Right hivi sasa ni saa 8 kamili mchana kwa saa za hapa washington dc hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa hizi ni habari za dunia msomaji wako ni mimi mkamiti kibayasi uchumi wa nigeria ukiwa unazorota na ukosefu wa usalama ukitanda wagombea wanne wa kuwa urais wanaanza kampeni wiki hii kwa ajili ya uchaguzi wa februari mwaka ujao katika kinyang'anyiro cha kuchukua nafasi ya rais muhammadu buhari chini ya miezi mitano kabla ya upigaji kura huo hakuna mgombea yeyote wa wazi aliyeibuka na wagombea wa wakuu wote wakikabiliwa na changamoto mbalimbali mbali katika njia yao ya kugombania kiti cha juu kisiasa katika taifa hilo lenye idadi kubwa ya watu barani afrika baada ya mihula miwili buhari anajiuzulu huku nijeria ikipambana na mfumuko mkubwa wa bei uzalishaji wa mafuta ukiwa chini na vikosi vya usalama vinavyopambana na wapiganaji wa itikadi kali watu wenye silaha wanaotaka kujitenga na magenge ya wahalifu kote nchini humo wagombea wakuu kwenye mashindano hayo ni bola tinubu gavana wa zamani wa lagos na kinara wa chama tawala cha all Progress congress apc na mgombea wa chama cha upinzani cha peoples democratic party pdp atiku abubakar makamo wa rais wa zamani katika azma yake ya sita waandamanaji nchini afrika kusini waliokasirishwa na uhaba wa maji wamefunga sehemu ya barabara kuu iliyo ndefu zaidi nchini humo kwa kuweka vizuizi vya mawe na kuchoma matairi polisi walielezea hali huko ventesburg katika jimbo la free state kuwa ni tete mji huo wa vijijini ni sehemu maarufu ya kujazia mafuta na kupumzika wa waendeshaji magari pamoja na malori yanayosafiri kwenye barabara kuu ya n1 ambayo inaanzia cape town upande wa kusini hadi kituo cha mpakani cha bate bridge kilichopo zimbabwe kaskazini afisa wa warrant lorraine l anasema kitengo cha polisi cha utaratibu wa umma cha chawecom kiko makini kufuatilia hali hiyo anasema wamezungumza na baadhi ya wa waandamanaji na kuwauliza kuhusu madai yao anasema wamekuwa na matatizo ya maji mara kwa mara huko nteburg kwa wiki saba zilizopita na pia bila maji kutoka kwa wiki tatu zilizopita wale wanaotumia barabara kuu ya yaetensburg wameshauriwa kuchukua njia mbadala unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa inayotangaza kutoka hapa washington dc marekani inatoa dola milioni4575 nyingine katika utekelezaji wa sheria na msaada wa usalama wa raia kwa ukraine waziri wa mambo ya nje wa marekani anton blinken alisema jumatatu mwanadiplomasia huyo wa ya juu wa marekani amesema washington inatarajia msaada huo pamoja na dola milioni187 zilizotumwa kiv mapema zitaendelea kuisaidia ukrain kuzuia uvamizi wa miezi saba wa rasia na kutuma fedha moja kwa moja kwa polisi wa kitaifa wa ukraine na idara ya ulinzi wa mpaka wa taifa tunatoa msaada wa vifaa vya kujikinga mtu binafsi vifaa vya matibabu na magari ya kivita umepunguza kwa kiasi kikubwa majeruhi kwa raia wa ukraine na watetezi wao blinken alisema baadhi ya fedha hizo mpya alisema zitasaidia ukraini kuendelea kuchunguza na kuwafungulia mashtaka wanajeshi wa rusia ambao wamefanya ukatili dhidi ya vikosi vya ukraine pamoja na raia maelfu yao wameuawa katika vita hivyo moto uliowaka katika ghorofa ya chini ya jengo la biashara katika mji wa daojen nchini korea kusini siku ya juma umesababisha vifo vya watu wasiopungua saba maafisa wamesema wafanyakazi wa zimamoto walikuwa wakiendelea kuwatafuta manusura baada ya