hivi sasa ni sa8 kamili mchana kwa saza hapa washington dc hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa hizi ni habari za dunia msomaji wako ni mimi mkamiti kibayasi umoja wa ulaya umesema kwamba kampuni ya kimitandao ya twitte itahitaji kufuata sheria za umoja huo baada ya kununuliwa na tajiri elon musk anayedai kuwa mwanaharakati wa uhuru wa kujieleza mask ameandika ujumbe wa twitte kwamba ndege yupo huyo akiwa na maana ya kwamba twitte ambayo alama yake ya biashara ni picha ya ndege ipo huru kufanya kazi zake bila kudhibitiwa mask amenunua kampuni ya twitte kwa gharama ya dola bilioni44 za kimarekani mkuu wa biashara wa umoja wa ulaya tiery bito amejibu ujumbe wa mask akisema kwamba kampuni yeyote inayofanya kazi ulaya lazima iheshimu sheria za umoja huo mojawapo ya hatua ambazo mask amechukua ni kufuta kazi wafanyakazi wa ngazi ya juu wa kampuni hiyo miongoni mwa wale ambao wamefutwa kazi ni mkurugenzi mkuu parak agrawal afisa mkuu wa fedha nd segal na mshauri wa sheria na sera vijaa gade maelfu ya waandamanaji wamekusanyika mjini teheran nchini iran kuonyesha ghadhabu yao kufuatia shambulizi la bunduki katika makaburi matakatifu ya waislamu wa kishia lililotokea kwenye mji wa sherza kusini mwa taifa hilo shirika la habari la serikali ya iran limeripoti kwamba watu 1 na wa5 waliuawa katika shambulizi hilo ambalo kundi la kiislamu lenye msimamo mkali la suni islamic state limedai kutekeleza shambulizi hilo maandamano makubwa pia yametokea katika sehemu nyingine za iran kuonyesha hasira kufuatia kuuawa kwa mwanamke mahsa amin aliyefariki dunia akiwa mikononi mwa polisi iran nchi yenye sheria za kiislamu imekumbana na maandamano kwa wiki ya sita yaliyoanza kufuatia kifo cha amin aliyekamatwa na polisi kwa kukosa kufunika kichwa chake kulingana na sheria za kiislamu shirika la amnesty international limesema kwamba mauaji ya kiholela yametekelezwa na maafisa wa usalama na kuuawa watu 8 katika mikoa minne katika muda wa saa 24 unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa inayotangaza kutoka hapa washinton dc watu 3mo wamefariki na wengine kadhaa kujeruhiwa kutokana na mafuriko pamoja na maporomoko ya ardhi kusini mwa ufilipino watu kumi wamefariki katika mji wa datu bla blsinat kutokana na mafuriko hayo kufuatia mvua kubwa inayoendelea kunyesha nchini humo watu wengine watatu wamefariki kutokana na maporomoko ya ardhi katika mji wa datu odin sinat watu watano hawajulikani walipo huku ukoaji wamepata miili ya watu 1mi nast kwenye sehemu ya datu odin oinsinat watu wamelazimika kuhamia sehemu salama wengine wakipanda juu ya paa za nyumba zao huku shughuli za uokozi zikiendelea bunge la iraq limepiga kura na kuidhinisha baraza jipya la mawaziri hatua inayotoa fursa ya kumaliza mgogoro wa kisiasa uliochukua mwaka mmoja wabunge 2na watatu wameidhinisha baraza la mawaziri 2 na mmoja wakisaliwa wale wa wizara za ujenzi na nyumba pamoja na wizara ya mazingira baraza hilo linaloongozwa na waziri mkuu mohamed shia al sudani ndilo la kwanza tangu mwaka 25 lisilokuwa na mawaziri kutoka mrengo unaoongozwa na kiongozi wa kundi la kiislamu la washia moktada al-sadri rais wa afrika kusini siril ramafosa amekosoa ubalozi wa marekani nchini humo kwa kutoa tahadhari ya uwezekano wa kutokea shambulizi la kigaidi wikendi hii ramafosa amekasirishwa na tangazo