wakizungumzia tatizo hilo katika makao makuu ya jumuiya ya afrika mashariki jijini arusha tanzania baadhi ya wanahabari hao wamesema licha ya jumuiya kupiga hatua kubwa ya kuondoa vikwazo vya kiuchumi bado kuna tatizo kubwa la waandishi kukosa ushirikiano wanapohitaji kupata taarifa zikiwemo za vyanzo vya migogoro ya kisiasa inayofukuta ndani ya jumuiya hiyo ukiwemo unaoendelea kati ya congo na rwanda nchi ambazo zote ni wanachama wa jumuia ya afrika mashariki bwana mwangi maina ni mwandishi wa habari kutoka kenya na hapa anazungumzia swala hilo naweza kusema kwa asilimia 5 yale malengo ambayo yalikuwa wametarajiwa na wale waanzilishi wa jumuiya ya afrika mashariki kuwa yameweza kutekelezwa ukizingatia maswala kama ya mahusiano ya mataifa mbalimbali mbali ambayo yameweza kujumulishwa kwenye jumuiya hii ya afrika mashariki tupo na mataifa saba hata hivyo wamesema pamoja na mafanikio hayo bado kuna changamoto kubwa katika utoaji wa taarifa za migogoro ya kisiasa kidogo kuna vile vizingiti ambavyo vinaletwa na siasa za nchi mambo ya maswala ya kidiplomasia apata waandishi hawawezi kuandika kwa sababu hawapati taarifa nazingatia nchi ya rwanda na na jamhuri ya demokrasia ya kongo kumekuwa na ule mvutano lakini jumuiya haizungumzi wahusika wakuu mawaziri ambao wanasimamia zile wizara ambazo zinahusika na jumuiya hawazungumzi akizungumzia changamoto hiyo mkurugenzi wa sekta za jamii wa jumuia ya afrika mashariki dr irin isaka amesema pamoja na kuwepo kwa changamoto hiyo wanaendelea kushirikiana na wadau wa maendeleo kimarisha misingi ya utoaji wa taarifa muhimu za jumuiya likiwemo kujenga uwezo kwa waandishi wa habari jumuhia ya afrika mashariki inafanya mambo mengi swala ni namna gani tunaweza tukawasiliana na wananchi wa kawaida waweze kuelewa kile kinachoendelea kwa sababu tunapoongelea swala lote la utangamano utekelezaji wa itifaki unategemeana na sera za nchi zitakazoendana na itifaki husika kwa hiyo hapa tunahitaji sana watunga sera kutusaidia na, na pale tunapohitaji pia uh, wito wa kisiasa kuweza ku Kusaidia, umuhimu wa wananchi kupata taarifa pia umezungumziwa na wadau wa maendeleo wanaosaidia jumuia ya afrika mashariki akiwemo meneja mawasiliano wa shirika la maendeleo la ujerumani iz bwana maris wais ambaye amesema wanaendelea kusaidia kutatua tatizo hilo kwa kuwajengea waandishi wa habari uwezo ili wasaidie kuwajulisha wananchi pamoja na jumuia ya afrika mashariki ambayo kwa sasa ina nchi saba wanachama kuendelea kufanikiwa kuondoa idadi kubwa ya vikwazo vya kibiashara katika baadhi ya nchi bado inakabiliwa na changamoto za migogoro ambazo hata hivyo jitihada za kuitatua zinaendelea nikiripoti kwa niaba ya sauti amerika kutoka arusha tanzania mimi ni asira jimvungi