Uh, kumi na nusu, na Afrika ya kati tisa na nusu. Msikilizaji, tayari nimekwisha jia chele ndani ya studio kama pishi la mchele. Siku nyingine Alhamisi, muruati kabisa msikilizaji. Naitwa Sunday Shomari, lakini siku peke yangu ndani ya nyumba mimi ni mkamiti kibayasi. Ni Septemba Mosi mwaka elfu mbili ishirini na mbili. Tunakukaribisha katika VOA Express ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika inayotangaza kutoka hapa Washington DC. Tunashukuru sana msikilizaji kwa kuungana nasi hivi sasa, na tunakusiendelea kuwa nasi kwa takriban dakika 30 kuanzia hivi sasa, ili tunakujuza masuala mbalimbali mbali, ambapo tutakuwa na kipengele cha kama huna kazi. Tutakuwa na kijana maulid, kishu shoka kutoka Mombasa nchini Kenya, akielezea bidhaa za urembo kwa kutumia takataka wanazoziokota baharini. bila shaka bila shaka mambo ni mengi kweli kweli. Mkamiti, kule nchini Kenya tunaendelea kufuatilia kesi ya uchaguzi, kesi ya kupinga uchaguzi mkuu wa rais wa ushindi wa rais mteule Dkt William Ruto, mahakama inaendelea kufuatilia na sisi msikilizaji, tunaendelea kupa yale ambayo yanaendelea kujiri huko mahakamani. Nini ambacho kinaendelea e, watu wanaendelea kutoa ushahidi, basi tutakwambia. Mawakili hao hivi sasa wakiendelea kupambana kweli kweli. E, mambo ni makali kwenye mahakama kule nchini Kenya. Hali kadhalika kule Tanzania, suala la tozo bado linaendelea kushika kasi kweli kweli. Leo hii basi waziri wa fedha na mipango, Tanzania, huko a, Mwigulu Nchemba amezungumzia kuhusu suala hili, na hivi tut, punde tutakuwa na maoni kutoka kwa wanafunzi hali kadhalika kwa wachambuzi kuhusiana na matamshi ya Mwigulu Nchemba. Bila shaka tutaendelea kufuatilia hayo na kusikia wachambuzi wanasema nini kuhusiana na hayo, hali ilivyo huko nchini Tanzania, bila kusahau e, swali letu la le, leo, hali kadhalika masuala yetu ya barazani, ambapo hii leo kwenye barazani tunakwambia, je, ni kitu gani umewahi kumtendea mwenza wako ambacho umekijutia? Basi mkamiti watu wameteremka kwelikweli kwenye Facebook, <laughs> <laughs> wametiririka <laughs> ah, <swawa. laughs> <laughs> na tutakuwa nanyi pia kwa njia ya simu kutuelezeni, wasikilizaji, yale ambayo mnaona eh, yamejiri katika maisha yenu, bila kusahau burudani ya muziki, maana oh, VOA Express bila muziki hujasukuma gurudumu safi <laughs> kabisa. Haya, tuanzie basi huko nchini Kenya. Bila shaka Mkamiti, tuelekee hii ni siku ya pili inayoingia nchini Kenya kwa kesi hii inayozungumzwa kuhusiana na swala zima la uchaguzi, ambapo hii leo wakili wa tume huru ya uchaguzi na mipaka nchini humo IEBC, wakili wake Githu Mwigai ameiambia mahakama ya juu inayosikiliza kesi hiyo ya kupinga ushindi wa rais mteule Dr William Ruto kwamba e, mawakili wanne wa tume hii ya uchaguzi walitumiwa kuchafua utendakazi wa tume na kutaka watu kukosa imani na matokeo ya uchaguzi. Mwigae ameiambia mahakama kwamba makamishna Juliana Cherera, ambaye pia ni naibu mwenyekiti wa tume ya IBC, Irene