Hii ni Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Karibu kwenye matangazo yetu ikiwa leo ni Jumatano Septemba 28 mwaka wa 2022. jina langu Harizon Kamau na mimi hapa ni BMJ Mridhi. Karibu msikilizaji kwa matangazo yetu asubuhi ya, ya leo ambapo tunasikika kupitia redio zetu shirika kote Afrika Mashariki na Maziwa Makuu kwa jumla zikiwemo Sunrise Arusha, KIS FM Mwanza, Nuru FM Iringa, zote hizo zikiwa Tanzania, RTR redio huko Beni, DRC. Sasa redio Bungoma na redio Mwananchi na kuru zote zikiwa Kenya, bila kusahau UBC Uganda na vilevile tuko kwenye mtandao wetu wa VOA swahili.com. Kwenye habari zetu hivi leo, rais wa Kenya William Ruto ametangaza baraza jipya la mawaziri Jumanne, wengi wao wakiwa ni wageni kabisa. Je, wachambuzi wanasemaje kuhusu baraza hilo? Baraza lake linaonekana liko balanced, limejaribu kutilia mkazo ahadi aliyoziweka katika wale wahusika wengi katika ile mrengo wake wa Kenya Kwanza. Na katika habari nyingine, serikali ya Rwanda yaweka mikakati mipya ya kuzuia kuenea kwa ugonjwa wa Ebola ambao tayari unasambaa katika nchi jirani ya Uganda. Ni vidokezo tu vya baadhi ya taarifa tulizokuandalia kwenye Kumekucha Afrika hivi leo, lakini kwanza tupate habari za kimataifa zikisoma hapa na mwenzangu BMJ BM. wanajeshi 11 wamepatikana wamekufa nchini Burkina Faso, huku takriban raia 50 wakiwa hawajulikani walipo baada ya shambulio linaloshukiwa kutekelezwa na wanamgambo wa Kiislamu lililolenga msafara wa magari 150 ukipeleka vifaa katika mji wa kaskazini mwa nchi hiyo. Serikali imesema watu 28 walijeruhiwa katika shambulio hilo wakiwemo wanajeshi 20, ilisema taarifa ya msemaji wa serikali Lionel Biligo. Jeshi lilikuwa limesema katika taarifa ya awali kwamba dazani za malori yaliharibiwa. Shambulio hilo lilifanyika katika wilaya ya Gaskinde katika e mkoa wa Som, ambapo wanajihadi wanaohusishwa na kundi la kigaidi la Al Qaida na lile la Islamic State wameongeza mashambulizi na kunyakua maeneo tangu mwaka 2015. Msafara huo ambao ulikuwa chini ya ulinzi wa kijeshi ulikuwa umebeba vifaa kuelekea mji wa Jibo ambao ni zaidi ya kilomita 20 kutoka Gaskinde. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Jumanne ilitangaza kumalizika kwa mlipuko wa virusi vya Ebola vilivyoibuka mashariki mwa jimbo la Kivu kaskazini wiki sita zilizopita. Shirika la Afya Duniani lilisema ni kisa kimoja tu cha virusi hivyo kilichothibitishwa, kwa mujibu wa taarifa ya WHO na kuufanya mlipuko huo wa Ebola nchini DRC kuwa janga lililokuwa na athari ndogo zaidi kati ya majanga yote ya awali watu watano walifariki wakati wa mlipuko wa awali ambao ulikuwa wa kumi na nne katika taifa hilo la Afrika ya kati ambao ulimalizika mwezi Julai mwaka huu. Ebola mara nyingi huwa ni oma mbaya ya kuvuja damu inayoua ugonjwa. Huo umepewa jina la mto mmoja nchini DRC ambapo uligunduliwa mwaka 1976 maambukizi ya binadamu ni kupitia majimaji ya mwili Dalili kuu zikiwa ni homa, kutapika, kutokwa na damu na kuhara. Mlipuko huo wa hivi punde zaidi nchini DRC