baba mtakatifu francis amewahimiza wakatoliki kurejea utamaduni wa kutokula nyama siku ya ijumaa na kwa kufanya hivyo wataweza kusaidia kupunguza kiwango cha hewa chafu timu ya watafiti kutoka chuo kikuu cha cambridge uingereza iliangazia athari ya wito uliotolewa na maskofu wa uingereza na wales hapo mwaka 2011 wa kutaka waumini wao kurejea kwenye utamaduni wa kutokula nyama siku ya ijumaa watafiti waligundua kuwa licha ya kwamba idadi ni robo tu ya wakotoliki waliobadili menendo yao ya kula hiyo ilichangia zaidi ya tani 55 za hewa chafu kuokolewa kila mwaka kwa kiwango cha kipimo cha hewa chafu tani 55 ni sawa kwa mfano na watu takriban 82 kutosafiri kwa ndege kutoka london hadi new york katika kipindi cha mwaka mmoja watafiti wanaeleza kuwa iwapo dunia nzima itashirikishwa katika utamaduni wa kutokula nyama kila ijumaa hatua hiyo itasaidia mamilioni ya gesi ya hewa chafu kupungua kila mwaka mwandishi shahn lacom kutoka idara ya uchumi wa ardhi kutoka chuo kikuu cha cambridge amesema kuwa kanisa katoliki lina nafasi nzuri katika kusaidia suala hili amesema iwapo baba mtakatifu francis atarudisha kuwawajibisha waumini wake duniani kote kuto kula nyama kila ijumaa basi kutasaidia sana hatua hii ya kupunguza hewa chafu hususan pia baba mtakatifu francis amesema kuwa mabadiliko ya hali ya hewa ni kitisho kikubwa ambacho hakijawahi kutokea na kwamba hatua za haraka zinahitajika utamaduni wa kutokula nyama siku ya ijumaa mojawapo ya tamaduni za enzi nyingi ambapo waumini wa kikristo walikula samaki badala ya nyama kama protini katika mlo wao utamaduni huo haujawajibishwa kwa katoliki tangu mabadiliko ya vatican ya miaka ya 60 ila kwa wakati wa pasaka watafiti wanaeleza kuwa utamaduni wa kutokula nyama siku ya ijumaa ulifuatwa sana na waumini wa kikatoliki marekani hatua iliyopelekea hata mgahawa maarufu wa macdonald marekani kuanza kuuza baga ya samaki utafiti huo wa chuo cha cambridge uliochapishwa kwenye mtandao wa social science research ulilenga juu ya masomo ya afya ya umma huko uingereza na wales aida isa voa washington