hilo kutolewa bila kushauriana na serikali yake mwisho wa habari za dunia kutoka hapa washington msomaji wako nilikuwa mimi mkamiti kibayasi shukran kwa kusikiliza matangazo ya voa swahili karibu msikilizaji wetu katika kipindi cha jukwaa la waandishi wa habari kipindi ambacho huangazia habari zilizogonga vichwa vya habari katika maeneo tofauti ya dunia tukianzia katika eneo la afrika mashariki na maziwa makuu nchini drc mapigano makali yamezuka tena kati ya waasi wa m3 na, na jeshi la kongo katika maeneo kadhaa ya wilaya rutsuru na kupelekea wakazi wengi kukimbilia katika mji wa goma nchini kenya habari iliyozungumziwa sana ni kuhusu pendekezo la chama cha wanasheria nchini humo kumwomba rais william ruto kuunda tume huru ya uchunguzi wa mauaji ya kiholela yanayodaiwa kutekelezwa na maafisa wa usalama habari nyingine ni ukaguzi katika bunge wa wateule waliopendekezwa na rais ruto ili washiriki kwenye baraza lake la mawaziri na kimataifa uingereza ilimpata waziri mkuu mpya baada ya kujiuzulu kwa listros na waziri mkuu huyo ni richi sunak ambaye alikuwa waziri wa fedha ma oster fedhastemevia fren getich mwandishi wa redio citizen huko kenya na hasan mshangana mwanahabari aliye huko uingereza mjini london basi moja kwa moja tuungane na oster malivika malivika hebu tueleze kuhusu mapigano mapya kati ya m23 na jeshi la kongo ambayo inasemekana uh, ni makali kwa kweli ni kwamba mapigano kati ya jeshi la serikali ajumhuri ya demokrasia ya congo fards na waasi wa mshina wa tatu imeendelea karibu uh, kwa siku tano mfululizo na mapigano hayo yalikuwa karibu na muji wa bunagana unaopakana na nchi ya uganda na sehemu jijini inaitwa ndamgenga nii inapakana na nchi na ya rwanda kwa sababu hayo maeneo ambayo waasi wanapatikana sehemu mmoja inapakana na rwanda na sehemu nyingine inapakana na uganda lakini ni ardhi ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na unapozungumza ni kwamba sasa hivi wakaaji wa vijiji vingi kutoka rugari ndamugenga rumangabo eh, nyesisi wote sasa hivi wanakindilia katika mji wa goma na bahati mbaya wanatembea kwa mguu kilometa zaidi ya arobaini watoto wadogo wadogo ambao wana miaka miwili miaka eh, mitatu miaka minne mbuzi wanabeba godoro yaani hata sasa hili mvua zimewonyeshea au watoto na wanawake ambao kwa kweli inasikitisha sana na nimewauliza kwa nini wamekimbia kwa sababu uh, jeshi ilikuwa linapigana na waasi wa neshi na tatu ilikua linawarejesha nyuma lakini kwa bahati mbaya leo asubuhi na jana waasi uh, walikuja na nguvu zaidi alafu wakachukua sehemu muhimu ambato wanajeshi walikuwa wameweka mstari wa mbele mkazi bahatimbaya sasa wanajeshi wakongo wakarudi nyuma na hii limeleta hofu kwa wakaazi kusema kwamba basi kwa sababu jeshi limeondoka maeneo ya kabindi rwanguba damogenga hapo waasi wanasonga mbele ndio sababu wakaazi wenyewe wameamua nao kukimbia kukimbilia maeneo ambayo wanaona kwamba ina usalama kutokana na risasi zinapita hapa na pale bomu zinaanguka hata kwenye nyumba za watu na watu ambao wamefariki na wengine kujeruhiwa wakati wa mapigano haya na nini hasa lengo la wasi hao wa mhtt wameelezea ni kwa nini wameamua kuongeza mashambulizi dhidi ya jeshi la drc na kuondoka walikuwa huko bunagana sasa wanaelekea maeneo mengine wameeleza ni kwa nini wanafanya hivyo lengo kubwa lao kwanza uh, wanasema kwamba ni kutaka serikali