ni idha ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa washington dc ikiwa sasa ni saa tatu za usiku saa za afrika mashariki zifuatazo ni habari za dunia na msomaji wako ni mimi harizon kama polisi nchini zambia wamekamata kiongozi wa upinzani kwa tuhuma za kueneza taarifa za uongo pamoja na uchochezi baada ya kumkosoa rais wa taifa hilo hakainde hichilima msemaji wa polisi lai hamonga amesema leo kwamba kiongozi wa chama cha upinzani saboi imbolea anaendelea kushikiliwa na kwamba amefahamishwa kwamba matamshi yake huenda yakatumiwa dhidi yake katika mahakama ameendelea kusema kwamba imbolea alikamatwa kutokana na kumkosoa mkurugenzi wa habari kwenye ofisi ya rais Clayson hamasaka kupitia ukurasa wake wa2 sheria mpya ya kudhibiti mitandao ilipitishwa nchini zambia chini ya chama tawala cha, cha wakati huo cha patriotic front hata hivyo wa wakosoaji wanasema kwamba sheria hiyo inatumiwa kuminya uhuru wa kujieleza uhuru wa habari pamoja na haki ya faraga kaimu waziri mkuu wa israel yair rapid mapema leo amewaambia wafuasi wake kwamba matokeo ya uchaguzi wa jumanne yangali bado kutolewa baada ya matokeo ya awali kuashiria kwamba waziri mkuu wa zamani benjamin netanyahu huenda akapata ushindi amewaambia wafuasi wake kwamba ni mapema sana kubashiri matokeo hadi pale kura ya mwisho itakapohesabiwa chama cha likud cha ntanyahu kinatarajiwa kupata viti hehi moja katika bunge kikifuatiwa na kile cha cha chalapid kinachopata au kutarajiwa kupata viti 2shiriambili au 2 hata hivyo viti hivyi havitoshi kuunda serikali na kwa hivyo kila chama kitahitajika kuungana na vyama vingine vidogo ili kufikisha viti vinavyohitajika uchaguzi wa jumanne ni watano ndani ya kipindi cha miaka minne wakati lapid akiwa kiongozi aliyeongoza muungano uliomwondoa ntanyahu madarakani na kumwacha akiwa kiongozi wa upinzani unaendelea kusikiliza idhaa ki ya kiswahili ya sauti amerika kutoka hapa washington dc kupitia 75fm nairobi kenya vile vile tunapatikana kupitia redio zishirika kutoka eneo lote la maziwa makuu na afrika mashariki kwa ujumla ikiwemo redio mwananchi na kuru kenya vilevile redio kadhaa kule drc nchini uganda na vilevile vile tanzania wizara ya mambo ya ndani ya marekani leo imesema kwamba itatoa kitita cha dola milioni tano kutokana na, na taarifa kuhusu mtu au watu wanaotoa ufadhili wa silaha kwa korea kaskazini usafirishaji haramu wa fedha pamoja na operesheni za kimitandao kinyume cha sheria baadaye wiki hii wizara hiyo inapanga kutangaza mtu binafsi anayekwepa vikwazo vya marekani pamoja na umoja wa mataifa kwa kupeleka mafuta kwa njia ya asiri nchini humo hatua hizo za marekani zimekuja wakati pyongyang ikiendelea kufanya majaribio ya silaha pamoja na kutoa vitisho vya kutumia silaha za nyuklia maafisa wa marekani pia wamesema kwamba wanayotaarifa kwamba korea kaskazini inapelekea rasia silaha kwa njia ya asiri ili kuisaidia kwenye vita vyake dhidi ya ukraine kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na msemaji wa kitaifa kwenye maswala ya usalama hapa marekani john kirby mapema leo wapiga nchini india leo ameendelea kusaka miili ya watu ambayo haikupatikana baada ya mkasa wa mwishoni mwa wiki wa kuporomoka kwa daraja katika jimbo la gujarat wakati uchunguzi ikiendelea ili kubaini kilichopelekea tukio hilo lililoua watu 15 waliothibitishwa kufikia sasa haijabainika ni watu wangapi