nam barabara kabisa msikilizaji ni saa tatu na nusu za asubuhi mjini washington dc kumi na nusu alasiri kule afrika ya mashariki tisa na nusu afrika ya kati msikilizaji tayari imekusha jaa ndani ya nyumba ya studio kama pishi la mchele langu jina ni sunday shomali nakuambia tafadhali karibu tuwe pamoja lakini siko peke yangu ndani ya studio mimi naitwa idi ligongo kule nchini kenya hivi sasa wapo ambao wanaendelea kucheka na wapo ambao wanaendelea kulia vilevile la mahakama E, kuu imeshaamua na kile ambacho tunakifahamu, William, William Ruto ndiye raisi mteule wa Kenya, rais wa tano ajaye wa taifa la Kenya, halali kwa mujibu wa kile ambacho mahakama imebainisha. Tutaliangalia suala hili. Sawa kabisa msikilizaji, basi bila shaka vilevile, kwenye matangazo ya VOA Express tutaangalia tuna maswala ya barazani bila ya kukosa. Kwenye barazani, wewe msikilizaji, ndio wakati wako wewe kuzungumza na sisi, kutupa maoni yako na kutuambia kile ambacho unakiona. Na swala letu ambayo tumeuliza maoni gani kuhusu kamatwa kwa mhubiri anayedaiwa kuchapa viboko waumini kule nchini Uganda, watu idi wametiririka kweli kweli kwenye Facebook <laughs> watu wanapigwa viboko kwa ajili ya ibada, kasisi? Kweli kweli. Haya basi, moja kwa moja tuelekee kule nchini uh, Kenya. Eh, Uba Abdi, upo tayari kabisa. Mahakama ndio hivyo tena, imeshaamua eh, kwamba William Ruto ndiye rais mteule na amechaguliwa kihalali na raia wa Kenya katika uchaguzi ambao ulifanyika e, katika e, naweza nikasema mwezi uliopitaaunaibia kweli uli. Uli. e, mwezi, mwezi, mwezi karibia, karibia. E, siku chache zimesalia kufika mwezi kamili Nama. Na kile ambacho watu wanajiuliza inakuwaje, ama mustakabal mm-hmm. e, wa mzee yule Mzee mzima, Mzee mzima. Baba. Mzee mzima baba. Baba kule eh, Raila Odinga vipi, kulikoni? Ubaabdi kabla hatujaleta longolongo nyingi ndani ya studio hapa, hebu tueleze nini ambacho kinaendelea hapo Kenya mara baada ya mahakama kuamua eh, shauri hili kuwa hivi ambavyo lipo. Nam, asante sana. Hapa nchini Kenya sasa tunaweza kusema kwamba ni rasmi kwamba, uh, William Ruto atakuwa rais wa tano wa taifa hili uh, akitarajiwa kuapishwa po tarehe kumi na tatu mwezi huu. Hii ni baada ya jopo la majaji saba wa mahakama ya upeo uh, akiongozwa na jaji mkuu Martha Koome kuidhinisha ushindi wa rais right mteule William Ruto. Kumbuka kwamba jopo hili likisoma uamuzi wa wake ilisema kwamba kesi iliyowasilishwa katika mahakama hiyo na muungano wa Azimio la Umoja wa Kenya pamoja na mashirika mengine hawakudhihirisha kwa undani na kwa uwazi malalamisho yao, na kwa hivyo wametaja kwamba ni malalamisho ambayo hayakukuwa na uzito wowote ambao ungefanya mahakama ya upeo kuweza kufatilisha ushindi wa Bwana Ruto ambao ulikuwa umetangazwa tarehe 15 na Bwana Wekuna Chubukati ambaye ndio mwenyekiti wa IEBC. Hilo limekwisha tangazwa. Sasa kuna yale ambayo e, yanaangaliwa hapa na pale na wataalam wa katiba kitu ambacho huba katika nchi zingine za Afrika Mashariki hakionekani sana. Nchi nyingi zinaangalia jinsi yale yaliyowasilishwa kwenye mahakama hiyo, na maamuzi yaliyofanyika yamekuwa ni ya pamoja, maanake wanasema kwamba kosa la kuthibitisha kwamba hili ni kosa la