kama vile pishi la mchele. Ukipenda unaweza kuniita Sunday Shomari, niko standby kukuangushia vitu vizito, lakini viongozi vitu vizito peke yangu, niko na mzee wa kazi. Mimi naitwa Idi Ligongo, tunakukaribisha katika matangazo ya leo ya VOA Express. Eh, mwaka ukiwa unakimbia kweli kweli, maanake leo ni Septemba ya ngapi? Septemba ya kumi na nne. Unakimbia kweli kweli, Septemba ya kumi na tano tayari, Septemba ya kumi na tano. Unaona sasa, mi <laughs> narudisha rudisha mambo nyuma siku <laughs> <laughs> nyingine ya Alhamisi. Hapa Washington, tatu na nusu za asubuhi, pale Afrika ya Kati tisa na nusu, Afrika Mashariki kumi na nusu. Mambo ni mengi kweli kweli hii leo msikilizaji. Idi Ligongo kule Mombasa tayari vijana wanashangilia mm -hmm, baada ya gavana mpya, gavana mteule kule, Abdul Shamad Nasiri kuapishwa hii leo. Sasa basi, vijana wa kule mm, ambao wamempigia kura mm -hmm, inaonekana wana matumaini makubwa juu ya huyu eh, gavana mpya eh, wakimsema kwamba wana matarajio kwamba ataweza kufanya kazi vizuri. Wanasemaje hawa vijana? Kwa sababu ni vijana wengi ambao wanampenda na wamempigia kura, kwa maendeleo anayofanya hata kabla apate uongozi, alikuwa anasaidia vijana. Kwanza, moja kwa moja basi unasikia hao ni vijana wa Mombasa wakizungumza. Mambo yanaendelea kule Tanzania, kuna suala moja ambalo limemhusu msanii Omi Dimples, na ni jambo ambalo limewahi kumtokea mchezaji wa filamu pale pale Tanzania, marehemu Steven Kanumba alikadhalika eh, Diamond Platinumz, lakini la kwake liko tofauti kidogo. Sasa Omi Dimples amezua mjadala kweli kweli, maanake aliambiwa, wewe baba yako hu mjali E, yuko Sumbawanga kule, anaendesha bodaboda yeye. Akatoka katika siku yako ya kuzaliwa akaweka bayana kwamba jamani, e, msinisimange huyu mzee hakuwepo kabisa kwenye maisha yangu. Sasa leo tunataka kuangazia wajibu wa mtoto na baba katika malezi. Ni upi baba anapaswa kusamehewa pale anapokuwa amekosea? Tutaangalia swala hili kwa Eh, mapana zaidi hapo baadaye, lakini vilevile mm, uh-huh. Vile kuna mambo mengi ambayo tumeandalia matangazo yetu leo. Nam, tuna mambo ya barazani kama kawaida. Swala la barazani eh, wanakuambia kwamba kwenye suala letu, licha ya hatua nyingi kuchukuliwa eh, kupunguza ajali za barabarani, lakini bado ajali zinaendelea kutokea. Je, ni kwa nini basi? Hapa tutasikiza, e, wasikizaji wetu mbali mbali ambao wamezungumza kwenye barazani na kadhalika, tuwapigia simu wale ambao utaongea nao kwa njia ya simu, ya simu na walioongea kwenye Facebook juu ya suala hilo. Nam basi tuanzie kule nchini Tanzania, eh, na kama nilivyogusia kwamba wajibu wa mzazi uko vipi? Sande Shomari, ni mjadala ambao umezuka na umekuwa mkubwa kwelikweli. Kwa siku za hivi karibuni kumetokea hali ambayo imekuwa ikivutana katika jamii, kwa mitazamo ya kijamii lakini mitazamo ya kidini, kwamba wajibu wa baba katika familia awe ameoa au ajaoa, lakini ikatokea amempa ujauzito mwanamke, wajibu wake ni nini katika malezi? Na je, endapo imetokea mzazi hakushiriki kabisa katika malezi ya mtoto, je, ana bado ana wajibu eh, wa namna moja manyingine kwa mtoto wake huyo, eh, mtoto wake kuweza kusema kwamba huyu baba yangu ngoja nimhudumie, au mtoto anaruhusiwa vilevile