unasafiri na kumekucha afrika moja kwa moja kutoka hapa washington msikilizaji kama ambavyo tumekuwa tukiripoti ni kwamba wageni wachezaji na mashabiki wa mpira wa miguu wanaendelea kuwasili nchini qatar tayari kwa mchuano wa kombe la dunia la mwaka 222 mashindano ambayo yataanza rasmi hapo kesho kutwa siku ya jumapili na kuendelea hadi tarehe 18 mwezi disemba wakati fainali itafanyika kwenye uga wa lasaio tayari mwenzetu sande shumari amewasili mjini doha na atakuwa akitujuza yaliojiri katika mashindano hayo ambayo yanakutanisha watu kutoka pembe mbalimbali mbali duniani kote na sasa tunaungana naye sande shumari moja kwa moja e, kutoka mjini doha kama ilivyosema kwanza sande hebu wape wasikilizaji taswira ya hali ilivyo hapo mjini doha doham hali ilivyo hapa doha kwa jumla baada ya ni kuwasili, ni kuzuri inaonekana wamejiandaa kweli kweli kwa kombe hii la dunia kuna viwanja vya kutosha kwa ajili ya mechi zinazokuja ambayo vimejengwa vilevile vile bmj usafiri wa umma ambao umetengenezwa wa treni unapatikana bila mtu kulipa kitu chochote ambao unatoka maeneo mengi ya mji kwenda kwenye viwanja vya michezo halikadhalika wamejiandaa na mapokezi kwenye mahoteli mbalimbali ikiwemo mbali. mengine bmj mpaka sahivi naonekana yanaendelea kujengwa sasa sijui watu hao wa watakuja ukaarini lakini maandalizi yao kwa jumla ni hayo na swala la usalama inaonekana wamejiandaa vyema polisi wapo kila mahali kwenye mikusanyiko ya watu wakati ukiwa huko sande habari ambayo imegonga vichwa vya habari ni kwamba nyota wa senegal sadiomane amepoteza nafasi ya kushiriki kombe la dunia mwaka huu elfubihirini na mbili na ameondolewa kwenye timu yake kwa mujibu wa shirikisho la soka la nchi hiyo sasa je linazungumziwa vipi suala hilo huko doa Uh, hasa ikizingatiwa kwamba wengi walikuwa na matumaini makubwa na timu ya senegal hasa wale mashabiki walio katika bara la afrika bmj swala la sadiomane ni gumzo kubwa miongoni mwa washabiki wa soka hali kadhalika miongoni mwa wenyewe raia wa senegal ambao wanaepata nafasi ya kutana nao hii leo wengi wakimtaja mshambuliaji ismail saha kwamba anaweza kuchukua nafasi yake na si tu hivyo pia wakisema kwamba timu yao ina kikosi kipana kwa hiyo wanaamini kabisa pamoja na kumkosa sadi umane lakini timu yao ina uwezo mkubwa wa kuendelea kufanya vyema bila ya kuwapo sadi umane sawa kabisa sande tukienda kumalizia ni timu zipi ambazo zinaonekana kwamba zina mvuto mkubwa zaidi hata kabla ya michuano hiyo kuanza siku ya jumapili naam kwa upande wa timu ambazo zinatajiwa sana hapa bmj ni timu ya taifa ya brazil na wapenzi wengi wakimzungumzia nm kwa mazuri ambayo naafanamenda hali kahalika timu ya taifa ya argentina e, wengi wakimzungumzia messi kwamba hii ni nafasi yake baada ya kweri kweri kwenye wwk hii lakini vile vile, bmj wanazungumzwa vijana wa france mabingwa kwa sababu ya asaaa kueo E, kama unavyofahamu ni mshambuliaji ambaye anatisha kweli kweli wakisema kwamba pengine e, wanaweza wakafanya mambo mazuri tumalizia na hali ya usalama katika mashindano ya hadhi ya juu kama hayo usalama ni kitu ambacho hupewa umuhimu mkubwa e, unaweza kusema taswira iko vipi kuhusu usalama naam swala so zima la usalama ni swala ambalo linaonekana limeimarishwa vizuri bmj e, unaweza kuamini kwa kwamba e, saa saba za usiku za hapa kwenye maeneo mengi ambayo washabiki wanakusanyika hasa ni kwenye eneo nwadogo wndgl h blawasiwai wot sehem nyingieneo la bei pale pana boti ambao zinapita zikiwa na taa mbalimbali smah kwamba kumetulia vizuri sana unapigwa washabiki washabiki wanacheza na na na kutoka kenya ambao wanaishi hapa hapa wakiwa kweli kweli kwamba kwamba jamani usalama hapa, huko vizuri hakuna shida yoyote hasa wakizungumzia swala la mafuta mafuta bei ya huku sio kama maeneo mengine tunakoishi iko chini sana kwa hiyo wanafurahi sana swala hilo wanaona wana kwamba kwa ama kuhakika kiuchumi eh, wanajia wana wako vizuri shukran sana sande shomari msikilizaji mwenzetu sande shomari amejiunga nasi moja kwa moja kutoka mjini doha qatar ambako ataendelea kutujuza yanayoendelea huko wakati kombe la dunia likianza rasmi ama michuano hiyo ikianza rasmi siku ya jumapili hapa idha ya kiswahili ya sauti sautiamerika etutakuwa tukikuleteya mengi kabisa kuhusiana na kombe la dunia m 22