hizi iznao na patrick ikutafahamu kwamba kwenye taarifa zetu serikali ya kongo inasema kwamba m, m-, m- ni kundi la kigaidi na ni kundi ambalo linasaidiwa na serikali ya rwanda hayo mabishano amekwenda hadi mpaka baraza la umoja mataifa na vile vile ukiangalia kwenye e, lengo kuu lengo la wasi waishina tatu i kuchukua muji wa goma ukiwa ni mwenji mkuu wa kivu kaskazini na wanasema kwamba pengine wakichukua huu muji italazimisha serikali yake sari kisekedi kuzungumza nao nasima kwa sababu inaonekana serikali ya kisekedi imekataa kuzungumza nao kwa sababu wanabaki kwenye vijiji na miji ambayo sio muhimu sana kama vile kuna gana lakini wanaona wakichukua mji wa goma ruchuru kama kufunga barabara ambayo inaunganisha goma na, na nji ya uganda vutembo beni hapo watalazimika kuzungumza nao kwa sababu ni ja moja ambayo inafanya na, na, shughuli za kibiashara nakusaidia wanaingi kutembea haya maeneo pengine hii ndio lengo kubwa ndio sababu naona hata leo wamejaribu kukata barabara kusimamisha shughuli zote za usafiri hakukuwekwa usafiri kutoka goma kuelekea butembo kuelekea beni hata kuelekea maeneo yao ya bunagana alafu kubwa kwanza wli goma alisema kwamba wanachokitaka ni kutaka kulazimisha serikali irudi kwenye meza ya mazungumzo lakini serikali inasema kwamba tayari likuu imeanja mazungumzo katika mji wa nairobi na hii katika usuluhishi wa angola kwa sababu mtano mwingine ulifanyika angola mtano mwingine ukafanyika uh, nairobi katika usuluhishi wa rais aliyoondoka rais wa kenya lakini sasa inaonekana kwamba hawa hawariiki kwa sababu kuna m ambao wengine wako wanakaa katika nji ya rwanda na m wengine ambao wanakaa katika nji ya uganda au wanaopigana ni wale ambao wanaongozwa naye makenga ambao wka wali walikuwa katika iji ya uganda mali ambao walikuwa katika iji ya rwanda ambao wana, wanaongozwa naye rudiga bado wapo na wao ndio wamefanya makubabiliano madogo katika mji wa nairobi na kuingia katika shughuli za kuweza kurejesha amani lakini hili kundi ambalo lilikuwa upande wa uganda ndi wanasema wao oh, hawatangue oh, oh, oh, yale mazungumzo wanataka mazungumzo ya moja kwa moja na rahis hawataki mazungumza na, na mtu mwingine binafsi na vipi msimamo wa serikali uh, kufuatia haya mapigano mapya je ni ule ule hawataki kuzungumza au wanasemaje ni kanda kufuatia haya mapigano kai kumekuwa mavishano kati ya serikali ya kongo na rwanda serikali ya rwanda imaandika tangazo ikasema kwamba imesikitishwa kuona kwamba serikali ya kongo inatumia nguvu kulitimua uh, kundi la wasu wae ishini na tatu inasema kwamba katika makubaliano walikubaliana kwamba watatumia njia ya kidiplomasia na serikali ya kongwi na nayo vilevile imeandika baroha nyingini inasema kwamba imeshangazwa ina kuona kwamba serikali ama taifa nyingine kutetea waasi ambao wako katika iji nyingine kanasema kwamba hili ni swala ambalo halikubaliki na hajieleweki kwa nini rwanda imetetea kundi lan ishiri na tatu japokuwa ni kundi la uasi wa kongo nini rwanda kutetea kundi la uasi ambao hawako kwa jinsi yake ama kwanini rwanda kujiingiza katika maswala ya uongozi wa kongo hii ni katika tangazo ambalo limeandikwa na msemaji wa serikali ya kongopt buaya kwa hiyo sasa hivi kuna kuna mavishano hata wakati ambapo tunazuguza ni kwamba kumekua mkuchano kubwa kwenye baraza la umoja wa mataifa hapo ni nyoke leo wakizungumzia