hivi sasa ni saa tatu kamili zifuatazo ni habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msomaji ni mimi idi ligongo marekani imeonya leo jumanne kwamba rasia inaimarisha mipango ya kufanya mashambulizi yatakayolenga miundo mbinu ya kiraia ya, ya ukraine na vifaa vya serikali katika siku zijazo ujumbe huo ulitumwa na balozi wa marekani mjini kiev ulifuata onyo sawa na hilo kutoka kwa rais wa ukraine voldomir zelenski kuhusu hatua zinazoweza kuchukuliwa na russia dhidi ya ukrain kuambatana na siku ya uhuru wa nchi yake mashambulizi ya rusia nchini ukrain yanazidi kuwatishiwa kwa raia na miundombinu ya kiraia ubalozi wa marekani ulisema na kuongeza kuwa raia wa marekani wanapaswa kuondoka ukraine ikiwa wanaweza jumaatano ukraine itaadhimisha miaka 3moj tangu ipate uhuru toka kwa utawala wa soviet pamoja na miezi sita tangu rusia kuanza kuivamia nchi hiyo mamia ya waombolezaji walikusanyika jumanne kwa mazishi mjini moscow ya daria dugina binti wa msomi mashuhuri mwenye msimamo mkali ambaye aliwawa katika shambulio la bomu la gari ambalo rusia inadai lilitekelezwa na ukraine alexandra dugin muungaji mkono mkubwa wa mashambulizi ya kijeshi ya kremlin ambaye amedai kuwa karibu na rais vladimir putin huenda ndiye aliyelengwa katika shambulizi lililomuua binti yake wa miaka ishirinnatis ukrain inakanusha kuhusika katika shambulizi hilo waombolezaji wengi wakiwa wamebeba maua walitoa heshima zao katika ukumbi katika kituo cha tv cha ostankino kilichoko mji wa mosco ambapo picha yake ya gari nyeusi na nyeupe ilionyeshwa kwenye jeneza lililowazi dagin na mkewe wote wakiwa wamevalia nguo nyeusi waliketi karibu na jeneza la binti yao alikufa kwa ajili ya watu kwa ajili ya rasia dagin alisema wakati wa ghafla hiyo dogina aliwawa jumamosi wakati bomu lililowekwa kwenye gari lake lipolipuka alipokuwa akiendesha kwenye barabara kuu nje ya mosco mosco inasema maafisa wa kijasusi wa ukraine ndio waliohusika na shambulizi hilo madai yaliyokanushwa yali na kiev unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka washington dc mapigano makali yalizuka hii leo kati ya wanajeshi wa jamhuri ya kidemokrasia ya congo na kundi lililojihami katika kambi tupu ya umoja wa mataifa iliyo mashariki mwa nchi hiyo inayoendelea kukabiliwa na machafuko maafisa wa serikali wamesema washambuliaji wawili waliwawa na wanne kukamatwa wakati wa kundi hilo liliposhambulia eneo hilo katika mji wa butembo meya roja moa amesema kikosi cha kulinda amani cha umoja wa mataifa monusco kimewahamasisha wanajeshi wake kutoka katika kambi hiyo kufuatia maandamano yaliyogubikwa na ghasi ya mwishoni mwa julai walitumwa kwenye maeneo mengine ya jiji kulingana na mamlaka washambuliaji walifikiri kwamba ulidanganya kwamba wanajeshi wa monusko hawakuondoka alisema moa walikwenda kushambulia kambi hiyo kwa bahati nzuri hawakupata chochote hapo jiji salama aliongeza kusema kambi ya umoja wa mataifa mashariki mwa drc zilivamiwa mwezi uliopita na waandamanaji waliokasirishwa na monusko iliyoshutumiwa kushindwa kuhudumia usalama waandamanaji thelathi na wawili na wanajeshi wanne wa umoja wa mataifa walikufa katika kipindi cha machafuko ya wiki moja kulingana na idadi rasmi ya serikali ya kongo takribani vikundi mm 2hn vyenye silaha vinaaminika kuwepo mashariki mwa drc vikosi vya jeshi la iran kesho jumatano vitaanza mazoezi makubwa ya takriban