hivi sasa ni saa ttu kamili saa za afrika mashariki saa 2 afrika ya kati hapa washington saa 8 za mchana zifuatazo habari za dunia msomaji sandei shomari raia wa angola wamepiga kura hii leo jumatano katika kinyanganyiro kikali ambapo muungano mkuu wa upinzani una nafasi kubwa kwwai kutokea ya ushindi huku mamilioni ya vijana walioachwa nje kwenye soko linalokuwa la mafuta wanatarajiwa kuelekeza kukasirishwa kwao na takriban miongo mitano ya utawala wa chama cha mpla chama tawala bado ikina nafasi zaidi ingawa uongozi wake ni vinyu vya kutosha kwa ushindi wa kushangaza wayunita ambao unaweza kubadilisha uhusiano wake na mataifa yenye nguvu kubwa duniani na uwezekano wa kupunguza uhusiano wao wa kirafiki na russia tangu uhuru kutoka kwa ureno 975 angola imekuwa kiendeshwa na chama cha zamani cha peoples movement for the liberation of angola mpla kilichoongoza tangu mwaka 217 na, na rais joão lorenko lakini uchunguzi wa afrobaromete wa mwezi mei national union for the independence of angolah unita muungano wa upinzani unaoongozwa na adl berto costa jr ukiongeza sehemu yake hadi asilimia229 ya mfumuko wa bei nchini afrika ya kusini uliongezeka hadi kiwango cha juu zaidi katika kipindi cha miaka 13 mwezi julai ukisukuma zaidi na kupanda kwa bei ya vyakula usafiri na umeme data rasmi ilionyesha jumatano wakati wa wafanyakazi wakifanya maandamano kupinga gharama kubwa ya maisha bei za bidhaa zilipanda kwa kiwango cha kila mwaka cha asilimia s mwezi julai kutoka asilimia 74 mwezi juni shirika la takwimu la taifa la Starts sa lilisema katika taarifa yake kuchapishwa kwa takwimu za hivi karibuni kuliendana na maandamano katika miji mikubwa kuhusu hali mbaya ya uchumi ambayo imekuwa ikikandamiza watu masikini zaidi katika nchi iliyoendelea zaidi kiviwanda barani afrika waandamanaji wakiongoza na vyama viwili vikubwa zaidi vya wafanyakazi afrika ya kusini walitoa wito kwa serikali kuchukua hatua kukabiliana na ongezeko la umasikini na gharama ya maisha katika nchi hiyo isiyo na osawa zaidi duniani naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washinton dc kupitia 175fm nairobi kenya rais wa ukrain volodimir zelenski alisema siku ya jumatano hii leo kwamba raia wa ukrain wanapigania hatima yao wakati nchi hiyo ikiadhimisha siku yake ya uhuru pamoja na miezi sita tangu rusia iivamie nchi hiyo akizungumza katika hotuba kwa njia ya video kutoka uwanja wa uhuru mjini kiv zelenski alisema ukrain itapigania ardhi yake hadi mwisho na kwamba wakati mwisho wa vita ungekuwa na amani sasa ukrain inataka ushindi na tutainua mikono yetu mara moja wakati tutasherekea ushindi wetu ukrain nzima alisema zelenski kwa sababu hatufanyi biashara ya ardhi yetu na watu wetu kwetu sisi ukrain yote mikoa yote ish5 bila makubaliano yoyote au maelewano zelenski alisema ukrain tuthibiti tena eneo la mashariki la donbas pamoja na crimia marekani anatarajiwa kutoa jibu lake la hivi karibuni kwa maonya iran kuhusu rasimu ya pendekezo la kufufua makubaliano ya kimataifa ya mpango wa nyuklia wa iran kwa mabadilishano ya kuondolewa vikwazo upande wa marekani umekuwa ukisoma hati ilioondoliwa na umoja wa ulaya ambayo ilipatikana kutokana na mazungumzo ya miezi kadhaa afisa mkuu wa utawala wa biden anasema kwamba wakati wa husika wapo karibu na makubaliano kuliko ilivyokuwa wiki mbili