kuibiwa ni kubwa sana. Kwa hiyo pengine yale machache yaliyogusiwa na mawakili ambao umezungumza nao, wanachozungumza hasa ni nini kutokana na haya yaliwasilishwa, hatimaye kutupwa nje na labda nsoa nyuma kwamba mahakama ya upeo kwanza ilipuuzilia mbali matakwa yote tisa ambayo yalikuwa yameiduliwa na mlalamishi na mlalamishi, tunazungumzia upande wa azimio na, na, na, na, na kwa mujibu wa mahakama ya upeo nasema kwamba tume huru ya uchaguzi na mipaka ilizingatia sheria na vigezo vya uchaguzi wa Agosti ama Agosti tisa. Kwa hivyo katika mahakama malalamishi ambayo yaliwasilishwa yote, mahakama imeweza kuyafutilia mbali, na kwa wataalam na vile vile mawakili ambao tumezungumza nao nasema kwamba ilikuwa ni wazi kwamba kesi ambayo ilikuwa imewakilishwa hai, haikuwa na u wito ambao ulikuwa uh, ungeweza kubatilisha uchaguzi ambao ulikuwa umefanywa tarehe tisa. Kwa hivyo kwa wengi walitarajia maamuzi ambayo yametolewa na mahakama ya upeo pamoja na majaji saba. Na uba, tungependa kujua kwa upande wa, uh, upande wa Raila Odinga mapokezi hapo yamekuwaje? Maanake e, tulikuwa tunasubiri kwa hamu kujua kile ambacho wao wamekiona kwa namna moja ama nyingine kilistahili E, kufanya matokeo hayo kubatilishwa na pengine kura zirejewe au yeye atangazwe mshindi. Mapokezi yakoje? Si tu kwa wao kama wanasiasa lakini kwa wafuasi vilevile. Na, kwa tukisema kwamba wanasiasa tukimwanzia Bwana Raila Odinga tayari, baada ya mahakama kutoa uamuzi wa wake, aliweza kutuma taarifa kwa vyombo vya habari na kusema kwamba yeye kama mgombea wa Azimio la Umoja moja kwa moja na Martha Karua ambaye alikuwa ni mgombea mwenza, kwa hakika wanasema wana uheshimu uamuzi wa mahakama kuidhinisha ushindi wa Ruto. Lakini hata hivyo, wanasema kwamba wameweka wazi kwamba hawakubaliani kabisa na uamuzi ambao uliotolewa siku ya leo na kwa wafuasi kumbuka, taifa hili la Kenya, kwa mujibu wa kura ambazo zilipigwa siku ya Agosti tisa, amekuwa ni kama kidogo, walikuwa wameenda nusu nusu kulingana na zile kura ambazo zilipigwa. Maanake naruto walikuwa na milioni saba, bwana Odinga alikuwa na milioni sita, ikiwa wameachana takriban kama, sija pata ile vizuri kabisa, kati na laki mbili tu walikuwa wameachana. Kwa hivyo kwa Wakenya wao walikuwa namshabikia sana bwana Odinga, kidogo wanasema wana maumivu sana, maanake sa, walikuwa wanampenda bwana Odinga na walikuwa wanamtarajia awe kiongozi wao, lakini vilevile vile, kwa sababu ya hali ya kiuchumi na jinsi taifa ilipo, wote kwa ujumla wamekubaliana na maamuzi ya mahakama na wanasema kwamba huu ni wakati wa taifa wa kusonga mbele, kwa sababu mambo mingi yamesimama sana kompano, le, mitu, kwa mfano leo tunavyozungumza kwa sasa shule za zili za daiula zili wanafunzi waliweza kuachiliwa mchana mapema sana kama ilivyo kawaida. Kwa hivyo kwa Wakenya ni kwamba uamuzi huu wa mahakama ya upeo kwa hakika ikikisha kikomo masaibu ya Wakenya wengi, na hivyo basi wataka nchi irudi kama ilivyo kawaida, uchumi ufunguke na mambo mengi haya. Basi Baabdikapo, kwenye laini ya simu, tutaendelea kuzungumza na wewe. Asante sana, pata kitu kidogo, msikilizaji hapa. Tunasonga mbele watu wote, kwa jamhuri yetu Kenya, tunasonga mbele watu wote, kwa