walikuwa kwenye daraja hilo lililojengwa miaka 143 iliyopita pale lilipoporomoka jumapili jioni na kupelekea mamia ya watu kutumbukia kwenye mto machu karibu na mji wa morbi juhudi za uokozi zinaendelea ili kubaini kilichopelekea mkasa huo na iwapo kuna watu wsama wali walihusika kwenye mkasa huo kufikia jumanne watu 100, 96 walikuwa wameokolewa wakati kumi waliokuwa na majereha wakisemekana kupata nafuu polisi wamezuilia watu tis wakiwemo mameneja wa kampuni inayosimamia daraja hilo ya oreva group wizara ya mambo ya ndani ya marekani leo imesema kwamba itatoa kitita cha dola milioni ta kutokana na taarifa kuhusu mtu au watu wanaofikiriwa kufadhili silaha kwa korea kaskazini husafirishaji haramu wa fedha pamoja na operesheni za kimitandao kinyume cha sheria baadaye wiki hii wizara hiyo inapanga kutangaza mtu binafsi anayekwepa vikwazo vya marekani na umoja wa mataifa kuelekea nchini humo hizo zilikuwa habari za dunia kutoka washington dc jina langu harizon kamau napokukaribisha kuingia kwenye kipindi cha kwa undani kwa undani sehemu ya kwanza tunaangazia mgogoro unaoendelea katika jamhuri ya kidemokrasi ya kongo ambao sasa unahusisha nchi zote za jumui ya afrika mashariki sehemu ya pili tutaangazia kesi za uhalifu ufisadi na kile kinachotajwa kama uovu katika idara ya polisi ya kupambana na uhalifu nchini kenya mimi naitwa kennes bwire nikiwa hapa washington dc karibu msikilizaji jamhuri ya kidemokrasi ya congo nchi changa zaidi katika jumuiya ya afrika mashariki lakini kubwa zaidi kwa upana wake idadi ya watu na yenye rasilimali nyingi inakabiliwa na mgogoro wa kiusalama ambao sasa unatishia uhusiano wa kidiplomasia kati ya nchi wanachama katika jumuiya hiyo makundi ya wasi yameendelea kuhangaisha wakazi wa mashariki mwa drc kundi la wasi la emu 23 limeendelea kupigana na wanajeshi wa serikali ya drc serikali ya kinshasa imesema hakuna nafasi ya mazungumzo maandamano yameendelea kushutumu rwanda kwa kuhusika na mgogoro ndani ya drc madae ambayo rwanda inakanusha uganda pia imetajwa mikataba ya awali ya kumaliza vita inaonekana imekosa kurejesha utulivu majirani wa drc rwanda na uganda wanatajwa sana katika vita hivyo wakidaiwa kuhusika moja kwa moja kuongeza mapigano badala ya kusuluhisha japo wanakanusha kabisa shutuma dhidi yao jumuia ya a afrika mashariki imekubaliana kutuma jeshi la pamoja drc kupambana na makundi hayo ya waasi lakini kati wa ya viongozi wa jumuiya hasa viongozi wa muda mrefu yoweri museveni wa uganda na paul kagame wa rwanda wanashutumiwa kuwasha moto wa mapigano zaidi diplomasia kati ya drc na rwanda imeingia katika matatizo viongozi wa drc na rwanda wanajibizana huku wakisema wameimarisha usalama mpakani na tayari kwa mapigano kenya inatayarisha jeshi lake kuingia drc kutoa msaada lakini je raia wa drc watapata amani ambayo wametafuta kwa miaka mingi nixon katemboni msomi wa maswala ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo amefanya utafiti wa muda mrefu na kuandika kuhusu drc yupo kwa laini ya simu kutoka johannesburg afrika kusini nik mgogoro wa drc tuite mgogoro wa drc kwa sababu upo ndani ya drc drc yenyewo inasema si mgogoro wake ni mgogoro wa majirani kwamba majirani ndiyo wanaichokoza lakini haina matatizo yoyote ya ndani lakini majirani wa drc wanasema kinachoendelea drc ni matatizo ya ndani ambayo yanataka suluhisho la ndani umesoma na