hivi sasa ni saa tatu kamili za usiku saa za afrika mashariki saa 2 a afrika ya kati hapa washington saa 8 mchana zifuatazo habari za dunia msomaji sandei shomari ukraine na russia wameelezea niha zao za mapendekezo yaliyowekwa na waangalizi wa nyuklia wa umoja wa mataifa kuunda ukanda maalum wa ulinzi kuzunguka kinu cha nyuklia kilichokaliwa kimabavu na rusia cha zaporisia amesema mkuu wake rafael grossi mataifa yote mawili yanafanya mazungumzo na shirika la kimataifa la nishati ya atomic iaea na kuuliza masuali mengi kuhusu gwazo ambalo lina lengo la kuzuia shughuli za kijeshi kama vile mashambulizi ambayo imeharibu njia za umeme na kuhatarisha usalama grossi liwaelezwa wanahabari katika mkutano mjini vienna septemba kumi na mbili russia ilichukua udhibiti wa kino cha nyuklia muda mfupi baada ya rais russia vladimir putin kuanza uvamizi ambao haukuchochewa na jambo lolote kutoka ukraine hapo februari ishiri nanne mshukiwa wa mashambulizi ya kigaidi ya mwaka elfumbili na kumi na tano salah abds salaam amekataa kusimama mahakamani katika siku ya kwanza ya kusikilizwa kwa kesi ya mashambulizi ya mabomu ya kujitoa mwuhanga ya mwaka elfubln kis mjini brussels alikuwa mmoja wa washukiwa wanane wanachama wa kundi la kigaidi la islamic state ambayo ilianzisha mashambulizi yote ya kujitoa muhanga ya machi eubks nchini ubelgiji na mashambulizi ya novemba eubl k jijini paris ambao wanakabiliana mashtaka ya ugaidi katika mji mkuu wa ubelgiji mashambulizi ya ubelgiji ambayo yajitoa mwhanga watatu walishambulia uwanja wa ndege wa brussl na kituo cha treni za mijini chenye mkusanyiko mkubwa na kuwa watu wapatao thelathini na wawili na kujeruhi wengine wengi, wengi. mshukiwa mwingine ambaye anaaminika amewawa wakati akipigana nchini siria atashtakiwa bila ya kuwapo maendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika voa ikitangaza kutoka washinton dc kupitia 75fm na nairobi kenya iran siku ya jumatatu hi leo imeeleza utayari wa kutoa ushirikiano na waanglizi wa umoja wa iaea ikisema licha ya taifa hilo kuwa na majukumu lakini pia lina haki zake msemaji wa wizara ya mambo ya nje nasarki amewaambia waandishi wa habari kwamba iran inatarajia hatua za msingi kutoka shirika la kimataifa la nguvu za atomic na bodi yake ya utawala shirika hilo linaanza mikotano yake jumatatu katika masuala mapana ya nyuklia ya kidunia ikijumuisha wasiwasi kuhusu programu ya iran iaea imeshinikiza iran kutoa taarifa za kweli kuhusu uwepo wa chembechembe za uranium zilizotengenezwa na kukutwa katika maeneo matatu ambayo hayakutajwa katika nchi hiyo iran inataka kumalizika kwa uchunguzi ambao ni sehemu ya mazungumzo ya kurejesha makubaliano ya kimataifa ya mwaka el215 ambayo aliipatia nchi hiyo ahweni ya vikwazo kwa kubadilishana na kuacha mpango wake wa nyuklia na nmfalme wa uingereza charles amehutubia bunge la uingereza kwa mara ya kwanza kama kiongozi wa ufarme aitoa hutuba yake katika ukumbi wa westminster uliopo jijini london mbele ya umma wa watu elm wakijumuisha wabunge na wageni wao baada ya wabunge wakutoa salamu za rambirambi kufuatia kifo cha mama yake aliyekuwa malkia ya uingereza malkia elizabeth wapili mfalme charles na mkewe kamila malkia wa consot wanasafiri kwenda edinburg leo hii ambapo mfalme atajiunga na ndugu zake kuendelea shughuli