unamalizika wakati jirani yake Uganda inakabiliana na mlipuko wake wa Ebola. Kulingana na WHO, wizara ya afya ya Uganda imesema kwamba ugonjwa huo umesababisha vifo vya watu watano hadi kufikia sasa, na huenda ndio chanzo cha vifo vingine 18. Katika chini ya saa 24 vyama vya kisiasa nchini Nigeria vitaanza kampeni za kujiandaa kwa ajili ya uchaguzi mkuu wa Februari mwaka ujao, vyote vikilenga kuchukua utawala kutoka kwa serikali ya All Progressive Congress chini ya Rais wa sasa Muhammadu Buhari. Wakati vyama vikiweka mikakati ya mwisho ya kuandaa kampeni, kuna shughuli kadhaa zinazoendelea kati ya wanasiasa ambazo zinaweza kuathiri au kuboresha nafasi ya vyama maarufu zaidi kati ya vyama 18 ambavyo vimesajiliwa kushiriki katika uchaguzi huo. Mwandishi wetu wa Lagos, Collins Nosa Atohengbe, anaripoti zaidi. Ilifikiriwa kuwa baada ya uteuzi wa wagombea rais na wale wa nafasi mbalimbali katika uchaguzi wa mwaka ujao 2023, vyama vya siasa vitaweka nia katika mpango yao na maeleweano kwa kupanga mikakati yao ya ushindi, lakini mwendo wa mambo ya ndani ya vyama unayoonyesha mambo hayako sawa. Wakati chama tawala cha, cha All Progressive Congress kinajitahidi kuwahakikishia Wakristo kuwa mpango wake wa kuchagua Waislam kwa afisi ya rais na naibu wake haina maana ya kidini wala si jaribio la kuwadhalilisha wa chama kuu cha upinzani People's Democratic Party, kinatatizika kuwaleta pamoja wanachama wake waliogawanyikwa kwa sababu ya kutowaakilisha kwa upande wa kusini mwa Nigeria katika nyandifa zake muhimu za kiuta. Akisikitishwa na kiwango cha kushindwa kwa serikali iliyochaguliwa kutimiza ahadi na ghasia ambazo mara nyingi zimeshuhudiwa katika takribani chaguzi zote nchini Nigeria, Rais wa zamani Goodluck Jonathan ameonya Wanigeria kutochagua wale wanaoua watu ili kupata mamlaka ya kisiasa. Unaendelea kusikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika yanayokujia moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kimbunga Ian Jumanne kiligonga magharibi mwa Cuba kwa kishindo na kuwacha takriban watu milioni moja bila umeme kisha kikaingia kwenye mkondo unaoonekana kulenga pwani ya Florida hapa Marekani, huku kikitarajiwa kuongezeka nguvu na kuwa dhoruba ya kiwango cha 4. Ian kiligonga mkoa wa Pinar del Rio nchini Cuba, ambapo serikali ilijenga makazi 55 ya muda kuwahamishia watu wapatao elfu hamsini kuwapeleka wafanyakazi wa dharura kwenye maeneo yaliyoathiriwa na kuchukua hatua za kulinda mazao katika eneo linalokuza tumbaku nyingi zaidi nchini humo. Kituo cha kitaifa cha vimbunga cha Marekani kilisema kwamba Cuba iliathiriwa pakubwa na upepo na dhoruba, wakati kimbunga hicho kilipopiga kikiwa na upepo wa kasi ya kilomita 205 kwa saa. Kimbunga Ian kilitarajiwa kupata nguvu zaidi katika guba ya Mexico na kufikia kasi ya zaidi ya kilomita 209 kwa saa kikikaribia pwani ya kusini magharibi mwa Florida, ambapo watu wapatao milioni mbili na nusu wameamuriwa kuhama makazi yao. Wabunge wa chama cha Democratic cha Marekani wamezindua mpango