hii ni idha ya kiswahili ya sauti kutoka hapa washington dc ikiwa sasa ni saa tatu za usiku saa za afrika mashariki zifuatazo ni habari za dunia na msomaji wako ni mimi harrizon kamao serikali ya kenya imetangaza kwamba itaanza kuagiza mahindi yaliyofanyiwa mabadiliko ya kijenetiki gmo ili kukabiliana na uhaba mkubwa wa chakula unaokumba taifa na kuwaweka mamilioni ya watu katika hatari ya njaa kenya iliondoa marufuku ya uwegezaji na utengenezaji wa chakula cha gmo mwezi uliopita huku raia wakiwa na wasiwasi wa adhari za kiafya zinazodaiwa kusababishwa na vyakula hivyo waziri wa biashara moses kuria amepinga madai ya baadhi ya makundi ya wanaharakati akisema kwamba hakuna hatari yoyote inayoletwa na vyakula vya gmo na kwamba hakuna kosa lolote vyakula hivyo vikiongezwa kwenye orodha ya vyakula vinavyotumika nchini kwani wa kenya wanashindana na kifo kila siku taasisi ya bilgats imetangaza msaada wa dola bilioni saba kwa ajili ya afrika kwa muda wa miaka minne ili kupambana na uhaba wa chakula magonjwa umaskini na dhuluma za kijinsia msaada wa Bill gates ni asilimia 4 zaidi ya kiasi kilichotolewa mwaka uliopita nigeria nchi yenye watu au idadi kubwa zaidi ya watu barani afrika itapata sehemu kubwa zaidi ya fedha hizo Gates mwasisi mwenza wa microsoft ameonya kwamba fedha hizo zimetolewa wakati vita vya ukraine vinaendelea kusababisha kupunguka kwa kiasi kikubwa cha msaada unaotolewa kwa ajili ya afrika kenya ni miongoni mwa mataifa mengine ya afrika yanayokabiliwa na ukame mbaya akuwahi kutokea katika muda wa miongo minne shirika la kutoa msaada la vision limesema kwamba hali ya ukame migogoro pamoja na janga la korona zimepelekea zaidi ya watu milioni kumi barani afrika ama mashariki mwa afrika kukosa chakula unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa washington dc kupitia fm nairobi kenya benin mzalishaji mkubwa zaidi wa pamba barani afrika imejenga hifadhi ya kiwanda ili kusogeza nchi hiyo mbali na uuzaji nje wa mali gafi na badala yake kuuza bidhaa zilizotengenezwa ndani wanaharakati wa mazingira wanasema uzalishaji wa ndani pia utapunguza utoaji wa hewa chafu kutoka kwenye meli ambazo kwa kiasi kikubwa zinachangia katika mabadiliko ya hali ya hewa ingawaje bado iko kwenye ujenzi kiwanda cha Arise iips glojibe industrial zone tayari kinachakata korosho na kutengeneza nguo kwa ajili ya masoko ya makaribi wachumi wanasema hifadhi hiyo itakuwa ni mfano kwa siku za usoni kwa afrika wakati ikiondokana katika kuuza nje maali ghafi na, na kuagiza bidhaa ambazo zimeshatengenezwa kutoka nje wakati uzalishaji wa ndani utakuwa umeshamiri mtendaji mkuu wa kiwanda hicho ledoji beon amesema korosho ambazo hazijabaguliwa zinashughulikiwa nchini badala ya kupelekwa vietnam na kupelekwa kwenye masoko ya ulaya na marekani kuuzwa kwa wateja ufaransa imesimamisha msaada wake wa maendeleo kwa mali hatua inayofikisha kikomo msaada wake wa kijeshi wa miaka kumi kwa taifa hilo waziri wa mambo ya nje wa ufaransa amenukuliwa na vyombo vya habari vya ufaransa akisema kwamba nchi hiyo imesitisha msaada wake