hivisasa ni saa tatu kamili zifuatazo ni habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika msomaji ni mimi idi ligongo kufuatia milipuko katika hala la kijeshi katika eneo linaloshikiliwa na rasia la penyusula ya kraimea rais wa ukraini volodomir zelenski amewaambia watu wa hapo na maeneo mengine ya kusini mwa ukraine kuwa uaangalifu na kuepuka maeneo ambapo vikosi vya rusia vinahifadhi risasi mlipuko mkubwa wa jumanne uliotokea katika hala la kuhifadhi risasi la miscoi ikiwa ni mara ya pili ndani ya wiki moja kutokea tukio kama hilo katika maeneo ambayo rasia inashikilia toka mwaka b1 rasia bila kueleza waliohusika imesema tukio hilo limefanywa kwa makusudi na hila mlipuko huo umetokea baada ya shambulizi katika kambi ya saki ambalo limeharibu ndege za kivita za rasia uturuki na israel leo hii zimesema zitateua mabalozi wa kuziwakilisha ikiwa ni zaidi ya miaka minne baada ya kuwarejesha mabalozi wao nyumbani hali ambayo inaonyesha njia njema katika miezi kadhaa ya kuimarisha uhusiano wao mataifa hayo mawili ya kikanda yaliwafukuza mabalozi mwk baada ya kuuawa palestina 7 na vikosi vya israel wakati wa maandamano ya ukanda wa gaza kupinga kufunguliwa kwa ubalozi wa marekani mjini jerusalem lakini mataifa hayo yamekuwa yakijihusisha kujirejesha uhusiano wa muda mrefu ambao sasa suala la nishati linaonekana kama eneo muhimu linaloweza kuleta ushirikiano ofisi ya waziri mkuu wa israel ya ir lapid leo imesema mataifa hayo mawili yamekubaliana kurejesha uhusiano kamili wa kidiplomasia kansela wa ujerumani olaf sclz leo hii amepinga kile alichokisema kuwa ni maoni ya rais wa palestina mahmud abbas kupuuzia mauaji ya kimbari kwa wayahudi rais abbas aliulizwa wakati wa ziara yake mjini berlin jumanne kuhusu maadhimisho yajayo ya miaka ya 50 ya shambulizi lililofanywa na wapalestina dhidi ya waisrael katika olimpic ya munich rais abbas alizungumza kuhusu matukio ambayo waisrael waliwawa wapalestina toka mwaka1947 kwa kusema israel imeshafanya mauaji ya wengi mara ha katika vijiji vya palestina na miji ndani ya deirn nu na maeneo mengine nel s ambaye alikwepo na abbas wakati wa maoni hayo yakitolewa katika mkutano na wanahabari wa pamoja alitumia ujumbe wa twitter leo hii kusema alikasirishwa sana na kauli ya kiongozi wa palestina serikali ya somalia wiki hii ilitangaza mipango ya kukabiliana na kile kinachoitwa mahakama kivuli zinazoendeshwa na kundi wa la wanamgambo wa kiislamu la al-shabab waziri wa mambo ya ndani wanji wa nchi hiyo alikiri kwamba wasomali wengi huenda kwa wanamgambo hao ili kupata haki kwa sababu mfumo wa sheria wa somalia ni dhaifu sana dazeni ya wanaharakati wanaoshtakiwa kwa uvunjifu wa sheria ya usalama wa taifa ya hong kong kwa sasa watashtakiwa bila ya kuwepo kwa baraza la mahakama kwa mujibu wa taarifa za vyombo vya habari jumla ya watu46 wanakabiliwa na kesi baada ya kushtakiwa kwa kutoti sheria miezi 18 iliyopita na zaidi 30 wameshikiliwa bila ya kupewa dhamana hatua za awali za kesi hiyo zilianza mwezi juni waziri mpya wa mambo ya sheria wa hong kong paul lam aliyeamua kuondoa baraza la mahakama akielezea wasiwasi wa usalama wa wale wanaounda baraza la mahakama na familia zao kwa kipindi cha miaka 77 mia kesi zimekuwa zikiendeshwa mbele ya baraza la mahakama na kutambuliwa katika mfumo