wa matumizi ya muda ya fedha ili kufadhili shughuli za serikali kuu hadi tarehe 16 Desemba mwaka huu kutoa usaidizi wa ziada kwa Ukraini na kusaidia jamii kukabiliana na majanga ya asili ya hivi karibuni. Mabaraza yote mawili ya bunge lazima yaidhinishe sheria kufikia Ijumaa wiki hii ambayo ndiyo siku ya mwisho ya mwaka wa fedha ili kuzuia kufungwa kwa baadhi ya shughuli za serikali ni kati ya shughuli za mwisho mwisho za wabunge kabla ya uchaguzi wa katikati ya muhula utakaofanyika mwezi Novemba. Pande zote mbili zina hamu ya kumalizana na suala hilo ili kuingia kwenye kampeni na hivyo kupunguza hatari ya kusimamishwa kwa shughuli za serikali. Mswada huo unatarajiwa kuidhinisha takriban dola bilioni kumi na mbili nukta tatu za usaidizi unaohusiana na Ukraine ukijumuisha mafunzo, vifaa, silaha na usaidizi wa moja kwa moja wa kifedha kwa serikali ya nchi hiyo. Msaada huo pia utakuwa wa ziada, kwani tayari bunge limeidhinisha miswada mingine ya kutolewa kwa dola bilioni 53 kwa taifa hilo linalokabiliwa na mashambulizi yanayotekelezwa na Rasia <mulia> unaendelea kusikiliza kumekucha cha afrika idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc kwenye taarifa tuliipa kipaumbele hivi leo rais wa kenya william ruto jumanne ametangaza baraza jipya la mawaziri wengi wakiwa wapya kabisa katika nyadhifa zao baadhi wakionekana pia kuwa waliomsimama karibu naye wakati wa kampeni kufuatia hatua hiyo mwenzetu kennes bwiri amezungumza mchambuzi wa maswala ya kisiasa amin midau akiwa canada na kwanza akamuuliza kuhusu maoni yake ya baraza hilo jipya la mawaziri baraza lake linaonekana liko balanced limejaribu kutilia mkazo ahadi aliyoziweka katika wale wahusika wengi katika ile mrengo wake wa Kenya Kwanza. Kuna wadhifa muhimu katika serikali ambazo watu wengi huzifungulia macho kama vile waziri wa ulinzi, waziri wa mambo ya nchi za nje, waziri wa fedha, na hivyo ni viti ambao wa wanasiasa wengi ama viongozi walioweza kutawala wameviweka katika mikononi mwao ama kutoka kwa watu ambao wametoka sehemu zao kwa hiyo amechagua watu kulingana na ujuzi wao ama pengine kulingana na na, na elimu zao ambazo pengine zitaleta faida katika serikali yake. Mshauri wa masuala ya wanawake, hili ni swala ambalo hatujalisikia muda mrefu kutoka kwa viongozi mbalimbali mbali. Linatokea wapi na hili litakuwa linafanya kazi gani? Hapa kuna swali la hiki cheo cha ushauri, lakini kitu muhimu zaidi ambayo tunaweza tukazingatia ni kwamba kukiweka kile ama mshauri yule kumweka katika hadhi sawasawa sawa na memba wa kabinet ni swala ambalo lilikuwako katika serikali. Ushauri ama masuala ya jenda yalikuwawiko katika serikali, lakini chini ya waziri ama ni kama idara katika wizara. Kwa hiyo tutegemee kwamba nafasi ya wanawake itakuwa ni kubwa sana katika, katika sera zake za kiserikali. Kwa hiyo lazima awe na mtu ambaye kwamba alikuwa ana sura na na ana sauti ambayo yaweza yakasikika katika ngazi za za kikabinet, sababu ukiangalia mbali na kwamba ameweka mshauri wa wanawake