wa kifedha kutokana na msimamo wa utawala wa kijeshi wa mali ambao umeanzisha ushirikiano na kundi la mamluki wa wagna kutoka rasia inaripotiwa kwamba ufaransa ilichukua hatua hiyo wiki tatu zilizopita makundi ya mashirika kutoa misaada nchini ufaransa yanaripotiwa kupinga hatua hiyo na yameandika barua kwa rais emmanuel macron yakitaka ibatilishwe kulingana na hayo hatua hiyo inakwamisha miradi ya maendeleo ambayo imekuwa ikiendelea nchini humo au imepangwa kutekelezwa katika miaka ijayo mali inaendelea kutengwa kimataifa kutokana na utawala mbaya wa kijeshi uingereza imesema kwamba itaondoa wanajeshi wake mia tatu wanaoshika doria nchini mali chini ya kikosi cha jeshi la umoja wa mataifa kutokana na ushirikiano wa utawala wa mali na mamluki wa wagna kutoka nchini rusia hizo zilikuwa habari za dunia kutoka washington dc jina langu harrizon kamau napokaribisha kabisa kuingia kwenye kipindi cha kwaundani la wa habari matukio muhimu ya wiki yanajadiliwa kwa undani haujambo msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika mahala popote ulipo leo ni ijumaa tunakuletea jukwaa la waandishi wa habari ambapo tunaangalia habari muhimu zilizojitokeza kwa juma hili na kuzijadili kwa jicho la kiuandishi wa habari leo hii upo nami mkamiti kibayasi miongoni mwa yale itakayoyajadili katika jicho la kiuandishi ni kuhusiana na siasa hapa nchini marekani ambapo spika wa baraza la wawakilishi katika chama cha chadmot nancy pelosi ametangaza rasmi kwamba anaondoka kwenye uongozi mwezi januari vilevile tutaelekea kule nchini kenya kuangalia siasa za huko ambapo rais william ruto amewaomba wabunge kutofikiria kuondoa kikomo cha muhula kwa rais ungana nami katika dakika hizi 30 za kwa undani nam basi msikilizaji kama nilivyokudokeza moja kwa moja ninaanzia hapa katika ardhi ya washington dc spika wa baraza la wawakilishi marekani nancy pelosi ametangaza alhamis kwamba anaachia madaraka yaani uongozi hapo januari ambapo ameongoza chama cha chadmokrat katika bunge kwa miongo miwili na katika maneno yake amesema ni wakati umefika kwa kizazi kipya kuongoza ili kufahamu haya katika jicho la kiuandishi wa habari ni naye mwandishi wa habari kutoka jimbo la maryland mobelwa bandio bandio maneno haya aliyoyazungumza nancy pelosi katika jicho la kiuandishi yanamaanisha nini nafkiri kama alivyosema ni wakati ni kweli ni wakati ambao sasa ni yeye kukaa kando lakini uzuri ni kwamba um, anakaa kando katika sehemu ya uongozi bado ataendelea kuwa na wale i tofauti na kama angekuwa amefukuzwa naona hili kama ni wakati mzuri ni wakati ambao uh, sijajua sababu hasa kama ni kushindwa kwa democrat ama ni uh, muda ambao anahitaji kukaa na mumewe ambaye bado anamuuguza vivyote itakavyokuwa ukweli kwamba ataendelea kuwa, kuwa, kuwa sehemu ya ya democrat ataendelea kuwawakilisha watu ataendelea kuhudhuria kwenye vikao naamini ataendelea pia kutumika katika ushauri kwayo kiuandishi naona kama vile ni jambo mwafaka kabisa kufanya nani, na ni namna nzuri ya kubadilishana uongozi kuliko ambavyo ingekuwa kama angekuwa ameshindwa na ameondoka