kuzima moto huo alisema go goseungchal afisa katika makao makuu ya zimamoto ya daojon alisema haijabainika mara moja kama kuna watu ambao bado hawajulikani waliko kutokana na moto huo ulioanza mwendo wa saa 1 na dakika 45 asubuhi mwisho wa habari za dunia kutoka hapa washington msomaji wako nilikuwa mimi mkamiti kibayasi kwa undani tunaangazia vita vya rusha nchini ukrain raia wa rasha ambao wanakimbia nchi hiyo baada ya kuambiwa kwamba ni lazima waende ukraini kupigana huku marekani ikionya kwamba itachukua hatua kali dhidi ya rusha endapo nchi hiyo itatumia silaha za nuklia katika vita hivyo mskilizaji upigaji kura katika kura ya maamuzi yenye lengo la kutenga sehemu za ukrain na kuzifanya kuwa sehemu za rasha umeingia siku ya nne shughuli hiyo inasimamiwa na wanajeshi wa rasia katika sehemu za lohanski na donetski mashariki mwa ukraine na zaporisia na kason zilizokusini hizi ni sehemu ambazo zinashikiliwa na wanajeshi wa rasha nchini ukraine upigaji kura umetajwa kuwa uchaguzi wa kihuni na ambao matokeo yake ni lazima yaonyeshe kwamba wakazi wa sehemu hizo wanataka kujiunga na rasha na kuondoka ukrain uongozi wa kremlin wake vladimir putin unatumia matokeo ya kura hiyo ya kihuni walivyotaja wanaoipinga na inayoongozwa na wanajeshi wa rasha kutangaza kwamba unapigana ili kulinda masilahi ya rasha na kuwalinda watu wa sehemu hiyo dhidi ya uchokozi wa ukrn uchaguzi utamalizika kesho jumanne wanajeshi wanatembea mlango hadi kwa mlango wa kibisha na kuwataka wapiga kura kushiriki zoezi hilo uturuki ambayo ni mshirika wa muda mrefu wa rasha imesema kwamba haitatambua matokeo ya kura hiyo uturuki inakuwa nchi ya hivi karibuni kuongoza sauti dhidi ya msimamo wa rasia na mataifa mengine yenye nguvu duniani kuunga mkono sauti zao ambayo yamekemea hatua ya rasha kutaka kujitenga sehemu za ukran msemaji wa rais wa uturuki ibrahim kalin amesema kwamba uturuki inatambua uhuru wa mipaka ya ukren na kwamba hawatambui hatua ya rasha ya mwaka 214 kujitenga sehemu ya krimia kalin amesema kwamba uturuki inaunga mkono ukrein na hata hatua ya sasa haiwezi kukubaliwa amin mwidau ni mchambuzi wa masuala ya diplomasia na ushirikiano wa kimataifa yupo toronto canada mataifa ya magharibi yametaja kura ya rasha katika sehemu inazodhibiti kuwa ya kihuni licha ya vikwazo ambavyo rasha putin anaonekana kutotishwa na ni lazima apate alichotaka na hawezi kusitishwa vita na kuondoka mikono mitupu unavyoona amin kinachoonekana kina ni kwamba kubadilika kwa malengo kwa russia kwa sababu lengo lao la kwanza lilikuwa ni kuingia ukraine na kubadilisha utawala ama uongozi wa nchi ile lakini baada ya kupata pingamizi nyingi za za kivita kutoka na wanamgambo ama wa wanajeshi wa ukraine wame- imebidi asa wa, wageuze nia zao ama malengo yao kuchukua baadhi ya sehemu ambazo kuna wa, wa, wa, wa, wa, watu wenye asili ya kirasha katika ile sehemu ya ukraine kwa hiyo hii y- hiia y- y- region ni moja ya sehemu ambazo zina wazungumzaji wa kirusi ama watu wenye asili ya kirasha ambao wanayoishi ukraine hasa hii ni moja dalili ya dalili pengine ya kimikakati ya rasha kujaribu kutafuta suluhu ya, ya, ya kudumu ya kuendelea mbele kwa hiyo wameanza kkutengeza mipaka ambayo kwamba waweza wakayatumia katika mazungumzo pengine ya mbeleni ya kuhusu suluhisho hili la ukraini na russia na alafu mbali na hapo kuna kuna, kuna, kuna, kuna, kuna watu wawili ambao putin waangalia kuna