pale, namba ya wanawake waliochaguliwa katika baraza hili la mawaziri ni nyingi sana. Nafasi yake Musalia Mudavadi, nafasi hii inakujaje? Nafasi hii kikatiba, nafasi hii katika utawala, ni swala ambalo lilikuwa limeleta gumzo hata wakati wa ule mchakato ulioanguka wa BBI. Jukumu yake ya zaa zaidi yule Prime Cabinet Secretary ni majukumu yaliyoko technical majukumu ya ya, ya, ya utekelezaji wa, wa, wa shughuli. Majukumu yale ya ya, ya naibu wa rais ni majukumu ya uangaliaji, yani overseeing na oversight. Kwa hiyo ukiangalia kwa kina yametenganishwa me, ya, japokuwa yaonekana kwamba yafanana lakini yametenganishwa. Profesa Kithure Kindiki, waziri wa maswala ya ndani, nafikiri hapa ra, rais alitegemea kwamba utendaji kazi wa masuala ya ndani yatakwenda zaidi kisheria kwa sababu kama tunavyojua, Profesa Kindiki alikuwa ni seneta miaka miula miwili, aliwahi kuwa naibu wa spika wa Senate na ni, ni profesa katika umri mdogo sana kwenye masuala ya sheria. Kwa hiyo tutegemee kwamba utendaji kazi wa wizara yake utalingana na sheria na sio nguvu za serikali peke yake. Aden Duale waziri wa ulinzi, nafikiri Aden Duale ni mtu mwenye mwenye kufoka na sauti kubwa, na tutegemee kwamba masuala ya ulinzi yatakuwa si masuala ya yenye kufichika, kwa sababu kama waziri anayetoka tunavyomjua, uh, Bi Raychelle Omamo si mtu ambaye alikuwa akipenda kuzungumza zaidi. Lakini kwa hiyo masuala ya ulinzi tutategemea kwamba yatakuwa ni yenye kuzungumzwa zaidi. Ni mchambuzi wa masuala ya kisiasa Amin Mwidau akizungumza nasi kutoka Canada. <muchu> unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka Washington DC. BMJ Mrithi anaendelea kukusomea habari zaidi za dunia. Umoja wa Ulaya umesema kwamba utawawekea vikwazo waandaaji wa kile ulichokiita kura haramu ya maoni katika majimbo manne ya Ukraine yanayodhibitiwa na Rusia. Majimbo hayo yanafanya kile Rusia inakiita kura za maoni kwa lengo la kujitenga na Ukraine, hatua ambayo imekosolewa vikali na jumuiya ya kimataifa, hasa mataifa ya magharibi. Msemaji wa mkuu wa sera za kigeni umoja huo, Peter Stano, amewaambia waandishi wa habari kuwa hatua kali zitachukuliwa kwa wale wote walioshiriki katika mazoezi hayo ambayo alisema si ya kisheria na ambayo yaliingia siku yake ya tano na ya mwisho hapo jana. Mataifa 27 wanachama wa Umoja wa Ulaya yanatafakari vikwazo vipya dhidi ya Rusia kwa kuandaa kura hizo zenye utata. Katika zoezi hilo la upigaji kura kwa siku tano watu katika majimbo ya Lohanski, Donetski na Karson wametakiwa kuamua kama wanataka kuwa sehemu ya shirikisho la rasia au la. Hayo yanajiri huku rais wa rasia akiendelea kukabiliwa na upinzani kutoka kwa raia wake baada ya kutangaza mpango wa kuwapeleka wanajeshi wapatao wa patao laki tatu wa ziada nchini Ukraine. na mtu mmoja mkazi wa jimbo la Iowa hapa Marekani, ambaye alikiri kuhusika katika shambulio la afisa wa polisi kama sehemu ya jukumu lake katika shambulio la Januari 6 mwaka 2021 amehukumiwa kifungo cha miaka saba gerezani baada ya hakimu