nyingine za mazishi ambapo jineza lenye mwili wa mama yake litapelekwa kwenye kastri la Holyrood house makazi maalum ya ufalme wa uingereza ya scland kwenda kanisa la mtakatifu lazabeth tawewa at ais habar za dunia kutoka washington unia uto nn shomari endelea kusikiliza matangazo mengine katika kipindi cha kwa undani na kennes bwire kwahiri kwa sasa kwa undani sehemu ya kwanza tunaangazia makubaliano ya kutuma jeshi la jumui ya afrika mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya kongo kupambana na makundi ya wasi sehemu ya pili tunaangazia mchango wa rais wa kenya anayeondoka uhuru kenyata katika jumuia ya afrika mashariki na mapungufu yaliyojitokeza wakati wa utawala wake mimi ni kennes bwire nikiwa hapa washington dc rais wa jamhuri ya kidemokrasi ya kongo felis chisekedi amesaini mkataba wa kuidhinisha jeshi la jumuiya ya afrika mashariki kuingia nchini humo na kupambana na makundi ya wasi ambayo yametawala sehemu kubwa ya mashariki mwa drc idhini ya chisekedi ya kuruhusu wanajeshi hao katika sehemu hiyo yenye utajiri mkubwa wa madini itachukua muda wa miezi sita amesema kwamba operesheni hiyo ya kijeshi haitakuwa rahisi kutokana na ukweli kwamba makundi ya waasi yamekuwa yakidhibiti mashariki mwa drc kwa miongo kadhaa kuna makundi ya waasi zaidi ya 1 mashariki mwa drc chisekedi amesema kwamba ombi lake kubwa ni kwamba jeshi la jumuiya ya afrika mashariki litafaulu na kuruhusu drc kuanza ujenzi wa sehemu hiyo kiuchumi kijamii na kisiasa katibu mkuu wa jumuiya ya afrika mashariki d peter madhuki na naibu waziri mkuu ambaye pia ni waziri wa mambo ya nji wa drc Christofi litundula pala wamesaini mkataba huo katika hafla iliyofanyika kwenye makao ya rais sekedi mjini kinshasa richard tut ni mchambuzi wa usalama katika nchi za maziwa makuu kufaulu kwa lili jeshi la afrika mashariki itategemea maswala fulani kwanza itategemea kwamba je wako na kile ambacho tunaita kwa njia ya kizungu kwa uh, hizi nchi zote ambazo zinahusika pale ya pili itategemea mafunzo walio nao hawa wanajeshi ambao wametumwa wana, wana, kule ya tatu itategemea zana zao uh, za kivita na vile vile pia itategemea uh, mafunzo walio nao hizi vikundi ambavyo vinahatarisha usalama wa wadrc kwa hivyo ni masuala chungu mzima haa wapiganaji wengi wao wanaishi maisha kama ya raia wanavaa kiraia wanaishi kati ya raia ni raia wanaowatambua sasa wanajeshi wanapoenda kupambana na makundi ya wasi wanatafuta wala ambao wamabeba silaha wala ambao wanatambuliwa je hawa ambao wanaishi kati ya raia wanaweza kuwa changamoto lote kubwa kwa maafisa hawa wa jeshi la jumui ya afrika mashariki uh, inaweza kakuwa tishio na ndio sababu nimesema kwamba cha umuhimu pia ni kukubalika kwa lili li jeshi kwa sababu raia tu watawaunga mkono kama wamekubali na kama wame- wamedhihirisha kwamba lili jeshi liko pale kwa kwa, kwa, kwa, kwa, kwa kwa kutaka kuleta usalama katika nchi yadrc kwa sababu kama wananchi wenyewe watawasusia basi itakuwa ni changamoto sana ya kuweza kujua kwamba ni akina nani hawa ambao wako katika hizi vikundi kwa sababu venye umesema ni kwamba ni watu ambao hawana sare rasmi kwa hivyo uwezi ukatambua kwamba yule ndio muasi na huyu ni jeshi kwa hivyo itahitajika sana sana kwamba lazima wananchi ama raia wasehemu zile kwanza kabisa wakaweza kufanya kile