masuala ya kinchi ki ya ndani na kuna masuala ya kilimwengu kwa hiyo itakapokuwa huye ameondoka katika uvamizi huu bila kupata jambo lolote atakuwa hadhi yake katika ulimwengu kama kiongozi na nchi yenye yenye kusifika kijeshi imepungua sana lakini vile vile pia hii awezaikamletea upinzani na na shida nyingi ndani ya nchi kwa sababu atakuwa ameyaibisha nchi na ameitia hasara ambayo kwamba ilikuwa haikulazimika kuingia katikati yake kwa putin lazima waonyeshe katika ulimwengu kwamba lazima ayo yameshinda katika kiwango fulani katika ukraine na vile vile kwa watu wake ambao wako ndani ya nchi lazima waonyeshe kwamba huu mchakato wote wa kuingia kwenye vita na ukraine ulikuwa una faida ama tija fulani kwa russia na si asara tupu jumatano wiki iliyopita rais wa rasha viladimir putin alihutubia taifa lake na kutangaza kwamba anatuma wanajeshi wa akiba 3 kupigana nchini ukraine putin pia alisema kwamba nchi yake itatumia kila aina ya silaha kulinda mipaka ya rasia putin alisema kwamba hana wasiwasi wowote wa na kwamba atatumia kila mbinu inayowezekana kwa rasha kujilinda na matamshi yake putin yalipelekea viongozi wa dunia na wachambuzi kusema kwamba putin anafikiria kutumia silaha za nyuklia katika vita vya vi ukraini baada ya kudhihirika kwamba amezidiwa katika vita alivyoanzisha marekani imesema kwamba itajibu kwa uzito unaostahili endapo rasha itatumia silaha za nyuklia mshauri wa usalama wa kitaifa wa marekani jack sullivan ameambia runinga ya nbc kwamba endapo rasha itatumia silaha hizo itakumbana na athari ambazo haijawahi kuona na zenye uharibifu mkubwa amesisitiza kwamba marekani itajibu vipasavyo amin tangu vita vianze tumeona kwamba putin hatoi vitisho analosema anatenda akitumia silaha za nyuklia unadhani majibu ya marekani yanaweza kuwa yapi silaha za nyuklia ni silaha za mwisho katika, katika dunia katika vita vya sasa vya duniani na bila shaka uh, urusi itakapothubutu kutumia silaha za yuklia marekani itakuwa haina budi isipokuwa nao itumie silaha za nyuklia ambayo hiyo pia za ikahatarisha usalama wa ulimwengu na pengine yuka, ukawa ndio vita vya tatu vya ulimwenguni kwa hiyo kwa, kwa putin kutamka kwamba ana uwezo wa kutumia silaha za nyuklia kuilinda nchi yake hilo ni swala ni la swala la kisiasa kwa sababu tangu mwanzo ayye vita hivi hakuna mtu aliymtishia usalama wa nchi yake isipokua yeye ndo ametishia usalama wa majirani yake wa ukraine lile analolizungumza ni kuwa nafikiri ni hofu ya kulemewa kwa kwa, kwa kwa na na jeshi la ukraine kutokana na msaada uliotokana na nchi za magharibi msaada wa kisilaha kwa hiyo lengo lake kubwa zaidi ya kutumia lugha nzito kama hii ni kujaribu kupunguza ama kusimamisha misaada ya kisilaha hatari zaidi ambayo zzzikaletazikaleta hatari ya usalama wa nchi yake na usalama si kwamba kuvamiwa tu lakini usalama kwamba wananchi wao wamechoka na hivi vita na wakaanza maandamano ambayo yaweza yakazalisha yaka, yaka, yaka kubadilishwa kwa uongozi katika nchi ile si, si, si kwa hiyo si sifikirii kwa kiwango kwa, kwa kikubwa kwamba yale yani yalayoyasema ni mambo ambayo yaweza kuyatimiza lakini akitumia nguvu za kinyuklia marekani na nchi za magharibi hazina bodi isipokuwa ni kujibu kwa kwa nguvu ya aina hiyo hiyo zaidi ya miji 4 ya ukraine imepigwa na mizinga ya rasha katika muda wa saa ishirini na 4 zilizopita jeshi la ukraine limesema kwamba rasia imevurumisha mizinga mitano mabomu