kumuita mojawapo ya wahalifu hatari zaidi siku hiyo. Jaji Amy Berman Jackson alimuita Kyle Young kama mtu aliyefanya uhalifu mbaya mno alipokuwa akimuhukumu kifungo hicho gerezani. Katika kumhesabia kifungo chake, jaji huyo hata hivyo alimwondolea miezi 17 ambayo amekuwa amezuiliwa tangu kukamatwa kwake, kumaanisha kwamba huenda akatumikia kifungo cha takribani miaka 6 pekee. Young alilia huku akiomba radi kwa afisa wa polisi wa Metropolitan DC, Michael Fanon, na kusema alitamani kwamba angeweza kuyafuta matendo yake ya siku hiyo. unaendelea kusikiliza kumekucha afrika idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc wizara ya afya ya rwanda imetangaza kuweka mikakati mikali kufuatia tishio la ugonjwa wa ebola uliozuka katika nchi jirani ya uganda rwanda imefanya vizuri katika kukabiliana na janga la korona hapo kabla na sasa hivi nchi hiyo inatumia uzoefu kujilinda dhidi ya maambukizi mapya ya ebola kutoka kigali mwandishi wetu silvanus karemera anaripoti zaidi mmoja ya mikakati iliyotangazwa na serikali kupitia wizara ya afya nchini rwanda ni pamoja na kuhamasisha wananchi wa mpakani kusitisha safari zisizo za lazima kwenda nchi jirani ya Uganda, pamoja na kuweka timu maalum ya wataalamu wa afya mpakani. Katika mpaka wa Gatuna unaozitenganisha nchi za Rwanda na Uganda, wanaoingia kutoka Uganda wanachukuliwa vipimo vya joto lao la mwili ili kuhakikisha ikiwa hawana maambukizi ya Ebola. Hali hii imewafanya baadhi ya wananchi wa mpakani kuwa na taharuki ubwo rero byaduteye kwikanga cyane turi gutinya no gukandagira hakurya mu buga. Tuna wasiwasi kiasi kwamba tunaogopa kuvuka kwenda Uganda. Tumeshaelezwa ebola ni ugonjwa hatari sana na unaua haraka, ndiyo sababu tuna wasiwasi. iyo mbimenya mbere ntabwo nari kujyayo ngo nari kujya muvugisha kuri telefone. Hadi najuta, kwa nini nimekwenda kule? Kama ningejua kuna hatari nisingeenda kule. Nimetoka kule hivi karibuni na hii nanipa wasiwasi, japo nimepimwa na kuonekana sina dalili zake, lakini nantia wasiwasi kwa kweli. Wizara ya afya nchini Rwanda imesema kwamba hadi sasa watu 21 kutoka Rwanda walioitembelea wilaya ya Mubende nchini Uganda, ambako kumeonekana virusi vya Ebola, wanaendelea kukaguliwa kila mara katika eneo maalum lililotengwa kwa ajili yao kwa muda wa zaidi ya siku ishirini ili kuhakikisha hawana maambukizi. Hata hivyo, waziri wa afya wa Rwanda Dkt. Daniel Ngamije anasema bado hakuna maambukizi yaliyoshuhudiwa nchini Rwanda hadi sasa lakini akawaomba wananchi kuepuka safari za kuvuka mpaka bila sababu ya lazima. Kama umetoka kwenye maeneo ambayo tayari kumeripotiwa ugonjwa ule, haina maana kwamba umeshambukia ebola, na ndiyo maana tunawaasa wananchi kujitokeza kwa wingi kuweza kutoa taarifa kuhusu ziara walizozifanya hivi karibuni, lakini pia kupitia taarifa za msingi au hata kuingia nchini kupitia njia zisizo rasmi. Rwanda imeweka mikakati mikali dhidi ya watu wanaoingia kutoka maeneo yaliyoathirika kwa ugonjwa huo nchini Uganda, mathalani wilayani Mubende. Hawa wakiingia