ambacho tunaita kwa kizungu kuembrace mashariki makundi ya waasi yanaendelea kutekeleza mashambulizi katika sehemu ya kivu kusini na kivu kaskazini maelfu ya watu wameuawa na mali za mamilioni ya pesa kuharibiwa kutokana na mashambulizi ya makundi ya wasi jeshi la uganda updf liliingia drc mwezi novemba mwaka uliopita kupambana na kundi la waasi la Allied democratic Forces, adf katika sehemu za kivu kaskazini jeshi la burundi tayari limeingia drc kupambana na waasi wa kundi la redi tabara ambao wamekuwa wakitishia usalama wa burundi sudani kusini imetangaza kutuma wanajeshi 750 mashariki mwa drc d Dr. madhuki amesaini mkataba huo kwa niaba ya nchi zote za jumuia afrika mashariki kufuatia makubaliano ya marais wa nchi wanachama yaliyofanyika nairobi kwamba jeshi la pamoja la jumuiya lipelekwe mashariki mwa drc kupambana na makundi ya wasir itafanya maamuzi baada ya miezi sita iwapo muda wa wanajeshi wa jumuia ya afrika mashariki wanastahili kuongezewa muda au waondoke wale ambao wanatuhumiwa kuwa ni maadui sio maadui wa nchi hizi zote za afrika mashariki na kati utakuta kwamba kikundi kimoja ni adui lakini utakuta kwamba katika nchi moja ya afrika mashariki na ya kati ni rafiki wa hiyo nchi na utakuta kwamba wakati ambapo hicho kikundi cha cha cha cha, cha cha cha cha kikundi ambacho kinaleta kina hali ya upotevu wa usalama kule congo ni rafiki wa nchi fulani unakuta kwamba wakati mwingine hiyo nchi pia inaisaidia eh, kimafunzo kisilaha na kiujasusi pia sasa hizi ndio changamoto wangeangazia wale ambao ni, ni adui katika hizi nchi zote ikuwe kwamba wakukabiliana naye kwanza na yule ni yule ambaye ni adui wa nchi ya drc ni adui wa nchi ya rwanda ni adui wa nchi ya uganda waanze na hao kwanza alafu ndio wakakuja kujiuliza na sasa hao ambao licha ya kwamba ni adui wa nchi hii ni rafiki wa nchi hii nyingine tutafanya nini tutaongea tuelewane ama pia itabidi tutumie nguvu za kijeshi ikija katika kuongea kuelewana tunajua mwaka elfu mbili kumi na tatu ambapo aliyekuwa rais wa tanzania jaka ya mrisho kikwete alipomshauri mwenzake wa rwanda paul kagame kufanya mazungumzo na fdlr nusra kutibuke E, mgogoro wa kidiplomasia kati ya rwanda na burundi wakati ambapo ameambiwa kwamba afanye mazungumzo na m3 rais wa drc naye vilevile amesita wakati kagame kamwambia afanye mazungumzo na si. kuna zaidi ya vikosi amj vya waasi nchini drc vinavyozungumziwa ni wale ambao uganda inapambana na waf tabara wa burundi fdlr ambalo limemkasirisha sana kagame na m hivikundi vingine vyote vipo kando na vingine vinaendelea kujiunda hivi majuzi limejiunda kundi lingine linaitwa wazalendo wanapokwenda kupambana na haa waasi kila nchi anaenda kupambana na kundi lake je hivi vingine tisini na tisa na nana anapambana navyo hakuna haja ya kupambana na hivi vikundi kwa majina aidha ni vikundi vya kijeshi vya vyarc na kama sio vikundi vya kijeshi vya drc basi hivi ni vikundi haramu na vyote vinastahili uh, kudhibitiwa kwa sababu tukianza zikianza kuangaliwa katika majina makundi fulani huyo ni rafiki wa nani haya yote ni makundi haramu haya yote ni makundi ambayo yanachangia kwa njia ya moja ama nyingine kutokuweko na usalama katika nchi ya yadrc wao wow, wow, huwa wanatoa wapi silaha hawana viu kiwanda kule kongo cha kutengeneza silaha huwa wanatoa wapi risasi