kuchambua na unaelewa drc na majirani wake ni matatizo ya ndani ama ni matatizo ya majirani kuisumbua kuisumbuadrc mgogoro wa drc una sura tofauti upande mmoja unaendelea kushikilia wawe majirani wa drc ao serikali ya drc yenyewe lakini ningependa kutaja kwamba tangu mwaka elfu moja mia tisa tisinina sita wakati wakimbizi wa rwanda wanakimbia huko drc na uasi wa e kabila ukaingia alafu baadaye rc ikakumbwa na mgogoro hadi kufikia sasa uasi uh, wa ndani umekuwa akijitokeza ukiaidha ukiungwa mkono na majirani wa drc kwa mfano haswa rwanda na uganda zimehusika moja kwa moja nakumbuka mwaka tisini na nane waligombana huko kisangani jambo la pili ni uhafifu wa uongozi ndani ya drc kwa maana ya kuwa drc haijapata kiongozi ambaye anaweka maslahi ya raia wa nchi nci m- anaipa maslahi ya raia wa nchi hiyo kipaumbele na kuhakikisha kwamba uongozi unakidhi mahitaji ya maisha ya watu wa wadrc jambo la tatu linahusisha mwingiliano na siasa za kimataifa hapa ni kwa maana kuwa hitikadi maslahi ya nchi za magharibi ndani ya drc na kutokana na utajiri wake mgogoro huu wa sasa un, unaonyesha dhahiri kuwa kuna mwingiliano uh, kati ya masuala haya ambayo nimeweza kuyazungumzia kwanza majirani wa drc rwanda moja kwa moja kuingilia ndani kwa kuwaunga mkono wasi wa m mh swala so, ambalo rwanda imekuwa ikikanusha lakini ukiwauliza na kufanya utafiti na kuuliza uh, walioko kwenye kwenye uwanja wa mapigano wana hakikisha hilo hata kuna wale ambao wako ndani ya serikali ya rwanda na wako ndani ya rwanda wamethibitisha hilo pamoja na kuwa uh, wachambuzi ama watafiti wa umoja mataifa wamehakikisha kwamba rwanda inahusika moja kwa moja na mgogoro huu sasa hayo kusema kwamba ni mgogoro wa drc uh, ambao wanahusisha eh, majirani haitoshi drc imekuwa ndani ya mgogoro tangu kupaya, kujipatia uru wake miaka eh, wa elfu moja mia tisa sitini na kwamba <laughs> aliyekuwa waziri mkuu wa nchi hiyo patris lumumba aliuliwa katika hali tatanishi ambayo iliwahusisha ubeljiji pamoja na marekani ca rwanda inaposhutumiwa kwamba ndiyo inaunga mkono waasi wa mishirini na tatu masilahi gani inatafuta nini ndipo iwaunge wasi katika nchi nyingine ndiyo hiyo nchi ianze kunung'unika kwamba mgogoro wetu huu unasababishwa na jirani ambaye ni rwanda nam unajua kwamba rwanda imeingia moja kwa moja miaka tisini na sita kwa kile cho, ilichokitaja kuwa inawafuatilia waasi ama wale waliohusika na mauaji ya kimbali huko nchini rwanda uh, wa intirahamwe ambao walikuja kuunga kikundi chao baadaye kuwa fdlr hilo ni moja jambo la pili kumbuka kwamba rwanda ilipojihusisha na mgogoro wa drc ilihusika kwa idhini ya marekani na nchi nyingine za magharibi kumwondoa dikteta wa zamani mobutu seseseko huko huko um, drc sasa uh, rwanda kwa wakati huu wote imekuwa njia ya maslahi ya magharibi katika ukanda wa maziwa makuu kwa maana kuwa rwanda imekuwa ikifunzwa hata wanajeshi wake uh, wa kikosi maalum wamefundishwa huko uh, marekani na uingereza na hi, pia israel sasa rwanda ina mkono wa moja kwa moja kwa njia mbili kwanza ni kuyalinda maslahi yake ambayo ni ya kiuchumi pamoja na kijamii na pia uh, e, kutokana na historia ya rwanda na na drc uganda pia inahusika kumbuka uganda ameadhibiwa hata uh, kulipa fidia <laughs> dola bilioni tisa ambazyo vilikuja kukua swala la mazungumzo katika mahakama ya kimataifa uh, uh, ya haki huko the theheg maandamano yamefanyika raia