Na msikilizaji, ni saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Hapa Washington DC ni saa mbili na nusu asubuhi. Leo ni siku ya Ijumaa, Novemba 11 mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi na mimi naitwa Idi Ligongo. Leo ikiwa ni Ijumaa tulivu tunakamilisha juma e, tumekuandalia mambo mengi tu ndani VOA Express, tukiangazia uchaguzi wa hapa Marekani wa katikati ya muhula. Hali kadhalika e, tutaangazia masuala ya burudani. Mkamiti Kibayasi, leo uhu, na mjadala ambao umeendelea kuzuka juu ya muziki wa Bongo Flava kwa nini unaelekea kwenye mambo ya amapiano? <laughs> Basi msikilizaji, akaye tayari kusikia jawabu na maelezo mbalimbali. Vilevile tutakuwa naye Josephat Kioko akitushushia yale yanayojiri, maswala ya burudani yakiandamana pamoja na michezo kuelekea wikendi hii ya tarehe kumi na mbili na kumi na tatu ambapo kama tunavyofahamu, huko Afrika Mashariki ni jioni tayari, wikendi ndiyo imeanza. Hivyo basi ametudokeza tu kwamba ataelezea ile filamu mpya iliyotoka ya Black Panther, Wakanda Forever. Yeye yupo tayari Josephat Kiyoko kutuelezea hali kadhalika, ushindani ambao umeshuhudiwa huko Mombasa baina ya mabondia wa timu ya polisi na mabondia wa timu ya jeshi katika ubingwa wa ligi ya taifa. Utakuwa naye Josephat Kiyoko. Tuna swali la leo ambalo tulikuuliza, umepokeaje kauli ya wa Democrat na wa Republican kwamba wataendelea kuisaidia Ukraine, ambapo hapa Marekani mm -hmm. macho na masikio bado tunaendelea kusubiri majibu ya matokeo Naam, kutoka uchaguzi uliofanyika Novemba nane eh, katika kinyang'anyiro cha magavana mm -hmm, pamoja na maseneta Nevada na Arizona, bado hesabu zinaendelea kuhesabiwa, kuhesabiwa, maanake kuna wengine wamepiga kura kwa mfumo ule wa njia ya posta. Kwa hiyo kuweka mambo sawa mm -hmm, na kujumlisha toa, zidisha, gawanya eh, mambo yanatumia muda mrefu kidogo kukamilika. Mm -hmm, basi ili kufahamu haya yote, uh, kinachoendelea hapa Marekani kwenye laini ya simu tunaye, uh, Profesa David Monda kutoka Chuo Kikuu cha New York katika jiji la New York hapa nchini Marekani. Karibu sana Profesa Monda, habari za asubuhi hapo ulipo. Habari ni njema na asante kunialika karibu sana haya, basi uh, tunafahamu hivi sasa uh, kila chombo cha habari cha ndani na hata vya kimataifa vyote macho wanaangalia katika uchaguzi huu uh, wa katikati ya muhula ambao ulifanyika siku ya Jumanne katika baadhi ya majimbo. Bado uh, kura zinaendelea kuhesabiwa tukiangalia huko Nevada na Arizona. Eh, sasa hebu u, u, tuangalie kwamba kwa, kwa hali ilivyo mpaka hivi sasa usawa wa bunge unaonekanaje? Wademokrat watapata uheni katika hilo ama watanyang'anywa, hali iko vipi? Kusawa bunge uh, kwa wasikilizaji wenu ni kwamba bunge la Marekani uh, limegawanyika sehemu mbili. Kuna ile seneti uh, ambapo kwa wakati huu kuna kinyang'anyiro cha viti thelathini na tano alafu kuna lile bunge la wawakilishi ambapo uh, kila mtu anaenda kwa debe baada ya miaka miwili uh, viti mia nne