ni saa nane mchana katika studio za sauti ya amerika washington dc saa na saa tatu usiku wa afrika mashariki huu ni wakati mwingine wa kuzifuata habari za dunia msomaji wako nimipatrick nduimana rais wa israel isaak herzog anapanga kutoa taarifa za kijasusi kuhusu ndege zisizo narubani za iran drones zinazotumiwa nchini ukraine na jeshi la rusia atakapokutana leo jumatano na rais wa marekani jo biden ofisi ya herzog imesema israeli inazopicha zinazoonyesha zinavyofanana dron hizo zilizodunguliwa nchini ukraine na zile za iran zilizofanyiwa majaribio mwaka 221 ukraine na wa washirika wake wa magharibi walisema kwamba matumizi ya hivi karibuni ya drons kuishambulia miji ya ukraine ukiwemo mji mkuu kiev yanahusisha drons 136 zilizotengenezwa nchini iran iran ilikanusha kutoa ndege hizo kwa rasia na rusia ilikanusha pia kutumia ndege hizo katika mashambulizi yake nchini ukraine ukrainea Biden alitoa onyo kali kwa rasia dhidi ya matumizi ya bomu chafu au silaha zozote za nyuklia katika vita vyake nchini ukrain iran imetangaza leo jumatano vikwazo vinavyowalenga watu binafsi na vyombo vya habari ndani ya umoja wa ulaya kama hatua ya ulipizaji kisasi kufuatia hatua za jumuiya hiyo kutoa adhabu kali sana dhidi ya polisi kwa kukandamiza maandamano ya kupinga mauaji ya mahsa amin ghasia zilipamba moto nchini iran tangu kifo cha amin septemba ambaye alifariki siku tatu baada ya kukamatwa na polisi wa maadili kwa madai ya kukeuka sheriakali ya jamhuri hiyo ya kiislamu kuhusu kuvaa hijab darzeni ya watu wengi wao wengiwao wakiwaandamanaji lakini pia maafisa wa usalama waliuaa wakati wa ghasia hizo mamia zaidi wakiwemo wanawake walikamatwaa 7 oktoba umoja wa ulaya uliweka vikwazo dhidi ya polisi ya maadili pamoja na maafisa11 akiwemo waziri wa mawasiliano wa iran ikiwatuhumu kwa kuhusika katika ukandamizaji wa wandamanaji kama jibu wizara ya mambo ya nje ya iran imetangaza katika taarifa vikwazo dhidi ya taasisi 8 na watu 1a wwli waishio katika jumuia ya umoja wa ulaya kwa kuunga mkono makundi ya kigaidi kuchochea ghasia na vurugu ghasia na vitendo vya kigaidi ndani ya jamhuri hiyo ya kiislamu miongoni mwa vyombo vya habari vilivyochukuliwa vikwazo ni redio ya ufaransa r na redio ya ujerumani unaendelea kusikiliza habari za dunia moja kwa moja kutoka studio za sauti ya amerika washington dc waziri mkuu wa uingereza richi sunak ametetea hatua yake ya kumteua swela brahman kuwa waziri wa mambo ya ndani wiki moja baada ya kujiuzulu kutoka kwa serikali ya listros kutokanana kukiukwa kwa kanuni za kiusalama sunak vilevile amesema kwamba ataongoza serikali yake kwa kuzingatia manifesto yake ya mwaka 2019 huku akifutilia mbali shinikizo za wanasiasa wa upinzani la kutaka kuandaliwa uchaguzi mkuu akilihutubia bunge leo jumatano sunak amesema tutahitajika kuchukua maamuzi magumu ili kurejesha ukuaji wa uchumi waziri wa fedha ataeleza zaidi kuhusu hilo katika ripoti yake itakayokuja wiki chache zijazo ofisi ya waziri mkuu richi sunak imesema kwamba mpango wa bajeti ambao ulikuwa umesubiriwa sana umeahirishwa hadi novemba 17 idadi ya visa vya ebola