zilizopita baadhi ya mapengo bado yamesalia na mahakama ya katiba ya samisha kazi waziri mkuu p chan ocha huku ikiangalia iwapo amefikia mwisho wa muhula wake wa miaka minane uamuzi huo jumaatano ulikuja baada ya vyama vya upinzani kuwasilisha ombi vikipinga vkipinga ambaye alichukua mamlaka katika mapinduzi ya maka 2014 kama alikua amemaliza muda wake maarakani hizo zilikuwa habari za dunia kutoka w dc jinalangu ni snd shomari endelea ya kusikiliza matangazo mengine ya kipindi cha kwa undani na bmj muridhi kwaheri kwa sasa hii ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washingto dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tukipekuapekua kuchimbua na kukupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tutaangazia hatua iliyochukuliwa na rais wa marekani joe biden ya kutaka kufuta mikopo iliyochukuliwa na wanafunzi ambao hawawezi kumudu na katika sehemu ya pili tutaangazia siasa za kenya ambapo hiyo kesho magavana ambao wamechaguliwa wiki kama mbili zilizopita magavana waliochaguliwa katika uchaguzi mkuu wataapishwa je ni nini kinachoelezwa ni kwa undani mimi ni bmj mridhi wizara ya elimu ya marekani imetangaza kwamba imetoa zaidi ya dola bilioni kui za msamaha wa madeni ya wanafunzi kwa wafanyakazi wa umma programu ambayo kufikia sasa ndio imeingia mwezi wa kumi tangu ilipoanzishwa msaada huo unajumuisha zaidi ya watu 75 kulingana na taarifa ambayo ilitolewa na wizara hiyo jana jumanne na kwamba utatolewa kupitia mpango wa msamaha wa mikopo kwa watumishi wa umma yaani unatolewa kufuatana na mpango huo juhudi hizo zinakuja wakati rais biden naye akitangaza mpango mpya wa msamaha kwa wanafunzi ambao unatarajiwa kufuta deni la dola elfu kmi kwa kila mwanafunzi ambaye amekopa na ambaye anastahiki mpango huo unatarajiwa kuwa ni kulingana na mapato ya wanafunzi hao uamuzi huo umewekwa ama umekuwa ukitarajiwa sana lakini kuna uwezekano wa kuanzisha dhoruba kali ya kisiasa baada ya kutangazwa huku rais biden akikosolewa tayari na wa Republican ambao wanapinga msamaha wadeni e, juu ya wasiwasi hususan wa mfumuko wa bei nao pia wa liberali fulani katika chama cha dmoi na wale walio kwenye mrengo huo wakisema kwamba hawaoni kama msaada huo unatosha kwa wale wanaostahili wizara ya elimu ilitangaza mabadiliko ya muda katika mpango huo uitoao pslf mwezi oktoba na iliruhusu wakopaji kupata mkopo kwa programu tofauti za mikopo ya wanafunzi na wakopaji wanaofanya kazi katika nyanja au katika sekta ya utumishi wa umma tangu mwaka e207 ili wastahiki kupokea msamaha kama huo katika taarifa yake waziri wa elimu miguel kadona amesema kwamba mpango huo wapsfu utakuwa wa manufaa kwa wafanyakazi wa utumishi wa umma ambao wameona awamu zilizopita za mpango huo kwamba hazikuwanufaisha tumejitolea kusaidia wakopaji wanaochagua kufuata taaluma katika elimu afya ya umma kazi ya kijamii utekelezaji wa sheria na nyanja nyingine muhimu kupokea manufaa ambayo wanastahili kuishi maisha ya huduma alisema waziri huyo hayo yote kama alivyoeleza msikilizaji anajiri wakati raisi baiden leo akitangaza kufutwa kwa madeni ya mikopo ya wanafunzi na, na kuongeza muda wa kusitisha malipo hayo hatua hiyo inakusudiwa kujumuisha msamaha wa mkopo wa dola kwa wakopaji ambao wana mapato ya chini ya dola 5 kwa kila mwaka ambayo itakuwa ama utakuwa ndo msamaha mkubwa zaidi