thelathini na tano. Kwa hivyo kwa wakati huu kwenye bunge la wawakilishi ni kama uh, bado hali ni hali ya sintofahamu maanaake, inabidi kwa bunge la wawakilishi kupata wingi wa viti lazima upata, upate viti mia mbili kumi na nane na nambari hiyo wanademokrat na wanarepublican bado hawajaweza uh, kuifikia na kwenye senete pia kuna ile hali ya vute ni kuvute, hususan tukikumbuka ya kwamba kuna ile kura ya Georgia ambayo itakuja Desemba tarehe sita. Maanake hawa fahali wawili waliokuwa wakigombea kule hawakuweza kutoa matokeo uh, ya, ya yupi ambaye aliweza kushinda. Kwa hivyo hali ni tete sasa, uh, kwa bunge la Marekani na kwa upande wa Nevada na Arizona hapo, je, kuna kitu chochote kinaweza kubadilisha aa, kwenye bunge la Senate au katika baraza la wawakilishi? Japokuwa Republican imeonekana kupata mwelekeo zaidi wa kuchukua aa, baraza la wawakilishi, lakini sio kwa wingi huo mkubwa uliodhaniwa. Hali iko vipi Nevada na Arizona? Na, hali, uh, hali bado ni tete um... Uh, lazima wasikilizaji wafahamu, hata ingawa kweli tuna uchaguzi Uh, ambao unaendelea huwa muhula wa katikati ya muhula. Kila jimbo lina katiba lake. Kwa hivyo vile umenieleza au vile umeniuliza jimbo la Nevada na Arizona, kwa katiba yao ya Nevada na katiba ya Arizona, vile wanahesabu kura inachukua muda zaidi, kwa mfano kuliko hapa New York au tuseme uh, Iowa kwa hivyo pengine itabidi tungojee zaidi, pengine wiki moja, pengine wiki mbili. Ni vigumu kutabiri hususan, uh, kwa sababu kuna wale ambao wataenda mahakamani, sana sana wale upande wa Uh, wanarepublican kupinga zile kura ambazo ziliingia kwa posta au zile kula, kura ambazo ziliingia bila tarehe. Kwa hivyo ni mpurugano mkubwa sana uh, kule Nevada na kule Arizona, itachukua muda zaidi kuweza kutabiri ni yupi aliyeshinda. Na profesa, uchaguzi huu mpaka hivi sasa, unajua katika kila uchaguzi huo kuna yale masuala ambayo yanajitokeza ya kipekee kabisa na ya kihistoria, mpaka hivi sasa ni yapi ambayo yanaweza uh, yakawa ameshajitokeza na kuonyesha mwelekeo huo? Uh, mimi kwa maoni yangu ningeweza ni kusema ya kwamba kumekuwa na viegezo vingi tu vya kihistoria ya kwamba Westmore amekuwa gavana wa kwanza mweusi kule jimbo la Maryland. Haley uh, driscoll amekuwa mwanamke wa kwanza uh, senge uh, ambaye amekuwa gavana kule Massachusetts. Sarah Huckabee akawa tena mwanamke wa kwanza kuwa gavana kule Arkansas. Hapa new York, uh, Katie uh, uh, husho amekuwa mwanamke wa kwanza kuwa gavana hapa na pia kule Senate uh, uh, kumekuwa na Katie Britt ambaye amekuwa mwanamke wa kwanza kuingia kwenye Senate. Kwa hivyo, eh, kuna matokeo mengi tu ambayo yametupiga na bumbuwazi eh, lakini kwenda mbele vile nimesema eh, tunaweza kunuia kesi nyingi tu ziwasilishwe eh, kwenye mahakama kupinga uh, sio tu kura vile zilipigwa, lakini pia kupinga mwenendo wa upigaji kura, sana sana kwa haya majimbo ambayo yanayumbayumba yumba, kama Arizona, kama Nevada, kama Pennsylvania, kama Wisconsin eh, na kama kule