in qaboojintu loo fiican tahay markaasa lagu soo dhiibray. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni, saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki, tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 na Nairobi, na 107.8 na Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 143 Kigali Rwanda, ninayowakaribisha hi leo ni mimi Patrick Ndwimana. Katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Nam um, msomaji wako jioni ya leo ni mimi Meri Mgawe. Mashahidi na wafanyakazi wa msaada wanasema washirika wa jeshi la serikali la Ethiopia wanaiba mali na kukamata watu wengi katika mkoa wa Tigri. Hali hiyo imezusha wa wasiwasi mpya kuhusu uhalifu unaofanyika katika mkoa huo baada ya pande zinazohasimiana kutia saini makubaliano ya amani zaidi ya wiki tatu zilizopita. Wanadiplomasia na wataalamu wengi walitarajia kwamba mkataba huo ungekomesha mateso katika mkoa huo wenye takriban watu milioni tano. Ingawa usambazaji wa misaada umeanza tena baada ya Novemba mbili kufuatia makubaliano ya kusitisha mapigano yaliyofikiwa Afrika Kusini. Wanajeshi wa Eritrea jirani na Ethiopia katika mji wa Amhara, ambao wamekuwa wakipigana upande wa jeshi la serikali la Ethiopia katika mzozo wa Tigri, wamepora biashara, mali binafsi na zana za afya huko Shire, mji wa kaskazini magharibi ambao ulichukuliwa na wapiganaji wa Tigray mwezi uliopita. Wafanyakazi wawili wa msaada wameliambia shirika la habari la AP, wamedai kutotambulishwa kutokana na sababu za kiusalama. Vijana kadhaa wametekwa na vikosi vya Eritrea kwenye mji wa Shire, wafanyakazi wa msaada wamesema. Mmoja alisema aliona zaidi ya vijana mia tatu walikusanywa na wanajeshi wa Ethiopia katika ukamataji pamoja na baada ya mji wa Shiri kukamatwa, ambao ni eneo la watu wengi waliokoseshwa makazi ndani ya nchi. Eneo la mstari wa mbele wa mapigano baina ya wanajeshi wa DRC na waasi wa M23 limekuwa na utulivu mashariki mwa nchi hiyo Jumapili kwa siku ya pili, wakazi wa ndani wameliambia shirika la habari la AFP baada ya kulazimishwa utekelezaji wa sitisho la mapigano. Rais wa DRC Felix Tshisekedi alihudhuria mkutano huo Luanda Jumatano ambapo kulifikiwa makubaliano ya kusitisha mapigano na kuweka silaha chini katika eneo la mashariki mwa DRC lililoharibiwa na vita. Utekelezaji ulianza Ijumaa jioni. Waasi wa M23 ambao wameteka maeneo mengi DRC katika wiki za karibuni walitakiwa kujiondoa katika maeneo anayokalia, na endapo watashindwa, basi jeshi la pamoja la Afrika Mashariki litaingilia. Wakazi wa ndani wanaripoti kwamba hadi Jumapili mchana hakukuwa na ahadi zozote za waasi kuondoka. Mapigano yalikuwa yameendelea hadi muda wa mwisho wa kusitisha mapigano kaskazini mwa mji mkuu wa jimbo la Goma, lakini siku ya Jumapili, pande zote mbili zilikuwa zikishikilia msimamo yao, wakazi wameliambia AFP kwa njia ya simu Jumamosi. Wanamgambo wa maimai na Democratic Forces for Liberation of Rwanda FDLR walipigana na M23 kwa ajili ya kudhibiti eneo la kaskazini mashariki mwa mji mkuu wa jimbo la Goma ambako hakuna jeshi la taifa. Matokeo yake M23 walichukua mji wa Kisharo kilomita 30 kutoka mpaka wa Uganda wakazi wameeleza. AFP haikuweza kuthibitisha madai hayo kwa kutoka kwa wakazi. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa Washington DC. Unaweza kufuatilia matangazo na vipindi vyetu vingine kupitia mtandao wetu wa www.voaswahili.com. Wizara ya ulinzi ya Uingereza imesema Russia na Ukraine zimejitolea vikosi vikubwa katika eneo kwenye miji ya Ukraine ya Palvika na Vulheda huko kusini kati mwa Doneski. Wizara hiyo imesema katika taarifa za kijasusi zilizochapishwa kwenye mtandao wa Twitter Jumapili kwamba eneo hilo limeshuhudia mapambano makali katika wiki mbili zilizopita, ingawa kuna eneo dogo lililobadilika. Eneo hilo huenda likasalia kuwa linalozozaniwa linalo vikali. Wizara ya ulinzi iliongeza kusema kwa sababu Russia inatathmini kuwa eneo lina uwezo kwa kufanyika uzinduzi wa maendeleo makubwa ya siku zijazo huko kaskazini, ili kukamata eneo lililobaki la Donetsk inayoshikiliwa na Ukraine. Jumamosi, rais wa Ukraine Volodimir Zelenski aliandaa mkutano wa kuadhimisha miaka tisini ya Holodomor au njaa kubwa, na kuendelea na mpango wa nafaka kutoka Ukraine na kupeleka nafaka katika nchi zilizokumbwa zaidi na njaa na ukame. Maandamano ya kupinga udhibiti wa kuenea virusi vya korona nchini China yameendelea ambapo mamilioni ya watu wamezuiliwa kwenye nyumba zao. Hata hivyo, Jumapili maandamano yameendelea katika mji wa Shangai na miji mingine baada ya malalamiko kuwa yanaweza kuwa mabaya zaidi na kusababisha idadi ya vifo vya moto katika nyumba moja ya apartment kaskazini magharibi. Mashahidi wanasema polisi wa Shangai walitumia vipulizi vilup, vya pilipili kwa takriban waandamaji 300 walikusanyika Jumamosi usiku kuomboleza vifo vya takriban watu kumi waliokufa katika moto kwenye apartment wiki iliyopita huko Urumki katika mkoa wa Xian kaskazini magharibi. Picha za video zilizopostiwa kwenye mitandao ya kijamii ambazo zinasemekana zilichukuliwa na Jian mashariki Guanzu kusini na takriban miji mingine mitano zimeonyesha waandamanaji wakipambana na polisi huku wakijaribu kuondoa vizuizi vilivyowekwa kwa ajili ya kuzuia kuingia katika maeneo jirani. Serikali ya rais Xi Jinping inakabiliwa na hasira kutokana kwa wananchi kutokana na sera yake ya kuwa na zero Covid ambayo imepelekea kufungwa kwa shughuli za kuzuia watu kutembea China, huku maandalizi huku maafisa wakijaribu kutenga kila kesi. Baadhi ya waandamanaji walionekana katika video wakipaza sauti wakitaka rais Xi kujiuzuru au chama tawala kuachia madaraka. Hata hivyo viongozi wa chama mwezi uliopita waliahidi masharti hayatakuwa na vurugu kwa sababu wangepunguza karantin na masharti mengine, lakini hilo halikushuhudiwa. Wakati huo huo, maambukizo mapya ambayo yamepelekea kesi za kila siku kuvuka elfu thelathini kwa mara ya kwanza yamesababisha maafisa wa ndani kuweka masharti kwa wakazi na kulalamikia kuzidi kile kinachoruhusiwa na serikali ya kitaifa. Mwisho wa habari za dunia kwa sasa. Nitarejea kwa muktasari wa habari, lakini hivi sasa tusikilize taarifa kutoka sa, kwa Kesande Shomari huko Kataa katika michuano ya kombe la dunia, na baada ya hapo Kennes Bwira atatuletea salamu na muziki. Michuano ya kombe la dunia inaendelea hapa Doha Kata, na maajabu yameendelea kuonekana. Wawakilishi wengine wa Afrika Moroko, simba wa Atlas, wamewashitua Belgium na kuwaangusha miamba hao kwa bao mbili kwa bila, katika uwanja wa Altumama walikuwa na wachezaji. Sabiri abdulhamid kunako dakika 73 alipachika bao la kwanza, na Abdulkalal Zakaria alipachika bao la pili katika