saa saba mchana katika studio ya sauti amerika wintond sawa na saa b usiku wa afrika ya kati na saa tatu usiku wa afrika mashariki huu ni wakati mwingine wa kuzifata habari za dunia msomaji wako nimi wa Ukraine, Zelensky, ni nimipatrick ndwimana rais wa ukrein volodimir zelenski jumanne amesema usitishwaji wa kweli na kamili wa uhasama utatokea ikiwa rasia itaondoa wanajeshi wake wote ndani ya ukran na kurejesha udhibiti wa eneo la ukran kwenye mpaka wake na rusia akihutubia viongozi wa nchi za g0 kwa njia ya mtandao kwenye mkutano mjini bali huko indonesia zelenski amesema kuchelewesha kumaliza mzozo inamaanisha ya vifo zaidi vya wananchi wa ukran na vitisho zaidi kwa ulimwengu ninaamini sasa ni wakati ambapo vita haribifu vya rasia vinatakiwa kukomeshwa zelenski amesema matamshi ya kiongozi huyo wa ukrane yanafuatia ziara yake jana jumatatu katika mji uliokombolewa wa wao ambapo aliwaambia wanajeshi wa ukrain kwamba nchi iko tayari kwa amani rais wa marekani joe biden akizungumza jumatatu kwenye mkutano na waandishi wa habari huko indonesia ameutaja ukombozi wa mji wa kerson kuwa ushindi mkubwa kwa serikali ya kiev rais wa shirikisho la kandanda duniani jiani infantino ametoa wito wa kusitishwa kwa mwezi mmoja vita vya rasia nchini ukraine ikiwa ni sawa na wakati kombe la dunia linafanyika nchini kiongozi huyo wa fifa alisema hayo wakati wa chakula cha mchana kwenye mkutano wa viongozi wa mataifa 2 tajiri duniani 0 mjini bali indonesia leo jumanne akiwahutubia viongozi hao infantino amesema kwamba mashindano ya kwanza ya kandanda duniani kufanyika mashariki ya kati yanaweza kuchochea kuchukuliwa hatua chanya ili kuwasilisha ujumbe wa matumaini rusia ndiyo iliandaa michuano ya mwisho ya kombe la dunia na ikafika robo fainali wakati wakatiukran ni miongoni mwa nchi zinazojaribu kuandaa fainali za mwaka moja wa moja washington dc waziri mkuu wa ethiopia abi ahmed jumanne ameapa kutekeleza kwa uaminifu makubaliano ya kusitisha mapigano kati ya serikali yake na vikosi vya tigrei ambayo anasema ni muhimu ili kuhakikisha amani ya kudumu inapatikana makubaliano hayo yaliyosainiwa tarehe b novemba yaliridhia kumaliza vita vya miaka miwili ambavyo viliharibu eneo la tigrei kuuwa maelfu ya watu kuwahamisha kwenye makazi yao mamilioni ya wengine na kutishia umoja wa taifa hilo la pili lenye idadi kubwa ya watu barani afrika serikali ya ab na wawakilishi kutoka tigrei jumaa mosi walisaini makubaliano zaidi ya kutekeleza usitishaji mapigano tumepiga hatua moja mbele tumejadiliana tumekubaliana na kutia saini jambo la kufuata linalotarajiwa kutoka kwetu litakuwa kutekeleza kwa uaminifu kile tulichoahidi kufanya amani idumu abi ameliambia bunge la ethiopia baada ya kusikiliza maswali ya wabunge itaondoa wanajeshi wake hatua kwa hatua ndani ya kikosi cha umoja mataifa cha kulinda amani nchini mali ifikapo agosti mwaka 22 kulingana na barua rasmi ambayo shirika la habari la fp limeiona leo jumanne kwa amri ya serikali ya iverost tume ya kudumu inathibitisha kuondoka kwa wanajeshi na polisi wa verost wanaohudumu katika kikosi cha minisma barua iliyotumwa kwa kikosi hicho inasema barua hiyo inaongeza kuwa zoezi la kupeana zamu kwa vikosi vya avercoast ambalo lilikuwa limepangwa oktoba na novemba mwaka huu halitafanyika