wa kisheria lakini toka beijing kua kuweka sheria ya usalama wa taifa hong kong miaka mitatu iliyopita kesi muhimu chini ya sheria ya usalama wa taifa zimekuwa zikiendeshwa na majaji maalum waliochaguliwa na mwanahabari wa kujitegemea amekutwa amefariki dunia kaskazini mwa mexico wa kuuawa ambapo amekutwa na jeraha kubwa kichwani kwa mujibu wa taarifa za serikali za jumanne akiwa ni mwanahabari wa 14 kuuawa kwa mwaka huu mwisho wa habari hizi za dunia kutoka washington mimi jina langu ni idi ligongo ungana na kennesi bwire katika matangazo ya kwa undani kwa undani kutoka sauti sautiamerika voa sehemu ya kwanza tunaangazia siasa za marekani aliyekuwa rais donald trump akionyesha ubabe wa kisiasa ndani ya chama cha republican katika uchaguzi wa mchujo wa chama hicho kuelekea uchaguzi wa katikati ya muhula baadaye mwaka humu sehemu ya pili tunaangazia siasa za kenya rais mteule dr william ruto akijitayarisha kuingia madarakani huku akiwa amezungukwa na changamoto za kisiasa kutoka kwa upinzani na uongozi wa bunge mimi ni kennes bwire nikiwa hapa washington dc aliyekuwa rais wa marekani donald trump ameendelea kuonyesha ubabe wake ndani ya chama cha republican licha ya uongozi wa chama hicho kujaribu kuepukana naye kutokana na uvamizi uliotokea katika bunge na kuendelea kuwachochea wafuasi wa chama hicho kuendelea kusema kwamba aliibiwa kura katika uchaguzi mkuu uliopita mwak 2020 kati ya wagombea wa tiketi ya chama cha republican 195 aliyewaidhinisha trump katika uchaguzi wa mchujo 179 wameshinda kufikia sasa wengi wa wale ambao trump amewaunga mkono wamekabiliwa na ushindani mkali kutoka kwa wanasiasa wenye ushawishi mkubwa ndani ya chama cha republican kuna wasiwasi ndani ya chama cha republican kwamba huenda trump akapata tiketi ya chama hicho na kugombea urais mwaka e profesa fulbert namwamba ni muhadhiri katika chuo kikuu cha salizbury maryland ni mchambuzi wa siasa profesa tupkuwaidhinisha wagombea mia moja tisinina tano kati yao mi mj sabitisa kushinda tiketi ya chama cha republican katika uchaguzi wa mchujo inatoa ujumbe gani kwa wamarekani wafuasi wa chama cha republican wapiga kura kote nchini na ndani ya chama cha Demokrat. inaonyesha ya kuwa kufikia wakati huu o trump ndiye bado ana ushawishi mkubwa kwenye chama cha republican na wale waliofikiria kuwa baada ya muda yeye atatokomea kkujulikana kwa yeye angali yupo angali ameshikilia hatamu za uongozi wa republican party na wale waliokuwa wapinzani wake vile alivyosema atawachuja amechuja wengi wao tumewaona uh, waliokuwa magavana wale ambao trump amewapendelea katika majimbo kama wisconsin wameonekana kuwashinda wala ambao chama chenyewe cha republican kingependelea kwamba wao ndio wangepata tiketi nini kinafanya trump anakuwa na sauti zaidi ya miundo msingi yenyewe ya republican. ni kusema <laughs> miundo mbinu yenyewe ya asili na vigogo wa zamani muda wao umepita chama ni trump na trump ndiyo chama cha republican na hizo hisia zote na sera zote za republican ambazo zinasemekana Uh, hizo ziko kando na ukusema kweli sasa atakaye ushindi au uh, atakaye asichujwe ni lazima afuate nyayo za donald trump na akubaliane naye na kipinga atachujwa na atatolewa nje na wale wanaosema chama hiki chama kile kusema kweli hakuna chama cha republican chama cha republican