hili tatizo la, la mashariki mwa kongo wengi wanasema kwamba watu hakuna suluhisho kwa kwa haya mapigano inaweza kuleta tatizo kwenye kanda ya maziwa makuu nzima ka sababu mzozo wenyewe watu wanaoona kama mdogo lakini ni mzozo mkubwa kwa sababu kuna watu wengi ndani yake walikuwa wanasema kwamba kunakuja kikosi kutoka nchi za afrika mashariki kikiunguzwa na kenya hiki kikosi bado hakifanya kazi tanzania kwanda imabaki nyumbani haitaki ushiriki hiki kikosi haijulikani kwa nii kenya ilikuwa imekuja lakini makamanda wake wamerudi nyumbani kwa hiyo hapo watu wanajiuliza kuna, kuna changamoto kuna kuna vitu ambavyo watu hawajui lakini ambazyo zinasichama io sababu ukiangalia u- umoja wa nchi za ulaya marekani mabalozi wa marekani wamesema kwamba lazima hili tatizo len tetfr litatuliwe e, kidiplomasia ama kwa njia ikitatuliwa kwa njia ya kivita i- inaweza kuleta tatizo sehemu f- fulani f- f- f- f- f- na wakizungumza na raia wanasema nini kuhusu uh, mzozo huu ambao umepamba moto baada ya mapigano mapya kati ya mshi na tatu na jeshi la kongo kuhusu mzozo huu wananchi wanasema kwamba ni lazima kongo kutumia nguvu kutengeneza jeshi lake kupigana na hiyo pengine inaweza kuwa ufundishe kwa mataifa jirani kwamba kongo nayo ina nguvu hili ndio mambo ya wananji wananji wengi wanasema hawataki mazungu mozo nimehuliza kwa nini hamtaki mazungumzo wanasema mazungumzo imefanyika wakati wa imefanyika wakati wa imefanyika wakati wa wanasema kumekuwa mazungumzo mengi na pesa nyingi zimekwenda kwa sababu ya mazungumzo ya ongo hawajaelewa mazungumzo yenyewe yanahusu nini na kwa nini hawashirikishi wananji wanapozungumza ni kitu gani kipo nyuma ya mazungumzo ambayo inafanyika kila mwaka moja miaka miwili miaka mitano inahusu nini tukitoka huko drc tuelekee kenya naungana naye fred getich huko mjini nairobi fre ich katika habari zilizozungumziwa zaidi kenya ni mkutano kati ya chama cha wanasheria wa mawakili wa kenya na rais ruto uh, uh, wakimufikishia ombi la kutaka kuundwa tume huru ya uchunguzi uh, kuhusu mauaji ya kiholela ambayo anadaiwa kufanyiwa na maafisa uh, wa usalama hasa ni baada ya ruto kuvunja kile kitengo maalum cha polisi uh, ambacho kimeshutumiwa uh, zaidi kuhusika na mauaji hayo ya yakiolela sijui upande wenu uh, mlivyofuatilia uh, taarifa hiyo au mkutano huo uh, wananchi wa kenya wamepokea vipi ombi hilo la wanasheria hsia mcheto bila shaka uh, zimeibuliwa na wakenya kuhusiana na hilo uh, wengi wakihisi kwamba ni, ni mikakati tu ya ku pumbaza wanasema ni nir kwa sababu wanaamini kwamba serikali ina uwezo bado wakutekeleza tu hata kama ni mauaji licha ya kufutiliwa mbali kwa uh, kile kitengo chasu lakini kuna baadhi ambao ukweli wanahisi kwamba imefika wakati uh, kwa serikali kuajibika na kutekeleza majukumu yake kwa mujibu wa sheria kwamba ikiwa mtu amepatikana ama amekutikana kuwa na hatia akamatwe bila ya kuwa wakiholela kwa sababu uh, kile kitengo kilihusishwa sana na mauaji mengi ikiwa ni pamoja na uh, wale raia wawili wa india waliokuwa na mkenya mmoja mwezi julai ilikuwa ni mwezi mmoja kabla ya uchaguzi mkuu nafikiri shinikizo hizi za chama cha wanasheria wanasheriak zimetokana na mauaji ya hivi kunde eh, jule mwanahabari wa kutoka kule pakistan kwa hiyo hisia uh, mseto tu zimeibuliwa na wakenya kuhusiana na hilo uh, wengi wakitaraji kwamba wakati huu maanake