ndege mi h zisizo na rubani kote nchini humo katika kile vyombo vya habari nchini humo vinasema ni kutaka kuonyesha uwezo wake wa kivita usahihi wa nguvu ya silaha uwezo wa mifumo ya uongozi na uwezo wa kivita wa ndege zisizo na rubani ni miongoni mwa mambo yatakayojaribiwa na kutathminiwa katika zoezi hile naibu mratibu wa jeshi admiral Bola sayari aliliambia shirika la habari la serikali hakuna maelezo yaliyotolewa kuhusu gani mazoezi yangedumu iran ilianza kutengeneza ndege hizo zisizo na rubani katika miaka a19 wakati wa vita vyake vya miaka n na iawisho wa habarihizi za dunia kutokamii jina langu ni idi ligongo thank you Undani. sehemu ya kwanza tunaangazia uchaguzi mkuu wa angola upinzani tayari umesema unaweza kwenda mahakamani kupinga matokeo ya uchaguzi huo hata kabla ya kura kuhesabiwa sehemu ya pili tunaangazia kwa upana zaidi maombi ya kiongozi wa upinzani nchini kenya raila odinga kufika katika mahakama kuu kutaka ushindi wa rais mteule d william ruto kufutiliwa mbali mimi ni kennes bwire nikiwa hapa washington dc msikilizaji wapiga kura nchini angola wamepiga kura kumchagua rais mpya uchaguzi huo umetajwa kuwa na ushindani mkali kuahi kushuhudiwa tangu kuanza kwa siasa za vyama vingi a1992 chama cha chapeoples mvement or theiberation of angola mpla kimetawala nchi hiyo tangu kujipatia uhuru kutoka kwa ureno mwak1975 chama kikuu cha upinzani cha the national union for or thetoa independece ofangola unita kimepata umaarufu mkubwa sana nchini humo kinyume na ilivyokuwa katika uchaguzi wa awali angola ambayo ni mzalishaji mkubwa wa mafuta afrika ilikumbana na mapigano ya wenyewe kwa wenyewe yaliyodumu kwa muda wa miaka 27 tayari chama cha upinzani cha yunita kimeshutumu serikali kwa kujaribu kulazimisha utawala wa chama kimoja na kwamba kinafikiria kupinga matokeo ya uchaguzi ambayo chama hicho kinaona kwamba huenda uchaguzi usiendeshwe kwa njia ya haki kiongozi mahicho, kombahu, wa chama hicho adabato costa j amesema kwamba utawala wa wampla hautaki kabisa angola kuwa nchi yenye demokrasia wachambuzi wa siasa za ngola kama na vende wa moto wametafsiri vipi matamshi yake adabato unita kutoka zamani na mpieroi hawana uelewano vizuri hata wakati, wakigesu, wakati wa kijeshi wakati walipokuwa wanangangania uhuru wao wa wa kwa hivyo junior akisema kwamba ambacho ni chama chenye iko madarakani kwa wakati huu chama cha rais lorenzo angola ni afrika angola ni sehemu yetu angola ni watu wasiokubali kushindwa kama sehemu zingine zile baadhi ya wakosoaji wa serikali wameelezea wasiwasi kwamba huenda uchaguzi ukakosa kumpata mgombea aliyechaguliwa na wapiga kura maana yake kwamba huenda ukajaa wizi wa kura kuna waangalizi elfu mbili pekee wanaofuatilia uchaguzi wa angola nchi ambayo ni kubwa mara mbili ya ufaransa hesabu ya mwisho ya kura itatangazwa mjini luanda na baadhi ya vituo vya kupigia kura vimewekewa masharti ya kutotangaza matokeo hayo chama kinachotawala cha mpla kimekataa maombi ya vyombo vya habari kujibu shutuma hizo na hakijatoa taarifa yoyote lakini kilisema awali kwamba kitakubali matokeo ya uchaguzi huo wanasiasa wa upinzani na mashirika ya kisiasa yameshutumu serikali ya mpla kwa kudhibiti taasisi za serikali ikiwemo mahakama na vyombo vya habari rais wa angola joao lorenso naye hajazungumzia shutuma hizo lakini aliwahi kusema mwanzoni mwa mwaka huu kwamba mahakama za ngola zina