wa drc wameandamana katika sauti zao wanapoandamana wanalaumu hizo nchi mbili ulizozitaja rwanda na uganda rwanda na uganda ni nchi wanachama wa jumui ya afrika mashariki uganda rais yoweri museveni amekuwa akiomba nchi zingine kushita, kushikamana na kukuza jumuiya imekuja drc mchanga wa jumui ya afrika mashariki ambaye amesifiwa zaidi kwamba kulingana na idadi ya watu kulingana na rasilimali zake jumui ya afrika mashariki inakuwa imepanuka na inavutia wawekezaji hata wengi na kukuza jumuiya ya afrika mashariki linakuja swala la mgogoro ni mtihani mkubwa kwa jumuiya ama haya ni mapito ambayo yatapita ikitiliwa maanani kwamba hata sauti zimeanza kusikika kwamba drc tujiondoe katika jumuiya jumuiarc imejiunga na jumuiya ya afrika mashariki ikiwa katika nafasi ya upweke kwa maana kuwa ilijiunga wakati ambapo mataifa ambayo ni jirani zake nani e, wanachama wa jumuia ya afrika mashariki wanahusika moja kwa moja katika mgogoro unaoendelea huko mashariki mwa congo na haisitoshe e, mataifa hayo yana maslahi huko nchini congo sasa raia ukiwasikia wanalalamika kwamba wangejiondoa kwenye jumuiya hii ya afrika mashariki ni kule kutokana na uingiliaji moja kwa moja ambao wamekuwa wakiuona na wanaona kwamba hawapati faida yoyote kutoka umoja huo lakini kwa upande mwingine mataifa pia ya jumuia ya afrika mashariki haswa yenye viwanda zaidi inaitazama drc kuwa soko kubwa ya kuweza kuendelesha eh, uchumi zake na kuweza kuuza bidhaa zake eh, kutoka mataifa haya haitazamedrc kuwa uh, uh, mshirika uh, katika maendeleo ya jumuiya hiyo ila imeipata kuwa soko umetaja mchakato wa kuleta mani wa jumuia ya afrika mashariki juhudi za hivi punde kwamba jeshi la pamoja litumwe mashariki mwa drc kupambana sio tu na m23 kundi kuu ambalo linasumbua zaidi kwa wakati huu lakini makundi yote ya wasi zaidi ya mim mashariki mwa nchi hiyo upo mkataba wa angola yapo mazungumzo yalifanyika kati ya kagame chisekedi na rais wa ufaransa macron zipo juhudi ambazo zimesikika zikizungumziwa kuleta mani drc rais wa rwanda anasema kwamba mazungumzo ndio yanaweza fanikisha hali iliyo sasa nchini drc serikali ya drc imesikika ikisema kwamba hamna nafasi ya mazungumzo na haiwezi kuzungumza na magaidi marekani juzi imetoa taarifa ikisema kwamba makundi ya waasi hasa m23 yaweke chini silaha na wote wanaounga mkono makundi hayo yawache mara moja kenya inajitayarisha kutumwa kikosi cha jumuiya cha afrika mashariki nchini drc burundi wamo drc tayari wanatafuta kundi la redi tabara uganda wamo drc wanatafuta kundi la alli democratic forces adf hizi juhudi zote ambazo zinaendelea nixon mazungumzo pamoja na kujitayarisha kijeshi lipy ambalo linaweza kafanikiwa drc hakuna jipy ambalo litatendeka kufanikisha juhudi za amani drc licha ya mfululizo wa jitihada hizi zote ambazo mejitaja iwapo hakuna nia ya kisiasa na moyo wa dhati kutoka kwa viongozi wa jumuiya ya afrika mashariki ambao wanashiriki katika uh, uh, hali huko drc pamoja na uongozi, uongozi wa kinshasa kukaa pamoja kufikiria mstakbali wa jumuiya hiyo na nji ya drc kwa pamoja bila ya kuzingatia haswa maslahi ambayo kila mmoja wao amekuwa akiyafuatilia umetaja burundi imeenda kuwasaka waasi wa red tabara ambao tumekuwa tukiwambia mara kwa mara na serikali ya burundi kwamba wanaunga mkono na waliokuwa walioshiriki katika mapinduzi yaliyoferi chini ya utawala wa hayati pierre nguruziza hilo