vilivyothibitishwa nchini uganda imeongezeka na kufikia 19 na, na mlipuko huo umeua watu 30 waziri wa afya wa uganda jane ruth acheng amesema jumatano akiongeza kuwa serikali imefungua kituo cha ziada cha matibabu waziri huyu amewambia mkutano wa waandishi wa habari kwamba wafanyakazi wa afya 15 ni miongoni mwa watu walioambukizwa ebola na sita kati yao walifariki acheng amesema vituo vitano vya matibabu vinafanya kazi na kituo cha sita kinaandaliwa amesema wizara ya afya kwa msaada wa washirika wake inatayarisha kituo cha ziada cha matibabu katika uwanja wa michezo wa hospitali ya mulago akiongeza kuwa kituo hicho kipya kitakuwa na jumla na moja, ya vitanda 351 vya kupokea wagonjwa wa ebola kirusi hicho kinachosambaa nchini uganda aina ya sudan hakufikia sasa hakina chanjo chano amesema wizara yake ufanisi wa chanjo tatu za majaribio dhidi ya ebola kwa kirusi hicho cha aina ya sudan katika wiki zijazo mwisho wa habari za dunia lakini hapa studio mnaendelea na mwenzangu idi ligongo katika kipindi cha kwa undani patrick duimana ni na wageni nikiwatakia usiku mwema wa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti sautiamerika karibu msikilizaji popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi hii leo katika matangazo ya kwa undani tutaangazia uchaguzi wa katikati ya muhula ambao hivi sasa kampeni zake zinashika kasi kwelikweli kuangalia ale mambo muhimu na namna uchaguzi huu ulivyo kwa hivi sasa katika sehemu ya pili ya matangazo yetu ya kwa undani hii leo e, tutaangazia utata ambao unazunguka tukio la watu wawili raia wa, ke, wa india na dereva raia wa kenya eh, mahakama ambayo leo imetoa uamuzi kwamba kitengo cha polisi eh, kilishiriki kwa kufanya uchaguzi dhidi ya maafisa wanne wa polisi waliokamatwa na kuzuiliwa kwa madai ya kuhusika na kupotea kwa raia hao ninayekukaribisha katika matangazo ya kwa hii leo mimi jina langu ni idi ligongo na ninakusihi wenami mpaka mwisho wa matangazo ya kwa undani. karibu katika matangazo ya kwa ambapo hivi sasa pilika pilika vuta nikuvute ya kisiasa hapa marekani inazidi kushika kasi wakati kampeni za uchaguzi wa katikati ya muhula uh, zikiwa zinashika kasi lakini bado kuna masuala muhimu ambayo yanaonyesha mwelekeo wa uchaguzi huu ambapo kwa historia mara nyingi chama ambacho chenye rais aliyeko madarakani wakati huo huo kinapoteza uwakilishi eh, ama ush, kushikilia kudhibiti mabaraza ya bunge ya hapa marekani yani senate eh, pamoja na baraza lile eh, la wawakilishi kwa maana hiyo basi hivi leo tunaangalia hali hiyo ikoje mwelekeo uko vipi na je kuna uwezekano masuala ya ndani ambayo yanafanyika hivi sasa hadi ya uchumi kudorora mfumuko wa bei ndiyo unaweza kutoa mwelekeo wa uchaguzi huu au ni masuala ya nje ya marekani ndiyo yanayoweza kutoa mwongozo wa nini kile kitakacho uh, jitokeza katika uh, uchaguzi wa katikati ya muhula wa hapa marekani kutaka kujua undani wake na mengi zaidi juu ya kile ambacho uh, kinaendelea hapa ninaye profesa david, david monda tunafahamu pilika pilika za uchaguzi zinaendelea e, mambo suala mengi yanaendelea hapa marekani kama uchumi