ya ngani 12 na zaidi ya mashambulizi ya roketi 83 makazi zaidi ya yameathirika hasa katika sehemu za kusini na kusini mashariki mwa ukraine ndege mbili za vita za rasha zisizokuwa na rubani zimepigwa na jeshi la ukraine na kuanguka katika eneo la odesa hakuna ripoti za vifo zimeripotiwa jeshi la ukrain limejibu mashambulizi ya rasia kwa kuvurumisha makombora 33 na kupiga sehemu 25 ambapo wanajeshi wa rasia walikuwa haya yote yametokea katika muda wa saa 24 wizara ya mambo ya ndani ya ukraine imesema kwamba hospitali katika mji wa doneski imeharibiwa vibaya baada ya kupigwa na roketi ya rasia maafisa wamesema kwamba sehemu ya viwanda ya mashariki mwa ukraine imeshambuliwa na makombora 2s ya rasha katika muda wa saa 2 zilizopita una ripoti za vifo na wanajeshi lakini hakuna idadi kamili imetolewa hadi wakati tunaandaa kipindi hiki wizara mambo ya mambo ya ndani ya ukran vilevile imesema kwamba roketi mbili za rasha zimepiga mji wa karamatok na ulio doneski hospitali nyumba moja ya kibinafsi na gorofa yenye makao ya watu kadhaa imeharibiwa kutokana na mashambulizi hayo wizara hiyo imeonyesha picha za uharibifu huo lakini sauti ya amerika haiwezi kuthibitisha uhalisi wa picha hizo amin uchaguzi unafanyika katika sehemu anazotaka putin mbona tena mizinga roketi na uharibifu unaendelea hizi ni moja kati ya, ya, ya mbinu ki, kinini za kivita ni kwamba ukiwa wewe una una jambo ambalo atakulitenda lazima um, umbabaishe yule mpinzani wako kwa njia nyingine kwa hiyo ikiwa wao wangekuwa macho yao na fikira zao na mipango yao yako katika masuala ya kupiga kura ingilikuwa ni fursa nzuri ya ukraine kuja kwa vuku, ku, kuendelea na mashambulizi ya kuchukua sehemu ya zile ambazo zilikuwa zimechukuliwa na russia sasa hii njia yya rasha kupiga mabomo sehemu mbalimbali ni kujaribu kuwatatiza Uh, wale wanajeshi ambao wenye kupanga vita wa wa ukraine wa concentration yao isiwe katika zile sehemu ambazo russia wana mikakati yao ya ki, ya kirefee ama ya, ya kitawala ya ki, ya ki yakiwa ya, yakiendelea kwa sasa kwa hiyo lazima hii ni ni mbinu ya ku kujaribu kupiga kwengine ili concentration isiende pale Uh, hizi hizi sehemu um, za zadobas region ambazo kwa wakati wa sasa zinaendelea na kura za, za maoni ama za referendum wakati huo huo rasia imeahidi kwamba itatoa ulinzi wa kutosha kwa watu wa ukraine katika maeneo manne ambayo kura ya maamuzi ya kujitenga inaendelea waziri wa mambo ya nje wa rasia segrei lavrov alihutubia umoja wa mataifa siku ya jumamosi na kujaribu kutetea msimamo na vita vya rasha nchini ukraine lavrov aliendelea kutetea madai ya mosco kwamba serikali iliyochaguliwa ukrain iliingia madarakani kwa njia za kihuni na kwamba imejaa watu wenye misimamo mikali ya ubaguzi mamilioni ya raia wa ukrain wamekimbia makwao tangu rasha ilipovamia nchi hiyo kivita mwezi februari mwaka huu raia wa rasha ambao wamefikisha umri wa kushiriki katika vita wametumiwa barua na karatasi kutakiwa kujiunga katika jeshi kwa lazima kwa ajili ya kwenda kupigana nchini ukrain kuna pingamizi kubwa kwa hili baadhi ya raia wa rasha wamepinga hilo wakisema kwamba sheria ya nchi yao inasema kwamba wanaweza kushiriki vita tu iwapo wamechokozwa kivita ndani ya nchi yao lakini sio kuambiwa waende nchi nyingine na kuingia katika vita baada ya nchi yao kuingia nchi hiyo foleni ndefu za raia wa rasha zimeonekana mipakano wakikimbia nchi yao hawataki kwenda ukreini