vile kufanya mambo yake? Ni swala ambalo hata wewe msikilizaji unaweza ukawa unajadiliana na mtu hapo, eh, ulipo. Maanake ni swala ambalo lina mvutano mkubwa. Sasa kutokana na haya yote, hapa anazungumza na, na Ananias Kabanza ambaye anaangalia masuala sana ya kijamii, vilevile masuala ya kidini, kuona wajibu kwa wapi. Kwanza tuanze kusikiliza yeye ambacho anakisema, wajibu wa baba ni nini ni baba kwenye familia yake. Maana yake tunaingia kwenye familia, maana yake anapooa mwanamke, mwanamke anapata mimba, naona kuilea mimba mpaka mtoto anakuja kupatikana baada ya miezi tisa na kuanza kumlea mtoto, kuanzia mwezi mwezi sifuri mpaka anapokuwa kijana miezi kumi mpaka miaka kumi na minane, baba anabidi awajibike kweli kweli. Anapofika wajibu kwamba mtoto anaofika miaka sita miaka mitano zamani, anabidi aende chekechea. Akifika miaka saba baba mtoto anabidi ampeleke darasa la kwanza akifika mpaka kumaliza miaka kumi na nne mpaka ngapi, ampeleke asome sekondari, amefaulu vizuri, asome mpaka chuo mpaka chuo kikuu. Baadaye sasa, mtoto ndiye anakuja kurudisha matunda au fadhila kwa wazazi. Baba mlinisomesha, wazee wangu mlinisomesha, kuleni hilikichapa. Kwa hiyo mimi naona kwamba wajibu wa baba ni lazima ni kuilea familia na kuwatunza watoto. Sasa ah, kile ambacho unaweza kutueleza vilevile vile, wajibu wa mtoto baba awe yupo maishani mwake au hayupo maishani mwake, iko vipi? Maanake ukichukulia kwa mfano suala hili la umidimpo zia, amesema kwamba baba hakuwahi kabisa kuwa katika maisha yake hata wakati marehemu mamake anafariki dunia huyu mzee hakufika, e, kumwona mtoto wala kujua. Na Omi anasema kwamba hakumbuki hata lini huyu mzee alimnunulia hata penseli. Sande Shomari, sasa labda ungetueleza e, Ananias, kwa mazingira haya nini ambacho kipo A, mtoto anaweza akawa na haki au asiwe na haki. Tunaangalia mazingira ya yule baba, wakati mtoto akiwa mdogo, baba alikuwa yuko katika upande gani? Kali, ali, alishughulika katika njia gani? Kwa njia gani mwenyewe alishughulika kwa njia gani kumfikia yule baba, baba alivyokuwa mtoto? Je, baba alikukana? Kama alinikana nikiwa mtoto sina haja tena ya kumjua nikiwa mkubwa, sina haja na hata maandiko matakatifu yanakudhibitisha haivyo, kwamba haiwezekani, hata na laana hiyo, kwamba laana isiyokuwa na sababu Haita kupata. Unaona, kwa sababu ni masuala ya kutafutiana laana. Kwa hiyo kama mtoto hujawajibika tangu yuko mdogo, akishakuwa awezi ukasema ni wakwangu. Je, mdimpozi angevuta bange sangesema amgemtekelea mama ake aliyemzaa, ingekuwa ni hasara tena kwa mama ake. Lakini mdimpozi amekuwa mzuri sasa hivi. Kwa hiyo hata mdimpozi awajibike na wale waliomsaidia. Unaona, yule iwe ni fundisho kwa wababa wengine. Mimi napenda iwe fundisho kwa wababa wengine. Aya, umesikia, iwe fundisho, umesikia kwa baba wengine mm -hmm. Sunday Shomari, kwa hiyo <laughs> na mimi, huu mjadala bado ni mkubwa sana, maanake kuna wengine wanasema bwana, baba ni baba, hata kama alikosea, msamehe ufanye nini? Kwa hiyo kila mtu anakuwa na mtizamo wake jinsi vinavyocheza hebu niambie, vitu vyake vinakuaje? Huyu jamaa ausare ah, malivika ameniambia yuko kule maeneo ya Kigoma, sijui ameshaondoka kutoka Kalemie na kule bwana, kuna