hivi sasa ni saa 8 kamili mchana kwa saa za hapa washington dc hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa hizi ni habari za dunia msomaji wako ni mimi mkamiti kibayasi vikosi vya tigrei vimesema mapema leo kwamba vinaondoka kutoka baadhi ya maeneo ya jimbo jirani la amhara ambako viliingia muda mfupi baada ya kutokea kwa mapigano mapya kati yao na vikosi vya serikali mwezi uliopita kupitia taarifa utawala wa tplf umesema kwamba hatua hiyo inalenga kuimarisha vikosi vyake ili kuweza kukabiliana na mashambulizi kutoka upande wa kaskazini taarifa imeongeza kusema kwamba vikosi hivyo vimekuwa vikiondolewa kwa siku tatu lakini huenda vikasitishwa iwapo vikosi vinavyoungwa mkono na serikali vitaendelea kufanya mashambulizi kutoka upande wa kusini kwenye taarifa nyingine msemaji wa tplf reda amesema kwamba vikosi vyake vimesababisha hasara kubwa dhidi ya vikosi vinavyoungwa mkono na serkali voa hata hivyo haikuweza kuthibitisha madai hayo kutokana na kuwa huduma za mawasiliano zimekatwa kwenye maeneo mengi yanayoshuhudia mapigano serkali ya ethiopia pia haijatoa tamko lolote kutokana na mapigano yanayoendelea huko wakazi wa mji wa bele dn ulioko takriban kilomita miatatu thlathi7ba kaskazini mwa mji mkuu wa somalia mogadishu wamemwambia mwanahabari wa voa kwamba mabomo mawili ya kwenye gari yametuguliwa mapema leo kwenye makao makuu ya utawala wa kieneo wa lamaghalai ambako gavana pamoja na maafisa wengine wa serikali wanafanya kazi zao hata hivyo hakuna ripoti za kina zilizotolewa kuhusiana na maafa au majeruhi hufuatia shambulizi hilo tukio hilo limetokea saa chache baada ya serkali ya somalia hapo jumaa pili kutangaza kwamba kiongozi wa ngazi ya juu wa al shabab katika operesheni kwenye eneo la haramka katikati mwa juba hapo oktoba mosi kupitia taarifa hiyo wizara ya habari ilisema kwamba abdullahi nadir ambaye ni mmoja wa wanzilishi wa alshababu aliwawa wakati wa operesheni ya jeshi la serikali vikishirikiana na vikosi vya kimataifa wakazi wa mji huo katika siku za karibuni wamekuwa kwenye mstari wa mbele katika kupambana na wanamgambo wa al shabab unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa inayotangaza kutoka hapa washington dc rais wa marekani jo biden pamoja na mke wake leo anasafiri kuelekea porto rico ili kujionea juhudi zinazoendelea huko katika kurejesha hali ya kawaida baada ya kimbunga fiona kukipiga kiswa hicho kinachomilikiwa na marekani mwezi uliopita white house imesema kwamba biden atazungumzia azma ya utawala wake ya kuwasaidia wakazi wa portorico katika kujenga miundo mbinu inayoweza kustahmili majanga taarifa hiyo imeongeza kwamba bn atatangaza msaada wa dola milioni sitini za ujenzi wa kuta za kuzuia mafuriko pamoja na kuunda mifumo ya kisasa ya kuonya kuhusu vimbunga biden pia atakutana na familia zilizoathiriwa viongozi wa kijamii pamoja na timu za uokozi gvano porto rico pedro pirhus amesema kwamba serikali yake pamoja na timu za uokozi watatumia nafasi hiyo kumweleza rais biden moja kwa moja kuhusiana na hali halisi kampuni ya kusambaza umeme kisiwani humo ya luma imesema jumapili kwamba imerejesha huduma hiyo kwa takriban asilimia tisina mbili ya wakazi na afisa wa ngazi ya juu wa umoja wa mataifa ameonya kwamba pakistan ambayo tayari imeathiriwa vibaya na mafuriko inaingia kwenye awamu ya pili ya vifo pamoja na uharibifu kutokana na maradhi kama vile malaria homa ya denge kuharisha upele pamoja na magonjwa mengine ya ngozi julian haines mratibu wa masuala ya kibinadamu wa