Masit, Francis Wanderi na Justas Nyang'aya walitumiwa na watu walio nje ya tume hiyo wanaotaka zoezi la kutangaza mshindi wa uchaguzi kutomalizika. Amesema kwamba hilo lilidhihirisha pale ilipobainika kwamba Dkt. William Ruto alikuwa anaongoza katika hesabu ya kura za urais mbele ya Raila Odinga. Sasa basi, anasema hatua ya makamishina hao kujiondoa katika shughuli ya kumtangaza mshindi wa urais wakati wa zoezi hilo ilikuwa inaelekea kukamilika, ulikuwa uamuzi uliofanywa baada ya kujua mshindi Mwarige amesema kwamba kulikuwa na nguvu za nje ya tume ya uchaguzi kuhakikisha kwamba zoezi la kujumlisha na kuhakiki hesabu za kura za urais halikamiliki na mshindi asitangazwe. Kwa hiyo suala hilo sande, uh, katika pekuapekua inaonekana kwamba huenda likachukua muda mrefu kukamilika. Bila shaka tunaangalia na muda wake, lakini pia ukiangalia mkamithi ni kwamba wamewekewa muda maalum waweze kukamilisha, eh, kutoa hii kesi kuweza kukamilika. Basi, msikilizaji aendelea kusikiliza VOA express ili kupata mengi zaidi, ambapo uh, makamishna Cherera, Wanderi, Nyang'aya na Masiti wao waliondoka kwenye ukumbi wa Bomas, ambapo shughuli ya uhakiki na kutangazwa kwa matokeo ya kura za urais ilikuwa inaelekea kukamilika hapo mnamo Agosti 15 mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na mbili. Lakini vilevile vile wanasema kwamba wakili wa IBC Mwigai ameiambia mahakama kwamba mawakili wa Raila Odinga hawana ushahidi wowote kwamba kulikuwa na udanganyifu katika uchaguzi huo. Mawakili wa Odinga wameiambia mahakama kwamba idadi ya kura ambazo zilikodiwa kwenye fomu ya matokeo katika vituo vya kupigia kura 34a yalibadilishwa ili kuhakikisha kwamba Ruto anashinda uchaguzi huo. Odinga pia amedai kwamba mfumo wa teknolojia wa IEBC ulidukuliwa na matokeo ya uchaguzi kubadilishwa. Pia amedai kwamba kura zake zilipunguzwa katika kaunti za Bomet na Kiambu na kuongezewa Ruto. Wakili Mugia amesema kwamba kesi hii haina msingi wote, na kwamba mawakili wa Odinga walizungumza maeneo yenye uzito mkubwa wakati wakiwasilisha madai yao dhidi ya tume ya uchaguzi, lakini walipohitajika kutoa ushahidi wao walikuwa hawana lolote la msingi. Mwakili wa IBC wamesisitiza kwamba tume ya uchaguzi iliandaa uchaguzi wa Agosti 9 kulingana na katiba na kwamba Raila Odinga ana historia ya kukataa matokeo ya uchaguzi mkuu. IBC haina shida yoyote, Wafula Chebukati hana tatizo, hakuna shida yoyote. Kuna shida na watu wanaoshiriki kwenye uchaguzi kukataa kushindwa, hiyo ndio shida aliyosema Mwigai. Basi moja kwa moja, msikilizaji, tunaendelea kufuatilia yale kwenye hii kesi. Kutoka hapa Washington DC tunaendelea kusonga mbele na sasa basi tunaelekea huko nchini Tanzania, ambapo kama tulivyokueleza awali, msikilizaji, suala la tozo ndiyo gumzo kuu katika nchi hiyo. Ni kwamba waziri wa fedha na mipango Tanzania, Mwigulu Nchemba, ametetea tozo zinazotozwa kwenye miamala ya kifedha akisema kama taifa la Tanzania kuna majukumu ya msingi ambayo