nchi ambazo viwango vya demokrasia vilishuka sana ni pamoja na marekani tangu mwaka jana ikiporomoka kutoka nafasi ya sita kushuka hadi nafasi ya saba mwaka huu wa 22 nayo el salvador ikijumuishwa kwenye orodha hiyo nchi nyingine ni brazil hungary india mauritius na poland casas zamora amehitaja hali ya marekani kuwa yenye kutisha sana ninatiwa wasiwasi mkubwa na kile inachokiona marekani amesema mwisho wa habari za dunia kwa wakati huu lakini hapa studio mnaendelea na mwenzangu kennes bwire katika kipindi cha kwa undani patrick endwimana ni na wageni nikiwatakia usiku mwema sehemu ya kwanza tunaangazia juhudi za kutafuta amani nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wanajeshi wa jumui ya afrika mashariki wakiwa mashariki mwa nchi hiyo huku mazungumzo yakiendelea nairobi sehemu ya pili tutaangazia shirikisho la mpira duniani fifa kuondoa marufuku dhidi ya kenya mimi ni kennes bwire nikiwa hapa washington dc msikilizaji wajumbe wa kutafuta amani mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo hawajafanikiwa lakini hawajachoka safari zimekuwa za siku nyingi kutoka kinshasa hadi kigali kuelekea angola kuingia nairobi kufululiza hadi lwanda angola kuelekea hadi new york kurudi angola kuzungumza na wapatanishi wengine nje ya bara la afrika ikiwemo ufaransa kigali kwa mara nyingine safari zimekuwa nyingi kati ya angola na nairobi kurudi kinshasa na sasa wapo nairobi ni juhudi ambazo zinaendelea kila siku kutokana na mashambulizi ya makundi ya wasi mashariki mwa drc yapo zaidi ya makundi ya wasi miamoja ishii mashariki drc yote yanadai kuwa katika ngome zake baadhi ya makundi hayo yanatoka katika nchi jirani na yanaripotiwa kwamba yanatumia drc kama maficho na kuiba madini ya drc huku yakiua raia wa drc kuteka nyara watu kuiba na kuharibu mali mashambulizi yameongezeka katika miezi ya hivi karibuni kutoka kwa kundi la waasi la m 2 ambalo sasa limekuwa tisho kubwa kwa serikali mashambulizi ya m2 yameharibu diplomasia kati ya kongo na jirani wake rwanda drc imetuhumu rwanda kwa kuunga mkono waasi haa wa m 2 ripoti za mashirika mbalimbali mbali pia zimenyoshea rwanda kidole lakini rwanda imekanusha kabisa madai hayo na kudai kwamba drc ndiyo inayounga mkono wasi wa fdlr wenye nia ya kutatiza usalama wa rwanda na wanaojificha ndani yar nusura nchi hizo mbili zifikia hatua ya vita mpatanishi amekuwa rais wa angola hua lorencio viongozi wa rwanda na drc walifikisha malalamishi yao mbele ya dunia kwenye kongamano la umoja wa mataifa rais wa ufaransa emmanuel macron akaingilia kati kama mpatanishi lakini hakuna lililobadilika kundi la m23 limeendelea kudhibiti sehemu kadhaa mashariki mwa kongo na hata kupelekea biashara kati ya uganda na drc kuwa vigumu kufanyika kenya imetuma wanajeshi wake kusaidia drc uganda imetangaza kutuma wanajeshi zaidi kando na wale wanaopambana na kundi lingine la waasi la Allied democratic forces df burundi imetuma wanajeshi wake ambao wanapambana na waasi wa redi tabara ambao vilevile bujumbura inadai kwamba wamejificha kongo na wanania kutatiza usalama wa burundi kongo haitaki wanajeshi wa rwanda kuingia nchini humo sudani kusini