na kushindwa kuacha hata baadhi ya uzoefu wake kwa wale ambao watachukua uongozi kama ulivyosema kwamba ataendelea kuwa sehemu ya chama cha chademoratic katika ushauri na maswala mengineyo nini tutarajia kuanzia januari 223 eh, katika baraza la wawakilishi na bunge kwa jumla bila ya kuwepo nancy pelosi kitu kimoja ni kwamba sasa hivi watu wengi wataangalia republican wataongoza vipi nancy pelosi katika nyakati zote ambazo amekuwa spika ai elfu bili na saba nafikii mpaka kumi na moja alafu alipokuja akachukua hivi karibuni katika huu mula ambao unaisha hivi sasa amekuwa na uwezo wa kuwaongoza na kuwaunganisha democrats katika kipindi ambacho hawakuwa na eneo kubwa sana la uongozi hasa katika kipindi hiki kwamba hawakuwa na majority ambayo ni kubwa sana lakini aliweza kuwa pamoja kwa kwahiyo sasa hivi ndicho ambacho kinaonekana kimetokea upande na tunaangalia kama kevin ataweza kulifanya hili na hiyo ni kwa upande wa bunge lakini kwa upande wa chama chenyewe kwa democrats kuanzia novemba thelathini pale ambapo hatagombea tunategemea pengine hakim penginef kama atachukua ambaye n anaonekana kwamba atachukua ni watu ambao wamefanya kazi kwa muda mrefu wamefanya kazi kwa pamoja anaaminika kati ya watu ambao walikuwa na uwezo mkubwa sana wa kuweza kuunganisha kufanya mazungumzo ya nyuma ya meza kwa hiyo tuone ni namna gani wataelekea katika elfubili na ishirini na nne na namna ambavyoile eh, ya pelosi ambavyo ilikuwepo inaweza sasa ikaingia kwa hao ambao wamesema ni vijana akijaribu kuwasukuma na kuona kama wataweza tena kushinda uh, kuwa katika baraza la wakilishi na kuwa na spika demorat mwaka elfu mbili na ishirini na tano wakati w wakati haya yamejitokeza mwanzoni mwa wiki kuna jambo kubwa jingine la kisiasa ni kwamba rais wa zamani wa marekani donald trump ametangaza rasmi nia yake ya kuwania kiti cha urais katika mwaka wa 224 linajadiliwa vipi katika jicho la kiuandishi kwako wewe kwanza watu hawajui kwani nini imekuwa nia hasa yeye kufanya hivi je anafanya hivi kwa sababu anaamini kwamba yeye ndiye bora kuliko wengine baadhi ya watu waamini hivyo anafanya hivi kwa sababu anataka kujikinga na zile kesi ambazo zinaendelea baadhi ya watu pia wanaendelea kuamini hivyo anafanya hivi kwa sababu ni kitu ambacho alishakiweka tangu zamani akiamini kwamba lazima hudumu miaka miwili je anakuja kwa ajili ya kulipiza kisasi kwa wale ambao anaamini kwamba walimwangusha kipindi kile ni kipi hasa mbacho kinatokea hapo dio ambapo anakuwa na changamoto kwa nini ameingia lakini pengine kwa nini ameingia sasa wakati ambapo hata vumbi la uchaguzi bado halijetua bado kuna mengi sana ya kuja kuangalia hivi sasa amebadilika kwa namna gani kwa sababu katika kutangaza hakuonekana kuzungumzia sana kuhusiana na uchaguzi wa elfu mbili na ishirini ambao amekuwa akiulalamikia sana alionekana sasa hivi kusoma sana katika kwa amekuwa kidogo kama mwanasiasa kuliko trump wa zamani ndivyo atakavyoendelea kuna baadhi ya watu hawataki tm huyu anamtaka trump wa zamani lakini trump wa zamani pia ndi ambay sababisha ashindwe ko kuna