Michigan. Asante uh, sana uh, Profesa David Monda kwa maelezo uliyotupatia katika VOA Express kuhusiana na uchaguzi wa katikati ya muhula uliofanyika hapa Marekani Novemba 8. Basi id uh, Profesa Monda amezungumzia suala la kihistoria la uh, mm -hmm. gavana mteule Westmore wa jimbo la Maryland mm -hmm. na gavana huyu jana mm -hmm. uh, alitembelea katika ofisi zo za ugavana, ambapo uh, gavana aliyepo madarakani Hogan alionekana akimpatua mm -hmm. eh, maonyesho ya majengo ya maofisi akienda sehemu moja baada ya nyingine kumweleza hali ilivyo na vitu kama hivyo, na picha zilikuwa zinaonekana zikiwa picha nyingi zilikuwa zinaonekana wakizunguka huku na kule, wakicheka, wakisalimia baadhi ya wafanyakazi uh, ni kitu ambacho nadhani ni mfano zuri wa kuigwa na kuona kwamba jinsi ambavyo watu wanakabidhiana madaraka kwa njia ya amani na demokrasia. Na jimbo la Maryland uh, pia limepata bahati uh, kuna uh, mwanasheria mkuu Anthony Brown naye pia ni mtu mweusi, naye pia ameweka historia. Kwa hiyo uh, jimbo la Maryland sasa linaonekana kama linashikiliwa kama na watu weusi, ndio wameanza kuibeba jimbo la Maryland, kitu ambacho huenda wanasema kwamba kitabadilisha mambo mengi. Kama mwenyewe gavana mteule Westmore anavyosema, yeye fokasi yake itakuwa katika maswala ya uchumi, maswala ya elimu na kuangalia swala la afya. Haya, mambo hayo ndani ya VOA Express. Si tunakwenda na ngoma hiyo, Vinka Onina. Basi, ngoma hiyo eh, mambo ya VOA Express. Kama unajiunga nasi hivi sasa, tunatangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Tunapatikana kupitia redio shirika, hali kadhalika mtandao wetu wa www.voaswahili.com, na hivi sasa moja kwa moja tukapate habari za dunia. Rais wa Marekani Joe Biden anahudhuria mkutano wa mabadiliko ya hali ya hewa wa Umoja wa Mataifa ama COP27 nchini Misri. Anatarajia kuzungumzia kuhusu kile Marekani imefanya kukabiliana na changamoto za mabadiliko ya hali ya hewa ndani ya Marekani na nje. Hata hivyo, kuna uwezekano baadhi ya wa wajumbe wa mkutano hawafurahishwi na kile Marekani inakifanya. Badala yake, wapo na ari ya kusikia kile mataifa tajiri yanaweza kufanya kwa haraka kwa mataifa ambayo yamekuwa yakikab... Na mashambulizi ya Russia katika vyanzo vya umeme na usambazaji vimeleta maafa makubwa kwa raia wa Ukraine na pia kuathiri huduma muhimu kama vile mahospitali na vi, e, vinu vingine vya kushughulika kutoa nishati ya kujikinga na watu na baridi, kwa mujibu wa ripoti ya kila siku ya Wizara ya Ulinzi ya Uingereza kuhusu uvamizi wa nchini Ukraine. Toka mwezi Oktoba, Rasia imeshashambulia Ukraine kwa kulenga miundombinu ya umeme. Familia ya mwanaharakati wa demokrasia Ala Abdel Fatah inasema maafisa wamewafahamisha kuwa ndugu yao amepatiwa huduma za kiafya baada ya kuwepo katika mgomo wa kula kwa kipindi kirefu. Familia hiyo inasema serikali haijawapa taarifa za kina kuhusu ni huduma za namna gani za kiafya anazopatiwa ndugu yao. Hatua hiyo imefanyika ikiwa zikiwa