jamhuri yetu Kenya. Haya sisi sote wananchi tushangilie kwa jamhuri, kwa jamhuri, kwa jamhuri Kenya yetu ya enda mbele. Salisana, huyo anaitwa Mwalimu Waso na kiti chake hicho. Heko jamhuri wa basi nchini Kenya hivi sasa baada ya maamuzi ya mahakama kuu. William Samoei Ruto ndio rais wa tano wa jamhuri ya Kenya amethibitishwa na mahakama kuu. Lakini basi, Ubabdi, kabla ya kumalizia kabisa, pengine yale ambayo unaweza kutueleza yanayojiri hivi sasa, ingawa unasema upande wa upande wa mzee mze Raila Odinga wanazungumza kwamba hawa wamepokea hayo maamuzi lakini yale yaliyozungumzwa ameona hayako sawa, hawakubaliani na hiyo maamuzi yaliyozungumza na mahakama kuu. Pengine sasa kuendelea mbele, kile ambacho unakiona kuendelea mbele kwa wafuasi wa kambi hizi mbili na anayomjiri rais mteule aliyethibitishwa leo na mahakama kuu ni yapi? William Ruto kwa sasa alikuwa akizungumza akiwa uh, katika eneo la Laamande, ndio makao yake rasmi kuanzia tangu alipokuwa naibu wa, uh, na wa rais, na katika taarifa akizungumza uh, alieleza kwamba uh, japo ndio uh, mahakama imempa ile ushindi wake ambao ulikuwa umetolewa uh, na tume ya ABC kwa ele, anasema kwamba hatakuwa tu rais wa timu ya Kenya kwanza. Anasema kwamba yeye ni eh, rais wa taifa la Kenya. Kwa hivyo anaona kwamba yale yaliyopita aweze kuzifu na Wakenya waje pamoja ili waanze upya tena kuandaa taifa ambalo kwa hakika watu wakishikana kwa, kwa pamoja inakuwa ni taifa ambalo lina mshikamano mkubwa na vilevile na upendo. Kwa hivyo alipozungumza leo ni kusisitiza sana upendo, utangamano na kuhakikisha kwamba taifa inarejelea katika hali ilipokuwa hapo awali. Nakushukuru sana Huba Abdi, mwanahabari wetu ulioko hapo Nairobi kwa, kwa taarifa hii uh, ni kushukuru sana. Hivi sasa basi, VOA express inasonga mbele na moja kwa moja. Unayeungana nasi pia, angalia kwa mtandao wetu wa VOA swahilicom kwa habari zaidi motomoto kuhusiana na uchaguzi nchini Kenya na mengineyo mengi yanaendelea hivi sasa. Basi, moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia. Nam, katika habari za dunia, Rusia Jumatatu imesema haifuti uwezekano kuwa uhusiano wake na Uingereza usio mzuri utakuwa mbaya zaidi chini ya uongozi wa waziri mkuu mpya. Waziri wa mambo ya nje Liz Truss, ambaye kwa miezi kadhaa amekuwa akibezwa na Moscow, ameshinda amemshinda mpinzani wake Rishi Sunak katika kuwania wadhifa wa waziri mkuu nchini Uingereza kumrithi Boris Johnson. ninaweza kusema kwamba mambo yanaweza kubadilika na kuwa mabaya zaidi, kwa sababu ni vigumu kufikiria jambo lolote baya, msemaji wa Kremlin Dmitri Peskov amesema alipoulizwa ikiwa Moscow inatarajia mabadiliko yoyote katika uhusiano na Uingereza. Rais wa Marekani Joe Biden leo Jumatatu tatu atakuwa katika majimbo ya Wisconsin na Pennsylvania kushiriki kwenye maadhimisho ya kila mwaka ya siku ya wafanyakazi hapa Marekani. White House imesema Biden anatumia hotuba zake zote huko Milwaukee, Wisconsin na Pittsburgh kusisitiza heshima kwa wafanyakazi wa Marekani. Waziri wa kazi Marty Walsh ataungana na Biden katika maadhimisho hayo. Jumapili rais Biden alielezea kuunga mkono hatua ya jimbo la California ambayo inawapa wafanyakazi katika sekta ya