imetoa ahadi ya kutuma wanajeshi 750 tanzania ipo kimya haisemi lolote baada ya kazi iliyofanya mwaka 213 kwa kupiga kabisa kundi la m23 hadi likasambaratika na kukimbilia uganda ambapo lilipewa hifadhi katika kambi ya kijeshi chini ya ulinzi mkali na kuruhusiwa kurudi kongo ambapo limejikusanya tena ripoti ya umoja wa mataifa inasema kwamba kundi la emihitat linaonekana kupokea mafunzo mazuri sana na tena ya kisasa isitoshe lina silaha nzuri na za kutosha mahala ambapo kundi hilo linatoa silaha ndilo swala halinajibu kwa sasa msemaji wa m ihit meja willi ngoma aliambia sauti ya amerika kwamba wanapata silaha kwa kushambulia kambi za jeshi la kongo lakini inafahamika kwamba kongo iliwekewa marufuku ya kununua silaha kwa muda mrefu viongozi wa jumuia ya afrika mashariki pamoja na rais wa angola walitoa amri kwa kundi la m ishitt kuacha kabisa mapigano ifikapo ijumaa wiki iliyopita saa kumina mbili jioni la sivyo jeshi la jumuia ya afrika mashariki lianze kulipua mizinga mabomu na silaha nzito kulisambaratisha kundi la m2 lilijibu kwa kusema hiyo amri ni sawa na kejeli na haina maana yoyote na hawataheshimu amri kama hizo wiki inaelekea kukamilika tangu amri itolewe na siku yake ya mwisho kukamilika 3 haijaachilia sehemu wanazoshikilia walivyoamrishwa waliotoa amri wapo nairobi kwa mazungumzo wakilishi wa 23 hawapo kwenye mkutano huu wanachosubiri raia wa drc ni kusikia habari njema kwamba kuna amani ya kudumu nchini mwao je mkakati ni upi hapa kuleta amani drc profesa david monda ni mchambuzi wa siasa upatanishi huu ni muhimu manake m3 wasiposalimisha stilaha zao wasiposalimu amri na kurudi nyuma kwenye eneo walizozichukua basi itabidi eh, wanajeshi wa jumuia ya afrika mashariki eh, watumie nguvu au mabavu kupiga kalamu kikundi hiki cha m3 kwa hivyo diplomasia au juhudi za nairobi kuleta amani ni muhimu tena muhimu sana akihutubia mkutano wa nairobi kwa njia ya video rais wa rwanda paul kagame amesema kwamba matatizo ya north kivu mashariki mwa drc ni serikali ya nchi hiyo kukosa kutekeleza mikataba kati yake na waso wa m ishiinatatu katika sehemu mbalimbali na miaka iliyopita na kwamba kinachohitajika ni serikali ya drc kutekeleza mikataba hiyo kagame pia anataka mizizi ya mgogoro wa drc kutatuliwa kabisa ndipo hatua zinazochukuliwa kwa sasa zinaweza kuwa na maana yoyote drc na jirani wake kagame anataka serikali ya drc kufanya mazungumzo na waasi wa m 2 waasi hao wanadai kutetea masilahi ya watu wanaozungumza kinya rwanda wanaoishi drc kagame amekuwa akisisitiza kwamba waasi wa fdlr ambao ni raia wa rwanda wanajificha drc mwaka elfu2 kitt aliyekuwa rais wa tanzania jakaa ya kikwete alipendekeza kwamba rais paul kagame afanye mazungumzo na waasi wa fdlr nusra diplomasia kati ya rwanda na tanzania ivunjike kutokana na ushauri huo kagame akisema kamwe hawezi kufanya mazungumzo na waasi wa fdlr kagame hata hivyo anashauri kwamba drc ifanye mazungumzo na waasi wa m ishiri na tatu ambao baadhi yao walikuwa sehemu ya jeshi la drc lakini wakaasi mwaka elfu mbili kumi na mbili wakidai kwamba serikali yaliyekuwa rais wa nchi hiyo josef kabila ilikuwa imekataa kuheshimu