zimepita siku kadhaa baada ya Abdel Fatah kuingia katika mgomo wa kula na kuamua kutokunywa hata maji siku ya Jumapili, Ikiendana na kufunguliwa kwa mkutano wa COP27 nchini Misri, jiji la Beijing limefunga bustani za mji na kuweka kanuni nyingine za kukabiliana na virusi vya korona, wakati ambapo jiji linakabiliwa na wimbi jipya la COVID-19. Licha ya hali hiyo, mamilioni ya watu bado wapo katika kanuni kali za kutotoka majumbani mpaka leo katikati ya maeneo ya magharibi na kusini mwa China. Nchi hiyo imeripoti kuwepo maambukizi mapya elfu kumi mia saba ishirini na tisa leo, na karibu wote waliopima wamekutwa na maambukizi huku wakiwa na dalili. Basi ni miondoko ya mapiano hiyo ambayo hivi sasa mkamiti inasumbua kweli wasanii mbalimbali wa bongo fleva kule nchini Tanzania. Maanake kila wakitoa ngoma ni amapiano, watu wamelalamika. Sasa hapa nimezungumza na msanii wa muziki ama mwanamuziki wa kundi la B band e, Ismail Kipira, nikataka kujua kwa nini hii inafanyika hivyo. Kipira, hebu tuambie, tatizo ni nini? Nadhani ni ukosefu wa ubunifu katika maproduza wa Tanzania na vile vile kuto kujua wanafanya nini wanataka kufanya nini, kwa sababu ukiangalia Tanzania tuna makabila kama, kama mia mbili na umeona au mia moja ishirini kama sijakosea, makabila kibao. Kwa hiyo utakuta ta wenzetu ukienda Nigeria, ukienda south Africa, Southafrica eh, ukienda Ghana, I miziki yao wanayopiga ni miziki ya asili, wanachukua katika miziki ya asili traditional kuipeleka katika musical, umeona wana identity yao, yani identity yao kwamba, wale jamaa ukisikiza hata nyimbo za Nigeria kuna mavitu yanayapiga kama alivyokuwa, kama alivyokuwa nani Fela Kuti yule, ukisikiza instrumento zao. Lakini sisi sasa hapo tutashangaa, tuna makabila mengi sana katika nchi yetu ya Tanzania, lakini tunashindwa kufanya hizo vitu na kuchanganya iwe mziki, kwa sababu tunafata upepo, tunaangalia upepo unapokwenda ndo tunafata, kwa sababu hatuna identity yetu. Kwa maana mapoduza nao, ukiangalia wanavodai hali mbaya yo ukienda pale na nyimbo yako yoyote utakayofanya wanafanya tu kwa sababu ya kupata tu pesa, lakini hatuna kule uzalendo na, na mziki wetu. Ndio maana kuta mziki wetu sisi hatujui tunafanya mziki gani. Wewe ni msanii na wewe ni mwanamuziki vilevile. E, kile ambacho unaweza kukieleza sasa, uh, umezungumzia kwamba watu tu wanafata tu upepo. Kwa nini wanafata upepo? Ni watu kutojiamini ama ni nini? Na mwelekeo huu nadhani unaweza ukamalizwa vipi? E, wa watu kujikita sana kuingia katika mtindo wa mapiano, wakati Bongo Flava yenyewe inaanza kupoteza kama vile mwelekeo wake ambao ulikuwa unaaminika ni mwelekeo mzuri, ni kwa sababu ya maslahi wanavyodai, tunavyodai ni maslahi, kwamba jamii yani, kubwa sana sasa hivi, kizazi cha sasa hivi kinapata huo mziki wa mapiano. Kwa hiyo wale wanamuziki sisi tukiona jamii inayotuzunguka inapenda vitu fulani basi na sisi tunaenda huko, ili tupate show za kwao wanazoahitaji, tuende tufanya