kilimo fursa pana za kupiga kura katika uchaguzi wa vyama vya wafanyakazi. Wanawake wawili wamehukumiwa kifo nchini Iran kwa mashtaka ya ufisadi duniani na usafirishaji haramu wa binadamu katika siku chache zilizopita shirika la habari la serikali limeripoti Jumatatu. Watetezi wa kundi la kutetea haki za walisambaza picha za wanawake hao kwenye mitandao ya kijamii, wakisema wanawake hao ambao ni wanaharakati wa haki za wapenzi ya jinsia moja hawana hatia. Shirika la habari la Reuters linasema alikuweza kuthibitisha kuhusu picha hizo. Kinyume na habari zilizochapishwa mtandaoni, waliohukumiwa waliwalaghai na kuwasafirisha wasichana wadogo nje ya nchi kwa uahidi fursa ya masomo na kazi, jambo ambalo lilisababisha waathirika kadhaa kujua, IRNA imesema, ambalo ni shirika la habari la Iran. Masikia vitu hivyo ligongo, wanakuambia The h art The Band, loving you is easy as mm -hmm. Abc kabisa. Yani, shida ya jamaa kupenda mtu wake, mm -hmm. mm -hmm. <laughs> ndio mambo yanavyokwenda hivi. bila shaka bila shaka, vijana hawa hatari kweli kweli kule Kenya mm -hmm. Uh, The h at the Band jamaa wametamba sana kule nchini Kenya, akiwemo mwanamuziki Mordekai Mwini Kimeu wa Chira Gatama na mpiga gitaa maarufu Kenneth Mwia. Ndio walitengeneza kundi hili. Walianza mwaka elfu mbili na kumi na tatu na, na wametamba kwelikweli eh, hasa kile kito chao cha kiatu, sio mchezo. Nam, na vile vile, moja kwa moja ukisonga mbele, ndani ya matangazo ya VOX, naelekea moja kwa moja katika barazani na tuliuliza je, <laughs> nini umepokea vipi baada ya mchungaji yule ambaye aliwatandika watu viboko kweli kweli, mm, kule Uganda hii. Mm -hmm, mm -hmm. Uganda. Sasa hapa tunaanza na Alvin Alpin Masake eh, ambaye ametuandikia maoni yake. Lakini kabla ya kusoma maoni yake, kuna msikilizaji kwenye laini ya simu eh, tufahamishe jina lako, unapiga simu kutoka wapi, na kile ambacho unataka kutumwagia hii leo ndani ya matangazo ya VOA Express. Kwa kweli hilo jambo linatia sana huruma na alipaswa kujirudia. Serikali Idi, iangalie ifanye mpango wa kumfungia ikiwezekana, kwa sababu hilo so, so, so jambo jema wala sio jambo zuri, linahofisha au linawanyima uhuru wa wanaoenda wa, wa, wa, wa, wa, wa kusali pale kwenye kanisa lake. Bila shaka bila shaka, yeah. Na kushukuru kwa maoni yako msikilizaji. Moja kwa moja basi upande wa pili, Idi Ligongo, kuna wale ambao wametuma maoni yao kwenye, kwenye mtandao wetu wa Facebook na kwenye Facebook kama ulivyosema pale e, yupo Profesa Momogoro, huyu yuko kule Karagwe, Tanzania, anasema si jambo zuri eh, kwa kweli kwa wachungaji kufanya kitu kama hichi lakini angependa kujua chanzo cha mchungaji huyo kuchukia mpaka kuwachapa hawaamini. Sasa chanzo sizidi kipata kwenye, <laughs> ma, kwenye maelezo ya kule Uganda lakini uh -huh. Tutayafuatilia, lakini anasema inakuwaje, nyumba za kuabudia zimekuwa nyingi na madhehebu ni mengi, alafu mtu akikosa anapigwa vyembo. Anasema hiyo imsikitisha sana kwelikweli, hajui ni kwa nini. Naam, na, na huyu hapa simu mwingine e, eh, anaitwa shaikansaif e, eh, wa Korogwe, Tanzania, anasema waswahili wanasema akili za kuambiwa changanya na zako. Utakubali vipi kuchapa viboko kwa imani yako