dakika za majeruhi na kuzamisha jahazi la Belgium. Na dakika 28 Amadou Onana wa Belgium alipata kadi ya pili ya njano kwa kufanyia madhambu mchezaji wa Moroko, akiwa na maana sasa atakosa mechi ijayo. Beki hatari wa Moroko ambaye pia anatajwa kama moja ya ma mabeki bora duniani, Ashraf Hakimi anayechezea PSG ya Ufaransa alipanda katika shambulizi na kukosa goli la wazi kunako dakika 34 ya mchezo lakini historia pia imeandikwa katika mchezo huu ambapo refa msaidizi alikuwa mwanamke wa kwanza refarihi katika mechi za rome nchini Japan ya mashata. Na katika hali isiyokuwa ya kawaida, nahodha wa timu ya taifa Belgium Kevin De Bruyne amesema timu yake ina wachezaji wazee na, waze, na haiwezi kuchukua kombe la dunia. Na katika mechi nyingine iliyoshangaza hii leo ni mechi ya Costa Rica na Japan. Timu hiyo ya Costa Rica ilitunza heshima yake na kuwashangaza Wajapani Blue Samurai baada ya kupata ushindi wa bao moja kwa bila hapa mjini Doha. Baada ya timu hiyo kupoteza mchezo wake wa kwanza dhidi ya Spain kwa bao saba kwa bila, iliingia uwanjani na nia moja tu ya kutunza heshima yake. Bao la pekee la Kostarika likifungwa na fuu la keisha kuna kunako kuna dakika ya 81. Na, na mtarange unaoendelea hivi sasa ni kati ya Kroatia na timu ya Kanada. Mtarange huu bado unaendelea, Tuletea taarifa kamili eh, shughuli itakapokamilika. Na mtanange mwingine unaosubiriwa kwa hamu utakuwa ni wa usiku huu wa mwisho kwa usiku huu wa Jumapili ni kati ya Spain na Ujerumani. Kikosi cha Spain kionekana kuwa na mchanganyiko wa vijana na wale wenye uzoefu wa wakongwe, miongoni mwao akiwemo kijana mwenye umri wa miaka 18, Gavi, Yeremi Pinyo, Ansu Fati na Nico Williams. Spain ambaye imewahi kutoa ubingwa mara moja wa kombe la dunia inaingia kiwa na faida ya goli saba na pointi tatu ilizopata dhidi ya Kostarika. Kipande au upande ule wa timu ya Ujerumani, wako wa kongwe Thomas Mula, Ilkay Gundogan, lakini pia kama wachezaji kinda kama vile mchezaji wa Bayan Munich Jamal Musiala, ambaye anaonekana kwamba anaweza kung'aa. Ujerumani pia wanaingia wakiwa mkiani katika kundi hilo, na wanataka kujikomboa baada ya kupigwa kikumbo kisichotarajiwa cha kushangaza na vijana wa Japan, Blue Samurai. Kutoka Doha, kata langu jina Sunday Shumari. Dennis Bwire jina la kwangu. Anayetufungulia salamu za Jumapili ni wewe Juma Makamba. Salamu zako unasema zikamwendee Hadija Nyoni, Precious Kimario, Enok Kagine, Matikiti Mohamed Juma Dunga na Baraka Basibwa na wasikilizaji wote wa Sauti ya Amerika. Elisha Mlima au mtoto wa Mashiku kutoka Mwanatome, Chato, Geita, Tanzania, unasema salamu zako zikawafikie Bahame bote Ngalama Maluta, Kasanja Kanome, Magufuli, Jikono, Jadama, Bahu, Magembe ya Mwenda, Mkuu Shilinde Gazungu, Malimao Ramadhani, Shijashija, Elimnata Daniel, Elisha Mazoya, Golgota Magabe na James Mzalendo. Nasema ujumbe, tunaomba jameni, tukumbukeni kupitia salamu rais Msakaiso wa Dar es Salaam, Tanzania unasema salamu zako za Jumapili zikawafikie Vincent J. J. Kaji, Profesa Momogoro, Majimbo Malole, Hamisi Nyumba, Simon Shauri, Babo Mbeni, James Mzalendo, Lucas Yeremia, Babahapi, Bonifas, Baba Happy. First, Stephen, Babaserapia, Eliapenda Mwanyika, Hiza Mpare, Juma dunga Dunga, Mohamed Dunga, Amina Mlacha, Kasimu Bakari, Bakari Saria, Kabanzi, Jane, Hadija Nyoni, Maria Bura, Abubakari