kila Mtanzania anatakiwa kuyabeba. Mwigulu ameyasema hayo leo Septemba mosi mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na mbili, huko mkoani Dodoma wakati akitoa ufafanuzi ufafanuzi kuhusu tozo. Amesema tozo zilizoanzishwa kwenye bajeti ya mwaka 2021/2022 zimekuwa msaada mkubwa sana kwa taifa kwa sababu zimesaidia kuchochea maendeleo kupitia miradi mbalimbali iliyotekelezwa nchini Tanzania. Sasa basi, amesisitiza mapato ya tozo katika mwaka huo wa 2021 2022 shilingi bilioni 221 zilikwenda kugharamia mikopo ya wanafunzi wa elimu ya juu na shilingi bilioni 117 zilikwenda kujenga vituo vya afya. Kutokana na hilo basi, katika laini ya simu tunaye Deo Makomba yeye yeah, yeah, ni mchambuzi na amekuwa akifuatilia suala hili tangu uh, suala la tozo lilipokuwa likizungumziwa huko nchini Tanzania. Deo, bila shaka unatusikia na je, yeah, uh, matamshi mata haya ambayo uh, waziri Mwigulu Nchemba ameyatolea uh, ufafanuzi hii leo kwa mtazamo wako uh, umeyapokea vipi? Kwa ufupi nimeapokea uh, sawabini sawia na hasa ndicho ambacho watu wengi hapa nchini Tanzania walikuwa wakisubilia kwa hamu kusikia serikali ya Tanzania itazungumza nini hasa, mara baada ya kutokea malalamiko kutoka watu wa kada mbalimbali, wakiwemo wananchi wa kawaida na hata wafanyakazi kupitia katika shirikisho lao la vyama vya wafanyakazi nchini Tanzania Tukta. Kwa hiyo kama ulivyozungumza hapo awali, uh, ni kweli amejitokeza hadharani waziri Mwigulu Nchemba na kuzungumza na akasisitiza, ni lazima Watanzania walipe hizi tozo ambazo zimepitishwa kwa mujibu wa sheria na sasa zinasaidia katika masuala mbalimbali ikiwemo kuendeleza ile miradi ya kimkakati ili iweze kukamilika. Kwa hiyo ametoka hadharani na kuzungumza hivyo, licha ya maswali kadha wa kadha kutoka kwa waandishi wa habari wakitaka atolee ufafanuzi wa kina. Moja ya ufafanuzi ni kwamba wananchi katika miaka ya nyuma hapa nchini Tanzania waliaminishwa ya kwamba eh, nchi ya Tanzania ni tajiri, na hata kuna baadhi ya kauli zilikuwa zikitoka kwa viongozi eh, katika miaka nyuma, kwamba, ya nyuma iliyopita kwamba haina haja ya kulimbikiza ama kuweka utitiri wa tozo na kodi kwa wananchi, kwani ni kuwaumiza, na badala yake serikali itumie rasilimali ambazo inazo kwa maana ya madini na kadhalika, ili kuhakikisha kwamba basi inapunguza ule wingi wa tozo na hatimaye kuweza kuwapatia unafuu wananchi wa Tanzania lakini leo uh, nitaka tu kufahamu, pengine hilo swala alilozungumza uh, waziri Mwigulu upande wa wengi wa vijana kwenye mitandao ya kijamii, upande wa wananchi mbalimbali, wamekuwa wakizungumza sana, kulalamika kuhusu hizi tozo. Pengine hii kauli yake, unafikiri kwa upande mmoja ama nyingine, wale ambao wachache umewasikia kwenye mitandao au wale ambao wachache wanazungumza, nini ambacho wanasema au wanapokea vipi kauli hii, au nini ambacho unafikiria kitatokea hapa singi wameisikia kauli na wakaipokea lakini bado wananchi wa kawaida wanashindwa wana, wana, wana kuelewa