uliochagua mwenyewe? Kama wamechagua wenyewe waumini kuabudu hivyo, basi wakubaliane na maamuzi ya mchungaji, ni viboko tu <laughs> kakwenda mbele Alvins Alpin Marsaki kutoka kule Kitale nchini Kenya anasema hii ni makosa makubwa na inafaa hatua zichukuliwe. Anasema pia inabidi watu wafahamu kwamba kuna baadhi ya wahubiri ambao ni mafisadi, walaghai au wakora au wapotovu. Isitoshe, anasema wengine, eh, wanatafuta mali au utajiri wa dunia adaya mm -hmm. kuwasaidia waumini wao Nam. bila kumsahau pia naye, Timothy Jamaica huyu yuko wapi kule, anasema yuko mitaa ya Uh, Bariadi, bari Simiu, Tanzania. Eh, anasema watu tusome Biblia, la sivyo tutaumizwa na manabii wa uongo hawa. Manabii e, watakupeleka motoni, maana Yesu alisema muwe makini sana na manabii wa uongo, maana wengi watakuja kwa jina langu. Haya maoni yake hayo Timothy Jamaica, na hayo ndi anatukamilishia. Maoni yenu angalia, msikilizaji, endelea kutoa maoni yako Uh, kwenye Facebook yetu pale, bila shaka uh, utasikika sauti yako, bila shaka. Basi msikilizaji, kama tunavyosema, ili ligongo express bila muziki hujasukuma hili gurudumu la express e, na moja kwa moja naona kibao chetu kinaenda mitaa yake. Huyu nani anaitwa Moni Centron anashirikiana nani huyu jamaa, wanasema Mario wanakwambia Ili huyu kijana ni hatari sana sana sana, anaimba kwelikweli. Huyu kijana wa Temeke amezaliwa Temeke na kulia Kibiti, Mario, Dar es Salaam. Kibiti iko mkoa wa Pwani bwana, mkoa wa Pwani, kama unaelekea kule kusini mwa Tanzania. mm -hmm. unaenda Mozambiki huko no. Eh, maanake unajua, unajua unatoka vipi pale, kutoka uh -huh. Mbagala unaingia Kongoe, Kongoe unafika Mkuranga, Mkuranga pale a Unaingia kidogo unaingia, eh, Kibiti. Kutoka Kibiti, Kibiti unaingia unaingia Ikwiriri mm. Ikwiriri unavuka daraja njia ya panda ya Nyamwage mm, kulia unaenda Utete moja kwa moja unasonga mbele unaenda eh, nani kusini mwa Tanzania. Upo vizuri kaka. Na ndesi sana magari kule kwenda kusini <laughs> <laughs> Mimi ya kutosha ilifanyika pale Uingereza. ya kutosha ilifanyika pale Uingereza. Hassan Mwakinyo, ndiye maarufu huyu wa Tanzania katika masuala ya ngome za kulipwa ambaye alikwenda kupigana kule Uingereza. Mhm. Mm, na mtaalam Ian Smith. Mhm. Mm, haya. Ilikoaje? Sasa, kapigwa jamaa lakini yeye. Mashabiki wa, wa Tanzania wanampenda sana huyu bwana Aa, ana, ana, ana mashabiki wanaompenda na tfugia... ana mashabiki wanaomchukia vile, kwa sababu anakwambia jamaa anaongea sana eh, <mba>, ana majivuno <laughs> sana, wanakwambia Hassan Mwakinyo anaambia ana majivuno sana eh, ana majivuno sana kwa hiyo ana ana watu amegawanyika, kwa maana hiyo amegawanyika. Na aliudhi watu zaidi kipindi fulani, aliwahi kumjibu vibaya sana bondia Rashid Matumla Snake Boy Yeah. ambaye ni bondia mwenye heshima kubwa Tanzania. mm -hmm. ameshinda michuano mingi ya kimataifa na medali, na hatimaye mikanda mikubwa yote amechukua pale Tanzania na ya dunia sasa. mm -hmm. mm -hmm. kilichotokea ni kwamba watu wakagawanyika kidogo. mm -hmm, lakini kwa sababu alikuwa anapepea bendera ya taifa la Tanzania watu mm -hmm. walikuwa wako naye. Sasa baada ya kupigwa, akasema kwamba bwana, viatu vile alivyopewa, na hicho ndio