ni moja sasa hilo ni tatizo jambo la pili umetaja umetajaaa imekuwa congo kwa takribani miaka eh, karibuni ishirini eh, na, na, na tano sasa sasa imekuaje uganda ikashindwa kukabiliana na asi licha ya kuwa uganda imefanya operesheni za kutosha ikishirikiana na, na jeshi la congo eh, huko mashariki mwa congo pamoja na kuunga vikundi vya waasi mbalimbali eh, mbali tangu mwaka elfu moja mia tisa tisini na sita ikiwemorcd kisangani ikiwemo upc ya thomas, thomas lubanga ikiwemo mlc ya japier bemba uganda ilihusika moja kwa moja rwanda imehusika moja kwa moja tangu fd iliyomwingiza laren kabilarcd eh, eh, iliongozwa na ah, ah, asa zaidi ngoma na wengineo hadi eh, cndp ya loranguunda na m3 rwanda pia imefanya vita vya pamoja na jeshi la congo katika operesheni ya amani ya kwanza amani ya pili na umoja leo ya kwanza umoja leo ya pili imekuaje jitihada hizi zote zikashindwa kuleta amani na iwapo jitihada hizi zote zimeshindwa kuleta amani hata kiwa ikiwa nji kila nci hizo ambazo tumezizitaja zina maslahi haya na itakuwaje zikaja sasa kuwa ndio e, e, washirika wakubwa wa kuleta amani safari hii ncini drc wakati ambapo maswala ambayo yalisababisha kwanza vita ncini drc hayazungumziwa kwa pamoja kwa uwazi bila unafiki wowote kutoka kwa viongozi hawa hicho ndicho kizungumkuti cha ukosefu wa amani ncini drc lakini ni lazima tusikosee utokuzungumzia uhafifu wa uongozi ndani ya yadrc viongozi wamekuwa mbioni kujitagirisha bila kuzingatia maslahi ya wananchi kuliweka taifa mbele na kuhakikisha kwamba wanatumikia nchi yao kwa moyo mkunjufu na moyo wa uzalendo kwa ajili ya kujenga taifa lao ikiwa haya mambo yote hayatazingatiwa amani drc itasalia kuwa historia manake hata jeshi la jumuiya linalokwenda huko na sinikizo la marekani kwamba mchakato wa nairobi uzingatiwe na kwamba yaheshimiwe makubaliano ya angola hayo yote huenda hamna lolote mbalo tunaweza tukatarajia itambulia patupu kumbuka kumekuwa na mazungumzo kadha wa kadza hata mimi, mimi mazungumzo mengine siwezi kuyakumbuka kulikuwa nchini ya afrika kusini kulikuwa mazungumzo ya Sun city kulikuwa mazungumzo yaliongozwa na hayati ketumile masire wa botswana uh, huko gaboroni kulikuwa na mengine ambayo yalikuwaongozwa na uh, rais wa zambia frederick chiluba huko lusaka pamoja na mrithi wake mico sata uh, kumekuwa na mazungumzo huko nairobi na kumekuwa na mazungumzo huko ethiopia ababa mazungumzo haya yote yameishia kwa mikataba tofauti rwanda sasa hivi inachukuliwa kama polisi wa afrika kwa maana kuwa ndio sasa e, e, inaendesha ama inalinda maslahi ya ufarasa katika bara la afrika rwanda ilikuwa na tofauti za kidiplomasia na ufaransa kutokana na ushirika wake katika uh, mauaji ya ya kimbari ya ya mwaka tisini na nne lakini ilivyobadilika diplomasia kati ya rwanda na na, na ufarasa ilimfanya aliyekuwa waziri wa maswala a nje ya nje wa nchi hiyo luis msichwabo kuwa sasa ndiye katibu wa jumuiya ya mataifa yanayozungumza lugha ya, ya kifaransa ama franconi kama wanavyotaja wenyewe kwa mantiki hiyo rwanda sasa imetuma vikosi vyake huko msumbiji ambako kampuni ya ufaransa ya total ina <gibu> maslahi huko na imewekeza mabilioni ya dola kwa ajili ya gesi ya huko msumbiji ia jamhuri ya afrika akati, ya kati kulinda maslahi ya ufaransa uh, na kampuni lake la total energy chisekedi rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya congo na uh, paul kagame