kudorora e, mfumuko wa bei bei za mafuta bei za bidhaa mbalimbali muhimu kama vyakula zinazidi kupanda kila siku kukicha lakini wakati hayo yakitokea bado kuna ile hali ya kidunia ya vita vya ukraine ambapo marekani eh, serikali yai imekuwa ikitoa msaada uh, wa fedha nyingi tu kwenda kwa ajili ya kuisaidia ukraine kukabiliana na uvamizi wa russia ambao umeekemewa na jumuia ya, ya kimataifa sasa kwa kuangalia uchaguzi huu profesa eh, kwa hivi sasa eh, hali ikoje masuala yanavyokwenda kwa wakati huu ni kinyanganyiro cha karibu sana upande wa wanademokra na wana uh, kwenye bunge la congress uh, kwenye senate kwa wakati huu ni inaonekana takwimu zinaonyesha kwamba uh, wanamoat na wana Republican, wana bishana kwa karibu sana uh, upande wa bunge la wawakilishi inaonekana ya kwamba takwimu zinaonyesha kwamba wana kipaumbele cha kuweza kuchukua uh, yeah, Uh, bunge la jimbo la wawakilishi na ni muhimu sana kuwa wanarepublican kujaribu kuchukua uh, bunge uh, la jimbo la wawakilishi manake pale uh, ndipo miswada ya bajeti zinapoanza uh, kuna ushawishi mkubwa sana kwenye bunge la uwakilishi lakini kwa sent kwa, kwa ujumla onekana kwamba kuna ushindani mkubwa kati ya wanadmorat na wanaa kwa kuangalia hali ya nchi hivi sasa ni masuala gani ambayo unayaona ni makubwa kabisa katika kufanya uchaguzi huu uwe mwepesi au mrahisi kwa pande zote mbili za vyama vya hapa marekani Uh, upande wa wana wanajaribu kutilia maanani kudorora kwa uchumi wa marekani uh, bei za uh, mafuta uh, zimeenda juu gharama ya maisha imeenda juu kwa ujumla na ni kwamba kwa ujumla wa marekani uh, wana hofu uh, ya vile uchumi unavyoendelea na soko za hisa pia ni kana kwamba hazipati uongozi mwafaka uh, kwenye mitindo hii ya kisiasa upande wa uh, wanademokrat ni kwamba wanajaribu ku uh, kutoa uh, kisingizio au mwangaza kwa uchumi kwa hali ya kudorora kwa uchuma wa marekani manake pale ndipo wanajua wana uh, dosari fulani fulani wao wanajaribu kuangazia uh, hii hali ya kesi ya dobbs ambapo mahakama kuu ilipiga kalamu haki ya wanawake kuweza ku, uh, kufanya utoaji mimba kwa hivyo wanajaribu kusingizia au kutilia maanani jambohili jambo hilo pia wanajaribu uh, kuangazia o biden barack obama hivi karibuni uh, wanajaribu kuangazia ya kwamba upande chama cha wanarepublican uh, kimekuwa uh, na misimamo au misingi ambayo ni mikali sana na ni chama ambacho hakina mwelekeo ya kwamba donald trump amesambaratisha chama cha wana kwa hivyo pande zote mbili kuna hizi chengachenga za kisiasa lakini kuna ushindani mkubwa kwa wakati huu na mazingira ambayo yapo kwa sasa hivi eh, ni kwa namna gani ushawishi wa rais joe biden kuwepopo eh, ndani ya ikulu ya marekani unaipa nafasi uh, chama cha democrat hilo ni swali gumu itategemea manake takwimu au kura za maoni kwa joe biden kwa wakati huu uh, ziko chini sana kwa hivyo hata wagombea wengi wana democrat wanajaribu kumtenga biden manake wanaona takwimu zake umaarufu wake uko chini sana uh, kwa hivyo hilo ni donda dugu upande wa wanademokrat uh, pia lazima nisisitize ya kwamba uchaguzi uh, m- uh, huu wa katikati ya muhula sana sana chama ambacho