kupigana wanakimbilia finland na georgia maelfu ya raia wa rasha wamekimbia tangu rais vladimir putin alipotangaza kwamba atatuma wanajeshi 3 nchini ukraine viongozi wa rasia wamependekeza kwamba mipaka ya nchi hiyo ifungwe ili kuzuia raia wake kukimbia nchi hiyo na kuwalazimu kujiunga na jeshi kwa mtazamo wako amini mwidau je hii ni ishara ya rasha kuzidiwa na je wanaosajiliwa watapokea mafunzo ya kutosha kijeshi ndipo waruhusiwe kwenda kupigana ama ni kupewa tu silaha bunduki risasi mabomu roketi enda kafyatue mtafuta adui kuchukuliwa kwa watu lakitatu kwa sasa sianii kwamba yeze akaleta mabadiliko ya haraka isipokuwa kwamba watahitaji muda mrefu zaidi pengine kuchukuliwa kwa watu laki tatu kuweza kusababisha kwamba wale mapolisi ama wanajeshi ambao wako ndani ya nchi waweza kapelekwa katika mstari wa mbele na hawa wapya ambao wamechaguliwa basi wakachukua nafasi zile ambazo kwamba tkuwawameziwacha na, na kwangu mimi hii ni dalili ya kuonesha kwamba udhaifu wa jeshi la rasha katika kupambana na na vita waliovyanzisha kwa mana walivyoona ni vita vya vya rahisi na ni vita vya pesi lakini kipigo walichokipata kime kime kime- kimewabadilisha mawazo na pengine kuwatia hofu zaidi katika nafsi zao mtu mmoja amejichoma moto katika kituo cha basi mjini rayazan wenye jumla ya watu nusu milioni magharibi mwa rasia inaripotiwa kwamba amejichoma moto baada ya kupokea barua ya kumtaka kujiunga na jeshi kupigana na ukraine akaunti ya telegram ya shirika moja la habari la rasha imeonyesha video ya mwanamume huyo akiwa amevalishwa mfuko wa plastiki baada ya moto kuzimwa akaunti hiyo imesema kwamba mwanaume huyo alipaza sauti kwamba hataki kushiriki katika vita hivyo zaidi ya watu 20 wanaripotiwa kukamatwa kote nchini rasia baada ya kupinga hatua ya kuwataka kujiunga na jeshi na kwenda kupigana kupiganaukn raia wa rasha 17 wamevuka mpaka na kuingia finland jumamosi na jumapili pekee serikali imeongeza marudufu bei ya tiketi ya ndege kuondoka rasha ili kuwazuia raia wake kuondoka mashambulizi dhidi ya vituo vya kusajili raia wa rasha kujiunga katika jeshi pia yameripotiwa jumba ambalo usajili unaendelea katika mji wa uyupinski imepigwa kwa mabomu ya moto mapema jumatatu mtu mmoja amekamatwa hakuna kifo wala majeruhi vimeripotiwa maandamano na visa vya uhalifu kama shule kushambuliwa kwa risasi vimeripotiwa nchini rasha hi leo je amini mtu anapolazimishwa kujiunga na jeshi kupewa silaha tuseme mabomu roketi silaha zote za vita akaambiwa lazima aende vitani hatari ni gani hatari ni kwamba atakuwa hana motisha katika kufanya kazi yake na roho yake itakuwa iko pale kwenye vita na kuna uwezekano mkubwa atakapopelekwa katika mstari wa mbele aweza akajitolea kama mateka kama tulivyosikia katika hutuba iliotolewa na rais zelenski wa ukraine aliwaomba kwamba kama kuna maaskari wote wa russia ambao kwamba hawana imani na vile vita vinavyoendelea basi wajitoe wajialimishe kwa jeshi la ukraine na watahudumiwa wata, wata, wata, wata vizuri na ikiwa wakati ukifika wa kubadilishwa mateka baina ya nchi mbili ikiwa awataki kurudi russia basi pia watakuwa wako katika hali salama ukraine kwa hiyo kuna uwezekano mkubwa awa, awa wanajeshi wengi wanaosajiliwa kuingia katika jeshi kwa wakati wa sasa watakapopele kwa vitani basi huenda wakajitolea kwa jeshi la pili na wasitaki kupigana na, na katika vita kwa sababu wameshaona kwamba ma, wa, wa, maaskari wasuku