wa mikopo ya wanafunzi katika historia na vilevile nyongeza ya kusitisha malipo kwa angalau miezi minne muda mfupi ujao tutakuwa tukizungumza na mchambuzi wa maswala ya siasa za hapa marekani na maswala ya kijamii pia d timothy sadera naona tayari yameshaingia kwenye laini ya simu lakini nieleze tu kifupi kwamba mpango huu wapslf pia ni sehemu ya dola bilioni 3b za mikopo ya wanafunzi ambayo tayari imeshasamehewa na utawala wa biden kupitia programu zilizopo za serikali kuu na wakopaji wanaostahiki wanapewa hadi oktoba 31 mwaka huu msikilizaji kutuma maombi na kuunganisha mikopo yao kuwa ni mikopo ya ujumuishaji wa moja kwa moja na pia kuthibitisha kwamba wamehitimu ili kushiriki kwenye mpango huo wa pslf sasa moja kwa moja nimlete d timothy sadera anajiunga nasi kutoka atlanta jimbo la georgia d sadera kwanza awewe e, ni mwalimu mkufunzi mhadhiri umekuwepo kwenye sekta hii kwa muda mrefu kwanza nipate hisia zako baada ya kusikia yale ambayo rais bien anayafanya hivileo labda pia na uzungumzi kwa kifupi hayo ambayo yametangazwa na wizara ya elimu ambayo yanahusu moja kwa moja wafanyikazi katika sekta ya umma ambao pia huenda wana mikopo waliochukua kama wanafunzi nashukuru sana kaka um, ama kweli ndiyo nimehusika katika sehemu hizo Aa, lakini kwa umbali naweza kutazama ukiwa ni wakati muhimu sana wanaosubiri watu wengi manake alisemua polipo kama halipo, lipo njiani laja kwa hivyo jambo hili limekuwa likitarajiwa kwa wengi haswa tukikumbuka ya kwamba wakati bn alipoingia hatamu yake uongozini aliahidi ya kwamba atawasamehe wanafunzi madeni ambapo tukiangalia hapa marekani kuna wanafunzi kama waliopitia shule za vio vikuu kama milioni aba ambao mpaka sasa hivi wanadaiwa Sama, itad, tada, dada, dada, dada. sadera umesikia katika utangulizi wangu hapo nikisema kwamba pamoja na faida hizo umezitaja na ambazo pia raisi biden anazieleza wizara ya elimu inaeleza lakini tayari kuna mvutano wameita uh, ameita magazeti ya hapa magazeti ya mashirika makubwa makubwa hapa ya uh, habari e, jinsi yalivyoandika yanaita oruba ya kisiasa doruba ya kisiasa ambayo inatarajiwa na tayari imeshaanza e, unadhani ni kwa nini ungefikiri kwamba kila mtu anafurahia kwa sababu wanafunzi hawana e, kuegemea wanakuwa wapo kwa warpblican wapo pia kwa wademokrati na wengineo kwa nini sasa tena uh, kwanza kaka tuchukulia kwamba hili jambo limekuwa la siasa miaka mingi kwa Komfa, mfano iwapo raisbinkweli atawasamehe watu pesa kiasi hiki watu wengi watamfurahia na hasa wale vijana vijana, vijana watamuunga mkono manake ukiangalia uh, ushuru huu unaotolewa kati ya uh, hizi uh, kati ya pesa hizi ambazo wanafunzi walikopeshwa ni asilimia sita kwa kila dola elfu moja kwa hivyo hizo ni pesa nyingi sana unamaanisha rb manake kamabhiib uh, ndio inatozwa kwenye mkopo kwa hivyo jambo hilo linawahusu wanafunzi wengi maanake ukiwa baada ya kila mwaka hizo pesa zazidi kuongezeka kuongezeka na hali mtu hajikimu maisha ya kuweza kulipia kufanya kazi gharama ya maisha na pia kulipia jambo lile ndiposa dharuba hii linaonekana kwamba wana Republican wanaona ya kwamba anataka kujitafutia sifa nao pia wale wengine walioko kwenye demokrat wanasema basi mbona tusiwasamehe kabisa tusahau na watu waanze ukurasa mpya maisha mapya kwa hivyo kuna wale wanaunga mkono watu wasamehe kabisa sio elfu kumi tu pekee