mkataba wa amani wa mwaka elfu mbili na tisa mkataba wa mwaka elfu mbili kumi na tisa ulieleza kwamba kikundi cha waasi cha cndp kikiongozwa na jenerali loren kunda kilikuwa kijumulishe katika polisi na jeshi la taifa na kuundwa kuwa chama cha kisiasa na kushiriki katika uchaguzi mkuu kwa kulingana na katiba ya nchi serikali ilikubali ombi la cndp na kuachilia huru waasi hao waliochukuliwa kama wafungwa wa kisiasa mkataba huo ulisimamiwa na aliyekuwa rais wa nijeria olosgun obasanjo na benjamin mkapa wa tanzania mkataba haukutekelezwa vikamilifu na ulivunjika mwaka 212 na kuundwa kwa kundi la m23 mapigano mengine yalitokea na kupelekea kuundwa kwa mkataba mwingine mwaka 213 na wapiganaji kutorokea uganda hadi waliporudi na kuanza tena kupigana mwaka 221 kulingana na mchambuzi wa maswala ya usalama richard tuter akiwa nairobi kenya linalostahili kufanyikadrc ni mashambulizi makali ya kijeshi kusambaratisha kabisa vikundi vyote vya waasi na wala sio kuandika tena mikataba sioni kama kwamba mu ishirini na tatu ina nguvu uh, kuzidi serikali ya drc imekuwa ikipigana pande zote kile ambacho tunaita kwa njia ya kizungu so many kwa hivyo kama hivi vikundi vingine takriban vikundi mia moja kama vitaunga serikali ya drc mkono ienda ikawa sasa itakuwa ni rahisi sana hata bila ya usaidizi kutoka nje itakuwa urahisi sana kwa serikali ya drc kuweza sasa kuistahimili makali ya em ishirini na tatu na nafikiria hiyo ndiyo mbinu inayotumia hivi sasa kwamba watafute uunguaji mkono kutoka kwa hivi vikundi vidogo vidogo ambapo sasa hatimaye watakuwa kwamba sasa adui ni mmoja na adui mmoja tu itakuwa ni rahisi sana uh, kwa selekali, wanajeshi wa drc na pia afrika muungano e, wa afrika mashariki na kati kuweza kupambana na na m ishirini na tatu rais wa uganda oel museveni anasisitiza kwamba makundi ya waasi yanayokaidi amri ya viongozi wa jumuia ya afrika mashariki yanastahili kukabiliwa kijeshi mseveni ameonekana kuchoka na mazungumzo na amesisitiza kwamba kama kuna kundi la waasi ambalo halikubaliana na maamuzi ya marais wa nchi za jumuiya afrika mashariki basi yasubiri kile ambacho jeshi la jumuiya litaangusha katika sehemu wanazoshikilia waasi wa m wamekataa kwamba hawataondoka mji wa bunagana na kwamba wana haki kabisa ya kujilinda na kulinda raia wa sehemu hiyo dhidi ya mashambulizi ya kijeshi kulingana na mseveni mazungumzo yanaweza kufanyika huku mashambulizi ya kijeshi pia yakiendelea dhidi ya, ya makundi ambayo hayataki kusikiliza mazungumzo na amani mseveni pia anaamini kwamba kongo ina bunduki nyingi mikononi mwa watu kinyume cha sheria na ambazo zimekuwa zikisambaa nchini humo tangu drc ipate uhuru akisisitiza kwamba makundi ya waasi kama adf kutoka uganda interahamwe kutoka rwanda m kode maimai yamekuwa yakiuwa watu wa congo na kusumbua nchi jirani kwa sababu yanapata bunduki kwa rahisi sana na vendo wa moto ni mchambuzi wa siasa za maziwa makuu vikozi vya kijeshi haviendi masungumzo wanasiasa ndio wanaosungumza na vikozi vinapanga vita tali popote walil, walipo vikosi vya waasi vinapanga vita hao nao hiyo ndio kazi yao shida iliyoko ni kwamba waasi hatuelewi kama kunaye