show na kila kitu, na maslahi, kwa sababu unakuta jamii nzima watu wote wanataka mziki wa labda wa charanga itabidi mwanamuziki uingie studio ili soko lako likue Kitanzania, Tanzania, na upate maslahi, upate hela, ili maisha yaende. Itabidi uwafate watu wanaotaka charanga, mkuja, mapiano. Kwa hiyo kila mtu anapiga mapiano, lakini kwamba nahisi na na kuna kuna mageuzi yanahitajika. Tunahitaji kufanya mageuzi makubwa sana na kuungana pamoja, ili tupate kupata muziki wa kweli Tanzania. na umezungumzia swala la watu kufata upepo kwa nini watu wasianzishe huo upepo kuliko wao kuwa ni wakufuata tu? ndo, ndo, ndo, nisha nilisema mwanzo kabisa ni fashion ishakuwa, kwa hiyo ni ngumu sana. Ndo maana nakuta mtu kama alituonyesha njia, mtu kama Saida Kalori alituonesha njia nzuri sana. Tulitakiwa twende kule katika mziki kama ida Saida tuje Kalori tujaze tu tu tu tu tu katika mziki ambao watu wataucheza na watu watausikiliza, lakini kama nilivyosema mwanzoni kwamba ni maslahi, vijana wengi tunataka maslahi ya haraka, tunataka kujua watu wanataka nini ili tupate pesa, ili maisha mengine yaendelee, yani bila kujali tamaduni zetu. Haya basi, ya mapiano Ismail Kipira kutoka B-Band akiwa na banana Zoro anakuambia hayo mambo ya mapiano sasa imekuwa too much. Moja kwa moja tunaelekea kwake Nandi akiwa ameshirikiana na Harmonize wanakuambia wasiwasi Karibi ikianza suki karibu, unikumbatie ahiri, ndo kwanza yale mahaba nikupatie, uwe kwangu furuma tv mekukabidhi moyo penzi lenye madigri nalipata kwako najikuta mwenye si ndio mambo yanavyofanyika hayo, ndani ya matangazo ya VOA Express. Uh, moja kwa moja tunaelekea katika mambo ya michezo na burudani, mkamitikama sijakosea haswa ni mm -hmm. Katika kule pwani ya Kenya, Mombasa nchini Kenya huko ambapo tunakutana na Josephat Kioko. Yeye ameandaa uh, makala nzuri kabisa katika burudani na michezo kuelekea wikendi, akiangazia uh, ushindani mkali ambao umeshuhudiwa uh, baina ya mabondia wa timu ya polisi na mabondia wa timu ya jeshi katika ubingwa wa ligi ya taifa. Vilevile ataangalia ile filamu eh, ya Black Panther, Wakanda Forever, jinsi ambavyo imesisimua Wakenya baada ya kuzinduliwa tena. Karibu Josephat, asante mabondia kutoka sehemu mbalimbali nchini Kenya wamo katika mji wa Mombasa kwa siku tatu. Wameanza kupambana jana Alhamisi na leo ni siku ya pili ya ndondi za kitaifa, ukiwa huu ni mkondo wa nne tangu walipoanza kumenyana miezi michache iliyopita. Leo ni nusu fainali ya ndondi hizo, ambapo washindi wa leo wanafuzu kwa fainali ya kesho Jumamosi. Baadhi ya mabondia waliopata ushindi jana na leo anapambana katika nusu fainali ni pamoja na Dalmas Kialo wa timu ya Dallas aliyemlemea Lawrence Owino wa Nairobi katika uzani wa fly. Bondia Shafi Bakari wa timu ya polisi naye pia anacheza leo katika nusu fainali baada ya kumtwanga jana James Kiplagat wa timu ya Laikipia alama tatu kwa sufuri. Timu ya polisi maarufu chafua chafua inaongoza kufikia sasa kwa wingi