zile boti huwa zinavuka kutoka eh, bandari ya Ujiji, Kigoma, kuelekea kule, kule Kalemie upande wa pili wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Sasa kwenye ile boti ikawa inapigwa, unasikia injini ya boti inapigwa hey, mawimbi yale, mm -hmm. Alafu huwa unakuta Wakongomani wanapiga vitu kama hivi, unakuta mmoja amekaa mbele ya boti pale, alafu anakwenda taratibu ipe <laughs> <laughs> kama injini ya boti ndio, <laughs> la <bia>. Haya, <laughs> msikilizaji, ni vitu vyake mzee wa kazi, fali pupa fali pupa, eh, akikwambia science fiction, science fiction sio mchezo kaka. Haya, <laughs> ili gongo anavijua sana hivi vitu. Msikilizaji, unaweza kuendelea kumsikiliza kuelezea haya mambo, mm hawezi -hmm. akayamaliza, lakini basi, hii moja kwa moja tukielekea kule Mombasa, hivi sasa, muda mrefu au muda mfupi uliopita, sherehe za kuapishwa governor mteuli wa Mombasa Abdul Samad Nasir na naibu wake Francis Toya Eh, ya Waterfront pale Mombasa, Kenya. Lakini watu wengi wametokea vijana na watu mashuhuri walikuwepo, wali wali eh, wali kwenye hafla hiyo, kiongozi wa chama pale. Sasa basi, nimezungumza na baadhi ya vijana walikuwa hapo na kutaka kujua kwa upande wao vijana ambao wamepiga kura kumuunga mkono gavana huyu, nini matarajio. Tunaye Mwanalima Ali Mwanalima, matumaini yako ni yapi? Naona gavana ya mpya ataleta maendeleo katika kaunti yetu ya Mombasa, kwa sababu ni vijana wengi ambao wanampenda na wamempigia kura kwa maendeleo anayofanya. Hata kabla apate uongozi, alikuwa anasaidia vijana katika kuendeleza masomo yao kwa kuwapatia basari. Anaona ataendeleza zaidi kutusaidia, bila shaka. Na pengine pia yuko hapa Joseph Lewa ambaye kwa upande wake e, akiwa ni mwanafunzi na vilevile kijana ambaye anafanya shughuli, akipenda kuangalia nini ambacho kinaendelea. Kwa upande wake nini ambacho yeye anatarajia E, tueleze Joseph Lewa kwa upande wako gavana huyu ambaye ameweza kuapishwa leo me, na amechukua hatamu ataleta mm. m, ataboresha miundo msingi ataendeleza zile, zile project ambazo zilikuwa zimeachwa na mm. aliye mtangulizi wake hasa Njoho na tuma, tuna matumaini makubwa sana kwamba yeye ataboresha zaidi E, yale mambo ambayo mtangulizi wake hakuweza kuyafikia, na vijana kama ambavyo rais wetu pia alituahidi ya kwamba shughuli zote za foti zitarudi huku Mombasa, basi sisi matumaini yetu ya kwamba gavana atashirikiana vizuri na rais wetu ili tukaweze kupata ajira za vijana hili Mombasa. Bila shaka bila shaka, ni matumaini ya baadhi ya vijana hao eh, kuhusiana na gavana mteule wa Mombasa Abdul Somad Nasir. Kama nilivyokwambia, Idi Ligongo alikuwepo pale. eh, Martha Karua ambaye yeye alikuwa ni mgombea mwenza eh, wa Raila Odinga mm -hmm. amezungumza pale, akimwambia gavana, akimshauri kwamba afanye kazi na Ruto, lakini anamwambia asimpigie magoti <laughs> <Kazi kweli kweli. laughs> <laughs> Basi msikilizaji, mambo ndivyo yanavyokwenda kwenye VOA Express kutoka jikuu la Marekani, Washington DC na Id Ligongo. Baada ya kusikia haya, ni wakumbushe tu wasikilizaji wasahau kutusikiliza kwenye mtandao wetu wa VOA Swahili.com, hali kadhalika redio washirika kote Afrika Mashariki na Kati, na moja kwa moja, basi tuelekee kwenye habari