yake lakini wasamehe mkopo wote manake ule mkopo umezidi na jambo hili linalokuwa ni dharuba ni kwamba lazima ipitishe uh, sheria hiyo kusema ya kwamba rais awasamehe wote kwa hivyo rais hatatoka kusema ya kwamba atawasamehe manaake asilimia ama toza hizi zinazotozwa na wanafunzi ziliamuriwa na snt kwa hivyo lazima yenyewe iketi na wapitisha wamue ya kwamba sasa hivi mamlaka ya rais hawezi akawasamea wanafunzi gharama yote jambo la pili ni kwamba wengine wanautazama kama ni mfumo wa kisiasa manake sasa hivi hivira uh, wanataka waweze kupata wanasenata wengi na pia house of niposa waweze kuwa na ule wingi wa bunge hilo ni jambo la pili na jambo la tatu ni kwamba uh, wale ambao wanaochukulia ni wale waliomaliza kulipa madeni yao kwa hivyo mwingine anasema ikiwa sisi tulilipa mbona wengine wazembe wasilipe uh, mbona inakuwa ya kwamba hawataweza kulipa kwa hivyo je tutarudishiwa pesa zetu ziisisi ambao tulilipa kwa hivyo mambo yale tunatarajia kwamba utayaona yakifika kwenye mahakama kuu ni kushukuru sana d timothy sadera muda wetu ndo umekwisha najua ni swala ambalo kwa hakika hatujaona mwisho wake tutaendelea kulifuatilia na ni suala ambalo linaweza kuzungumziwa kutoka pande nyingi e, lakini shukran sana d timothy sadera kwa kushiriki hivi leo katika kipindi chetu cha kwa undani mskilizaji e timothy sadera mchambuzi wa siasa za hapa marekani d timothy sadera anatukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi kwa undani lakini usiondoke kwa sababu nitarejea na sehemu ya pili ya kipindi hiki muda si muda karibu msikilizaji kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka hapa idha ya kiswahili ya sauti sautiamerika uko nami bmj mridhi nikiwa hapa washington magavano wapatao 45 wanatarajiwa kuapishwa hapo kesho nchini kenya huku kukishuhudiwa tayari shamra shamra za hapa na pale wakati wakijiandaa wengine wakiuliza je pesa hizo zinazotumika zinafaa kutumiwa kwa sababu hiyo au sababu zingine ili kupata mengi zaidi tuungane na wenzetu salma muhammed na liberty collins adede wakiwa mombasa asante sana bmj kama ulivyodokezea ni kwamba ndio shamra shamra zinaendelea katika maeneo mbalimbali mbali, nchini kenya majimbo kadhaa yakijiandaa kuwapisha magavana waliochaguliwa katika uchaguzi mkuu uliokamilika E, kati yao ni magavana 2h8 ambao watakuwa wanachukua kiapo hapo kesho kabla ya kuanza kuhudumu kwa kipindi cha miaka mitano ijayo cha kufurahisha sana katika uchaguzi wa amu hii wanawake saba ni miongoni mwa waliochagulia kupitia kura kuchukua nafasi za ugavana katika majimbo mbalimbali mbali nchini kenya na hilo imekuwa ni shime kubwa kwa wapiga kura nchini kenya katika magavana wa teule aa5 katika mirengo ambayo ilioshiriki katika uchaguzi mrengo wa kenya kwanza ilipata magavana wa teule ishirininambili na upande wa azimiwa ukapata magavana wa teule ishirinina uh, tatu utakumbuka kwamba katika magavana hao 4obaata wa teule bado tunatarajia magavana wengine wawili kutoka uchaguzi ambao unatarajiwa siku ya jumatatu maeneo ya kakamega na vile mombasa lakini katika kuapishwa kwa magavana hao tunajua kwamba kisheria hatua y kumwapisha gavana mteule inafaa kufanya katika sheria y umwa mbele ya jaji wa mahakama kuu historia ya mfumo huu mpya wa ugatuzi nchini kenya ni chini ya katiba mpya ya kenya ya mwaka elfubili na kumi ambayo ilibadilisha