wa alama. Lakini timu ya jeshi inasema upande wake inahitaji kushinda hapa Mombasa na kuipiku polisi uongozini. Pigano ambalo mashabiki wa ndoni nchini Kenya wanasubiri kwa hamu ni la uzani wa hevi baina ya Eli Ajoi wa timu ya polisi na Fred Ramogi wa timu ya jeshi. Kesho Jumamosi wanatazamiwa kuwa jukwani katika fainali ya uzani wa hevi. Kocha Samson Mtoni anasema ameshuhudia mchezo wa hali ya juu hasa kutoka mabondia wanaowakilisha Kenya katika mapigano mbalimbali ya kimataifa. Nikamilishe sasa na burudani. Black Panther Wakanda Forever ya pili ndiyo gumzo kubwa sana duniani na hata hapa nchini Kenya inazungumziwa sana baada ya kuzinduliwa rasmi. Imewekwa wazi kwamba kuanzia leo Novemba 11 inaanza kupokelewa katika sinema mbalimbali kote duniani imekuja na msimko mkubwa haswa kwa wale mashabiki walioshuhudia Black Panther ya kwanza. Wakanda Forever ina uhusiano mkubwa na Kenya kupitia mwigizaji msanii Lupita Nyong'o, ambaye pia anashirikishwa katika utayarishaji wa filamu hii. Lakini Mkenya kama huyo, B Farida, anasema tayari kuipokea katika runinga na pia mitandaoni. Season two nataka kuona vile the Wakanda kingdom itafufuliwa, chenye niliona cha Kenya kiko hapo ndani ni the culture of Masai, yani utamaduni wa Afrika ndo umenifanya na igoja kwa hamu. Lupita Nyongo alikuanga rafiki ya the Black Panther, kuna tem alikua hadi juzi. Nimeona the wakanda premia Kenya, celebrities wameenda wakashut. Imekuwa sawa, nagoja tu watoke, itoke, twende tukanunue, kwa sababu sisi hatuko Amerika venye tunaweza bai tiketi tukaangalia. Ndio hao, basi wapenzi wa Black Panther Wakanda Forever watatueleza mengi zaidi, kama watasubiri hizo dakika 161 ambazo zimeripotiwa katika movie hiyo ya Wakanda Forever. Basi kwa sasa ni hayo katika Sport na burudani. Josephat Kioko hapa, wikendi njema. Asante sana Josephat Kioko. Eh, mi mwenyewe leo lazima nikaangalie, mwenyezi Mungu akinipa uhai mm -hmm. na nguvu na afya tele mm -hmm. Eh, basi nami lazima nika, wana, wanasema nikatie timu <laughs> <laughs> ukatie mchango wako ama zao eh, eh, eh. ama zangu hapa Jumatatu tukiona box office Wakanda Forever ujue na mimi najua dola mm -hmm. zangu huko wake pale zipo <laughs> Ndio <laughs> <laughs> mambo yanavyokuwa wikiendi, na sisi japokuwa hapa ndo mm -hmm. inaelekea kuwa saa tatu asubuhi, na hali ya hewa ya leo hapa Washington DC kuna mm -hmm. kamvua na kaubaridi no. mawingu basi no. Ah, ukianza kuzungumzia maswala ya kuangalia movie saa hizi mm. Idi, mimi kwangu naona bado tuna masaa mengi sana, ah, wakatuwalize shifti. Lakini inanipa moyo kumbe, baada ya shifti mm -hmm. kuna kitu kingine unaweza kwenda kufanya mm -hmm. sio tu kwenda nyumbani na kupumzika, unaenda kuangalia muvi filamu, ndio mm -hmm. wakati wake huu katika majira ya baridi No. Kuna kitu kikubwa kinachofanyika zaidi ya shughuli zote zinafanyika ndani ya majengo, ikiwemo kuangalia movie. Najua kwa hakika basi utakula kile kitu anaita BC