hawana hawana kiwanda kule na wanapata wapi mafunzo na kule congo hawana shule za mafunzo za kijeshi ni ile tu kwamba haijaeleweka wazi kwamba hivi vikundi vingine vinaungwa mkono na, na, na nani lakini uki, ukiangazia kindani utakuta kwamba vikundi vyote vilivyoko uh, nchi yadrc vina nchi ama kikundi fulani ya, ya, katika nchi fulani ambacho kinakiunga mkono mkataba unaorodesha majukumu ya wanajeshi wa jumuiya ya afrika mashariki watakapokuwa kwenye ardhi ya drc msaada watakaopata kutoka kwa jeshi la drc kwa kuzingatia katiba na sheria za drc majukumu hayo yalijadiliwa na makamanda wa majeshi wa nchi wanachama na kuidhinishwa na, na marais wa jumuiya kikosi hicho kitaongozwa na meja jenerali jeff nyaga wa kenya atasaidiwa na brigedia general emma kaputa wa drc kikosi cha jumuiya kinatarajiwa kuingia drc siku chache zijazo tarehe kamili haijatangazwa rais chisekedi amesema kwamba ilikuwepo haja ya kutoa elimu kwa jamii kuhusu majukumu ya kikosi cha jeshi la jumuiya ya afrika mashariki kabla ya kuruhusu kuingia nchini humo katibu mkuu wa jumuiya ya afrika mashariki madhuki amesema kwamba drc ina jukumu la kutekeleza mambo sita muhimu mambo haya ni pamoja na kuteua waziri wa maswala ya jumuiya ya afrika mashariki atakayesimamia mawasiliano na utekelezaji wa mipango kati ya ofisi ya katibu mkuu na jumuiya ya serikali ya drc drc kuchangia pesa kwa jumuiya ya afrika mashariki inavyohitajika katika mkataba wa jumuiya hiyo drc inastahili kutuma timu maalum kujadili wanachama wake kamili katika jumuia ya afrika mashariki ili kuhakikisha kwamba inafikia ngazi ambayo nchi zingine zimefikia drc pia inastahili kuteua afisa atakayesimamia maswala ya ulinzi na ambaye ni wa ngazi ya kanali inastahili pia kumteua jaji katika mahakama ya jumuiya afrika mashariki nchi hiyo pia itachagua wanachama tisa kuiwakilisha katika bunge la jumuiya afrika mashariki kwanzia mwezi desemba mwaka huu 222 uchaguzi huo lazima huzingatie mkataba wa jumuiya a afrika mashariki makundi ya waasi mashariki mwa drc yamekuwa yakipinga hatua ya kuunda jeshi la pamoja kuingia nchini humo kwa juhudi za kuleta usalama katika mahojiano yetu ya awali kundi la m 23 ambalo msemaji wake ni meja willi ngoma lilisema kwamba litajibu mapigo na halitakubali mtu yeyote kutoka nje ya drc kuingia nchini humo kwamba anaingia kuleta usalama makundi mengine pia yamesikika yakisema hivyo jn mulumba ni msemaji wa kundi la wasi la wazalendo linalodai kupigania haki ya raia wa wadrc suluhisho ya matatizo ya congo hayatotokana na wale watu ambao wao wenyewe ndio wametumbetea matatizo east african community organization yenyewe ambayo imeundwa na wale wavamizi wa congo wa, kama unakuwa ndani nchi kama vile tanzania ambayo tangu i- weo webpage- haijatuvamia burundi ambayo tangu uh, imechukua utawala haijatuvamia lakini nchi kama rana ugandasudan i nchi ambayo imejengwa na wale ambao wanataka kukata pia wamekata sudan ua hatujua kwamba hatuamini kwamba matatizo ya kongo yataisha wakileta force na habari sisi tunazo ni kwamba wale wanaokuja kuna wale wanania kuweza kuangamiza zaidi nchi ya kongo na kuna wale ambao wanania nzuri ya kutusaidia yani ikiwemo tanzania ikiwemo burundi lakini uganda rwanda ni kwamba wana njama mbaya zidi ya congo na mnisko ilikuja haikuweza kuleta usalama