um, katika siku za zamani tume uh, zimebuniwa ama majepo kazi yamebuniwa lakini hakuna chochote ambacho kimefanyika ama uh, ripoti haitekelezwi na kitengo hiki kilikuepo tangu uh, kwa zaidi ya miongo miwili uh, marahis wengi walitumika na kitengo hicho walifanya kazi na kitengo hicho mm. unafikiri ni kwa nini uh, ruto uh, baada tu ya kuanza mm. kuchukua hatamu za uongozi kaamua kukivunja kitengo hicho wananchi wamepokeaje uh, hatua wa hiyo ya ruto kukivunja kabisa mm. kitengo hicho kwa, kwa upande mmoja wengine wanahisi kwamba ni ta ya rais aliye mamlakani kuweka laini mambo ambayo yalikuwa yameenda mrama kwamba ni wakati kwa idara ya upelelezi kwa mfano hapa kenya ni dci kutekeleza wajibu wake kwa kufuata tu sheria na wengine kwa upande mwingine wanahisi kwamba pengine utawala huu ambao unaingia pia unaweka mambo yake sawa kwa upande wake kwamba sisi tunavunjilia kile kitengo kilichokuwepo kwa watangulizi wetu na sisi tunabuni kitengo chetu ambacho tutaweza kukitumia pia kutekeleza yale yale tu ambayo yalikuwa yakitekelezwa na kile kitengo ambacho kimevunjiliwa mbali ni swala la kusubiriwa hilo kwa sababu aliahidi wakati aliapishwa rais william ruto kwamba atahakikisha kwamba mambo siyo kama kawaida sasa ile mambo si kama kawaida je ni the more things change, the more things the things same ehyani kwamba kadri mambo yanavyobadilika yeah. ndivyo yanavyosalia vivo hivyo ama kweli ni mwamko mpya utawala mpya na rais mpya na mambo yake aonam uh, watetezi wa haki za binadamu walilalamika zaidi kuhusu na mauaji um, hao yakiolela wanasheria hao waliokutana na ruto mapema wiki hii walikuwepo O, unadhani ni kwa nini wameamua sasa kuomba mkutano huo na kumfikishia moja kwa moja ombi hilo la kuunda kile ambacho wanasema ni tume huru eh, ya kufanya uchunguzi nafkiri kwa chama cha wanasheria kufanya mkutano haraka na rais aliyo mamlakani ni kwa sababu ameingia tu mamlakani na anahitaji uh, kufanya kazi na ama kuwa na washirika wengi ikiwa ni pamoja na chama hiki cha wanasheria kwa hiyo wanahitaji kupata fikio la rais mapema kabla ajaingia ofisini kabisa na atokomea au apatikani manake majukumu yatakuwa ni mengi na rais ata, ata, atakuwa ni mtu ambaye hapatikani kwa hiyo kwa kiasi naona kwamba ni kutokana na hilo wamefanya ima ya kupatana naye haraka alafu pia ni mauaji ya hivi punde ya ule mahabari mcekuzi wa wapakistan na hizo taarifa bila shaka zilipokelewa kwa uh, ia za ghadhabu ghadhabu na wakenya kwa hiyo chama hiki cha wanasheria kwa kuungana na wale watetezi wa haki za kibinadam nafikiri ndio walichochewa na mauaji hayo ya hivi kunde haya kuna habari nyingine ambayo nayo naona wakenya wameifuatilia na nyiye kama waandishi wa habari umeifuatilia zaidi ni wakati wa mchakato wa ukaguzi wa hawa wateule wa rais ruto awa ambao amewateua ili wawe mawaziri kwenye baraza lake la mawaziri mchakato lazima unalazimisha unawaomba waweze kutangaza hadharani utajiri wao na kitu ambacho kimeonekana ni kwamba ruto anasema ni m nimeona watu wengi wakizungumza je mbona hawa mahasla utajiri walioutangaza ni ule utajiri ambao si wa kawaida nafikiri kama sikosei ilikuwa ni utajiri wa kati ya bilioni nne shilingi za kenya na labda mtu ambaye ametangaza utajiri mm-hmm. ambao ni wa chini sana alikuwa ni karibu milioni mia moja za shilingi za kenya wakenya wanazungumza nini kuhusu hili ni