uhuru wa kufanya kazi yake bila ya kuingiliwa siwezi kudhani kwamba maxis <laughs> anaweza kukubali kuwa na mahakama ambaye inaweza kweli kuwa na nguvu ya kuweza kushughulikia kesi yoyote ambaye inaweza kwenda kumlalia aliye uongozini hiyo shida afria tena lorenzo aliteuliwa na jose eduardo don santos aliyeachia madaraka mwak 217 baada ya kutawala nchi hiyo kwa muda wa miaka 38 lorenzo anagombea muhula wa pili madarakani ameahidi kupambana na ufisadi kuimarisha ukuaji wa uchumi na kuimarisha demokrasia lakini costa junior amesema kwamba ahadi anazotoa rais wa sasa hazijawahi kutekelezwa na utawala wake na kwamba hakuna mabadiliko yanayoonekana kutekelezwa ili kuimarisha hali ya maisha kwa watu angola coste amesema kwamba iwapo matokeo ya uchaguzi hayatakuwa huru na haki watatumia njia zote za kitaifa na kimataifa wanazoweza kuzitumia kupinga matokeo hayo amesema kwamba chama chake tayari kina ushahidi kwamba kanuni kadhaa za uchaguzi zimekiukwa hata kabla wapiga kura kuelekea vituoni lakini anaimani kwamba tume ya uchaguzi itatekeleza mabadiliko kuhakikisha uchaguzi unakuwa huru na haki chama cha mpla kimekataa kabisa kuzungumza na waandishi wa habari kuhusu madai ya upinzani coste junior amewataka wapiga kura kubakia kwenye vituo vya kupiga kura baada ya kupiga kura yao ili kuhakikisha kwamba hakuna udanganyifu unafanyika ripoti ya taasisi ya usalama nchini angola imesema kwamba iwapo chama cha champla kinashinda uchaguzi hwenda kukatokea vurugu angola iko mbele sana wakisema watapigana labuda watapigana sijasikiwa wanaenda kusema watapigana na wakakosa kupigana kule angola ndipoliona vita vilikamilishwa wakati ndugu wetu yule wa unita alipouawa msituni anaitwa savimbi savimbi alipowawa yeye pia savimbi ndiyo alikuwa wa chama hiki unita ambacho kwa wakati huu ni ndugu wetu yule Costa junior kwa hivyo awako wa haraka sana wanapenda sana kumaliza mambo yao kumaliza shida zao na vita na inawezekana kuwa watakaposhindwa watu wa unita ninavyojua mimi historia yao wanaweza kwenda vitani bila shaka yoyote wakati wapiga kura wanatekeleza haki yao ya kikatiba mwili wa aliyekuwa rais wa nchi hiyo jose eduardo do santos umerudishwa nchini humo do santos alifariki akipatiwa matibabu nchini spain mjini barcelona mwezi julai mwili wa eduardo do santos umewasili lwanda baada ya kusubiriwa kwa muda mrefu wachambuzi wanasema hatua ya mwili wa do santos kurudishwa nchini wakati wa uchaguzi ni ya kisiasa hata sisi wakati wa nguli idi yanini hata <laughs> ingawa watu hawa vizuri alipofanya mapinduzi ya kumwondoa rais obote la kwanza ni alirudisha marehemu mfalume wa uganda Uh, edwad mtesa na hapo akawa akawa akageuka kuwa kipenzi cha watu wengi na watu wa buganda jimbo la buganda wakampa na jina wakaongeza kwenye majina yake wakaongeza jina lingine akaitwa dada kwa hivyo hawa nao wanavyotaka wakati nafikiri mpiero yeye mpero eye nafikiri ndio ilifanya juu chini kuweza kuona kama marehefu eduardo do santos mwili mm. wake unarudishwa angola hata ingawa kulikuwa na mapishano makali sana kwenye familia yenyewe ieleweke kwamba dos santos alikuwa miaka ya mwanza ya uongozi wake alikuwa kama baba wa nchi ya angola hiki kitawasaidia ml kwa sababu hao ndio wako madarakani na ikiwa ni mazishi ao ndio watafanya mazishi ya kitaifa na wanapeta mkono wa, wa juu sana kuweza kupata kura kuliko wenzao wa unita mwili wa santos