ni donald trump kwa mfano connecticut hapa trumpunaangaliawamfanoapadipo wala ambao walionekana kuendeleza uh, sera ya trump maoni ya trump kwamba trump aliibiwa kura ndio wanaonekana kushinda wafanya biashara ambao trump amependelea kama tim michaels walioshinda wengine kama rebeca leora levi ambaye vilevile vile, alionekana kumuunga sana trump na hoja yake kwamba aliibiwa uchaguzi wa mwaka 220 kutojulikana mahala ametoka alikuja na kapata ufuasi mkubwa alipoidhinishwa tu hivi na trump na kamshinda wa republican ambayo chama kingependelea sera gani ambazo chama kimeshindwa kuweka zinazoonekana kwamba sera zake trump ama anayosema trump ndio watu wanataka kusikia chama chaa siku hizi au wafuasi wa a siku hizi wanafuata hisia hawafuati sera hisia ni tofauti na sera na hisia iko upande wa donald trump na kuwa, wana, inasemekana kuwa wanasema kuwa trump aliibiwa kura na haijalishi kama kuna dhihirisho wala hakuna kisheria na kwenye mahakamani iko waziwazi kuwa hayo madai ya trump hayana ukweli lakini hisia ni tofauti na udhihirisho kwa hivyo wafuasi wa trump hawa hawataki kujua udhihirisho na wanataka kufuata hisia na yeyote atakayekuja aseme kuwa trump amesema ukweli ndiye watamkubali amefagia arizona arizona walikuwa ni vigogo wa chama cha republican walikuwa na usemi hapa kuzungumza na walikuwa wanasikika zaidi chama cha republican kimekuwa kikionekana kujijenga upya kwa matarajio kwamba tunajijenga kusafisha picha yetu kutengeneza jina letu na kuepukana na kufunguliwa mashtaka ya hapa na pale hili linaonekana tena ni pigo lingine ambalo hawataweza na huenda chama kikaona tena trump ndio wa kusema chama chahakijalishi hichochote kimekuwa ni chama kipya na hiki chama kwa kiingereza wanasema personality ni kusema ni kuwa ni chama kinategemea hisia na upendo waambaye ni kiongozi upendo wa kiongozi na kiongozi amekuwa ni trump kwa hivyo ni lolote tu ukisema unatengeneza sera au unatengeneza mrengo ni lazima umuulize bwana trump kwa anasimama na wale wanaofikiria kwa trump ndiye alikuwa anafuata isi eh, anafuatilia sera au idolojia y ni kama huo ukweli haujawangazia kuna mwangazio mpya uongozi mpya kwa republican na haufuati mrengo haufuati unafuata trump na wale ambao wanakataa ukweli sasa unajumkinika katika hizi kura za mchucho wufadhili wa republican walianzisha matangazo ya trump kuhusiana na uvamizi wa jengo la bunge amakongress januari sit kiasi cha dola milioni tatu zimetumika kucheza matangazo ambayo yanamlenga sana trump kwa kuhusika kwake na hizo vurugu na matangazo hayo yamepeperushwa katika majimbo kama arizona georgia michigan nevada north carolina wisconsin hizi zote ni juhudi ambazo zinaweza kufaulu kubadili, kubadilisha fikra za wapiga kura wa republican ama ni kumaliza muda na rasilimali ni kumaliza muda sababu hawa wanafikiria tu marekani ina mrengo wa kushoto na mrengo wa kulia na hawakufikiria kuwa kutafikia wakati ambapo mrengo na sera sio kitu cha maana bali ni upendo wa kiongozi i mrengo wa kulia ni mrengo wa kulia kabisa na hakuna mrengo wa katikati wakati wa mrengo wa katikati kwenye chama cha republican wakati huo umepita na hao walio ndani wanaojaribu kufanya vile ni heri vile wanasema afadhali iyawezekana pengine waanzishe chama cha tatu marekani chenye nguvu au kama wakishindwa kutengeneza