za mbeleni wengi wamekufa bila sababu na wao wenyewe kutokana na uzoefu mchache wa wa kijeshi imani zao izikawa ni za chini zaidi kuliko wale maaskari ambao ni ni, ni ni ni ni professional soldiers na nchini ukraine rais volodimir zelenski amesema kwamba hatua ya putin kuamuru kutuma wanajeshi elfu mia tatu zaidi ni ishara kwamba jeshi la russia limeshindwa zelenski amesema kwamba rasha haikutarajia kwamba jeshi la ukraini litakuwa na nguvu kupigana ukran inaamini kwamba rasha inapanga kuharibu mfumo wa umeme wa ukrain na kwamba hali inaweza kuwa mbaya sana wakati wa baridi makaburi 44 yamegunduliwa katika sehemu zilizokuwa zikishikiliwa na wanajeshi wa rasha katika mji wa izium eneo la kharkiv na kuna ripoti kwamba huenda makaburi kadhaa yakapatikana alasiri ya leo saa za ukrain naibu waziri mku, mku wa waziri mkuu wa ukrain irya veneshuki amedai kwamba wanajeshi wa rusha wamekamata raia pamoja na wanajeshi katika vita hivyo voa haijathibitisha madai hayo ya kukamatwa raia kiv na moscow zimebadilishana wafungwa mara kadhaa tangu mwezi februari vita vilipoanza rasha iliachia huru wafungwa 215 raia wa, wa Ukraine, siku sikutao zilizopita unaripoti kwamba rasia inawazuilia wafungwa 25 raia wa ukraine ukraine inadai kwamba rusha imekataa kurudisha raia wake wanaozuiliwa rasha katika hatua ya kubadilishana wafungwa mkuu wa ofisi ya rais wa ukraine andri yemmak amesema kwamba ukraine imebadilishana wafungwa na victr medvedechuk ambaye ni rafiki mkubwa sana wa rais vladimir putin na anayeishi uhamishoni kwa sasa je yeah, amini mean, hizi tena zimeingia siasa za wafungwa kwamba wafungwa wanatumika kisiasa tupate marafiki zetu tukamate yyote tunayempata russia lazima watakuwa na kigumizi katika kuwaregesha wale wanajeshi wa ukraine uh, makwao kwa sababu wale imani zao ziko zaidi katika kujitetea kulinda nchi yao na kwamba hawana budi isipokuwa ni kujitetea katika kulinda nchi yao wana imani katika vita vile lakini hawa wanajeshi wa rassha ni wanajeshi ambao kwamba wamepelekwa kutokana na fikra na imani za wanasiasa na nchini rassha saa chache baadaye mwanaume mwenye umri wa miaka ishirini na tano naye amekamatwa hi leo baada ya kuingia katika ofisi ya kuwasajili wanajeshi na kufyatua risasi katika eneo la irkulski katika mji wa stanisk video kwenye mitandao ya kijamii inaonyesha mwanaume huyu akijitambulisha kwa polisi kama ruslan zinin alipigwa risasi na kujeruhiwa na gavano wa eneo hilo igor kobzev ameandika ujumbe wa telegram kwamba mwanamume huyo yupo katika hali mahututi hospitalini aliingia katika ofisi hiyo kufyatua risasi na kusema kwamba hakuna mtu ataenda ukran kupigana na kwamba kila mtu aliyekuwa akisajiliwa kwenye ofisi hiyo alikuwa huru kurudi nyumbani maandamano yameripotiwa katika miji ya maeneo ya dagestan na yakutia kupinga hatua ya serikali ya putin kutaka kutuma wanajeshi zaidi nchini ukraine baadhi ya raia wa rasha waliosajiliwa kwenda vitani wameanza kuondoka nchini humo wakiwa wameabiri mabasi wameondoka bolsharnce eneo la omsk wizara ya ulinzi ya uingereza imeandika ujumbe wa twitter kwamba wengi wao wameanza kuasili katika kambi za kijeshi picha zimeonyesha watu wa familia zao wakiwaaga huku viliyo vikitanda hewani na machozi kububujikwa hayo yakijiri rais wa rasha vladimir putin anakutana na mwenzake wa belarus alesander lukoshenko mjini moscow rasha na belarus ni washirika wakubwa rasha imekuwa