umerudishwa ngola baada ya kutokea hali ya kutoelewana yakiwepo madai kwamba aliuawa santos alifariki julai nane mwaka huu akiwa na umri wa miaka sabi natisa akitibiwa mjini barcelona ambako alikuwa amelazwa kwa muda mrefu kesi kuhusu kifo chake ilifikishwa mahakamani na binti yake ghise do santos akidai kwamba huenda rais huyo wa zamani aliuawa baada ya uchunguzi wa kina kwa mwili wake mahakama hata hivyo ilisema kwamba alikufa kifo cha kawaida baada ya kuugua familia yake ilikuwa imetaka mwili wake kuzikwa barcelona lakini mahakama ikaamua kwamba arudishwe angola rais lorenzo ametoa wito kwa wapigakura kupigia kura chama kinachotawala kama heshima kwa hayati dos santos japo aliteuliwa na dos santos lorenzo aliagiza uchunguzi wa kina kuhusiana na madai ya ufisadi wakati wa utawala wa dos santos uliohusisha mabilioni ya dola marekani ilimwekea vikwazo mwak221 binti wa dos santos kwa kuhusika katika kashfa ya mabilioni ya dola fedha za umma kwa manufaa yake binafsi kashfa hiyo ilifichuliwa na waandishi wa habari wapelelezi mwaka 2020 wapiga kura wa angola wanawachagua wabunge narais. na rais nakamilisha sehemu ya kwanza kwa undani sehemu ya pili baada ya muda mfupi hii ni sauti america voa hii ni sehemu ya pili ya kwa undani tunaangazia siasa za kenya ambazo sasa zimefika mahakamani mimi naitwa kenns bwire siku moja baada ya kiongozi wa upinzani raila odinga kuwasilisha maombi kwa mahakama ya juu kutaka ushindi wa rais mteule d william ruto kufutiliwa mbali mawakili wa tume huru ya mipaka na uchaguzi iebc wakili wa ruto wana siku nne za kuwasilisha utetezi wake kwa mahakama wana muda wa siku ne kufanya hivyo halafu mahakama itahitisha kikao siku ya 8 ambayo itakuwa jumatatu na kueleza mwelekeo utakaofuatwa wakati wa vikao vyake na uamzi kutolewa ndani ya siku 1 makuu katika maombi ya raila odinga na muungano wa azimio ndani ya kurasa 72 ni pamoja na kutaka kura zilizokataliwa kufanyia ukaguzi namna hesabu ya mwisho iliyotangazwa na chebukati ilivyoafikiwa fomu za uchaguzi kutoka vituo vya kupigia kura 34a na 34b kukaguliwa kwa kina vifaa vyote vilivyotumika katika uchaguzi kukaguliwa kwa kina tangazo la chebukati kwamba mshindi alipata asilimia 50 na kura moja zaidi lifutiliwe mbali mahakama imtangaze odinga na karua kuwa mshindi mahakama na mwenyekiti wa tume ya uchaguzi wa fulachibukati kuwa mtu asiye na sifa ya kuongoza tume hiyo kwamba matokeo katika mabunge 27 hayakukaguliwa na kujumulishwa katika hesabu ya mwisho kabla ya mshindi kutangazwa kwamba wanaushahidi kuwa kuna mtu maalum alikuwa amepewa kazi ya kudukua mitambo ya iebc na kubadilisha hesabu ya kura na kwamba hatua ya makamishina wanne wa ibc kujiondoa kwa muda mfupi kabla ya matokeo kutangazwa ilifanya shughuli nzima ya kuhesabu na kumtangaza mshindi kuwa kinyume cha sheria vilevile odinga na tumi yake wanasema kwamba mwenyekiti wa tume ya uchaguzi wa fulachebukati alikosa kuwaonyesha mawakala ama maajenti wa azimio pamoja na makamishina wengine wa uchaguzi fomu ya mwisho kabla ya kutangaza matokeo mwidu ni mchambuzi wa siasa nitakuwa nikimuuliza uchambuzi wake kuhusu kila kipengele ambacho raila ameomba mahakama izingatie kando na niliyoyataja kuna pia hoja ya kutaka maafisa wa dci kuleta ushahidi kuwahusu raia wa venezuela waliokamatwa muda mfupi kabla ya uchaguzi haya na mengine raila anaomba taasisi zingine zilete ushahidi au