waswahili wanasema uzee ni dawa lakini pamoja na umaarufu wa msemo huo bado wazee mbalimbali kutoka katika taifa hili la tanzania wanakabiliwa na changamoto mbalimbali za matibabu hasa kutokana na kunyemelewa na maradhi mbalimbali yasiyoambukiza mzee twilata mdhihiri kutoka bagamoyo amelalamikia tabia ya uhudumu wa zahanati za afya kutothamini kadi za wazee za matibabu huku akishauri serikali waachane na mfumo uliopo wa kutumia kadi ili wazee kupewa bima ya afya afyaazungumza hivi vete hivi vinavyotolewa hivi vya siba za buri hivi ukifika bana uambewa hakuna dawa na wadot zaagina anapoka kabisa akambea hakuna dawa bwana atauza elewe netakanua dawa kwanu na watoto ee yani wauma mpaka inabidi ukatata ili shamba zasa ifahamike wazee ni watu muhimu ambao wengi wametulia lakini kutokana na kasi ya maisha na siku kwenda kwa haraka wao sasa umri umesogea hali azim taifa kuwatazama diwani wa kata ya mindu kutoka katika manispaa ya morogoro suberi mkalapoko ameishauri serikali kubadilisha mfumo wa upatikanaji wa huduma ya wazee uliopo huku akiishauri serikali ijikite katika kuwapatia wazee bima ya afya ya daraja la juu kwa wazee wote katika taifa hili ambao bila shaka kama itatazamwa bima ya daraja la juu kwa wazee itakuwa ni nusura ya hizi huduma lakini hii ya huduma bure katika mazingira ambayo tunafahamu e, utolewaji wa huduma katika hospitali zahanati ama vituo vya afya vya serikali kwa upande wake mzee pashua shekue amesema namna nzuri ya kuwafurahisha wazee katika kuwaadhimisha siku hiyo ni kuyafanyia kazi mambo yanayozungumzwa katika siku hiyo aidha mzee shekue amesema wazee wengi wanachukuliwa kama tabaka lililotengwa hivyo ameitaka serikali ya tanzania katika kuwatunza wazee wasiishie katika huduma za matibabu tu bali hata katika kujua makazi yao vyakula vyao na kuwasaidia vipato kama ilivyo kwa mataifa mengine kama mzee na kama wazee wengine tunaomba siku ya wazee duniani basi isiwe siku ya kukaa tu na kujadili kwamba jamani wazee tumefanyiwa pamoja na kwamba wajadiliwe wajadili na waweze kutoa maoni maoni yao yathaminiwe siku ya wazee duniani huadhimishwa tarehe 1 oktoba ya kila mwaka ambayo ilianzishwa mwaka 1990 baada ya mkutano mkuu wa umoja wa mataifa kuamuru rasmi kuanzishwa siku hii katika taifa la tanzania idadi ya wazee inatajwa kuwa kubwa zaidi kuliko watoto chini ya miaka 15 kwa mujibu wa takwimu za karibuni kufikia mwaka 250 karibu 21 ya watu wote duniani watakuwa ni wazee Amerika dari Islam.