imeshindwa miaka makumi mbili na tatu hii hata wanaingizwa hawataleta usalama sababu usalama wa kongo kusema urudi kuna vile ambavyo jeshi la nchi ya kongo imeweza kutekeleza ni kuanza kujenga jeshi sawa kuilipa vizuri jeshi na polisi kuondoa wale viozo ambao waametiliwa ndani na nci jirani ambazo zinatuangamiza na hivyo kuweza kusikia pendekezo la, la, la, la wananchi yani wakongomani na wazalendo kama sisi lakini wakati wowote wanaenda kutafuta suluhisho mahali ambapo pasipokuwa na suluhisho wanaacha hata marafiki wa kweli kweli marafiki kwelikweliarafikiwa wa, wa, wa, wa DRC kama vile sadek ambayo ilitusaidia kwa miaka iliyopita wanaenda kuunda urafiki na wale wale wajangiri hatuoni kama usalama utakuja na sisi yule atakaekuja kutupa usalama wa nchi yetu ya congo sisi kuacha ku, ku, kupigana sio sio sio sio shida lakini inabidi amani tulio tafuta mali zetu zilivyoporwa watu wetu waliouawa tupate haki yetu na hapo nchi ya kongo itapata usalama kini na kujua sababu haiwezi patikana kama kuna makundi yanajiongeza na silaha zinaendelea kuwa mikononi mwa watu ambao kikatiba na kisheria hawastahili kuwa na hizi silaha sasa nguvu za jeshi linapokuja unajua nguvu za jeshi jeshi la kenya jeshi la burundi la tanzania uganda sudani kusini zinapokuja humo ndani ni nguvu zake zinakuja kukabiliana na makundi mtajiasalimisha ama mtaendelea kupigana tena na jeshi la jumuia ya afrika mashariki ambapo mnataka tena msaidiwe wale ambao unasema wameteka nchi waache kuiteka nchi hule yoyote atakayekuza kusaidia kongo kuleta amani ingawa atakuja hakika na nia nzuri atasaidiwa na kunyumani nchi ya kongo usalama umetokana na siasa mbaya ya rwanda na uganda wale ndio wavamizi ingawa hiyo community inakucha kupiga wale ambao wanatuletea usalama wa mdogo a waunga mkono lakini unasema kiini kiinini hizo nchi imekuchaputaja hapa na una, unauliza kwa nini vikundi vinaongeza vinavongeza sababu kuna vile ambavyo hizo nchi jirani za congo zinaendelea kujenga wewe na kikundi chako na vikundi vingine ambavyo ulisema mnashirikiana navyo mtajisalimisha ama mtapambana na hawa wanajeshi nasema vizuri ya kwamba kabla kongo yetu haijapata amani sisi hatusalimishe sisi ni wazalendo tunachunga nchi yetu hatupore mali ya mtu hatuibe hatunyanyasi tutaweka sinis, nini? kwa nini tuweke chini japokuwa uganda inakuwa inakuwa na na local yake Murung, na na na mpaka yake na na force inakua yake nahmpakyakrsisi ni wakongomani tunatetea nhi yetu ya ongo hatujavamia nhi yoyote i watu, watushurukishe kuzisalimishwa wala kusiia chini hapana kutaendelea na lengo letu ingawaamani tarudi utachuma mpaka ya nchi yetu alawavamizi wasirudi tena io nia kusema yakusematusalimishe hapana ya ya ya ya na hiyo sio nia watalendo wengine wenzangu hapana hpahapana kabisatukubalianahiye sababu wale ambao wanataka sisi kua chini ni wale ambao wanania ya kuweza kuaccelerate mpango wao kuweza waogawawakongomani hawatakubali makubaliano ya kutuma jeshi la jumuiya y afrika mashariki nchini drc yalipatikana mwezi juni mwaka huu baada ya kikao cha marais wa kenya uganda rwanda na drc utekelezaji wake umekuwa ukisubiri makubaliano rasmi ili kutoa mwelekeo kuhusu usimamizi wa kikosi hicho majukumu na ufadhili wake viongozi wa jumuiya wanasema kwamba hali ya mashariki mwa drc inahitaji uangalifu mkubwa