Sande Mchana J Mchana Miraji Mwana Kibinda Salum Mporogomi Jafari Kopo na Pascal Daniel Malia Obutu Oirere Osengo, unasema salamu zako zikawafikie mke wako akiwa jiji kuu la taifa la Kenya, Nairobi. Linia Obutu. Wilfred Tambwe kutoka na Manyere Mkasi, Rukwa Tanzania, unasema salamu za Jumapili zikamfikie Mashaka Subi Mkonole, Mariamu Lute Magula Mage Mbise, Fikiri Dario Gakara, John Ipembe, Jafet Maembe wa Ugula, Mtoni Katavi, Mkanule wa Mkanule Munyeramba, eh, halisi Mwalimu Stephen James Katia, Bakari Saria Alphonse Ntinda Engineer uchumi Filbert Habiba, binti Swed, Halima Bamhiga. Mwisho unasema kwa Nyanda Mayala Mtikiti, Muhammad na Ashura Nayopa, ujumbe unasema unawasalimu na unasema jameni, tupendane. James Mzalendo, wakangae Mwanza, Tanzania, unauliza habari za VOA. Naona zipo salama tu, ndugu yangu. Salamu unasema za Jumapili zikaendelee familia ya mzee Mzalendo Ilanga kakiwa kaliwa Tabora Tanzania pia ziende kwa Kakongicho Walter akiwa Nairobi Kenya Deus Thomas, Deus Thomas Simoni Mashimba Malimi Jerome Nionkoru Mkuu Charles Alphonse Elisha Mlima Philibert Jonathan Kanyeshambi Mwalimu Kavahika Kambale Vincent JJ Kaji Kaisa Mkais Saenda Magesha Vic James Mariam Lutemagula Mashake Sita Sahani Mkui Shilinde Gazuku, Abubakar Ngeresi, Baraka Tito Mbise, Kabanze ishin Kasoro, Ruhindukira, Adogo Azam Kaliango na Mala Joas, na ujumbe unasema salamu ni nusu ya kuonana, sawaya ni kubwa Eshagembe wa Kadoto, Maswa, Tanzania, unasema hodi hodi hapo mjengoni, ingia tu kaka, usibishe, na unasema unatumai salamu zipo salama, ubuheru wa afya. Na mimi nasema kweli ulivyosema, tupo ubuheru wa afya. wewe je, kwako? Sema salamu zako ziende kwake Mkui Shilinde Gazungu, Eva Msoro, Mashaka, Esta Sahani, Ngalama Maluta na Mala Joas, Elimbo Gazungu, Deus Nkuba Shagambe, Profesa Momogoro Shimbikoyo Jilas, na ujumbe unasema kazi zifanyike kwa mbinu na malengo. Avitas Damian Kakwaya wa Dar es Salaam, Tanzania, habari za studio, mtangazaji wa zamu. Salama sana, habari za kwako hapo Tanzania, hapo Dar es Salaam? Ndio, bado kuna matatizo ya maji kaka. E, e, visima inabidi vichimbwe, lakini pia najua kwamba miaka iliyopita hivi kulikuwa na agizo kwamba atakayechimba kisima nyumbani kwake apatikane bila idhini, bila kulipia, sijui atapigwa bakora ama ilikuweje? Nafikiri atalipia gharama hata atakamatwa, wakati ambapo wewe Avitas Damian Kakwaya, ulikuwa unajitafutia mbinu ya kujikinga kulikuwa na sheria, ilikuwa nakuambia usifanye hivyo. Sasa hakuna maji, sijui kunaendaje. Aya, tusome tu salamu, tuache hayo. Avitas Damian Kakwaya unasema salamu zikaende kwake: Pita Yona Simbeye akiwa Sumbawanga Tanzania, Antony Kajojo akiwa Iringa, Christian Ndagilijimana akiwa Rwanda, familia ya mzee Damian Francisca Kwaya wakiwa Karagwe. Na mwisho, nasema huwezi kusahau wasikilizaji na watangazaji wote wa VOA Swahili. Ujumbe unasema, mzidi kutufikishia habari karibu na habari za ukweli, tunawategemea VOA sawa. Badesto Romani mkazi wa Ngeza, Tabora, Tanzania. Full respect, habari za wakati huu ndugu mtangazaji nasema, nasema mimi nipo salama. Kulikuwa na jamaa pale Tabora e, alikuwa mkuu wa mkoa sijui kakwenda wapi, ule jamaa ambaye alikuwa na hesabu chuma zilizotumika katika ujenzi, anasema Bwire we njo hapa, hesabu hapa. Anahesabu anahesabu, akamwambia, hapa uliandika