mambo mengi sasa ya kuanza kuangalia kati ya sasa na pengine mwaka mmoja ujao ambapo tunajua kwamba wa ut kuna watu wengi ndani ya republican na yatakaota ugombea atakuwa anasema nini juu ya wale atazungumza sera ama atarudisha nyuma yale mambo ambao alikuwa wakiamini k nafikiri kama wandih wa habari kuna mambo mengi ya kukava katika kipindi hiki na tunasubiri kuona nini hasa kitakuja katika miaka i miwili igayo mobelwa lakini kutangaza kwake ni jambo zuri ana haki ya kufanya hivyo lakini pia chama cha republican bado kina kina muda na chenyewe kukaa na kuangalia orodha kama kuna wagombea wengine ambao watajitokeza je kwa wakati huu tunavyochambua na kuangalia kwenye jicho la kiuandishi trump ataweza kuwa na nafasi ya juu zaidi kuwashinda pengine wale wagombea wengine ambao wanaonyesha nia ya kusema wanataka kugombea urais kama vile tumemwona aliyekuwa makamu rahis wake a, mike, mike pen ameonyesha nia ya wazi kabisa ya kuania kiti hicho nafikiri kwanza tukumbuke kwamba hata mwaka elfu mbili na kumi nasita hawakumtaka ni mfumo tu ambao unaworuhusu kwamba anaweza akafanya hivi hata kama hanapoti ya kutoka katika chama kwa hiyo uo anao lakini pia uwezekano upo swala ni kwamba ataweza kuwaamsha ile bei yake aliyokuwa amefanya vile katika kipindi kile mpaka sasa kuna baadhi ya watu ambao tayari wameanza kumkimbia kwa sababu wanahisi hayuko tena kwa masilahi ya nchi bali kwa ajili ya masilahi yake binafsi lakini bado watu ambao wengi sana wanaendelea kumwamini hivyo hivyo hata juzi wakati akitangaza inasemekana kuna baadhi ya watu walitaka kuondoka lakini wakawa anazuliwa na hiisi mara ya kwanza kwenye mkutano ya trump haya mambo kutokea ataweza kuiamsha ambayo itakwenda kumweka pale hata kama uongozi wa chama haumtaki ilo ndio swali gumu kwa sababu hatujajua anataka kuzungumza nini ana tofauti gani kwa sababu baadhi ya vitu ambavyo alivisimamia katika majimbo yote ambayo yalikuwa yana ushindani mkubwa watu wake wameshindwa kufanya vizuri ka ni kama vile anakataliwa na baadhi ya watu lakini inawezekana bado anao watu ambao labda aakuenda kuvote kipindi iki sababu yeye hakuwepo kwa hiyo imesema kwamba ana haki hiyo ana uwezekano huo lakini suala la muda kidogo kuweza kuona namna gani hii itaangukia upande gani na sasa basi jukwaa uh, la wandishi wa habari linaelekea mpaka kule nchini kenya kwa mwandishi peter mukabi anapatikana sasa redio iliyopo jimbo la bungoma magharibi mwa kenya peter tunafahamu kwamba wiki hii rais wa kenya william ruto amewaomba wabunge kutofikiria kuondoa kikomo cha mihula kwa rais akitupilia mbali wazo la mbunge kutoka chama chake cha uda ambaye alitangaza hivi karibuni atawasilisha bungeni mswada wa sheria unaolenga kufanyia marekebisho kifungu cha katiba ya kenya kuhusu mihula ya urais kiuandishi swala hili mmelipokea vipi na mnaliwasilisha vipi kwa mwananchi wa kawaida kuweza kuelewa kwa upana kwa mtizamo kwanza wa, kama mwandishi wa habari ni kwamba bwana ruto kwa upande wake kutangaza haya kwamba amejitenga nayo ni wazi kwamba ameshasoma ile picha kamili ambayo inatoka