anaonekana kuwa na ushahidi ah, asante ndugu bwire Uh, kulingana na zile taarifa ama habari yalioziweka katika petisheni yake ambayo imekwenda mahakamani kwa sasa ni kwamba anao ushahidi uh, wa kiasi fulani ama wa kiwango fulani kile anachotaka zaidi ni kudhihirisha ku, ya kwamba ushahidi ule wake walingana na ushahidi ulioweza uleo, uleo, ku, kupatwa na idara ya upelelezi pamoja na taasisi nyingine za kiserikali zenye kuhusika na na maswala ambayo ameyaleta katika supreme Court. kwa hiyo ushahidi wake aliouandika ni ni wakina zaidi lakini na- hakika atakapopata ushahidi wa nje ambao ni wa kitaasisi za kiserikali utaongezea nguvu kabisa kesi yake ambayo ameipeleka kotini mahakama kuu ya kusikiliza uchaguzi ina jukumu la kutafuta ushahidi ama inatumia ushahidi uliopelekwa mbele yake mahakama kama chombo chingine kama mahakama nyingine yoyote ya ulimwenguni uh, wao huwa ni kama referee ni waamuzi wa masuala mawili kuna wale walioshtaki na walioshtakiwa kwa hiyo walioshtaki ni jukumu lao ni kwamba ile jukumu lao katika kisheria wao kuleta kuleta kila kila kinacho kinhwanachokidhani kwamba kimekwenda kin, kin, kin, kin, kin, kinyume na sheria mahakama yaingilia katika kuwaruhusu wao ama kuwapatia fursa kama maombi walioweka a orders ya kwamba kuna fomu fulani wapewe kutoka ibc uh, fulani wapewe kutoka kwenye kwenye tu, kwenye tu taasisi ya upelelezi na vyombo vingine vya kiserikali lakini jukumu la kule kuleta uh, zile uh, sifa ama ushahidi unao unaoongeza nguvu malalamishi yao huko juu ya wale wenye kushitaki. wenye kushtakiwa nao wana wana haki yao ya, kubali, ya kujaribu kubatilisha ama kuonesha tofauti na yale yalioletwa na na yule mshtakaji kwa hiyo mahakama yake ni kukaa katikati na kuangalia kati ya hizi mbili hizi yaliyoshtakiwa na majibu yalioletwa ya na alioshtakiwa je ni nani ambayo kwamba mwenye kuaminika hasa wao zaidi ni kuamua lakini si kwenda kutafuta habari zingine lakini ikitokea kuna tashwishi ya jambo fulani na kwamba kwa mfano wataka kujua lipi liliyosawa waweza wakatoa amri ama oda ya kusema pengine basi nataka uh, kura za kituo fulani ambazo kwamba mshtakiwo amesema zilikuwa haziko sawa zipelelezwe ama zihesabuwe upe tuone kama yale yaliyoyaleta hapa katika koti yalingana na yale yale yaliyoyasema yali katika petition yake nataka kura zilizokataliwa kufanyiwa ukaguzi yaani kwa kiingereza rejected ballots anataka kujua namna hesabu ya mwisho ilitangazwa na chebukati ilivyofikiwa anataka fomu 3 b kukaguliwa kwa kina vifaa vyote vilivyotumika vya kidijitali kukaguliwa kwa kina anatafuta nini hapa ni ushahidi alionao ama anataka wakague kuona kwamba kulikuwa na ukweli ndani yake anataka mahakama imsaidie kukagua anacho- anachodai katika petition yake ni kwamba zile kura zilizopigwa ambazo zimeandikwa katika ile c katika kutangaza matokeo ya urahisi zikilinganishwa na zile hesabu ya watu waliopiga kura waliomo katika zile hazifanani kuna kura wanazodai wao ni kwamba laki moja na elfu arobaini na ishirini na nane ambayo kwamba hazilingani katika hizi mbili kuna tofauti ya kura laki moja na elfu arobaini na ishirini na nane vile vile wanasema ya kwamba kuna maeneo bunge amaishirini na saba ambapo wakati matangazo yalipokuwa yanafanywa ya ya matokeo ya urahisi zilikuwa kura hizo hazijahesabika kwa hiyo wanachotaka kufanya wao ni kwamba ama dai lao ni kwamba hata kama ruto kwamba amepata