chama cha tatu waende wajiunge na democrats lakini siku zao ndani ya chama cha, cha republican ikiwa bado trump ako na ana nguvu wanafagiliwa wote na hizo sera zinawekwa pale kampeni zinawekwa pale lakini ukiangalia kura za mchujo ni kwa wale wapendao republic- wanaojiita wapendao republican party sasa wamekuwa ni wapendao trump na watawafajia wale wengine ambao wasiokubaliana na trump baada ya fbi kuvamia makao yake ya florida ya malago vigogo wale majina tajika katika chama cha republican ikiwemo mmoja ambaye alitarajiwa kwamba huenda akataka tiketi ya chama cha republican mwaka e224 gavana ron de santis akikuja upande wa trump na kumtetea hata gavana wa maryland larry hogan naye vilevile akikosoa namna fbi waliingia nyumbani kwake trump hizi ni mbinu za kujaribu ndio tunaona trump tujitenge naye tusafishe chama lakini bado tunamhitaji hatuwezi tukamwacha tunamhitaji hatutafutie kura ama ni dalili za kuonyesha kwamba hawa akina akinaesnti na hawa akina larry hogan baadaye watasema basi tunaye trump hawa wakiangalia wanaona kuwa uh, hili wimbi linaloenda likifakia viongozi wanaona hili wimbi linawasogea karibu karibu kwa hivyo kama ant yeye alifikiria atasimama kuwa rais lakini wakati huu mtu yeyote anayesema kuwa anataka kuwa rais ana, ana, ana, anatafuta hamaki au ghadhabu ya trump kwa hivyo wanafanya haraka haraka kujionyesha kwa wako upande wake na haijalishi ni mchakato gani b ilitumia sababu FBI haiwezi kufanya chochote mchakato wake kuwa chini ya mkuu wa sheria kwa hivyo hakuna sheria yoyotefbi walivunja lakini hawa sasa mahali ya kusema kuwa fbi shirika ambalo halifuatii upande huu wala ule wanaona ni rahisi kushutumu fbi ndio wapate kupata eh, wafuasi zaidi kutoka kwa chama na waweze ku, ku, kupata muda kidogo kama viongozi ndani ya chama cha republican stephen ambaye alikuwa mshauri wa trump wakati trump alikokuwa madarakani huyo alikuwa mshauri wa masuala ya kiuchumi amesikika akisema kwamba itakuwa vigumu kwa mti yeyote yule ndani ya chama cha republican kupata tiketi ya chama hicho katika uchaguzi wa mwaka elfu mbili ishirini na nne isipokuwa trump kwamba trump atapata tiketi hii na, na republican hakina mtu mwingine ambaye anaweza kukiakilisha mwaka elfu mbili ishirini na nne isipokuwatru nakubaliana naye kabisa ukiangalia vile hili wimbi lililosema na kuungatru linavyoenda yeyote atakayoonekana kama nampinga trump aidha atanyolewa nywele au eh, pembe zake zitakatwa kwa hivyo sioni kama kutakuja mpinzani mpya ndani ya chama cha rpblican atakayeweza trump na ni kusema kuwa sasa kisheria trump alienda alikuwa rais mara moja na sheria inasema ana nafasi ya kurudi mara ya pili mi naona kama trump anarudi kuwa kama ndiye atakuwa mbeba bendera ya republican zinamwandama sasa kesi ambazo zinamwandama sasa kile anafanya yeye yeah, anajua kuwa kesi zinamwandama lakini sasa kitu anachofanya sasa ni kuchochea wafuasi wa republican kupiga kelele nyingi za kuleta vurugu na hii inaweka baridi wakubwa wafbi ingawa watu walikuwa wanasema kuwa fbi ni shirika huru ilionekana wakati trump alikuwa wakati ule alikuja akafuta wakubwa wa fbi wote kwa hivyo kuna uoga pale utasema ni shirika huru lakini kuna uoga pale kwa wanajua basi trump akirudi pale atarudi na kifagio tena katika mashirika hayo kesi yoyote inaweza funguliwa