umoja wa mataifa nchini humo amesema kwamba wimbi la kwanza la janga kutokana na hali ya hewa tayari limesababisha uharibifu mkubwa wa barabara madaraja pamoja na nyumba miongoni mwa miundo mbinu amesema kwamba kinachoshuhudiwa kinaashiria athari zitokanazo na kutozuia ongezeko la joto ulimwenguni mwisho wa habari za dunia kutoka hapa washington msomaji wakwe nilikuwa mimi mkamiti kibayasi sehemu ya kwanza tunaangazia uvamizi wa rusia nchini ukraini rais wa rusia viladimir putin akiwa amejitangazia maeneo manne yaliyokuwa chini ya ukraini kwamba yatakuwa chini ya rusha daima sehemu ya pili tutaangazia hatua za wabunge nchini kenya kutaka kubatilisha uamuzi wa mahakama ya juu kuhusiana na pesa za hazina za maeneo bunge yani cdf mimi ni kennes bwire nikiwa hapa washington dc msikilizaji vita vya ukrain vinaendelea kuzidi na hakuna anayeweza kutabiri vikamilifu nini kitakachotokea umoja wa mataifa mataifa ya magharibi yameendelea kushinikiza rais wa rusha vladimir putin kuacha kupigana huku mataifa ya magharibi yakiendelea kusaidia ukrain kuendelea kupambana rasha kwa upande mwingine imejimegea sehemu kubwa ya ukrani yakiwa ni maeneo manne ambayo rais wa rasha vladimir putin ametangaza kwamba daima sasa yatakuwa chini ya rasia vita vinaripotiwa kwamba vitakuwa vikali zaidi wakati nchi hizo zinaelekea msimu wa baridi huku nchi zikitegemea rasha kutoa gesi kwa matumizi ya joto nyumbani rasha inaendelea kuandikisha wanajeshi wa akiba kuingia ukreini kwa vita baadhi ya raia wa rasha nao wanaendelea kukimbia rasha wakienda nchi jirani kuepuka wasijihusishe na vita mohamed abdul Rahman ni mchambuzi wa siasa yupo ujerumani mohamad licha ya hatua za putin kutangaza kupiga hatua katika kukomboa maeneo manne ya ukran wanajeshi wa ukrain wamepiga hatua kadhaa kukomboa vijiji katika ukanda wa magharibi karibu na mto denipro kusini mwa ukran je hili kwa namna gani inatatiza mipango ya rasha na rais putin kwa hakika linavifanya vita hivi vipambe moto zaidi na inaelekea kwamba hali hivi sasa ni ngumu kuliko ilivyokuwa ikitarajiwa hapo awali baada ya ule uvamizi wenyewe wa februari ishirini na nne kama tujuavyo hivi sasa urusi inayadhibiti maeneo manne yaani donetsk luhansk zaporisia na alkadhalika kerson na ingawa ilipata pigo kidogo katika eneo la liman siku mbili zilizopita wakati majeshi ya ukraine yalipotangaza kwamba yamelikomboa eneo hilo lakini baadaye kuna ripoti kwamba majeshi ya urusi yalikuwa yamerudi nyuma na hilo limeonekana kwamba ni mkakati katika vita hivyo kwa hivyo hayo unayozungumza hivi sasa kuelekea yanayotokea upande wa kusini ni sehemu ya mkakati huo ambao unaviendeleza vita hivi na kuvifanya viwe vigumu zaidi katika kupata suluhisho na mafanikio ya wanajeshi wa ukrainia leo pia yanafuatia mafanikio ambayo waliyapata katika sehemu za mashariki katika wiki za hivi karibuni licha ya putin kuongeza idadi ya wanajeshi putin mikakati ndiyo migumu ama pia kunaweza kuwa na hali ya kutokuwa na motisha ndani ya wanajeshi wenyewe kiasi kwamba wanakimbia na kuacha hata silaha nafikiri ni vigumu kusema kwamba putin ndio anaelekea kupata pigo katika vita hivi kwa sababu mimi nionavyo ni, ni kwamba kuna mkakati katika pande zote mbili lakini kwa upande mwingine lililokubwa zaidi tusisahau kwamba ukrain ni taifa dogo russia au urusi ni taifa kubwa lenye wanajeshi wengi lenye ujuzi mkubwa zaidi wa kijeshi na halikadhalika ni taifa lenye silaha za kinyuklia kwa hivyo vita hivi kwa sasa ni vinaelekea kupamba moto na propaganda katika