kiko madarakani kwa kinapoteza viti kwa hivyo wanademokrat ni kama wako pahala pabaya lakini pia kumalizia ni kusema kwamba Uh, mawimbi ya siasa ni vigumu kuyatabiri kwa hivyo maneno huenda yakaweza kugeuka uh, kwa miezi uh, kwenda mbele lakini kwa wakati huu vile tumesema kuna ushindani mkubwa na uh, wanademocrat wanajaribu kwen- kujitafutia kipaumbele na pia wana Republican wanajaribu kusisitiza dosari zilizopo kuwa chama cha wanadmokrat kwa hivi sasa masuala makubwa ya kidunia ambayo yapo yanaathiri labda kwa kiwango gani huu uchaguzi wa marekani na huu uchaguzi utaumuliwa zaidi na masuala ambayo ni muhimu ya ndani ya marekani au yale masuala ambayo ni ya nje ya marekani kama vile vita vya ukraine eh, namna marekani inavyochangia kutoa misaada mbalimbali kwa taifa la ukraine namna inavyokabiliana na russia u china eh, au masuala yenyewe ya ndani ya marekani kama hivyo umegusia swala la uchumi mfumuko wa bei na kadhalika kati ya nje na ndani ya marekani masuala gani yanaweza yakawa na uzito mkubwa zaidi ya kufanya maamuzi ya uchaguzi huu na nadhani yatakuwa maswala ya ndani ya marekani mfumuko wa uh, bei uh, kudorora kwa uchumi uh, hali hii yasintofahamu ya soko za hisa gharama eh, eh, ya maisha kwenda juu manake sana sana wa marekani wanapopiga kura kweli wanajua kuna vita kula ukraine wanajua kuna ile hatari eh, ya urusi kuweza kwe, kuendeleza vita dhidi ya yaukr kuna shida tofauti tofauti kote duniani lakini mwishowe wanapopiga kura wanapiga kura kusema ya kwamba maisha yangu hapa marekani yako vyema ama yanaendelea kudorora kwa hivyo kwa ujumla nafikiria eh, wamarekani wa watapiga kura kwa masuala ambayo yanaendelea hapa marekani kudorora kwa uchumi kwa ujumla na hii hali ya mfumko wa bei kwa ujumla na vile inavyodhofisha maisha wamarekani wa kwa ujumla nini ambacho uh, unakiona kina utofauti au kina usawa kwa kuangalia uchaguzi huu na uh, wakatikati wa muhula na chaguzi za miaka mingine iliyopita kutokana na mazingira yaliyopo hilo ni suali gumu manake eh, kila wimbi la uchaguzi lina masuala yake eh, eh, kwa ujumla uchaguzi wa katikati ya muhula sana sana huwa ni pigo kwa chama ambacho kiko madarakani kwa wakati huu eh, wanademokrat eh, wako eh, kwenye ikulu kuu jo biden ndiye raisi eh, na pia eh, nancy pelosi eh, kinachak shuma pia wameweza kuthibiti uongozi kwenye kwenye bunge eh, lakini pia kuangazia kwenda mbele ni ni vigumu ku, eh, kufananisha uchaguzi za za, za kule nyuma na zile za wakati huu manake kule nyuma kwa mfano eh, enzi za vita vya vya guba enzi za george bush kulikuwa na miswada ya vita vya guba wakati wa eh, barack obama kulikuwa na vuguvugu vugu hivi vya bima vya vya afya obama care hivi karibuni wakati huu ni wakati wa kuangazia kudorora kwa uchumi wa marekani na pia hii hali ya wanawake kupigiwa kalamu uh, nafsi yao ya kutoa uh, mimba kwa hivyo uchaguzi hizi ni tofauti tofauti na miswada au masuala nyeti kwenye uchaguzi um, tofauti enji tofauti mwaka mwaka huu ukifananisha na miaka miwili iliyopita kwenda nyuma um, masuala ni tofauti kwa hivyo ni vigumu kuweza kufananisha ana kwa ana ya kwamba