za dunia. Rais wa Marekani Joe Biden mapema Alhamisi amesema kwamba vyama vikuu vya reli na wafanyakazi wa reli vimefikia makubaliano ya muda kuhusu malipo bora na kuboreshwa kwa mazingira ya kazi yaliyokusudia kuepusha mgomo wa reli wa kitaifa. Biden amesema huu ni ushindi kwa maelfu ya wafanyakazi wa reli ambao walifanya kazi kwa bidii wakati wa janga la covid-19 kuhakikisha kuwa familia na jamii za Marekani zinapata kile ambacho kimetufanya tuendelee katika miaka ya hivi karibuni ambayo imekuwa ni migumu. Watu kadhaa wamefariki dunia na wengine wameungua vibaya, wakati lori la mafuta lilipolipuka katika kijiji kimoja magharibi mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, mkuu wa jimbo hilo amesema. Mlipuko huo ulitokea usiku wa kuamkia leo Alhamisi katika kijiji cha Mbuba, umbali wa kilomita 120 magharibi mwa mji mkuu Kinshasa. Gavana wa jimbo la Kongo ya Kati, Guy Bandu, ameandika kwenye Twitter. Zaidi ya watu 50 walifariki dunia katika mlipuko wa lori la mafuta katika kijiji hicho mwezi Oktoba mwaka 2018 na kijiji cha Mbuba kinapatikana kwenye barabara kuu ya RN1 yenye shughuli nyingi, inaunganisha Kinshasa na bandari za Matadi na Boma. Bunge la Afrika Kusini limeteua jopo huru kubaini iwapo rais Cyril Ramaphosa anapaswa kufunguliwa mashtaka bungeni kwa madai ya kuficha wizi katika nyumba yake ya kifahari ya shambani. Spika wa bunge Nosiviwe Mapisa Nkakula alitangaza kuteuliwa kwa jopo hilo katika taarifa iliyotolewa Jumatano siku, jopo hilo linajumuisha jaji mkuu wa zamani Sandile Nkobo, jaji mashuhuri wa zamani wa mahakama kuu na mhadhiri wa chuo kikuu. Rais wa Rusia Vladimir Putin amemwambia mwenzake wa China Xi Jinping hii leo Alhamisi kwamba Mosko inaunga mkono sera ya Beijing ya China moja, ikipinga uchochezi unaofanywa na Marekani katika kisiwa cha Taiwan. Ameongeza kusema kwamba Rusia inathamini msimamo wa China wa kutopendelea upande wowote kuhusiana na mzozo wa Ukrain. Zii na Putin wamekutana kando ya mkutano wa viongozi wa Jumuiya ya Shirikiano wa Shanghai katika mji wa kale wa njia ya hariri wa Uzbekistan wa Samarkanda na kujadili juu ya hali ya vita vya Ukrain, mvutano kuhusu Taiwan na kuimarisha uhusiano kati ya nchi zao mbili. Hey, hey. Uh -huh. Ah. Sio mchezo, yuko vizuri, mambo ya nchini Uganda. Asante Simba Shomari, eh. Uganda. Eh, kijana mmoja wa kwenye mtandao wa TikTok wak uh -huh. ambaye huwa anafanyafanya eh, vitu mbalimbali vya orodha. Sasa aliyeandika orodha moja ambayo watu wanadai kwamba mataifa matano yenye wanaume mabahili kwelikweli kweli mbele ya wanawake, mm-hmm na mataifa hayo katika kati katika, katika ya mataifa matano matatu yalikuwa ya Afrika Mashariki ambayo ikuwepo Somalia, Tanzania na Kenya, Uganda tu ndo haikuwepo. Kwa hiyo kwenye swala la ubahili Uganda hawapo jamani, e, kwa, kwa mujibu, mujibu wake, lakini sio utafiti rasmi wa kisayansi bamutute bamutute. Huyu mtoto anaitwa Zawi msikilizaji nyimbo yake mm -hmm. ili imetamba, sio kwa sababu tu imetamba, lakini kama unavyomsikia sauti yake nzuri we mwenyewe ulikuwa unaniambia unalisikiliza gitaa mpaka linakuchanganya. Ana view zaidi ya milioni moja tangu alipotoa mm -hmm. wimbo huu Julai nane mwaka huu. Unaweza kuona