tena hakuna sababu rasmi kuhusu uamuzi huo iliyoelezwa katika barua hiyo lakini mvutano kati ya iveot na mali uliongezeka tangu wanajeshi49 wa, wa ivot walipokamatwa baada ya kuwasili kwenye uwanja wa ndege wa mali hapo tarehe 1 julai na kutajwa kuwa ni mamluki maafisa wamesema leo jumanne kwamba raia mmoja wa palestina ameua waisraeli watatu katika ukingwa magharibi unaokaliwa kimabavu na kuchoma kisu vibaya wanaume wawili na kuwapiga kisu wengine kadhaa kisha kumuua mwingine kwa kutumia gari la wizi kabla ya kujiua mwenyewe kwa risasi shambulio hilo baya limetokea saa chache kabla ya israeli kuapisha bunge lake jipya huku wabunge wenye msimamo mkali wa mrengo wa kulia wakiwa tayari kuwa mawaziri wakiapa kuwa watapambana na ghasia za wapalestina mwisho wa habari za dunia kwa wakati huu lakini hapa studio naendelea na mwenzangu ens bwire na kipindi cha kwa undani pati ikenduuimana nina wageni nikiwatakia usiku mwemaa kutoka sauti amerika voa sehemu ya kwanza tunaangazia vita kati ya rusia na ukrain huku viongozi wa nchi 2 tajiri duniani wakikutana bali indonesia sehemu ya pili tunaangazia kongamano la viongozi wa afrika hapa marekani mwezi ujao desemba mimi ni kennes bwire nikiwa hapa washington dc marekani baada ya kudhibiti carson kutoka kwa wanajeshi wa rusia na kuendelea kupata ahadi ya msaada zaidi kutoka kwa marekani ukrain inaonekana kupata nguvu zaidi kuendelea kupigana kwa nia ya kushinda nguvu rusia ambayo ilivamia nchi hiyo kijeshi februari mwaka hu mapigano makali yanaendelea sehemu za kaskazini mto dnipro ukiwa ndio unatenganisha wanajeshi wa ukrain na wa rusia katika eneo la carson wataalamu wa usalama wa uingereza wanasema kwamba ukrain sasa inadhibiti vita hivyo na kwamba wanajeshi wa rasha wanatafuta kinga kulingana na mashambulizi ya ukraine mojawapo ya mikakati ya rusha huenda ikawa kuelekea katika mji wa viwanda wa bagmut mashariki mwa eneo la donibas ambapo wanajeshi wa rasha wamekuwa wakijaribu kwa miezi kadhaa kuingia lakini bila mafanikio jenerali mstaafu wa marekani ben benh amesema kwamba hakuna haja ya wanajeshi wa ukrain kuwa na haraka kufuata wanajeshi wa rasha katika ng'ambo ya pili ya mto dnipro kuna wasiwasi kwamba wanajeshi wa rusha wanaweza kushambulia mji wa carson kwa makombora baada ya kujipanga upya katika sehemu za mashariki kulingana na goges wanajeshi wa rasha wanaweza kukabiliwa na mashambulizi makali kutoka kwa wanajeshi wa ukraine kutokea charkiv na kuwasukuma kuelekea mji ambao umeharibiwa sana wa mariopol karibu na bahari ya azov amesema kwamba wanajeshi wa rasha wanaweza kushambuliwa kwa urahisi kutoka sehemu walipo lakini je kujiondoa kwa wanajeshi wa rasha katika mji wa carson ni mkakati wa kivita ama ni ishara za rasha kuanza kukata tamaa na kuondoka ukrain muhammad abdul rahman ni mchambuzi wa vita vya ukraine yupo ujerumani huu ni mkakati wa kujiondoa kwa hivi sasa na kuangalia jinsi urusi itakavyoendelea na mkakati wake wa kijeshi katika ardhi ya ukraini kwa nini nasema hivyo ni kwamba bado msimu wa baridi haujapiga kasi baridi bado haijawakali na majeshi ya urusi yameondoka yakiuacha mji wa waeson ukiwa hauna maji wala umeme na hali kadhalika bado kuna shida miongoni mwa raia makazi mengi yameharibiwa kuna taarifa za hasara kubwa ya raia