dhidi ya trump ikazima hili analotaka kulifanya kimafikra ndio kimafikra kama ni kwa fikra na kufuata sheria na kufuata ilivyoandikwa ndivyo kesi inaweza kupelekwa dhidi ya trump na trump hata anaweza kufungwa na trump hata anaweza uh, akafungiwa kusimama kura lakini marekani kuna kitu kinaitwa real nikisema real Politics ni kuwa uamuzi ni kuwa ukiwa wao umekuwa ni rais uliyekuwa madarakani na kama unarudi madarakani watafanya polepole ni kama kote duniani kuna sheria ya matajiri na watu wakubwa na watu wenye nguvu na kuna sheria ya wanyonge ni profes bet na mwamba nakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani hii ni sauti a amerika voa unasikiliza kwa undani kutoka sauti amerika vo tuelekee katika siasa za kenya ambapo rais mteule william ruto amekutana na viongozi wa chama chake cha uda na muungano wa kenya kwanza pamoja na baadhi ya wagombea huru walioshinda katika uchaguzi mkuu uliokamilika pamoja na viongozi wa dini nchini kenya katika hatua ya kuanza kupanga serikali yake na kuonyesha mwelekeo atakaotumia huko hayo yakijiri wapinzani wake katika muungano wa azimio nao pia waliandaa mkutano kati ya viongozi wakuu na walioshinda katika uchaguzi huo ajenda kuu ikiwa kuangazia mustakabali na hatua watakazochukua baada ya kupinga matokeo ya uchaguzi lin libert dede akishirikiana na mina chombo wameangazia mikutano hiyo na kuandaa ripoti ifuatayo nam kennes bwire kama ulivyogusia ni kweli hivi leo rais mteule william ruto amekutana na viongozi ambao walipata ushindi katika uchaguzi uliokamilika viongozi hawa ni kutoka kwa mrengo wa kenya kwanza na katika mkutano huo rais mteule ameangazia maswala mengi angependa yafanyike utawala wake unapoanza cha kwanza alichosisitiza ni kwamba angependelea kuiona taifa la kenya limerejelea hali ya kawaida kawaida watu kufungua biashara na kurejelea kazi zao za angependeleakuona viongozi a walioshinda tvyao kuanza kutekeleza mikakati ya kutekeleza yale walioahidi ikiwemo yale serikali yake um, iliaidi kwamba itatekeleza hii ikiwa ni mojawapo kuhakikisha kwamba wamejibu eh, maoni ambayo yamekuwa akitolewa na wakenya katika eh, maeneo mbalimbali wakiuliza sasa wanataka kuona utawala ama walioshinda katika uchaguzi wanatekeleza walioahidivilevile pia amezungumzia kuhusiana na demokrasia akisema kwamba Ken- Uh, ni taifa ambalo uh, ni la kidemokrasia na na na na kwamba kwamba katika ya ya vitisho ulaghai mambo utawala wake utakuwa huru na utakuwa na uwazi yatishoaaaotaaaaetauaassta kwamba maafisa wa serikali wale ambao walikuwa mbowlikuaalazshwa katika kampeni ya uchaguzi wa mwaka huu e, ikiwa walikuwa mwakahu kuegemea upande mmoja wa vyama vya kisiasa basi kwa sasa warudi nawajue kwamba ni wafanyakazi wa serikali nawatekeleze majukumu yao kwa wakenya wote e, bila Kuh, kwa wa rais aas mteulewlliam to alilalamika aumakamadbz hataaliisha afisa yote waserikali ulmewakal aliaani kono aii assa tnanalaa aanykazi wama t al oote anapotaka kutumia huku akiwahakikishia watumishi wa umma kwamba ajira zao hazitafutiliwa mbali licha ya kwamba walikuwa wanampinga william ruto amesisitiza kwamba uh, wanakusudia wakati vikao vya bunge vitakavyoanza kwamba kwa ushauri wa maspika wataleta e, mapendekezo ya kubadilisha sheria za bunge ambayo itaruhusu mawaziri kuhudhuria vikao vya bunge na