kimeleta mgongano mkubwa zaidi. begi lake lilikuwa limechelewa. mm -hmm. Eh, watu wanajiuliza jamani. Jiji la Liverpool pale kwa siku mm -hmm. tano ambazo umefika wewe Mm. Hata watu wa Tanzania ambao wengi wamejitokeza pale walishinda kukuchangia wewe kununua viatu vizuri ambavyo wewe unaweza, okay, ukavaa vikakutosha eh. Lakini kuna wengine pia wanasema kwamba idi upande huo wa kumtetea kwamba mm, vile viatu vya ngumi ni ni spesheli ni maalum. Huwezi mm, tu kwenda duka lolote ukatafuta ukavipata. Lazima uvipate mapema kwenye maduka ambayo yanatakiwa. Sande Simba Shomari, jiji la Liverpool, ambao kuna timu kama ya Liverpool <laughs> eh, ambapo pambano linapigwa. Kweli kusikosekani duka moja la vifaa muhimu vya michezo. Ah, bwana <laughs> Haya, twende tusikie watu wamezungumza wengi sana huko juu ya hili pambano, na Amri Ramadhani amezungumza na baadhi yao kule nchini Tanzania, na amezungumza mwandishi wa Guardian nani pashe Hamida Kamchala eh, kutoka Tanga, ambaye anazungumza yeye kwa upande wake, anaona vipi juu ya sababu hizi oto makinywa na jinsi i upa, upa, pambano hilo ulivyokuwa Sidhani kama kuna mtu ambaye alifahamu kilichotokea. Nimefuatilia mpambano mwanzo mwisho, kuanzia raundi ya kwanza mpaka hiyo raundi ya tatu, lakini kwa ukweli pambano limeumiza. Tunaweza tukasema tumesikitika wanatanga, lakini kwa watanzania pia wote. Kilichopo labda tuombe uongozi ndile pambano lirudiwe, ili tujue haki itakuwa iko wapi, na kama likirudiwa, basi watu watafute maoni, tujue kama halitofanyika tena nchini Uingereza. Hatukuwahi kutegemea kwamba mwakinywa angeweza kushindwa maana Alishajua kabisa ushindi ni wakufi na ni kweli, alikuwa anapambana na mzungu, alikuwa tayari ameshazidiwa, lakini kilichotokea baada ya hapo ni sintofahamu. Sasa unaona nachosema, huyu dada, ni kwamba jinsi, hata mi nimeangalia kwenye YouTube ilivyokuwa, tangu ilivyoanza mpaka kufika raundi ile, alikuwa anakwenda vizuri, alikuwa anaingiza ngumi nzuri, na naye alikuwa akipigwa ngumi za yule bwana nzito, akiwa anaonekana kwamba ana uwezo wa kuzivumilia. Kwa hiyo upande ukiangalia, ulikuwa unaonekana umekaa vizuri kwa Mwakinywa. Sasa kuja kupiga goti chini na kulalamika mguu Mtu ameshangaa imekuwaje, lakini basi vilevile vile yuko mtu mwingine ambaye amezungumza hapa, Harith Jaha, yeye kwa upande wake anapokea vipi sababu za Mwakenywa? lile pambano linatatanisha kutokana na sababu ambazo alizitoa Hassan Mwakinyo mwenyewe, yeye yeah, akidai kwamba anahujumiwa. Lakini kile ambacho nimekiona ni kama yeah, yeah, pia ni kama hakuwa amejiandaa na pambano lenyewe, na hicho ndicho ambacho kimemkuta. Hoja ya viatu kusema kwamba eti vilikuwa vimesahaulika na hakuwa navyo ni hoja nyepesi ambayo haingia kilini kwa haraka. Hujuma pia ni hoja nyepesi kwa sababu vitu vyote vilikuwa vina zekana kufanyika mapema na akafanikisha lile pambano na hata kushinda. Kwa hiyo kwa ujumla ametuangusha Watanzania, lakini yote kwa yote, baada ya kutuomba radhi sisi tumemsamehe na tunamwombea sasa ajipange upya kwa maandalizi zaidi. Haya, ajipange upya kwa maandalizi zaidi. Unajua ni kwa sababu gani Idi anasema hivyo? Kwa sababu yeye Mwakinyo anasema kama baada ya kupiga