kwa mwananchi na mwananchi ambaye anaishi maisha ya kujikaza yaani ugumu ule wa maisha ya kiuchumi kwa hivyo kwa njia nyii tunaweza kusema kwamba eh, amejaribu ni kama yni alipima na kuona kwamba iwapo mchakato kama huu unaweza kuendelea kupitia kwa wale wabunge wake ambao wanamuunga mkono kutoka katika chama chake ni wazi kwamba ni jambo ambalo limeonekana kwamba halitakubaliwa na wakenya wa kawaida na hapo huenda wakakosa imani na yeye katika uongozi wake ingawaji tunajua rais yeye ni mwanasiasa na mambo haya ama awezi akaingilia asasi za kisheria kama bunge kwa hivyo bunge wanaweza amua kuendeleza mchakato huo wa kuondoa muhula na baada ya kuiondoa sasa itakuwa ni nafasi yake sasa kuamua kama ataiweka sahihi ama hapana kwa hivyo hapa kidogo iwapo bunge wanaweza puzilia haya mbali na waendelee na mchakato basi na uh, ichukuliwe kwamba uh, sasa imekubaliwa sehemu hiyo uh, imeondelewa ya uh, uh, muhula kuwa uh, mawili sasa iitegemee na uwezo wa ufanyaji kazi wa yule ambayo iko katika uongozi wa ka, uh, urahis basi hapo ndipo utapata ukweli Uh, kwamba eh, iwapo rais sasa ataamua kuweka sahihi ama hapana uh, ili angalau pale eh, kuonyesha kwamba sio yeye aliamua sasa ni bunge liliamua kwa pamoja kwa hivyo ni jambo ambalo sasa hapo ndio utapata labda upande wa upinzani pia unaweza ingilia kati na unajua sasa wananchi wakaanza ku simama upande wa upinzani ili kutetea hayo yasitendeke lakini kwa umbali nikiangalia kwamba haya huenda yakamwajiwa maji na yasifanyike kiurahisi hivyo na huenda uh, tukawa tu na hali vile ilivyo ya kawaida lakini tunaongojea kwa sababu mwanasiasa huwa ni kinyonga na chochote chaweza kutokea ndio hayo tu tunangoja tuone yateza fanana namna gani hapo mbele ni manake eh, muhula wake bado ni changa zaidi na tunatarajia mengi yafanyike peter unadhani ni kwanini, uh, kwa nini mwananchi wa kawaida anaweza kuegemea upande wa upinzani kuhakikisha kwamba hali hii au tukio hili lisitokee <ition strike> a- kile ambacho a- a- a- a- a- ni kwamba tunaweza kusema hivi a- unajua mwananchi kwanza kabisa maisha ambayo anapitia ni magumu alafu jambo la pili ambalo inafaa tufahamu ni kwamba a- a- a- a- unapata kwamba mwananchi ataona kwamba yule a- ambaye yuko mamlakani ama serikali ambayo iko mamlakani ni wale ambao walipinga njama zozote za kurekebisha katiba lakini ikuaje wao wakaingia na wakaanza kurekebisha hiyo katiba inaonekana kwamba walikuwa na mambo ma, ma piche ambayo ni ya kubomoa ama kuwahadaa wale wananji ama kuwatapeli kwa hivyo mwananchi atakuwa na sababu maalumu kwamba ikuwaje wale walio mamlakani ambao walipinga michakato mchaka, ambayo ilipita waje saa hizi kwa katiba ile ile wabadilishe kwa hivyo itakuwa ngumu sana uh, dada yangu uh, mkamiti haya yafanyike hivyohyo kwa hivyo watapinga kwa huika kwamba wao walikuwekwa pale wakipinga pia wakati ule mbona saa sahizi wakaabadilisha haya basi tusubiri tuone hali itakavyokuwa lakini tukiwa hapo hapo katika, uh, katika siasa za kenya ni kwamba bunge la kenya tunafahamu limeanza rasmi mchakato ule wa kuwaondoa wale makamishna wanne wa