kura nyingi kura zake hazikumvukisha kufika ile asilimia ya hamsini na kura moja kwa maana kulingana na utaratibu wao walioandika katika ile petisheni yao ruto alikuwa chini ya 50% plus one kwa kura mia nne na arobain na moja hapo ilikuwa percentage yake ilikuwa ni 49.97 kitu kama hicho kwa hiyo bila shaka wanapotaka kukagua wanataka kudhihirisha kwamba yale walioyasema katika katika ile ombi lao la kubatilishwa kwa uchaguzi lalingana na hali halisi ya, ya uchaguzi ulivyokwenda kesi ya urahisi lazima imalizwe kwa wiki mbili days isikizwe na is, isikizwe na imalizwe kwa hiyo wanao uwezo waki- wa kisheria ni kwamba kama ikibidi watafute watu waandike waweza wakawandika ikibidi waalete watu elfu moja watawleta elfu moja lakini ikibidi kwamba wajitenge ama wajieke katika sehemu ambayo kwamba ina, ina tija zaidi waweza wakenda wakakagua zile sehemu za utata haswa kuona je ule utata ulioelezwa katika hiietihei upo na ikiwa upo ndani ya ndani yake na hawana taimu ya kutosha basi kawaida ya doubt huenda kwa ile kwenye mwenye kushtaki kwa sababu ikiwa kuna kuna sifa ambazo kwamba kwa wameziprove ama wamezithibitisha katika madai yao basi mahakama aina budi isipokuwa ni kuzagiria mbali kwa sababu kura zinafanywa katika misingi ya mitatu mikubwa misingi ya kikatiba misingi ya sheria za, za kupigaji kura na misingi ya kanuni a bc kura walizopitana nazo ni kidogo sana kwa hiyo ikiwa hizi lakimoja na elfu arobaini na hizi mia mbili na hamsini ambazo zinasemekana haziku kote itakuwa aina budi ni kusema kuregelea uchaguzi huu maeneo bunge ishirini na saba ambayo wanayataja kwamba hizi kura za kutoka haya maeneo bunge hazikukaguliwa na kujumulisha katika hesabu ya mwisho kabla ya mshindi kutangazwa chebukata alisema kwamba matokeo ya mwisho ni ya kituo cha kupigia kura wala sio siyo 4b hapa sasa kuna kuja mkanganyiko wwote kwamba hapa tunazungumzia maeneo bunge na wala sio vituo vya kupigia kura ni kweli ulivyosema kwamba matokeo ya mwisho sana ni yale yenye kutoka kwenye kituo cha kupigaji kura tunapozungumzia kwamba kuna kunaishirin sab ambazo kura zake zilikuwa hazija tayari ndani ya hizi constituency kuna words na kuna polling locations hasiweza kuwa kwa mfano wewe kwa... uko uko na uh, embakasi ndani, en, embakasi ni eneo bunge lakini ndani ya embakasi kuna vituo kadhaa wa katha vya kupigaji kura kwa hiyo pengine haweza kuwa maeneo bunge ni ishirin na saba lakini vituo vilivyomle ndani ni zaidi ya ishirin na saba kwahio asa katika hii petition kitu ambacho kwamba hakiko ni kwamba zile kura zilizoletwa ni za maeneo bunge na ikiwa ni za maeneo bunge itakuwa tuwazungumza suala la4b ambayo ni at kwa constituency level ikiwa tuwazungumza kwamba ni vituo ama polling location vilivyoko katika maeneo ya bunge ishiri na saba hii itakuwa ni ni vituo vingi zaidi kuliko hivi tunavyozungumza swala la kudukuzi kwamba ilikuwa ni makosa kuweka zile fomu hadharani unalizungumziaje kuweka ile fomu hadharani ilikuwa ni kutafuta uwazi wa, wa hii swala la kura lakini uwazi ule lazima alikuwa ufanyika katika njia ambayo kwamba ni ya usalama wa ama uulindaji wa wa, wa, wa, wa matokeo yale kulingana na petition hii ni kwamba kulikuwa na baadhi ya watu ambao kila information ilipokuwa ikipelekwa kwenye ile ya yabc walikuwa wakiiteka ama wakiihak kwa hiyo kulikuwa na staging location moja ambayo pale zile zinazotoka kwenye vituoni