ikitumia kambi za kijeshi za belarus kupanga mashambulizi ndani ya ukrain amin unadani mkutano kati ya putin na lukushenko utahusu nini nafikiri katika tukiangalia mwanzo wa vita hivi vya ukraine na na na, na, na, na russia mmoja kati ya washiriki wa karibu ambao kwamba rais putin alizungumza nao ni lukashenko na pia majeshi ya russia wakati hule yalipovamia ukrain baadhi yao yaliingilia kutoka sehemu za belarusi kwa hiyo e ni mmoja wa washiriki wakubwa wa karibu wa rais putin katika hili swala zima la vita ya baina ya ukraine na russia na bila shaka huu mkutano itakuwa ni fursa nzuri ya wao kufanya tathmini ya hasara na faida ya vita hivi na ni kitu gani pengine chaweza kikafanyika eza, eza kuiendeleza hii hali iliyoko sasa ama kutafuta suluhisho ambalo kwamba litaweza ku, kufanya rais putin asiingie asi aibu katika kimataifa na usalama wake wa uongozi katika nchi huendelee kuwa pale pale kwa hiyo bila shaka katika mazungumzo hayo ya wa faragha watakuwa wazungumza hali halisi ya hivi vita na ni mbinu gani ambazo kwamba wangeweza kuchukua edha kuimaliza ama kuviendeleza kufi, mpaka mpakakatika malengo yake ambayo kwamba walikuwa wamekaea madai kwamba huenda akamwomba lukashenko amsaidie na wanajeshi zaidi yana uzito wowote hilo linawezekana lakini kutokana na na vikwazo ambavyo kwamba rassha vimewekewa na na nchi za za za uropa na nchi zingine za magharibi sidhanii kwamba kwa sasa lukashenko ana nguvu za kuweza kuziimidii uh, vi, vikwazo vya kiuchumi kama alivyowekewa rasha japokuwa nchi yake tayari pia imewekewa aina fulani ya vikwazo kwa hiyo cha zaidi nafikiri hapo itakuwa ni masuala ya ya ya rasha kujaribu kutafuta mikakati ya kuweza kupunguza makali ambayo kwamba wameyapata kutokana na vita hivi vya vya, vya wao na na ukraine ama kutafuta njia ya kus katika kilimwengu ambao pengine lukashenko awezakuwa ndo ni mjumbe baina ya yeye rassha na nchi za ulaya ama na sehemu zingine za ulimwengu kwa sababu marafiki wa rassha kwa sasa waliobakia ni wachache sana kwa hiyo na wale ambao wengine waliokaribu kama vile Uh, pengine ni china ama pengine wa uh, india ama taki hawako uh, karibu zaidi kama vile alivyo lukoshenko kwa sababu lukoshenko alihusika katika mwanzo wa vita hivi baina ya ukraine na russia kwa hiyo bila shaka atakuwa ni mmoja ambaye ushauri wake utakuwa ni wenye muhimu zaidi umoja wa ulaya umeonya kwamba vita vya ukrain vimeingia katika hatua hatari sana kwa sababu jeshi la rasia linaonekana kuzidiwa mkuu wa sera za nji wa umoja wa ulaya joseph borel amesema kwamba kuna wasiwasi mkubwa kwamba putin anaweza kutekeleza tisho lake la kutumia silaha za nyuklia nchini marekani waziri wa mambo ya nji anthony blinken amesema kwamba marekani ina mpango maalum na mpana endapo putin atafanya jambo ambalo haliwezi kufikiriwa wiki iliyopita rais joe biden akiwa umoja wa mataifa bila kutoa ufafanuzi alisema kwamba marekani itajibu kwa hatua zenye athari zake silaha za nyuklia hazijawahi kutumika tangu mwaka 1945 mabomo mawili ya atomiki yalipoangushwa japan athari zake zilikuwa kubwa na zilienea kwa miaka kadhaa kufikia hapo nakamilisha kwa undani kutoka sauti sautiamerica voa tumeangazia vita vya rusha nchini ukraine asante sana amini mwidau mchambuzi wetu wa masuala ya diplomasia na uhusiano wa kimataifa kwa muda wako asante ndugu ndukubwere mimi naitwa kennes bwire asante sana msikilizaji kwa muda wako hii ni sauti amerika