kumegundulikana makaburi ya halaiki kama alivyoeleza rais wa ukraine vladimir zelenski wakati alipoutembelea mji huo kwa hivyo mimi naamini kwamba huu ni mkakati wa muda mfupi na sitoshangaa ikiwa wanajeshi wa urusi watarudi tena kerson au baada ya muda wataendelea kuushambulia kwa makombora makali mji huo kwa sababu litakuwa pigo kwa putin kweli iwapo atauacha mji huo uwe katika hali ya kwamba umekombolewa kwa kuzingatia kuwa alitangaza kwamba kerson ni sehemu ya yale ya maeneo yaliyokombolewa na urusi na kwamba yatakuwa ni sehemu ya urusi daima ikijiunga na jamhuri zile zilizojitangaza hapo kabla za donetsk na lohansk na hali kadhalika eneo la kraimea ambalo lilitekwa na urusi mwaka elfu mbili kumi na nne kwa hivyo kwa kuwa vita bado vinaendelea na hivi tunavyozungumza tu kumekuaweko na taarifa kwamba warusi waliushambulia mji mkuu wilaya moja ya mji mkuu kiev kwa makombora inaonyesha kwamba bado mapigano yanaendelea na hivyo hakuna sura yote liyojitokeza kwamba kuna suluhisho la kupatikana usimamishaji mapigano kwa hivi sasa mshauri wa usalama wa taifa katika white house jack sullivan ameambia waandishi wa habari kwamba marekani itaendelea kutoa msaada wa kijeshi kwa ukrain ili kuwaweka wanajeshi wa ukraini katika nafasi nzuri zaidi ya kuendelea kupambana kumekuwepo ripoti kwamba hatua ya wanajeshi wa rasha kupata pigo katika vita hivyo inaweza kutoa fursa nzuri kwa ukrain kutaka mazungumzo na rasha kumaliza vita hivyo ikitumia hoja ya kupata nguvu zaidi katika vita hivyo lakini jack sullivan amesema kwamba fikra hizo zinakosa kutilia maanani kwamba maswala ya msingi kwamba rasha inaendelea kusema kwamba inamiliki sehemu za ukrain ambazo imejitengea kimabavu jenerali wa ngazi ya juu wa marekani ma mile alisema wiki iliyopita alipoulizwa kuhusu uwezekano wa kufanyika mazungumzo kwamba kama kuna nafasi ya kufanyika mazungumzo na kuleta amani fursa hiyo itakumbatiwa rais wa ukrain volodimir zelenski alitembelea wanajeshi wa ukrain mjini kalson jumatatu na kusema kwamba ukrain ilikuwa tayari kwa amani lakini iwapo tu mipaka yake itaheshimiwa katibu mkuu wa nato jan stolenburg amesema kwamba ni ukrain kufanya uamuzi kuhusu masharti inayoweza kukubali ndipo vita hivyo vimalizike akiongezea kwamba muungano wa nato utaunga mkono uamuzi wa kn stoltenberg hata hivyo amesema kwamba hawatafanya makosa ya kudhani kwamba rasha imeishiwa na mkakati na kwamba bado wanadhibiti sehemu kubwa ya ukrain na kuongezea kwamba linalohitajika ni kuunga mkono ukraini rusha iliingia ukrain kwa lengo kubwa la kuondoa utawala wa kievu lengo kubwa lilipoonekana kutofanikiwa kwa haraka ikaamua kujitengea sehemu nne za ukraini na kuziweka chini ya rasia baada ya kuandaa kura ya maoni iliyosimamiwa na wanajeshi imepoteza sehemu kadhaa za ukrain ikiwemo sehemu kubwa na muhimu ya carson na hivyo kupelekea maswali kuhusu lengo kubwa la russia kwa sasa dunia ya ukraine ni kwamba kuyakomboa maeneo yote ambayo yanashikiliwa bado na urusi na wakati ambapo eneo la donbas ikiwa ni pamoja na zile jamhuri mbili lilizozitaja za donesk na luhansk likiwa bado mikononi mwa wanajeshi wa urusi sawa na eneo la kraimia majeshi ya urusi yangali katika ardhi ya ukraine na kuwa hayajashindwa kabisa kwa hivyo ni jambo la kusubiri na kuona vipi vita hivi