zikiwekwa na zikibadilishwa alafu zikiwekwa kwenye IBC portal kwa hiyo moja ya shutuma walloiweka ni kwamba ukiangalia zile matokeo yaliywekwa katika4a katika ile portal yalikuwa ni tofauti na baadhi ya matokeo ambayo yalitoka moja kwa moja kwenye vituoni ama ya maandishi ya mkono kwa hiyo sasa hapo ndipo changamoto in, inavyo inipotokea na ambapo kwamba wanadai kwamba kulikuwa na mabadilisho fulani ya ya baadhi ya zile uh, uh, results zinazotoka kwenye vituo moja kwa moja swala la makamishina kujiuzulu pia amelitaja raila odinga na muungano wake wa wazimio kwamba baada ya haya yote kura kutangazwa na mwisho kama wale makamishina wamejiuzulu basi shughuli nzima yote ilikuwa inavunja sheria lina ukweli ndani yake hawa makomishna wanne ambao kwamba walikataa matokeo ni makomishna ambao walikuwa hawako katika tume tumeezi minane kabla hii kura kufanywa na bado tume ilikuwa inaendelea na shughuli zake kwa hiyo hata makomishn ma wakijiuzulu haina kigugumizi ya kuhusu nani ambaye kama ile commission ilikuwa ina kwenye kora aiko kwenye ora na kama wamejiuzulu baada ya uchaguzi itakuwa uchaguzi ulikuwa place kwa hiyo walipokuwa uchaguzi wafanywa walikuwa tayari tayarikatika kazi swala la la kujiuzulu pengine liaza likaleta lika matata tena ikiwa wakati kwamba kura imeamuliwa ime kwamba iregelewe basi na komishn ilikawa aina makomishn wa kutosha na ikiwa kwamba kulikuwa na tashwishi ya chebukati ambayo katika hii petition uh, raila odinga na uh, masakarua wameomba kwamba ikiwa uchaguzi utaregelewa basi mwenyekiti asiwe ndio mwenye kusimamia kwa hiyo hapo kutakuwa na shida nyingi zaidi shida gani mwenye kupaswa kumtangaza raisi nihe wa bc kwa hiyo h itakuwa hakuna na uwezi ukaichukua ile kwamba ukampata acting akawa mwenye kuchukua jukumu lile lakini ikiwa chebukati ataondoka pia kutakuwa lazima kuwe na mchakato maalum wa kujaribu kum, kumtafuta yule atakechukua nafasi yake na huo si mchakato wa siku mbili ama watatu bali ni mchakato mrefu sana ambao uta, uta- itabidi wenye kuchaguliwa wende kwenye, uh, Public Service commission wakitoka pale wa majina yao apeleke kwa raisi rais naye ayapeleke bungeni bungeni apitishe alafu rais ayaapointi itakuwa ni mchakato mrefu swali dogo hilo lipo swala ambalo umezungumzia kwamba raila na azimio ombilao ni kwamba chebukata sio ofisini ambao umesema litakuwa tatizo lingine kubwa kwa taifa kwa jumla mm-hmm. raila anasema turudie uchaguzi raila anasema yeye ndiyo mshindi raila anasema hakukupatikana mshindi inakukanganya hiyo hiyo ni strategy katika strategy za kisiasa kwa marekani wanaita Sink strategy yani wajaribu kutupa kila aina ya makonde katika katika uwanja wa ngumi litakalompiga usoni mpinzani wako akaanguka chinindo litafanya kazi kwa hiyo ni kutafuta mbinu tofauti ambazo kwamba koti ikikubaliana na na moja atalitalia tah iwili zingine atakuwa pengine amepata afueni fulani kwa hiyo anajaribu mbinu tofauti ikiwa ushahidi alionao utaridhisha ia kumfana mshindi basi ombi lake anaolita ni amini mwidau mchambuzi wa siasa akizungumzia hatua ya kiongozi wa upinzani kenya raila odinga kuwasilisha kesi mahakamani kupinga ushindi wa rais mteule d william ruto jukumu sasa ni kwa mawakili wa kila upande kuwasilisha hoja zao na kupata ukweli kulingana na mahakama nakamilisha kwa undani nakushukuru kushukuru sana amini mwidau mimi ni kenes bwire asante kusikiliza kwa undani