ngapi ntatumia chuma mia mbili, na hapa ziko ngapi? Chuma tisini. Haya, leta mia moja na kumi zilizosalia. Weka huyu pingu anawekwa pingwa anapelekwa ndani kwa wizi wa mali ya serikali. Alikwenda watu badesto nitafutia, alikwenda wapi huyo? Lakini kwa leo nasema salamu zikafikie Jenifa Kimaro, mama yako mzazi, Grasina Romani, Profesa akiwa Kigachi, na Asteria Roman, Aneth Kimaro, Bea Kimaro akiwa Mombasa, Kenya, Rosalind Achen, Amina Mlacha Hussein Machui Agapiti Puka Precious Johnson Prisku Anael Sambaya Judith Shayo Shayo, eh, Spara Malisa unasema kwamba salamu unamalizia na nyoyo mnyausi. Salum Mporogomi kutoka Kigoma, Tanzania. Salamu unasema zikamfikie mama wako mzazi. Sifa Salum Mporongi akiwa Mwanga Kigoma mjini pale, ndipo vipaji vinatoka kule Kigoma eh hapo hey, ndio muziki unatoka kabisa, vipaji vimejaa vinatokea Kigoma. Hata mchezo soka huu ambao tunaangalia kombe la dunia, ni kuzalisha tu, hatujazalisha wa kufika kombe la dunia, lakini Kigoma ndiko kulikojaa eh, vipaji. Ngoja kwanza tusikilize hii kipaji kutoka Kigoma chake Diamond Platinumz. Sina godoro, sina kitanda. Eti kuchangie kodi kwenda kupanga. Zanasema hey, tukanyage hata pingu za unafiki zote, sio haya. Grace Simoni Seni kutokea Sima Bariadi, Tanzania, unasema salamu zikamfikie mume wako saenda mabula magesha Sara Simoni Seni, Lazaro Simoni Seni Debora Machage, Milka Erasto, Happiness Kayanda, Estantemi Kiteja, Dorika Thadeo, Letitia Silogile, Eliminata Daniel, Hadija Nyoni, mama Priska, Judith Spara Malisa, Maria Bura na Maria Gumara. Ujumbe unasema unawatakia Jumapili tulivyo. Vincent JJ Kaji, kijana mpole kutoka Kagongwa, mtaa wa Majengo, manispaa ya Kahama, Tanzania. Unasema unawakilisha wasakatonge salama klabu, unapenda kutumba salamu kwa kaisi msakeisa, viktor skaijage, abubakar ngeresi, abu ali kosta, na ujumbe unasema unatakia juma Timba. Timba. Timba. Timba. Timba. Timba. Timba. Timba. Tima. Tima. Salamu na mziki kutoka Sauti ya Amerika VOA ke bwile la kwangu sijapata kunitumia salamu hapa, yani nimewachokoza vipi? Alain Ben Siviri unasema upo Beni, jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Salamu unataka ziwaendee wazazi wako Papa Siviri na Mamaesta wa Butembo, Abigail Kondondo, Elias Zoe Kihembo na Ezen Ben Siviri, wote wakiwa Butembo, Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Viki James au Mama Naima matoka Katoro, Geita, Tanzania, salamu zako unasema ziwaendee wafuatao: Bundala Tabu Bundole, Mwanzalima Nkinda, Kingisofa Kakae. Eh, majina yote umeambatanisha hakuna hata alama za kutenganisha. Sasa hapo naogopa naweza chukua jina la mtu nikampa mwingine, ama la mtu la pili nikaliunganisha na mwingine la kwanza, ikasikika kitu ambacho hakipo. Elisha Mlima au mtoto wa Mashiku kutoka Mwamatome, Chato, Tanzania, huko Geita. Nadani Chato si ni Geita sio? Uko pia kuna ukosefu wa umeme. Umejibu salamu zako. Elisha unataka ziwafikie watangazaji wote wa VOA na familia yako, na unasema unawashukuru sana. Kredo Kiwanga, upo jamhuri ya kidemokrasi ya Congo, mji unaitwa Lubumbashi. Upo hakuna M23 sio? Nasema salamu zako zikawafikie familia nzima la Kiwanga mahali pote, Felix Kiwaga, Sagwa Kiwaga, Delfin Kiwaga, baba yako Kimuni Kiwaga na marafiki zako Etienne Mwila na wote waliopo jijini Kalemie kwenye jimbo la