kabisa sura ya siasa za taifa la kenya nafasi hiyo ya gavana katika majimbo ya kenya imeonekana kuwa na nguvu sana ikilinganishwa na nafasi zingine utakumbuka kwamba ni kutokana na ushawishi mkubwa unaombatinishwa na kiti hicho cha kisiasa kama inavyokuwa sheria kiti cha urais uh, wa kitaifa na kiti cha ugavana ni katika nafasi hizo mbili ambazo mgombea anatarajiwa kuhudumu kwa miaka kumi tu ambazo hizo ni awamu mbili baada ya hapo basi hataruhusiwa tena kukaa katika kiti hicho ndio maana inatoa ushindani mkubwa wa kisiasa hapa nchini kenya moja kati ya majukumu makuu ya gavana kulingana na katiba ni kuwakilisha jimbo katika ngazi za kitaifa na kimataifa kupanga na kutoa mwelekeo wa matumizi ya fedha kutoka kwa serikali kuu kwa ajili ya maendeleo ya kaunti na kuhakikisha rasilimali na mas- mali asili za jimbo husika zinawafaidi wananchi na kadhalika kwa hivyo kiti hicho kina umuhimu mkubwa katika mtizamo huo wa sheria na miongoni mwa wale watakaokula kiapo hapo kesho ni gavana fatma achani ambaye yeye ni gavana wa jimbo la kwale huyu akiwa ni mwanamke wa kwanza kuhudumu katika jimbo hilo kama gavana na pia eneo la pwani ya kenya kuhudumu kama gavana tumezungumza naye kwa simu na kwanza tumemuuliza amejiandaaje kwa ajili ya shughuli hii nzima na anajisikiaje shukran sana sasa hivi tuko katika matayarisho ya uhapishwaji kesho ijapokuwa kwangu hii ni mara ya tatu kuhapishwa kwa sababu nimepishwa mara mbili kama naibu gavana na sasa naenda kuhapishwa kama gavana kwa hivyo excitement nyingi ni ya wale wafuasi wangu lakini kwa mimi ni jambo la kawaida kwa sababu yale matarajio ambayo yanafaa kesho ndio muhimu wewe ni miongoni mwa magavana saba mliochaguliwa nchini kenya e, kupitia kwa kura sasa ni jambo ambalo limekuwa tofauti na uchaguzi uliopita ina maana gani katika siasa za kenya hii inaonyesha kuwa wakenya wameanza kume na uongozi wa mwanamke na hii imeletwa kwa sababu ya wale viongozi wanawake ambao wamechaguliwa wameonyesha kuwa ni wakakamavu na ni waaminifu kwa hivyo pia imeendelea kujenga imani uh, mkenya ya kuwa mwanamke pia ana uwezo kama vile ambavyo mwanaume ana uwezo kuna matarajio mengi sana kutoka kwa wakazi wa jimbo la kwale na eneo la pwani labda unatarajia kufanya nini tofauti na mtangulizi wako Aa, matarajio ni mengi na pengine sitofanya tofauti zaidi lakini ni kuboresha zaidi yale ambayo tumeyafanya tukiwa pamoja na mwheshimiwa mvuria kwa kipindi ambacho tumekuwa nacho yeyote ambaye ataangalia mtazamo wa akaunti ya kwale pale tulipokuwa awali na pale tulipofika tumepiga hatua kwa mfano tumejenga hospitali za kutosha inafaa niboreshe uh, zile hospitali ambazo uh, masuala ya elimu niweze kuyaendelezesha uh, maswala ya maji masuala ya barabara maswala ya uchumi tuweze kuyaendelezesha kama mzoefu uh, wa utawala huo wa na afisi ya gavana wewe kama mwanamke labda umejipanga vipi kukabiliana na changamoto ambazo zinamkumba mwanamke haswa katika nafasi kama hiyo uh, niseme kwanza kitambo nichiko hiki nimepitia changamoto nyingi Aa, wakati wa hakuna matusi yenye siijapitishiwa na hakuna neno ambalo alijazungumza kwenyeusu hakuna ambao na naimani kwa sasa hivi kuna watu wengi wananiangalia kama nitaweza kwa hivyo mimi nafaa nifanye double ya vile ambavyo mwanamme anafanya mimi nifanye double ili niwaoneshe na nionyeshe kuwa mwanamke anaweza