uchaguzi huu na uchaguzi wa miaka ya nyuma uh, kuweza kuyalinganisha kwa kusema kweli itakuwa ni vigumu kila uchaguzi kina nafsi yake na miswada yake tofauti shukran sana profesa davi monda kwa kueleza haya yote na hapa tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya matangazo ya kwa muda mfupi ujao tutaingia katika sehemu ya pili ambapo katika sehemu hii ya pili moja kwa moja tutaelekea nchini kenya karibu katika sehemu ya pili ya matangazo ya kwa undani ambapo hii leo uh, wenzetu wanaangazia utata unaozunguka tukio la watu wawili raia wa india na dereva raia wa kenya ambao inaelekezwa kwamba hawajulikani walipo mahakama leo hii imetoa uamuzi kwamba kitengo cha polisi ki, ki, ambacho kilishiriki kufanya uchunguzi dhidi ya maafisa wanne wa polisi waliokamatwa na kuzuiliwa kwa madai ya kuhusika na kupotea kwa raia hao wenzetu walioko katika studio zetu za mombasa minachombo na salma muhamed wametuletea sehemu hii ya ripoti ya kwa undani shukran kutoka washington ikiwa tunaangalia kesi ambayo inahusisha kupotea kwa wahindi wawili hapa nchini kenya na hivi sasa uchunguzi umeanzishwa katika ofisi ya mkurugenzi wa mashtaka ya umma nurdin haji hapa nchini kenya ambayo itakuwa ikihusisha pia vilevile vile maafisa wa polisi ambao wako katika kile kitengo maalum cha kuweza kushughulikia maswala ya polisi hii leo ikiwa kesi ilikuwa inaamuliwa iwapo watashirikiana katika kufanya uchunguzi wa kesi ya kupotea kwa raia hao kutoka nchi ya india kesi hiyo ambayo inahusisha maafisa wanne wa polisi kutoka kile kitengo ambacho kilivunjiliwa mbali na rais william ruto ambacho ulikuwa ni kikosi maalum cha polisi kilichohusishwa na mauaji ya watu kiholela katika taifa hili la kenya na kama ulivyotangulia ni kwamba kesi hiyo hii leo ilikuwa ni kuangalia je iwapo kitengo hicho cha masuala ya polisi kingehusishwa katika kupeleka kesi mahakamani hakimu mkuu diana mochache wa mahakama ya kahawa kule nairobi akaamua kwamba kikosi hicho hakitaruhusiwa kuleta kesi katika mahakama hiyo ila kitaruhusiwa kufanya uchunguzi uchunguzi na kisha kukabidhi wao ama ripoti yao kwa mkurugenzi wa mashtaka ya dpp ambaye umad amayetaawasilisha kule mahakamani kumbuka kwamba siku ya jumatatu wakili wa upande utetezi dastan omar nd alikuwa amesema kwamba angependa tu kosi cha upelelezi yaani dci pamoja na dpp ama ile tume ya huduma za polisi wao tu ndio waruhusiwe kupeleka kesi mahakamani na wala sio kitengo hicho cha ndani ya polisi kwa sasa tunaungana naye mwanahabari wa the star akelo odenyo ambaye yeye amekuwa akifuatilia kesi hii katika mahakama hiyo na kwanza tukamuuliza je tathmini ilikuwa vipi katika mahakama hiyo. okay kwa leo uh, magistrate ambaye anaitoa daana mochache alikuwa apatiane uh, ruling kuhusu the dfene team walikuwa wanataka application ya kutoa a unit ya polisi wasiinvestigate kesi kwa hivyo lakini mahakama me imesema kwamba iau inaweza investigate cases lakini haiwezi peleka the charges kotini wamesema it is within their mandate to investigate cases but they cannot bring the charges to court kwa hivyo wakishamaliza investigations wanaweza