Tanganyika, jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo. Fundi John Ngonya wa line police Uvira, Kagumu, Tanzania, salamu nasema zikawafikia wote wanaosikiliza VOA pamoja na watangazaji wote asante. Mudi Katalai, Chelsea Chelsea, ile kilabu ya kusakata soka ambayo sahii iko matatizo ama Chelsea, jina la kwako kama ni ile klabu ya soka hama ndio Arsenal nasema. <laughs> Sikuje nikapigwa mawe, hapana, nimetania tu. Watu wa Chelsea msinikasirikie mkafunga redio, hapana. naomba Haya, Madi Katalai Chelsea wasoko kuu Songea Tanzania, wanasema salamu zako ziendee kwa Msuya Simon Mkilimanjaro, wapelekee Eria Hiera fundi simu e, Sijali Shomari padri Mosh Babakar e, Saria Matikiti Muhammed Evans Kombo ino Junia Matoki na Jafari Kopo Juma Makamba. Epi arisi kutoka Kagera mteba Tanzania, salamu zako unasema zikamfikie dunga Mohamed dunga akiwa Kalagwe na mashabiki wenzako wa ah, yanga Yanga, sio watu wa Simba, mnasikia jamaa wa Yanga wanatumiana salamu. Nyinyi ekeni mikakati, wakati ule utakapofika itakuwa ni salamu tu za kipigo. Tumalize na case Ahura mzaliwa wa Hoima, Uganda, salamu zako unasema ziwafikie binti yako Ahira mwanako, Aba na Bikeisi, na unasema unawapenda na tena zaidi la mno kwamba unawakosa. Kenneth Bwire jina langu barabara kabisa. Kipindi cha salamu na muziki kutoka kwake Kennes Bwire ndio kinakamilisha matangazo yetu siku ya leo, lakini kabla ya kung'atuka hapa, ni kusomee muktasari wa habari. Maandamano ya kupinga udhibiti wa kuenea virusi vya korona nchini China yameendelea ambapo mamilioni ya watu wamezuiliwa kwenye nyumba zao. Hata hivyo, Jumapili maandamano yameenea katika mji wa Shangai na miji mingine baada ya malalamiko kuwa yanaweza kuwa mabaya zaidi na kusababisha idadi ya vifo vya moto katika nyumba moja ya apartment kaskazini magharibi. Mashahidi wanasema polisi wa Shanghai walitumia vipulizi vya pilipili kwa takriban waandamanaji mia tatu walikusanyika Jumamosi usiku kuomboleza vifo vya takriban watu kumi waliokufa katika moto kwenye apartment wiki iliyopita huko Urumki katika mkoa wa Xian kaskazini magharibi mashahidi na wafanyakazi wa msaada wanasema washirika wa jeshi la serikali la Ethiopia wanaiba mali na kukamata watu wengi katika mkoa wa Tigri. Hali hiyo imezusha wasiwasi mpya kuhusu uhalifu unaofanyika katika mkoa huo baada ya pande zinazohasimiana kutia saini makubaliano ya amani zaidi ya wiki tatu zilizopita. Eneo la mstari wa mbele la mapigano baina ya wanajeshi wa DRC na waasi wa M23 limekuwa na utulivu mashariki mwa nchi hiyo Jumapili kwa siku ya pili wakazi wa ndani wameliambia shirika la habari la AFP baada ya kulazimishwa utekelezaji wa sitisho la mapigano. Rais wa DRC Felix Chisekedi alihudhuria mkutano huo Luanda Jumatano, ambapo kulifikiwa makubaliano ya kusitisha mapigano na kuweka silaha chini. Wizara ya ulinzi ya Uingereza imesema Rusia na Ukraine zimejitolea vikosi vikubwa katika eneo kwenye miji ya Ukraine. Wizara hiyo imesema katika taarifa ya kijasusi zilizochapishwa kwenye mtandao wa Twitter Jumapili. Na hapo ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo, kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho, kama kawaida ifikapo saa 12 na nusu jioni, saa za Afrika ya Kati, na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Ndwimana, nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.