vitaendelea lakini kama alivyosema rais vladimir putin tangu awali baada ya kuivamia ukraine februari ishirini na nne ni kwamba atahakikisha ukraine inarudi katika mamlaka ya urusi akidai kwamba ukrain kijiografia na kiasilia imekuwa ni eneo la urusi lakini ilijiondoa tu kutokana na kile alichokieleza kwamba ni makosa ya kusambaratika kwa ile iliyokuwa urusi kubwa yaani jamhuri ya zile kumi na tano za ule muungano wa kisovieti ambao ulisambaratika mwaka elfu tisa mia tisini na moja na kila upande e, kujitangaza kuwa ni jamhuri huru lakini kwa ukrain ambayo inapakana na urusi na ina maelewano makubwa ya kitamaduni na hali kadhalika uhusiano mkubwa wa kihistoria na kijiografia nafikiri putin atahakikisha kwamba bado anaendeleza mapigano yale ikiwa na azma ile ile ya kurejesha utawala ambao utakuwa karibu na urusi kama sio mamlaka ya urusi kama vile tunavyoshuhudia hivi sasa katika nchi ya belarus na uhusiano uliopo kati ya vladimir putin na kiongozi wa belarus alekxander lukashenko hali ya kutoelewana imeonekana katika mkutano wa mataifa ishirini tajiri zaidi duniani j20 unaoendelea bali indonesia marekani na washirika wake wakiunga mkono uamuzi wa kushtumu rasha kwa uvamizi wake nchini ukraini waziri wa mambo ya nje wa rasha amefutilia mbali hatua hiyo akiitaja kuwa ya kisiasa kongamano la g20 ni la kwanza tangu rassha ilipovamia ukraine mwezi februari ikisema kwamba ilikuwa ni operesheni maalum idadi kubwa ya nchi za g20 zimeshutumu vita hivyo na kusema kwamba vinapelekea watu kutaabika na kuvuruga uchumi wa dunia waziri wa mambo ya nji wa rusia segrei lavrov anayeongoza wajumbe wa rasia katika mkutano wa g20 baada ya rais vladimir putin kukosa kuhudhuria mkutano huu akisema kwamba na kazi nyingine muhimu ya kushughulikia amepinga hatua ya g20 kukosoa uvamizi wa rasia nchini ukraine kanselo wa ujerumani olaf scoles amesema kwamba kuna ishara za kufikia makubaliano kwamba vita vya rusha nchini ukraine havikubaliki rais wa ukraine volodmir zelenski ameambia kikao hicho kwa njia ya video kwamba huu ndio wakati wa kulazimisha rusha kuachana na vita nchini mwake kwa kuzingatia kanuni za umoja wa mataifa na sheria ya kimataifa rais wa indonesia ambaye ni mwenyeji wa mkutano huo wa j20 joko widodo ametaka viongozi hao wa nchi tajiri kuwa na umoja na kuchukua hatua thabiti kujenga uchumi wa dunia licha ya tofauti zao kuhusu vita vinavyoendelea ukraine kulingana na abdur nafasi ya mazungumzo kumaliza vita vya ukraine inaonekana kuwa ndogo sana mazungumzo kwa sasa ni shida y kuashiria ni mazungumzo yaanzie wapi lakini tunaona kwamba hata jumuia ya kimataifa inazidi kugawika panapohusika na mgogoro huo katika mkutano wa j ishirini huko bali rais wa ufaransa emmanuel macron amekuwa na mazungumzo na kiongozi wa china Xi jinping na akamtaka rais huyo wa china kushirikiana na yeye macron katika kutafuta suluhisho ingawa kumekuwa na ripoti kwamba mkutano ule unaandaa taarifa ya kulani kujiingiza kwa warusi au uvamizi wa urusi ndani ya ukraine hali kadhalika kwa upande mwingine waziri wa mambo ya nchi za nje wa urusi sergei lavrov ameeleza kwamba taarifa inayoandaliwa inaandaliwa na wale waliowaita washirika na vibaraka wa nchi za magharibi na katika kuonyesha hali fulani ya ujabari wakati zelenski alipokuwa akihutubia