sehemu zote mbili zinaendelea lakini sura halisi ya wapi vinaelekea vita hivi itajitokeza pale baridi kali itakapoanza mnamo mwezi wa disemba na hapo ndipo itakapoweza kujua hasa wapi urusi na ukrain vinaelekea katika vita hivi ambavyo kwa kweli vimeleta msukosuko mkubwa ulimwengune na sio katika bara la ulaya tu lakini hata katika bara letu la afrika mbona utaje majira ya baridi baridi inahusianaje na vita baridi inahusiana na vita kwa sababu wakati huo nchi hizi za ulaya hasa zitakuwa na hali ngumu na ninaposema hivyo ni kwamba athari itakuwa zaidi kwa upande wa ukraini hasa tukizingatia kwamba katika kipindi hicho kutakuwa na haja kubwa ya kupata gesi na nishati nyingine kama mafuta na kadhalika na urusi ndiyo iliyokamata mpini hivi sasa pamoja na zile hujuma zilizotokea hivi sasa katika lile bomba au niseme mabomba mawili ya kaskazini mmoja upande wa denmark na jingine upande wa sweden mabomba ambayo yamekuwa yakisafirisha gesi ya urusi kuelekea nchi za umoja wa ulaya hilo limekuwa ni tatizo na ni tatizo ambalo litakuwa gumu zaidi ukizingatia kwamba kuna nchi nyingine za ulaya ambazo ni wanachama wa umoja wa ulaya kama poland na bulgaria viwanda vyao vinategemea zaidi gesi kutoka urusi na katika mwezi wa aprili urusi ilitishia kuwa itachukua hatua ya kufunga gesi kuelekea bulgaria na poland ikidai kwamba lazima wanunue wa E, gesi na mafuta kutoka urusi kwa kutumia sarafu ya rubl na baadaye hatua hiyo ikatekelezwa kwa hivyo wakati wa baridi ni kipindi kizito zaidi sio tu kwa ukraine lakini pia kwa nchi ambazo zimekuwa zikiiunga mkono ukraine au zinazoendelea kuiunga ukrain mkono ambao ni wanachama wa umoja wa ulaya na hali kadhalika wanachama wa jumuiya ya nato maanaake kwamba urusi inaweza akatumia gesi kama silaha mbadala ya kulazimisha waliokuwa wakimpinga kukiri na kukubali anayotaka putin sio kwamba inaweza lakini tayari imeanza kuitumia gesi kwamba ni silaha mbadala na hapa ndipo baadhi ya wataalamu wanapoona kwamba lilikuwa ni kosa kwa nchi hizi za umoja wa ulaya na wanachama wa nato kuchukua hatua ya vikwazo kwa sababu panapohusika na suala la gesi hawakuwa na mpango mbadala wa kuweza kukabiliana na tatizo hilo kwa hivyo kitakapoanza kipindi cha baridi ndipo hali itakapouma zaidi na tunaona kwamba hatua hiyo ya urusi tayari imeshasababisha hali ngumu hali za kimaisha zimeanza kupanda na hali kadhalika nchi kadhaa zimeanza raia wao kulalamika kwamba hali ni ngumu na serikali kufikwa na aina fulani ya msukosuko kutokana na kile kinachoendelea hivi sasa baada ya urusi kuanza kuchukua hatua hiyo ya kuzuia gesi kuingia katika sehemu hii ya ulaya ijumaa wiki iliyopita rasha ilitangaza kwamba doneski lohanski kason na zaporisia ni sasa chini ya utawala wa rasha na kiongozi wake viladimir putin milele ukraine imekamata eneo la liman na inaendelea kuingia katika maeneo haya ambapo rasha ilionyesha kwamba imeteka nyara hasa kuelekea kaskazini mwa doneski je unaona kwamba ukraine inaweza kuingia mkoa wa lohanski ambao tayari umekamatwa na rasha na kutangazwa kuwa chini ya rasha vita ni kama nilivyoeleza hapo mwanzo ni swala la mkakati hii hali iliyojitokeza huko liman warusi wenyewe wanaelezea kwamba ni mkakati wa kurudi nyuma na kuacha mwanya wanajeshi wa ukraine waingie katika mji huo kwa hiyo hatujui baadaye iwapo kuna mkakati wa kuweza kushambulia vikali zaidi lakini kwa eneo hilo lilolitaja la luhansk na donetsk tusisahau kwamba maeneo haya tayari yalikuwa yakithibitiwa na urusi kwa kipindi kirefu tangu pale alipo