kwa hivyo natarajia challenges nyingi na si challenges za watu wanje nje peke yake hata katika ofisi naimani kuna wafanyikazi wengi ambao wataniangalia kama mwanamke kwa hivyo pia niwe tayari kuwa nitakumbana na challenges ndani na nje ya serikali tukushukuru sana na kukutakia kila laheri kwa siku yako kubwa na utawala wako unaokuja unaokujanamshukran sana huyo ni gavana mteule wa jimbo la kwale fatma achani ambaye atakuwa nakula kiapo hapo kesho Salma, ingawa kuna sherehe na mbwembwe sehemu nyingi nchini kenya kwa ajili ya hafla hii mkaguzi wa mahesabu wa kenya magret nyakango analalamika kwamba majimbo hayo yameulizia kiwango kikubwa sana cha fedha kutekeleza sherehe hizo za kuapishwa magavana kulingana na gazeti la the sta inadokeza kwamba majimbo kama vile nairobi machakos tranoymacha yameulizia kati ya dola lakimoja na sabni na dola laki 2 na ishirini kwa ajili ya shughuli hiyo majimbo mengine yakiulizia kati ya dola el1 yaani shilingi milioni moja za kenya hata hivyo kuna jimbo moja la kirinyaga ambalo limeulizia tu dola 25 ikiwa ni shilingi lakib za kenya kwa shughuli hiyo jimbo hili likiwa chini ya an waiguru na sasa the star inadokeza kwamba haya yanajiri huku majimbo hayo yakiwa yanadaiwa fedha nyingi sana zaidi ya dola milioni ishirini kwa mashirika mbalimbali mbali ya kifedha nchini kenya na pia ikiandamana na kwamba kenya inakabiliwa na matatizo ya kiuchumi kutokana na ukosefu wa fedha florence kajuju ni kamishna mwenyekiti katika tume inayoangazia utekelezaji wa haki na usimamizi bora wa taasisi za umma maarufu ombudsman na hapa anazungumzia kuhusu lalama ya mkaguzi wa mahesabu eh, dhidi ya baadhi ya magavana ambao wameitisha fedha nyingi sana za shughuli ama sherehe ya kuhapishwa tugeomba wale vn wote ambao wanaapishwa kesho uh, tafadhali wasiwe wanatumia pesa mingi sana kwa sababu ya sherehe za siku moja masaa machache na nimeona wengine wame, wamekubali vile auditor general amesema nimeona kama uh, excellency governor simba rati ambaye alikuwa amechorewa budget ya7 million amepunguza nafikiri ikafika kama milioni tatu na nimeona pia gavana wengine wamepunguza hiyo uh, budget ikafika milioni moja kwa hivyo naona wame- ni kama wengi wamesikiza wito Auditor general na wakapunguza ile baeti yao sababu sa hii wanakuja kwa ofisi wanakuja kujipanga wanakuja kuleta kutimiza ile manfesto zao ambazo walikuwa nazo wakati wa kampeni wangepunguza ile wako wanataka kutumia kesho wawe na sherehe waapishwe lakini wasitumie pesa mingi ndio sasa waweze kuingia kwa ofisi waweze kufanyia wananchi kazi e, siku ya kesho sio e, siku ambayo itasaidia wananchi kivile ni siku ambayo unapewa idhini ya kuingia kwa ofisi sisi kama ofisi tutakuwa tukiangalia kila gavana ni pesa ngapi alitumia katika sherehe ya ile wanaapishwa kesho ama hiyo siku ingine ndio tuweze kuwauliza maswali in case kuna yule atakuwa ametumia pesa mingi sana kwa sherehe ya kesho kuna hatua zozote ofisi yako itachukulia wale ambao watapatikana na hatia kwetu sasa kama tutapata mtu ambaye tukiangalia tuki ripoti general na tuweze kuangalia ripoti za wale wengine watafanya uchunguzi na sisi tufanye uchunguzi wetu uh, tunaweza ku, ku, kuchukulia hatua yule atakuwa ametumia um, um, mamlaka yake kui uh, ku sababu itakuwa ita sasa umetumia mamla yako ku abuse office kwa hivyo aea tuta, tukichunguza