peleka the file to the DPP, director of dppiretpublic uh, prosecution ambaye mm-hmm. atahukumu kesi hiyo hiyo uh, hilo ndo liniyo le, leo, leo na kesi yenyewe ambapo iau walikuwa na, wanaomba koti kuwaruhusu ku ha officers kwa siku thelathini wakiendelea na investigation zao itaendelea uh, ijumaa na je upande wa utetezi uh, yes. wanazungumziaje uamuzi huu wa mahakama uh, utetezi hawajakubaliana na maamuzi ma- ma- hayo na wamesema kwamba wataapil wata hiyo decision uh, leo wata, wataenda kwa mahakama kuu waende kupinga hmm. uamuzi huo hmm. kwa hivyo upande wao hawakutaka kabisa maafisa wa polisi wahusishwe pale hawakutaka internal nafai i seifially wahusishwe wa wanataka kwamba ipoa ama dci ndo i- investigeti hizo case mwanahabari huyo kutoka gazeti la the star wali katika taarifa iliyotolewa na ofisi ya mkurugenzi wa mashtaka ilisema kwamba upande wa utetezi ulipinga mamlaka ya kitengo cha mambo ya ndani kuchunguza kesi hiyo adpp nurdin haj alisema watashirikiana na, na tume ya huduma ya polisi na kitengo cha kushughulikia maswala ya ndani ya polisi ili kuhakikisha uchunguzi kamili unafanyika dhidi ya kutoweka a raiya hao wa hindi maafisa wanne wa polisi awali ijumaa katika uchunguzi ilikuwa kwamba takriban maafisa wengine kumi kutoka idara ya upelelezi wa jinai iliyovunjwa dci kitengo cha huduma cha ssu waliripotiwa kukubali kuwa mashahidi katika kesi hiyo ambayo inaibuka pole pole kuwa uchunguzi mkubwa wa madai ya mauaji ya jinai wanne hao walizuiliwa katika vituo tofauti vya polisi jijini nairobi baada ya kuangaika kwa siku nzima walikuwa wamefikishwa katika ofisi za kitengo cha mambo ya ndani ambapo wenzao wanachunguzwa sakata inaohusisha muhammed zaid samikidwai na zulfikar ahmed khan na dereva wao nikodemas mwani mwange waliotekwa nyara karibu na ole serena eneo la mkasa na kuendeshwa kwa gari lisilojulikana mnamo julai tah4 mwaka huu22 wahindi hao wawili wanasemekana walikuwa sehemu ya timu iliyokuja kenya kujiunga na timu ya mawasiliano na habari kuhusiana na kuendeshwa kwa kampeni za rais ruto za uchaguzi katika kura zilizokuwa zimehitimishwa maafisa hao wanne sasa wanaungana na raia wengine wawili ambao wako chini ya ulinzi kuhusiana na swala hilo kwa sasa polisi wanachunguza uhalifu utekaji nyara na njama ya kutekeleza uhalifu maafisa hao pia huenda wakafikishwa makamani siku ya jumatatu ambapo wapelelezi watatuma maombi mengine tofauti kwa zuilia zaidi huku uchunguzi ukiendelea ssu ni moja kati ya vitengo maalum ambavyo vimekuwa vikibuniwa hapa nchini kenya na vimekuwa vikitumika katika kukabiliana na uhalifu kumekuwa na gumzo ambalo linazungumzwa na wanaharakati na vilevile vile hata wale ambao wanahusika na uchambuzi wa maswala ya usalama wakisema kwamba vitengo hivi japo huwa vimeundwa katika hali ya kuakikisha kwamba vinalinda usalama na kukabiliana na uhalifu vimekuwa vikikabiliwa na tuhuma za mauaji na kupotea kwa watu kiho lakwaujumla eh, utaona kwamba katika kipindi cha miaka minne kumekuwa na visa uh, vya watu na wengine, eh, katika hali ya utatanishi eh, kama vile taarifa ambazo ikeo katika vyombo