goti mara ya kwanza alishaongea na refarii kwamba anaumia na mguu wake, ku, m, m, wake kwa hiyo mara ya pili akatema ile ya kumlinda mdomo wake mouthpiece au mouthguard. Alitegemea kwamba refarii angetaka kuzungumza naye na kujua nini kinachomsibu kwenye lile mguu wake. Kwa hiyo basi, wanazungumzia kwamba anaomba yeye mwenyewe Mwakinyo kuwe na pambano la marudiano, lakini kama litakuwepo, wanasema ni mpaka mwakani, sio saizi kwa sababu bwana Liam Smith anasonga mbele na wabondia wengine wakina Chris Eubank Jr. na, na, na nimeona kwenye mitandao mbalimbali sijajua. Uh, namna habari hii ina ukweli gani zaidi, maanake nimeona kwamba pambano linaweza likarudiwa mwakani mm -hmm. E, pamoja la Mwakinyo na huyu jamaa Smith. Kwa hiyo yeah. tusubiri tuone yale yatakayojitokeza, lakini nadhani Mwakinyo angekaa kimya au angeliyafanya yale mambo kimya kimya, akaeleza tu kwamba jamani, nilipata maumivu fulani, mambo yakawa hivyo, lakini viatu sijui vimefanya hivi begi na kitu kingine ambacho wataalamu wengine wanajuiza ni kwamba, viatu kama kweli vilikuwa vinakubana, vimekuumiza, vipi mpaka wakati wa mahojiano ya interview baada ya pambano bado amevaa vile viatu? Mbona usiuwe kawaida ya boxing, Sandey Shomari wa pale, unapoona watu wanaingia ulingoni kuna karibu hmm, saa nzima ya watu wanavaa hmm, wanakaguliwa hmm, wanafanya warm -up. ndani ya vile vifaa hmm. Sasa saa nzima wewe umefanya warm -up kabla ya pambano, viatu vinakuja kuuma katika raundi ya nne Zungumze mda wote wakati unajiandaa eh, kwamba hivi viatu haviko sawa eh. Kwa hiyo kuna mambo mengi ambayo yanafikirisha haya bila shaka tuangalie na ujiri kwenye mitandao hidi mambo ni mengi yanaendelea kujiri. uh -huh. Tuangalie nini ambacho kinazungumzwa kule, na mengi yakiwa yanaendelea, basi niambie upande wako hidi nini ambacho tukianza, na mtanangi wa jana baina ya timu ya Manchester United na Arsenal timu ah. mbili hizi ambazo <laughs> zipo katika hali ya tia maji tia maji eh, <laughs> <laughs> kwa hiyo kila kibu, ki, wamekutana jana Manchester United akajipigia vizuri kabisa Arsenal vizuri. Kwa hiyo watu wa Arsenal wamepigwa ile wanaita uh, super glue ya midomo <laughs> <laughs> ni jambo ambalo linatamba kwelikweli. Sasa mashabiki wa Manchester wanaeleza wana, wana kwamba uh, timu yao imerudi, lakini watu wanawambia, jamani, hembu wekeni maneno akiba, msianze kupiga kelele mapema kama vile mna kila kitu ehe, msianze kupiga kilele wakati ili hali mnajua kabisa eh, mambo si mambo mambo yanaweza kabadilika. Sayote Ronaldo alicheza jana vile vile ni mbona e. akifanya vitu vyake pale, aliingia pale kipindi cha pili akafanya mambo mambo yake pale na nini, lakini bingwa ama naweza ngasema nyota alikuwa ni Marcus, uh, Marcus Rashford. oh, yeah. e. Marcus, kwa kweli anafanya kazi kubwa sana na wanasema zile spidi zake na mbio zake Eh, zimesifiwa nam no, zimesababisha mabadiliko mengi kwenye ile pambao na kuwapo ushindi. Haya, muda unakimbia, kutoka studio upande wa pili, Aida Issa msamalizi mkamiti kibayasi. Hapa ndani ya nyumba niko na mwenzangu Idi Ligongo, naitwa Sunday Shomari. Tunawacha na kitu hicho, tusikose usikose aa kwenye matangazo mengine. Kwa heri kwa sasa.