nitangaza kwamba anajitenga na, na baadaye kuitishwa kura ya maoni na kutangaza baadaye kwamba ni jamhuri huru na hilo kuungwa mkono na putin wiki chache kabla ya ule uvamizi wa februari ishirini na nne niliyoutaja sasa ukizungumzia maeneo hayo mawili pamoja na zaporisia na kerson hayo tayari urusi kama ulivyosema imeshatangaza kwamba hayo ni maeneo ambayo yatakuwa ni sehemu yake daima kwa hiyo ukiyaweka hayo pamoja na lile eneo lililotekwa mwaka elfu mbili kumi na nne la kraimia unaona dhahiri kwamba haya yote yanaifanya hali hii kuwa ngumu zaidi na sidhani kama kuna njia yote ya kupatikana suluhisho la haraka hivi sasa vita vinaweza vikaendelea huyu kuchukua eneo lile na baadaye eneo eh, hilo kukombolewa na upande wa pili na hali hiyo kujirudia doneski lohanski kason na zaporisia ni chini ya russia daima nini kinachofuatia katika sehemu hizi russia itafanya nini ndiyo iwe sehemu ya rasha vikamilifu na itoke ukraini kabisa licha ya pingamizi za mataifa magharibi na umoja wa mataifa hakuna zaidi ya uh, urusi tu kuendelea kuyadhibiti maeneo hayo na itayadhibiti kama ilivyolidhibiti eneo la kraimia sasa iwapo mapigano yatahamia katika maeneo hayo ambapo kama hili eneo la donetsk na luhansk yako katika mkoa wa donbas na hayo maeneo mengine hilo ni suala la kusubiri na kuona lakini kile ambacho urusi itakachoweza kukifanya baadaye ni kuhakikisha kwamba inayatwaa kabisa maeneo hayo na kuyageuza kwamba ni sehemu ya kujenga usalama wake na kuendelea pengine kuimegua sehemu ya ukraini taratibu wakati vita vinaendelea lengo kubwa la putin anapoanza vita hivi wengi walitabiri kwamba ilikuwa kuangusha utawala wa ukraine lakini akakumbana na vizingiti chungu nzima kutoka kwa wanajeshi wa ukraine waliomzuia kumaliza vita hivi haraka ilivyotabiriwa na sasa kutangaza kwamba anapeleka zaidi ya wanajeshi elfu miatatu katika vita hivi kumekuwepo pia wasiwasi kwamba huenda akapoteza matumaini zaidi na kutumia silaha za nuklia hili linamsaidia kwa namna yoyote kupata anachotaka ama kuyapata sasa yale maeneo manne baada ya kushindwa kuangusha utawala wa ukrain imetosha ni dhahiri kwamba wakati putin akichukua hatua hii hapo awali alifikiria kwamba lingekuwa ni jambo rahisi na kulikuwa na ripoti kuwa tayari kulikuwa na viongozi ambao wanaiunga mkono au nisema wanasiasa wanaiunga mkono urusi ambao tayari walikuwa mjini mosco wakisubiri tu hali ibadilike na wakachukua madaraka eh, mjini kiev hawa ni wanasiasa ambao wanaelezwa kuwa ni vibaraka wa vladimir putin lakini hali ilipoonekana kuwa ni ngumu ni hali ambayo urusi ha- haikuitazamia na hicho ndio kikawa chanzo cha pigo ambalo urusi haikulitazamia kwa upande huo wa kijeshi lakini hilo halina maana kwamba urusi imepoteza nguvu za kijeshi moja kwa moja na mkakati uliopo hivi sasa bila shaka ni kujiimarisha zaidi na huu mpango ulioitishwa wa kuwaita askari wa akiba ili kuweza kujiunga na vita hivi na fkiri ni mpango ambao ni mpango mwendelezo wa hicho kinachoendelea lakini haina maana kwamba urusi imeshindwa kabisa bado wale wanajeshi wake ambao wana maarifa ya muda mrefu bado vikosi ambavyo vina maarifa ya muda mrefu bado havijatumika silaha nzito nzito hasa bado hazijatumika umetaja juu ya swala la nyuklia inaweza kuwa likachukuliwa kwamba ni swala la kitisho lakini putin mwenyewe amezungumzia kwamba anachokieleza kwamba kuna uwezekano wa kutumiwa silaha za kinyuklia iwapo jumuia au moja wa nato utajiingiza moja kwa moja katika vita vya ukraine si swala la utani bali anakusudia kuchukua hatua