wa rwanda wamekutana huko rwanda uh, chini ya upatanishi wa emmanuel macron haya yote ni katika kulinda maslahi ya pande zote husika sasa ikiwa haya hayatazungumziwa wazi basi drc itaendelea kuwa katika hali hii ya mgogoro ni nixon katembo msomi na mtafiti kuhusu siasa na mgogoro wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na nchi jirani akikamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani nachukua mapumziko ya muda mfupi na rejea na sehemu ya pili mimi naitwa kennes bwire hii ni sauti ya amerika voa karibu katika sehemu ya pili ya kwa undani waandishi wetu wa nairobi huba abdi na kenned wandera wameandaa ripoti ifuatayo inayoangazia mabadiliko katika idhara ya polisi ya kupambana na uhalifu baada ya kuripotiwa kwamba polisi hao wanahusika na, na mauaji ya watu ripoti yao pia inaangazia hatua ya kufuta mashtaka ya ufisadi kwa baadhi ya watuhumiwa maswali magumu yanazidi kuulizwa kufuatia uamuzi huo kuondoa mashtaka dhidi ya waziri wa utumishi wa umma na jinsia aisha jumwa na hata nia ya kuondoa mashtaka dhidi ya naibu rais wa kenya rigahigashagwa kuhusu mashtaka yanayomkabili waziri aisha jumwa mkurugenzi wa mashtaka ya umma chini ya kifungu cha7 cha, cha taratibu za sheria inayohusu makosa ya ufisadi wiki chache zilizopita ameondoa kesi ya ufisadi dhidi yake kwa kukosa ushahidi wa kutosha aisha jumwa alikuwa anakabiliwa na mashtaka yanayofungamana na madai ya kula njama ya kufanya ulaghai katika kashfa ya ulipaji wa shilingi milioni kts kinyume cha sheria kutoka mfuko wa hazina ya ustawi wa eneo bunge la malindi jimbo la kilifi pia ofisi ya mkurugenzi wa mashtaka ya umma imeripotiwa kuondoa mahakamani kesi ya ufisadi dhidhi aliyekuwa mkurugenzi mkuu wa shirika la umeme la kenya Power ben chumo na watu wengine kumi kwa kutaja kuwa hapana ushahidi wa kutosha chumo pamoja na mrithi wake katika kampuni hiyo ya kusambaza umeme alishtakiwa ma8 kwa makosa yanayohusiana na ulipiaji wa gharama ya manunuzi na usambazaji wa mbovu zilizosababisha kupotea kwa umeme nchini kenya chiea fanya serikali kupoteza shilingi ilioni aidha dpp wiki hii amenukuliwa na vyombo vya habari nchini kenya kutaka kuondoa kesi ya ufisadi ya shilingi bilioni 7 dhidi ya naibu wa rais rigadhi gashagwa kwa madai kuwa idara ya mkurugenzi wa upelelezi wa makosa ya jinai chini ya uongozi wa joji kinoti iligushi ushahidi na kwa mujibu wa vyanzo hivyo vya habari ofisi ya mkurugenzi wa mashtaka ya umma pia imewasilisha ombi la kufuta mashtaka ya ufisadi ya shilingi milioni 80 dhidi y aliyekuwa gavana wa jimbo la samburu moses lenol kulal isitoshe kiongozi wa upinzani nchini kenya na aliyekuwa mgombea wa urais raila odinga jumatatu wiki hii amemshutumu mkurugenzi wa mashtaka ya umma kwa kuondoa kesi za of ufisadi na jinai dhidi ya washirika wa rais william ruto akiutaja kuwa ubaguzi wa kisiasa usiokingika kisheria hebu tumsikize anavyosema raila odinga watu ambao walikuwa wameshtakiwa na mauaji sasa wanasamehewa wengine iko kesi ya, ya mauaji bado iko active anapitisha na kaa waziri wengine wanasema jamaa huyu kesi yake ilikuwa ul ili ya bilioni kumi na mbili aliyekuwa amewekewa tu h lakini kwa upande wingine huku watu wetu wananyanyasa mwheshimia wa luke wa wae kesi yake ni ye, ilikuwa ni kama civil case walidai pesa na wakalipwa badala ya kusema hiyo pesa ulilipa kwa njia ambayo si mzuri irudisha amewekwa