upande wa kisiasa hatujaelewa hilo na nafkiri huo ndio uzembe wao kwani hawajatangaza kama kweli wanao upande wa kisiasa kwani hamuwezi kupikana vita ikiwa hamuna upande wa kivita na upande wa kisiasa Lisi, kwa wakati huu swali ni kwamba kama wangelikua wa kama wamechukua muji wa goma nani ndiye aliye angelikuwa viongozi wao hawangeweza kuwa majeshi na hawakuweza kuwa kuchukua uongozi wa kisiasa hata kama wangeitwa wa nairobi washirikishwe nana ataenda huko watatuma makamanda ama watatuma wa viongozi wa kisiasa mwezi wa nane walitangaza kwamba wana msemaji wa shughuli za kisiasa kando na msemaji wao wa kawaida mmeja wili ngoma wakamtangaza hmm. lawrence kanyuka kwamba yeye ndi atakuwa anazungumzia masuala ya kisiasa ni masuala ambayo yalichanganya watu wengine walikuwa walikuwana wamebadilisha msemaji wa wam baadaye waandishi wa tukagundua hapana wasemaji wawili msemaji mkubwa wa M23 na msemaji wa shughuli za kisiasa kudhihirisha kwamba walijua kwamba siku moja watahitajika kuwa na kiongozi wao wa kisiasa na ndivyo wakaanza kujipanga namna ambavyo ulikuwa unazungumzia pia huo ni upembe ikiwa anamchakua msemaji wa kisiasa anayeyasema inatoka kwa nani lazima kwanza utangaze kiongozi wa sia- wa kisiasa ni nani alafu ndio baadaye hao wenye upande wa kisiasa wakijicagulie msemaji wao lakini wewe ukiwa mpiganaji uwe na msemaji wao anaitwa meja wili ngoma alafu baadaye wewe wewe mwenyewe ndiyo useme hata ingawa kuna msemaji wa kijeshi lakini pia kunaye sisi tunaye tena msemaji wa kisiasa akiongelea labda labdazungumza kwa niaba ya kamandao mkuu sultani makenga sasa akiongea kwa niaba ya kamanda mkuu sultani makenga wili ngoma anaongelea nani <laughs> unaona mchanganyiko kama diplomasia inashindikana sioni kwa nini kesho ama kesho kupwa vikuosi hivi vianze kuwapana wapane ao vikundi hivyo na ninayo haki havitapata chakula havitapata njia ya kupita kwani havina hata wanahewa wanaweza shindwa hata ingawa wanaye ushabikia wa nchi za karibu au nchi za mbali nakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani sehemu ya pili ni baada ya muda mfupi <mulia> karibu katika sehemu ya pili ya kwa undani kutoka sauti america vom shirikisho la michezo ya kandanda duniani fifa limeondoa marufuku iliyokuwa imeekewa kenya ya kutoshiriki shughuli zake baada ya serikali ya kenya kushutumiwa kuingilia shughuli za usimamizi wa soka nchini humo marufuku imeondolewa baada ya utawala mpya wa rais william ruto kuingia madarakani huku babu na mwamba akiteuliwa kama waziri mpya wa michezo naungana sasa na wenzetu katika studio za voa mjini mombasa linsaded na mina chombo kwa maelezo zaidi asante sana kama ulivyogusia shirikisho la soka duniani fifa limeondoa marufuku dhidi ya kenya hii ni baada ya serikali ya kenya kusalimu amri na kurejesha mamlakani maafisa wa shirikisho la soka nchini kenya waliokuwa wametimuliwa hapo awali kwa madai ya kuhusika na ufisadi na ubadhirifu wa fedha fifa katika kuweka marufuku hiyo ilidai kwamba serikali ya kenya iliingilia shirikisho la soka nchini kenya kinyume na sera yake ya kuzuia serikali za mataifa husika kutoingilia usimamizi wa soka ingawa fifa imeondosha