tume ya uchaguzi ya kenya iebc ambao walipinga ushindi wa rais william ruto katika uchaguzi mkuu wa agosti 9 mpaka wakati huu tunavyozungumza hali iko vipi ama nini kinachoendelea Uh, kwa sasa tayari eh, eh, imekwishajadiliwa kwa uchache uh, lakini picha ambayo inajitokeza ni kwamba wabunge uh, wengi uh, kutoka upande wa upinzani na wale wa kutoka serikalini wamekuwa katika ile harakati ya kujaribu kutetea kusema kwamba hii huenda iwapo itajadiliwa hawa kutimuliwa ni wazi kwamba kutakuwa na ile picha mbaya kwamba itaturudisha tena nyuma eh, kwa ile kidonda cha yale ambayo yalifanyika uh, katika uchaguzi jinsi ambavyo uli, uli, uli, labda ulifuatilia ukaona matangazo vile yalivyokuwa ya uchaguzi huo na yapi ambayo yalijiri hapo hakuna uh, uh, upande huu uliribika upande mwingine au kuribika kwa hivyo uh, wanaona kwamba kama kutakuwa kurudisha uh, wananchi katika kile kidonda ambacho bado hakijapona kwa hivyo bunge m- m- m- m- m- m- kutumia ile tunasema labda hekima ya kisuleimani huenda kikatupilia mbali jambo hili na iwapo e, bunge litachukua hatua ya kuendelea mbele na mchakato huu kuna uwezekano huu ambao unaweza kutokea kwamba wanaweza kungolewa wale wanne lakini kili ambacho kitafuatwa uh, kitafuatiliwa ni kwamba itakuwa sasa ni kati ya uh, bwana raila odinga na bwana uhuru kenyatta eh, kuingilia kati kwa upande wao labda kuwatafutia wale uh, ama kuwadhamini kufika pale mahakamani ili wajitetee eh, wakitumia wale mawakili yaani kuwafanyia ile kuwafanya ileoni sponsor ili waweze kujitetea na jambo lingine la pili ambalo tunatarajia huenda yakafanyika ni kwamba hawa walisimama katika msimamo wao na wakakiuka hiyo sheria je iwapo uh, yatasemekana sasa ni wakati wa kupiga kura nani wanataka waondoke wa, wa nani hawataki wa waondoke basi wakipiga kura apo naywaangukie kwamba inapo ondoke basi itakuwa ni jukumu ambalo sasa rais ataweka sahihi na rais yakuweka sahihi inamaanisha kwamba atatengeneza sasa tume ambayo itasaidia kuwachunguza hawa ni nini ilipelekea wao kupinga matokeo ambayo yalitangazwa sasa kutoka hapo ndio tutajua sasa ukweli uko wapi peter uh, mm. makamishina hawa wanne tunawazungumzia ni juliana cherera yeah. irin masiti mm. justi nyang'aya mm-hmm. na francis wanderi baada ya mchakato huu mm. kuanza kuna yeyote kati yao ametoka hadharani na kuzungumzia suala hili au bado wapo kimya kwa sasa wamenyamaza na labda kukujuza zaidi ni kwamba uh, wametengwa soa eh, na huu uchaguzi mdogo ambao tunaotarajia desemba tarehe nanechaguzi eh, uh, ya maeneo ambayo eh, kama una, una habari tayari uh, ma, kuna maeneo ambayo uchaguzi utakuwa inafanyika tarehe nane eh, uchaguzi mdogo kwa wale eh, ambao waliteuliwa kama mawaziri na nafasi zao kuwa wazi tukiwa bado tunazungumzia na kuangazia matukio muhimu yaliyotokea kwa wiki katika jicho la kiuandishi wa habari uh, nafahamu kwamba kenya ni kama nchi nyingine zilizopo afrika zinafuatilia siasa za marekani na mwanzoni mwa wiki hmm. hapa marekani rais wa zamani wa marekani donald trump alitangaza rasmi nia yake ya kutaka kuania nafasi ya kiti cha urais 