hisio mcheto r kwamba ni utawala wa hafla yni yule mkenya wa chini kabisa hapa kenya wanasema ni mama mboga ama ni ule jamaa wa bodaboda bodaboda boda, boda, boda, ni ikiiki ambayo hutumia kwa usafiri na wengi wanasema ni kuwapa matumaini kwamba yule hasla yule mamamboga kule chini pia anaweza akafanya kazi yake hadi akapata utajiri wa kiasi hicho lakini kwa upande mwingine pia watu wanasema hiyo ni kwa wapumbaza tu wa kenyamakofunga macho kwamba hii ni serikali ya hala ilhali kwa uhakika haiwezekani kwamba hatla ana shilingi bilioni nne ana shilingi milioni mia tisa kwa hiyo isia ni mseto na wengi waliofuatilia wakaona kwamba namna lilivyotokeza nisasakwamba ilikuwa ni ile ionekane tu kwamba maojiano yalifanywa lakini hayako ni maojiano manake uh, kamati ya uteuzi katika bunge la kitaifa uh, ilikatalia mbali mtu mmoja ambaye alikuwa ameteuliwa lakini amini usiamini basi e, wameweza kuidhinishwa leo orodha ya majina wo, wau wote ambao walikuwa wameojiwa hata pamoja na yule uh, wa utalii ambayo alikuwa wamekataliwa na kamati hii ya uteuzi kwa hiyo wengi wanahisi kwamba hii ni <laughs> ni utawala tuwaka kwa hiyo hii inaweza kufanya uh, ruto kwa kauli aliyokuwa akiitoa uh, katika kampeni kwamba yeye atawathamanisha zaidi watu wa chini wapato la chini hii inaweza kugeukia ikaonekana kwamba labda ilikuwa ni propaganda tu kampeni za za kusema apigiwe kura wengi wanaona hivyo kwamba ilikuwa ni tool ilikuwa ni chambo tu cha kuwafanya wa, ku, wakenya kutagua utawala huu kwamba maslahi ni yale yale ya mwanasiasa ingawa ni suala la kusubiriwa manake ni serikali mpya serikali changa ni swala la kusubiriwa lakini cha msingi ni kwamba wale mahasla wana mabilioni ya pesa takriban shilingi za hapa kenya bilioni kumi na tano kwa ujumla lile baraza tu la mawaziri sasa niungane naye hassan ni mshangana akiwa jijini london naam namhasani mshangana huyu ni mwanahabari upo uingereza mji mkuu uh, london uingereza amekumbwa na msukusuku wa kisiasa uh, baada ya kujiuzulu kwanza waziri mkuu boris johnson na alafu akaja listr naye baada ya siku kama aobaa kajiuzulu alafu amepatikana waziri mkuu mpya ambaye ni uh, richi sunak na naye alikuwa kwenye uh, uh, serikali ya Bol- uh, boris johnson hebu tueleze baada ya sunak kuidhinishwa kama waziri mkuu kwanza na chama chake alafu na mfalme charles nini hisia za uingereza kuhusu waziri mkuu huyu mpya uh, ni kweli hilo vuguvugu la kisiasa kwenye swala la uongozi lilikuwepo kuanzia kipindi cha boris trust, and then chaois akajaen sunak ambaye kwanza inasemekana ni waziri mkuu mdogo ka almost miaka mia mbili Eh, ikumbuko ameingia madarakani wamekuwa kuanzia mwaka elfu mbili na kumi na tano safari yake yakuwa waziri mkuu imechukua miaka saba ni kitu ambacho kimeonyesha ni bahati eh, kuna mix feeling kimeonyesa really, kwa wakazi na wananchi wa uingereza eh, kuna ambao wanaangalia positive way kutokana na track records ya eh, umbu alikuwa ni chancellor wa boris johnson ambayo alimchagua mwaka elfu bili na ishirini hadi a elfu mbili na ishirini na mbili alipo lakini kwenye kipindi cha covid uh, rishi alifanya vizuri sana alikuja na baadhi ya si ambazo zilisaidia biashara pamoja na waajiriwa makazini kwa hiyo kuna positive side ya rishi in terms yarii uh, ono kwa sababu kama tukiangalia sasa hivi uh, paundi inadorora na uchumi wa uingereza huko katika