popcorn. <laughs> <laughs> Haya, tuangalie yanayovuma kwenye mitandao kijamii. ya kijamii yanayovuma katika mitandao ya kijamii. Mimi naanzia mwelekeo wa kombe la dunia. Unaambiwa Marekani wenyewe wameshafika Qatar, hawataki mchezo kabisa kabisa kabisa, wameshatia timu timu ya taifa Marekani, ndio imekuwa timu ya kwanza kuweka mguu pale, hilo nalo linavuma. Na lakini lingine ni kuhusiana na mchezaji Sadio Mane wa timu ya Senegal. Senegal wametangaza kikosi cha wachezaji eh, chini ya kocha wao Aliou Sise na wanaeleza kwamba e, Sadio Mane ni mmoja kati ya wa, wa wachezaji waliojumuishwa. Ikumbukwe Sadio juma hili aliripotiwa kuna uwezekano akakosa kombe la dunia, na mitandao ikaanza kuandika oo sijui eh, timu ya Senegal wamesema kwamba watamtibu kienyeji, wanamtafuta wa mganga wa kienyeji. Mbona mitandao mingi kweli! Mganga wa kienyeji na soka la kombe la dunia wapi na wapi, ndio <laughs> <laughs> <laughs> maswala hayo yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii. Kwa upande wangu, basi mimi nilichoona, ah, yako mengi, lakini nitazungumzia kuhusiana na swala hili la ugonjwa wa ebola ambao unaendelea kule nchini Uganda. Naona kuna comments hapa kadha wa kadha zinaelezea kwamba sasa Ebola ipo Uganda. Je, Afrika Mashariki tunajipanga vipi kukabiliana na ugonjwa huu, wakati ambapo watu tunakuwa tukiingia kutoka nchi moja hadi nyingine, na muda nao pia unakimbia, kwani tuna muda vilevile wa vile, kutakiwa kusoma swali la leo, ili wewe msikilizaji uweze kusikia kile ambacho umetuandikia. Tuliuliza, je, umepokea kauli umepokeaje kauli ya wademokrati na wa Republican kwamba wataendelea kuisaidia Ukraine. Hapa ni Ebengo Amanda yeah, anasema uh, uh, yeye yeah, ameshiba zake ugali na tembele, anaogopa uh, kuwajibu majibu ambayo <laughs> watasoma, nipoteze nguvu. Umemwona huyo <laughs> eh, Ebengo, Ebengo umetisha sana eh, yani we umeshiba zako ugali na tembele alafu hutaki kuundika <laughs> maoni ambayo hayawezi kuleta Eh, mshawasha, ama ari ya kutaka sisi <laughs> tuyasome. Nelson Chiriku anasema Amerika imekuwa ya misemo tu eh, inge, ingejua, uh, kulia ingejua namna Russia hatua ya kijeshi inafanya bila hadithi jinsi eh, zinavyofanywa na Amerika, basi mambo yangekuwa mengi yeah, anasema kwamba uoga umezidi. Nelson Chiriku, nimeshasoma e, ujumbe wake huyo. Sasa hivi niende kwa ujumbe wa Muhamed Charo, anasema hiyo ni sawa na kwamba mfugaji kuku anachanganya na mwewe hapo katika boma lake. Je, atakuwa na vifaranga au kuongeza ufukara? Kuunga mkono Ukraine ni sawa na vita visiishe, viendelee na raia wafe bila huruma. Mbona wasiseme Ukraine imekubali kushindwa ili iweke silaha chini? Naona muda nao pia unakwenda mm. mm -hmm. una ukingoni. Basi tunawambia nini wasikilizaji si? Tunawambia shukran sana kwa kuwa nasi. Mi naitwa Idi Ligongo, mwenzangu Mkamiti Kibayasi upande wa pili eh, Saida Amdun Mkamiti Kibayasi vilevile amesimamia matangazo haya. Shukran kwa kuwa nasi na tukutane tena juma linalokuja.