kinaga ubaga kwamba uh, anasema kwamba ni lazima tozo hizi zitolewe ili kuweza kuendeleza mikakati hii ya kimaendeleo e, ambayo imeanzishwa na serikali ya Tanzania ikiwemo ujenzi wa bwawa la umeme na kadhalika, lakini wanacholalamika, maisha huku mtaani ni magumu kupindukia, kwa maana ya kwamba bei ya bidhaa inazidi kupanda kila kukia. Na hivyo kuwafanya wananchi wa kawaida kuwa katika wakati mgumu kuweza kujikimu katika maisha ya kila siku. Kwa hiyo bado kuna kuna kuna sintofahamu kwa miongoni mwa wananchi wakiona kwamba pengine ufafanuzi huu wa serikali uliotolewa na waziri wa fedha na mipango Mwigulu Mchemba ni kama bado haukidhi hasa, wao wakirudi nyuma na wa, wa, wakinukuu kauli eh, za hapo awali katika miaka ya nyuma kwamba serikali hii ilikuwa, eh, ya Tanzania ilikuwa ikijinasibu ya kwamba ni tajiri na kwamba pikia maliasili walizonazo inaweza ikaleta ika, ika afueni ya, ya, ya, ya maisha ya wananchi wake lakini sasa uh, moja ya swali akijibu mwiguru katika mkutano huo na waandishi wa habari aliulizwa swali hilo lakini akasema kwamba uh, bado tozo hizi ni lazima zilipwe isipokuwa serikali itaangalia maoni ya watu walioyatoa wananchi na kuona kama kuna uwezekano wa kuweza kupunguza, na amekiri kwamba kuna maoni mengine ni mazuri. Kwa hiyo bado wananchi wanasubiria, kwa sababu serikali bado haijatoa tamko rasmi, licha kutolea ufafanuzi na imesema siku za hivi karibuni. Nikushukuru na, na, na, sana, sana mchambuzi Deo Makomba kutoka Tanzania Tanzania. Muda wetu uturuhusu zaidi ya hapo. Asante kuungana nasi kwenye VOA Express. Msikilizaji kama ulivyosikia, basi moja kwa moja hivi sasa ni wakati wa kuelekea katika habari za dunia. Emirates itarejelea safari za ndege kuelekea Nigeria mwezi huu baada ya benki kuu ya Nigeria kutoa sehemu ya fedha ambayo shirika la ndege la Dubai lilikuwa limepata nchini humo, lakini haikuweza kurejesha. Msemaji wa shirika la ndege alisema safari za ndege kwenda Lagos zitaanza tena kuanzia Septemba 11 ingawa haiwezekani kurejesha safari za kuelekea Abuja mwezi Septemba kwa sababu rasilimali tayari zimes na Zambia imepata idhini ya mkopo wa shirika mataifa la kimataifa la fedha wa dola bilioni 1.3 mpango wa mkopo wa miezi 38 siku ya leo siku ya Jumatano, hatua muhimu katika azma ya nchi hiyo ya kusini mwa Afrika kurekebisha madeni yake na kujenga upya uchumi ulioharibiwa na usimamizi mbovu pamoja na covid-19. IMF ilisema katika taarifa yake kuwa mpango mpya wa upanuzi wa mikopo utatoa jumla ya ufadhili wa haki maalum za kuchukua bilioni 1.3 kwa viwango vya sasa vya kubadilisha fedha, sawa na asilimia 1 ya mgao wa mfuko wa Zambia au umiliki wa hisa. Vikosi vya serikali ya Ethiopia na Eritrea vilianzisha mashambulizi katika mkoa wa kaskazini mwa Ethiopia wa Tigrei siku ya Alhamis, vikilenga vikosi vya Tigrei, msemaji wa jeshi la Tigrei alisema, huku taarifa ya serikali ikiwalaumu watu wa Tigrei kwa mapigano mapya. Shirika la habari la Reuters haikuweza kuthibitisha