tu wanapelekwa kwenye eneo maalumu na kuchukuliwa vipimo vya mara kwa mara kwa muda wa siku 21. Silvanus Kalemera, Sauti ya Amerika, Kigali. Ni Kumekucha Afrika, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Wanaotaka kujitenga nchini Cameroon wameshikilia wafanyakazi watano wa hospitali katika mji wa magharibi wa Kumbo. Wasi wanasema walikuwa wakijibu mm, hatua ya mm, jeshi la Cameroon kuingia hospitali na kuwakamata na kuwaua baadhi ya wapiganaji wake. Wafanyakazi wa hospitali wameambia VOA kwamba wanajeshi na wapiganaji wa uasi wamewanyanyasa wanyanyasa. Idligongo anasoma ripoti ya Moki Edwin Kizeka kutoka Younde, Cameroon. Wapiganaji wa kundi la muungano wa Bui Warriors wanasema wanawashikilia wafanyakazi watano wa hospitali ya kibaptisti ya Banso BBH toka siku ya Jumapili. Bui ni kituo cha utawala katika eneo la Cameron linalozungumza Kiingereza katika eneo la kaskazini magharibi. Katika picha za video zilizosambazwa katika mitandao ya kijamii ikijumuisha WhatsApp na Facebook Wanamgambo wanaotaka kujitenga wanasema wafanyakazi wa hospitali wameshikiliwa ikiwa ni kujibu hatua ya jeshi kuingia katika hospitali na kumuua mpiganaji wao mmoja na kukamata wengine watatu. Wapiganaji hao walikuwa hospitalini wakitibiwa baada ya kujeruhiwa katika mapambano na jeshi wiki iliyopita. Katika video nyingine iliyosambazwa katika mitandao ya kijamii, wapiganaji wanadai wafuasi wao wanaodhaniwa kuwa wa kundi la Bui Warriors walimwonyesha mtu mmoja ambaye wanadai alishirikiana na vikosi vya serikali vilivyoshambulia wapiganaji wao ndani ya hospitali ya Banso. Kanisa Katoliki nchini Kamerun limeshamtambulisha mtu huyo kuwa ni Shintum Sergius, mchungaji wa parokia ya Vikovi katika kijiji cha Bui wanakozungumza Kiingereza ambaye pia ametekwa. Kanisa Katoliki linamiliki hospitali hiyo. Josephi Safse ni mmoja wa wagonjwa katika hospitali hiyo, anasema wagonjwa wengine wanaogopa kwamba hospitali inaweza kusimamisha kutoa huduma. Alizungumza kwa njia ya whatsapp kutoka mji wa Kumbo, inapopatikana hospitali ya Banso. Hata hivyo, uongozi wa hospitali umepinga tetesi kwamba wafanyakazi wanapanga kugoma. Jeshi linasema vikosi vyake vilivamia kambi ya wanaotaka kujitenga wiki iliyopita na kuua wanamgambo saba, ikijumuisha majenerali waliojitangaza wenyewe. Jeshi pia linasema lina watafuta wapiganaji waliojeruhiwa waliojificha katika jamii, lakini halikueleza kuhusiana na tukio la uvamizi katika hospitali mm. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea Jukwaa la Vijana. Leo katika Jukwaa la Vijana, mwenzangu Sande Shomari amefanya mazungumzo na mwanamuziki wa Tanzania, mwanzilishi wa bendi maarufu ya Ngoma African Band anaishi huko Ujerumani, Ibrahim Makunja ambaye pia anafahamika kwa jina Kamandaras Makunja ffu ambaye anaishi na kufanya kazi nchini humo. Ras Makunja, kabla ya kuenda Ujerumani, alifanya kazi na bendi maarufu nchini Tanzania kama Butiama Jazz na Roots and Culture, kikiwa anapiga mziki wa Kiafrika. Pia vilevile vile ni