kwamba kuna vijana ambao wafahamu lakini wakitua kitu, wa kitu kinakubali kitu kinakubali, kweli kweli, hata ukiwa na ile roho ya korosho mm -hmm. eh, unaona kabisa nafsi na kusuta <laughs> <Kapatai, laughs> <mjakai. laughs> Katika barazani tunauliza hii leo, licha ya hatua nyingi kuchukuliwa kupunguza ajali za barabarani, lakini ajali bado zinaendelea kutokea. Je, ni kwa nini? Hidi tumewauliza watu na tuna msikilizaji kwenye laini ya simu. E bwana, tuambie jina lako, unapiga simu kutoka wapi, na nini ambacho wewe unakiona? Karibu. Asante sana asante sana kwa fursa yako ulionipea. Unaongea nadi kutoka Kenya. Kwa maoni yangu binafsi enye naonelea vinaweka ajali mingi sana hasiwa hapa nchini Kenya ni kutowajibika kwa vyombo vya dola zinazoshughulikia mambo ya barabara. Kama askali wa, wa barabara huku Kenya wamezoea hongo mingi, wanakula hongo. Sasa sheria ifanyi kazi, ukienda mahakamani yathibitiwa na ya matajili ka, pengine ni mambo ya ulevi na madawadawa hivi Kenya kilichokolea sana ni hizi mambo za mila na nini na pombe na bangi, wakuta dereva na mkia asubuhi pombe, mila, bangi. E, kwa hayo mimi, kwa hayo na maoni yangu sawa. Nakushukuru sana sana sana. Hiyo ndio shida mojawapo kubwa unahitaja inawakumba madereva, lakini hili pia tunaendelea kwenye Facebook, wako wengi wametuma maoni yao, nikianza naye Prince Netia anasema ni msimu wa safari kwa kalenda ya Kiarabu, kati ya hii miezi miwili ambayo inaonekana kama vile inakuwa na nuksi duniani. Anasema basi hapa ndipo panaleta shida ya hizi ajali. Ngasa Hamisi wa Ipya Gula Kahama, Tanzania, alivyoandika hii kitu, unaweza ukasema hili jina labda la Madagaskar kule mm. he he. Anasema kwamba ili upunguza ajali barabarani, kwanza dereva ajilinde na kuwalinda wengine, maana mwili hauna pesa. Haya, Kasim Bakar anasema wa Manyara kule Tanzania. Juhudi zinachukuliwa azendani na uhalisia wa usalama barabarani. Sijajua kama ni njaa, rushwa, tabia zimekuwa mbaya kwenye kitengo hiki, anasema. Haya basi, tunakuna moja kwa moja katika ngoma hii, Abigail Chams. Huyu eh, binti ana mm -hmm. Yeah, ana sauti kwelikweli akiwa ameshirikiana na Harmonize. Ushamsikia Abigail wewe? Ndio namsikia ah, wima yeah. Shomari unaniangusha basi. Haya mm, sikiliza kitu iko, wanakwambia closer <laughs> Hawa akina Zuchuzuchu, hao akina sijuu mimi mazo akina nani pale e, kwenye Bongo Flava inabidi wajiandae. Wajiandae kweli kweli, naonekana ameanza vitu katika umri mdogo sana mm -hmm. Akiwa katika ile teen talk mm -hmm. with Abi Chams ambayo alianzisha chini ya mwambuli wa UNICEF Youth Tanzania mm -hmm. na amekuwa akizungumza mambo mbalimbali kwenye hii talk yake. Kwa hiyo wanasema huyu ni influencer vile vile. Sio tu anaimba ni influencer pia. Ni influencer lakini ana na, na, na, na, na vile vile sio tu kuimba, iko tofauti na wasanii wengi, anapiga uh, kinanda vizuri sana. Nafikiri mm -hmm. anapiga pia na gita ndio na ile ala nyingine eh, vyote hivyo anapiga. Kwa hiyo kama filimbi fulani, <laughs> sio, amekamilika, yuko vizuri, yuko vizuri kifupi. Yani yuko kizuri kwa kwa, kwa ujumla amekamilika kila kona. Eh, angekuwa mchezaji, tunasema kiraka, anapiga kila anapiga kila mahali. Haya, <laughs> tunaenda kwenye