taarifa za upande wowote. Kamandi ya kijeshi ya Tigrei ilisema kuwa mji wa kaskazini wa Adiabayo ulishambuliwa kutoka Pande nne adui akiwa tayari amehamisha jeshi kubwa nchini Eritria. Sasa ameanza kampeni ya pamoja na jeshi la kigeni linalovamia Eritria, iliongeza katika taarifa yake ay, ay, ay, ay. It's Basi ni kibao hicho dede kutoka kwa Gerilson Israel akishirikiana like, na Reivani. Ah, kibao murwa kamiti hicho wanakuambia wasikilizaji waswahili mm -hmm. Uh, uh, wanakuambia kibao ambacho kinaweza sauti kamtoa nyoka pangoni mm -hmm. Maana naimba kwa madaha taratibu, kwa ulaini na raha, kumtoa nyoka pangoni <laughs> kabisa, kabisa, kabisa. Kibao hicho kamiti Hakijatoka mda mrefu sana, mm -hmm. Kimetoka tu hapo Agosti 24, eh, kwa YouTube, Mbili, views, Enam, kabisa. Na tayari tunaongelea kwenye YouTube anafikiia laki 275 views zimekusha gonga hivi sasa ni juzi tu u tunam kabisa, ni juzi tu apaangoa inaeleke ina, ina, kwenda juu inapendwa kwelikweli, naona hiisk ah, tumeshaipiga hapa ndani ya Vio Express unategemea mm -hmm, nini tena? Bila shaka bila shaka <laughs> Haya ah, basi moja kwa moja ni wakati wa kwenda kwenye mada yetu ya barazani mm -hmm. Mada ya barazani, Mkamiti, leo inaangalia vitu gani? Kama ulivyowadokeza wasikilizaji hapo awali, je, ni kitu gani umewahi kumtendea mwenza wako ambacho unakijutia? maoni ya kulukuki kweli kweli, lukuki. Maana mkamiti, swala kama hilo zito kidogo. mm -hmm. mm -hmm. mm -hmm, lakini pengine naweza nikagusia moja tu mm -hmm, kabla tujaenda kwa msikilizaji kwenye simu mm -hmm, ili kupata maoni yake. Kuna huyu Njeru Kalebu, yeye ameandika kwa upande wake, hajawahi sema jambo lolote baya kuhusu mpendwa wake, licha yeye kuwa na mengi, lakini anajiamini na kuacha unafiki huyo ndio Njeru Kalebu kutoka Nairobi, Kenya. Unajua mkamiti, kusema kuna jambo moja tu kidogo uh -huh. Nataka kusema jambo moja ambalo wewe umetenda uh -huh. <laughs> kwa mtu wako, nimemtendea e, mwenza e, lakini, e, mw. e, e, lakini sasa hili tungekuwa tunaulizana hapa hapa studio, ningekueleza e, lakini kwa sababu tumempa fursa msikilizaji, basi tuyasome yale ambayo msikilizaji <laughs> ameandika, bila shaka <laughs> Haya, mimi nayengana Hamisi Piana anasema nilioa mke wa pili bila yeye kujua. Sasa na yule niliyomleta hakukaa alinitoroka, anasema da, mpaka leo Ninaye mke wangu wa kwanza, kanivumilia. Kwa hiyo anamshukuru sana mke wake wa kwanza baada ya ongeza bila kutoa taarifa. Kuna Musa Yusuf ameandika, yeye kama yeye mwenza wake alimtendea wema tu ila akabaki akijuta kwa kuwa wema ule hmm. ulisulubu kwa kuja kuona na ikawa kama sumu kwake, ilhali ulikuwa msaada mkubwa kwake ndio maoni yake huyu musa yusuf sasa uh, vile vile tuna msikilizaji mwingine ambaye uh, anaeleza maoni yake hapa sindio bila shaka elam silvesta huyu anasema ama kwa kweli ye yuko kule ngwara kagera anasema ambacho sitarudia kwa kusema, kwa mpendo wangu ni kusema eti simpendi. Kiukweli kuna kipindi ili ni kosti <laughs> mwambie mtu umpendi, mpendi mkapindi cha kuwa shughuli ni gharama kubwa, kama alivyoandika uh, ili, ili mkosti anasema mm -hmm. Ya, yani mmkuta kweli kweli, alimkuta aliyomkuta, basi pole sana kaka, lakini ndio mambo ya maisha hayo. Basi moja kwa moja kama walivyosema Kamiti Express, bila muziki unjasukuma magurudumu ni vijana h at the band Msikilizaji si wengine Mkamiti, kama ulivyosema, wanatisha kweli kweli hawa vijana, kutisha maanake, wanapiga mziki mzuri kweli kwelikweli. mm -hmm, wanaitwa H_art The Band ikijumuishwa na vijana watatu Wachira Gatama, Kenneth Muya na Modere Sai Mwini. Hawa jamaa wametamba sana. Kama unakumbuka ule wimbo mkamiti, unasema Uliza Kiatu, huu mm -hmm, ni wimbo wao pia. Ndio maana basi wakajipa herufi tatu ABC like ABC, bila shaka. Bila shaka hawa jamaa wako vizuri sana wanafikiri wakifanya tua yao Marekani hapo inabidi watafute panapo majali haswa. Basi tusonge mbele katika kama huna kazi eh, ambapo mm, kuna kijana huyu Maulidi Kishoka anaongoza kundi la vijana wengine ambao wanatengeneza bidhaa za urembo kwa kutumia takataka wanazoziokota baharini. Basi ni, uh, ni story ambayo imeandaliwa na mwenzetu Salma Muhammed kutoka huko Mombasa, na moja kwa moja basi tusikilize kama huna kazi. Naitwa uh, Maulid Hamisi. Mimi ndio mwelekezi mkuu na mwanzilishi wa shirika la vijana la Kishoka Youth Organization ambalo linapatikana katika ukanda wa Likoni Sub-county. Hususan sisi tunajishughulisha na uh, masuala ya mazingira, mazingira ya nchikavu na pia mazingira ya baharini, kwa sababu mazingira lazima yaanze nchikavu ndio yasielekee kule baharini. So sisi, sana sana tunazuia takataka kwenda kule baharini, ndio maana tunafanya kazi katika nchi kavu na pia baharini. So tunachukua takataka tunazirejesha katika hali, hali mbinu ama tunasema ku redesign, ili kuwezesha vijana kujipatia mapato yao ya kila siku ili kupunguza uh, crimes ambazo zinatokea katika mitaa yetu hususan huku Likoni. So vijana tunachukua chupa kule baharini, tunatengeza nazo floaters, meza na viti kutumia hizo chupa. Pia tunatengeza bulb holders zile kutumia chupa na pia tunatengeza bangili ambazo zina, zinavaliwa na warembo e, so tumekuwa tukifanya hizi vitu kwa muda, kwa muda wa miaka mitano sasa. Hata kuna siku kama 2018 hivi, 2019, tulifanya extravaganza kubwa ya ambayo ilikuwa ni exchange program ya watu kutoka Ulaya na watu kutoka Mombasa ambako tunatengeza mavazi kutumia plastiki na hizo bangili na walikuwa wanafanya fashion show, wale wadada wale wa kutembea kwa zile fashion show, lakini wakiwa wamevaa mavazi ya plastiki na bangili za plastiki. So ilikuwa kitu kikubwa sana ambacho kilitufungua sisi macho tukaona kwamba kuna fursa a, kutumia vitu vya plastiki ama waste ambayo tunasema ni waste ina, inaweza kuwa ujasiriamali. So kutokea hapo ndo tukaanza kutengeza hizi bangles na so far so good, mpaka saa hizi tumeweza kusafirisha bangili kule nchi ya Canada, ambazo tunauza kule bangle