2024 kwa wakenya huko mm-hmm. walipokea vipi na jicho la kiwandishi inaliangazia vipi tamko hili la rais huyo wa zamani kwanza kabisa wacha niseme e, rais donald trump kwanza kabisa ni e, mtu ambaye anajiamini kwa yale ambayo anayafanya na kwake yeye kujipata kwamba aliwania muula wa pili na akangushwa haamini kwamba uchaguzi ule aliuanguka ama alishindwa anaamini kuna ukarabati ulifanywa aswa madai ambayo alikuja naye kwamba aliibiwa kura yake nikushukuru sana pete mukabi kutoka sasa redio iliyopo jimbo la bungoma magharibi mwa nchi ya kenya unaendelea kusikiliza kipindi cha kwa undani ni jukwaa la uaandishi wa habari likiangazia matukio muhimu ya wiki ambayo tunayajadili katika jicho la kiuandishi wa habari bado upo nami mkamiti kibayasi na tuelekee huko nchini tanzania ambapo hapo jana novemba 17 ndege ya shirika la ndege la atc iliyokuwa ikitokea jijini dar es salaam kuelekea mwanza hatimaye ilishindwa kutua katika uwanja wa kaitaba huko bukoba na ndege hiyo ili elekezwa kuelekea katika uwanja wa ndege katika mkoa wa mwanza ili kufahamu haya yote katika jicho la kiuandishi ninaye mwandishi wa habari ros mwanga kutoka redio sauti iliyoko mwanza tanzania rosi nini hasa tunachofahamu kuhusiana na ndege hii kushindwa kutua katika uwanja wa kaitaba mwanza asante sana mkamiti kufuatia kushindwa kutia kwa ndege ile yaa tanzania hapo jana mozemba kumi na saba mpaka sasa hivi hakuna taarifa mchambusa ambazo aidha amba zimetolewa na na, na, na mamlaka husika ama na upande wenyewe wa shirika la ndege hilo la laa kiasicha kwamba kila mtu bado anabakia na tizo kwa hapa lakini mkamiti itakubuka kwamba hii ni siku kumi na moja tu sasa tangu ambapo kushindwa kukiwa kwa mbele ya air ambayo ilipelekea vifu ya watanzania wenzetu takribani kumi na tisa kupoteza maisha imetokea mpaka sasa hatujapata lolote lile la kuweza kufikia aidha kwenye mamlaka husika ama chombo chochote isipokuwa tu na baadhi ya ya ya ya vyombo vya habari zinaweza kufanya mawasiliano na zinaweza kufanya mawasiliano na mkurugenzi wa mamlaka ya usafiri wa anda ya aa hanuzajoari ambapo yeye iiwa amesirikika kwamba ni kweli ile tatizo ilitokea na llitokea na vitiada ambazo zilifanyika ni kuweza kugeuza basi ama kuahirisha kuweza kucua katika uwanzo wa kaisaba basi msikilizaji jicho la kuandishi hapa wasington dc linaendelea kufanya juhudi zake kuhakikisha linawapata wahusika katika shirika la ndege la atc kuzungumzia kwa kina nini hasa kilichopelekea ndege hii kushindwa kutua katika uwanja wa kaitaba huko bukoba shukran sana kwako ros mwanga kutoka radio sauti jijini mwanza tanzania kuwa nami katika jicho la kiuandishi katika kipindi hiki cha kwa undani na sasa basi naelekea mpaka huko jamhuri ya kidemokrasi ya congo drc ambapo mapigano bado yanaendelea kati ya waasi wa m23 na jeshi la serkali ya kongo ambapo katika laini ya simu ni naye jerman hassan mwandishi wa habari wa kujitegemea hebu tueleze hali ilivyo hii leo siku ya ijumaa huko uh, mashariki mwa drc kuhusiana na mapigano haya asante sana tukiwa hapa katika mkoa wa kivi a kaskazini