kujibu maswali kutoka kwa wabunge badala ya sheria inayofanya kazi kwa sasa inayowataka mawaziri hao kuhudhuria vikao vya kamati za bunge sasa mawaziri watahitajika kufika katika mabunge kuulizwa maswali na kujibu nakumbuka vikao vya bunge. bunge mabunge yote mawili seneti na bunge la kitaifa huonyeshwa moja kwa moja katika vyombo vya habari nchini kenya vilevile vile pia katika kikao cha leo kama ulivyotangulia walikuwa wana na, na hawa waliochaguliwa katika upande wa mrengo wa kenya kwanza na tukiangalia takwimu ambazo ziliweza kuchapishwa na gazeti la business daily uh, lilizungumzia kwamba katika upande wa kenya kwanza ambao unaongozwa na rais mteule william ruto katika bunge la taifa wao wako na wabunge 59 eh, hapa tunazungumzia wale wanaowakilisha wanawake na vile vile wale waliochaguliwa katika maeneo bunge 290 upande wa azimio wao wako na wabunge 6b hawa wakiwa wanaongozwa na raila odinga hata hivyo kuna wabunge wanne ambao wanatarajiwa kuchaguliwa wiki ijayo jumanne ya tarehe ih baada ya chaguzi zao kuhairishwa kwa hivyo, hawa ambao wame, wamechaguliwa na vyama hivi ama miungano yamah aunano nawale kmab ambao walichaguliwa wakiwa wagombea huu na leo katika kikao chake rais mteule amesema wale kumi na wawili, tayari wao kama Kenya Kwanza, wamechukua kumi. kwa hivyo sasa hivi kawale kmina wawiliukmn inakua na wabunge 6t wakiunganisha na wale kumi ambao walichaguliwa kama wagombea huru katika bunge la senate vilevile uh, vile kenya kwanza iko na maseneta wengi kwa sababu wao wako na maseneta ishirini na wanne dhidi ya ishirinina tatu ambao wamechaguliwa kupitia mrengo wa azimio nam idadi hiyo pia inaendelea kudhihirika katika katika nafasi nafasi za magavana magavana ikiangalia idadi ya ya ya ya ya ya walio chini chini muungano wa wa kenya kenya kwanza kwanza ni wengi rais mteule naye akiwa anaendelea anaendelea kutekeleza ama kupanga serikali yake magazeti humu ya nchini ikiwemo gazeti la limedokeza kwamba kiongozi chini ya mrengo wa kenya kwanza, ya sasa anapendekezwa kuchukua nafasi ya kuwa kama chief Minister, waziri maalum VOA na, na Maur wa ya kisiasa nchini kenya bwana maur uh, uchaguzi umekamilika sasa nini kinakuja baada ya kukamilika kwa uchaguzi huu kenya nikuendelea ni katika juhudi za kujenga taifa ni wananchi wajihusishe na harakati jitihada za kuendelea kujenga juhudi a uh, kuendelea kujenga taifa na kujijenga wenye kibinafsi kwa sababu masaala ya uchaguzi ni wajibu ambao tumejitoeka kwa mujibu wa maelewano wetu au mawafaka ulioko katika katiba ya kwamba katika uendeshaji wa taifa lakini lazima kila baada ya mitano kuwepo na uchaguzi na uchaguzi ule unahusu kuchagua viongozi katika ngazi tofauti ambazo zimeekezwa zinazohusika katika kuendesha vyombo vya dola katika usimamizi na uendelezaji wa taifa na ndilo zoezi ambalo limemalizika hivi punde na mabadiliko aina yoyote yale yanaweza kusababishwa na hali ambapo hususan labda za kisheria za kimahakama lakini kama ilivyo na kama mambo alivojiri wale ambao wamechaguliwa iliyobaki sasa ni waweze kuapishwa na kuchukua hatamu zao za uongozi za kuelekeza nchi hii kwa mujibu wa ahadi na sera na maadili ambazo kwamba wamefanikiwa kuwa wauzia wananchi wakati wa kenya wanasubiri kuhapishwa kwa viongozi tayari tunaona kwamba rais mteule william ruto ameanza