mkutano huo kwa njia ya mawasiliano ya video lavrov alibakia katika chumba cha mkutano inawezekana kuwa jumuiya ya kimataifa imegawika kama tulivyoona ulivyogawika umoja wa nato panapohusika na suala la na vikwazo naamini kwamba ni shida kupatikana mazungumzo ya haraka na kuwa diplomasia kwa sasa sidhani kwamba inaweza ikafanya kazi rais wa fransa emmanuel macron amekutana mwenzake wa china ijinping na kukubaliana kushinikiza juhudi za kidiplomasia kumaliza vita vya ukraine macro amesema kwamba ni muhimu sana kwa juhudi kuchukuliwa kwa haraka kumaliza vita vya ukraine na kusisitiza kwamba silaha za nyuklia hazistahili kutumika kabisa katika vita hivyo katika mkutano kati ya raishin na baiden viongozi hao walikubaliana kwamba silaha za nyuklia haziwezi kutumika mataifa ya magharibi yamekuwa akishutumu rasha kwa kutoa taarifa za matumizi ya silaha za nyuklia tangu ilipovamia ukrain rusia nayo imeshitumu mataifa ya magharibi kwa uchokozi na kutumia madai kwamba inapanga kutumia silaha za nyuklia nakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani kutoka sauti amerika voa sehemu ya pili baada ya mapumziko ya muda mii karibu katika sehemu ya pili ya kwa undani kutoka sauti ya amerika voa mimi ni kennes bwire viongozi kutoka mataifa yote ya afrika wanatarajiwa hapa washington dc marekani kwa mwaliko wa rais wa marekani joe biden kwa kongamano kuhusu ushirikiano wa kibiashara usalama diplomasia miongoni mwa mengine kati ya marekani na mataifa ya afrika kongamano hilo litafanyika kuanzia y desemba 13 hadi 15 kongamano ilitaangazia kujitolea kwa marekani kusaidia mataifa ya afrika kwa kuzingatia kabisa umuhimu wa uhusiano mwema kati ya marekani na bara la afrika rais wa marekani joe biden amesema kwamba anatarajia kufanya kazi na serikali za mataifa ya afrika mashirika ya kijamii wa afrika wanaoishi hapa marekani sekta ya kibinafsi ili kuendelea kutekeleza malengo ya pande zote kwa uhusiano bora kati ya marekani na afrika kuangazia maswala yenye uzito mkubwa katika uhusiano kati ya marekani na afrika naungana na, na min mwidau mchambuzi wa siasa na diplomasia akiwa toronto kanada canadaamin miaka mingi marekani imekuwa rafiki sana wa nchi za afrika hasa zile nchi ambazo kwa kufikia sasa zimeonekana kukuwa kiuchumi ukitaja afrika kusini ukitaja nchi kama ghana utaja nchi kama kenya kula afrika mashariki na nchi ambazo zimeonekana sio tu kiuchumi lakini kuimarika kiusalama vile vile lakini pia kumetokea ushindani mkubwa kutoka nchi zingine tajiri ambazo zinapishana ma na marekani kiuchumi kama china na nchi zingine ambayo masilahi yake haswani uuzaji wa silaha kama rasia na marekani kuonekana kupoteza nguvu ile ilizokuwa nazo afrika wakati ambapo ilikuwa inamenyana na wababe kama japan katika miundo msingi uingereza na nchi nyingine kama zile kwa sasa masilahi makubwa na mapana ya marekani afrika yapo wapi asante ah, ndugu bwire nafikiri kuna ni mwe, kuna mwendelezo wa zile sera zao za tangu kitambo isipokuwa katika kwa kipindi hichi kinachokuja chmamaichi ambacho kimeanza na rais biden kuendelea mbele wameweka malengo manne lengo mojawapo ikiwa ni kuendeleza uwazi katika jamii mbalimbali mbali za ulimwenguni haswa zile za nchi za kiafrika hilo ni lengo la kwanza kujaribu kuwafanya wananchi wawe na