um, nafasi nzuri unavyosema ni kwamba uchumi wa uingereza uko katika hali mbaya mfumuko wa bei uh, wananchi wanalalamika sasa huyu sunak uh, iki kibarua uh, wanavyomwona uaingereza wanaimani kwamba ataweza kufufua tena uchumi na akaiweka uingereza kwenye hali nzuri ya kiuchumi 100%. kwa sababu vikumbukwe kitu ambacho kimesababishakku budget beta ambayo ilisomwa na uh, chancel ambayo alipita qwai quatn uh, katika kampeni ya waziri mkuu before then, wakati anagumbia na trust uh, moja ya agenda yake ilikuwa ni mambo ya corporation tax ambayo ilitakiwa ipandishwe ipandishwa fromen uh, to 25. Uh, na kwenyet ya trust uh, alikubaliana na hilo kwa hiyo that is one of the positive side ambayo watu wameiona na kama nilivyosema kwenye kipindi cha covid kuna baadhi ya strategies ambazo amekuja aka, akawezesha nchi ikastahamili ile ya covid kwa sababu ikumbuke tulikaa almost miezi mitatu majumbani watu watwanakendamaazini lakini u, watu waliendelea kuishi tu vizuri wakaweza kulipa beli zao na kuna kitu kimoja amekifanya leo kidogo nahani ni kizuri vilevile watu wamecembelea kwenye suala la uchimbaji wa wa, wa, wa wakati wakatiz ameingia madarakani aliruhusu hicho kitu watu waendelee kuchimba ai ili kuweza economy na na na, na, na, na lakini kwa kualptikanakinaliokua mchumi mzuri leo hii na le ame, amepitisha ame hicho kitu mesma kwamba tusiendo huko kwanza kuna miaya mingi ya kubst uchumi wa nchi na na, na, na mojawapo no kwenye mambo ya, ya tax kwa sababu yasbaaminika kwamba kampuni nyingi ambazo ziko hapa zinalipa hizo hizo hzo katika kiwango kikubwa sana kwa hiyo kama ukiongeza percentage kuta kutakuwa na na, na ongezeko la la hela katika mikono ya watu ingawa kuna nflhn ambayo tunaisubiri sunaki ni, ni, ni waziri mkuu kwanza na umri mdogo alafu ni waziri mkuu wa kwanza ambaye si mzungu asili yake ni asia uh, huko na uh, wahindi huko hebu e, tueleze huyu ni nani na imekuwaji mpaka akawa ni mtu ambaye ameshamiri akapanda kwenye ngazi za juu kuwa kwenye uh, wizara ya fedha alafu leo waziri mkuu tuelezea ni nani huyu richi sonak huyu bwana safari yake ni ndefu sana nikianza na wazazi wake baba alizaliwa baba alizaliwa kenya na mama yake alizaliwa tanganyika ambayo hivi ni tanzania na walihamia uingereza mwaka elfu tisamia na sitini yeye binafsi alizaliwa mwaka themanini na alibahatika kwenda kwenye vyo vikuu vizuri tu hapa na elimu yake amesomea uchumi amesomea siasa vilevile uh, i mwanafilosofia mwana mzuri tu uh, mwaka elfumbili na kumi nasita alipata MBA yake katika katika university university one of the best university katika, katika nchi hii na safari yake ya kisiasa ilianza mwaka elfumbili na kumi na tano kama uh, yuko kwenye kwenye biashara alifanya kazi kwanzo kabla ya kuwa mbunge kwenye kampuni ya baba mkwe wake ventures ventures sorry ventures, hiyo ni kampuni yao alifanya kwalo miaka miwili elfu mbili na kumi na ttu mpaka elfumbili na kumi na tano na inasemekana katika list ya matajiri nchini uingereza wao wako namba mia mbili na ishirini na mbili na wanar ya almost Uh, milioni730uu ni uh, utajiri wa familia sio utajiri wake uh, rhni uh, yani, yeye binafsipamo kw t22 basi kufikia hapa sina la ziada ni washukuru ouster malivika huko goma fengetich wa radio citizen nairobi na hassan mshangana huko uingereza patrick ndwimana ni na wageni nikiwatakia usiku mwema