marufuku yake rais aliyekuwa mamlakani ambaye alikuwa anasimamia shirikisho la soka nchini kenya nick mwendwa ameonywa hatoruhusiwa kuchukua mamlaka yake kwa ajili ya kesi za ufisadi ambazo zinamwandama katika mahakama za kenya waziri wa michezo nchini kenya babu na mwamba baada ya kutoka katar hivi karibuni amesema kwamba alikutana na maafisa wa shirikisho la soka duniani fifa ambako walipata maafikiano ya kuondosha marufuku hiyo mwendwa anashutumiwa kufuja zaidi ya dola lakitatu elfu kumi na mbili hatua ya fifa ilikuja wiki moja uh, baada ya timu ya taifa ya wanawake harambestal kuondolewa katika mechi ya kufuzu kwa kombe la mataifa ya afrika kwa wanawake dhidi ya uganda ambayo ilikuwa imepangwa kuchezwa februari 1 in 7 na aliyechukua hatua hiyo ilikuwa ni bari otieno ambaye alikuwa mkurugenzi mtendaji katika shirikisho ambalo likuwa limevunjwa na aliandikia barua kwa bodi inayosimamia soka barani afrika kaf akitaka kuondolewa kwenye mashindano hayo marufuku hiyo ya fifa dhidi ya kenya imekuwa na madhara mengi dhidi ya shughuli za soka nchini kenya vilabu vya soka nchini kenya na hata wachezaji miongoni mwa waliotaabika kutokana na marufuku hiyo ni pamoja na vilabu vya soka nchini kenya ambavyo havingeweza kushiriki ligi ya kitaifa wala kushiriki michwano ambayo inakutanisha vilabu bingwa barani afrika wakati huo huo timu ya taifa kenya haingeweza kushiriki michuano yoyote kufuzu kombe la dunia au kufuzu kombe la taifa bora barani afrika wachezaji hawa ingeweza kutoka kenya na kujiunga na vilabu vingine kule ulaya ama mataifa mengine ambayo yako chini ya shirikisho la soka duniani fifa Uh, tumezungumza na doris petra ambaye ni kaimu rahis wa shirikisho la soka nchini kenya na kwanza tulianza kwa kumuuliza je kuondolewa kwa marufuku hiyo ina maana gani kwa shirikisho la soka kenya inamaanisha sasa tutakuwa kwa mpira ile sanifu ile kwa calendar lenda yaifa hilo tumefanya kamas na NET, wakati tulifunguliwa na waziri tulikuwa na NET meeting tukajadiliana namna ya kuanza zetu na kuna test tunafanyia kunatunafanyiarfkaa season kwanza tumeanza hayo na tumetrain tumeshafanya training ya wa premier league wau na sahiivi naongea na wewe wana, wanaendelea na, na masomo yao ili tuanze leagues lakini tiari leagues yetu ya premier yaue inaendeleal ziko redi Women premier ready. sasa ni the next stage e tunaenda kuanzaision ni lipi uh-huh. zaidi ambalo lilikuwa mmelikosa kwa marufuku hiyo labda ya tulichaguliwa na kura na tukapewa jukumu la kuendesha mpira na sasa matokeo hiyo ilituletea maswala mingi ilituletea uh, shuku kwa tabia zetu na mara kadhaa tulikuwa tunaulizwa na vilabu na vijana mpira itarudi lini tunakuwa tunakuaunaulizwa nanavilabu wanalipa players, na wachezi pahali so sisi pia ilitudhuru kabisa sababu kama kiongozi sasa hauna chochote hata hauna wakati ya kumwambia watu wako ati hii kitu itaanza wakati fulani so ilikuwa ili kwa situation ile ngumu sana mwezi septemba tuliona kwamba vilabu pia vimesusia uh, kuanza ligi zao hapo awali lakini baadaye tena unasema kwamba uh, walianza japokuwa marufuku hii imeondolewa tu uh, siku moja ama mbili zilizopita nini hasa