kuangalia Eh, mitindo ya maisha Salma Muhammad ameangazia hizo masuala ya mitindo ya ya nywele, nywele sio? Eh, maana vitu vinakwaga vingi kwenye nywele, kunapigwa siku kile manjaro, kwa nyingine inaitwa tatukichwa, mm. nyingine sijui inaitwaje iko mengi hii mitindo kwa wanawake. Kwa wanawake ndio, kwa wanaume kuna ile inaitwa dongo unga ala mm, sijui low cut <laughs> sijui nini <laughs> <Yeah. laughs> <Excuse me. laughs> Nywele kuna umuhimu because kuna point kwa life yangu nimekuwa sina nywele nimekuwa nimekata nywele, and ukiniuliza then, na saa hizi naweza sema I look much prettier nikiwa na nywele na wakati sina nywele. um, mi naona nywele ni kitu cha maana sana, kwanza kwa mwanamke. Kama mwanamke unapata ile stem, hata ukiwa na mume wako unapata ile stem Yani, kama una nywele nzuri, we weave we wigi we, we, wig, we nywele yako natural itakufanya ukujisikia uko mrembo zaidi. Na napenda kwenda salon mara moja kila mm, wiki, kwanza kwenda tu kuosha nywele ndio nywele zangu zikuwe safi. After that kuna treatment ya after, kila wiki mbili lazima utreat nywele. Wiki tatu zikiisha lazima ni retouch. Kama venye unaona niko na dreadlocks, mimi sana sana napenda weave, napenda braids. ah um, kuna mtu atakaa vizuri akinyoa. Kuna mtu anile shape nzuri ya kichwa, kama ni mwanamke akinyoa anakaa vizuri, lakini kuna yule mwenye tu amependa kunyoa, na hivyo ndio yuko ajali. Kama anakaa vizuri ama anakaa vibaya, yeye amejikubali. Tumeombwa tofauti, na kulingana na maswala ya nywele, kuna kichwa style fulani inakaa vizuri zaidi ikiwa na nywele design fulani. Mfano tu wanawake wenye wananyoa, kunyoa ni kuna kunyoa tofauti, unaona si ati ni kunyoa tu, ni kama tu pia wanaume, ukienda kinyozi kwenda kunyolewa, kuna mwenye atanyolewa kipara, na hizi zote zinalingana na ile shape ya kichwa chako venye iko okay. Mimi naweza sema nywele ni urembo kwa mke yote, uko ukona nywele kwa watu, unatembea ukijisikia you you beautiful, you have confidence okay. Kwangu mimi nenda weekly ama katikati ya wiki like twice, yeah, nasikia tu Wataka tuende saluni tengeze nywele. Kenye naweza sema ni karne inavyozidi kubadilika, pia fashon nywele zinabadilika zinaenda sambamba na jinsi vitu vinavyochenji. Kama upande wa teknolojia, tunasema siku hizi mambo ni digitali, ili mradi nao wa pia wakwe atpa, na kenye fashion inasema society, zamani walikuwa wanajiachilia, walikuwa wanajitengeneza kulingana na ule wakati wenye walikuwa huo muda Haya, ni mambo hayo, msikilizaji, maswala ya nywele, nywele hizi nywele hidi, watu wanatumia pesa nyingi sana, unajua kuzitengeneza, usifanya mambo ya mchezo, ni kitu cha msingi sana hii mm -hmm. sana, sana, sana, sana, bila shaka mm -hmm. Basi moja kwa moja, msikilizaji, baada ya kusikia hayo, ni wakati wa kuangalia yanayojiri na kutamba kwenye mitandao mbalimbali ya kijamii kuanzia kule Twitter, Facebook, Instagram na kwingineko, mengi yanaendelea kuzungumza hidi ligongo, unaambua mm -hmm. hawajamaa wanatamba wanazungumza washabiki wa mpira hivi sasa, mashabiki wa Manchester City mm -hmm. wana raha kweli kweli kwenye mitandao baada ya kijana Erling Haaland mm -hmm. kupiga kitu na kupata goli la ushindi kunako wapi? mm -hmm. Yaani