vya habari nchini kupatikana kwa katika katika ya wale watu bila kama nini. na katika hayo pia kwamba rais kenyaata aii aayoaaasrauaataja kwambaa baadhi ya masuala ambayo yanaenda kuchunguzwa kuona ikiwa miiliile ambayo imekuwa ikiokotwa katika misitu na vilevile vile katika mito kama imehusishwa na kikosi hiki ambacho kimevunjwa hivi karibuni kuhusiana na hili tumempata mkurugenzi wa shirika la kutetea haki za binadamu la huria yusuf lule ambaye kwanza tumemuuliza je hatua ya afisi ya dpp kuchunguza mauwaji haya ambayo yanatajwa kutekelezwa ama kudaiwa kutekelezwa na polisi wow kama wanaharakati wameachukuliaje ama kupokeaje unajua tabia ya polisi ya kufanya mauaji ya kiholela katika nchi yetu ya kenya imekuwa ni tukio la kawaida na limekuwa tukio ambalo limefanyika kwa muda mrefu sana kwa hivyo mwanzo halistaajabishi kwamba Uh, labda askari wetu polisi wetu wametajwa kwamba wanahusika katika mauaji ya wale raia wawili wa kule india katika yale mauaji ambayo labda ni yakiholela kwa hivyo hilo haliistaajabishi kwa sababu visa vimekuwa vingi sana na sisi wenyewe kama shirika tumeweza kufatilizia uh, visa vingi sana kule kwale tumeweza kuvifatilizia kwa hivyo ni jambo ambalo limekuwa likitokezea kwa muda mrefu katika nchi yetu ya kenya la pili ni kwamba kuvunjwa katia... kwa kile Uh, kitengo cha chasu ni jambo ambalo ni jema sisi kama wanaharakati tunalipokea kwa shangwe na vigelegele lakini ni kwamba jambo hilo halina shime kubwa sana kutokana na kwamba kitengo kile kilikuwepo muda mrefu kimefanya kimeendelea kufanya uh, kutekeleza mauaji ya kiholela na abductions kwa muda mrefu sana sasa shime inakuja kwamba wakati huu kuna tofauti ya kwamba serikali ya mwheshimiwa ruto ndio imeleta mvuto wa kisiasa ama ambayo labda inachangia pakubwa kwamba sasa hivi vile vitengo vyote ama sasi za serikali ambazo zinahusika na zina majukumu ya kutekeleza aa, na kuzuia mauaji ya kiholela ndio labda zimeweza kupata nguvu kuanza kujitokeza kusema sasa sisi tunafuatilizia masala haya lakini la kusikitisha na ndio maana anasema swala hili la hichi ki, ki, kikundi huvunjwa hakina uzito sana kwa sababu kwa sasa kimevunjwa kama njia moja ya kuonyesha public relations mauaji ya kiholela yalianza kitambo sana nafkiri kuanzia mwaka labda hata kabla, kabla pitishe katiba mpya tayari shutuma hizi na mauaji haya kiholela ya kiholela yalikuwa yanaendelea ndio maana kuvunja kitengo hichi inaweza kuwa hatua moja katika yale mambo ambayo yanahitajika kufanyika lakini kuna mambo mengine muhimu zaidi mm-hmm. ya kisheria yusuf lule ni mkurugenzi wa shirika la huria polisi wanaoshikilia wanaume wengine wawili kuhusiana na kutoweka kwa watatu hao tangu julai mnamo ishirini na nne kufikia hapo htunabudi ili kuwaregesheni kwa wenzetu washington asante sana amina chombo pamoja na salma muhamed kwa kutuletea sehemu hii ya matangazo ya kwa undani na hapa ndo tunakamilisha matangazo ya kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya e, mwelekezi ni uh, saida hamdun e, mimi kutoka hapa washington dc jina langu ni idi ligongo na ninasema shukran kwa kuwa nami