ambacho liua kimewafanya wamesusia na baadaye kukubali kurudi kuongelea hapo biku... For, uh, 11 months hatukuwa tunaendesha mpira mpira ilikuwa inaendeshwa na ile kamati iliwekwa na ministry of sports. sasa wako na yao ya kukataa lakini sisi walituambia hawataki kucheza mchezo yenye hakuna dalili ya penye unaenda ilikuwa ni kama kucheza tu locally lakini kati yao na ile kamati yenye ilikuwa kwa mpira hatuwezi sema ni nini walikosania wapi na wakakataa sasa endelea na mpira lakini ikifika kwetu walikuwa wanasema wanataka kucheza kwa ile calendar ya fifa yenye mchezaji na klbu wanacheza wakijua tunatarajia kitu fulani sasa doris kuna mambo ambayo ile kamati ilikuwa imewekwa na wizara ya michezo kwamba ihakikishe shirikisho la soka kenya imetekeleza je mmetekeleza hayo hakuna mtu ameshea na sisi ile recommendation yao tuliambiwa na minister alipewa recommendation na hiyo kamati yenye ilikuwa na nafikiri hata minister mwenyewe labda bado alikuwa ana ngoja fifa waandike barua ndio sasa tukae chini tuambiwe because mpaka saa hii hakuna mtu ametukalisha wa chini wakatuambie lazima utimize abcd izinaendelea sasahii ukienda huko utapata kila mtu ako kazini ripoti zinaonyesha kwamba fifa uh, kaf, watatuma mishoni yao kuja nairobi ili kuweza kuelezea hatua ambazo zitachukuliwa baada ya fkf kurudi katika shirikisho hilo uh, labda mnatarajia yapi kawaida mkiwa kwa suspension mkirudi lazima fifa ka, kawaida yao lazima watume mishoni yao ikuje kwa ground wa ile yale tumewaambia na yale the mini serikali wamewaambia lazima watume watu wao chini tu wakae na sisi waseme tuli hii ndio iliwakilishwa kati yenu hizi, hizi because sa yoyote kitu kama hiyo ikiendelea hata fifa wana, wanafanya uchunguzi yao ni sauti yake doris petra kaimu mwenyekiti wa shirikisho la soka nchini kenya sasa hivi yeye ndio anasimamia masuala ya soka katika taifa la kenya wakati ambapo kombe la dunia linaendelea kule nchini qatar russia ilipigwa marufuku mnamo mwezi februari na shirika la fifa pamoja na vilabu vyote vya uefa eh, kwamba hawangeshiriki katika michuano hiyo kutokana na vita ambayo vinaendelea kati ya russia na ukraine lakini hata hivyo kabla ya fifa na uefa kuondolea ilikuwa tayari kulikuwa na pres ambayo inatoka katika mataifa yale ya u, bara ulaya ikiwemo england poland na Sweden, amba kandanda na ambao kwamba kandanda iwapo vita eh, ni Kenya, na Kenya, marufuku, eh, wa Zimbabwe, bado hawajarudishwa nan bok asmakaa Zifa, yani zimbabwe Football association iliondolewa na serikali kufuatia madai kwamba kulikuwa na masuala ya ufisadi na vilevile masuala ya unyanyasaji wa kimapenzi eh, kwa marefarii wanawake kamati maalum iliyoteuliwa kusimamia soka nchini kenya wakati kulikuwa navuta, na ni kuvute imedai kwamba iliandaa mapendekezo yake na kuwasilishwa kwa waziri ababu na mwamba ambaye mpaka sasa haajaweka bayana mapendekezo yao yalikuwa ni gani lakini shughuli kubwa kulingana na waziri imekuwa ni kuhakikishwa kwamba marufuku dhidi ya kenya imeondolewa hayo ndio tua kwa undani kutoka mombasa kwenu washington shukran lins adede na mina chombo mimi ni kennes bwire asante kwa kusikiliza kwa undani