hizo diplomasia itafanikiwa kumaliza vita hivi nahisi kwamba diplomasia imeshindwa kabisa uturuki ambayo ni mwanachama wa umoja wa nato na yenye maelewano na pande zote mbili urusi na halkadhalika ukraine ilijaribu lakini imekwama umoja wa mataifa chini ya katibu wake mkuu antonio guteresh nao umejaribu lakini umekwama na urusi inamwangalia guteresh kwamba ni mtu ambaye ameshindwa hasa ikimwona kuwa alikuwa ni waziri mkuu wa zamani wa ureno na ureno ni mwanachama wa umoja wa ulaya na hali kadhalika mwanachama wa jumuia ya nato na mbali ya yote wanamuona guteres kwamba ni mtu ambaye ameelemea upande mmoja kwa hivyo ile falsafa ya urusi ya miaka mingi ambao wenyewe walikuwa akiita druba emir kwa maana ya urafiki na amani haipo tena imeanza kuvunjika kabisa na kilichobakia ni kuwa kuendeleza azma yake ya kulitwaa eneo la ukraine na kulifanya a sehemu ya shirikisho la rasia au kama wanavyoita wenyewe rasia federai n muhamed abdul rahman akiwa ujerumani akizungumzia swala la vita vya russia na ukraine asante muhamad nami nakushukuru kushukuru asante sana nakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani muda si mrefu narejea na sehemu ya pili hii ni sauti a amerika voa hii ni sehemu ya pili ya kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika voa langu ni kennes bwire katika sehemu hii tunaangazia hazina ya pesa katika maeneo bunge maarufu kama cdf nchini kenya pesa ambazo zinasimamiwa na wabunge katika kutekeleza miradi mbalimbali mbali, hasa ujenzi wa shule pamoja na kutoa msaada wa karo kwa wanafunzi kabla ya uchaguzi mkuu wa mwezi agosti nchini humo mahakama ya juu kabisa iliamuru kwamba hazina hiyo ilikuwa si halali na kwamba ilistahili kufutiliwa mbali lakini wabunge wamesema kwamba hiyo hakuna mtu atakayeiguza na kwamba itaendelea kuwepo kwa mikakati ya kila aina watatunga sheria na kuhakikisha kwamba kila mbunge anapokea pesa ambazo atazitumia kwa watu wake katika eneo bunge naungana na, na danstan omari mhadhiri katika chuo kikuu cha i na wakili na mchambuzi wa maswala ya kikatiba ya kenya kwenye line ya simu akiwa nairobi kenya danstan mahakama iliamuru kwamba hazina hii ya cdf siyo halali na kwamba ilikuwa ikitekelezwa kinyume cha sheria inakinzana na katiba ya taifa mbona kuwepo msukumo wa wabunge kwambaliweliwalo lazima waendelee kupata mabilioni ya pesa kila mwaka kwa ajili ya wananchi mahakama iliweza kufanya haramu ile CDF act ileya0 wabunge walikuwa tayari washabadilisha ile act ya013 na kutengeneza sheria mpya ya national development fund ya05 kwa hivyo ile ambayo iliharamishwa na mahakama sio ile ambayo iko hapa kwa hivyo bado cf ni halali kwa sababu CDF act ya205 bado haijafanywa chochote na mahakama mpaka mtu aende kotini ashtaki act ya diposo wawezasema kwamba ile haitakuwa halali no, yote ni pesa ambayo inaenda katika maeneo bunge kwa, ma, kwa ajili ya maendeleo na miradi mingine tofauti inakuwa nini mfuko wenyewe ni halali mfuko wenyewe sio halali sheria iliyoshtakiwa kwenda kotini ni ya 2013. haina uhusiano wowote na sheria ya 2015. itabidi ule ambaye ana shida na aende kushtakipotini ile ndiyo kuna sheria zinazosema kisheria kwamba wabunge kazi yao ni oversight wabunge hawawezi kuwa na jukumu la kutekeleza fedha za serikali ambayo ni separation of of powers lakini ninachosema kama wakili ni kwamba itakuwa vigumu itakuwa vigumu ile CDF act ya kutotekelezwa rais wa taifa la kenya rais william ruto akiwa kwenye bunge ameelezea hisia dzati wabunge wenyewe wamesema kwamba iwapo yeyote