mwimbaji mahiri wa burudani, mtunzi wa nyimbo, akiwa amefanikiwa kwa kuchanganya mziki wa asili wa Tanzania na mziki wa kisasa. Basi hapa anaanza kwa kueleza uzoefu wake wa kufanya kazi nje ya nchi. Naam, kazi zetu zimekuwepo kwa muda mrefu sana kuanzia toka mwaka elfu moja mia tisa tisini na tatu ndio bendi ya Ngoma Afrika ilivyoanzishwa na mwanzilishi nikiwa mimi mwenyewe na baadhi ya wanamziki wachache kutoka Tanzania na tumekuwa kwenye kipindi cha mwanzoni, ilikuwa ni vigumu sana kwa washabiki wa mziki hapa Ujerumani kutupokea sisi, kutokana wameshazoea ya miziki yao, mfano ya loki pop eh. Kwa hiyo sisi ilikuwa imetuia kidogo vigumu, lakini tulipata maumivu ya muda mchache, na sasa hivi kwetu sisi wameshatuzoea sana na tumekubalika katika kila pembe, na onyesho kubwa lilokuwa limeitangaza Ngoma Afrika hapo Ujerumani ilikuwa ni udhamini wa shirika la We Are One. We Are One ilikuwa ni taasisi ambayo inalenga kupinga ubaguzi wa rangi nchini Ujerumani. Kwenye miaka tisini kulikuwa kumetokea wimbi hilo la mambo ya ubaguzi ubaguzi, kwa hiyo waliona njia pekee ni kuitumia bendi ya ngoma Africa kwa sababu jina lenyewe linajiuza ngoma Africa band. Shaka, bila shaka mmekuwa mkipambana kweli kweli, lakini asemakwnjwnapa na bendi ambayo inajumuisha watu wengi kutoka eneo la Afrika na mnafanya kazi zenu ughaibuni, pengine changamoto ambazo zimepitia umesema ni nyingi, lakini chache tu ambazo unaweza kutuambia. Um, changamoto kubwa ambayo kwanza niliopitia ni kule kukwepa kutiwa mifukoni na watu ambao wanaojiitwa wanaoitwa wadhamini. Mfano, unaweza ukakuta labda kuna mkataba, lakini mkataba wenyewe umeandikwa labda kwa Kijerumani na hata kama ukiandikwa kwa Kiingereza japokuwa tunakifahamu lakini lugha ya mwenzio ni ya mwenzio, na lugha ya kisheria, hata ikiandikwa kwenye lugha ya kwako ya Kiswahili, lakini ikisimama kisheria eh, inatafsirika vingine. Kwa maana hapo, kwanza, tulikuwa waangalifu sana, na hapo ndio yalipokuwa mapambano, eh, kwa sababu kila promoter wa mziki au wadhamini eh, waandaaji walikuwa wanataka sisi tuingie mikataba, mikataba ambayo tungekuwa watumwa maisha yetu yote. Zingine zilikuwa ni zile labda mmoja wapo ilikuwa imetokea labda ile Hamburg, baada ya kupata ule uma, nani, bendi kuwa maarufu, yalitokea baadhi ya fujo mpaka mtu labda akapata kupoteza maisha moja. Lawama ile ikatupiwa kwa ngoma Afrika, kwamba washabiki na mwandaaji ya kuandaa ulinzi wa kutosha. Bendi ikawa imefungiwa isipige kwenye mji wa Hamburg kwa miaka miwili. Baadaye tuliporuhusiwa kwenda kupiga kwenye mji wa Hamburg tukaambiwa kwamba kila atakayeandaa onyesho basi ahakikishe anaandaa na askari wa kutosha eh. Kwa kweli ilikuwa ailete uh, raha eh, lakini walivyochunguza walikuta kwamba kwanza marehemu mwenyewe alifariki, alikuwa amefariki hadi ilifika na msongamano wa watu na alikuwa amelewa. Lakini baadaye tuliambiwa washabiki ndio wamefanya fujo, kwa hiyo tukawekwa kwenye orodha ambayo ya washabiki wetu kuwa ni watu fulani hivi wa fujo lakini baadaye