sana na ushirikiano kati ya nchi zote zilizo katika jumuiya hiyo pamoja na msaada wa kimataifa ili kupambana vikamilifu na makundi ya waasi yaliyo mashariki mwa nchi hiyo nakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani ina rudi na sehemu ya pili muda si mrefu hii ni sauti america voa msikilizaji karibu katika sehemu ya pili ya kwaundani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika vom rais uhuru kenyatta hatimaye amekutana na rais mtaule d william ruto kukumbatiana kusalimiana na baadaye uhuru kenyata akatoa hotuba kwa taifa huenda ndiyo hotuba ya mwisho ameangazia mafanikio ya utawala wake wa miaka kum ishara tosha kwamba sasa muda wa uhuru kenyata katika uongozi wa kenya umekamilika mihula miwili kulingana na katiba ya nchi hiyo kenyata alikuwa mbunge mteule chini ya chama cha kanu akawa kiongozi wa upinzani bungeni akawa waziri wa fedha akawa waziri wa serikali za mitaa ameshikilia nafasi kama naibu wa waziri mkuu na kapanda ngazi hadi kuwa kiongozi wa taifa hilo akiwa kiongozi wa taifa la kenya vilevile vile amekuwa kiongozi wa jumui ya afrika mashariki hatamu ambayo alichukua baada ya rais wa rwanda paul kagame ikiwa ni uongozi wa mzunguko kwa hivyo ni mengi ambayo uhuru kenyatta si kutendea tu nchi yake pekee lakini pia ametendea nchi zingine za jumuia ya afrika mashariki ikiwemo tanzania uganda rwanda burundi sudani kusini na mgeni mpya wa jumuiya hiyo jamhuri ya kidemokrasia congo hezron hezronmogambi mhadhiri katika chuo kikuu cha nairobi mchambuzi wa siasa yupo kwenye laini ya simu kutoka nairobi kenya anafahamu aliyoyafanya uhuru kenyatta tunapompa salamu za pongezi na heri njema katika majukumu mengine mgambi anatusaidia kuyaangazia haya makuu ambayo ametenda uhuru kenyatta mgambi uhuru kenyatta kwa jumuia ya afrika mashariki kofia tunamvulia kwa lipi asante uh, tunaweza kusema kwamba kwa kiasi kikubwa uh, uh, rais anayeondoka mweshimiwa uhuru kenyatta ameonekana kama uh, kiungo cha kuhakikisha kwamba jumuiya ya afrika mashariki sio kwamba inafanya kazi vizuri na inakomaa lakini zaidi kwamba inaendelea kupata uungwaji mkono pamoja na zile nchi ambazo hazikufikiriwa kwamba zitakuwa uh, katika jumuiya hii anaondoka madarakani akijivunia kuwa mwenyekiti wa jumuia ya afrika mashariki wakati ambapo jumuiya hiyo iliyo ilioama inayoinuka zaidi kwa kumkaribisha mwanachama jamhuri ya kidemokrasia ya kongo drc ina jumla ya watu milioni 266 utajiri mkubwa wa madini na kujiunga kwake na jumuiya afrika mashariki ni soko kubwa sana kwa jumuiya kwa jumla lakini vilevile vile, ni wakati wake ambapo tumeona tukiwepo jitihada za kuisaidia drc kiusalama na hata kutoa ujumbe wa moja kwa moja kwa waasi wanaopigana drc na raia wa drc japo jeshi halijafika rc rc bado ina changamoto zake kuna lolote kwa kifupi ambayo unaweza ukasema kwamba ameleta mafanikio katika katikarc ushawishi wake umeonekana moja kwa moja na uh, kupitia njia nyingine za kidiplomasia hadi kufikia kiwango ambapo sasa sasadrc imejiunga na nafikiri itafaidi zaidi katika kanda hii na jumuia frika Uh, mashariki pamoja na kwamba watu wengi na rasilimali nyingi lakini zaidi kujiunga kwake uh, katika jumuia ya afrika mashariki nafikiri kutaongeza juhudi hizo za kuhakikisha kwamba amani na utulivu upo katikadrc pamoja na changamoto ambazo zipo