ataweza kulazimisha kwamba hawatapata zile fedha wataweza kutengeleza pia sheria nyingine ambayo wataipitisha kwa hivyo sioni kwamba jambo hili litafaulu shida ya akti ya mwaka elfu mbili kumi na tatu kulingana na mahakama ya upeo ilikuwa nini ninicd inatakikana ikuwe mikononi mwa magavana inataka iwe mikononi mwa serikali ambayo ni executive lakini sheria za hizo ni za kikatiba wabunge kama walivyo wajanja kila wakati wametengeneza sheria ya 20, eh, haijachukuliwa kutini kupigwa vita kwa sasa hakuna amri ya koti ya kuzuia act ya kutoendelea kutekelezwa sheria na demokrasia yinasema kwamba kama kitu kimepitishwa na bunge kiko halali mpaka koti ama mahakama itakapobatilisha ile sheria kwa sasa CDF act ya5 haijafanywa kua haramu na mahakama za kenya hii mipango ya wabunge wameanza kunong'onezana na kuzungumzia kwamba ikiwezekana walete tena mswada mwingine a mwaka elfu mbili kumi na tano upo mbona tena wanaanza kuzungumza kuleta mswada mwingine bila shaka wanajua kwamba wakenya watakimbia kotini kuchallenji hiyo act ya05 basi wamejipanga watatengeneza watatengenezacdf nyingine wataita umari cf ama umari something ama nyangau somthing na kisha itakuwa ni sheria wakati ambapo CDF act ya itakapoharamishwa bado watakuwa wana cf act nyingine ya 2022 ama 2023 itakuwa ni vigumu sababu watakuwa watapitisha sheria mpya rais ambaye anapiga kidole kabla sheria kuwa sheria hashasema msimamo wake katika hotuba kwa bunge kwamba yeye lazima kuwe na CDF. ameenda zaidi na kusema kwamba wale wabunge wa bunge la senate pia wanahitajika kuwa na fedha kama za ile ya hivyo shida itakuwa kwamba wabunge watakuwa wanabadilisha sheria mbele ya mahakama kabla kesi kwenda mahakamani wabunge watakuwa wako mbele na hivyo ndio mambo yatakavyoendelea mpaka7 ambapo tutapata kwamba bunge la kumi na tatu litakamilika mbona basi pesa zisikuwe katika mikononi mwa magavana na wabunge wa kaunti mca ambao wanashughulika na raia moja kwa moja vijijini mbona wabunge tena kando nakuwa na kazi yao ya kuunda sheria na kutengeneza sheria na mambo mengine tena wanataka wasimamie pesa katika maeneo bunge katiba ile ya zamani wabunge pia walikuwa ni wanasiasa wabunge pia walikuwa executive wale mawaziri walikuwa ni part of wabunge walioteuliwa katiba mpya ilipotengenezwa ikasema kwamba executive cabinet sio lazima wawe ni wabunge right watano ameweza kuwateua mawaziri ishirii na moja kati ya mawaziri wale karibu ishirini ni wanasiafa kipengele kinaenda bungeni kubadilisha sheria na kuwaruhusu wale mawaziri kuja bungeni na kuketi hivi kwamba tumerudi pale tulipokuwa zamani taifa la kenya ni tofauti hivi kwamba wabunge wamekuwa na hizi wakizitekeleza kwa muda mrefu hivi kwamba ikiwekwa ile ambayo inaitwa ni swala kwa wakenya na kwambia kwamba wakenya watapitisha sheria ya kusema kwamba wabunge waachiliwe waachiliwecf na kura zitakapopigwa kwa hilo swala wakenya zaidi ya mia moja pen watakubaliana fedha zikiwe na wabunge kwa hivyo sioni sheria itakuwa ni sheria ya kutungwa kwa minajili ya wakenya ama ni sheria itakayotungwa kwa minajili ya sheria liposa mahakama haijajua ni nini matakwa ya wakenya wa sioni ni nani atakayezuia ile ilecdf sababu wakenya wanasema kwamba kwambacdf lazima ibaki ni danistan omar wakili katika mahakama ya juu mchambuzi wa maswala ya katiba na mhadhiri katika chuo kikuu cha catholic jijini nairobi nakamilisha kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa mwelekezi wa kipindi amekuwa saida hamdun jina langu ni kennes bwire uwe na usiku mtulivu