kazi bila shaka ni lazima aanze kazi kwa sababu anakuambia msafiri ni aliyoko bandarini sasa madamu yeye ashakuwa asha, asha gazete ameidhinishwa kupitia gazeti la kitaifa kwamba yeye ndiyo rais mteule kilichobakia sasa ni aweze kuidhinishwa tena kwa gazeti la taifa kukubalika kwamba yeye ndiyo rahisi aliyeapishwa kwa hivyo hakuna budhi ni lazima ataanza ni lazima ataanza kuwa na uzoefu wa kujihusisha na kujishughulisha na, na serikali za kuendeleza mipango ya kiserikali na lazima tuelewe ya kwamba huyu rahisi mteule ni rahisi ambaye kwamba pia ni naibu wa rahisi vile vile kwa hivyo hujue ana majukumu mawili kwa pamoja sasa kuna umuhimu gani wa kumiliki ama kuwa na udhibiti wa mabunge hayo mawili bunge la kitaifa bunge la seneti manake katika mkutano wako nafikiria hayo ndioma baadhi ya mambo amekuwa akiangazia bunge la seneti lazima uelewe kwamba ni bunge linalotumika kusimamia masuala ya kitaifa kulinda urahis wenyewe kwa sababu bunge la seneti kama hujalidhibiti na aghalabu iwe unauongoza namna ndivyo sivyo ni bunge ambalo limepewa uwezo wa kikatiba kuweza kungatua wewe rais katika mamlaka kwa hivyo rais anapokuwa amepata fursa ya kuweza kumiliki bunge hilo bila shaka linakuwa lina, lina muhimu bali na kwamba ni bunge vile vile ambalo kwamba limepewa uwezo wa kuweza kusimamia masuala yote yanahusiana na ugatuzi kwa hivyo mambo ugavi wa rasilimali za kitaifa na hali kadhalika na kwa kuweza bwana kama huyu kutekeleza ajenda yake kuwepo na bunge lile la t ikiwa katika mikono yake ina huenda itasaidia sana katika kuwashindikiza ile ajenda iliyopo na kuweko na pia na ushawishi mkubwa ama kumiliki bunge la taifa pia nayo vile, vile inampatia rais mteule ama rais atakapokuwa ameadhinishwo huweza kuwa na wepesi wa kuendeza wa kuendesha shugle za kiserikali kwa hivyo atakapokuwepo na uwezo mkubwa au ushawishi au umiliki kwa idadi ya wale ambao ako nao hembelecho kama saii tunapata habari kwamba hata wale ambao wamechaguliwa kupitia turufu ya e, wagombea huru wengi sasa wanaenda kuigemea upande wake inampa e uwezo mkubwa wa kuweza kuwa na wepesi wa haraka upesi kushindikiza ajenda ile yake ambayo wanaotaka ya kujenga na matumizi vile vile ya kitaifa ametoa baadhi ya kama amri kwa idara mbalimbali mbali za serikali je hii itakuwa na uzito ama ni mpaka wakati ataanza anao ina uzito kwa sababu najua bwana harusi mtarajiwa ni bwana huyo kwa hivyo ukiona mtu ambao wamepanga kwamba wanaenda kua ni watu ambao washaridhiana kwa hivyo na wakenya washaridhia wamempa ridhaa ya kwamba kwamba yeye ndiyo rais kwa hivyo baada ya kwamba ni raisi mteule bila shaka ana uwezo wa kuweza kutoa amri hatimaye sasa atakapokuwa ameapishwa sasa kiapo rasmi ndipo atakapokuwa ni raisi kwa hivyo kuwa na uzoefu kuansia na sasa alfajiri atakapofika dhuhuri atakuwa amekomaa kama rais kwa hivyo ni sawa kabisa sasa huyu raisi ambaye ndio, ame, ame, ndio raisi mteule anao yale anaoaweza kuyafanya kipindi kwa sasa mpaka aapishwe rasmi na kuna mengine ambayo sababu hatuwezi kumwita kwamba hei ndo amrejeshi mkuu kwa sababu bado hajaapishwa kama rais tukushukuru sana marbwanamaka mchanganuzi wa maswala ya kenya hatuna la ziada kutoka mombasa washington tuaureesabdasante adede na amina mwelekezi wa kipindi ni saida hamdun mimi ni kens bwire uwe na usiku mtulivu