karibu mchezo ukiwa unaisha, hmm? wakiwa hawana amani baada ya kuwa nyuma kwenye mechi, kwenye, kwenye mechi yao eh, lakini wakatoka na ushindi ambao hawakutarajia kabisa dhidi ya Dortmund wana wa Ujerumani na ule wanakwambia lile sio goli wanakwambia, mm, ule ni mgoli <laughs> <laughs> no, ni mgoli. Alafu sasa, unajua mpira ulivyoanza, mm, mpaka kufika pale walikuwa ni kama vile wanaona wamembana hata waweza, mm, kuifunga timu yake ya zamani, unajua, lakini jamaa kaja akapata bao kabisa ambacho eh, kimewainua sana washabiki wa Manchester City kufurahia kweli kweli bao hilo, linakuja kunako dakika ya 84 kitu ambacho hawakutegemea maana mchezaji Jude Bellingham aliwaamsha washabiki wa Dortmund baada ya kupata bao la kuongoza katika mechi hiyo lakini basi Manchester City wakaonyesha kwamba bado wao ni moto wa kuotea mbali wakasawazisha na hatimaye mchezaji wao Erling Haaland akathibitisha kwamba hawajamaa wanatisha na kupata bao la ushindi ambao lilikuwa ni muhimu sana kwenye mechi hiyo. Nam e, masuala ni mengi ambayo yanaendelea hivi sasa katika nyanja mbalimbali mbali za burudani, siasa na kadhalika. Lakini kingine ambacho kinavuma kwelikweli ni watu, namna ambavyo wanasubiria e, kuona ile ibada maalum ya Malkia Elizabeth, na watu wanachokizungumza sana wanataka kuona nana, nani na nani atashow up huo ndo mjadala umekuwa mkubwa sana e, kwamba je, nani ambaye anaweza kufika pale na vivazi mpaka. Katika watu wakawa wanajiuliza, jamani, kwenye muda kama huu mnaanza kufikiria kusubiri hata kuona e, nani kavaa nini mavazi e, tena, tena inakuwaje? E, ni swala ambalo kwa kweli hivi sasa linavuma sana katika mitandao mbalimbali mbali ya kijamii e, kuhusiana na kifo cha malkia Elizabeth wa pili. Unajua hii mitandao nayo ina taarifa nyingi, alafu zinasikitisha. Kwa mfano mm. hapa, taarifa nyingine nakuja. Unajua taarifa ya kifo cha gavana msaidizi wa Baringo eh, ambaye alifariki kwenye ndege mm. anaitwa Charles Kipmonk alifariki akiwa kwenye ndege ya Kenya Airways akielekea Mombasa mm. lakini familia yake, chakusikitisha anasema wamepata taarifa hizi kupitia mitandao ya kijamii. Sasa unaweza kusema hapa, mitandao inakuaje? Alafu, vilevile, unajua hii inaweza kuwa mzuri, lakini saa ingine inaweza kawa haina uzuri sana. Hili unajua ni tukio la tatu kwa mm. shirika la ndege la Kenya Airways kukumbwa na mikasa hii mm. e, mara mbili imetokea kwenye ile ndege ya kutoka pale Nairobi kuja New York mm. e, watu wawili katika safari mbili tofauti wamepoteza maisha, kwa hiyo huyu anakuwa mtu wa tatu. Sasa kulikoni mm. Kenya Airways? na Rais Ruto ametoa salamu za rambirambi kwa kifo cha naibu gavana huyo na familia yake nchini Kenya. Sande, tuondoke ondoke sasa kwenye swali la leo na, kwa haraka sana sana sana tuliuliza kwamba unafikiri vyombo vya habari nchini mwako vina uhuru wa kutosha kuweza kuimarisha demokrasia? Kamate Dj Mix akasema kwamba yeye anafikiri kwamba vyombo vya habari havina uhuru. Anatokea Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mimi naitwa Idi Ligongo, Sandey Shomari upande wa pili, Saida Amdun msimamizi wa matangazo ni Mkamiti Kibayasi. Shukran kwa kuwa nasi sisi, tunakimbia Abi Chams pamoja na Harmonize, mambo hayo