picha zikawa zinaonyesha kwa kupitia wanahabari kama nyinyi kana kwamba sisi si watu wafu, kwa sababu mpaka jukwani tulikuwa tunaweza kuwaita hata watoto wakati mwingine waje wapande jukwani wacheze wajimwaemwaye. Sasa mahali ambapo si salama, utawahitaji watoto pengine rasma kunja nikuzia hapo hapo. Nafikiri umeshasikia jinsi gani sasa hivi mziki wa Afrika unavyotamalaki na kutamba hapa Marekani. Kwa mara ya kwanza tumeshuhudia ikipigwa hata kwenye radio station pengine hilo umelionaje kwa upande wako, na pengine ulifikiria itakuja kutokea wakati fulani? Mimi nilifikiria nil, hilo nililiwaza litakuja kutokea wakati fulani kwa bara la Amerika na bara la Ulaya, mziki utafunika. Kwa sababu gani nilifikiria hivyo? Ni, ilikuwa ni, kila jambo kwa wakati wake. Unajua, huu uh, mziki mfano wa Kiafrika uwezi ukazungumzia jazz, eh, ukazungumzia pop, ukazungumzia e-pop, yenyewe Kabla ya kukamilisha matangazo haya, namkaribisha tena BMG Muridi na muktasari wa habari. Wanajeshi 11 wamepatikana wamekufa nchini Burkina Faso, huku takriban raia 50 wakiwa hawajulikani walipo baada ya shambulizi linaloshukiwa kutekelezwa na wanamgambo wa Kiislamu lililolenga msafara wa magari 150 wakipeleka vifaa na bidhaa katika mji wa kaskazini mwa burkina Faso, kwa mujibu wa serikali. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Jumanne ilitangaza kumalizika kwa mlipuko wa virusi vya Ebola vilivyoibuka mashariki mwa jimbo la Kivu Kaskazini wiki sita zilizopita, shirika la afya duniani lilisema. Kimbunga Ian Jumanne kiligonga magharibi mwa Cuba kwa kishindo na kuwacha takriban watu milioni moja bila umeme, kisha kikaingia kwenye mkondo unaoonekana kulenga pwani ya Florida huku kikitarajiwa kuongezeka nguvu na kuwa dhoruba ya kiwango cha nne. Mtu mmoja, mkazi wa jimbo la Iowa hapa Marekani, ambaye alikiri kuhusika katika shambulio la afisa wa polisi kama sehemu ya jukumu lake katika shambulizi la Januari 6 mwaka elfu mbili ishirini na moja amehukumiwa kifungo cha miaka saba gerezani baada ya hakimu kumuita mojawapo ya wahalifu hatari zaidi wa siku hiyo. Wabunge wa chama cha Democratic cha Marekani wamezindua mpango wa matumizi ya muda ya fedha ili kufadhili shughuli za serikali kuu hadi tarehe 16 Desemba mwaka huu, kutoa usaidizi wa ziada kwa Ukraini na kusaidia jamii kukabiliana na majanga ya asili ya hivi karibuni na Umoja wa Ulaya umesema kwamba utawawekea vikwazo waandaji wa kile ulichokiita kura haramu za maoni e katika majimbo mane ya Ukraine yanayodhibitiwa na Russia. Majimbo hayo yanafanya kile Russia inakiita kura za maoni kwa lengo la kujitenga na Ukraine, hatua ambayo imekosolewa vikali na jumuiya ya kimataifa hususan na mataifa ya magharibi. Hapo ndipo tunafika mwisho wa Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hivi leo. Kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya, msimamizi BMJ Mridhi, produsa wetu Jumbe Hamza, jina langu Harizon Kamau na hewani, nimeshirikiana na BMJ Mridhi, kwa pamoja tukikutakia wakati mwema popote ulipo.