moja dola tatu, ambapo hapa Kenya ni kama shilingi 300, na unaelewa, na zinatengezwa na vijana na wakishazitengeza zile pesa wakishazipata basi, wengine wanaweza kujikimu kwenda uh, kusomea nazo kulipia vitabu ama kununua vitabu ama kujisomesha, kwa sababu saa hizi unajua katika nchi yetu bila masomo pia ni swala lingine gumu. Uh, hakuna ujuzi, ni kuketi sisi wenyewe kufikiria ile kitu ambayo tunajua hii inaweza uza, unaelewa, hii inaweza pata soko mahali fulani, na hii tukitengeza hii, basi inaweza kuwa bora zaidi, naweza punguza, kwa sababu sisi lengo letu kuu ni kupunguza plastiki ambazo zinaenda baharini. Mimi hakuna kazi nyingine nafanya Ee, mimi kama mimi hakuna kazi mpaka mimi, watu wananiambia we wapata pesa vipi? Naambia mimi kazi yangu ni hiyo takataka, hakuna mahali nimeandikwa kazi ee. So nikipata chupa ni hiyo kutengeza, kuleta wenzangu pale tunatengeza. So mimi ndo naongea na wao, watu wa ugaibuni, naambia tumetengeza hii na hii, tuna communicate tutauza pesa ngapi. So hivyo ndo tunafanya na vijana, na e, takataka imekuwa kazi basi, mambo hayo ya vijana na mambo ya fursa, msikilizaji, kila kitu msikamiti kinaweza kuwa fursa. Na, mm -hmm. Yeah. mm -hmm. Na uji na kutamba kwenye mitandao mbalimbali mbali ya kijamii, moja kwa moja hapo, jana walipata goli dakika za mwisho za lala salama, za majeruhi mm -hmm la ushindi mechi ambayo ilikuwa inaonekana ni kali kwelikweli, dhidi ya Newcastle United. washabiki wa shabiko, Liverpool wamelipuka kwenye mitandao wakimsifu kijana Cavalio aliyepachika hilo goli la pili baada ya shambulia shambulia, lakini wapinzani wao sasa wanasema pamoja na ushindi huo, Liverpool ni kama wamebebwa. kisa na maana mana wanasema mm-hmm, muda ulishaisha dakika tisini zikaongeza nyongeza na hizi nyongeza zikawa ndefu sana, sasa so, wanalalamika <laughs> wameongezewa muda o, sasa nao wanasema hapana, kwenye mitandao kwamba wale jamaa walikuwa wanapoteza muda na wenyewe sakui kupoteza muda kwa Newcastle. Imekuaje? Haya, kwa upande mwingine basi, kinachotanda kwenye mitandao ya kijamii aa, ni kuhusiana na waziri wa afya ume mwalimu huko nchini Tanzania, ambaye amesema chanzo cha kuelemewa kwa mfuko wa taifa wa bima ya afya yaani NHIF ni magonjwa yasiyoambukiza, urasimu wa kuingizwa kwa wasio watumishi wa umma ambao wamefikia asilimia 99 ni wagonjwa Waziri umi basi ameeleza ufafanuzi huo hii leo ah, kutokana na madai ya kuyumba kwa mfuko huo wa NHIF. Bila shaka basi, msikilizaji, mengi endelea kutamba, usikose kuungana nasi, muda nao unakimbia. Kutoka studio tunakamilisha matangazo hayo ya VOA Express. Upande wa pili namwona Saida Isa Said... <laughs> Aida Isa, kubradhi. Haya, msimamizi wa matangazo hayo anaitwa BMJ Muridhi. Ndani ya nyumba, jina langu ni Sunday Shomari nasikuwa peke yangu, naitwa Mkamiti Kibayasi. Basi tunawaaga wote, tuendelee kusikiliza VOA Express na matangazo mengine ya jioni yanayokuja kutoka hapa Washington DC. Msikilizaji, kwa heri kwa sasa.