haki wawe na uwezo wa, ku, wa kujieleza kuji ama wa kujiendeleza kuji, kuji maisha yao vile jinsi wanavyotaka lengo lingine ni swala la la kuongeza mikakati ya kidemokrasia katika afrika na kwa sababu lengo kubwa hili la laambatana na na na lengo la la usalama kwa maana faida ya kuwa na demokrasia ni kwamba kuna usalama kama hivi tunavyoona kwa nyakati za sasa kutokuwa na demokrasia kzimesababisha watu wengi sana katika afrika kuvuka mediterranean kwenda katika sehemu za za za uropa na baadhi ya watu waliokwenda katika sehemu hizi wame- wamedhulumiwa wengine wamekufa majini hali za usalama zimekuwa zimedorora katika nchi mbali mbali za afrika kwa hiyo lengo la, ku, la kutekeleza aa, demokrasia aa, katika afrika ni moja ya lengo ambalo kwamba wamelipa kipao mbele swali lingine ni ku- tumeona kwamba katika mwaka wa mpaka hivi leo ulimwengu mzima ulikuwa umekumbwa na na janga la corona kwa hiyo wao pia ni kujaribu kutafuta mbinu za kusaidia afrika kuponyeza ama kuwapatia msaada ambao watawawezesha wao wapone na lile janga ambalo lilikuwa limewapata la kiuchumi kutokana na masuala kama vile ya, ya ya ya corona lakini pia lengo la, la nne kubwa zaidi ni kutoa msaada kwa masuala ya ya conservation masuala ya ya mazingira na ta, mabadiliko a tabia nchi na pia masuala ya kuwasaidia wa afrika kuondoka katika nishati za za za za, za, za, za kama petroli kwenda katika nishati za, za kama vile sola na wind wind energy ndio maana tukaona hivi juzi alipokuwa katika kule shamuel shekh alisema kwamba marekani itatoa dola milioni mia tano kusaidia p kukabiliana na masuala ya ya, ya tabia y nchi pia nafikiri na masuala ya yaish imekuwa mstari wa mbele marekani katika masuala ya demokrasia ulivyotaja lakini kwa viongozi wa afrika wamesikika pia wakisema kwamba marekani ni mojawapo ya nchi za magharibi ambayo urafiki wake ni wa ubabe kiasi kwamba wakimlinganisha na mpinzano wake mkubwa ambaye wanapinzana naye kisera ki kiuchumi kisiasa tuseme china ni kwamba china inapoingia afrika inapeleka msaada kama huo bila masharti yoyote na hivyo afrika wanahisi kwamba rafiki mkubwa ni yule ambaye hakupi masharti rafiki anayekupa msaada lakini masharti anayeweka kando yote kwa namna yoyote kutoa masharti kwa viongozi wa afrika marekani inafifia katika kusukuma maswala ya demokrasia barani humo nafikiri hilo ni swali ambalo kwamba wamarekani wenyewe pia wame- wamegundua kwamba mbinu ambazo kwamba walikuwa wakizitumia kitambo za kujaribu kufanya misukumo ama kuleta misukumo ya demokrasia si mbinu ambazo kwamba zingeweza ku, kuendelea kwa sababu kama ulivyosema kuna ushindani wa kiuchumi na na wa kisiasa kutoka kwa nchi kama vile china na mbali na china pia kuna urusi ambao pia wamejaribu wame kuleta, wame kuleta ushawishi wa aina yake katika afrika kwa hiyo mazingira yamekuwa ni tofauti na na katika hizi mbinu ambazo kwamba amerika wamezipanga kwa sasa ni kujaribu zaidi kuleta ushirikiano baina ya wao na makundi mbalimbali ambayo yenye yenye nia njema kwa afrika kama vile kutumia diaspora ya ya afrika iliyoko marekani na watu wengine na pia kwa kujaribu kuleta partnership baadili ya kwamba kuelekeza vidole kwa sababu marekani imetambua kwamba asilimia ishirin na tano ya wenye kupiga kura katika katika ile umoja wa mataifa ni