tutaweza kuchukua hatua pia sisi asante sana florence kajuju ambaye ni kamishna msimamizi wa tume ya kuangazia haki ya ofisi za umma yaani ofisi ya ombudsman shukran sana kuzungumza na voa asante sana mungu akubarikishudma za ufisadi pia zimekuwa zikikodolea macho nafasi hiyo kwa sababu katika historia magavana ambao wamehudumu hivi sasa waliokamilisha miaka kmi ama wengine walikuwa katika miaka mitatu kumekuwa na shutma za ufisadi maanake mwaka jana tume ya kupambana na ufisadi ya eacc iliwataja magavana wastafu wanne wakikabiliwa na za ufisadi ambao tume hiyo uh, inaendelea kufuatilia kesi zao hadi sasa tume hiyo ya kupambana na ufisadi nasema inalenga kunasa na kuregesha zaidi ya shilingi bilioni 11 ambazo ni zaidi ya dola milioni 90 zilizopotea kwenye mikono ya magavana hao katika kipindi cha uongozi sherehe zinapotarajiwa hapo kesho tume ya uchaguzi nchini kenya iebc inatarajiwa kuandaa uchaguzi katika majimbo mawili ya kakamega na mombasa ambako uchaguzi huo ukufanyika sasa unatarajiwa kufanyika jumatatu tarehe ishit mwezi agosti hii ni baada ya kutokea mkanganyiko wa katika makaratasi ya kupiga kura na kusababisha uchaguzi huo kuahirishwa katika jimbo la mombasa viongozi ambao watakuwa wanapambania kiti hicho ni mbunge anayeondoka wa mvita abdul swamad sherif nasir wa azimio na hasan omar hassan ambaye ako katika mrengo wa kenya kwanza ambaye aliwahi kuhudumu kama seneta kampeni zimeruhusiwa kuendelea hadi masaa ishirinna nane kabla ya uchaguzi huo kuandaliwa na sasa kiongozi wa azimio raila odinga akiwa pamoja na matha karua wamekuwa mombasa wakimfanyia kampeni abdusama sherif nasir na katika mkutano wa mombasa aliibua mjadala wakati aliposema kwamba e, kiongozi ama mwenyekiti wa sasa wa fula chebukati hafai kuongoza ama kusimamia uchaguzi wa mombasa na kakamega japo tume ya ibc imejibu kwa kusema kwamba wale ambao watasimamia uchaguzi katika maeneo ya mombasa na kakamega e, wako na si wala si kiongozi chebukati tumsikize raila amezungumzaje alipokuwa katika kampeni za mombasa mombasahatan hey, haya anasema uchaguzi wa mombasa na yakakameaka yaendelee kama yikoapo tunasema hizi uchaguzi itafanya ufanywa chini ya usimamizi ya naibu wa chairman ya ibc bwana bwanachegukati kama mshtakiwa adisulify himself ajiondoe katika hii uchaguzi ambayo inaendelea hawakifanya na wale watu wambaye hawana upendeleu natangaza hapa vizurisanatangazahapateuiamea kutendeka hapa raila odinga basi akiwa katika kampeni hapa mombasa licha ya kwamba nafasi hiyo ya gavana ni nafasi ambayo ina ushawishi mkubwa na madhumuni ya kubuniwa kwa nafasi hiyo katika majimbo ni kuleta maendeleo karibu na wananchi ainitah kuekua na na vile vile na wananchi kutoridhishwa jinsi uongozi wanchi ambao umekuwa ukihudumu sasa kwa miaka kumi, wengi wakisema hawajafaidika na rasilimali ambazo zilizopo ikiwa ni katika sekta ya kilimo zliz tataakilimo taadini moapatikana katia majimbo tofautia hiyo, na hiyo ya gavana kutoka hapa mombasa tunawarudisha kwenu washington asanteni ah, sana wenzangu hapo mombasa basi msikilizaji hapo ndo tunatamatisha kipindi hiki cha kwa undani kwa leo kwa niaba ya wote waliokifanikisha wenzangu kule mombasa pamoja pia na mwelekezi wetu saidahamduni msimamizi alikuwa ni mary mgawe na mimi hapa naitwa bmj mridhi na kutakia usiku mwema kutoka hapa washington