ndani kesi yake nakufushwa anawekwa ndani na amefungwa miaka stini na, na, na saba weye ni mtu miaka stini tayari kama kuweka rahila ndani kwa miaka hamsini tunataka waluke apewe bond alafu hiyo keshi baadaye itupuliwe mbali bwana odinga ambaye anarejelea kesi hizi zinazohusishwa na washirika wa rais ruto ambazo kwa sababu moja wa nyingine zimesambaratika au ziko karibu kusambaratika kwa kile dpp nurdin haji ameeleza kuwa ni kukosa kwa, kwa ushahidi wa kutosha au viapo hivyo vya ushahidi vilifanyiwa ulagai anaitaja hatua ya dpp kuwa juhudi za hiari za kuvuruga kusambaratisha na kudidimiza mfumo wa kisheria nchini kenya matukio haya yote yanajengeka vipi katika fikra za raia wa kenya kenyabhili hi, ni suala ambalo limekuwapo hasa katika utawala wa rais aliyoondoka madarakani uhuru kenyatta ambapo tuliona uhusiano wa dpp nin haji na bwana george kinoti ambaye sasa ameondoka katika wadhifa wake kuwa mkurugenzi wa upelelezi wa makosa ya jinai walikuwa wanafanya kazi kwa pamoja na wakati ule u, u, nchini kenya kuna kile kinachofahamika kama kamata kamata friday kwamba uh, ikifika tu ijumaa viongozi wa haiba ya juu katika serikali au na mashirika ya serikali wengine wanaonekana kukimbia wasionekane popote maanake wanajua eh, huenda shoka la dpp huenda likawaangukia kwa hivyo kutokana na ule msukuma uliokuao kwamba lazima watu wanaohusishwa na ufisadi wakamatwe na kufunguliwa mashtaka wengi walikuwa walikuwa wameogopa na na na na raia wa wa wanaona kwamba kwamba ule mlahaka mwema mwema uhusiano kati ya Nordin haji na vile vile kinoti ulikuwa ambao ungesaidia inchi kurejesha mali ambazo zilikuwa zinaaminika zimeibwa kutokana na, uh, na ubadhirifu fedha za za katika mfuko wa, uh, wa, lakini tukirejelea kamata ijumaa wngiwlikgawemaahusin eaia aluasa cushaai alaaiiwauahaaama kazi imeanza na swala la ufisadi sasa likazikwa katika kaburi la sahau lakini tunavyozungumzia swala hili basi wakenya wamebaki tunasema katika njia panda hawaelewi mambo sasa sasa yatakuwa vipi wapo ambao kukaza kamba dhidi ya ufisadi unaonekana si watu, wa ambao wako pamoja tena lakini alivyoeleza dpp ni kwamba anaeleza hasa hizi kesi ambazo tumezitaja ameeleza kwamba eh, baadhi ya vyapo vya ushahidi viligushiwa kwa hivyo kama hilo lilitukia basi labda e hana jingine labda ni kuondoa tu kesi hizo uba baadhi ya vyama vya kisiasa vinamtaka dpp kujiuzulu ulivyoeleza kwa matamshi yake kuwa aliyekuwa mkurugenzi wa makosa ya jinai georgi kinoti aligushi vieti vya ushahidi katika kesi ya ufisadi inayomkabili naibraisrigadhe gashagwa marthkaualikuwa mgombea mwenzo wa bwana odinga amesema kuwa matamshi ya dpp nudin haji kuwa alishinikizwa na joji kinoti kupitia vyombo vya habari kumfungulia mashtaka naibu rais gashagwa ni utepetevu mkubwa usiokubalika kisheria na kwamba dpp anastahili kujiuzulu lakini wandera kumbuka kwamba hii ni ofisi ambayo imekingika kisheria na dpp hawezi kuondolewa vivi hivi tu bila kuanzishwa mchakato wa kisheria kumshinikiza kufanya hivyo ni kweli lakini wakati mwingine hata dpp mwenyewe anaweza kuamua kujiuzulu kupisha uchunguzi wapo anahisi yupo chini ya shinikizo la umma linalolemaza kwa kiasi kikubwa utekelezaji wa majukumu yake asante kenned wandera na huba abdi asante msikilizaji kwa kusikiliza kwa undani kipindi cha sauti amerika vo kutoka washington dc marekani mimi ni kennes bwire uwe na usiku mtulivu