mapambano bado yanaendelea kati ya jeshi la jamhuri ya kidemokrasi ya kongo na waasi wa m ishirini na tatu na majana hivyo jeshi la kongo liliweza kufaulu kudhibiti maeneo ambayo ilikuwa ikidhibitiwa na waasi wa mishirini na tatu katika uh, mji mdogo wa kibumba mji mdogo huo wa kibumba wapatikana na takriban kilometa ishirini na muji wa goma Uh, ikiwa ni muji mkuu wa mkoa ya kivu ya kaskazini jeshi la kongo lilikuwa lilitumia silaha nditondito kuweza kuwasimua waasi wa mishirini na tatu ambao wamekuwa tishio kwa muji mkuu wa goma na kwa muda huo mapambano ikiwa ikiendelea eneo ya rugari jeshi limehakikishia wananchi kuwa itaweza kudhibiti eneo iliyokuwa ikidhibitiwa na waasi hao ijapokuwa hao waasi wanaendelea kulalamika wanaongoza lakini kwenye uwanja wa mapambano muda huu ni jeshi la jamhuri ya kidemokrasi ya kongo ambayo linaongoza vita chote kimepita chini ya uongozi wa majeshi wa jamhuri ya kidemokrasi ya congo utofauti uh, na duru ambazo zinazunguka kwenye mitandao ya mawasiliano viwanda vya mawasiliano yn yani facebook pamoja na whatsapp na ni uh, siku ya jana hivo mapema waasi waine ishirini na tatu walikuwa wamedhibiti eneo mfupi tu ya kijiji hikho cha kibumba lakini jeshi ilikuja na nguvu ikitumia silaha nzitonzito ndege pamoja na silaha nyingine na ikaweza kuwafurutisha na wakakimbia hadi kilometa tatu na muji mdogo wa kibumba jeshi la kongo likikuwa kwenye vilometa kumi na saba na kwa muda huu umeweza kudhibiti maeneo uh, iliyokuwa ikidhibitiwa na waasi ni kusema muji mdogo wa kibumba hiku mikononi kwa sahi ya majeshi ya taifa y jamhuri ya kidemokrasi ya congo na hivyo jana polisi ya kongo ilizuru eneo hilo la kibumba eh, kamanda wa polisi mkoani kivu ya kaskazini majeshi ya taifa ya jamhuri ya kidemokrasi ya congo ilifika huko kwa lengo ya kuongeza imani kwa wananchi na kuwatuliza na kusema kwamba wawe watulivu kwa sababu kazi inaendeshwa na jeshi na muda kwa muda jeshi la kongo litaweza kudhibiti maeneo inayodhibitiwa na waasi wa, wa m23t jerman uh, jeshi hili la congo lipo peke yake au linapata msaada kutoka uh, majeshi mengine ya afrika mashariki tunafahamu hilo kwa muda huo jeshi la congo linapigana peke yake hakuna hata msaada kutoka uh, majeshi mengine lakini kikosi maalum cha Uh, nje ya mashariki tumeweza kufuzuru katika muji wa goma yaani wajeshi kutoka huko uh, kenya lakini bado hawajaanza kabiliana risasi na waki wamishirini na tatu ni kusema jeshi la kongo linapigana lenyewe na linaonyesha nguvu yake binafsi na hapo limeweza kujitangaza uh, kwamba huenda litaweza ku inayokuwa mkononi mwa waki wa 23 asante sana jerman hassan mwandishi wa habari wa kujitegemea kutoka huko mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya kongo drc kuwa nami katika kipindi hiki cha kwa undani ambapo ni jukwaa la waandishi wa habari likiangazia matukio muhimu ya wiki likijadili kwa undani zaidi mimi naitwa mkamiti kibayasi shukran kwa wale wote ambao wameshiriki katika kipindi cha kwa undani na kutakia jioni njema tukutane tena katika matangazo mengine ya voa swahili kutoka hapa washington