sera ya diplomasia ya kenya ni sera ya urafiki sera ya diplomasia ya tanzania pia ni sera ya urafiki lakini kwa wakati mwingine kenya na tanzania zilionekana zinagongana zinavurugana kwa kiasi cha haja hasa kuhusiana na masuala ya utalii na masuala ya biashara amelishughulikia vipi uhuru kenyatta anapoondoka kumekuwepo na mtafaruku wakati mwingine kuhusiana na biashara kati ya ci nzi mbili lakini utaona kwamba baada ya kuingia kwa rais ambaye yupo tanzania kwa sasa Eh, kidogo nafikiri kumekuwepo na ushirikiano na wa eh, kidiplomasia zaidi katika biashara na nyanda nyingine hivi kwamba likuwa yes, wakitokea hapo awali hayajatokea na kwamba wakati ambapo unaona kwamba labda kuna mtafaruku kidogo ah, kumekuwepo na shughuli za maafisa wakuu katika nchi hizi mbili kujaribu kutatua eh, hali hiyo na kidogo joto hilo ambalo limekwepo hapo awali linafikiri limeshuka kwa sababu ya urafiki huo sera ya urafiki katika tanzania na nchini kenya mbona ameshindwa kutatua swala la biashara kati ya uganda na kenya hasa kuhusiana na masuala ya sukari a, mayai na maziwa hilo ni swala ambalo litaendelea kuwepo kwa muda mrefu kwa sababu ya sera ambazo nafikiri zimekuwepo kenya kwa muda sasa sera za kiuchumi ambazo na sera za ndani kwa ndani nchini kenya kuhusiana na kulima hali ambayo imepelekea kwa muda wa miaka kama mitano iliyopita kati ya kenya na somalia mahakama ya umoja wa mataifa ilifikia kiwango cha kuingilia kati kusuluhisha swala ambalo wengi waliona kwa mfano lingesuluhishwa kwa njia ya diplomasia na hata ule mzozo wa sehemu ya bahari ambayo somalia ilikuwa inataka imiliki na ifunge kabisa kenya kutoka baharini kenyatta alifeli kenyatta alifanya vyema hapo nafikiri hapo ana ni alama za kuondoa kwa sababu e, nafikiri kesi hiyo na shughuli ambazo za zakidiplomasia ambazo zilifaa kuchukuliwa mapema hazikuchukuliwa kwa muda uliofaa juhudi za kimataifa za kidiplomasia kwangu mimi hazikuchukuliwa kwa wakati uliofaa hadi ikafika nyakati za mwisho na mahakama ikachukua hatua hiyo ndipo sasa tulipoanza kuona shughuli eh, hasa kutoka kenya zikielekeza au zikielekezwa katika sehemu hiyo katika hotuba yake kwa wakenya ni seme ya kuwawaga wakenya ambayo imedumu karibu dakika ishirini hivi ameeleza ufanisi mkubwa katika ujenzi wa barabara na kweli inaonekana jiji la nairobi limepata sura mpya kuunganisha wakenya na umeme anasema katika maboma mengi ama nyumba nyingi vijijini zina umeme uh, upanzi wa miti katika kulinda mazingira masuala ya ugatuzi kuhakikisha kwamba majimbo yanafanya vizuri kuhakikisha kwamba kenya sasa ina ni mwakilishi wa kudumu katika baraza la umoja wa mataifa lakini anawacha wakenya wakipiga nduru hoi kwamba gharama ya maisha imepanda nini ambalo unadhani kwamba kenyatta angelifanya vyema zaidi kwa sababu kila mkenya anataka kuona pesa mkumfukoni na pesa anayoipata inamtosheleza kusawazisha kati ya uwekezaji na kuinua hali ya kiuchumi na kuchumina na na deni eh, la taifa nafikiri imekuwa ni tatizo kubwa jambo lingine la pili ni kuhusiana na ufisadi kumekuwa na wizi mkubwa kupitia hasa miradi hii mikubwa mikubwa ni profesa hezron mogambi mhadhiri katika chuo kikuu cha nairobi akizungumza na kwa undani kutoka sauti sautiamerica washington dc kipindi kimesimamiwa na saida hamdun jina langu ni kennes bwire na kutakia jioni tulivu