mamanchi za kutoka afrika na pia imetambua ya kwamba ikifika mwaka wa eluelfu mbili na hamsini asilimia ishirini na tano ya ulimwengu mzima watu watakuwa wametoka katika afrika na pia katika jiografia uh, afrika ndio yenye msitu mkubwa wa pili ulimwenguni katika baada ya yule msitu ulioko kule brazil kwa hiyo yani yule msitu wa rainforest. ambao ni muhimu na mbali na hayo pia kuna ni masuala ya madini ambayo ma, kuna madini muhimu ambayo asilimia thelathini yapatikana afrika pekee kwa hiyo marekani bila shaka kutokana na uwazi ulioko ulimwenguni kutokana na ushawishi unaotoka katika sehemu mbalimbali kama vile china lazima watageuza mbinu zao za, za kuwashawishi wa afrika na serikali zao umezungumzia swala la usalama na kwamba marekani imekuwa mstari wa mbele kuhakikisha kwamba afrika ni bara ambalo ni tulivu na linaangazia ukuaji wa demokrasia usalama na maslahi ya watu wake maana hiyo hata mashirika mengi yakutoa msaada kama usaid uliyoyataja yanakuja afrika kwa maslahi ya kujenga afrika lakini katika kuleta usalama na demokrasia tumeona kuna sehemu ambazo marekani imeingia na mambo kuvurugika kabisa kwa mfano libya ambapo sasa ni makundi yamejihami kwa silaha marekani pia imejaribu kusaidia nchi nyingine lakini migogoro inaonekana kuongezeka mfano ukipigia kule msumbiji cabo del gado makundi yamejihami kenya kulikuwa kumetokezea kundi la pwani si kenya ethiopia kumeshuhudia mapigano hivi juzi sudan ni mvurugo sudani kusini licha ya vikwazo wanaendelea kuwa na hali ya wasiwasi katika mapigano jamhuri ya kidemokrasia ya congo kidemokrasi mifano ni hai wanapigana hadi leo marekani inajulikana haitoi silaha kwa njia ambayo haieleweki ila inatoa silaha kwa serikali moja kwa moja changamoto ii wapi kwamba licha ya msukumo kwamba tunataka kuona usalama uliodhibiti lakini makundi yanaendelea kujitokeza na mengi yamejihami ah, changamoto kubwa iliyoko ni kwamba ah, afrika si nchi afrika ni continent na na imeambatana kwa upande mmoja na bahari ya hindi na nyingine upande wa bahari ya pacific kule juu kuna mediterranean kwa upande wa mashariki wa afrika mashariki kwa juu kuna gube la uajeni kwa hiyo ni ni ni ni, ni sehemu kubwa sana ambayo likuwa ni, ni ni ni shida kubwa kuidhibiti ki kiusalama kazi iliyoko ni kujaribu kutafuta miu-nini uh, mi, ushirikiano wamarekani pamoja na mataifa mengine kwa sababu ha hizo sehemu zote uliozitaja ambazo kwamba zina zina changamoto za usalama katika afrika hakuna ta mmoja ywapo ambayo ina kiwanda cha kutengeza mizinga ama silaha zinazotumiwa kwa wingi katika kupigana kwa hiyo ilikuwa lazima kuwe na ushirikiano baina ya nchi za afrika na nchi za kimataifa marekani ikiwa mstari wa mbele kuhakikisha kwamba chanzo cha silaha hizi zinapotoka kumekoma kwamba haziwezi kuingia katika afrika mbali na hapo alafu baadaye tena walete kwamba kuwe na mazungumzo baina ya viongozi mbalimbali mbali, wa nchi zile zinazohusika na na na mapigano pamoja na nchi jirani ambazo kwamba kwa mfano kama vile nchi ya somalia japokuwa kuna vita ndani ya nchi lakini vita hivi hivi viyachangiwa na majirani walioko karibu asante sana amini mwidau asante msikilizaji kwa kusikiliza kwa undani kutoka sauti america vom kutoka washington dc hapa marekani basi niruhusu nikutakie wakati mwema mimi ni kennes bire